เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ____ทรรศนะวิจารณ์มวย 3-7สี_____________  (อ่าน 25403 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
____ทรรศนะวิจารณ์มวย 3-7สี_____________
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 19:38 »
                  :dookdik_smile-circle_66[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]:

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
Re: ____ทรรศนะวิจารณ์มวย 3-7สี_____________
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 19:58 »
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

Re: ____ทรรศนะวิจารณ์มวย 3-7สี_____________
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 20:34 »
1 พยัคฆ์คำรณ ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง พบ ชิงดำ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ  ใครเดินเเพ้

2 เพชรสมบัติ หมอเบสกมล เเลกเข่า สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล  ใครเจ๋งกว่า

3 ฤทธิชัย ก.สกุลเชื้อ  ดวล หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์.     บรรเลงเพลงเข่า

4 เสือคิม ศิษย์ สท เเต๋ว พบ เพชรบ้านเเขก ส สมหมาย     เเก้มือกัน

ผู้ชายนับสาม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 00:24 »
1 พยัคฆ์คำรณ ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง พบ ชิงดำ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ  ใครเดินเเพ้

2 เพชรสมบัติ หมอเบสกมล เเลกเข่า สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล  ใครเจ๋งกว่า

3 ฤทธิชัย ก.สกุลเชื้อ  ดวล  หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์.     บรรเลงเพลงเข่า

4 เสือคิม ศิษย์ สท เเต๋ว พบ เพชรบ้านเเขก ส สมหมาย     เเก้มือกัน
ชิงดำ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ สู้สีกินปลายๆๆ
เพชรสมบัติ หมอเบสกมล กระดูกดีกว่า
หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์
เสือคิม ศิษย์ สท เเต๋ว แก้มือได้

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 08:00 »
 :Onion-s-23[1]:เดียวผมมาโซโลมวยช่องเจ็ดยาวๆคู่ สาม ฤทธชัย กับหนึ่งล้านเล็ก

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 10:08 »
ฤทธิชัย ก สกุลเชื้อ

เป็นมวยเข่าตีรุนเเรงมีศอกสลับฟันระยะปะชิด วงนอก เตะพอได้ หมัดดี วงในนี้ขึ้นคอ ปล้ำรัดมัดตี ครั้งล่าสุดหลังเปลี่ยนสีเสื้อ   มาใช้ ส จ เปี๊ยก
จุดเด่น มีเข่าเเทงดีเเทงเจ็บ บินตีเด้งตี วงนอกนี้ออกเเข้งต่อยหมัดได้น่ากลัวครับ ทรงมวยเดินชนครับ ชกสนุกไม่เอาเปรียบคนดูคนจัด กล้าเเลกกล้าบวก ครั้งนี้ดูน้ำหนักดีๆได้เวตนะ ไม่รู้ว่าชงมาเกิดหรือเปล่าหลายไฟต์เเล้วที่ช่องเจ็ดน่าเกิดไม่เกิดสักทีครับ ดูเเล้วก็โอเคครับ
ข้อเสียเเพ้มวยฝีมือ จะเเพ้พวกดักเตะดักต่อย โดนเยอะมียุบครับ เหลี่ยมทรงยังน้อยไป ไม่ค่อยจะเด่นเรื่องเหลี่ยมทรง ทรงมวยออกเเนวเเข็งเเกร่งเเข็งเเรงมากกว่า รูปร่างน่าจะเป็นร่องคู่ชก ไม่เเพ้มวยเข่าเเต่โดนเยอะมียุบ คราวๆประมาณนี้ครับ อยู่ที่หัวใจเท่านั้นครั้งนี้เหมือนจะมาหลายไฟต์พลาดทุกที

โซดาไฟ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 965
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 12:32 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]:

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 12:48 »
:Onion-s-23[1]:เดียวผมมาโซโลมวยช่องเจ็ดยาวๆคู่ สาม ฤทธชัย กับหนึ่งล้านเล็ก
ยาวไปๆ.....น้องหรั่ง :dookdik_smile-circle_49[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 12:49 »
ครับพี่สน พี่โซดาไฟ ค่อยๆปล่อยที่ล่ะตัว ใจเย็นๆ :Onion-s-113[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 13:20 »
หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์

เป็นใครไม่รู้ เเต่ถ้าเคยผ่านเวทีราชดำเนิน ผมจะมองเเบบว่าใจจดใจจ่อ เป็นน้องใหม่ ในคาถาทีมงานจิตรเมืองนนท์ พึ่งเปลี่ยนสีเสื้อเหมือนกันครับ ฟอร์มล่าสุดชนะ สิบเเสนบ่ธรรมมา ครั้งเเรกที่เเพ้ผมก็ไม่รู้นะพลิกเเพ้เพราะอะไร เเต่ชกช่องสามไปต่อยภูธรน่าจะมีส่วน เเต่เเก้มือมาได้ มวยเข่าชกลักษณะคล้ายๆกัน วงนอกมีออกเเข้งต่อยหมัด ขึ้นอยู่กับการจะเจอมวยทรงไหน เเต่กล้าเเลกเหมือนกัน หัวจิตหัวใจดี วงในมีคลีบคอ ดึงมาตีโน้มดึงลงมาตี เหมือนโพธิ์เเก้วทำอ่ะครับ มียัดไส้ ชนิดถ้าเเลกกันไม่มีเสียเปรียบคู่ชกเลยครับ
จุดเด่น ก็อย่างที่บอกไปครับปล้ำรัด มัดตีเข่า รูปร่างน่าจะลอยกว่า สดครับมวยตัวนี้
ข้อเสีย ครั้งนี้เป็นรองเรื่องกระดูกมวย การผ่านมวย กว่าคู่ชก ไม่รู้ว่าใครจะดีกว่า
ทรงมวยคล้ายๆกันครับดูยากนะ ครั้งล่าสุดชกที่เวทีอ้อมน้อย น่าจะเป็นเวตปล่อย129.5 ผ่านไป1เดือนกับการไม่ได้ชั่งน้ำหนัก
คิดเอาครับ ใครดีทำเลือกเอาเองครับ คราวๆเเค่นี้ครับ เขียนเยอะ ปวดมือ((126))ใครเก่งกว่ากัน

เขยหล่า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 63
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 13:22 »
ผมคนหนึ่งแฟนคลัปน้องหรั่งครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 13:25 »
 :Onion-s-113[1]: ครับพี่เล็ก เดี๋ยวผมสลับไปวิจารณ์ช่องสามบ้าง :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 17:19 »
คิดกันหน่อยนะ เกมส์การชกระหว่าง ปฏักทอง กับเพชรสมบัติ วันนั้น ดูออกกันหรือเปล่า
ดูทรงมวยเเดง ชกให้เเพ้ เดินมากไปเร่งมากไป ผล คือหมดเเรงเพราะตัวเอง (มวยเดินต้องเดินตลอด มวยตั้งรับต้องทำชัดเจน)
เเล้วครั้งนี้ เป็นการเจอกันครั้งที่ สอง ระหว่าง เพชรสมบัติ พบ สกุลชัยเล็ก ช่างเหมาะสมกันดีดี่งกิ่งทองใบหยก ถูกคู่
ใครๆก็เพชรสมบัติ หน้าเสื่อดีทะลุอกกันทั้งคู่ ทางดาบเเป๋งเเสดงความเป็นห่วงศิษย์รัก กลัวจะเเพ้อีก อย่างนี้ต้อง ลุ้นกันนะ กระเเสบอกไม่ได้หรอกว่าใครจะชนะ ใครเดินคนนั้นเเพ้ อย่าได้คิดว่าเวตนี้ จะมีความเเตกต่างกันจนหลงไปฝั่งเดียวหมด เดียวจะสะอื้นเด้อ
ผมยังไม่ได้วิจารณ์นะ เเต่บอกไว้ก่อน เป็นห่วง อะไรที่ว่าเเน่ อาจหลอกตาท่านก็ได้

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 17:32 »
คู่เเรกคู่สองไม่ขอให้ทรรศนะวิจารณ์นะวันชกค่อยว่ากันที่เดียว ไม่ดห็นฟอร์มเต็มๆบอกไม่ได้เล่นใคร เห็นข้างเดียวบ่ดี

จัดคู่สามสี่ดีกว่า ช่องสามมวยก็น่าติดตามทั้งนั้น ช่องเจ็ด คู่รองกับคู่เอกพอ

โทมัส

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 8
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 18:03 »
ขอแจ่มหน่อยน่ะวันนั้นที่หนึ่งล้านเล็กต่อยช่อง3กวางเงินมาแทนรึป่าวครับจึงต่อยน้ำหนัก130ตามปกติน้ำหนักทั้งคู่ไม่ถึง130น่ะครับผมว่า :Onion-s-168[1]:

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 20:36 »
สบายดี คับ ขอเรียกหรั่งละกัน 7สี มีแล้ว ตอนนี้ 3 สี ไม่มีข้อมูลเลย ข้อเน้นๆ 1 ตัวนะยังไง ก็คงต้องรอหรั่ง
   ฟันธงอีกที ขอบคุณคับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 20:51 »
ครับพี่บิก ผมรอท่านนักเล่นทางฝั่งสายอีสาน ชี้ตัวอยู่ มวยรอบปูนเสือ

ช่องสามสบายๆยาวเหมือนหนังชีวิต

ผ้าขาวม้า

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 21:04 »
อาทิตย์นี้จัดแดงทุกคู่คับ
 :Onion-s-163[1]:

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 21:18 »
ช่อง3......ตัวนี้ชอบมากครับน้องหรั่ง.....ไปด้วยกันมั้ยครับน้อง :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 21:28 »
น่าจะกินขาดครับตรงข้ามร่างกายยังไม่เข้าที่ดี หยุดไปนาน สวนตัวนี้หมัดน่ากลัวครับพี่สน ชอบครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 21:53 »
โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง

เจ้าของสโลเเกน มีบ้านขายบ้านมีรถขายรถครับ มวยคนนี้ ชกสนุกไม่เอาเปรียบคนจัดไม่เอาเปรียบคนดู เดินได้ทุกยกใครเห็นต้องนับถือหัวใจครับ
จุดเด่นเป็ยมวยเข่าล้วนๆเลยลูกเก่ง ล็อคคอบินตีเข้าสีข้าง ตีเจ็บดีครับ ไล่เเขนสู้ดี มีฮึดตลอด นักมวยคนนี้ ผมชอบตรงหัวใจนี้เเละครับสู้ตลอดเลย ถ้าเจอมวยเข่าด้วยกันไม่ต้องดูอาวุธอื่นเข่าล้วนๆ ทรงมวยเดินชนด้วย
ถ้าเจอพวกอ่อนเนื้ออ่อนนมเสร็จ ตีบ่อยตีถี่ ไม่หยุดง่ายๆ ความตั้งใจมีเยอะ นักมวยเเบบนี้ติดตาคร้บ ตอนดวลกับเพชรบ้านเเขกนี้
บวกเข่ากันไฟเเลบ มาได้ยกห้า เต็มปลายคางเพชรบ้านเเขกมีอาการ เลยชนะมา ขยัน สุดๆ ส่วนวงนอกก็มีหมัดเเข้งประป่นบ้าง ตามจังหว่ะเเต่หลักๆเขา การยืนระยะปลายๆดีครับ
ข้อเสียเป็นมวยตัวเล็ก กว่าคู่ชกเสมอ ชกกับใครเสียเปรียบตลอด ที่ชนะมาส่วนมากได้ลูกขยันทำ เเต่ถ้าไปดูคลิปย้อนหลัง คนพากย์มวยมักจะเชียร์ตรงข้ามโชคนำชัยเสมอ มวยคนนี้ มักจะได้ลูกขยันในการชก เเต่มักจะเสียเปรียบเรื่องลูกจะเเจ้งเห็นชัด
เหลี่ยมทรงก็ยังน้อยไปคร้บ เจอหลักล้มหักเเทงเสมอ บ้างครั้งทำมาดีๆเจอหักเสียบเสียเหลี่ยมทรงประจำ ครั้งหน้าเสื่อก็เป็นรองอีกครั้งนี้ สุดๆครับ เลยครับครั้งนี้ (มวยจากราชดำเนิน ผมนับถือหัวใจมวยทุกคนครับ จะเเพ้ชนะอีกเรื่องเเต่เรื่องสู้ ไม่ยอมกันง่ายๆครับ ผมเริ่มศรัธทามากขึ้นทุกวันนะครับมวยจากเวทีราชดำเนิน) เดียวมาโซโลต่อครับ

กิตติพงษ์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 14
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 22:23 »
ท่านประติมากรรมครับ
คู่นี้ผมมองไปที่หนึ่งล้านเล็กครับ นี้ก็เป็นอีกตัวขุนเข่าครีมล็อคจับได้ล็อคได้เมื่อไรเป็นเรื่องครับเด้งตีเข่าซ้ายอาวุธรุนแรง
มีลูกเตะวางแข้งซ้ายด้วยชอบส่วนตัวครับหลังชั่งว่ากันอีกที :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 22:26 »
ขอเสริมนิดครับ
คู่นี้เคยเจอกันเเล้วที่สนามเวทีมวยลุมพินี ระหว่าง โชคนำชัย vs. เพชรเเท้ เนื้อตัวน่าจะพอๆกันครับ ครั้งนั้น โชคนำชัย ต่อน้ำหนัก
2ปอนต์ ครั้งนี้พิกัด 118เท่ากันครับ ได้ลุ้นทั้งคู่ ผลการเจอกันครั้งนั้นมีเรื่องเเปลกครับ 1-4ยกนั้นโชคนำชัยต่อตลอด
ขึ้นยก5สถานการณ์พลิกมาเพชรเเท้ ต่อ2-1 ซึ่งราคาไม่ห่างกันมาก เเต่กับไม่มีเสียงเชียร์ โชคนำชัย เเต่พอประกาศผลคะเเนนเสร็จ
(ฝ่ายน้ำเงิน เพชรเเท้เป็นฝ่ายชนะคะเเนน 2-1เสียง) กับมีเสียงโห่ไม่พอใจ เเต่ยกห้าไม่มีเสียงเชียร์ โชคนำชัย เเปลกดีครับ
ติดตามดูคลิปได้ พี่ป๋องt-sport. จะบอกเหตุการณ์นี้อยู่ครับ เดียวมาโซโลต่อครับ เพชรเเท้ เพชรยินดีอะคาเดมี่

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 22:28 »
ครับท่าน กิตติพงษ์ หลังชั่งว่ากันอีกทีครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:42 »
เพชรเเท้ เพชรยินดีอะคาเดมี่

มวยจากลุมพินี ศิษย์รักในคาถาของ เสี่ยโบ๊ท ณัฐเดช วชิรรัตนวงศ์ โปรโมเตอร์หนุ่ม ไฟเเรง เอาจริงเอาจังต่อการทำมวย
เป็นมวยฟอร์มสดหลังชนะติดต่อเป็นว่าเล่น ก็คราวๆครับผม
จุดเด่น เป็นมวยฝีมือ ออกเเข้งต่อยหมัดเเม่น ท่าจะให้เดินก็ทำได้ดี วงนอกเตะเเต่ล่ะที ขัดเจนครับ มีสลับชกหมัด หากคู่ชกลอยหน้ามีสิทธิ์ลงไปนอนได้ สู้ดีเหมือนกันครับมวยคนนี้ มีโต้ตลอดถ้าจะมาเเลกอาวุธไม่ค่อยจะกลัวครับ วงในมีรัดใต้ปีกตี ขึ้นคอ เด้งตีเหมือนกันเเล้วเเต่จังหว่ะ ลูกยัดไส้ใช่ได้ครับ วงในนี้มีกระชากหักเหลี่ยมมาเเทง มีหักล้มหัว่ิ่มหัวตำ เหมือนกัน ถ้าคิดว่าจะมาตีเข่าสบายๆไม่มีทางครับ ชกจุกจิก ก็อย่างว่าครับมวยฝีมือ ชกละเอียดนะครับ รักษาเหลี่ยมทรงดี ได้เปรียบหน้าเสื่อเสียงเชียร์ สภาพเเวดล้อมดูดีกว่า หน้าเสื่อดี
ข้อเสียครั้งนี้ถ้าตัวเท่ากัน ไม่มีว่าจะได้เปรียบ ฝ่ายเเดงหนักเเรงเหมือนกัน ครั้งนี้เจอเปิดเเรก เข่าเเน่ ชกกับคนอื่นอาจจะสบายๆเเต่กับโชคนำชัยนี้ ไล่จี้บี้บดเอาตาเลยนะครับ การยื่นระยะปลายๆอาจจะเป็นรอง
ครั้งนี้ตรงข้าม น่าจะทำการบ้านมาเเก้มือ. อย่างดี ต้องดูกันยาวๆครับมวยตัวนี้ ถือว่าคู่นี้ได้เสีย สนุกมันส์อย่างเเน่นอนครับ
ติดตาม กันได้ ทั้งหมดก็เเค่การวิจารณ์เบื้องต้นนะครับ วันชกอีกเรื่องหนึ่ง

หมู สนาม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 12
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:42 »
เพชรแท้..ถ้าต่อยช่อง 11 ก็ไม่แน่...แต่มาชิงที่ช่อง 3เสร็จครับ..เวตเท่ากัน..คู่ต่อสู้ยิ่งทำยิ่งเห็น..

พานพร้าว

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:50 »
เวลาเดินไปเลื่อยๆ ไม่เคยหยุดพักให้หายเมื่อย ทุกสิ่งก็เหมือนกันย่อมเปลี่ยนแปรงไปตามกาลเวลา รอๆคับ

พานพร้าว

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:52 »
 :dookdik_smile-circle_90[1]: :dookdik_smile-circle_90[1]: :dookdik_smile-circle_90[1]: :dookdik_smile-circle_90[1]: :dookdik_smile-circle_90[1]:

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:57 »
รขอผมสักตัวนะ  ท่านประติมากรรม   แบบเน้นๆนะ  :Onion-s-1[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 15:10 »
เพชรแท้..ถ้าต่อยช่อง 11 ก็ไม่แน่...แต่มาชิงที่ช่อง 3เสร็จครับ..เวตเท่ากัน..คู่ต่อสู้ยิ่งทำยิ่งเห็น..
. ครั้งนี้คนจัด เสี่ยโบ๊ทครับ ลูกพี่ของเพชรเเท้ เองครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 15:14 »
เวลาเดินไปเลื่อยๆ ไม่เคยหยุดพักให้หายเมื่อย ทุกสิ่งก็เหมือนกันย่อมเปลี่ยนแปรงไปตามกาลเวลา รอๆคับ
. ครับพี่ถ้าผมขว้างหรือทำให้พี่ รู้สึกสับสนผมมีเหตุผมเเน่นอนครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 15:18 »
รขอผมสักตัวนะ  ท่านประติมากรรม   แบบเน้นๆนะ  :Onion-s-1[1]:
กำลังจับผิดความเเตกต่างของมวยเเต่ล่ะคนอยู่ วันชกองค์ประกอบร่วมๆมาค่อยว่ากันอีกทีครับ

หมู สนาม

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 15:19 »
เสี่ยโบ๊ตจัดยิ่งชอบเลยพี่...ต่อแพงๆ..รองก่อน...ออกตัวได้แน่นอน :Onion-s-113[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 15:22 »
   ครับท่านหมู สนาม  :Onion-s-113[1]: :Onion-s-97[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 15:31 »
เดียวเย็นๆผมมาโซโล ช่องสามต่อครับ :Onion-s-160[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 20:13 »
ลูกนิมิต. สิงห์คลองสี่
จุดเด่น เป็นมวยเข่าอาชีพ ดุดัน สู้ดี วงนอกนี้ เเข้งใช่ได้ครับ หมัดก็ดีนะครับ เเต่จะชอบเข่ามากกว่า ถ้าจะสู้กับมวยเข่าไม่กลัวคร้บ ทรงมวยเดินชน ไล่บดไล่บี้(ไม่มีคำว่ายอมถ้าระฆังไม่ดัง) วงในมีไล่เเขนสู้ ถ้าจับได้สักจังหว่ะ เเทงไม่สนเลยครับ มีมีเข่ามากันก็จะเเทง ขว้างหน้าเเทงเก่ง ยัดไส้สวย ขึ้นคอได้เมื่อไร ตีกระจายครับ มีรัดใต้ปีก ดึงลงมายัดไส้นี้ได้ลูกเข้าตากรรมการครับ อีกอย่างกระโดดเข่าลอยนี้ ชอบทำสวยครับ อายุนี้ก็เยอะเเล้วนะครับ
เเต่ว่ากันยังชกได้เหมือนหนุ่มๆเลย คุณสมบัติเเบบนี้ นักมวยทุกคนต้องมี ไม่มีคำว่ายอมสู้ตลอด ได้ใจครับ หัวใจเกินล้าน
ฟอร์มหลังๆทำสวยครับ ครั้งนี้ดูร่วมๆดีครับ
ข้อเสีย เป็นมวยเดินมักจะเจอมวยจังหว่ะสองหวดเเข้งหนักใส่บ่อยครั้ง วงในเจอพวกเหลี่ยมจัดๆนี้ล้มหัวทิ่มเหมือนกันครับ ดูเเล้วมักจะเเพ้ทรงมวยเเบบว่าเล่นกินเหลี่ยมกินทรงครับ เพราะถ้าดูลูกอาวุธเเล้วมักจะไม่เเพ้ใคร
ผมไม่อยากจะว่าข้อเสียหรอกนะครับ มวยถนัดไม่เหมือนกันเเต่นี้คือจุดบอดครับ คราวๆครับเค่นี้ครับ
ขอเสริมนิดวันที่ชนะ ทักษิณเล็ก อาวุธเหลี่ยมทรงเป็นรอง ทักษิณเล็กอยู่มากครับ ส่วนที่ชนะ น่าจะให้ตรงลูกตุกติกของทักษิณเล็ก คือชอบเกี่ยวเชือกตีครับ โดนเตือนเลยน่าจะเป็นเหตุให้เเพ้ครับ (เดินไปรับเเข้ง เเต่ก็มีสวนตลอด ล้มบ่อยเหมือนกันครั้งนั้น มวยเดินทำด้วยรับด้วยวันนั้น )
ส่วนครั้งล่าสุดเจอ ฝนหลวง มาเเทนกันทั้งคู่ปล่อยน้ำหนักชกอีก. รูปร่าง ฝนหลวงใหญ่กว่า ชนิดที่ว่าชกกันสนุกครับราคาข้ามไปมา ยกห้าชิงดำตีกันจนระฆังดังถึงเลิกชก เเต่ที่เเพ้น่าจะลูกจะเเจ้งครับ เพราะวันนั้นฝนหลวงสู้เข่าทำได้ดีกว่าตามสาย ก็ประมาณนี้ครับ
เสริมอีกนิดนึง ที่ชนะ นาคา เเก้วสัมฤทธิ์ วันนั้น นาคาลดน้ำหนักเยอะครับ ยก สี่ ลูกนิมิตตีเข่าฝ่ายเดียวครับ ตรงข้ามยอม

ยังไงก็ต้องดูปัจจัยอื่นด้วยๆนะครับวันชก ค่อยว่ากันอีก ต่อไปโซโล สองคม ศักดิ์หอมศีล

เม็ดทราย วาริน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 24
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 20:26 »
รอๆคู่2และคู่เอกช่อง3ครับ ชอบสาย... เหมือนท่านสนครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 21:13 »
สองคม ศักดิ์หอมศีล
จุดเด่นมวยที่มีการชนะน็อคติดต่อกันบ่อยนะครับ ด้วยหมัดนี้เเละเลยทำให้มีการไปชกมวยสากลมาเเล้ว เเต่ก็กลับมาชกมวยไทยเหมือนเดิม เป็นมวยหมัดหนักรุนเเรงออกหมัดทั้งไหล่ ใครเจอสักครั้งนี้ อาจจะนอนกับพื้นก็ได้ครับ
มีศอกสลับฟันระยะประชิดตัว หลังมีการพัฒนา เพิ่มความสมบูรณ์เเบบมากขึ้นด้วยการเสริม เเข้ง เสริมเข่ามาตีดีใช้ได้ ทรงมวย ชกทรงไหนก็ได้ครับดีหมด เเข็งเเกร่งเเข็งเเรงดี รักษาเหลี่ยมอาการทรงมวยดี ถ้าฟิตซ้อมมาดี กับการชกมวยรอบครั้งนี้น่าคิดครับ ผม
ก็คราวๆประมาณนี้ครับ รูปร่างลอยกว่าครับ
ข้อเสีย ต้นหมัดหนักใช่เเรงเยอะกลางๆถึงปลายๆยก ถ้าเจอมวยเข่าบดบี้นี้ไม่รู้ว่าจะเเก้ยังไงเพราะครั้งล่าสุด เจอมวยเข่าอ่อนนอกเเข้งในบดเอามียอมเหมือนกัน ครั้งนี้คนนี้ยิ่งกว่า อีที บดสู้ไม่มีถอย ก็ยังไม่เเน่นอนครับ
หัวใจโดนเยอะๆก็มีท้อเหมือนกัน ปลายเป็นรองคร้บ ผมก็ไม่ได้สรุปอะไรมากมากนะครับ เพราะยังไม่รู้องค์ประกอบรวมๆของทั้งคู่
วันชกต้องดูน้ำหนักดูเรตอีกที (มวยหมัดมักจะเเพ้มวยเข่าครับ เเต่ถ้ามวยหมัดใช่หมัดได้ดีมวยเข่าก็มีเเพ้ครับ)

พานพร้าว

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 21:16 »
สบายดี น้องหรั่ง ที่พี่โพสไปหมายถึงว่าคนที่พี่สอบถามข้อมูล สนิทกันคุยด้วยทุกวัน กำลังจะพาพี่กลับลำ เพราะตอนนี้อาจมีการเปลี่ยนแปลงหลายๆ อย่าง พี่รอเพื่อนพี่อยู่ แต่ก็คง รอหรั่งฟันธง เหมือนเดิม ขอบคุณครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 21:28 »
ครับพี่    นี้คือสิ่งที่ผมคิดตอนนี้ครับพี่

1 สกุลชัยเคยเเพ้มาตอนเวตเท่าไร

2 สอง น้ำหนักนี้ เพชรสมบัติ ชกได้กี่ครั้งเเล้ว ก็ไม่มากครั้ง

3 เเล้วฟอร์มมวยตอนนี้ ผมมองว่าสกุลชัยยังเป็นต่ออยู่ครับ ดูเป็นหนังชีวิตได้เลยคู่นี้ ผมอยากจะพยายามเชียร์ให้สกุลชัยเเพ้นะ
  เเต่ดูเเล้ว มันจะประมาทมวยคนนี้เกินไป รู้สึกว่าข่าวตอนนี้ซ้อมดี อีกอย่างพี่ไม่เคยเห็นเจ้า เพชรสมบัติเเพ้ เลยบอกไม่ได้ว่าเเพ้มวยทรงไหน ข้อมูลผมน้อยไป พี่เล็กก็รอให้ผมวิจารณอยู่เเต่ผมก็ชอบเท่าที่ผมรู้ ครับวันชกว่ากันอีกที ดูบรรดาเซียน ข้างนอกเขาฟันธงก่อนครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 22:52 »
เดี๋ยวค่อยมาว่ากันต่อครับ คู่เอก สามสี

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 09:46 »
เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์

จุดเด่น เป็นมวยฝีมือ เเข้งดี หมัดก็ดี ต้นเกมส์ๆใช่หมัดกับเเข้งได้ไม่เป็นรองใครครับ
วงนี้เข่าดีครับใช่ได้โดนเด่น ปล้ำรัดไล่เเขนดี ขึ้นคอได้เด้งตีโน้มตี ลูกพลิกเเทงนี้เก่งเลย หักเหลี่ยมกินทรงวงในทำได้ดีครับ มักจะสู้วงในไม่เสียเปรียบ ก็ประมาณว่า ถ้าอยู่ติดมุมติดเชือกนี้มีหมุนหาเหลี่ยมให้ตัวเองมาอยู่วงนอกได้ดี จังหว่ะเเบบนี้เก่งครับมวยคนนีิ้ ทรงมวยเดินชน กล้าเเลกกล้่าบวกครับ เจอมวยหมัดก็สู้ด้วยหมัดดี เจอพวกฝีมือวงนอกไม่มียอมครับ มีโต้มีเถียงตลอด
ข้อเสีย เป็นมวยรูปร่างมักเป็นรองคู่ชก มวยคนนี้ต้องดูทุกยกครับ เจอหนักช่วงปลายๆมียอมไปดื้อๆ เจอหนักๆมักออกอาการ พึ่งกลับมาชกได้เเค่ไฟต์เดียวหลังจากพักไปนาน หลังจากเเพ้น็อค ดอกไม้เงิน เเต่ครั้งล่าสุดปลายๆยกห้า มายืนให้เขาเตะ ไม่เด็ดขาดครับ ผมอยากให้ดูมวยคนนี้ยกต่อยกย้ำเลยนะครับ เพราะๆเจอหนักอาการออกเสียทรงครับ ผมเห็นหลายครั้ง ปลายๆนี้จุดชี้เเพ้ขนะมวยคนนี้ครับ  วันชกค่อยว่ากันอีกทีครับ ดูร่วมวันนั้นจะชนะ รุ่งอุบลเเล้ว เเต่ปลายยกรับเเข้ง ของรุ่งอุบลไป เหมือนจะหมด  รุ่งอุบลเลยเชือนชนะมานะครับ 1-4ยกวันนั้นสูสี ชิงดำยก5ครับ ถ้ามาสู้จริงๆน่าคิดครับ

ก็เเค่ทรรศนะนะคับวันชกอีกเรื่อง เดียวโซโลต่อ สายลมน้อย ทีเด็ด99

เสริมให้คิด คู่เอกช่องสาม ฝ่ายเเดงมักจะชนะมากกว่าฝ่ายน้ำเงินครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 13:35 »
คู่เอกเจ็ดสี  เพชรบ้านเเขก พลิกชนะ มา ยก ห้า นะ ดูดีๆ ใครกัน :Onion-s-168[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 16:02 »
ตอนเย็นโซโล สายลมน้อยยาวๆๆๆ

เจ บ้านโป่ง

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 18:08 »
ชิงดำ วันนั้นยอมเพราะเล็ก มวยรอบ มาเจอพยัคคำรณ
มวยไชด์ M เหมือนกัน ชิงดำแพ้ยาก พี่น้องเจ บ้านโป่ง่(ร่มเกล้า)
ให้เล่นชิงดำทุกราคาคับ กระดูก น้ำเลี้ยงฝีมือฝีตีนดีกว่าทุกอย่าง
พี่น้องผมมาช่วยกันล้อมจะเหลือไหม

:Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]:

พานพร้าว

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 10:46 »
น้องหรั่ง ดูเฟสยัง

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:41 »
ครับพี่บิก ตามครับพี่ข้อมูลเเน่น มีเเต่ความจริงใจมาให้ผม ผมต้องขอบคุณพี่มากครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 13:08 »
สายลมน้อย ทีเด็ด99
ก็เป็นมวยที่ชกสนุกดีอีกคน สไตล์เดินชน เดินบู้ สู้ดีครับมวยคนนี้ ผ่านมวยดีเยอะเหมือนกัน
จุดเด่น เป็นมวยครบเครื่องอีกคน ต้นนี้หมัดหนักครับ ประเภทเจาะยางขว้างกระจก ออกหมัดหนึ่งสอง รัวเป็นชุดดีครับ ทรงมวยเดินเข้าหาคู่ชก มีเเลกศอกระยะประชิดตัววงในครับ วงในต้นๆเกมส์เกมส์ตีเด้งตีหน้าขาคู่ชก
กลางเกมส์ยืนบวกเข่านี้ เหลี่ยมเข่าขั้นเทพครับ จะมายืนตีเข่าสบายๆกับ สายลมน้อย เลิกคิดไปได้เลยครับ เหลี่ยมหักล้ม หรือกระชากมาตีนี้เด็ดเลย เจอมวยเข่าไม่กลัวครับ จากที่ผมดูเเล้ว เก๋าพอได้ครับมวยคนนี้ (หมัดกับเหลี่ยมเข่าวงใน ทำชัดเจนมากๆครับ) สู้ดีครับความพยายามดี
ข้อเสีย เป็นมวยเดินมักจะเเพ้ทางมวยเเข้งจัดวงนอกครับ. เเล้วก็พวกรอดักจังหว่ะสอง ผมเห็นสายลมน้อย ปลายๆถ้าคู่ชกเป็นฝ่ายได้เปรียบหรือทรงมวยดูเเล้วตัวเองเป็นรอง จะใจร้อนครับ ส่วนผลที่ออกมาก็ไม่ดีเท่าไร ชอบเปิดสีข้าง รับเเข้งนี้ประจำครับ เห็นเเล้วมันเข้าตากรรมการครับไม่ค่อยจะบังเเข้งเท่าไร ดูรวมๆครั้งนี้เจอมวยเข่าดูดีอยู่ครับ
เสริมอีกนิด ตอนที่เเพ้ขวานเพชร ส สุวรรณภักดี ยกสามสู้วงในกับขวานเพชร เหลี่ยมทรงวงในกินขวานเพชรขาดครับ ขึ้นยกสี่ ขวานเพชรมวยเเข้งหนักอยู่ด้วยเเก้เกมส์เล่นวงนอก หวดสายลมน้อยเเต่ล่ะทีนี้กระเด็นตามเเข้งครับ ผล ขวานเพชรชนะมาเเบบ สนุก
อีกนิดครับ ตอนเจอมวยรุ่นน้องอย่าง ฟ้าเป็นหนึ่ง เค อาร์ เอส ยิม ยกสอง ก็ชกทรงมวยปกติครับต้นเกมส์ก็ต่อยหมัดเตะขา เกมส์บนเวทีก็โต้ก็เถียงกันตามปกติ เเต่มีจังหว่ะหนึ่งบวก ศอกกัน ผล สายลมน้อย เเตกบริเวณใต้คิวข้างซ้าย ขึ้นยกสาม ก็พยามเล่นวงในนะครับเเล้วก็ทำได้ดีกว่า เเต่ฟ้าเป็นหนึ่งก็พยายามเปิดเเพ้ ลืมครับยกสองกรรมการให้พบเเพทย์. เเต่ชกได้ ขึ้นยกสามเเฟนมวยที่รองฟ้าเป็นหนึ่ง โฮ่ กรรมการ เรื่องเเพ้เเตก เลยให้เเพทย์เช็คอีกที ผล ยุติการชกครับ ก็เสริมบอกเพียงเท่านี้ครับผม

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 14:37 »
1 พยัคฆ์คำรณ ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง

เสือตัวนี้เขียวเล็บน่ากลัว อย่างชิงดำ บ่เข้าตาผมเลย บอกเเค่นี้พอ คู่นี้มีน็อคเเน่ ดูลูกกรมหลวงไว้ มวยฉลาดเอาเข้ารอบลึกๆไม่ต้องบีบน้ำหนักมากเก่งกว่านี้อีก หวานจริงๆ ทรงมวยชิงดำ บ่ชอบเด้ออออ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 15:42 »
ตอนเย็น โซโล เสือคิม เพชรบ้านเเขก ยาวๆๆๆ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal