เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ______ทรรศนะวิจารณ์มวย_______เน้นๆทั้งสองมุม________  (อ่าน 13140 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
ทรรศนะที่วิจารณ์ต่อไปนี้ ผมจะวิจารณ์ทั้งข้อดีเเละข้อเสียเเต่ล่ะนักมวยเเต่ล่ะคน ให้ท่านนั้นได้ศึกษาเเละ หาจุดดีของนักมวยเเต่ล่ะคนที่ได้อ่าน เเละนำไปตัดสินใจก่อนท่านจะเล่น ด้วยความหวังดีจากผม ประติมากรรม

ประติมากรรม

Re: ______ทรรศนะวิจารณ์มวย_______เน้นๆทั้งสองมุม________
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 21:28 »
ช่องเจ็ดอาจจะให้ทรรศวิจารณ์ไม่หมดนะครับเนื่องด้วยเห็นชื่อนักมวยเเล้วบางท่านผมไม่รู้จักอาจหาข้อมูลไม่มากพอครับ

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
Re: ______ทรรศนะวิจารณ์มวย_______เน้นๆทั้งสองมุม________
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 21:30 »
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

เด็กเมืองลุง

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 26
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 21:32 »
เยี่ยมมากครับ....

:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 07:29 »
ผมจะเริ่มวิจารณ์ ช่องสามก่อนเลยนะครับ

S ห้องแซง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 08:00 »
 :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:47 »
ยอดพยัคฆ์ ก้าวไกลยิม

ข้อดี  เป็นศิษย์รักของ ก้าวไกล เเก่นนรสิงห์ อดีตนักชกมวย K-1 ปล้ำเองซ้อมเองกับมือ เป็นหัวหน้าค่ายด้วย ยอดพยัคฆ์คนนี้เป็นมวยฝีมือ หมัดหนักเเข้งหนัก สู้ได้หมดหากเจอมวยฝีมือด้วยกัน วงนอกนะครับมีออกหมัด สลับ การออกเเข้งหนักๆ ทีรุนเเรง หมัดนี้ลุ้นนับได้นะครับมวยคนนี้มีจังหว่ะต่อย หนึ่งสอง พร้อมกับเตะขาคู่ชกตรงข้ามด้วย ทรงมวยเดินเขาหา ยืนมวยนิ่ง วงในก็ดีนะครับ ไล่เเขนขึ้นคอสู้บ้างบางจังหว่ะ เเต่ไม่ค่อยจะเด่นเรื่องวงในเเต่ก็มีโต้มีเถียงตลอดถ้าเล่นวงใน เเต่อาชีพหลักๆคือวงนอกครับ ดูร่วมๆพอได้ครับ

ข้อเสีย ดูเเล้วครั้งนี้ เจอมวยเเข้งหนักด้วยกัน มักจะไม่ค่อยชอบกันเเข้งนะครับมวยคนนี้ เพราะตามสไตล์การชก จะเปิดเกมส์ต่อยหมัดเเล้ว จุดนี้อาจเจอส่วนคืนได้ ต้นๆถ้าเร่มากๆปลายๆก็มีเเผ่วเหมือนกันครับ เเต่เจอคู่ชกครั้งนี้ ถ้าวางเเผนเกมส์การชกมาดี ผมว่าสู้ได้สบายครับ หัวใจดีนะครับ เเต่หลังๆเจอมวยเข่าสูงยาวมักจะเเพ้ เเต่ปาดหัวตัวเท่าวัดได้เลยครับ สู้ยิบตา

เสริมอีกนิด ครั้งล่าสุดเจอมวยเข่าสู้ยาว มีการสู้วงในใช้คางกดคู่ชกได้ดี ขนาดมวยเข่ายังตียากครับ เเต่บางจังหว่ะ ด้วยความที่ตัวเล็กกว่าคู่ชกบางครั้งโดนเข่าเเล้วมันเข้าตากรรมการมากกว่าครับ เเต่ดูเเล้ววันนั้นเเก้เกมส์มาสู้ดีนะครับ ครั้งนี้ เจอตัวเท่ากันสูสีครับผม ตรงข้ามมวยมาเเทน รักใครชอบใครก็เชียร์เต็มที่เลยนะครับ

สันสุราด

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 11:27 »
 :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:แจ๋มคับ

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:20 »
เยี่ยมครับท่าน...

ขอเสริมให้อีกหน่อยครับ...มีการวางแผนการซ้อมกลางวันมาตั้งแต่ไฟร์ที่แล้ว..เป็นจุดดีมากๆครับ..คุมเข้มตลอด..กำลังใจเยอะด้วย

แต่ตัวเล็กหน่อย...ถ้าซ้อมดี..แผนการชกดี..ก็น่าจะสู้ได้ดีครับ

ไม่ว่ากันนะครับท่าน

S ห้องแซง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:25 »
 :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 13:07 »
ครับ ท่าน พญาอินทรีย์  ขอบคุณครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 15:40 »
ชาญชัย ศิษย์อิติสุคโต

ข้อดี เป็นมวยที่ฝีมือดีอีกคน ต้นเเข้งหมัด หมัดดีพอได้ หลักเหลี่ยมค่อนข้างจะดี รักษาเหลี่ยมตัวเองเก่งครับมวยคนนี้ จังหว่ะคู่ชกออกเเข้งมาจับขาได้ มีหักเหลี่ยมล้ม มีเเทงเข่าสวนครับ วงในปล้ำรัดมัดตีสู้ ขึ้นคอเมื่อไรจังหว่ะเเทง สวยๆมีให้เห็นเเน่ครับ ทรงมวจเดินชนเหมือนกัน บ้างครั้งก็ตั้งรับ วงรัดใต้ปีกหักล้มหักเเทง คือผมก็เห็นทำบ่อยนะครับ มวยคนนี้เรื่องเหลี่ยมใช่ค่อนข้างที่จะบ่อยมาก บางครั้งมันก็ดีบ้างครั้งก็มากไป มากไปคือ ทำเเต่เขาล้มไม่ได้ออกอาวุธมันไม่มีคะเเนนจะให้ครับ ดูเเล้วครั้งนี้มาเเทนถ้าเตรียมตัวมาดี ก็น่าคิดครับผม ต้องพิจารณาทุกยกครับ

ข้อเสีย สำหรับข้อเสียมวยคนนี้ ต้นๆเกมส์ถึงกลางยกมักจะทำดีเสมอ ส่วนปลายๆผมก็ไม่เข้าใจ ทรงมวยยอมไปดื้อๆ ทั้งที่ตัวเองทำได้ดี ผมเห็นสองไฟต์ ทำเเล้วมักทำไม่ถึงที่สุด ไม่ต่อเนื่องครับ เเฟนที่เชียร์เหนื่อยครับ ต้องดูเอาครับ สำหรับมวยคนนี้ ครั้งนี้มาเเทนด้วย การฟิตช้อมไม่รู้ดีเเค่ไหน

เสริมอีกนิด ตอนที่เจอ เจบรบ พุ่มพันธ์ม่วง เป็นพระเอกมาเกือบสี่ยก ไร้ราคาที่จะเล่น 40 50 -1 ขึ้นยกห้าท้ายๆ ตั้งรับเเล้วไม่เซฟตัวเองพอ เจอหมัดเจ้า เจบรบต่อยเเล้วมีอาการ ถ้ากรรมการไม่อุ้มเซียนมวยผมว่ามีเเพ้ครับ ดีให้เสมอเนื่องด้วยการต่อที่เเพง ถ้าให้เเพ้กรรมการเจอยิงทิ้งเเน่ครับ
เจอกับเจ้า ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ทรงมวยเหมือนจะสู้ได้ เเต่พอขึ้นยกสี่ เดินไปรับเเข้งไม่มีกันเลย อาวุธนำก็ไม่มีทรงมวยดันเดินไปเเพ้ เเบบว่าปีใหม่เลือกกินเลย จะออกอาวุธอะไร  ครั้งนี้รักใครชอบใครก็เชียร์เลยครับ ทิศทางหรือกระเเสลมผมคิดว่า 
ความมั่นใจในสายตาเซียนน่าจะมีความเชื่อถือมากกว่าครับ ยอดพยัคฆ์ ก้าวไกลยิมตัวนี้ครับผม

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 17:41 »
คืนนี้ โซโล ช่องสามต่อยาวๆครับ  :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

พญาอินทรีย์

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 18:57 »
จัดไปครับท่าน :dookdik_smile-circle_58[1]:

คนธรรม

• ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 21:25 »
เวลาเชียร์มวยผมอยากให้มวยตัวเล็กชนะครับสะใจดี แต่จากประสบการณ์ สถิติก็บอกครับว่ามวยตัวเล็กชนะยาก เวลามีเรื่องผมไม่กลัวไอ้พวกตัวเล็กๆ เป็นมวยผมก็อยากต่อยกบมวยตัวเล็กครับ ดังนั้หนนี้ ผมขอบอกครับว่าเชียร์มวยตัวใหญ่น่าจะได้เงินง่ายกว่า ถ้าแพ้ก็ถือว่า เป็นกำลังใจให้มวยตัวเล็กกว่าครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 21:35 »
เเเค่ำ่อนชกเรตมันเกินไปเยอะเเล้วครับ มวยตัวเล็กทำราคาไม่ไป เหอ เห็นเเบบนี้เล้วเซ็ง

คนกู้ภัย

• ชอบกด Like + 8
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 04:12 »

:dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 07:04 »
เอกชนะชัย ม กรุงเทพธนบุรี

ข้อดี ไม่ต้องพูดถึงนะครับเป็นมวยเข่าสูงยาว รปร่างช่วงชกดี น้ำเลี้ยงหน้าเสื่อพอได้ เป็นมวยเข่าที่มีหมัดเสริมจังหว่ะวงนอกต้นๆเกมส์ เเข้งกับศอกมีออกบางจังหว่ะเล็กน้อย วงในนี้อาชีพหลัก ปล้ำรัดมัดตี อาศัยชิงความได้เปรียบต่อคู่ชกชนะมาหลายไฟต์ ดูรวมๆเเล้วพอได้ครับ ครั้งนี้ได้ชิงถ้าเตรียมตัวมาดี เเก้เกมส์บนเวทีมาดีก็น่าลุ้นครับผม

ข้อเสีย เป็นมวยสูงยาวก็ถูกตำราอยู่นะครับ เเต่ผมเห็นจุดที่มวยจะชนะกันเเล้ว มวยคนนี้ เจอมวยหมัดไม่ได้มีเเกว่งอาการไม่ดีถ้าโดน วงในก็ดูเเล้วยังขาดลูกเเข็งเเรง หลักเหลี่ยมก็ยังน้อยไปครับ ฐานการยืนยังเป็นรองคู่ชกอยู่มากครับ ดูเเล้ว ต้องพิจารณาเอาครับ เน้นๆเลยนะครับ ขาดเหลี่ยมทรงมวยอยู่มาก

เสริมให้คิด ชกดูการชกร่วมๆเเล้วส่วนมากจะได้เปรียบความสูงที่ชนะมา เเต่ก็ยังไม่เด็ดขาดพอ เกมส์ย้อนหลัง มีนักมวยหนึ่งคนที่ชนะ เอกชนะชัย มา คือ เจนรบ พุ่มพันธุ์ม่วง มวยคนนี้ถ้าเปรียบกับ นักมวยที่ เอกชนะชัยชนะมา รูปร่างเป็นรองหมดทุกคนครับ เเต่อาศัยหมัดที่เเม่น เหลี่ยมที่ดีกว่าหักล้มหักทิ้งเป็นว่าเล่น วงในมีการเเก้เกมส์รัดใต้ปีก ขวางด้านข้าง มวยเข่าก็ไปไม่เป็นเหมือนกันครับ ราคาเปิดมาเเพงถึง2-1เเต่ ไม่ได้ช่วยอะไรครับ สู้เก๋าไม่ได้เลยครับ ดังนั้น ก็ดูเอาครับ ไม่รู้ว่าเซียนมวยช่องสามจะมองอนาคตมวยคนไหนจะดีกว่ากัน

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 07:45 »
ชนะจน พีเคเเสนชัยมวยไทยยิม

ข้อดี เป็นลูกศิษย์ของ เสี่ย เเขก ไม่ต้องห่วงเรื่องน้ำเลี้ยงดีอยู่เเล้วครับ ฟอร์มการชกที่ผ่านมาเเพ้หรือชนะชกเข้าตาเสมอ มวยคนนี้เป็นมวยที่ครบเครื่องดีนะครับ อาวุธครบเครื่องดีครับ ต้นๆหมัดหนักหวังลุ้นนับนอ็คได้นะครับ ถ้าคู่ชกตรงข้ามจะเข้าปล้ำมาตีเข่าจะออกเเข็ง ฟอร์มสลับมาเเทงยัดไส้ วงในมีไล่เเขนสู้ จังหว่ะการจังวงในมักจะจับได้เปรียบเสมอ เเข็งเเกร่งเเข็งเ้รงดีนะครับ วงในมีเหลี่ยมกระชากมาเเทง กระซากเหลี่ยมดีครับ ยืนมวยนิ่งครับ เห็นเเล้ว ถูกใจครับ ก็ต้องรอดูเกมส์วันชกครับ ดูร่วมๆเเล้วดีหมดครับ

ข้อเสีย เป็นรองเเค่รูปร่างเท่านั้นครับ ในการชกชิงชนะมวยรอบอีซูซุครั้งนี้ อย่างอื่นไม่มีที่ติครับ รักใครชอบใครก็เชียร์เอาครับ

เสริมทิ้งท้าย เกมส์การชกที่เเพ้ ยอดพยัคฆ์ ก้าวไกลยิม ผมรู้คลิปย้อนหลังมันไม่ครบอ่ะครับ มีเเค่3part เลยไม่รู้ว่ายกสี่เป็นอย่างไร เเต่เห็นปลายๆยกสามกรรมการเหมือนเตือนอะไรนี้เเละครับ จากราคามาเป็นต่อ กลับไปเสมอไหนเสมอกัน เเต่ดูเเล้วันนั้นถือว่าชกได้ดีครับ. เน้นๆฝากเลยนะครับ มวยที่ชกชิงชนะครั้งนี้ มันจะเป็นมวยที่เเพ้ทางกันครับ
เเต่ก็ไม่มีอะไรเเน่นอนครับเกมส์การชกบนเวทีสำคัญที่สุด เเต่เท่าที่ผมวิจารณ์ท่านที่อ่านก็น่าจะเห็นตัวมวยที่ชนะเเล้วนะครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 08:56 »
รัฐเขต ทีเด็ด99

ข้อดี เป็นมวยที่ห่างหายไปนาน เเต่การกลับมาภาคใหม่นี้ชกได้สี่ไฟต์เเล้ว รู้สึกว่าจะมาดุเหลือเกินครับผม เป็นมวยที่ชกสนุกครับ อาวุธหนักเเรง วงนอก มีหมัดหนักๆเน้น สลับ ต่อยบนเตะล่าง รวดเร็วพริ้วมากๆครับ
ทรงมวยก็ประเภทช่วงชิงจังหว่ะ ออกอาวุธครับ มีเดินหน้าเเทงเข่า กระโดดเข่าลอยสวยๆมีใก้เห็นเเน่ ระยะประชิดตัว มีศอกชนิดที่ว่าลุ้นนับน็อคได้เลย ครับ ครั้งนี้เจอคู่ปรับเก่าที่เคยชนะมาดูที่การเตรียมตัวครับ จะเก่งวงนอกซ่ะมากกว่านัครับ

ข้อเสียครับ ด้วยความที่เป็นมวยเปิดเกมส์ใส่ ก็ค่อนข้างเสี่ยงนะครับ ถ้าเจอพวกศอกหมัดคมด้วยกัน น่าคิดครับ ถ้าเล่นวงในครัังนี้ก็เป็นรองนะครับ  ยังไงก็ต้องดูเกมส์บนเวทีครับ ที่เเน่ๆต้นๆร้ายครับคนนี้

เสริมอีกนิดนะ
ครั้งที่เเพ้ จอมพิชิต ชูวัฒนะ ได้น้ำหนักสองปอนต์เเต่ ก็อย่างว่าครับหายไปนาน ร่างกายยังไม่เข้าที่ เจอพวกฝีมือสดกว่าด้วยก็เเพ้มาครับ
ครั้งที่เจอ สองคม ศิษย์เจริญทรัพย์ ชนะมา คู่นี้ไม่เห็นคลิปครับ
ครั้งที่เจอ เดชกมล หิมาลัยยิม. ต้นก็ได้เปรียบนะครับ ดูดีกว่าทุกยกด้วยซ้ำ การชกวันนั้นก็ต่อยหมัด พร้อมตัดตัดล่างครับ ขึ้นยกสาม ราคาเดชกมลเป็นรอง 2-1 จึงต้องเดินเข้าหา รัฐเขต มีบวกหมัดศอกกัน กลางๆยก ผลรัฐเขต ฟันศอกเข้าเต็มคางครับ
ครั้งล่าสุด เจอ เพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้ ก็ทรงมวยชิงไหวชิงพิบกันครับ เล่นวงนอกอย่างเดียว มีจังหว่ะหนึ่ง ยก สามหรือสี่นี้เเหล่ะครับ เพชรสีนิล อาศัยจังหว่ะเข้าช่วงชิงฟันศอก ได้นับเเปด เลยเป็นฝ่ายเเพ้มาครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 09:21 »
ยังไงเดี๋ยวผมมาให้ทรรศนะต่อครับ ไปกินเลี้ยงงานเเต่งเเปปครับ

ท่านใดมีความคิดเห็นอย่างไรเสริมมาได้นะครับ ผมมันรู้ไม่หมดทุกอย่างหรอกนะครับ

พญาอินทรีย์

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 09:22 »
ชนะจน...น่าจะกินไปทีละนิดๆ...สุดท้ายเซียนอุ้มเข้าป้ายสบายๆนะครับท่าน :dookdik_smile-circle_51[1]:

รัฐเขต...โคตรเก๋าและเก่งเลยนะท่าน...สมัยช่วงสดๆ...เดิมพันเป็น..ล้าน..เลยนะครับ..พักหลังความเชื่อถือไม่ค่อยดีเท่าไหร่..

กลับมาภาคไหม่นี้..ขอให้สภาพร่างกายดีๆ.....เวตนี้..สุ้ได้ทุกตัว...น่ากลัวมากๆครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:56 »
สองคม ศิษย์เจริญทรัพย์

ข้อดี เเรกๆใช่สีเสื้อ ว สังข์ประไพ เเต่ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น ศิษย์เจริญทรัพย์ เป็นมวยที่มีเกมส์การชกวงนอกไม่เป็นรองใครครับ โดยเฉาะเเข้งนี้ เตะดีๆมีขึ้นก้านคอให้เห็นเเน่ เตะได้ดีครับ เเต่ถ้าเล่นวงในล่ะก็เป็นขุนเข่าเหนียวเเน่นอีกคนครับ เเทงดีเเทงเจ็บครับ ลูกยัดไส้นี้เเทงเเต่ล่ะที เครื่องในปั่นป่วนครับ มีเด้งตีบินตีครับ รัดใต้ปีกเเล้วตีทำเก่งครับลูกนี้ เคยเเพ้มาต้องดูการเตรียมตัวมาดีไหม เเต่ความเชื่อถืออยู่อ้อมน้อยนี้ดีครับ เน้นๆนะครับ เป็นมวยเข่า เเข้งดีครับ

ข้อเสีย เคยเเพ้มาคงจะเห็นทางกันหมดเเล้ว การ์ดตกหล่นนี้เจอหมัดล่วงเอาง่ายๆ เป็นมวย้ข่าถ้าตีเข่าไม่ได้จบครับครั้งนี้ อาวุธจะได้เปรียบคือวงในส่วนวงนอกยังไม่เนียนตาพอครับ เเต่ใช้ได้ มวยหมัดเพ้มวยเข่า มวยเข่าเเพ้มวยหมัด น่าคิดครับครั้งนี้ รักใครชอบใครเชียร์เอาครับผม

เสริมครับผม
ครั้งที่เจอ พรมงคล เค ที ยิม อาศัยเก๋าเชือนชนะมาได้ปลายๆ
ครั้งเจอ สองคม ศักดิ์หอมศีล สูสีมาสี่ยก เจอยกห้า เสียเหลี่ยมลูกเดียว ถึงเเพ้ครับ
ส่วนครั้งล่าสุด เจอ ยอดไก่เเก้ว เเฟร์เท็ก ช่างเป็นการชกที่อึกอึดครับ กว่าจะออกอาวุธกัน มีเเต่วันนอกที่น่าเบื่อ ออกเเข้งกันเเบบน่าเบื่อ ครั้งเปิดโอกาสให้ ยอดไก่เเก้ว เทียบชั้นเเต่ไม่มีความมั่นใจเลยกล้าๆกลัวๆ เลยพี่คะเเนน สองคม. ไม่มีความสนุกครับครั้งนี้

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 12:00 »
ตอนเย็น ศรทอง เมธีวิจารณ์์เน้นๆพี่น้อง

คนธรรม

• ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 12:49 »
ข้อมูลเยี่ยมครับ  :Onion-s-163[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 14:38 »
 :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 20:07 »
ศรทอง ส ยิ่งเจริญการช่าง

ข้อดี ในการชกครั้งนี้หรือการชกทุกๆครั้งที่ช่องเจ็ดมวยคนนี้มักจะได้เปรียบสภาพเเวดล้อมเสมอ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องหน้าเสื่อ ความเชื่อถือของบรรดาเซียนมวยช่องเจ็ดเสมอครับ รู้สึกมาอยู่กับ ป๋าชุ้น ช่วงมวยรอบปูนเสือครั้งที่
11 ที่ช่องเจ็ดเเห่งนี้ก็มีรายการชกตลอดมา ไม่ว่าจะเเพ้ชนะก็มีคิวชกเสมอครับ พูดถึงฝีมือเลยดีกว่า ทรงมวยตั้งรับรอจังหว่ะสอง การออกเเข้งพอได้ หมัดก็พอได้ มีศอกฟันระยะประชิดบางจังหว่ะเเละโอกาส เข่านี้อาชีพเขาเลย ไล่เเขนสู้ ปล้ำรัดมัดตี เก่ง ต้นๆเกมส์มวยคนนี้ไม่มีอะไรพิเศษมาก ขึ้นกลางยกจะเริ่มดวลเพลงเข่า ซึ่งเป็นการโชว์ไม้เด็ด ยกสามเเละสี่ ครับ ดูร่วมเเล้ว พอได้ครับ เน้นเลยนะครับ ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นใจหมด

ข้อเสีย ครั้งนี้มีเรื่องเดียวที่น่าคิดครับ คือร่างกายอย่างเดียวครับ ฟิตไม่ถึง เเพ้อีกตามเคย เพราะการชกครั้งนี้ เล่นกำลังกันเเน่ เพราะตรงข้ามมวยเข่าดุดัน เดินชนเสมอ ซึ่งผมเห็นหลายไฟต์เเล้ว ว่าหลังๆมักจะเเพ้พวกฝีมือเเละพวกบดบี้ถ้าชน พวกนี้วัดกำลังสู้อย่างเดียวครับ ส่วนพวกฝีมือ เขาไม่ติดตัวก็หมดสิทธิ์ชนะครับ เจอชิงจังหว่ะก่อนเสมอ

เสริมทิ้งท้ายครับ
ครั้งที่เเพ้ ดัง ส เพลินจิต ดูเเล้วสู้ไม่ได้เลย เจอช่วงชิงจังหว่ะออกอาวุธก่อนเสมอ เล่นวงในก็โดนไล่เเขนสู้ตียาก สู้ลูกจุกจิกไม่ได้
ครั้งที่ชนะน็อค เก่งกล้า ก เป๊กโก ดูเเล้วเหมือน เก่งกล้า ไม่ได้ตั้งใจชกนะ ทรงมวยตั้งใจมาเเพ้
ครั้งที่เเพ้ เพชร อ พิมลศรี ดูเเล้วอย่างว่ามวยฝีมือวงนอกเก่งๆ คิดไวทำไวมักจะชนะมวยคนนี้ได้ไม่ยาก ไอคิวมันต่างกัน
ครั้งล่าสุดเเพ้ สะท้านฟ้า ซากามิ เห็นว่ามีการโฮ่ผลตัดสินนะ น่าจะสู้เหลี่ยมตัวสะท้านฟ้าไม่ได้ ปลายๆหักล้มราคาก็ปั่นป่วนเเล้ว

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 20:16 »
ถ้าศรทองเดิน เเพ้เเน่นอน. ถ้ารอไม่รีบร้อน หรือไม่เร่งมาก รอรับเงินได้เลย ขึ้นกลางยกเข่าใครสวยกว่า หรือใครมีอาการเหนื่อย
ก่อนเเพ้ดูจังหว่ะการหายใจที่ปากต้นๆใครเริ่มหายใจทางปากเเพ้นะ ไม่ใช่เซียนครับ เเต่ผมชอบเก็บรายละเอียด เกมส์การชกครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 20:40 »
ผมได้ดูคลิปการชกนักมวยเเต่ล่ะคน บางมีมวยหูนำมาพากย์ส่งราคาในสายมวยหูนั้นๆ

ต้นๆมวยหูจะดูก่อน พร้อมบอกว่ามวยคนนั้นเป็นอย่างไร ทรงมวยเเบบไหน เก่งเข่าหรือฝีมือ

ถ้าชกผิดทรงเช่นฝีมือไปเเลกเข่า เข่าไปเล่นฝีมือ เข่าจะบอกเเบบนี้เสมอ ซึ่งจะทำให้เรา รู้ว่าเกมส์การชก

ใครที่น่าจะเป็นฝ่ายชนะ เเล้วอีกอย่งเขาจะบอกว่า มวยคนนี้จะชนะต้องติดในนะ อะไรเเบบนี้

ก็คือการดูเหลี่ยมทรงมวย ส่วนชกผิดทรงหรือมันทำได้ดีก็อีกเรื่อง เเต่จุดที่สำคัญ

คือมวยคนนั้น ชกเเบบไหน เก่งเเบบไหน ทำอย่างไรถึงจะชนะ นี้สำคัญที่สุด มวยหูเขาจะบอกเเบบนี้ครับ

ไม่เคยฟังครับ เเต่มวยหูบางครั้งเขาก็บอกประโยชน์ ให้เรารู้ไม่มากก็น้อยครับ นะดูทรงมวยไว้

เเล้วจะไม่ได้เสียเปรียบใครเวลาเล่น เด้ออออซิบอกไห่

RUNBKK7929

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 20:55 »
ชนะจนวันที่แพ้ยอดพยัคฆื์พราะไปซ้ำแล้วโดนเตือนแต่วันนั้นยอดพยัคฆื์ัึู้่ได้เลยครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 21:01 »
ครับท่านน่าจะเป็นอย่างนั้น เพราะลูกเตือนนี้เเละถึงเเพ้มา

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 22:04 »
พรุ่งนี้เดียวผมมาให้ทรรศนะต่อครับ  วันนี้พอเเค่นี้ก่อนครับผม

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 08:10 »
เมธี ส จ ต้อยเเปดริ้ว

ข้อดี บางคนสงสัยว่า ค่ายเดียวกับพลกฤตหรือเปล่า ไม่ใช่นะครับ เเต่ว่า ซ้อมอยู่ที่เดียวกันครับ ที่ค่าย ของผู้ใหญ่อ๊อด บ้านเจริญสุข ครับ ก็มีคู่ปล้ำอย่างพลกฤตอย่าง วันเฉลิมครับ ทรงมวยคนนี้ก็ไม่ต้องพูดเลยนะครับ เดินหน้าท้าชนลูกเดียว วงนอกมีเเข้งสลับหมัดเล็กน้อย เเต่วงในนี้อาชีพหลักครับ เดินเเทงเข่่า คว้าคอมาเเทงปล้ำรัดมัดตี ไล่เเขนสู้ดี
หัวจิตหัวใจดีครับ บางท่านก็ได้กล่าวต่างๆนาๆ ว่า เมธี กรอบเเล้ว ไม่ใช่อย่างที่ท่านคิดนะครับ สำหรับมวยคนนี้ สู้กับใครชิงกันปลายๆเสมอ ไม่มีว่าต่อขาดครับ ราคาหนีมวยคนนี้ไม่ไกลครับ ได้เครดิต เดินทำเเละชิงทำได้ดี

ข้อเสีย ถ้าเจอมวยเข่าด้วยกัน รับประกันว่าสู้ได้หมด เเต่ถ้าเจอพวกมวยฝีมือ ส่วนมากก็จะเเพ้ครับ คือ หลักหลี่ยมมวยคนนี้น้อยไป นักมวยคนไหนเหลี่ยมจัดๆนี้ หักล้มหักทิ้ง ประคองเกมส์ ก็จะเป็นฝ่ายเชือนชนะไปได้ ครั้งนี้รูปร่าง หน้าเสื่อ สภาพเเวดล้อม เป็นรองครับ เเต่น้ำหนัก118นี้ ได้เสียครับ ดูกันยาวๆนะคู่นี้

เสริมฟอร์มหลัง
เจอ เพชรเเท้ เพชรยินดีอะคาเดมี่ อีกคนดินอีกคนตั้งรับปลายๆชิงดำกัน ก็ออกให้เสมอก็โอเคครับ ความจริงออกให้ชนะก็ได้นะครับ
เพชรเเท้ได้เหลี่ยม เมธีได้เดิน
เจอ ฝนเเปด ชูวัฒนะ ครั้งนี้ก็สูสีชิงดำเหมือนเคย ขึ้นยกห้า เมธีออกอาวุธได้ดีกว่า (ยกห้าฝนเเปดต่อ2-1)ผลเมธีชนะไปครับ
เจอ หนึ่งเทพ ซากามิ สู้เหลี่ยมตัวหนึ่งเทพไม่ได้เลยครับ ยกสี่เหมือนจะมาขึ้นยกห้าชิงดำ จังหว่ะจะหักหนึ่งเทพล้ม เเต่หนึ่งเทพไม่ล้มเสียหลักเหมือนจะล้ม เเก้ด้วยการหักเมธีล้มเเทน หนึ่งเทพก็ประคองเกมส์ชนะไปครับ
เจอ ฉลองชัย เกียรติเจริญชัย ยกสี่จากราคา ฉลองชัยเป็นต่อ3-1 ขึ้นยกห้าราคาขยับลงมาเเค่2-1ชิงดำ ฉลองชัยก็ใช่เหลี่ยมตัวที่ดีกว่า เชือนชนะมาได้ครับ ********มวยคนนี้ถึงจะล้มบ่อยเเต่ราคาขยับไม่ห่างนะครับ เเต่เสียอาการมวยครับ
เเล้วครั้งนี้เกิดไม่เกิดครับเดี๋ยวรู้กัน*******

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 11:44 »
มวยชอบเสาร์นี้

1 ชนะจน พี เค เเสนชัยมวยไทยยิม ครั้งนี่บรรดาพี่น้องร่วมค่ายมาเชียร์กันเต็มมุมเเน่ มีกำลังใจน่าจะมีสูง

2 รัฐเขต ทีเด็ด99 กลับมาภาคใหม่ วงนอกโคตรดุเลยครับ น่าเล่นมาก *****

มวยชอบอาทิตย์นี้

1 สกุลชัย เอ็กซิดิคอนยิม สายตาดี เล่นจังหว่ะไหวพริบ ชิงความได้เปรียบ *******

2 เมธี สจ ต้อยเเปดริ้ว ครั้งนี้มวยที่เจอไม่ใช่มวยฝีมือ ไม่มีอะไรที่หน้ากลัวเลย สู้ได้

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 14:37 »
สกุลชัยเล็ก เอ็กซิลิคอนยิม

นักมวยคนนี้ถือว่าฟอร์มดีต่อเนื่อง เป็นมวยฝีมือเหลี่ยมตัวจัดจ้าน เเข้งหนักหมัดดี ศอกใช่บ่อยเหมือนกัน ระยะประชิดจะมาลอยหน้าลอยตาโดนศอกเเน่ สมองไอคิวดี ทรงมวยถ้าเป็นต่อ ประคองตัวเองตั้งรับรอจังหว่ะสองกินกับกินสำหรับมวยคนนี้ ต้นๆเกมส์ดูเชิง
ออกเเข้งดีเเละเนียนตา เตะตัดล่าง ดี ขึ้นกลางยกถ้าเล่นวงในหลักเหลี่ยมหักล้มทำได้เก่ง หักล้มหักเสียอาการมวยนี้คนนี้เลย ยืนมวยนิ่งนะครับ อาทิตย์นี้ ไม่รู้ตรงข้ามจะมวยหมัดหรือเข่าหรือฝีมือ ตัวนี้สู้ได้หมดทุกทรงมวยครับ

บอกให้รู้นะ ตรงข้าม ทำน้ำหนักมาต่อยครั้งล่าสุดเมืี่อไร มีผลเเน่ ตัดสินใจดีๆครับ เอาความคิดดีๆมาบอก เเล้วท่านจะชอบใคร
สุดเเล้วเเต่ท่าน ตัวนี้ผมชอบผมมองเเล้วโอกาสชนะมีมากเหมือนกัน

พญาอินทรีย์

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 16:25 »
ของ"เสี่ยชัย"เด็ดสุดประจำรายการครับท่าน :dookdik_smile-circle_58[1]:

ผู้ชายนับสาม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 16:36 »
ของ"เสี่ยชัย"เด็ดสุดประจำรายการครับท่าน :dookdik_smile-circle_58[1]:ตัวไหนครับท่าน

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 17:45 »
ครับท่านอินทรีย์ ขอบคุณครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal