เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ____ทรรศนะวิจารณ์มวย 3-7สี_____________  (อ่าน 25398 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
Re: ____ทรรศนะวิจารณ์มวย 3-7สี_____________
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 17:38 »
เสือคิม ศิษย์ ส ท เเต๋ว

จุดเด่น พูดถึงมวยคนนี้ ช่วงนี้ถือว่าสดเเรงเหลือหลาย ฝีไม้หลายมือ สุดๆของที่สุด
เลยครับคนนี้ เป็นมวยชกสนุก มวยทรงมวยจะเดินทำหรือจะตั้งรับก็ทำได้ดี เป็นมวยครบเครื่องรูปร่างช่วงชกดีครับ เเต่อาวุธหลัก ที่ใช้ได้ดีคือ หมัด กับ เข่า หมัดนี้ต้นๆเกมส์ หนักรุนเเรง พร้อมกับ เตะขา วงในนี้ ตีเข่าเเต่ล่ะดอก หนักเเรงครับ บินตีเด้งตี ยัดไส้ หรือ ขวางเเทงก็ทำได้ดีครับ หัวจิตหัวใจล้านเปอร์เซ็น ทรงมวยถ้าเดินจะออกอาวุธนำคือหมัดจะต่อยนำไปก่อน พร้อมออกเเข้งตาม บ้างครั้งบางจังหว่ะ มีเข่าลอย เเทงเข้าไป ทรงมวยถ้าตั้งรับ จะรอดักจังหว่ะออกหมัด  พร้อมดักเเทงเข่าดักเตะดีครับ ระยะประชิตตัวมี ศอกที่น่ากลัว ครั้งล่าสุดเเพ้เพชรบ้านเเขก ยังไงก็ไม่รู้นะครับ เเต่จากที่ได้เที่ยวหาข้อมูลก็ เพชรบ้านเเขกมีเจ็บซี่โคลงครับ หลังจากที่เจอกันมากับเสือคิม ครั้งนี้มาเเก้มือ ความตั้งใจน่าจะมีมาเป็นพิเศษ ครับ คราวๆครับผม
ข้อเสีย เเทบจะหาไม่เจอครับมวยระดับนี้ ส่วนมากจะเห็นข้อผิดพลาดกลางเกมส์บนเวทีครับ ผมพยายามดูจุดด้อย หรือจุดที่เสียเปรียบ เเทบจะไม่มีครับ เกมส์การณ์ชกเท่านั้นครับ ที่จะบอกข้อเสียหรือจุดบอดได้ครับ
มวยระดับนี้จะเเพ้ชนะกัน คืออาการมวยครับ ว่าเป็นอย่างไร เเล้วก็อาวุธที่วัดกันที่ต่อที่ใครจะเเจ้งกว่ากันครับ มันจะบอกได้ครับ
เสริมอีกนิดวันที่เเพ้ลำน้ำพอง หนุ่มยินส์ตะวันนานั้น ต้นๆเกมส์นี้อัดเจ้า ลำน้ำพองหนักเอาการเหมือนกันนะครับ เเต่เจ้าลำน้ำพองก็ไม่ได้มีอาการอะไรสู้ตลอดโต้ตลอด อีกหนึ่งลูกชี้วัดมวยเเพ้ชนะครับ คือ มีลูกลำน้ำพองหมุนเหลี่ยม ดึงเสือคิม ลงมาตีเข่ากลางเวทีเต็มๆ ลูกนี้มวยชนะกันเลยครับ ทั้งที่อาวุธเสือคิมไม่เป็นรองเเต่มันวัดกันเเค่ ลูกจะเเจ้งครับนั้นก็ปลายๆยกสี่ด้วย ยิ่งสำคัญครับผม คราวๆเเค่นี้ครับ

เดียวโซโล เพชรบ้านเเขกต่อนะคร้บ เเค่ทรรศนะนะครับ เรื่องจริงคือวันชกอะไรๆก็เป็นไปได้ครับผม :Onion-s-113[1]:

พานพร้าว

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
Re: ____ทรรศนะวิจารณ์มวย 3-7สี_____________
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 19:46 »
วันนี้ หรั่ง วิจารย์มวยได้สุดยอด พี่เป็นกำลังใจให้ เอาไป 2like

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 19:57 »
ครับพี่บิก ขอบคุณครับพี่ ทีเเรกๆผมก็วิจารณ์ตามเกมส์ครับ ผมมองไว้เเล้วไม่ได้บอกข้อดีหรือจุดบอดนักมวย เลยเปลี่ยนมาให้ทรรศนะเเบบนี้ครับ จะรู้ว่าเป็นไงบ้าง อย่างน้อยก็เห็นเหลี่ยมเห็นทรงครับ. ช่วยไม่ได้มากก็น้อยครับพี่

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 21:05 »
เพชรบ้านเเขก ส สมหมาย
นี้เกมส์อีกหนึ่งนักชกที่ชกมวยได้ติดตามากๆครับ มวยดีจากเวทีราชดำเนินมีมาให้ได้ชมอีกเเล้ว คุณภาพไม่ต้องห่วง เต็มเเก้วครับ สู้จริงร้ายๆครับผม ได้มาออกตู้เจ็ดสีต้องมีดีมาโชว์เเน่ครับ
ข้อดี เป็นมวยที่ชกสนุกอีกหนึ่งคนครับ สู้ดีครับ ร่างกายนี้เเข็งเเรงครับ ถ้าเจอมวยอ่อนเนื้ออ่อนนี้บดเข่าเเหลกครับ มวยมวยเข่านะครับ วงนอกก็มีเเข้งออกบ้างตามจังหว่ะครับ หมัดก็มีครับเเต่ก็ออกตามสถานการณ์ครับ หลักเลยคือเข่า ขึ้นคอได้นี้ตีกระจายครับ ปล้ำรัดฟัดตีดีไล่เเขนเก่ง วงในนี้ เเทงดีเเทงเจ็บ ขึ้นคอได้ หาเหลี่ยมตัวเกมส์ครับ เจอพวกมวยเข่าไม่กลัวครับ วงในนี้มีเหลี่ยมช่วยครับ มีกระชากโน้มลงมาตี หักเหลี่ยมล้ม ทรงมวยเดินสู้เดินชนครับ
ผมอยากจะย้ำเลยนะครับ มวยคนนี้ จังหว่ะซากมาตีหรือหักล้มนี้ ทำนักมวยหลายๆคนเสียอาการมวยมาเยอะอยู่นะครับ คือเป็นลูกเก่งหรือพลิกสถานการณ์บนเวทีครับจะทำได้ดีมากครับ อาทิตย์นี้เจอคู่ปรับเก่า หลังจากที่ชนะมาครับ คราวๆครับ เเข็งเเรงครับปลายๆนี้ ดีครับผม
ข้อเสียรูปร่างช่วงชกครั้งนี้น่าจะเป็นรองนิดๆ เป็นมวยเปิดเกมส์ ในการชกครั้งนี้ต้องดูว่าชกทรงไหนครับ ถ้าเปิดเกมส์นี้ การ์ดตกนี้อันตรายครับ ตรงข้ามหมัดหนักครับ มาเเต่ล่ะทีเป็นชุดครับ ต้องป้องกันดีๆ ส่วนมากมวยระดับนี้ จะเเพ้กันก็ไม่มีอะไรมากครับ  ดูเเล้วโอเคครับ คือผมอยากจะบอกว่ามวยคนนี้ จังหว่ะเดินมักจะไม่กันเเข้งครับ รับไปมากก็ไม่ดี เเต่ร่างกายมวยคนนี้เเข็งเเรงครับ ธาตุทรหดมีสูง ส่วนจะเเพ้ชนะปลายๆครับวัดกับมวยคนนี้ครับผม
เสริมอีกนิดนะครับสำหรับมวยคนนี้
1เจอกับยอดมงคล เมืองสีมา ครั้งนั้นต้นๆถึงกลางสูสีครับ ปลายๆเอาความสดบดเก๋าอย่างยอดมงคลครับเหลี่ยมทรงปลายๆกินครับมาได้ครับ (ต่อ2ปอนต์ด้วยครับ)
2เจอกับ ช่อฟ้า ท เเสงเทียนน้อย ราคานี้สูสีครับ ไม่ได้ห่างกันไกล เหมือนกับเสือคิมครับ ไม่ใช่ว่าช่อฟ้า สู้เสือคิมไม่ได้นะครับ เเต่จังหว่ะนั้น โดนฮุคหมัดเต็มๆเลยเเพ้ให้เสือคิมครับ ส่วนการพบกันช่อฟ้า เเละ เพชรบ้านเเขกสูสีครับ ขึ้นยกห้า ชิงดำเเละชิงทำด้วย ช่อฟ้าชิงออกอาวุธได้ดีกว่าครับเลยเป็นฝ่ายชนะมาได้ครับ
3พบกับโชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง ครั้งที่1 เป็นต่อช่วงปลายๆจะชนะอยู่เเล้ว เจอ เตะเขาปลายคางมีอาการ เลยเเพ้มาครับทั้งที่จะคุมเกมส์ได้อยู่เเล้ว เเต่จังหว่ะไม่ดีครับ
4พบคนเดิม โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง ครั้งนี้ชกฉลาดครับ วงในไม่ประทะเหมือนครั้งที่เเล้ว เล่นจังหว่ะสองวงนอก รอดักเตะดักจับขาหักเหลี่ยมโชคนำชัยเเบบ ขาดลอยครับ โชคนำชัยนี้ล้มเป็นว่าเล่นครับ ก็เสริมบอกเเค่นี้ครับ เจอกับใครมักไม่เเพ้ขาดครับ จะเเพ้ส่วนมากปลายๆยกเสมอ สู้ได้หมดทุกตัวครับมวยคนนี้  ครั้งที่เเล้วชนะมาครั้งนี้เป็นไงนะอยากรู้ครับวันชกค่อยว่ากัน

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 21:22 »
ทรรศนะที่ผมให้ก็หวังว่ามีประโยชน์ต่อคนที่เข้ามาชมนะครับ ก็หมดหน้าที่ผมเพียงเท่านี้ครับ วันชกค่อยว่ากันต่อครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 21:55 »
ผมได้เจอคลิปมวยคู่หนึ่งมา ประมาณว่า เห็นจุดที่ วัดเเพ้ขนะกันได้คู่ 1 ช่องสาม.

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:27 »
หน้าเสื่อคู่เเรก สิ่งที่เห็นอาจไม่ใช่

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 08:12 »
ทีเเรกผมไปเจอข้อมูลของเจ้า โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง คิดว่าเจ้า เพชรเเท้จะได้เปรียบทางหน้าเสื่อซ่ะอีกเเล้วหารู้ไม่ โชคนำชัย นี้เเละเจ้าบ้าน งั้นครั้งนี้ไม่ต้องห่วงเรื่องน่าเสื่อครับ พอๆกัน คู่นี้ผมไปเห็น เพชรบ้านเเขกเจอกับ โชคนำชัยครั้งที่สอง ผมเห็นเพชรบ้านเเขกเล่นวงนอกกินเหลี่ยมทรงกัน กลัวเลยครับ เพราะ เพชรเเท้เป็นมวยรักษาเหลี่ยมทรงเหมือน ยิ่งเป็นมวยฝีมือด้วยอีก มันง่ายทั้งคู่ครับ
มีดีคนล่ะอย่างครับ  :Onion-s-13[1]: :Onion-s-13[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 09:57 »
ทนกับคำว่ารอ น้องหล้าบ่เคยสนใจ
อ้ายเฮ็ดดีปานใด หัวใจบ่ยอมรับฟัง
หมดความหวัง หัวใจเจ้ามีคนอื่น

ฝืนทนรอต่อไป เพราะใจอ้ายยังฮักเธอ
ฆ่าให้ตายอ้ายยังอยากเจอ เพราะเธอคือลมหายใจ
บทสุดท้าย ถึงตายอ้ายก็ยังรอ

เฮ็ด... จั่งใด๋
ย้อนหัวใจน้องมีหลายคนหมายปอง
สู้อยู่เด้อ... ฝากบอกกับน้อง
อยากเป็นเจ้าของ ต้องตายตัวอ้ายกะรอ

เพลงเพราะๆน่าฟัง รู้นะจะมาดู เขียนอะไร ผมนี้เล่นมวยทีไร กลัวทุกทีครับ หัวใจจะเต็มเเรง เลือดจะสูบฉีดหน้าจะเเดง

กลัวเหลือเกินครับ กลัวเป็นโรคหัวใจ เเต่หลังๆอาการดีขึ้นเเล้ว บางท่านอาจจะเป็นเหมือนผมนะครับ เเนะนำพักเรื่องหมัดๆมวยลงบ้าง

เพื่อท่านเอง บางคนไม่เชื่อเป็นได้หรอ เป็นได้ครับ  หัวใจจะเต้นเเรงมากๆ ตัวจะร้อนไปหมด (ตื่นเต้นดีครับ)เเต่กลัวตายเหมือนกัน

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 14:37 »
คู่เเรกเจ็ดสี ชิงทำ หรือ ชิงดำ ผมมีคำตอบดีไว้ตอบพวกท่านครับ รับรอง เนื้อๆ ฟอร์มมวยชั่งเป็นใจ เห็นเเล้วน่าวัดมากครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 14:43 »
ชื่อในกรุงการผ่านมวยอาจเป็นรอง เเต่ภูธร นี้ผ่านดีๆมาเยอะ เห็นฟอร์มตรงข้ามชกมวยทรงนี้ โดนลูกเดียว มีนับเเน่ๆ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 15:27 »
พยัคฆ์คํารณ ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง

จุดเด่น เป็นมวยไอคิวดีนะครับ ครบเครื่องดีครับ หมัดพอได้ เเข้งนี้ใช่ได้ดี วงในมีไล่เเขนสู้
ทรงมวยออกเนวฉลาดครับ เเม้จะตัวใช่ว่าจะไม่มีดีเลย อย่ามองข้ามนะครับ วงนอกเตะเเล้วคาไว้ กันคู่ชก วงในขึ้นคอได้ตีได้ดีครับ ระยะประชิดมีสลับฟันศอกตรงนี้น่ากลัวที่สุด ครั้งล่าสุดที่ชกมวยรอบตัวสำรอง ใช่อาวุธลับนี้ได้ดีครับ ดูร่วมๆเเล้วโอเคครับ อยากให้เข้าไปรอบลึกๆ เข่ามวยคนนี้ไม่เป็นรองเลยนะครับ รูปร่างเสียเปรียบ เเต่มีลูกเเก้รัดใต้ปีกเเล้วตี ครั้งนี้ผมชอบมวยตัวนี้มากๆ
ทรงมวยตั้งรับจังหว่ะการโฟกัส ศอกนี้หรือหมัดนี้ น่าหวังผลได้ครับ ดูเเล้ว ชอบๆอย่ามองข้ามนะ ระวังกันด้วย
ย้ำเลยนะครับ. ศอกมวยคนนี้ใช่บ่อย ผมคิดว่าครั้ง ไม่ใครก็ใครเเหล่อครับต้องผวาตามๆกัน มวยสมองดีครับ ชอบมาก

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 17:42 »
คู่สามทางฝั่งนักเล่นสายเเถบอีสานที่ติดตามข้อมูล

ได้บอกว่าจะเป็นการกินหัวกินหางกัน เน้นๆไปที่ หนึ่งล้านเล็ก  เเบบส่วนตัวส่วนตัว

ผมขอตามนักเล่นคนนี้คู่นี้ครับ มีดีมาโชว์เเน่ (ตรงข้ามมวยมาเเทนเเบบรู้ตัว รักใครชอบใครก็เล่นเอาครับ)

ผมได้เเล้ว (หนึ่งล้านเล็ก เหตุเเละผมคงไม่อธิบายมาก ตรงตามสเปค ที่ให้ทรรศนะไว้ )

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 18:41 »
 :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-113[1]:
คู่สามทางฝั่งนักเล่นสายเเถบอีสานที่ติดตามข้อมูล

ได้บอกว่าจะเป็นการกินหัวกินหางกัน เน้นๆไปที่ หนึ่งล้านเล็ก  เเบบส่วนตัวส่วนตัว

ผมขอตามนักเล่นคนนี้คู่นี้ครับ มีดีมาโชว์เเน่ (ตรงข้ามมวยมาเเทนเเบบรู้ตัว รักใครชอบใครก็เล่นเอาครับ)

ผมได้เเล้ว (หนึ่งล้านเล็ก เหตุเเละผมคงไม่อธิบายมาก ตรงตามสเปค ที่ให้ทรรศนะไว้ )

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal