เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่ 1..3 สีเสาร์นี้.. สืบดี..ต้องได้ตังค์ !!  (อ่าน 7347 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
                  คู่ 1 ใครว่าไม่สำคัญนั้น   ถึงเวลานี้ต้องเปลี่ยนใจแล้วครับ..  เพราะคู่ 1ลุ้นแล้วได้ตังค์..กำลังใจมามหาศาล..    คู่2-3-4...มีหรือจะไม่มีโชค..      คู่ 1 เสาร์นี้ สืบดีต้องได้ตังค์..ต้องตัดสินใจให้ดี ผมมีข้อมูลมานำเสนอเพียบ   ผมมองเห็นแล้วครับระหว่างมวยสด กับ มวยเก๋าส์..ใครจะชนะ     ไฟป่า..ซดสด ร้อนแรงเหลือหลาย..แฟนตู้คงได้ดูลีลาแล้ว     ส่วน เพชรพนม..ไม่ใช่เก๋าธรรมดา..โคตรเก๋าส์ทีเดียว..กรำาศึกมาน้านนาน..ทำท่าจะรุ่ง ทำท่าจะร่วง  ทำท่าจะถูกไล่ก็หลายต่อหลายครั้ง  เสาร์นี้ เพชรพนมกลับมาสู่จอตู้อีกครั้ง.. ถึงร่างกายไม่เหมือนเดิมแต่เขี้ยวเล็บยังคมกริบ จิตใจเกินล้าน.. มันน่าคิดไหม  ท่านเล่าครับ..ลองฟันธงหน่อยดิ้ ใครดีกว่า..สำหรับ..มวยคู่นี้  ใครคือพระเอก..อยู่ในใจผมแล้ว รักแล้วรอหน่อยก็แล้วกัน.. เอ้าใครมีข้อมูลอะไรก็ว่ามาเลยเด๊อ ผมรอ..ขอบอก.. 
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

niksamit

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
Re: คู่ 1..3 สีเสาร์นี้.. สืบดี..ต้องได้ตังค์ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 07:26 »
ชอบเพชรพนมกระดูกบวกความเก๋าน่าจะเอาอยู่

ไฟหนาว

Re: คู่ 1..3 สีเสาร์นี้.. สืบดี..ต้องได้ตังค์ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 13:57 »
          ข่าว..ไฟป่า  ส.ณรงค์ฤทธิ์
                  จากหนังสือ..มวยสยามรายวัน

เปเล่ เกียรติทรงฤทธิ์ ให้แฟนคลับมวยศิษย์บุญที่เสียไฟป่าในนัดที่ผ่านมาถอนทุนคืนบวกกำไรได้เลยในรายการศึกจ้าวมวยไทย วันเสาร์ที่ 23 พ.ย. นี้ ที่อ้อมน้อยในการเจอ เพชรพนม มีนะโยธิน มั่นใจกู้ชื่อเรียกศรัทธาคืนได้แน่
เปเล่ เกียรติทรงฤทธิ์ เทรนเนอร์ค่ายมวยศิษย์บุญมี กล่าวหลังจากที่ เสี่ยบู้ เมืองเพชร นำ ไฟป่า ส.ณรงค์ฤทธิ์ นักชกดาวโรจน์ในสังกัดขึ้นป้ายให้ออกตู้ในรายการจ้าวมวยไทย นัดวันเสาร์ที่ 23 พ.ย. นี้ที่อ้อมน้อยกับ เพชรพนม มีนะโยธิน ว่าที่ผ่านมาตนเองรู้สึกผิดหวังกับฟอร์มการชกของไฟป่าด้วยเหมือนกันในนัดที่ผ่านมา ที่ข้ามฟากไปแพ้ พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก แต่ว่าในการเจอเพชรพนมในรายการจ้าวมวยไทยเสาร์ที่ 23 พ.ย. นี้ที่อ้อมน้อย ช่อง 3 ถ่ายทอดสด ตนเองอยากให้แฟนคลับมวยศิษย์บุญมีที่เสียไฟป่าในนัดที่ผ่านมา ถอนทุนคืนบวกกำไรได้เลยในรายการศึกจ้าวมวยไทยวันเสาร์ที่ 23 พ.ย. นี้ที่อ้อมน้อย เพราะเที่ยวนี้ตนเองคาดโทษไว้แล้ว ถ้าชกเหมือนนัดที่ผ่านมาพักยาวแน่นอน
              "ครั้งก่อนผมเองเสียความรู้สึกอย่างแรง แต่ว่าไฟต์นี้เตรียมตัวดีมาก แฟนคลับเตรียมถอนทุนคืนพร้อมดอกเบี้ยได้เลย มั่นใจกู้ชื่อเรียกศรัทธาจากไฟต์ที่ผ่านมากลับคืนมาได้อย่างแน่นอน"เปเล่กล่าวยืนยันด้วยความมั่นใจสุดๆ

คู่นี้เลือกเชียร์ยากหน่อยครับ   ระหว่างมวยหนุ่ม ฟอร์มอาจไม่หวือหวาซักเท่าไหร่ แต่สภาพร่างกายดีกว่าเห็นๆ คือไฟป่า    คู่ชกคือ เพชรพนมมวยแก่พรรษา ประเภทเดินหน้าท้าชน ร่างกายสู้ไม่ได้แต่โคตรตื๊อ โคตรทน..  วัดกันละครับ ใจน้องใจพี่..ใครดีกว่ากัน..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 16:22 »
.ไฟป่า ส.ณรงค์ฤทธิ์ 123.
มวยบุรีรัมย์เปิดเกมตลอดเตะต่อยแรง สู้ดีมีฮึดต่อยกลางวันเกรงจะไม่มีแรงเร่งปลาย
แพ้คะแนน เพชรงาม เกียรติกำพล 16 พ.ค.56 รดน.121.3-2.3
แพ้คะแนน ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง 23 พ.ค.56 สุรินทร์
ชนะน็อก2 แสงศักดา ต.หมอศรี 21 มิ.ย.56 ลพน.119
ชนะคะแนน ตี๋ใหญ่ เกียรติช่องเขา 13 ก.ค.56 อ้อมน้อย119
แพ้น็อก3 ป้อมปืน เกียรติช่องเขา 6 ส.ค.56 ลพน.118.4-.4
ชนะคะแนน แอ๊ดดำ ทีเด็ด 99 2 ต.ค 56 รดน.126
แพ้คะแนน พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก 23 ต.ค 56 รดน.123

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 16:40 »
              ดู เพชรพนม  มีนะโยธิน  ในไฟต์ที่ลุยกับ  ดาวตรัง  ช.ณ.พัทลุง  เมื่อ  15  ธ.ค. 55  ในศึกจ้าวมวยไทย.. ดูจบแล้ว กรุณาให้มุมมองด้วยว่า เจอไฟป่าเสาร์นี้  ผลน่าจะเป็นอย่างไรครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 16:55 »
           มาดูผลงานของ ไฟป่า  ส.ณรงค์ฤทธิ์  นักชกจากบุรีรัมย์  ในไฟต์ที่อัดกับ  แสงศักดา  ต.หมอศรี  เมื่อวันที่  21 มิ.ย. 56 ที่ ลพน.     อย่าลืมช่วยวิจารณ์ด้วยครับ...

http://youtu.be/bbOLVXKABeo

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 03:35 »
              ผมนำวิดีโอการชกของ  เพชรพนม ที่ชกกับ พลายแก้ว  เกียรติยงยุทธ   เมื่อ  14 ต.ค. 56  ที่ รดน. ในไฟต์ล่าสุดมาให้ท่านดูครับ    การชก และสภาพร่างกายในวัย 24  ของเพชรพนม จากสุราษฎร์ เป็นยังงัยท่านพิจารณาเอง  เจอมวยหนุ่ม..ไฟป่า..ท่านคิดว่าจะออกหัวหรือออกก้อยครับ     ต้องรำลึกไว้เสมอ..มวยคู่ 1   สืบดีต้องได้ตังค์นะ..ขอบอก..

http://www.frequency.com/video/vs-14-56/125295836

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 09:12 »
          มาดูสไตล์การชกของ ไฟป่า  ส.ณรงค์ฤทธิ์  กันต่อครับ..เป็นไฟต์ที่ ไฟป่า อัดกับ  ป้อมปืน  เกียรติช่องเขา  เมื่อ  6  ส.ค.  56  ที่ ลพน....  เชิญครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 09:30 »
      ไฟป่า  ส.ณรงค์ฤทธิ์ มีคิวชกตลอด   มาดูการชกของ ไฟป่า  vs  แอ็ดดำ  ทีเด็ด 99  ในศึก ส.สมหมาย เมื่อ  2  ต.ค. 56  ที่เวที รดน...   ดูจบแล้วช่วยบอกหน่อยครับว่า  เสาร์นี้เจอจอมเก๋าส์เพชรพนมเดินหน้าท้าชน หายใจรดต้นคอ..ไฟป่า..จะอยู่หรือจะไป..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 11:41 »
                   ไฟต์ล่าสุดของไฟป่า..ชกกับ  พันธ์พยัคฆ์  ศิษย์จ่าติ๊ก   เมื่อวันที่  23  ต.ค.  56  ในพิกัด  123  ปอนด์  ที่เวทีมวยราชดำเนิน...ลองดูคลิปการชกประกอบการพิจารณาด้วยนะครับ    เพราะไฟต์ล่าสุดของเพชรพนม  มีนะโยธิน..ที่เสมอกับ พลายแก้ว  เกียรติยงยุทธ ชกไว้ได้ติดตาเซียน    โดยที่เพชรพนมเดินฟัดกับพลายแก้วได้ตั้งแต่ยกแรกยันยกสุดท้าย   แบบไม่มีแผ่วให้เห็น..   วันเสาร์นี้ไฟป่าจะต้านอยู่หรือไม่..น่าสนใจจริงๆ  ท่านคิดยังงัยก็บอกมาได้เลยครับ

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 16:37 »
 :Onion-s-163[1]:..คู่แรก..ช่อง 3

น้องหงอคง....ชอบไฟป่า.....ครับ...พี่ไฟหนาว....

....ได้..สด..กว่าเยอะ..ครับ....

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 05:21 »
                   ขอบคุณนะน้องหงอคงที่ช่วยฟันธง แสดงว่ามักของสดอะดิ้  น่าสนใจจัง     สำหรับพี่ชอบ... ยังไม่บอกดีกว่า  ต้องสืบดีๆอีกนิด   เพราะสืบดีต้องได้ตังค์งัย  เอ้าใครคิดยังงัย เชิญได้เลยครับ..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 17:12 »
                   เพชรพนม...จะว่าไปแล้ว การผ่านมวยดีกว่าไฟป่า  เพราะเจอแต่กระดูกแข็งๆมาทั้งนั้น  ผมอยากให้ดู ไฟต์ที่ชกกับ  ณัฐพล  นาเชือกวิทยาคม...ตอนนั้นร่างการสดมาก  ลุยได้ไม่หยุดหย่อน ยืนระยะก็ดี  ทุกวันนี้ก็ยังชกสไตล์เดิมไม่มีเปลี่ยน  คือ ทะเลาะไม่เลิก  ผมสงสัยเรื่องอายุเพชรพนมจริงๆ ว่าวันนี้อายุเท่าไหร่แน่  เพราะในคลิปนี้บอกอายุ 25  ปี..  งงจัง..  เพราะคลิปที่ท่านจะได้ดูเนี้ยะ คู่นี้ชกกันเมื่อ 2 ปี ผ่านมาแล้ว....  เชิญดูครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 18:52 »
      ผมคงต้องบอกท่านแล้วครับว่า..มวยคู่นี้ผมชอบ..จอมดาบไฟป่า..สู้ดีมีลุ้น..คู่ชกแรงแค่ไหน..ต้านได้..  ท่านชอบ หรือ ไม่ชอบ อยู่ที่การตัดสินใจของท่านแล้วครับ..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 08:57 »
          มวยคู่นี้โคตรสูสีเลยครับ     ผมอยากบอกว่ารักพี่เสียดายน้องจริงๆ      โคตรเก๋าส์ผ่านกระดูกแข็งๆมาเพียบต้อง เพชรพนม...อายุน่าจะเบญจเพสแล้ว  แต่ก็ยังแรงไม่เลิก โดยเฉพาะไฟต์ล่าสุดที่อัดกับ พลายแก้ว  เกียรติยงยุทธ...หากสงสัยลองไปดูคลิปด้านบนนะครับ..    ส่วน ไฟป่า..รุ่นใหม่ไฟแรง..ฝีมือมวย ไอคิว..ไม่ธรรมดา อาวุธร้ายรอบตัว  สู้ทรหดใจเกินร้อยเหมือนกัน  ไฟต์ล่าสุดที่แพ้พันธ์พยัคฆ์ก็เพราะ พันธ์พยัคฆ์ลุยบี้ตีเข่าไม่เลิก หายใจรดต้นคอตลอด ทำให้ออกอาวุธถนัดไม่ได้..ลองย้อนไปดูคลิปข้างบน..   เพชรพนมชกคล้ายพันธ์พยัคฆ์มาก  คือเดินหน้าลุย เลาะลัดมัดขย่มเข่าตั้งแต่ยกแรกยันยกสุดท้าย..   คิดแล้วน่าเหนื่อยแทนไฟป่า..หากต้านไม่อยู่..เสร็จง่ายๆ...     อีกอย่างแฟนมวยในเวทีก็พร้อมเชียร์ซะด้วย  เพราะเพชรพนมชกที่ช่อง 3 ประจำ    ผมว่าเกมต้องออกมาแบบคู่คี่ สูสี พลิกไปพลิกมาแน่    คงต้องไปชี้เป็นชี้ตายในยกสุดท้าย....ผมยังดูที่สภาพร่างกายครับ  ไฟป่า หนุ่มสดกว่าอาศัยหลักเหลี่ยมเข้าสู้..น่าที่จะยืนอยู่ได้ ในฐานะผู้ชนะ..เฮ้อ เหนื่อย...ท่านทั้งหลายมีข้อมูลใดเพิ่มเติม เชิญครับ..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 20:18 »
             เก๋าส์..เพชรพนม     สด..หนุ่ม สภาพร่างกายดี..ไฟป่า        ท่านเลือกใคร..  สำหรับผมมองว่าเกมเบียด คู่คี่ ..มีโอกาสพลิกสูงมาก...ผลแพ้ชนะต้องชิงดำ..ยกที่ 5.. ผมขอยืนอยู่ฝ่ายไฟป่าครับ..เป็นรองแค่กระดูก  นอกนั้นผมว่าสู้ได้..
 :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 04:30 »
                     มวยบด มวยเบียด  คู่คี่ สูสี.. อย่างนี้ต้องกอดคอบัง ซะละมั้ง......คงไม่มีใครยอมใครง่ายๆ..ยังงัยผมขออยู่ข้างหลัง..จอมดาบไฟป่าดีกว่า...เก๋าส์สู้ไม่ได้ก็จริง  แต่หนุ่มสดกว่าเยอะ...กระดูกมีไว้ต้มซุปก็เยอะ...จริงไหมครับพี่น้อง..............................

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 08:06 »
        ไฟป่า ลด 3.8  ปอนด์..เสร็จ เพชรพนมครับ..     ยังงัยก็เสร็จ 100 %....ไปเชียร์ เพชรพนมกันดีกว่านะพี่น้อง.....  มองง่ายๆ หากไม่ลดยังดูแทบไม่ออกเลยว่า ไฟป่าจะชนะเพชรพนมได้หรือเปล่า    มายังงี้ก็ดี..ตัดสินใจง่าย..เชื่อเถอะ..วันนี้..จอมดาบไฟป่า..ท้ายๆยกดาบไม่ขึ้น...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal