เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่ที่3รุ่งเกียรติ เจอ ฤทธิ์เทวดา แน่นอนครับ  (อ่าน 18252 ครั้ง)

เป้งปากน้ำ

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 798
ฟอร์มหลังมีในมือแล้วครับ

เป้งปากน้ำ

ฟอร์มหลังยอดไอ้แอ๊ดจากเมืองช้างรัตนบุรี สุรินทร์ ซ้ายเทวดา"ฤทธิ์เทวดา สิทธิกุล"
ชนะคะแนน นนทกิจ ต.หมอสี 17 พฤษภาคม 2556(บุญบั้งไฟบ้านโพนโก สนม)
ชนะคะแนน สวยงาม พุ่มพันธ์ม่วง 22 มิ.ย.56 จ.ร้อยเอ็ด
ชนะคะแนน เพชรอรุณ เพชรสุภาพรรณ 24 กันยายน 2556 สุรินทร์
ชนะคะแนน พญามด พยัคฆ์ภูดิน 25 ตุลาคม 2556 สุรินทร์
ชนะคะแนน แรมโบ้ เพชรโพธิขาว 4 ธันวาคม 2556 สุรินทร์
เสมอ ยอดเหล็กเพชร อ.แสงทวี(แบบน่าชนะ)25 มกราคม 2557 ร้อยเอ็ด
ชนะคะแนน ยอดเหล็กเพชร อ.แสงทวี 21 มีนาคม 2557 สุรินทร์(ได้แชมป์รุ่น64ก.กชมรมมวยสยามภาคอิสานพร้อมเงินเดิมพัน 320,000บาท

จุดอ่อนคือไม่ชอบมวยหมัด

น้อยเล่นหนัก

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 282
ถ้าชกกัน จริงไม่น่ารอด..อัน3...

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
ท่านเป้ง ตัวนี้ถ้าเป็นตอนเด็ก บอกได้เลยว่ายอดมวยชัดๆ แต่พอโตขึ้น ก็หายไปเลย มีแพ้ให้เห็นหลายครั้ง ผลงานในกรุงก็น้อย ส่วนใหญ่ภูธรตลอด ตรงข้าม เข่าลอยฟ้า รูปร่างสวยงามยิ่งนักไม่เสียเปรียบใคร หนานรักนักรักหนา เพราะเหลือตัวเดียว มาเจ็ดสีหนแรก ไม่น่ารอดครับ

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
รุ่นจูเนียร์เวลเทอร์เวท 140 ปอนด์ (63.5 กิโลกรัม)

เเล้วฤทธิ์เทวดา ครั้งล่าสุดได้เเชมป์ 64 กิโลกรัม ต้องลดประมาณ 6-7ปอนต์

เพราะพิกัดชก135 คือ61กิโลกรัม ลดประมาณ3กิโลครับ ไฟต์นี้สำหรับฤทธิ์เทวดา

ผมว่าเนื้อตัวคงเเน่นน่าดู ชกกลางวันจะเป็นไงน้อ ใครจะมาคุมหน้าเสื่ออีก

เเต่ดูเเล้วคำว่าไอ้เเอ็ดนี้มันต้องเก่งมาก น่าคิดครับ

เป้งปากน้ำ

กลัวจะเป็นพระเอกภูธรเหมือนวินัยเล็ก ป๋องไฟฟ้า แต่ได้ข่าวว่าเดือนหน้าวินัยเล็ก ป๋องไฟฟ้ามีโปรแกรมมาอีกที่ช่อง7หรือแกล้งมาแพ้ไว้เหมือน ชูเจริญ ดาบรันสารคามที่ไปอ้อมน้อยใหม่ๆเหมือนอ่อนเนื้ออ่อนนมแพ้ตลอดพอเราเล่นตรงข้ามผลสุดท้ายฉายม้วนเดียวจบ

เป้งปากน้ำ

ภาพล่าสุดที่ได้แชมป์มา

ประติมากรรม

คู่นี้ตามโปรเเกรมล่วงหน้า ก็เจออยู่เเล้ว เเต่หยกเพชรมาเกี่ยวเพราะอะไร
เเต่มองดูเเล้วน่าจะเป็นการปั่นกระเเสให้ดูเหมือนฤทธิ์เทวดามาเเทน เเล้วให้เล่นมวยตัวยืนทั้งๆที่ตัวยืนรอชกทั้งคู่
คู่นี้ไม่ต้องสงสัยครับ ฤทธิ์เทวดา ชื่อเพราะน่าเล่นมาก รอดูวันชกเเล้วกัน ถ้าไม่มีอุไรผิดพลาด
ดูว่าเเชมป์อีสานการรันตีมาเเบบนี้ น่าเล่นครับ เอามาเกิด ส่วนรุ่งเกียรติน่าจะเป็นประตูตอบเองว่ามวยรุ่นน้องสมควร
ขึ้นชั้นไหม..............เเชมป์64กิโลกรัมเเห่งภาคอีสานคือคำตอบที่ท่านตามหาครับสำหรับคู่นี้

ประติมากรรม

น่าคิดครับพี่เป้ง เก่งๆอีสานเข้ากรุงคนล่ะเรื่องเลย เเต่ต้องดูครับว่ามากับทีมไหนอีก

พระเอกภูธร จะพาเราช้ำใจหรือเปล่า ยังต้องรอดูองค์ร่วมๆอีกหลายอย่างครับพี่

ประติมากรรม

พอดีไปหาดูคลิปการชกของ ฤทธิ์เทวดา ช่วง118ป 2ปีก่อนครับเลยเอามาเเชร์

www.youtube.com/watch?v=wRvq8oFkGHU

ประติมากรรม

Re: คู่ที่3รุ่งเกียรติ เจอ ฤทธิ์เทวดา แน่นอนครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 15:09 »
 :Onion-s-97[1]:นี้อีกคลิปครับผม

www.youtube.com/watch?v=I7HOuPwz-R4

ประติมากรรม

Re: คู่ที่3รุ่งเกียรติ เจอ ฤทธิ์เทวดา แน่นอนครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 15:22 »
ผมได้เเอบไปดูเฟสของฤทธิ์เทวดามา เป็นบทสนทนาตามประสาเพื่อนฝูง ประมาณวันที่15

ตอนนั้น บอกว่าน้ำหนัก เกินอยู่2ปอนต์ครับ เเสดงว่ารู้ตัวว่าได้ชกจริง ไม่ได้มาเเทนตามข่าวที่ออก ของเดียร์เกียรติเพชร

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 15:23 »
2กิโลครับไม่ใช่2ปอนต์ โทษทีครับ :Onion-s-113[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 16:33 »
ที่บอกว่าเเพ้หมัดน่าจะช่วงก่อนๆนั้นเพราะ ผมลองไปดู ฟอร์มการชกของ

ยอดเหล็กเพชร อ เเสงทวี คู่ชิงเเชมป์รุ่น64กิโลของฤทธิ์เทวดา 

ยอดเหล็กเพชรตัวนี้เป็นมวยเตี้ยล้ำ อาวุธเก่ง เตะขาต่อยหมัด ยิ่งหมัดหนักรุนเเรงมากสลับศอกอีก

น่าจะบทพิสูจน์ว่าช่วงหลังๆนั้นเเพ้หมัดหรือพวกศอกจริงๆตามคลิปที่ผมลงให้ชมกัน

เเต่. ณ เวลานี้คงจะไม่เป็นอย่างนั้นครับผม เเล้วอีกอย่าง เเรมโบ้ เพชรโพธิ์ขาว ตัวนั้นเคยชนะ

รุ่งเกียรติ เกียรติประภัสร์ ด้วยเข่ายัดไส้หนักรุนเเรง เเต่มาเเพ้ฤทธิ์เทวดาตัวนี้ มันน่าคิดจริงๆครับผม

โทมัส

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 8
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 16:55 »
อยากทราบเรตคู่นี้ครับผู้สันทัดกรณีตอบด่วนนนนนนนนน :Onion-s-13[1]:

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 16:59 »
 :Onion-s-163[1]:

..แดง..รุ่งเกียรติ....ต่อ..5-4..ครับ...

กาก้า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 20:01 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]: คู่นี้ต้องตามท่านหงอคงครับ ชอบเหมือนกันครับ

หมอมวย...แพร่

• ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 20:46 »
ภูธร...กะ...เมืองกรุง....ต่างกันครับ

ต้องทำ นน.   ไม่น่ารอด..มีนับน็อค

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 21:13 »
สำหรับผมส่วนตัว

รองๆๆๆๆอย่างเดียวครับ

หลี่หมิง

• ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 21:42 »
 ต้นๆน่ารองคับ   ถ้ายืดเยื้อ ตัวคัยตัวมัน    มาแปลกๆทั้งคู่  เล่นระวัง ดีที่สุดคับ   :dookdik_smile-circle_58[1]:

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 05:44 »
ฤทธิ์เทวดา เขาบอกกล่าวผ่านทางเฟสมาว่า เขาไม่สนคำวิจารณ์ใดๆของเซียนหรอก
เเล้วบอกต่ออีกว่าเขาจะทำหน้าที่ของเขาให้ดีที่สุด มีเพียงเท่านี้ครับ
ชอบตัวไหนก็เล่นได้เต็มที่ครับ ความเห็นต่างเรื่องธรรมดา
ส่วนเรื่องเกี่ยวกับฤทธิ์เทวดา ผมก็ได้ลงข้อมูลเสริมบอกเเล้ว เเล้วเเต่จะตัดสินใจครับ

คนธรรม

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 08:51 »
ขอถาม เพื่อเป็นข้อมูลครับ ท่านปฏิมากรรม ว่าตัวนี้ทีมผู้สนับสนุนเป็นใครครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 08:57 »
เรื่องนี้ผมก็ยังไม่รู้เลยครับ ว่าใครจะมาคุมหน้าเสื่อ คงต้องรอดูวันชกที่เดียวล่ะครับผม

วีรศักดิ์

• ชอบกด Like + 36
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 09:16 »
ทีมงานคุมหน้าเสื่อ ฤทธิ์เทวดา ผมเดานะครับเพราะเคยเห็นต่อยภูธรบ่อย น่าจะเป็นทีมส.สมหมาย หรือไม่ก็ทีมของ เมฆน้อย เพชรสุภาพรรณ ย้ำคาดเดานะครับอย่าเพิ่งเชื่อครับสืบอีกที
 :dookdik_smile-circle_49[1]:

น้อยเล่นหนัก

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 282
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 09:43 »
..ดูก่อนชกว่า...คนดึ่งมาชก..แทง เรต ไปเท่าไร...คู่นีมี..คม.ชัด.ลึก..แน่นอน..ผมฟ้งธง

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 10:00 »
ขอบคุณท่านวีรศุกดิ์ เเละอาจารย์น้อย

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 15:52 »
ขอโทษนะครับที่ดันกระทู้เก่า เเต่ข้อมูลในนี้มันเยอะครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 16:11 »
ฤทธิ์เทวดา สิทธิกุล นักชกจอมฝีมือ"พระเอกภูธร"
อีสานเจ้าของเข็มขัดแชมป์ภาคอีสานรุ่น"จูเนียรเวลเตอร์เวท"140ป.ชื่อจริง นาย ธนกฤต สิทธิกุล
(ชื่อเล่นปั่น)อายุ18นักชกจากอำเภอ รัตนบุรี จังหวัดสุรินทร์
ฟิตซ้อมอยู่ที่: ค่ายมวยสิทธิกุล อำเภอรัตนบุรี จังหวัดสุรินทร์
มีทางด้าน ด.ต. นิพนธ์ สิทธิกุลหรือดาบภู่(ผู้เป็นพ่อ)ดูแลการฟิตซ้อมและเป็นหัวหน้าค่าย

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 16:37 »
เเล้วเรารองมองมุมของเดอะสตาร์หน่อย ยกตัวเด่นๆมานะครับ

1 ผ่าน สิงห์พยัคฆ์ ม ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง จอมฝีมือไอคิว108 ผู้ชนะต่วนเป๋

2 ผ่าน อภิสิทธิ์ ที เค ยิม โดนทั้งหมัดทั้งศอก ยังยืนอยู่ได้

3 ผ่าน เเปดเเสนเล็ก ราชานนท์ จอมบ้าระห่ำหมัดบุกลุยเเหลก เเถมเเผลที่ฟันด้วยศอกไว้บนศรีษะ เเปดเเสน

เเล้ว ฤทธิ์เทวดา อยู่ในมวดไหนที่เดอะสตาร์ต้องเจอ มองหลายๆมุมครับ ผมไม่อยากในเห็นเเค่มุมเดียว

134 เพื่ออะไรน้ำหนักนี้ ถ้าหากไม่รักเดอะสตาร์ คงไม่ให้ชกพิกัดนี้หรอก เเล้วเเต่มุมมองนะครับ

คนธรรม

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 18:54 »
ชัดครับ มุมนี้ชัดเจนเห็นภาพเลย แต่อย่าลืมครับ พวกเด็กดาว อยู่ในประเภทใช้แรง คู่ต่อสู้ที่ไม่สู้เข่าจึงชนะได้ แต่เจอประเภทเข่าแหลมๆ สู้เข่า บวกไอคิว 180 เด็กดาวไปไม่เป็นครับ ที่สำคัญพวกนี้ชุ้นไม่ได้รักเหมือนเก่าแล้วครับ นานๆต่อยที แพ้ชนะได้ ตรงข้ามมีอนาคตครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 19:10 »
กระเเสเป็นรอง เดอะสตาร์มันสู้ขาดใจเเน่ ต้นไม่หวือหวา ปลายไล่ปล้ำวงในเล่นเข่า ต้นๆเกมส์เดอะสตาร์ชกคุมเชิงครับ
ไม่ได้ใช้เเรงอย่างท่านว่า 3-4 นั้นเเหล่ะครับถึงจะฉาย

SATAN 11

• ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 21:21 »
รอบนี้ท่านประติมากรรม...ชอบ.เดอะสตาร์...ผมยิ่งมั่นใจครับ....ล่าสุดขย่ม..อภิสิทธิ์..สะใจครับ...ฤทธิ์เทวดา...เจอ..อภิสิทธิ์..ยังไม่รู้จะออกหัวหรือก้อย...........

คนธรรม

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 20:55 »
นายกเก่า เด็กจัตุรัส ชัยภูมิบ้านผม ต่อยกับใครสู้ทุกครั้งแต่ส่วนใหญ่สู้ใครไม่ได้ ไม่ได้เก่งกาจอะไร เซียน มวยแถวนั้นรู้ดี แต่พอมาอยู่ปากช่องดูมีราศีขึ้น แค่ดีกว่าเดิมนะครับ ส่วนเทวดาตอนเด็กท้าเดิมพันทั่วไทย ถ้าเป็นักเรียนก็เบอร์ต้นๆของภาคอีสานเกรด4.00 เด็กดาวตัวนี้ถ้าไม่ชนะตัวนี้ไม่ต้องไปต่อยกับใครอีกแล้ว ตัวใหญ่กว่านายกเก่ามาก แถมนายกแสลงเข่าอีกได้เปรียบครบวงจร แต่วันนั้นก็เกือบแย่ ราคามานายกด้วยซ้ำทั้งที่เป็นต่อแพง แตตัวนี้คนละอย่างครับ จะมาห่มตีง่ายๆ หน้าแหกมาหลายรายแล้วขอบอก

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal