เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ย้าวยาวไย้ใหญ่..ใครเสียบอยู่..คู่เอกช่อง 3 !!  (อ่าน 13040 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
                เป็นมวยรอบอีซูซุ..ระหว่าง อนันตเดช  เพชรสุภาพรรณ  ห้ำหั่นกับ  ชนะจน  พีเค.แสนชัยมวยไทย   ชกมาแล้วคนละ 1 ครั้ง..       อนันตเดช เด็กของเสี่ยบู้  รูปร่างดีทั้งยาวทั้งใหญ่(ผู้หญิงชอบ..man ดีว่าจังสั้น) ครั้งแรกลุยกับ ทะเลทอง  ส.ธนาเพชร.. 3 ยกทำท่าดี ยก 4..โดนมวยตัวเล็กที่สุดในรอบ ยำซะเละเทะ..เลิกกินขนมหม้อแกงไปหลายวัน..ผลการแพ้ ทำเอาเซียนอยู่รู หมูอยู่ตึกเป็นทิวแถว  เสาร์นี้ต้องชนะ..ถ้าแพ้มีโอกาสไปนอนตบยุงที่บ้าน       สำหรับ  ชนะจน..ก็อีหร็อบเดียวกัน..ครั้งแลกอัดกับยอดพยัคฆ์..ได้เปรียบเยอะทั้งชื่อเสียง กระดูกการผ่านมวย รูปร่างก็ใหญ่ยังกะตึก  ขึ้นมา..แบบว่าเซียนแย่งกันต่อ (ผมไม่ใช่เซียนแต่ก็แย่งต่อเหมียนกัลลล์)..  ยกต้นๆ..ชนะจนโชว์สวย ผมนึกในใจยังงัยเรารวยแน่.. เพราะต่อ 3 - 2  ยัน  5 - 3 โน่นเลย..พอโต้ไปโต้มาชักได้เรื่อง     ชนะจนดันชกเอาเปรียบคู่ต่อสู้..แถมโดนกรรมการชี้หน้าด่าซะแรงเชียว..เล่นด่าเน้นๆแบบนั้นจะไปเหลือเรอะ..ราคาพลิกดิ้..  จบเกมเซียนต่อหงายเงิบเป็นทิวแถว..         เสาร์นี้ แพ้กับแพ้มาเจอกัน  ใครก็ต้องเอาชนะให้ได้       มีหวังบู๊สู้ยิบตากันแน่..เพราะใหญ่ยาวเสียบเข่ากันสนั่นตู้ชัวร์        ผมมองชัดครับว่าใครชนะ  ขอขมิบไว้ก่อน    ไม่นานหรอกจะบอกโต้งๆเลยแหละ..  ขอฟังเสียงพี่น้องก่อนตามระเบียบ    ใครมองยังงัยก็ว่ามา..  ผมไม่อยากอยู่หัวเดียวกระเทียมลีบ.. เชิญครับ งานนี้เราต้องร่วมด้วยช่วยกันอีกแหล่ว...
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

ไฟหนาว

Re: ย้าวยาวไย้ใหญ่..ใครเสียบอยู่..คู่เอกช่อง 3 !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 09:59 »
      4 นักชกในมวยรอบอีซูซุ ครั้งที่ 24...เสาร์นี้ อนันตเดช หรือ ชนะจน..ท่านว่าใครน่าจะชนะได้เข้ารอบต่อไป

ไฟหนาว

Re: ย้าวยาวไย้ใหญ่..ใครเสียบอยู่..คู่เอกช่อง 3 !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 19:07 »
                  ดู..ชนะจน  พี.เค.แสนชัยมวยไทย..  ไฟต์ที่ชกชิงแชมป์  154  ปอนด์ ของเวทีมวยราชดำเนิน
กับ คนองศึก  ชูวัฒนะ..ซึ่งตอนนั้นยังใช้ชื่อเดิมคือ  ออนสินเล็ก  ศิษย์เจ๊กานต์..  จากคลิปนี้ทำให้ก่อนชกกับทะเลทอง    ชนะจน..จึงถูกเซียนหน้าตู้แย่งกันต่อหน้าเดียว..  ผลก็อย่างที่พี่น้องรู้..คือทำเอาเซียนบาดเจ็บสาหัสทั่วประเทศ..   วันเสาร์นี้เจอ อนันตเดช ท่านคิดอย่างไรครับ..

คนองศึก VS ออมสินเล็ก สุดยอดมวยไทย วันที่ 24 มิถุนายน 56

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 19:29 »
ผมให้ที่เด็ด คู่นี้ชนะจนครับท่านพี่ วันนั้นชนะจนมุมมองผมว่าถ้าไม่โดนเตือนผมว่าชนะครับท่านพี่ ชนะจนพอโดนเตือนแล้วทำอย่างไรราคาไม่มาก็แพ้ไปตามระเบียบ แต่วันนี้ไม่เหมือนวันนั้นครับ จัดไปท่านพี่วันนี้ชนะรวยครับผม :dookdik_smile-circle_93[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 02:25 »
       ขอบคุณน้อง KOM  ที่ร่วมแจม เป็นเหตุผลที่น่าสนใจจริงๆ  ท่านอื่น..คิดยังงัยกันล่ะครับ....เรามาดูเหตุการณ์วันที่  ชนะจนพลิกแพ้ยอดพยัคฆ์กันอีกทีนะครับ   ว่าตั้งใจแพ้ หรือว่าแพ้จริงๆ..  เพราะผมเชื่อว่าหลายคนยังสงสัยอยู่  จบแล้วช่วยกันคุยต่อนะ..

SATAN 11

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 20:56 »
สวัสดีครับท่านไฟหนาว ผมความรู้น้อย แต่ขออนุญาตแจมในกระทู้ของท่านครับ ผมชอบรูปแบบการนำเสนอของท่าน ทั้งให้ความรู้และเปิดโอกาสให้สมาชิกร่วมแสดงความคิดเห็นซึ่งเป็นประโยชน์ต่อมวลสมาชิกทุกคนครับ ชนะจนวันที่แพ้ยอดพยัคฆ์จะด้วยเจตนาแพ้หรือไม่นั้นผมไม่สามารถวิเคราะห์ได้แต่สาเหตุที่ทำให้แพ้ในวันนั้นเพราะเล่นนอกกติกาถึง 2 ครั้งซึ่งก็ไม่เหมาะสำหรับสุภาพบุรุษนักสู้บนสังเวียนจะกระทำสุดท้ายก็แพ้ไปตามระเบียบ แต่ถ้าดูให้ละเอียดเป็นธรรมถ้าไม่มีช๊อตเอาเปรียบคู่ต่อสู้ดูยังไงก็ไม่แพ้ครับ ส่วนอนันตเดชแพ้ทะเลทองทั้งๆที่ใหญ่ยาวกว่าเยอะผมมองว่าแพ้เพราะหลักเหลี่ยมมวยอาวุธมวยและสิ่งที่นักมวยจะขาดไม่ได้ในการต่อสู้คือความแข็งแรงแข็งแกร่งของร่างกายซึ่งวันนั้นอนันตเดชปวกเปียกครับ สรุปโดยข้อมูลทีและเปรียบเทียบฟอร์มการชก ผมชอบชนะจน เป็นทีเด็ด(มากๆ)ครับ ขอบคุณครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 07:18 »
           ขอบคุณครับท่าน  SATAN 11... ขอบคุณในคำชม ทำให้ผมมีกำลังใจขึ้นเยอะ   ในการสืบเสาะหาข้อมูลมวยมาฝากพี่น้องเรา..   กระทู้ที่ผมตั้งทุกกระทู้..หากท่านติดตามตลอดจะรู้ว่า  แตกต่างจากกระทู้ของจิตอาสาท่านอื่นอยู่บ้าง    ไม่ได้หมายความว่ากระทู้ผมดีกว่าท่านอื่นนะครับ..    จิตสำนึกของผมลึกๆคือ..เราจะให้สาระอะไรแก่ท่านที่คลิกเข้ามาดูบ้าง..ข้อมูลที่นำเสนอมีประโยชน์ไหม..     ผมไม่มีมวยเด็ด..เพราะผมดูมวยมาหลายสิบปี  ที่ใครๆบอกว่ามวยเด็ด  กลายเป็นมวยเข็ด  หรือ เสร็จ ก็บ่อย..  มวยไหนดี สู้ไม่สู้..อยู่ที่การสืบเสาะ..ผมว่าอย่างน้อยที่สุด เเค่เรารู้ว่ามวยตัวนี้มาจากไหน  ฟอร์มเป็นยังงัย และมีสไตล์การชกอย่างไร..  ข้อมูลเหล่านี้ผมว่ามีประโยชน์ครับ  รวมทั้งผลการชั่งน้ำหนักในเช้าวันชก ที่เราต้องรู้        ขอบคุณอีกครั้งที่ร่วมแสดงความคิดเห็น      ท่านใดมีอะไรอยากคุย เชิญเลย.. กระทู้นี้..ตามใจทุกคนเสมอ...อย่าลืมบอกว่า มวยใหญ่คู่นี้ ใครสมควรที่จะได้รับการชูมือ..ผมฝากกลอนสักวาไว้หน่อยนะครับ..เอาไว้สะกิดใจเมื่อลุ้นหน้าตู้จร้า.......

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 10:23 »
             มวยคู่นี้ ผมว่าคงหาตัวผู้ชนะไม่ยากหรอก   ท่านล่ะมองเห็นหรือยังครับ     เรามาดูเรื่องราวของคนดังคนนี้เพื่อพักสมองกันดีไหม ก็..คนปากไม่มีหูรูดงัย...ดังไม่ดังลองดูเองครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 10:43 »
                   ดู..ลีน่าจัง ต่อนะครับ  เบาสมองดี..  จากนั้นค่อยคุยเรื่อง อนันตเดช - ชนะจนต่อ..ใจเย็นครับผมว่าเล่นไม่ยาก..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 11:13 »
                   เรื่องของคนปากไม่มีหูรูด น่าสนใจ  ผมอยากให้ดูต่อครับ    อย่าเพิ่งบ่นล่ะ...เรื่องอัพเดทมวยคู่นี้มีแน่นอนครับ....

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 19:32 »
          ผมมั่นใจครับ..ว่านักชกคนนี้..เสาร์นี้เขาจะได้รับการชูมือ...ท่านล่ะครับ  มั่นใจเหมือนผมหรือเปล่า

SATAN 11

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 20:00 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: กินทุกเม็ดครับ

ชาญ อิสระ

• ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 21:04 »
ชอบชนะจนไฟท์นี้ไม่ทำผิดกติกา และอนันตเดชชกได้แค่นี้ ผมมองว่าใสครับ

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 21:35 »
ชอบ ชนะจน มวยจาก บุรีรัมย์มวยฝีมือครบเครื่อง คราวที่แล้วต่อยกับชาญทัวส์แพ้ไปเพราะลูกตามน้ำ คราวนี้เสี่ยแขกกำชับเป็นพิเศษ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 04:52 »
                    เราจับมือกันนะน้องสนทะเล..รวมทั้งพี่น้องทั้งหลาย  หากเห็นด้วย..เชิญครับ..เสาร์นี้ เราไปด้วยกัน..ไปกินหมี่กระสัง บุรีรัมย์..   เขาว่าเป็นอาหารพื้นบ้านที่เลื่องชื่อของชาวบุรีรัมย์..ไปกับ ชนะจน..คนบุรีรัมย์ครับ   

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 20:09 »
             ไฟต์ที่แล้ว..ชนะจนพลิกแพ้ยอดพยัคฆ์แบบเซียนสะอื้น  เพราะขึ้นมาเป็นต่อแพง  ต่อยไป..ต่อยไป..มีการเอาเปรียบคู่ชก  จนโดนกรรมการเตือนอย่างแรง..ถูกเซียนบีบ  ในที่สุดก็แพ้ไปอย่างน่าคิด..  แต่วันเสาร์นี้ผมมองว่า ชนะจนจะใช้ฝีมือที่เหนือกว่าอนันตเดชเป็นเข่ง..เอาชนะได้แบบไม่ยาก..   ท่านคิดเห็นอย่าง อยากเพิ่มเติมข้อมูล เชิญครับ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 04:37 »
                วันนี้ ดู..ชนะจน..ตัวจริง เสียงจริง..ชื่อเสียง  การผ่านมวย เหนือกว่าอนันตเดชเป็นเข่ง....หากเอ็งพลิกแพ้อีก...ก็ไม่รู้ว่าจะไปชกกับใครอีกแล้วละไอ้น้อง.
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 08:56 »
       ผลการชั่งน้ำหนักเมื่อเช้า  พิกัด  159  ปอนด์    อนันตเดช ชั่งได้  158.8  ขาดไป  .2       ชนะจน ชั่งได้  159.6  ลด  .6   ป.       ชั่งเสร็จแล้วนักข่าวก็เอามาถ่ายรูปคู่กัน  สรุปว่าหล่อยาวปรี๊ดทั้งคู่  ผมชอบ..ชนะจน..ครับ..ไม่เปลี่ยนใจง่ายๆหรอกนะ..ขอบอก

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 08:59 »
                    ดูกล้ามท้อง ชนะจนซิครับ...เป็นลอนสวยเชียว  ของอนันตเดชกล้ามท้องน่าจะหลบในนะจ๊ะ....

SATAN 11

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:06 »
ตามท่านไฟหนาว แบบจัดหนักจัดเต็มครับ :Onion-s-163[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 11:08 »
   อาจมีนับมีน็อคครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 18:51 »
   ใครรวยส่งเสียงไอหน่อยเร้ว..........
 :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]:

SATAN 11

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 19:39 »
ท่านไฟหนาวครับวันนี้เพราะข้อมูลของท่านทำให้พี่น้องเราชาวบางบอน+++++ครับพรุ่งนี้จัดอีกครับท่านพี่ ขอบคุณครับผม :dookdik_smile-circle_83[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal