เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่เอก 7 สี  (อ่าน 3577 ครั้ง)

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
คู่เอก 7 สี
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 17:45 »
เดอะสตาร์ vs ฤทเทวดา   ใครได้เปรียบเสียเปรียบอะไรยังไง ช่วยชี้แนะด้วยครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
Re: คู่เอก 7 สี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 21:33 »
เดอะสตาร์ 

ข้อดี กระเเสเป็นรองชกดีไม่กดดัน ได้หน้าเสื่อ ได้เวตชก ชกเวตนี้สม่ำเสมอ 133-135 กำลังพอดี สูงกว่าใครเพื่อน 
รูปเเบบการชก ยิ่งรู้ว่าตรงข้ามทรงมวยเเบบไหนไม่ประมาท ผมชอบเวลาหากโดนศอกคืนด้วยศอกทันที 
ทรงมวยไม่ยอมง่ายๆ ทรงมวยคู่ชกเเบบนี้ผ่านมาเยอะ หนักๆเเรง มีดีที่วงในขวางหน้าเเล้วเเทงเหลี่ยมเข่าวงในมีจังหว่ะพลิกตีสวย
เเทงเเล้วคาไว้คราวๆประมาณนี้ ใครที่คิดว่า ฤทธิ์เทวดามีศอก มวยคนนี้ก็มีครับผม ปลายๆไล่ขย่มเข่ากระจายครับ
มีดีที่ความพยายามครับ ประสบการณ์เวตพิกัดที่ได้กล่าวไว้ข้างต้น นักมวยคนนี้ก็ไม่เป็นสองรองใครครับ
ต้นทรงมวยคล้ายๆกันดูเชิง ปลายถึงจะโชว์ครับ ลูกเทวดาขวัญใจท่านต่อครับ ทรงมวยนี้ไม่กลัวครับ

ข้อเสีย ครั้งนี้สมองมวยช้ากว่าหนึ่งกิ๊ก อาวุธลำหักลำโค่นเป็นรอง เเต่ว่าเจอเเปดเเสนครั้งเเรกยังรอดมาได้
ผ่านดีๆก็เยอะ หากจะเเพ้ก็เรื่องการตัดสินใจนี้เเหล่ะ ครั้งนี้ต้องอยู่กับพี่เลี้ยงสั่งการ ต้องดูว่าเเก้ทางกันอย่างไร
รูปเเบบไหนปลายๆจับไม่ติด ก็เสร็จลูกเดียว หากใจร้อนก็มีเเต่จะเข้าทางคู่ชก สมาธิเเละพี่เลี้ยงคนเเก้เกมส์มีส่วน
รับพวกศอกเยอะๆก็ไม่ดี โดนเข่าหนักๆอย่าใจออกเเล้วกัน

ฤทธิ์เทวดา

ข้อดี  มีดีที่ความไวความคล่องตัวในการชก ออกอาวุธรวดเร็วหนักเเรง ได้มีโอกาสชกเวตพิกัดใหญ่กว่านี้
เสียดสีไปมาไม่เป็นรอง (กระดูกดี)ทีต่อทีหนักกว่าชัดเจน ทำน้ำหนักมาดีมาได้สนุก ด้วยความที่เป็นมวยซ้ายเข้าไปอีก
ยิ่งทำให้คู่ชกลำบากเข้าไปอีก เพราะเป็นมวยฝีมือออกเเข้งซ้าย มันเข้าตากรรมการจริงๆ วงในไม่ต้องพากย์นะ
วันนั้นหากรุ่งเกียรติเป็นมวยเข่าปล้ำวงใน บอกได้คำเดียว เจอยัดไส้กระทุ้งหนักๆจะยืนไหวไหม ประสบการณ์เยอะพอตัวนะ
ไม่ใช่หมูๆ เห็นเขาว่ากันเเถบอีสานก็กินมาหมด ครั้งนี้เข้ากรุงพิสูจน์ตัวเองอีกครั้งกับมวยเข่าอาชีพ ดูว่าไม่เป็นรอง
เเพ้ชนะไม่รู้สู้ทุกไฟต์เเบบนี้น่าเชียร์จากที่สังเกตุครั้งที่เเล้ว ต้นๆจะประคองตัวเองเหมือนกัน
กลางยกเท่าที่ดูเอาศอกศมๆมาใช้เยอะ มวยเเบบนี้ ต้องหวังน็อค หวังปิดเกมส์ไวมากๆ
ครั้งนี้ลุ้นนับน็อคตามเดิมนะสำหรับคนเล่นมวยคนนี้

ข้อเสีย  ครั้งนี้ต้องพิสูจน์การยืนระยะ ปลายๆอย่างเเท้จริง เพราะคู่ชกมวยเดินชนหากถ้าไม่นับไม่น็อคเหนื่อยครับ 
ครั้งที่เเล้ว135 ครั้งนี้134 บีบมาเลื่อย พูดกันตรงๆบอกได้เลยว่าเสียเปรียบ โดนบีบน้ำหนักธรรมดาครับมวยเก่ง
ต้องมีเรื่องเเบบนี้อยู่เเล้วครับ เพื่อความได้เสียครับผม หน้าเสื่อเป็นรองสูสีออกเเดงครับครั้งนี้ก็เสียเปรียบเรื่องนี้คร้บ
ขวัญใจท่านรองต้องเล่นตัวนี้ครับผม อย่างที่พี่สนเคยพูดไว้ จะเอามาฆ่าก็ยังเร็วเกินไปครับผม

ปล. ผมก็นั่งโพสข้อมูลคราวๆนะครับท่านอินทรีย์ ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ ผมก็ไม่รู้อะไรมากครับ
เพียงเเค่เปรียบเทียบตามสิ่งที่รู้มาครับ ท่านก็ตอบผมบางนะชอบตัวไหน

[/b][/size]

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 22:18 »
พี่ๆที่ติดตามอาจจะสับสนว่าผมชอบใครกันเเน่ อันนี้ผมยังตอบไม่ได้ครับ

เพราะผมก็ไม่เคยมองว่านักมวยที่ชกกันจะดีกว่ากันไปหมดทุกอย่างครับ ผมพยายามเสนอความเป็นกลางครับ

เเละผมก็ลงบอก เพื่อให้ท่านๆที่อ่านได้ตัดสินใจครับ วันชกท่านก็คงจะได้ตัวที่ชอบเอง

น้ำหนักกระเเส มันจะบอกท่านเองครับ. ส่วนผมชอบใครส่วนใหญ่ชอบเเพ้ เเต่ก็เรื่องธรรมดาของหมัดมวยครับ

พญาอินทรีย์

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 00:41 »
สุดยอดมากครับท่าน :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

แต่ผมมองว่าเจ้าบ้านน่าจะดีกว่านิดๆ  เพราะคู่ชกของฤทเทวดา
แต่ละคน ผมว่าชกกับเดอะสตาร์ก็ไม่น่าจะสู้ได้ทุกตัวอยู่แล้วครับ

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 05:51 »
 :Onion-s-8[1]:123ราคาจะตื้นมัยครับ :Onion-s-97[1]:

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 06:01 »
...ท่านพญาอินทรีย์ครับ..ผมชอบเด็กครับ...ไฟต์นี้ผ่านเดอะสตาร์ได้..มีด่านให้พิสูจน์อีกเยอะ..ผมว่าน่ารองเหลือหลาย  ถึงแพ้ก็ไม่เสียของ...

พญาอินทรีย์

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 07:30 »
ขอบคุณครับท่านไฟหนาว... :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

หลี่หมิง

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 08:41 »
  เป็นรองแค่รูปร่าง  มวยทรงนี้ ฤทธิเทวดา ชอบเลยคับ  ชกตามเกม ไม่แลกไม่ปะทะ แข้งซ้ายถีบซ้าย
           ความเร็ว ลูกฉลาด มีอยู่แล้ว  ทรงมวยอย่างเดอะสตาร์ เจอมวยฝีมือเมื่อไร จบข่าว
               เข้าไม่ถึง ล็อคเขาไม่ได้  ช้ากว่าด้วย   น่ารองที่สุดคับ  อาทิตนี้    ฤทธิเทวดา  สิทธิกุล :dookdik_smile-circle_58[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal