เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ................โปรเเกรมมวยช่อง7 13-04-2557 ตอนรับวันสงกรานต์.............  (อ่าน 9315 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
1 เกาะสมุย เจ้าทะเลทอง vs เดชณรงค์ เกียรติเจริญชัย 113.    

2 สิงห์ทอง ส ยิ่งเจริญการช่าง vs  กัมปนาท ท พราน49 125.      

3 ชัย สจ ต้อยเเปดริ้ว vs น้องโดม จ่ายุทธกองสืบ 115.     

4 อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย vs ยุทธการ ท เทพสุทิน 125.   

ผู้ชายนับสาม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
 :dookdik_smile-circle_48[1]:ชอบก่อนชั่ง
ชัย สจ ต๋อยแปดริ้ว  มวยตัวนี้เก่งฝีมือดี เข่าเยี่ยมมีไล่แขนขวางหน้าดันแทงสุดยอด มวยจาดราชดำเนินมาแต่ละตัวมีดีมาโชว์แน่นอน (ชนะนิเชาว์มาได้ถือว่าไม่ธรรมดา)
 อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย น่าแก้มือได้ วันนั้นได้ใหญ่ชิงดำยก5 เป็นต่อ ดันถอยเยอะไปหน่อย (ค่ายนี้คงมีดีมาเอาคืน)

ประติมากรรม

:Onion-s-97[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: ใจเย็นๆครับรอให้นิ่งก่อน

คู่เอก เดียวจะเอาความคิดดีๆมาฝากครับ

agkumpon

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
เกาะสมุยตัวเดียว  จัดไห้หนัก  :Onion-s-23[1]:

ประติมากรรม

วันชกจริงค่อยว่ากันครับ รู้เยอะไม่ดีนะ  :Onion-s-113[1]:

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
โชคจะได้ต่อยมั้ยครับ ผมว่าตัวนี้แหละฉัตรชัย 2

ประติมากรรม

อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย

เป็นมวยชกตั้งรับรอจังหว่ะอีกคน เป็นมวยซ้ายเตะต่อยซ้าย จังหว่ะออกเเข้งกับหมัดพอได้ เเต่ดูช้าไปนิดๆ วงในดูว่าไม่เท่าไร

เป็นมวยออกจังหว่ะหมัดตรงเก่ง ดูว่าครั้งนี้มีความได้ปรียบเรื่องสภาพร่างกาย การชกที่ได้ความสม่ำเสมอมากกว่า

บวกกับหน้าเสื่อดูว่าดีกว่าครับ รักใครเชียร์ลุ้นเอาเเล้วกัน

ครั้งเจอกับ สองคม ศรีสุริยันโยธิน ดูว่ามีโอกาสชนะด้วยความที่นิ่งกว่า เเต่ชกกันไปชกกันมาราคาเริ่มเป็นต่อไปทีล่ะนิด

เจอสองคมฟันศอกขณะที่จะเล่นวงในกัน เเพ้น็อคเเบบมึนๆไป

ครั้งเจอ ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ ต้นๆสูสีวัดกันไปมาเเข้งบวกเเข้ง เเต่ อาวุธเล็กได้เปรียบเล็กๆ ก่อนจะมาขึ้นยกสี่ ลูกนิมิต

เข้ามาประกบวงในเเละทำได้เจ็บเเละจะเเจ้งกว่าเป็นฝ่ายชนะไปเเบบสนุก

ยุทธการ ท เทพสุทิน

มวยฝีมือชกจังหว่ะตั้งรับจับทางเก่ง คู่นี้ออกเเนวคลาสสิคนิดๆ ช่วงชิงจังหว่ะ เป็นมวยออกเเข้งได้ซ้ายขวา หมัดหนักได้ลุ้น

หนักไม่หนักไปถาม ฉลองชัย เกียรติเจริญชัย โดนมาเเล้ว ออกเเข้งรุนเเรงซ้ายขวา วงในมีจังหว่ะสวยๆเด้งตีเข้าตากรรมการ

ดูว่าเจ้าเลห์กว่าชิงไหวชิงพริบดีกว่า   ครั้งนี้ดูเป็นรองสภาพร่างกาย หายจากเวทีไปนาน ต้องดูวันชกมาเต็มร้อยไหม

ถ้ามาเต็มเล่นไปเพราะ อาวุธเล็ก ทรงมวยเก่งไม่ใช่เดินหาคู่ต่อสู้ วัดกันทีต่อทีหนักกว่านะ

มวยคนนี้ผมว่าสู้กับค่ายเกียรติเจริญชัยมองว่า สู้ได้ หน้าเสื่ออาจจะไม่สู้เท่าไร เเต่อาวุธมวยมันต่างกัน

เเค่การเดาไปเล่นๆ นะ มุมมองของผมคิดเเบบนี้ใครจะเห็นต่างสุดเเล้วเเต่ท่าน

ประติมากรรม

คู่1 เกาะสมุย vs เดชณรงค์

มวยคู่นี้ดูว่าเวต113 ชงให้ใคร ต้องดูเนื้อตัวอีกทีใครลอยกว่า ความจริงครั้งล่าสุดของเกาะสมุยชกเวต 114ตามที่ผม

ไปดูน้ำหนักชกย้อนหลังมานะ ตรงข้ามล่าสุด110ปล่อยมา3ป จะออกเเนวไหนยังไม่รู้ เเต่ต้องดูเกมส์การชกของเกาะสมุย

เพราะครั้งล่าสุดต้นๆไม่ปะทะปลายๆมันไล่ฝ่ายเดียวชนะได้เพราะเดิน ถ้าออกมาชกทรงนี้ลุ้นได้ เเต่ถ้ามาต้นๆมาเเลกประมาท

เตรียมตัวรอเเพ้ได้ ไหนจะเรื่องบีบน้ำหนักลงมา ไหนจะห่วงอาวุธมวยของเดชณรงค์ มวยดุดันเเทงทีหน้าท้องลิ้นปี่

หนักจริงๆมวยคนนี้ มีอาวุธนำด้วยหมัดตามมาด้วยศอก อันตรายใช้ได้ ต้องดูสถานการณ์บนเวที เเละเนื้อตัวครับ

ประติมากรรม

ช่องสามมันเสียบัตรเข้าใช้หรือเปล่า จำไม่ค่อยได้

เเต่ช่องเจ็ด ไม่ได้เสียบัตรเข้าเเต่เป็นการบริจาคเเทน ดั่งนั้นสองช่องนี้ ความสามารถของกรรมการ

ช่องเจ็ดดูมีภาษีดีกว่า สูสีบางครั้ง กรรมการไม่ได้ตามเซียนมีชูสวนได้

เเต่ช่องสาม เห็นเเล้วมันต้องอุ้มเซียนไว้คือการเข้ามาชมมาเล่นอาจจะน้อยลง อย่างนี้มันต้องพึ่งพากัน

โปรเเกรมมวยเสาร์นี้น่าดูนะเเต่คนไม่ค่อยสนใจ คงจะด้วยเสาร์ที่เเล้ว มีการตัดสินเเบบปวดใจเหลือเกิน

สรุปคือช่องสามมวยเล่นยาก ช่องเจ็ดยังมองว่าง่ายกว่านิดๆเสาร์นี้เลยไม่คึกคัก

ประติมากรรม

สิงห์ทอง vs. กัมปนาท

คู่นี้มองว่าชงเเต่ไม่รู้จะหวานไหม เพราะความได้เปรียบอยู่ที่มุมเเดง ได้หน้าเสื่อความเชื่อถือ ดีกว่า ครั้งนี้มองว่าน้ำเงินยังคง

เสียเปรียบอยู่มาก เพราะลองไปดูฟอร์มหลังครั้งล่าสุดทำน้ำหนักชกเมื่อไร เเต่อันนี้ก็ยังไม่เเน่ชัด

สิงห์ทองคงจะเห็นกันนะ ว่าชกยังไงเเบบไหน เเต่กัมปนาทคนนี้ เป็นมวยซ้าย ชกจังหว่ะตั้งรับจับทางสู้ ออกเเข้งซ้ายเนียนตา

รอดักเเทงเข่า ถือว่าเข้าตานะครับมวยคนนี้ ออกเเข้งดีมาก วงในมีไล่เเขนขึ้นคอสู้ ต้องดูว่าเตรียมตัวมาดีไหม น้ำหนักยังไง

ถามผมว่าชอบใครบอกไว้เลย ลุ้น ท พราน49ดีกว่า เเต่รอหลังชั่งอีกทีครับ

พานพร้าว

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
สบายดีน้องหรั่ง ส่งมาเลยพี่จัดหนักเองขอเน้น

ประติมากรรม

สบายดีครับพี่บิ๊ก รอผมเเปปขอดูข้อมูลวันชกก่อนครับ  :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

คู่สาม ชัย vs น้องโดม

คู่นี้ผมก็ไม่เข้าใจคนจัดว่าคิดอะไรอยู่ ถ้าคิดจะเล่นตามชื่อมวย เเละดูว่ามีคลาส มองว่า ชัยดีกว่าหลายกิ๊ก

ชัยเจอมวยมองว่าสู้ได้สบาย อาวุธ เหลี่ยมตัวหนักๆเเรกทั้งนั้น เเต่พอมานั่งคิดดูจริงๆ น้องโดมมองว่า

ชกได้ หลายเเบบจะเน้นอาวุธชิงจังหว่ะฝีมือก็ได้ เเข้งมันหนักด้วยดิ เตะเเต่ล่ะทีไม่เเพ้ใครเหมือนกัน

เเต่ชัย ตัวนี้เล่นฝีมือเตะได้ซ้ายขวา น้องโดมขวาข้างเดียว มองว่าสูสี น่าจะสนุกพลิกไปมา ทีเเรกมองว่าหลุด

คงจะต้องเปลี่ยนใจ รอน้ำหนักเนื้อตัวก่อน ใครลอยกว่า เนื้อตัวเป็นไง เเล้วค่อยว่ากัน

ประติมากรรม

ชอบ ณ เวลานี้ช่องเจ็ด

1 เกาะสมุย ด้วยเหตุผลที่ว่าครั้งล่าสุด ที่ชกต้นๆคุมเกมส์ได้ดีเข้าตา ปลายมันถึงบด ครั้งนี้ได้เวตดูว่าดีกว่า

2 สิงห์ทอง คิดใหม่เเล้วมาเกิดเฉพาะกิจ ตามมุมมองนะ ส ยิ่งเจริญการช่างชนะครั้งล่าสุดเมื่อไร 3ตัวเเล้วโดนทานไป

3 คู่นี้มองไปมองมา ชอบน้องโดมอ่ะ เพราะมันได้สภาพเเวอล้อม ยืนระยะปลายๆมั่นคงกว่า ตรงข้ามชกกลางวันไม่รอด

4 ยุทธการ ชอบสุดประจำรายการ มวยคนนี้จะเเพ้หรือชนะ ชิงดำยกห้าเสมอ น่าเล่นที่สุดนะจะบอกให้ อาวุธคมกว่า

ประติมากรรม

ปล หากน้องโดมเเพ้ อาทิตย์ที่20 จัดหนักๆเลยนะ

เด่นคลองเเห ว. วิชยานฤพล

ประติมากรรม

ช่อง33ก่อนชั่ง

1 เพชร อ พิมลศรี ชั่วโมงนี้ยังร้อนเเรงอยู่ เเต่ช่องสาม บอกทิศทางยากนิสหนึ่ง ชิงเเชมป์อีกดูตามชั่วโมงบินครับ

2 เด่นเชียงขวัญ เเหลมทองการเเพทย์ เห็นเเผลเเตกของลูกนิมิต ได้ซ้อมบางหรือยัง รอดูตัวนี้ฟิตกว่าเเน่ ได้หน้าเสื่อ

3 สายลมน้อย ทีเด็ด99 เจอกับยอดมงคลมองว่ายังสู้ได้สูสี ต่างจากคู่ชก ไม่ได้ลุ้นเลย ยาวๆไป

4 คู่นี้ ลุ้น เทพสุทิน พุ่มพันธ์ม่วง มองว่าตรงข้าม บีบลงมา ส่วนคนนี้ ผ่านมวยตัวดีๆมาเยอะเหมือนกัน

ประติมากรรม

NBT ตัวเดียวได้เเล้วเลิก

เพชรลูกฟ่าง ช พิณราช

ประติมากรรม

NBT ตัวเดียวได้เเล้วเลิก

เพชรลูกฟ่าง ช พิณราช

ครั้งเจอสามดี ชกได้ติดตามาก ผมเล่นสามดียังอยู่ไม่ติด

เดินบดเดินบี้ กระโดดเเทงเข่าเเต่ล่ะดอก เนื้อเน้นๆดีจริงๆ มวยเข่ารูปร่างดี

ประติมากรรม

อาทิตย์นี้ผมจะสวนเซียนใหญ่บางบอนให้ดู เอาหนักๆบอกไว้ก่อนเล่นเอามันนะไม่ได้่นเอาตัง

เเพ้ชนะอีกเรื่อง

ประติมากรรม

ไฟต์นี้สั่งลาเบื่อเเล้ว การให้มวย เอาหนักๆ วันอาทิตย์จัดเต็มๆๆ

ประติมากรรม

สามตัวนี้จัดหนักๆ

สายลมน้อย เพชรลูกฟ่าง ยุทธการ

ประติมากรรม

ผมค่อนข้างชื่นชอบเเนว เพลง เร็กเก้เป็นพิเศษนะ สกาก็ฟัง มีเพลงหนึ่งเพราะเเละถูกใจมาก

เพลง เกาะสมุย koh samui

ที่เกาะสมุยมันมีอะไรที่ทำให้คุณนั้นต้องอยากไป ที่ทำให้คุณนั้นต้องติดใจ มาชวนผม

เป็นแค่เพียงเกาะนึงอยู่เคียงด้ามขวานทะเลอ่าวไทย หาดทรายก็สวยไม่เป็นรองใคร เกาะบ้านผม

มีแค่เพียงต้นพร้าวและลิงทะโมนที่ซนว่องไว แต่ลิงบ้านผมมันดังกว่าใคร เรื่องขึ้นพร้าว

แต่ทำไมใครต่อใครจึงอยากให้ผมพาไป นี่มันมีดีอะไรที่บ้านผม

ประติมากรรม

เดียวจะมาลงข้อมูล ชัย สจต้อยเเปดริ้ว เพื่อพี่ๆที่ติดตามกันจริงๆ  :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

ชัย สจ ต้อยเเปดริ้ว

สำหรับนักมวยคนนี้ เป็นมวยยอดมวยดาวรุ่งประจำศึก ส สมหมาย กับศึก วันทรงชัย ยังไม่รู้เเน่ชัดครับ เเต่มวยมีอนาคต

ทำการฟิตซ้อมค่าย ศิษย์เบญจม ที่เเปดริ้ว เป็นมวยใต้ อยู่ที่พังงา อายุน่าจะอยู่ประมาณ17-18ครับ กำลังสด

รูปร่างน่าจะลอยกว่า น้องโดม จ่ายุทธกองสืบ นะผมว่า เพราะเปรียบเทียบเเล้วสูงกว่า

ฟอร์มสดเหลือหลายสำหรับนักมวยคนนี้ หลังจากชนะ นิเชาว์ สุวิทย์ยิม ดีกรีเเชมป์

112 ประเทศไทย มาเเบบสองไฟต์ติดชกกันตั้งเเต่ยก1-5เเบบสนุกสุดมันส์

พูดถึงฝีมือ ผมมองว่ามีความหลายหลากของอาวุธมวย เเข้งออกได้ซ้ายขวา หนักหน่วงรุนเเรง

หมัดดูว่ามีเเต่เน้นๆเเข้งมากกว่า วงในเห็นชัดเจนมาก เป็นมวยชอบจับขวางหน้า

เเทงยัดไส้ ดูว่าลูกยัดไส้นี้ ออกได้หนักเเละถี่มาก เเทงดีชิงจังหว่ะเก่ง วงในมีเหลี่ยมพลิก

หักเเทงเก่ง เเก้ทางมวยฝีมือได้ดี  มีไล่เเเขนสู้ จับวงในถือว่าจับดี มีการพัฒนานะมวยคนนี้

เนื่องด้วยการเจอมวยเข่าที่ผ่านมา ได้เจอลูกรัดตีขึ้นคอได้อย่างนิเชาว์ ทำให้เเก้ทางมาสู้ สองไฟต์ที่เจอกันมา

เเบบเหนือชั้นมากๆดูว่าไม่กลัวมวยเข่านะ เน้นๆนะครับมวยคนนี้ ออกเเข้งเนียนตาหนักเเละถี่

เเละการออกอาวุธอย่างเข่ายัดไส้รุนเเรงมากๆ ฝีมือครบเครื่อง มีจังหว่ะพลิกเกมส์ พลิกสถานการณ์ทำได้เก่ง

การยืนระยะก็ถือว่าดีนะครับ เเต่ครั้งนี้ชกกลางวันจะออกเเนวไหนเเค่นั้นครับ ลุ้นดูบนเวทีครับ

ข้อเสีย   

ครั้งนี้เสียเปรียบสภาพเเวดล้อมนะ บางทีมวยชกกลางคืนเก่งๆ มาเจอกลางวันเเบบนี้

อาจมีผลได้เพราะ เรื่องการลดน้ำหนักไม่เหมือนกลางคืน ลดเเล้วมีเวลาพักเต็มที่ เเต่กลางวัน

ไม่เหมือนเเบบนั้น เเล้วก็อีกอย่าง ไม่รู้ว่าผมมองผิดหรือถูก ครั้งนี้ เวตนี้ 115 รู้สึกว่าน้องโดม

ยืนระยะมาตั้งเเต่ปี 56เเล้ว ดูว่าเเข็งกว่าเเน่ เสริมนิดโดนหมัดเเล้วมีอาการนะ

เเต่ก็หลังๆนานมาเเล้วช่วง 100ปอนต์กว่าๆครับ ครับคราวๆประมาณนี้

เสริมทิ้งท้ายครับผม

มวยคนนี้เคยกับนิเชาว์ สุวิทย์ยิม มาเเล้วสามครั้ง ครั้งเเรกปีที่เเล้ว กลางๆปี56

วันนั้นขึ้นยกสาม มวยยังดูสูสีเเต่ความได้เปรียบเรื่องอัตราการต่อรอง อยู่ที่ นิเชาว์

วัดเเข้งดวลเข่ากัน เเบบสูสียกสาม ชัยดูดีกว่านิดๆ เเต่การเชื่อถืออยู่นิเชาว์ เเต่จุดเปลี่ยนของเกมส์ขึ้นมายกสี่

ดวลวงในนิเชาว์ เปิดเกมส์เข้าหา เเละประกบเข้าวงในเเล้ว นิเชาว์ขึ้นคอได้เเละตีเข่าได้จะเเจ้ง

เเละชัดมากกว่า ราคาก็รอเต็มที่ ขาดไปเลยเกมส์การชกวันนั้น

ครั้งที่สอง เดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา คู่นี้เหมือนเดิมมวยเดินคือนิเชาว์ เเลกเเข้งออกเข่า

มวยตั้งรับรอจังหว่ะชัย เกมส์คูคี่สูสี่นะเเต่ ราคาหน้าเสื่อนิเชาว์นี้ดูดีกว่าทุกยก ชัยวงนอกดูว่า

ออกเเข้งได้ดีกว่า ชัดกว่ามีเบิลออกเเข้ง วงในจุดเปลี่ยน ไม่เหมือนครั้งที่เเล้ว

ชัยอาศัยชิงจังหว่ะออกอาวุธรวดเร็วเเละชัดกว่ามาก โดยเฉพาะลูกยัดไส้ ทำดีเเละต่อเนื่อง

เเต่ราคาขึ้นมายกห้า นิเชาว์ก็ยังเป็นต่ออยู่ เเต่ก็อย่างว่าครับ สายตาเซียนกับ

กรรมการมันอาจมองคนล่ะอย่าง ผลชัยชนะมาเเบบสนุก

ครั้งที่สามล่าสุดนี้ สูสีกันมาตลอดสี่ยก ชัยก็ยังดูดีกว่านะในสายตาผม ครั้งนี้เซียนบนล็อค

ก่อนยกสี่ยังอยู่นิเชาว์ขึ้นยก ห้าข้ามมาฝ่าย ชัย ก็เลยบีบให้เจ้านิเชาว์เเพ้ตามรูปเกมส์ไป

ที่อยากจะเสริมบอกคือว่า มวยคนนี้มีการพัฒนาตรงเรื่องการเเก้เกมส์ เเละการเจอ

คู่ชกคนเดิมเเต่ รู้ว่าคร้ั้งเเรกเเพ้วงในการจับเป็นรอง เเต่มาสองสาม เปลี่ยนรูปเเบบการชกเเละทำได้ดี

ออกอาวุธไว เเละ มีประสิทธิภาพชัดเจนกว่า เเม้เเต่ราคาหน้าเสื่อก็ช่วยไม่ได้ครับผมม

น่าจับตามากๆครับ วันชก น่าจะมี ฉัตรชัยน้อย สจ ต้อยเเปดริ้ว  มาถอดมงคลให้ครับ 

เขาถือลูกชายเเท้ๆของเจ้าของค่ายศิษย์เบญจมครับผมมมม เก่งเหมือนกัน

ประติมากรรม

พรุ่งนี้เดี๋ยวจะมาให้ข้อมูลการชกน้องโดมครับ เอาเเบบมีเหตุมีผลครับผม เพื่อพี่ๆที่ติดตามกันทางเฟสที่เคารพเเละนับถือ

ผมหวังให้พวกท่านเหล่านั้นได้ข้อมูลดีๆจากผมคนนี้  :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal