เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: จิตอาสาหาทุนจัดตั้งศูนย์รับฝากเด็กเล็กบ้านเอื้ออาทร  (อ่าน 3285 ครั้ง)

เป้งปากน้ำ

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 798
"เป้งปากน้ำ"ในนามของคณะกรรมการหมู่บ้าน "บ้านเอื้ออาทรแพรกษา2" มีแนวคิดเพื่อช่วยเหลือชาวชุมชนบ้านเอื้ออาทรแพรกษา2 เพราะชาวชุมชนส่วนใหญ่จะมีอาชีพทำงานรับจ้างตามโรงงาน(นิคมอุตสาหกรรมบางปู)
และไม่ค่อยมีเวลาได้เลี้ยงดูบุตรหลาน จึงต้องเอาไปฝากตามเนอสรี่ที่ราคาแพง แต่เนื่องจากบ้านเอื้ออาทรมีอาคารชุมชนที่ว่างอยู่ ดังนั้นทางคณะกรรมการสหกรณ์+กรรมการชุมชน จึงมีแนวคิดเพื่อจัดตั้งศูนย์รับฝากเด็กกก่อนวัยเรียนเพื่อช่วยเหลือชาวชุมชนอีกแนวทางหนึ่ง จึงได้ขอความร่วมมือไปยังค่ายมวยต่างๆที่รู้จักกันและทางค่ายมวย"จิตรเมืองนนท์"โดยพี่อ้วนได้บริจาคกางเกงนักมวยมาประมูลทั้งหมด3ตัว
1.พันธ์พยัคฆ์
2.ยอดพนมรุ้ง
3.เก่งกล้า

ค่ายส.สมหมายได้บริจาคกางเกง"คนไม่ยอมคน"เสรสรร อ.ขวัญเมืองมา2ตัว(น้องกำลังส่งมา)
และของเพชรบ้านแขก (ได้ประมูลไปแล้ว)

ค่ายศักดิ์รังสิต บริจาคเงินมา 5,000 บาท

ท่านใดต้องการประมูลกางกางเกงที่เหลือทั้งหมด 5 ตัวแจ้งความประสงค์ไปได้ที่เฟซ บุญมี นามสว่างครับ

เป้งปากน้ำ

ยอดพนมรุ้ง

เป้งปากน้ำ

พันธ์พยัคฆ์

เป้งปากน้ำ

เก่งกล้า

เป้งปากน้ำ

เสกสรร อ.ขวัญเมือง

เป้งปากน้ำ

อาคารและสถานที่ตั้งศูนย์

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
   อันความ   กรุณา   ปรานี
   จะมีใคร   บังคับ   ก็หาไม่
   หลั่งมาเอ็ง   เหมือนฝน   อันชื่นใจ
   จากฟากฟ้า   สุราลัย   สู่แดนดิน..

(บทพระราชนิพนธ์ของล้นเกล้ารัชกาลที่ 6)
        หนุ่มใหญ่คนนี้..เป้งปากน้ำ..  1 ในจิตอาสาแห่งบ้านหลังนี้ ที่ชื่อบ้านบางบอนงัยล่ะครับท่าน     เขาอยู่บ้านนี้มานานกว่าผม    ผมรู้จักเขาทางเว็บ จากนั้นก็ได้สายตรงคุยกันบ่อยๆ  แม้แต่ทางเฟส  เป็นคนอารมณ์ดี คุยสนุก  เปิดเผย..    เขาเป็นจิตอาสาให้ข้อมูลมวย..นำความร่ำรวยมาฝากให้พี่น้องมาอย่างสม่ำเสมอ..
         วันนี้ เป้งปากน้ำ...กำลังทำประโยชน์ให้ชุมชนที่เขาอาศัยอยู่   ด้วยการทำศูนย์รับฝากเด็กเล็กตามข้อมูลข้างต้น....  พวกเราชาวมวยจะปล่อยให้จิตอาสาคนหนึ่ง..ที่มีใจเป็นกุศล หมดกำลังใจไปต่อหน้าต่อตาเราหรือครับ
          มาเถอะครับพี่น้องทั้งหลาย...เชิญมาร่วมด้วยช่วยจิตอาสาคนเก่ง..เป้งปากน้ำ..ด้วยการช่วยกันประมูลกางเกงนักมวย....

:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71
ผมอยากได้กางเกงเสกสรรสีแดงจังครับแต่มีเงินทำบุญน้อย
ขอเริ่มประมูล 1 พันครับผม อยากทำบุญเยอะๆ แต่เสียมวย
เยอะเหลือเกินครับ ช่วงของร้อนที่ผ่านมา เปิด 1 พัน ครับ
ผมลงเบอร์ติดต่อทำบุญได้ไหมครับ

เป้งปากน้ำ

หมายเลขบัญชีสหกรณ์บ้านเอื้ออาทรแพรกษา2ครับ

หนุ่มบ้านนอก

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 5
ผมมีมัยเยอะ อย่ากชว้ยขอบลิจากเป็นเงินได้มัยครับ

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71
จะสรุปได้ตอนไหนพี่เป้ง

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
          ขอบคุณพี่น้องเรา..ผู้มีน้ำใจทุกท่าน..แทนเป้งด้วยครับ..
          สังคมเราน่าอยู่ เพราะเราร่วมด้วยช่วยกันครับ....
          น้ำใจของพวกเราที่มีมวยในหัวใจ......
    น้อง เป้ง  ช่วยเข้ามาบอกข้อมูลเพิ่มเติมด้วย  เกี่ยวกับการประมูลกางเกงนักมวย....เช่นจะเปิดประมูลจนถึงวันไหน     ใครได้เป็นเจ้าของก็บอกเขาไป...
         ขอบคุณท่าน joss....ขอบคุณท่านหนุ่มบ้านนอก      กรุณารอฟังท่านเป้ง เดี๋ยวคงเข้ามาให้คำตอบ..
          ฝากพี่น้องท่านอื่นๆด้วย..ช่วย เป้งปากน้ำ...จิตอาสาตัวจริงแห่งบ้านบางบอน ให้เขาได้ทำในสิ่งที่เขาตั้งใจ..ให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยเถิดครับ....นับถือครับ..นับถือ...

:dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

เม็ดทราย วาริน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 24

เป้งปากน้ำ

ขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจในการบริจาคเงินสมทบทุนเพื่อจัดตั้งศูนย์เด็กก่อนวัยเรียนบ้านเอื้ออาทรแพรกษา2 ท่านใดที่ร่วมบริจาคหรือโอนเงินเข้าบัญชีของสหกรณ์บริการชุมชนบ้านเอื้ออาทรแพรกษา2แล้วสามารถแจ้งการบริจาคได้ที่เบอร์ 085-2346059
ส่วนการประมูลกางเกงนักมวยท่านใดต้องการประมูลกางเกงนักมวยท่านใดให้ระบุด้วยครับ สิ้นสุดวันประมูลวันที่ 30 เมษษยน 2557 ครับ(ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมทำความดีด้วยกันครับ)

เป้งปากน้ำ

จิตอาสามอบของขวัญเด็ดช่องละตัวหลังสงกรานต์
ช่อง3-แป๊ะเท่ง เกียรติพลทิพย์ สูงยาวเข่าแหลม รูปร่างได้เปรียบ
ช่อง11-ธนเดช ท.พราน49 ฟอณืมสอมากๆใครก็ขวางไม่อยู่
ช่อง7 เพชรช่อฟ้า พีเคแสนชัยมวยไทย กระดูกมวยคู่ปล้ำดีกว่า

ผู้ชายนับสาม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
 :dookdik_smile-circle_56[1]:สุดยอดจิตอาสา แห่งเว็บบางบอน

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal