เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: "รถเหล็ก" ข้องใจ "คณิต" ขออีกที  (อ่าน 6143 ครั้ง)

พลคนบางนา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 35
"รถเหล็ก" ข้องใจ "คณิต" ขออีกที
« เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 13:27 »
"รถเหล็ก" ข้องใจ "คณิต" ขออีกที
รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง พลาดเจอศอกนับแปดเสียก่อน คณิต คุ้มพร้อม ขอส่งล้างอาย สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง ใหม่อีกครั้ง อ้อน บิ๊กชุ้น ลงล็อกรายการด่วน ศึกมวยไทย 7 สีนัดที่ผ่านมา
คู่เอกศึกมวยไทย 7 สีนัดที่ผ่านมา รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง จากเกาะสมุย พลิกแพ้ต่อ สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง ลงมาอย่างสนุก เพราะยกที่ 2 รถเหล็กไปพลาดจูบศอกของสิงห์พยัคฆ์ร่วงลงไปกับพื้นให้เปานับแปด มาเร่งเครื่องท้ายๆก็ไม่ผ่านสร้างความเสียดายให้กับทีมงานจากเกาะสมุยเป็นอย่างมาก โดยทางเสี่ยคณิต คุ้มพร้อม ได้เปิดเผยให้ฟัง่วา ตนเองเสียดายอย่างแรงที่รถเหล็กอุตสาห์เตรียมตัวมาดี หวังจะเอาชนะสิงห์พยัคฆ์ ให้ได้ ดันมาพลาดท่าโดนศอกนับแปดเสียก่อน หากไม่พลาดลูกนั่นมั่นใจต้องชนะแน่ สิงห์พยัคฆ์ได้ลูกนับค้ำไว้อย่างเดียว อยากจะขอแก้มืออีกครั้ง มั่นใจรถเหล็กไม่มีพลาดแน่นอนต้องเอาชนะถอนแค้นได้แน่
"รถเหล็กเที่ยนี้ฟิตมาดีมาก ตั้งใจเต็มที่จะเอาชนะสิงห์พยัคฆ์ให้ได้ ยกที่สองดันไปพลาดท่าจูบศอกเขาร่วงให้กรรมการนับแปดเสียก่อน ไม่โดนลูกนั้นก็ต้องแบเบอร์ อยากให้เฮียชุ้นประกบเจอกันใหม่อีกครั้งได้ไหม เที่ยวหน้านั่นมั่นใจไม่มีพลาด ต้องถอนแค้นได้แน่นอน"เสี่ยคณิต กล่าว
ขอบคุณข้อมูลมวยสยามคับ

เจี๊ยบ

• ชอบกด Like + 37
Re: "รถเหล็ก" ข้องใจ "คณิต" ขออีกที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 14:02 »
ตามพี่พลบางนาครับ  อยากให้เจอกันอีกครั้ง รถเหล็กvsสิงห์พยัคฆ์-ล้างอายไปเลย  อยากให้ออกช่อง7  ทั่วโลกจะได้ดูรถเหล็ก  ถึงรถเหล็กจะแพ้  แต่ก็ต่อยประทับใจผม  เที่ยวหน้าตามเชียร์รถเหล็กอีก

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
Re: "รถเหล็ก" ข้องใจ "คณิต" ขออีกที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 16:47 »
ผมอยากดูใบคะแนนของกรรมการว่าแต่ละยกให้ใครเท่าไหร่ยก2สิงห์ได้10-8
แล้วยก3-4-5 ให้ใครเท่าไหร่ ยังไง
จะได้นำมาเปรียบเทียบกับคู่อื่นๆกรณีมวย
เดินทำแล้วให้ผ่านให้ชนะต้องเดินยังไง
ผมดูมวยมา30กว่าปี..เริ่มไม่แน่ใจในตัวเองแล้ว

ไก่ชน

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 19:39 »
ผมว่ากรรมการเกรงใจเซียนขาใหญ่มากกว่า

หนุมาน

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 19:46 »
ชกอีกครั้งก็แพ้อีก เพราะรถ.เก่งได้แค่..ไม่ใช่พระเอกมวยตู้ ชกกับฝรั่ง ฝรั่งขอไม่ชกที่เกาะสมุย จากเด็กบ้านเดียวกันกับรถ.

หนุมาน

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 19:54 »
ที่ผ่านมารถ.ซ้อมอยู่ค่ายเกียรเพชร ใครรู้บ้าง แต่ผลที่ออกมาแพ้..เพราะอะไร ขอโทษนะครับที่โพสไปแบบคาใจตัวเอง อย่าว่ากันนะคับ

คนหนองคาย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 20:13 »
จัดมวยอย่างนี้ กรรมการชิบหาย แทงเขาแม่งจนตัวแข็งยังชนะได้ ยังนี้มันต้องต่อยให้ตายไปเลย

หนึ่ง สามร้อยกล้า

• ชอบกด Like + 255
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 22:23 »
จัดอีกครั้งผมก้อจะเล่น รถเหล็ก คับต่อยได้ดีมากแต่พลาดไปแบบคาใจสุดๆ คนที่มารุ้หลังมวยจบแล้วว่าเป็นอย่างโน้นบ้าง นี้บ้าง มันไม่ทันแล้วคับถ้ารู้อะไรจริงๆก้อให้มาบอกกันก่อนมวยต่อยคับเผื่อจะไดประโยชบ้างคับ ถ้ามวยจบไครก้อพูดได้หมดคับ  อีกหนึ่งความคิดคับ ขอบคุนคับ

น้อยเล่นหนัก

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 282
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 01:27 »
ไม่รู้ทุกคนจะคิดเหมือผมหรือเปล่าผมมองอีกรูปแบบหนึ่งว่า(รถเหล็ก)ชกกลางคืนส่วน(สิงห์พยัคฆ์)ชกกลางวัน

sabsun

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:54 »
แค่ความคิดส่วนตัว คิดว่าการโดนนับเป็นตัวแปรสำคัญให้สิงห์เป็นต่อเกมส์การชกของรถเหล็กเป็นรองต้องเร่งให้แซงแต่สิงส์แค่ประคองเกมส์แต่ถ้าไม่มีนับรถเหล็กทำได้มากกว่า

ไม่ประสงค์ออกนาม

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:56 »
แต่ผมว่า  รถเหลกยก3-4-5 แทงอย่างเดียวเลย  เสียดายยก5ไม่เดินให้หมดยก  ไม่นั้นชนะชัว

แต่ไปหยุดเสียก่อน

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 17:41 »
ผมว่าตามกรรมการเอาปากกาเขียน....ยก 5 ถ้าเดินสุด ๆ มีแต่เสมอกับชนะ

เป้งปากน้ำ

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 798
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:30 »
ในสายตาความน่าจะเป็น
ยกที่1.10-10
ยกที่2.10-8
ยกที่3.9-10
ยกที่4.9-10
ยกที่5.10-10หรือ9-10
ผมก้อเสียวเหมือนกันเพราะเอาสิงห์พยัคฆ์ต่อ5/4 ให้เสมอก้อไม่น่าเกลียดแต่น่าจะมีภาคสองจริงถ้าสิงห์พยัคฆ์ประคองอย่างนี้เจ๊งหรือว่าเจ็บขาเรายังไม่เข้าใจทุกทีเห็นบินตีแต่ครามีทำให้คาใจหรือรอให้เอาใหม่แล้วเอาให้ขาดไม่รู้นะ

ชอบมวย

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:50 »
"รถเหล็ก"ไม่น่าเเพ้ครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal