เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเเกรมมวยวันที่ 11 พฤษภาคม 57 ช่อง7สีทีวีเพืีอคุณ__________  (อ่าน 25051 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
1 ทอง ส. ยิ่งเจริญการช่าง vs ฟ้าทวีพร จ้าวทะเลทอง    122

2 สิงห์ พรัญชัย vs เก่ง จิตรเมืองนนท์      111

3 รุ่งเพชร เพชรเจริญ vs เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์    121-119

4 เสมาเพชร ส เชาวลิต vs ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์    131

ประติมากรรม

คู่สามเห็นขึ้นผังโปรเเกรม ไว้เเบบนี้ครับ

ประติมากรรม

คู่สามต่อน้ำหนักกันจริงครับ 2 ปอนต์

ส่วนคู่เเรกไอ้เจ้าทองนี้ดันจริงๆ ฟอร์มไม่ค่อยดีปลายๆชอบหมด เเต่มีคิวตลอด

ส่วนตรงข้ามทีมงาน จ้าวทะเลทอง โดนทุกงวดยิ่งกว่าถูกหวย เจ็บปวดทุกครั้งที่มา7สี

บ้านใหญ่ Fc

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 121
 :Onion-s-98[1]: คราวนี้แหละคับ นายหัว เจ้า เล ทอง เกิดคับ :Onion-s-17[1]:

ขาใหญ่

• ชอบกด Like + 164
ขาใหญ่ชี้ตัวออก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 19:51 »
ใครชอบคู่เอก ยกมือขึ้น

ประติมากรรม

คู่เเรก เคยเจอกันวันที่13 เมษาส่วนเพ้ชนะไม่รู้ คงต้องรอพี่เป้ง

เสือมาสองตัวเลยอาทิตย์หน้า  น่าคิดที่สุดดดดด

AmphonP

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
ช่วงนี้เสือขึ้นห้าง ขายได้ราคา

ประกิตสุรวงค์

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 18
คู่สามต่อน้ำหนักกันจริงครับ 2 ปอนต์

ส่วนคู่เเรกไอ้เจ้าทองนี้ดันจริงๆ ฟอร์มไม่ค่อยดีปลายๆชอบหมด เเต่มีคิวตลอด

ส่วนตรงข้ามทีมงาน จ้าวทะเลทอง โดนทุกงวดยิ่งกว่าถูกหวย เจ็บปวดทุกครั้งที่มา7สี
คู่ทอง น้ำหนักนี้ปลายยก4 ทองหายใจทางปากแน่ๆ วันนั้นเกือบแพ้พลิก ยก5 ดีที่คู่ต่อสู้ทำไม่ต่อเนื่องไม่งั้นแพ้ไปแล้วครับ

ประติมากรรม

หากไม่ปรับไม่เปลี่ยนะครับ ชอบตามนี้ รอน้ำหนักอีกที

1 ทอง ส ยิ่งเจริญการช่าง // เป็นมวยชกได้ไม่ขี้เหร่เลย เหลี่ยมตัว เหลี่ยมเข่าขวางเเล้วเเทงทำเก่ง เสียนิดชอบหมด

2 เก่ง จิตรเมืองนนท์ // มวยมาเเก้มือเข้าใจนะครับ หากเก็บตัวดีๆเเก้ทรงดีๆ มีโอกาสวินสูง

3 รุ่งเพชร เพชรเจริญ // ได้สองปอนต์ มีผลครับ เจมส์เอาเเน่เอานอนไม่ได้ มวยมันจะเเพ้ทางกัน

4 เสมาเพชร ส เชาวลิต // ขวัญใจผมเลย มวยหมัดหนักๆ ซ้ายทั้งเเถบ เเพ้ชนะไม่รู้ เเต่ชอบ

วันนี้ก็ได้บทเรียนที่ช่อง7 ต่อยที่อื่นหรือที่ไหน จงเชื่อใจมวยเจ้าบ้านครับ ชกกลางวันมันมีผล

ประติมากรรม

เจมส์ศักดิ์ ใช้สีเสื้อ ดาบเเป๋งนครบาล ครับผม

เม็ดทราย วาริน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 24
1ตัวมวยไม่น่าเล่น ส.ยิ่งเจริญการช่าง

เพราะ........ทองยิมส์ ชนะไปแล้ว2 :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

หาญ บอสสวิสคาร์ออดิโอ

ข้อดี  ในเกมส์การชกครั้งนี้ ถือว่าได้เปรียบอยู่หลายกิ๊กเลยทีเดียว เนื่องด้วยมวยคนนี้ 
เพราะเจ้าหาญคนนี้เป็นมวยในเครือคนจัดเเละเป็นเจ้าบ้าน ฟอร์มหลังๆอาจจะไม่สวยหรู
เเต่ก็ยังมีรายการตลอด ช่วงหลังๆที่เเพ้จ้าวอินทรีย์ ก็ยังคงเดินสายเเถวภูธรอยู่ 
จากที่ได้หาข้อมูลครับ พูดถึงนักมวยคนนี้ เรื่องการได้ชิงเเชมป์นี้ถือว่ามีโอกาสบ่อยพอสมควร
เรียกง่ายๆว่ามีบุญวาสนาเยอะพอตัว ชิงเเชมป์บ่อยๆเเบบนี้ถือว่าโอกาสเเบบนี้มีไม่มาก
พูดถึงเรื่องฝีมือ เป็นมวยฉลาดเเพรวพราว ไอคิวดีครับ เป็นมวยซ้ายชกทรงตั้งรับ 
เเข้งซ้ายจังหว่ะคู่ชกเข้ามาประชิดตัวออกเเล้วเนียนตา เน้นๆเนื้อๆครับ
จังหว่ะดักเข่าก็ทำได้สวยออกได้ทั้งซ้ายขวา มีหมัดซ้ายรอบวกพร้อมศอกหากเจอมวยประเภท
ทรงมวยไม่สนชนอย่างเดียว พูดถึงวงในไล่เเขนเเทงเข่าดี มีเหลี่ยมตัวมีช่วย ความหลากหลาย
ของอาวุธไม่ต้องพูดถึงครบเครื่องครับสำหรับมวยคนนี้ เน้นๆเลยนะครับ ชกทรงตั้งรับเก่งมาก
จุดดีๆเลย ได้หน้าเสื่อเเละสภาพเเวดล้อม เเรงเชียร์เต็มที่ ได้เวตน้ำหนักครับ 

ข้อเสีย ทีเราเห็นๆหลายๆไฟต์หลังที่ช่องเจ็ด บอกได้เลยว่าหาญ คนนี้ไม่ชอบมวยเข่า ประเภท
เเรงปลายๆนี้ หาญเสร็จตลอด เพราะหมดครับ ยิ่งช่วงเจอกับ รักเต็มร้อย กับ จ้าวอินทรีย์
ต้นๆก็มองว่าสู้ได้ปลายๆเสร็จตลอดครับ ยิ่งจังหว่ะไล่เเขนนัวเนี้ยกันใช่เเรงเยอะพอสมควร
ต้องดูเอาครั้งนี้ หากเก็บตัวฟิตซ้อมมากเต็มถังยังคงน่าเล่นอยู่พอสมควร  เเนะนำ
อยู่หาญก่อนไม่เสียเปรียบต้นๆยังคงน่าเชื่อถือ ปลายมีโอกาสบังทุนงามๆครับ เพ้อๆม้วนเดียวจบ

ประติมากรรม

ประจัญบาน วิสูตรเจริญยนต์

ข้อดี  ดูว่าได้ความสดใหม่ ได้ชิงเเชมป์เเบบนี้คงจะตื่นเต้นน่าดู ปกติก็ชกในศึกเวทีมาตรฐาน
ลุมพินี เเละราชดำเนิน ครั้งนี้ดูว่าได้เปรียบน้ำหนักสบายๆ ไม่ต้องคุมเยอะ 
ครั้งนี้ได้ออกตู้ครั้งเเรก เเละได้มาชิงเเชมป์เเบบนี้ หวังว่าคงจะมีดีมาอวดครับผม
มาพูดถึงฝีมือเลยดีกว่า เป็นมวยขวา ทรงมวยชกตั้งรับตับทางสู้ ออกเเข้งขวาได้ดี
ยืนมวยนิ่ง มวยคนนี้ คล้ายกับหาญครับ ผิดเเต่ความถนัดของการยืนมวยครับ ซ้ายกับขวา
ชกทรงตั้งรับจับทาง ดักเตะดักต่อย มีศอกเเจมต้นๆเกมส์
หมัดดีพอได้เเต่เเข้งจัดกว่า วงในดูว่าไม่เป็นรอง รัดใต้ปีกเเล้วตี หากจับขึ้นคอได้จังหว่ะตีสวยๆ
เดียวมีให้เห็นครับ ก็ดูว่าใช่ได้ครับ เหมาะสมกันดีสำหรับการชิงเเชมป์ครั้งนี้ ไม่ธรรมดานะตัวนี้
ย้ำเลยนะครับ มวยตัวนี้ชกทรงตังรับจะเก่งมาก เเข้งออกชัดเจนมีเบิ้ล ดักเเทงเข่านี้ออกเเต่ล่ะดอก
มันเข้าตากรรมการครับ 

ข้อเสีย ครั้งนี้เสียเปรียบเยอะครับ เรื่องสภาพเเวดล้อม ที่ดูๆมาช่วงหลังๆนี้ มวยตัวไหนเก่ง
เวทีมาตรฐานมาช่อง7สี เจอมวยเจ้าถิ่นออกทะเลป็นว่าเล่นครับ เเล้วครั้งนี้มาเจอจอมฝีมือ
อย่างหาญยิ่งทรงมวยอย่างนี้ ไม่บีบหาญเเละไม่กดดันคาดว่าลำบากครับ 
ก็ประมาณว่าทำเยอะเหมือนได้น้อย ทำน้อยเหมือนได้มากครับ เเล้วอีกอย่างระบบการหายใจ
มวยเคยชกเเต่กลางคืนมากกลางวันหากคุมระบบการหายใจไม่ดี มองว่าเห็นประตูวินน้อยมาก
กระดูกเวตผมมองว่ายังเป็นรองปล่อยมาเเบบนี้อาจจะอึดก็ได้ ยังไงก็ไม่มีอะไรเเน่นอนครับ
ต้องรอดูเกมส์วันชกเเต่ดูว่าเป็นรองเเน่ๆสำหรับมวยคนนี้  เเล้วอีกอย่าง ผมว่ามวยตัวนี้น่าจะเดิน
เปิดเกมส์เข้าหา เเละผมก็คิดว่าเข้าทางเเข้งหาญครับผม 

ประติมากรรม

เจมส์ศักดิ์ ดาบเเป๋งนครบาล

ข้อดี  ครั้งนี้กลับมาช่อง7อีกครั้งเเต่หากกลับมายังใช้สีเสื้อ ศักดิ์บุรีรัมย์คงไม่หวือหวาอะไร
เเต่หากยังใช้สีเสื้อเดิม ก็มวยในเครือคนจัด เเต่นี้เล่นกลับมา ใช้สีเสื้อใหม่ ดาบเเป๋งนครบาล
ประเภทน้ำเลี้ยงดี อัดฉีดเต็มที่เเบบนี้เเละที่ช่อง7ยอมรับได้เลยหน้าเสื้อเเข็งมากครับ 
เจมส์ศักดิ์ตัวนี้ ต่อน้ำหนัก2ปอนต์ เเต่ผมคิดว่าคงไม่ต่อรูปร่างน่จะลอยกว่า หากเป็นไปตามเขาว่า
2ปอนต์เพื่อความได้เสีย พูดถึงนักมวยคนนี้ เป็นมวยขวา เเข้งขวาหนัก มีหมัดออกมาค่อยเเจม
สลับกับศอก ยอมรับได้เลยว่าศอกมวยคนนี้คมเเละหนักมาก ต้นๆเกมส์จะไม่ทำอะไรมาก
เเละครั้งหากใครคิดว่า รุ่งเพชร เพชรเจริญมีถูกถีบเป็นทีเด็ด มวยคนนี้ก็มีเหมือนกัน จะชอบเตะ
ด้วยขาขวาเเละถีบซ้ายไป พูดถึงวงในชอบขวางหน้าเเทงยัดไส้เเละขวางข้างบังเเล้วเเทง 
จังหว่ะเข้าวงในมีศอกมาเเจมเป็นทีเด็ด ดูว่ามีความหลากหลายของอาวุธครบเครื่องพอตัว
ขึ้นอยู่กับการเจอมวยเเบบไหน เเต่ทรงมวยอย่างรุ่งเพชร หากไม่หนักไม่เเรงจริงๆคงเอาลงยาก
เสริมนิดนะครับ หากของขึ้นเมื่อไร เดี๋ยวได้เห็นสวมหัวใจซีอุยเข้า บู้เเหลก จะประเคนทั้ง
ศอกทั้งเข่า ทั้งหมัดให้เต็มๆ กลับมาครั้งนี้ความถือเป็นรอง ต้องรองดูว่าจริงไหม

ข้อเสีย  ตามที่เราเห็นเลยนะครับว่า เป็นมวยคางเปราะ ยิ่งสองไฟต์หลังในเมื่อกรุงเจอกับ
เพชรชาติชาย บอกได้เลยว่าหนักเเรง โดนเยอะเเล้วมีอาการ วูบวาบ เเล้วอย่างครั้งนี้ต่อ 2 ปอนต์
จะมีผลไหมต้องติดตามครับ เเต่ลึกๆผมมองว่า กลับมาภาคใหม่เเบบนี้ ต้องมีดีเเน่ๆ 
ก็มีเรื่องติเรื่องเดียวครับ คือโดนมวยประเภทหมัดหนักศอกเเรงเเบบนี้มีอาการครับ เเล้วอีกอย่าง
ครั้งนี่เจอมวยออกอาวุธรวดเร็ว ชิงไหวชิงพริบกินจังหว่ะเเบบนี้ ต้องดูเกมส์การชกว่ามาทรงไหนครับ
เเล้วอีกนิดคือเรื่องน้ำหนัก ผมมองว่าต้องลดเยอะอยู่เพราะตามภูธรคงไม่ได้ชั่ง ก็คงต้องดูครับ
ว่าจะคุมมาดีหรือเปล่าครับผม คราวๆๆประมาณนี้ครับ

ประติมากรรม

รุ่งเพชร เพชรเจริญ

ข้อดี  ก็เป็นเเชมป์มวยรอบปูนเสือคนล่าสุดนะครับ เเละได้เสื้อสามารถด้วย ชกที่ช่องเจ็ด
ครั้งนี้ความเชื่อถือดีครับ มาพูดถึงฝีมือเป็นมวยที่ออกเเข้งได้ซ้ายขวา หนักรุนเเรง มีหมัดเสริม
ต้นๆมีหมัด ลุ้นหวังนับหวังน็อคได้ สำหรับมวยคนนี้ ต้นๆเกมส์การชกจะออกหมัดเเละสลับออกเเข้ง
ขึ้นมากลางๆจะประคองกินเหลี่ยมกินทรงด้วยลูกถีบ เรียกว่าทีเด็ดเลย เเล้วครั้งนี้ได้น้ำหนัก
2ปอนต์จะทำให้มันมีผลต่อเกมส์การชกหรือไม่ต้องติดตามยาวๆครับ   
เน้นเลยนะครับ มวยตัวนี้จะชนะได้ต้องไม่ให้เจมส์ศักดิ์ติดตัวได้ อย่างนี้พอได้ลุ้นครับผม 
เพราะถ้าพูดถึงวงนอกเเล้วมวยคนนี้ไม่เป็นสองรองใครครับ ลูกจุกจิกเยอะมีดีที่เเข้งครับผม
เเละหมัดนี้เเหล่ะจะทำให้เห็นจุดเเตกต่าง เตะเเล้วถีบเตะเเล้วคา อย่างนี้สนุกครับผม 

ข้อเสีย  เสียเปรียบหลายอย่างครับ เรื่องรูปร่างเล็กกว่าเเต่ได้หนา หน้าเสื่อเป็นรอง 
หากสูสีคาดว่าคงต้านดาบเเป๋งนครบาลไม่อยู่ครับ เเล้วดูว่าไม่ชอบมวยเข่าสักเท่าไร
ยิ่งหากต้นๆทำอะไรเจมส์ศักดิ์ไม่ได้ปลายๆ ผมมองว่ารอดยากครับ ยิ่งหลังๆ เห็นว่าชอบหมด
เเล้วครั้งสุดท้ายหายใจไว้ที่ช่อง7 ก็นานมากเเล้วที่น้ำหนัก ครั้งนี้ถึงได้2ปอนต์ก็ยังมองว่าลดเยอะ
พอสมควรครับ ครั้่งสุดที่ช่อง7121ปอนต์ เเล้วต่อยเเต่ภูธรอีก5ไฟต์ นานเเล้วมั้งครับ
ที่ไม่ได้ต่อยเวตนี้ คราวๆประมาณนี้ครับผม รอดูเรตประกอบครับ 

ประติมากรรม

เสมาเพชร ส เชาวลิต

ข้อดี  เสมาเพชร ส เชาวลิต คนนี้ ดีกรีเเชมป์มวยรอบปูนเสือตัวที่12 ฝีมือไม่เบาในช่วงนั้น
เนื่องด้วย ณ ช่วงนั้นชกมวยรอบได้ทำการฟิตซ้อมค่ายลูกพระบาท (จากที่หาข้อมูลมา)
จึงบอกได้เลยว่าหากเจอมวยเข่าไม่มีกลัว เเต่ตอนนี้ก็กลับไปทำการฟิตซ้อมที่เหนือเเล้ว
เเต่ก็ซ้อมดีมีรายการชกตลอด มาพูดถึงฝีมือนะครับ มวยคนนี้ เป็นมวยซ้าย เเข้งซ้าย หมัดซ้าย
โดยเฉพาะหมัดหนักมากลุ้นนับน็อคได้เลย ทรงมวยก็เตะขาต่อยหมัด ชกทรงตั้งรับ รอจังหว่ะสวน
หากจะเปิดเกมส์เดินก็ต้องดูเป็นรอง(ช่วงนั้นเเหล่ะจุดชอบพลิก) เข่าในพอได้เเต่ไม่โดดเด่น
จะเก่งวงนอกเสียมากกว่า ชกครั้งนี้ต้องยอมรับว่าเวตพิกัดนี้ เวตของเขาเลย เเรงเชียร์เเรงใจเต็มที
ครั้งนี้ฟิตซ้อมดีนะ เน้นๆเลยนะครับ ซ้ายฟ้าผ่าตัวนี้ หมัดหนัก มากๆต้นๆลุ้นนับไปเลย
ช่วงนี้เสือกำลังเเรง เสือจะกินฉลามได้หรือไหมต้องติดตามครับ

ข้อเสีย  หลังจากที่เราเห็นครั้งล่าสุดที่ช่องเจ็ด สี บอกได้เลยเเพ้มวยเข่าชัดเจนวงในเป็นรองตลอด
เเก้เข่าไม่คอยออกโดนเยอะมียอม เเล้วอีกอย่างทีเห็นชัดเจนเลยคือทรงมวยถอยมากไปหน่อย
ทรงนี้ไม่สวยหากทำไม่ได้ด้วย กรรมการให้คะเเนนคู่ชกง่าย เเต่ก็ไม่มีอะไรมากครับที่จะติ 
ครั้งนี้ต้องดูปลายๆครับสำหรับตัวนี้ ว่าหมดไหมยิ่งเจอมวยเข่าอย่างฉลามทองตื้อไม่เลิกเเบบนี้
จะเเก้เเบบไหน เเต่อย่างหนึ่งที่น่าคิด ชนะ สึนามิ จ ชัยวัฒน์ มาได้อย่างไร น่าคิดนะครับ

ฝากความหอม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
ยอดเยี่ยมมากครับ...ประติมากรรม

ประติมากรรม

ขอบคุณครับผม  :Onion-s-113[1]:  ชอบตัวไหนมีความเห็นต่างชี้เเนะได้ครับ
ข้อมูลเล็กๆน้อยๆ เพื่อ fc. บางบอนครับ

โพธิ์ดำ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 2

คู่1..มวยในแผนสร้าง ตั้งใจมาโชว์ฟอร์ม
คู่2...กระดูกการผ่านมวยยังห่างกัน ต่อยไม่ลงคือจบ...บอกได้แค่นี้
คู่3...ชิงแชมป์ เจ้าบ้านดีกว่าเยอะนะ คนถือหางมีแต่บิ๊กๆ แพ้ยาก
คู่4...มวยเหนือ..

ประติมากรรม

คู่1..มวยในแผนสร้าง ตั้งใจมาโชว์ฟอร์ม
คู่2...กระดูกการผ่านมวยยังห่างกัน ต่อยไม่ลงคือจบ...บอกได้แค่นี้
คู่3...ชิงแชมป์ เจ้าบ้านดีกว่าเยอะนะ คนถือหางมีแต่บิ๊กๆ แพ้ยาก
คู่4...มวยเหนือ..

ขอบคุณสำหรับเเนวทางบอกเป็นในด้วย

1 ทอง

2 เจมส์

3 หาญ

4 เสมา

ประติมากรรม

ฉลามทอง ยอดอัศวินทรานสปอร์ต

ข้อดี พูดถึงมวยคนนี้ก็ผ่านตัวดีๆมาเยอะในช่องเจ็ดสี เดอะสตาร์ รถเหล็ก กรังปรีย์น้อย ซีอุย 
ยอดบัวงาม อภิสิทธิ์ ผ่านมาหมด  กระดูกเเละประสบการณ์ผมมองว่าดีกว่าเยอะเลยที่เดียว 
หัวจิตหัวใจร้อยเปอร์เซ็น ดีกล้าเเลกกล้าบวก ดุดันดี ความตั้งใจมุ่งมั่นดี เเต่ต้องดูด้วย
ว่ากระเเสมาเเบบไหน หากเป็นรองเเบบนี้ ยิ่งมีข่าวที่เราเห็นใครชกกันเเน่ ยอดบัวงาม 
หรือ ฉลามทอง อย่างนี้กระเเสเป็นรอง ความเป็นรองเเบบนี้บอกได้คำเดียวว่ามวยตัวนี้มาสู้เเน่
พูดถึงฝีมือ มีความหลากหลายของอาวุธชัดเจน เเข้งดี หมัดดีมาก ยิ่งต้นๆมีเจาะยางต่อยหมัด
กลางๆยกวงในขวางหนาเเล้วเเทง บางจังหว่ะมีเด้งตีให้เห็น เเล้วข้อดีอีกอย่างคือ ทรงมวยเเบบนี้
ฉลามทองไม่กลัว เพราะครั้งที่ชกกับอภิสิทธิ์ ยังเป็นมวยหมัดบวกกับอภิสิทธิ์มาเเล้ว ดังนั้น
ครั้งนี้ บอกได้เลยว่าไม่เป็นรองทางฝีมือมากนัก ยิ่งวงในดีกว่าคู่ชกชัดเจน ทำให้พอเห็นมุมกินอยู่
คราวๆโดนร่วมถือว่าดีครับ เก๋าประสบการณ์กว่านะตามมุมมองผม

ข้อเสีย  เห็นได้ชัดเจนเลย ว่าเวตนี้ถือว่าเสียเปรียบคู่ชกอยู่มาก เพราะว่าบีบเยอะเอาเรื่องครับ
เพราะได้หาข้อมูลครั้งล่าสุด ทึ่ชกลดเยอะเเต่ง่ายครับเวต135 ได้มั้งหากจำไม่ผิด เเละครั้งนี้
130 ลดกระจาย เเต่คงไม่มีปัญหา รู้หรือไม่ว่าฉลามทองชนะยอดบัวงามเเบบเป็นต่อยันห้ายก
ต่างจากเสมาเพชรที่ พลิกชนะคะเเนน เเต่มันก็เป็นเกณฑ์วัดไม่ได้ เเต่ก็ต้องคิดครับ
ครั้งนี้ก็คงจะเสียเปรียบเรื่องน้ำหนักครับลดเยอะพอสมควร รูปร่างผมก็คิดว่าเล็กกว่านะ
มวยคู่นี้ลุ้นปลายๆครับ 

ประติมากรรม

ตอนดึกๆผมจะมาวิจารณ์ ช่องสามดูบางครับ คู่เเรกเลย ชอบ

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
สบายดี ข้อมูลแน่น สุดยอดเสมอต้นเสมอปลาย ชัดเจน เปิดเผย จริงใจ นับถึอติดตามครับ

SATAN 11

• ชอบกด Like + 17
ข้อมูลและทัศนของท่านประติมากรรม....ผมติดตลอดครับ....ได้ความรู้หลายแง่มุมที่ยังไม่รู้....สุดยอดครับ.... :dookdik_smile-circle_83[1]:

สายลมพัดพาร์

• ชอบกด Like + 5

ประติมากรรม

ขอบคุณครับสำหรับการติดตามเสมอมา

ประติมากรรม

ปืนกล เล็กนครศรี

ข้อดี  พูดถึงสำหรับนักมวยคนนี้ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว สัดส่วนสมกับเป็นมวยเข่า ครั้งนี้
ได้มีโอกาสชิงเเชมป์ว่างสนามเวทีมวยอ้อมน้อย รู้สึกว่าได้เปรียบเยอะอยู่ พูดถึงประสบการณ์
การชกกลางวันก็มีให้เห็น เพราะเคยไปชกที่ช่อง7อยู่ดังนั้นไม่ต้องห่วงเรื่องมวยชกเเต่กลางคืน
มาชกกลางวันจะไหวหรอ เปล่าเลยครับเคยชกกลางวันเเล้ว ชิงเเชมป์ครั้งนี้ ดูว่าสำคัญ 
มีเซียนมวยให้การสนับสนุน(ช่องนี้เซียนมวยเยอะ) พูดถึงฝีมือมวยคนนี้เป็นมวยเข่าเเข้งซ้าย
ออกได้ดี หมัดศอกมีบวกมีเสริมเป็นอาวุธลับ เเต่อาวุธไม่ลับเด็ดกว่า คือเข่า เเละเป็นเข่าที่หนักเเรง
เป็นมวยเข่ายัดไส้ ขวางหน้าค้ำเเทงหนักๆเน้นๆ เเละหากคู่ชกมวยเข่าด้วยกันเปิดหน้าเเทงสู้
อย่างนี้เสร็จมวยตัวนี้ครับ เเล้วยิ่งเจอพวกจุกจิกเเทงเข่าเเล้วคา มีบินตีหรือเเทงสวน 
ในขณะที่คู่ชกเเทงคาไว้ มวยตัวนี้จับวงในดีมากๆ ไล่เเขนดีหาจังหว่ะเเทงเข่าเก่ง
มวยคนนี้หากทำได้ชัดเจนกว่า จะเปลี่ยนเกมส์การชกมาตั้งรับรอดักเเทงเข่าดักออกเเข้ง
ดูร่วมๆโอเคครับ ครั้งนี้115 น้ำหนักนี้ ปลายๆหายห่วงเลยยืนระยะดี

ข้อเสีย   ผมได้ห็นบางอย่างดูว่าไม่ชอบมวย หมัดหนักๆ เเละพวกศอกหนักๆ โดนพวกนี้ทีไร
มีอาการออกให้เห็นครับ คางเปราะไปนิดนึง ครั้งนี้ก็เจอมวยฟอร์มสดเช่นกัน ต้องดูครับ
ว่าจะเเก้เเข้งยังไง ก็มีเรื่องติเพียงเท่านี้ครับ โดนพวกหมัดศอกหนักๆอาการออก เเต่ถ้าเจอ
เข่าเเทงด้วยกันตีได้ห้ายกคับผม  ใครจะได้เเชมป์ต้องติดตามครับ

ประติมากรรม

สปริ้นเตอร์ ดาบเเป๋งนครบาล

ข้อดี  พูดถึงมวยคนนี้ฟอร์มสดขึ้นมาเลื่อยๆ ดูว่าเหมาะสมกับการชิงเเชมป์ครั้งนี้มากเลยทีเดียว
การฟิตซ้อม น้ำเลี้ยงไม่ต้องห่วง บำรุงดีอยู่เเล้ว ดาบเเป๋งนครบาลหนุนเต็มที่ ครั้งนี้สำคัญเลย
ที่เดียว พูดถึงฝีมือ เป็นมวยซ้าย ชกมวยทรงตั้งรับจับทางสู้ อาวุธมวยครบเครื่อง 
มีดีที่วงนอก เเข้งออกหนักมาก เตะได้เเล้วคาไว้ ทีเด็ดเลย ลำใหญ่อีก บางจังหว่ะ
มีออกเเข้งซ้ายเเล้วต่อยหมัดตาม พูดถึงวงในมีขวางหน้าค้ำเเทง ยัดไส้ ปล้ำวงในมีไล่เเขนสู้
จังหว่ะครีบคอ ครีบได้เหนียวเเน่น ไม่เป็นสองรองใคร ดูว่ามวยคนนี้ชกได้หลายสไตล์ 
บางครั้งก็เล่นวงนอก เเต่บางครั้งก็เล่นวงในเเบบสู้เต็มที่ ดูว่าสถานการณ์เป็นรองมีลูกฮึด 
ความตั้งใจมีเยอะ ยิ่งคู่ชกเเพ้หมัดเเบบนี้ิรับรองว่าสปริ้นเตอร์คนนี้ เห็นจุดบอดตรงข้ามชัดเจน
ครั้งชกกับ ตี๋เล็ก ราชานนท์ หมดยก4 สถานการณ์เป็นรอง8-1 ขึ้นยกห้า กลับมาไม่รู้ได้เรี่ยวเเรง
มาจากไหน ย้ำใหญ่ใส่ ตี๋เล็กเลย ทั้งหมัดทั้งศอกเเข้งอีก ประเคนให้เเบบชุดใหญ่ๆ ผล กลับมาชนะ
ไปเเบบไร้ที่ติ ก็ดูว่ามวยมีความุ่งมั่นดีนะครับ ไม่ใช่จะยอมง่ายๆ สู้จริงทุกไฟต์เต็มที่กับเกมส์การชก
คราวๆประมาณนี้ครับ เหมาะสมกับการชิงเเชมป์นี้ครับ รักใครชอบใครจัดไปยาวๆๆครับผม

ข้อเสีย  มาช่องสามเเบบนี้บอกได้คำเดียวว่า ทีมไหนหากตัวเงินเยอะหรืออะไรเเบบนี้ ส่วนมาจะ
เสียเปรียบเยอะเอาเรื่องเลยที่ หน้าเสื่อดาบเเป๋งนครบาล หากชกกันที่ช่อง7หรือลุมพินี บอกได้เลย
ว่ามั่นใจได้เลยว่าเเข็งมาก เเต่นี้มาช่อง 3 ดูว่าไม่มีความได้เปรียบเพราะว่าคงจำได้ 
วันนี้มีทีมมวยดาบเเป๋งมาชกที่นี้ เเล้วผมก็คิดว่าบรรดาเซียนๆคงเล่นตรงข้ามมวยดาบเเป๋งเยอะ
เเละมันบวกกับมวยที่บรรดาเซียนช่องสามเล่น ยกสามชกอีกอย่าง ขึ้นยกสี่หมดดื้อๆ 
เซียนมวยก็โห่จนกรรมการไล่นักชกรายนั้นลง เเล้วครั้งนี้ผมมองว่าเสียเปรียบเรื่องหน้าเสื่อนี้เเหล่ะ
ครั้งนี้เปรียบเสมือนทีมเยือน ส่วนทางคู่ชกเจ้าบ้านครับผม มวยช่องสามมันยากครับ

ประติมากรรม

เรื่องเล่าวันนี้ มีรถไฟขบวนหนึ่ง ซึ่งกำลังเดินทางอ้อมน้อย เเละเดินทางมาถึง
จุดหนึ่งที่ใกล้จะถึงจุดหมาย ลืมบอกครับว่ารถไฟขนวนนั้นขนปืนกล มาเต็มขบวน
เเล้วเหตุไม่คาดคิดครับ รถไฟมาด้วยความเร็วสูง ซึ่งก่อนถึงที่หมายทางชำรุด
เกิดเหตุรถไฟตกรางครับ เเละทำให้ปืนกลที่ขนมากะเด็นออกจากรถไฟ
เเต่เมื่อมีคนไปพบ ดูว่าปืนกลมีความเสียหายน้อยกว่ารถไฟครับ. รถไฟมีสภาพ
ดูไม่ได้ครับ คงจะเสียจังหว่ะอย่างจังครับ ..................

ponTrat

• ชอบกด Like + 13
รถไฟขบวนนี้เซียนอ้อมน้อยและกรรมการไม่ชอบครับ โดนยิงไม่พังก็ตกรางครับ

ประติมากรรม

:dookdik_smile-circle_58[1]:ครับท่านจัดไปครับ ถึงไม่พังซ่ะก่อนก็ตกรางครับ

ประกิตสุรวงค์

• ชอบกด Like + 18
ปืนกล แข็งกว่า ใหญ่ยาวกว่า แถมอึดกว่าด้วย ปลายๆ เอาอยู่แน่ :Onion-s-90[1]:อย่ารับตีนซ้ายมากนะ อิอิ

ประติมากรรม

จัดไปครับท่าน สนามอ้อมน้อยมันเเคบ เเล้วอีกอย่างมวยคนนี้มันจะฉายจนมั่นใจ เเละจะปรับเปลี่ยนเกมส์การชก
จะมาเน้นตั้งรับ รอดักโต้ ดักสวน ทรงเเบบนี้กินๆๆๆๆๆ ขอให้โชคดีสำหรับท่านที่เล่นมวยตัวนี้

ประติมากรรม

พรุ่งนี้รอดูน้ำหนักครับ เน้นๆตัวไหนต่อเเพงรองไว้ เเต่มีตัวชอบเเล้ว2

ปืนกล__________ขุนเข่าเพาว์เวอร์เเอมป์. สองตัวนี้ครับ

ประติมากรรม

ช่องสามรอเรตครับ คู่เเรกใครต่อ ส่วนคู่สุดท้ายไม่ต้องรอ สะท้านฟ้า บอสวิสคาร์ออดิโอ(ขุนเข่าเพาว์เวอร์เเอมป์)เน้นๆ
รอดูคู่เเรกครับผม :Onion-s-113[1]:

ประติมากรรม

เปิดมา3-2 คู่เเรก รองไว้ได้เลย ไม่มีม้วนเดียวเเน่ๆ รอคานี้สวยงามมาก รอง ปืนกล เล็กนครศรีครับ

ประติมากรรม

เวทีมวยสยาม อ้อมน้อย  เวลา 12.15 น.

1 ปืนกล เล็กนครศรี 115 -------------------114.8-.8
   สปิ๊นเตอร์ ดาบแป๋งนครบาล -------------- 114.6-.6

ชกกัน114ชิงเข้มขัด115 เวตนี้ถึงจะลดไม่เยอะเต่บีบ สปริ้นเตอร์ ส่วนปืนกล เวตนี้ปล่อยๆสบายๆ

2 ดาราเอก เกียรติกำธร 123 ---------------124.8-1.8
   ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ ---------------------123.6-.6

ดาราเอกลดเยอะ เเต่ทรงมวยชกใช้สมองมากกว่าเเรง ลูกนิมิตรถึงจะเเพ้สองครั้ง เเต่ทำน้ำหนักมาสู้ดีเเต่ช่วงนี้ขาลง

3 นนทชัย ศิษย์อิติสุขโต 154 --------------154.6-.6
   พยัคฆ์ดำ ม.ภูวนานายพลฯ ---------------153.8

ไปดูฟอร์มเห็นว่าพยัฆค์ดำ อาวุธคงรุนเเรงน่าดูน็อคเป็นว่าเล่น เเต่นนทชัย เนื้อตัวดีมากห็นเเล้วน่าลุ้นจริงๆ

4 สะท้านฟ้า ก.กิตติพงษ์ 131 -------------130.8
   อินทรีทอง ป.พีณภัทร -------------------132.4-1.4

สะท้านฟ้าปล่อยมาเยอะ เป็นมวยเข่าปล่อยมาเยอะขนาดนี้ ปลายๆได้เปรียบ อินทรีทอง ไดัเวตน้ำหนักเนื้อตัวครบหมด

ประติมากรรม

มวยรอบตุ๊กเเก มวยมาเเทนไหลต่อหน้าเดียวเลย อันตรายพี่น้อง

ลูกนิมิตเหมือนกัน ราคาอาจจะไม่เท่าไรกระเเสเเรงกว่าราคา

ประติมากรรม

รองราคาเเพงไว้ครับ พยัคฆ์ดำ จัดตัวนี้อีกตัว

ต่อเเพงช่องนี้บอกได้คำเดียว เสร็จ โชคดีครับ

ประติมากรรม

ดูก่อนค่อยเล่นนะครับ คู่เอกครับ รอดูดีๆมวยเเบบนี้อันตรายมากๆ ผมล่ะเสียวๆๆ

ประติมากรรม

วันนี้อิ่มน่ำสำราญครับ ปืนกล__________สะท้านฟ้า ขุนเข่าเพาร์เวอร์เเอมป์ พาผมเเฮปปี้

ปืนกลกินขาดดดดด โดนหมัดมีเซเล็กน้อยตามวิจารณ์ เเต่เอาอยู่. พรุ่งนี้ว่ากันต่อครับ :Onion-s-97[1]:

SATAN 11

• ชอบกด Like + 17
รายละเอียดท่าน...เจ๋งครับ....กินครับปืนกล......พรุ่งนี้..ตัวไหนชอบเหมือนกัน..จัดหนักครับ.... :dookdik_smile-circle_51[1]:

ประติมากรรม

รอเรตก่อนนะครับเดี๋ยวมาโซโล คู่เเรก มีคำตอบ ว่าจะเล่นทีมจ้าวทะเลทองดีไหม เนื่องจากมีพี่ที่ได้เเลกเปลี่ยนข้อมูล
จะนำสิ่งดีๆมาบอก ฟ้าทวีพรตัวนี้ น่าจะพึ่งซื้อมาอยู่กับค่ายจ้าวทะเลทอง..........

ประติมากรรม

คู่เอกบอกตรงๆเลยครับ ชงเสมาเพชร ส เชาวลิต คนจัดบีบน้ำหนัก ฉลามทองมาก ส่วนฉลามทอง
มองว่าปล่อยๆใช้ได้ เเต่มาลด2ปอนต์กว่าๆ อย่างนี้ลำบากเเรงไม่มี หากว่าเบียดกันเเล้ว
สู้ลูกฮึด เสมาเพชรไม่ได้หรอก ลำใหญ่กว่า คู่นี้ชงให้เสมาเพชร กินฟรีครับ ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นใจหมด
ทรงมวยอาวุธมวย น้ำหนักเวตนี้ เสมาเพชรดีกว่าบานครับ เล่นเเล้วอุ่นใจนะ

ประติมากรรม

หาญทำไมความเชื่อถือเป็นรองถึง11/8 เจ้าบ้านนะนี้ เเล้วดูกระเเสไปเรื่อยๆครับคู่นี้

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
          ไม่ต้องแปลกใจหรอกน้อง  หาญระยะหลัง ยกท้ายๆแผ่วตลอด  ยกต้นๆพอได้ลุ้น  แต่ปลายเสร็จ    วันนี้โอกาสแผ่วอีก  แค่ความเห็นส่วนตัวพี่นะ คงไม่ว่ากัน  รักใครก็เชียร์ไปเถอะ..ที่สำคัญเล่นแล้วสบายใจ ได้ตังค์ พอแล้ว....
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

ประติมากรรม

ครับพี่ วันนี้ก็ลดอีก1ปอนต์ เสร็จอีกงานนี้  :Onion-s-97[1]:  รอดูเรตยันเที่ยงครับ ไหลไปทางไหนกันเเน่

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
        วันนี้พี่อยากให้รองหาญ....เพราะชกกันที่จันทบุรี ...ครบยก หาญเป็นต่อยาว....แต่ต่อยบ้านประจัญบาน  กรรมการชูประจัญบานชนะเฉย..คนดูงงทั่วสนาม       วันนี้ข่าวว่ามีเดิมพันด้วย  ต่อยช่อง 7 บ้านหาญ...ไม่เป็นทั่นรองวันนี้ แล้วจะไปรองวันไหน..สู้ๆน้อง...ประติมากรรม  วิเคราะห์ไว้แจ๋ว..
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ประติมากรรม

เเน่นอนครับพี่ราคามาดีมากครับ มวยไม่เคยชกกลางวันด้วย ต้องเล่นครับ

ขาใหญ่

• ชอบกด Like + 164
ช่วงหลังที่ หาญ เจอมีแต่ไข่ลูกยอดทั้งนั้น
แพ้ชนะธรรมดาครับ แต่ที่นี่ 7 สี

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal