เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเเกรมมวยช่อง7ที่25 พฤษภาคม 57 ช่อง7สีทีวีเพื่อไง________  (อ่าน 5899 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
1 ลูกกรมหลวง ดาบป๋อมมหาชัย vs. ซุปเปอร์เจ๋ง ป พีณภัทร 118.     

2 ลมหวล ศิษย์ลมหนาว vs. ก้องเมธี เเก้วสัมฤทธิ์ 118.      

3 เอกฤทธิ์ ม กรุงเทพธนบุรี vs. เจริญทรัพย์ ความทองยิม 139.     

4 นวพล ศิษย์ผู้พันตู่ vs. ศิริมงคล พีเคเเสนชัยมวยไทยยิม 128.      

อาทิตย์หน้าผมจะไปเอาคืนยาวๆ

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71

agkumpon

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
ซุปเปอร์เจ๋ง ลมหวน เอกฤทธิ์ นวพล มันมาแน่

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
 :Onion-s-97[1]:ซุปเปอร์เจ๋งไม่เจ๊งแน่  ลมต้องหวลอีกที  เจริญๆๆดวงล้อมกำล้งมาแร็งส์  นวพลเด็ดครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
 :Onion-s-97[1]:รอท่านประติฟันธงยังไงก็เข้าถูกไว้ก่อนผมจะเร่งทำการค้าก่อนวันอาทิตย์จะมาเข้าใหม่นะครับ :Onion-s-97[1]:

ประติมากรรม

ครับผม ขอบคุณที่ติดตามครับ ตอนนี้ผมกำลังเขียนข้อมูลไว้ครับ อาทิตย์นี้ลงข้อมูลหมดทั้ง4คู่ครับ ใกล้ๆวันชกจะลงบอกครับ

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
สบายดีหรั่ง  :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]:รอๆๆ ติดตามครับ

เพชรหนองจอก

• ชอบกด Like + 7
ชอบ 2ล
ลูก
ลม
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

ประติมากรรม

เอกฤทธิ์ ม กรุงเทพธนบุรี

ข้อดี ครั้งหลังโชว์สวยหลังจาก ชนะพระเอกภูธรมาเเบบสนุก ครั้งนี้ดูว่ามีความได้เปรียบ
เรื่องประสบการณ์ผ่านมวยมองว่าดีกว่าชัดเจนครับ ผ่านมวยดีๆมาเยอะครับ ผ่านมวยเวทีมาตรฐาน
มาดีกว่ากัน มาพูดถึงฝีมือนะครับ เป็นมวยฝีมือตั้งรับจับทางสู้ ประสู้จริงร้ายมากไม่รู้ร้ายยิ่งกว่า
ทรงมวยเน้นตับรับรอจังหว่ะสวนคู่ชก มีดีที่เเข้ง ลำใหญ่หนักเเรง โดนจังๆมีสดุงเเน่ สายตาการมอง
มวยนิ่ง มวยต้วนี้มีดีที่วงนอก ออกเเข้งบ่อยๆเป็นพอครับ วงในดูว่ามีเเต่ไม่โดดเด่นครับ เหลี่ยตัวดี
ต้นๆครั้งนี้ได้เปรียบเเน่นอนครับ ปลายออกตัวบังทุนไว้ครับ ครั้งนี้ชอบจอมฝีมืิจัดไปครับผม

ข้อเสีย ครั้งนี้เป็นรองเรื่องรูปร่าง เตี้ยสั้นกว่าเยอะเลยที่เดียวครับ ครั้งนี้ตรงข้ามมาใหญครับ
เเล้วอีกอย่างมวยคนนี้มันต้องดูวงในจะเเก้ยังไง เพราะผมมองว่าหลายไฟต์ของเอกฤทธิ์ 
จะชอบพลิกเเพ้วงในนี้เเหล่ะครับ ไปไม่ลามาไม่ไหว้ หลายๆครั้งเลยนะครับ โปรดดูดีๆครับ
มวยคนนี้ผมไม่อยากให้สถานการณ์เป็นต่อเลย ผมอยากให้เป็นรองถึงจะดีกว่าครับ 
รับรองบรรดาท่านรองเฮวิกเเตกครับ เป็นต่อเเล้วคงจะไม่ดีเท่าไร 

เจริญทรัพย์ ควายทองยิม

ข้อดี ครั้งนี้กลับมาภาคใหม่ใช้สีเสื้อควายทองยิม ได้เปรียบหน้าเสื่อ เป็นมวยคนจัด ช่วงหลังๆ
มวยคนจัดชนะตลอดเลยนะครับรู้สึกว่าฟอร์มมวยทีมเจ้าบ้านเเรงต่อเนื่องครับ ครั้งนี้ก็ไปเปรียบ
ความสูงชัดเจนครับ ประสบการณ์เป็นรองเเต่มุมกินมีเยอะทีเดียวครับ มาพูดถึงฝีมือก็ดูว่า
อาวุธครบเครื่องเลยนะครับ หมัดดี ศอกคม เข่าในดีครับ ครั้งนี้ผมมองว่าหากต้านเเข้งของคู่ชกอยู่
ปลายๆจับในได้ตีกระจายครับ เเต่ก็ต้องดูกันยาวๆครับ ตัวนี้ได้เปรียบช่วงชกชัดเจน 
จะชนะก็คงไม่ยากหากมาสู้เเบบจริงๆไม่ใช่จัดฉากเหมือนครั้งที่เเล้วครับผม ลูกฮึดลูกบ้าเยอะ
ยังไงใครชอบตัวนี้ก็จัดไปยาวๆครับผม

ข้อเสีย ก็เป็นรองด้านประสบการณ์ชัดเจนครับ การตัดสินใจไหวพริบยังเป็นรองคู่ชกเยอะเลย
เพราะยังดูว่าเป็นมวยติดประมาทอยู่เขาเรียกกันยังไงหล่ะ ประมาณว่าฆ่าได้หยามไม่ได้ 
โดนเเล้วก็มีอารมณ์อยากจะเอาคืน เเบบนี้ไม่ดีครับ มันเข้าทางคู่ชกครับผม ครั้งนี้ผมก็ขอใหัสู้
เเบบธรรมชาติครับ นักมวยทำน้ำหนักเท่ากันไม่มีใครกลัวใครอยู่เเล้วครับ เพราะครั้งที่เเล้ว
เอาเปรียบตรงข้ามเยอะดูเเล้วมันน่าเกลียดครับ ถึงจะมองว่าเป็นธุรกิจก็เหอะ เเต่ถ้าเก่งจริง
ก็ต้อง เชื่อในตัวเองครับไม่ใช่เอาเปรียบครับ ก็ไม่มีอะไรครับหากชอบก็เล่นครับผม

นวพล ศิษย์ผู้พันตู่

ข้อดี ครั้งนี้ดูว่าได้เปรียบเรื่องสภาพเเวดล้อมครับ เเล้วอีกอย่างปกติชกเวตพิกัดเยอะกว่านี้ 
มองว่าผ่านมวยเบอร์ใหญ่ๆมาเยอะกว่าเลยทีเดียวครับ ครั้งนี้บีบลงมาเจอ128สนุกครับ เเล้วอีก
อย่างชกกลางวันสม่ำเสมอครับ ดูว่าดีเลยครับ พูดถึงนักมวยคนนี้ก็ดูว่าทรงมวยดุดันครับ
เป็นมวยครบเครื่องนะครับ เเข้งซ้ายหนักเเรง หมัดดีหนักเเรง ศอกคม เข่าในเหนียวเเน่นครับ 
ทรงมวยเดินเปิดเกมส์ครับ ด้วยความที่เป็นมวยเดิน มีการออกเเข้งนำ สลับกับการออกหมัด
ในบางจังหว่ะ วงในขวางหน้าเเทงยัดไว้ การจับวงในเหนียวเเน่นสลับฟันศอก ชกลักษณะนี้ 
คู่ชกระเเวงครับ จะออกเเข้งต่อยหมัดมา จะเเทงเข่าก็ฟันศอกสลับ ดูว่ารวมๆก็โอเคครับ 
สำหรับคนชอบมวย อาวุธรุนเเรงดุดันต้องคนนี้ครับผม มวยทหารหาญครับผม

ข้อเสีย ครั้งนี้ดูว่าน่าจะเสียเปรียบรูปร่างนะครับ เเต่ก็ต้องดูจะมากน้อยเท่าไร เพราะปกติที่ชก
เวตพิกัดเดิมก็เสียเปรียบเรื่องความสูงคู่ชกประจำครับ ครั้งนี้เจอทีมงานทำมวยมาสู้นะครับ
เเล้วช่วงก่อนหน้านี้เราคงจะรู้ว่านวพล เดินสายภูธร น้ำหนักอาจจะไม่ได้ทำเหมือนเเต่ก่อน 
ต้องพิจารณาดูดีๆนะครับ เเล้ว2ไฟต์หลังยืนไม่ครบ5สักทีครับ โดนศอกเมืองไทย ส บุญเยี่ยม
กับ รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง ผมว่าคงจะเเสลงศอกอยู่นะครับสำหรับมวยคนนี้  เเต่ก็ไม่มีอะไรเเน่นอน
เพราะหมัดมวยมันยากที่จะคาดเดาครับ องค์ประกอบร่วมๆมันเยอะครับผม

ศิริมงคล พีเคเเสนชัยมวยไทยยิม

ข้อดี  ครั้งนี้ได้เปรียบรูปร่างนะครับ ได้ประสบการณ์เวทีมาตรฐานครับ ผ่านมวยดีๆมาก็เยอะครับ
อดีตเเชมป์รุ่นเฟเธอร์เวต น้ำหนักไม่เกิน 126 ปอนด์ ประจำเวทีราชดำเนิน ไม่ธรรมดาครับผม
ครั้งนี้ได้ปล่อยเวตพิกัดขึ้นมาชกใหญ่กว่าเดิมปกติชกไม่หน้าจะเกิน126 ครั้งนี้ก็ปล่อยขึ้นมาครับ
เป็นมวยฝีมือชกตั้งรับจับทางสู้ครับ เเข้งซ้ายหนักเเรงมากครับ ทรงมวยรองจังหว่ะสอง ฟอร์มหลัง
ครั้งล่าสุด ดักเตะดักตีเพชรชินราช ส สมหมายเเบบสนุก วงนอกเเข้งดีวงใน มีศอกคมหนักเเรง
เหลี่ยมตัวดีครับ ผมจะย้ำบอก้ลยนะครับมวยคนนี้ต้นๆหากไม่เร่งมากปลายๆรอรับตังค์ครับ
เเล้วอีกอย่างหากตั้งรับจับทางทรงนี้ทรงเก่งครับไม่เป็นสองรองใคร เเล้วอีกอย่าง เสี่ยเเขก
มีอัดฉีด มวยของเขาเสมอครับ นักมวยถึงฮึดเเละจะชกดีเป็นพิเศษครับ

ข้อเสีย ผมเห็นบ่อยครั้งที่นักมวยคนนี้ชก เวทีมาตรฐานต้นๆหากเร่งปลายจะเเผ่ว เเละอีกอย่าง
วันไหนเป็นมวยเดิน จะชกไม่ดีครับ ออกเเข้งต่อยหมัดเหมือนไม่รุนเเรงครับ ไม่มีน้ำหนัก
ครับพูดตามความเป็นจริงเสียเปรียบเวตพิกัด เพราะชกเวตต่ำกว่านี้ครับ ดูรวมๆก็ไม่มีอะไรติมาก
ดูดีครับคู่นี้ผมมองว่าไม่ครบยกสูง ไม่ใครก็ใครครับ เพราะหนักเเรงด้วยกัน รูปร่างหากไม่ลอยกว่า
บอกตรงๆครับ ว่าสนุกเเน่นอนครับผม ชอบก็จัดไปครับผม ดูว่าได้เปรียบอยู่เยอะนะตัวนี้

ลมหวล ศิษย์ลมหนาว

มวยคนนี้ก็อยู่ในมวยที่มีรูปร่างใหญ่พอสมควรนะครับ ได้สองปอนต์เข้ามามีประโยชน์พอสมควรครับ
เพราะว่าจะได้ไม่ต้องคุมน้ำหนักมากครับ นักมวยคนนี้ผมเคยวิจารณ์ไว้ครั้งก่อนขอนำข้อมูล
มาบอกเล่าต่อกันฟังครับ รู้สึกว่าทีมงานฝั่งตะวันออกก็ดันตัวนี้สุดๆเหมือนกันนะครับ 
ข้อดี เป็นมวยประเภทเจาะยางขว้างกระจกครับ อาวุธหมัดหนักเเรง หมัดออกได้ดีทั้งหัวไหล่ 
เเข้งออกเนียนตาหนักเเรง ทรงมวยตั้งรับรองดักเตะต่อยนะครับ จังหว่ะการมองการออกอาวุธดีครับ
วงในดูว่ามีเเต่ไม่ชอบ มวยคนนี้ผมเปรียบเทียบเเล้วดูว่าเเข็งเเกร่งเเข็งเเรงครับ วงในอาจจะไม่เท่าไร
เเต่ลูกเเก้คือรัดใต้ปีกไว้ ตรงข้ามก็ไปไม่เป็นครับ เปรียบเทียบครั้งก่อนคนจะเห็นนะครับ
มวยเข่าตีวงในไม่ได้มันก็จบครับผม ดูว่าใช้ได้เลยลมหวล ยิ่งชกยิ่งดีขึ้นไปเรื่อยๆครับผม
ครั้งนี้ดูว่าเป็นรองเรื่องประสบการณ์นะครับ เพราะว่าคู่ชกผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะครับผม
ส่วนอย่างอื่นไม่เป็นรองครับ ลมหวลครั้งนี้มองว่าจะดูดีมากๆครับ หลายๆองค์ประกอบครับ

ก้องเมธี เเก้วสัมฤทธิ์

ครั้งนี้ดูว่าได้น้ำหนักสองปอนต์คงจะสดชื่นมากๆ เพราะดูจากรูปร่างเเล้วคุมน้ำหนักมาเยอะครับ
ดูว่ามาจากสำรองเเล้วทำได้ดีมากๆครับ ชนะเพชรน้องบี ชนะ เฉลิมชัย ชนะ เพชรสงขลา 
เเล้วฟอร์มหลังยังไม่เเพ้ใครมาหลายไฟต์เเล้วชนะมาตลอดครับ เก่งไม่จริงคงไม่ชนะมารวดครับ
ข้อดี เป็นมวยเปิดเกมส์เเล้วเขาหาคู่ชกตลอด ทรงมวยเดินครับ ออกเเข้งนำ บางจังหว่ะ โยนเข่านำ
อาวุธมวยคม วงในมีไล่เเขนเเทงเข่า ขวางหน้าเเทง จังหวะครีบวงในได้บินตีสวยๆ อาจจะมีให้เห็น
ดูว่าใช้ได้ครับ เพราะดูว่าเทียบกระดูกเเล้ว ดีกว่าตรงเยอะเลยทีเดียว ประสบการณ์มีเป็นกระสอบ
ชกเเถวอีสานต่อน้ำอยู่เรื่อยครับ เพราะบางครั้ง เเละส่วนมากคี่น้ำหนักสู้ตลอด เเล้วมาทำน้ำหนัก
ใส่กันไม่มีกลัวครับ  ดูว่ามีนาทีทองนะครับมวยคนนี้หมายถึงจังหว่ะทำสวยๆเขาตากรรมการ
ยิ่งครั้งล่าสุด เหมือนจะไปซ่ะเเล้วกลับมาเดินไล่ยกห้า มีจังหว่ะคู่ชกล้มไปเตะสวนลูกนั้นถึงกับเเพ้
ดูว่าตั้งใจเเละมุ่งมั่นดีครับ มวยค่ายนี้ถ้าเป็นมวยรอบ ได้ลงทีไรสนุกทุกทีครับ 
ข้อเสีย ผมเห็นเลยครั้งก่อน เพชรสงขลาเตะกินเปล่าหลายช็อตเลยที่เดียวครับ เเล้วครั้งนี้ 
บอกตรงเลยนะ ลมหวลถึงไม่ใช่มวยเข่า เเต่มีลูกเเก้อยู่เเล้ว วงในไม่ได้ตีสบายเเน่ๆ 
คู่นี้อยู่ที่การเเก้เกมส์ครับ สูสีมากๆ 

ลูกกรมหลวง ดาบป๋อมมหาชัย

พูดถึงมวยคนนี้ก็หักปากกาด้้ามใหญ่ๆมาเเล้ว ครั้งที่ชนะ ศิริโชค ส สริญญา เอาเเบบท่านต่อ
ตาค้างไปเลย มวยคนนี้มีดีเยอะที่ทุกคนไม่รู้ ขนาดครั้งเเรก ชกกับมวยค่ายเกียรติเจริญชัย 
ได้ข่าวว่าโดนเเคลเซียม เรียวเเรงไม่มี ยังอาศัยความเก๋าเเละทุนที่เก็บไว้ต้นๆยกวินมาสบาย
ข้อดี เป็นมวยชกสนุกนะครับเป็นมวยเปิดเกมส์หากทำได้ดีจะมาคุมจังหว่ะ รอตั้งรับจับทางสู้
พูดถึงอาวุธออกเเข้งได้หนัก เเต่เด็ดๆเลยหมัดครับ วงในครีบได้เหนียวเเน่นมาก มีเหลี่ยมตัวช่วย
ดูหลากหลายครับ ศอกก็ดี อาวุธเเละไอคิวดีมาก เเละทีมงามเเก้เกมส์ ระดับหัวกะทิทั้งนั้นครับผม 
มวยทุกคนเก่งหมดเเต่ว่าใช้ความเก่งที่ตัวเองถนัดมากน้อยเเค่ไหน มวยคนนี้จัดอยู่ในมวยที่
เเก้สถานการณ์บนเวทีเก่งเหมือนครับ ครั้งนี้ได้สองปอนต์สนุกอีกเเล้ว สบายๆอาวุธเพิ่มความ
หนักเเรงขึ้นครับผม พูดถึงเก่าก่อนนั้นมวยคนนี้ก็จัดอยู่ในมวยล่าเดิมพันเเถวอีสานอีกตัวครับ
ครั้งนี้หากชอบมวยรองเชิญเล่นตัวนี้ได้เลยครับ ไม่ผิดหวังเเน่นอนครับ 
ข้อเสีย ครั้งนี้เจอมวยคนจัดหน้าเสื่อดี เก่งอีกผมบอกได้เลยว่ามันเเน่ๆครับผม ครั้งนี้วัดธาตุทรหด
ครับว่าโดนทีต่อที ใครจะยับจะช็อตให้เห็นคู่นี้ผมบอกตามตรงเลยนะ คู่มวยในฝันครับ

ซุเปอร์เจ๋ง ป พีณภัทร

ดูว่ายิ่งชกยิ่งเก่ง เป็นมวยในเครือคนจัด ส่งเข้าประกวด ได้ทำการฟิตซ้อมอยู่ที่ ค่ายของป๋าชุ้น
ยิ่งช่วงนี้กำลังเเรง ยิ่งสองไฟต์หลังโชว์โหด ไล่น็อคคู่ชกมา 2 ไฟต์ติดไม่ธรรมดาเลยนะคนับผม
ซุปเปอร์ปกติก็มวยอาวุธหนักเเรงอยู่เเล้วครั้งนี้เพิ่มมาอีก 2ปอนต์ยิ่งดีเข้าไปใหญ่ครับ 
ข้อดี เป็นมวยสองการ์ด ออกได้ซ้ายขวา หนักเเรง เเข้งออกดีมาก ทรงมวยชกได้หลายเเบบ
วงในนี้ทีเด็ด ขวางหน้าเ้ทงยัดไส้ เเล้วคาเนื้อๆเน้นต้องยกให้เลย สลับกับศอกดุดันมากตังนี้
ต้นๆไม่เท่าไร รองเชิงไปเรื่อยพอได้จังหว่ะ คือยกสี่ไอ้เจ๋งคนนี้มันฉายม้วนเดียวครับ 
มวยเเบบนี้จัดอยู่ในมวยทำเงินนะ มีดึงราคาเเต่พอถึงเวลาจัดขุดใหญ่ให้ เเบบมาครบเซ็ตเลย
ศอกเข่า เยอะครับบอกไม่หมด ฉลาดเเพรวพราวพอตัวครับ ปาดหัวตัวเท่าเรียงหน้าเข้ามาสู้ได้หมด
ข้อเสีย ครั้งนี้เจอจอมฝีมือเเก้เกมส์เก่ง ไม่พร่ำเพื่อในการออกอาวุธรู้จุดฉายเหมือนเก่ง 
ผมมองว่าสูสีเหมือนกันมากๆ เเละมองว่าเจ๋งยังเป็นรองกระดูกมวยอยู่ เก๋ายังไม่พอครับ
สูสีอธิบายยากครับผม หากชอบก็จัดไปครับผม รับรอง คู่นี้จะสนุกดุเดือดที่สุดในมวยไทย
7สีที่จะถึงนี้ครับ เก่งพอๆกันครับ

ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วย ลงเลยวันชกเจอกันครับ

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
สุดยอดเช่นเดิม "ข้อเสียของคนเล่นเลี้ยงไก่ตีรู้ว่าไก่เราเป็นรองก็คงต้องลองก็เราเลี้ยงมาเองกับมือ"ติดตามครับ

ประติมากรรม

ครับพี่บิ๊กวันชกว่ากันอีกทีครับ

maknum

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 163
   ไปไ้หน. ไปด้วย ขึ้นเขา  ลงห้วย ขอไปกับท่าน

ประติมกรรม.  ??  รอท่านครับ!!!!

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal