เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ..เชิณผู้สมัคร..จะลงแข่งขัน(ลงขัน)..ในรอบต่อ..เชิณ..อ่านต้องนีเลย  (อ่าน 11851 ครั้ง)

น้อยเล่นหนัก

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 282
..ใครคิดเห็นแบบผมมั่ง..ถ้ามีการลงขัน..ในรอบต่อไป...ผมว่าน่าจะ..ลงขัน(คนละ1000.บาท)ต่อคน...ใครคิดเห็น.เหมือผมมั่งครับ.... :Onion-s-35[1]: :Onion-s-35[1]: :Onion-s-35[1]: :Onion-s-35[1]: :Onion-s-35[1]: :Onion-s-35[1]: :Onion-s-35[1]: :Onion-s-35[1]: :Onion-s-35[1]: :Onion-s-35[1]: :Onion-s-35[1]: :Onion-s-35[1]:

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
***ผมก้อว่าดีนะครับ  พอเป็นสีสัน  จะได้ตื่นเต้นหน่อย   พี่น้อย***  ส่วนจะจัดยังงัยกติกาค่อยว่ากันอีกทีครับ  เดี๋ยวคลอด   หลายๆคนอยากเห็นระดับ  เกจิมือต้นๆบางบอน  แสดงทรรศนะ  แบบลงขันกัน   คงเป็นอะไรที่สุดยอดเลยนะครับ  เหมือนคู่มวยในฝันเลย  ก่อนรอบต่อๆไปสมัครทั่วไปมาร่วม

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
เห็นด้วยครับพี่น้อย เพื่อเป็นสีสันแก่เว็ปเราครับ น่าติดตามมากๆครับ :Onion-s-97[1]:

ลินพิชญ์ ชินจิตร์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 67
กำลังสวยเลยครับ1000บาทเห็นด้วยครับ...ที่สำคัญจะโอนเงินให้ใครถือเงินช่วยลงรายละเอียดด้วยครับขอบคุณครับ

.เงินลงขัน..คนถือ..สนทะเล..ครับ..คนนีเชื้อใจได้ครับ

เอ่ย กันตัง

• ชอบกด Like + 264
น่าสนใจครับ มันส์แน่ ๆ

กิตติพงษ์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 14
เยี่ยมครับเป็นความคิดที่ดีมากเพื่อบ้านของเรา

• มวยคู่เอก
ถึงท่านสนกับท่านม้าก้านกล้วย..ผมว่าท่านสนน่าจะตั้งกระทู้เปิดรับสมัครเลยก็ได้นะครับ...ส่วนกติกาผมขออนุญาติเสนอแนะนะครับ ช่อง3ควรจะนับคะแนนแค่3คู่เพราะถ้ามวยไม่น็อกก็ถ่ายทอดไม่จบ...เเละถ้ามวยคู่ไหนโดนไล่ถือว่าเสมอไม่ต้องนับคะแนน
ส่วนที่กามวย2ขีดมว่าถ้าผิดก็ควร-2เพราะว่าเป็นการกดดันให้ผู้เเข่งมีสติในการให้มวย2ขีดนั้นต้องเด็ดจริงๆ...ขอบคุณครับ

AmphonP

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
เริ่มดำเนินการได้เลยครับเพราะใกล้ถึงวันมวยชกแล้วพี่น้องบางบอนของเราจะได้มีข้อมูลไปต่อสู้หน้าตู้ครับ. ก็ขอขอบคุณจิตอาสาทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมให้มีกิจกรรมดีๆเกิดขึ้นในเว็บของเรา

ถึงท่านสนกับท่านม้าก้านกล้วย..ผมว่าท่านสนน่าจะตั้งกระทู้เปิดรับสมัครเลยก็ได้นะครับ...ส่วนกติกาผมขออนุญาติเสนอแนะนะครับ ช่อง3ควรจะนับคะแนนแค่3คู่เพราะถ้ามวยไม่น็อกก็ถ่ายทอดไม่จบ...เเละถ้ามวยคู่ไหนโดนไล่ถือว่าเสมอไม่ต้องนับคะแนน
ส่วนที่กามวย2ขีดมว่าถ้าผิดก็ควร-2เพราะว่าเป็นการกดดันให้ผู้เเข่งมีสติในการให้มวย2ขีดนั้นต้องเด็ดจริงๆ...ขอบคุณครับ

****ผมก้อคิดแบบนั้นคระับ  พี่ลินพิชญ์   เดี๋ยวผมปรึกษาพี่สนก่อนนะครับ   แล้วจะลงกติกา   ให้ทุกท่านที่ลงสมัคร  ได้ทราบกันครับ  เพื่อสีสัน  ร่วมด้วยช่วยกันครับ  ไม่ต้องมากมาย  แค่เป็นแรงจูงใจกันคับ   *******

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
ขาใหญ่ชี้มวยรอบ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 07:56 »
เงินกินกัน ความสัมพันธ์ ยังอยู่..ฮ่าๆ

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
ผมไม่มีตังค์ทำไงดีครับ

webmaster

• *
  • ชอบกด Like + 1562
ถ้ามีการลงขันแข่งกันจริง ผมมีอัดฉีดให้ผู้ชนะ2000บาทครับ อาจจะเป็นเงินไม่มาก แต่ถือว่าเพื่อเป็นกำลังใจกับพี่น้องของเราครับ แต่อยากให้มีระยะเวลาในการแข่งขันไม่สั้นเกินไปครับ เพื่อผู้มีคะแนนตามจะได้มีโอกาสไล่ทันครับ
มวยหู ธีรวัฒน์ ล็อค3 พากษ์สดติดขอบเวที สืบลึก ข้อมูลดี มีทีเด็ดให้เล่น เน้นราคาขาใหญ่

สมัครมวยหูโทร. 089-6320862 
รายเดือน 1000 บ. ฟังได้5 อาทิตย์  รายอาทิตย์ 400 บ.
มวยไลน์เสียงเดือนละ 500 บ. ฟังได้5 อาทิตย์ แอ๊ดไลน์คลิกเลย>>https://line.me/ti/p/zBZ4hlauEP
LINE ID: 0896320862
พากษ์สดในเวทีทุกช่อง แอ๊ดเฟสบุคคลิกเลย>> ธีรวัฒน์ ล็อคสาม

สายด่วนพากษ์สด โทร.  *499225 

*************** โอนเงิน **************
ธนาคาร กสิกรไทย เลขบัญชี 0-95290-212-3 บัญชีชื่อ ธีรวัฒน์
ธนาคาร กรุงไทย เลขบัญชี 5-77010-075-3 บัญชีชื่อ ธีรวัฒน์

ถ้ามีการลงขันแข่งกันจริง ผมมีอัดฉีดให้ผู้ชนะ2000บาทครับ อาจจะเป็นเงินไม่มาก แต่ถือว่าเพื่อเป็นกำลังใจกับพี่น้องของเราครับ แต่อยากให้มีระยะเวลาในการแข่งขันไม่สั้นเกินไปครับ เพื่อผู้มีคะแนนตามจะได้มีโอกาสไล่ทันครับ

*** :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:ขอบคุณท่าน  เวปมาสเตอร์   มากคร **พี่วัฒน์  หัวเรือใหญ่แห่งมวยไทยบางบอน  ที่ช่วยสนับสนุนกิจกรรมดีๆสนุกๆ  เพื่อเป็นสีสัน  กับ สมาชิกพี่น้องบ้านบางบอนเรา   และเป็นกำลังใจแก่ผู้เข้าร่วมแข่งขันด้วยครับ****    เดี๋ยวผมขอปรึกษาท่านสนทะเล กับทีมงาน  ก่อนแล้วจะรวบรวม   กติกา  ต่างๆมาให้พร้อมกับ  รายละเอียดบางส่วน  มาให้   ทุกท่านได้เข้าใจตรงกัน *****    รออีกสักพักครับ    รับรองว่า  กติกา  สนุกเข้มข้น  ระยะเวลา  มีโอกาศตีตื้น  ทุกคน   แน่นอนครับ

พานพร้าว

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
สุดยอดครับ เพื่อเป็นกำลังใจของทุกท่านอย่ามองว่าเป็นการพนัน เล่นมวยมากกว่านี้ ท่านเวฟขอถ้วยด้วยนะครับ

เอ่ย กันตัง

เอาแล้วเว้ย !  หัวหน้าค่ายบางบอนเรามีอัดฉีดแล้วเว้ย ขอบพระคุณมากครับท่านเวปบางบอน..    :dookdik_smile-circle_83[1]:  :dookdik_smile-circle_83[1]:    :dookdik_smile-circle_93[1]:

• มวยคู่เอก
ถ้าท่านเวบมาสเตอร์สนับสนุนอย่างนี้นะครับ...เรตติ้งทะลุแน่นอนครับ

หนุ่มบ้านนอก

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 5
ผมมาช้าไปหรือเปล่าครับ
เห็นดว้ยครับ :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: งานนี้มีเฮ

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
ผมว่าก็ดีนะครับ  เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ  และได้ท่านเวปไฟเขียวอีกแรง  ผมว่าน่าสนับสนุนนะครับผม :dookdik_smile-circle_48[1]:

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
ถ้าคืนนี้ผมฝันดีๆผมจะลงแข่งกับเขาบ้างคับ :Onion-s-8[1]:

เม็ดทราย วาริน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 24

:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

คนกู้ภัย

• ชอบกด Like + 8

..สุดยอดเลยครับ(ผมขอขอบคุณทีมงานบางบอน)...ตกลงเอาตามนั้นนะครับ... :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]:

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
            ต่อไปก็รับสมัครผู้ที่จะลงแข่งขัน  ให้ผู้ลงขันส่งเงินลงขัน..ใครจะเป็นผู้ถือเงิน...
          จากประสบการณ์ที่ผมเคยลงขันแข่งในเว็บมวยไทยเรดิโอ(ขออนุญาตเอ่ยชื่อ)...
         กติกา..ให้ทายผลมวย 3 ช่อง  คือ 3-11 และ 7..แข่ง 9 สัปดาห์...
         การส่งผล....ส่งในเช้าก่อนมวยชก...ผู้ดำเนินการจะตั้งกระทู้ บอกคู่มวยที่ชก ช่องละ 4 คู่.....
         ทีนี้มาด้านผู้แข่ง...สมมุติ มีผู้แข่ง 10 คน..เขาจะแบ่งเป็น 2 กลุ่ม กลุ่มละ 5
         การส่งผลมวย จะสลับกัน เพื่อไม่ให้เสียเปรียบได้เปรียบ     กลุ่มแรก ไม่เกิน 10.00 น.    กลุ่มที่ 2 ไม่เกิน 11.00 น.    สัปดาห์ต่อไปก็ให้กลุ่มแรกส่งผลมวยไม่เกิน 11.00 น. บ้าง วนกันไปแบบนี้ครับ
         มวยก็ให้ทาย 4 คู่นั่นแหละ คู่ 4 ถ่ายทอดหรือไม่ ไม่เป็นไร(ช่อง3)  ดูข่าวทีหลังก็ได้   
         ผมว่ามันเต้นมาก..ทุกคนที่แข่งต้องตื่นตัวตลอดเวลา ตามข่าวในเว็บตลอด     ที่ผมแข่งในเว็บมวยไทยเรดิโอ ไม่มีปัญหาเลย เพราะเจ้าของเว็บเขาให้ทีมงานเขาเก็บเงินลงขัน และแจ้งผลคะแนนให้รู้ทุกครั้ง ในแต่ละอาทิตย์ เขามีตารางโชว์ไว้ ใครนำใครตาม...
        ถ้าหากเว็บมาสเตอร์ของเรา ช่วยเป็นธุระเรื่องนี้ให้  ทุกคนจะสบายใจมาก     การส่งผลการทายผลมวยแต่ละครั้ง ก็อยู่ในกระทู้เดียวกันทั้งหมด  กลุ่มแรก ทายอะไรไว้ กลุ่มหลังรู้หมด...สัปดาห์ต่อไปก็หมุนกลุ่มหลังมาทายก่อนมั่ง   ..แฟร์ๆ  ยุติธรรม....  ใครไม่ส่งผลตามเวลาที่กำหนดก็ถูกตัดสิทธิ์ไป  หรือส่งหลังเวลาก็ไม่ได้แม้แต่นาทีเดียว    เพราะเงินลงขันคือ เป้าหมายที่ทุกคนฝัน...     9 สัปดาห์ที่ผมแข่ง ผมตามคนนำไม่ทันจึงได้แค่ รองแชมป์ครับ
       ลองนำไปพิจารณาครับ...ประเภทส่งผลก่อน 1 วัน ผมไม่เห็นด้วย  คู่มวยอาจจะเปลี่ยน หรือ โอกาสซิกแซกมีได้....ทุกคนต้องเคารพกติกา..ปัญหาจะไม่มีครับ
         ไหนๆก็ลงขันแข่งกันแล้ว..ว่ากันสดๆอย่างที่ผมแข่งมาน่ะแหละครับ  ตื่นเต้นทั้งผู้ลงแข่ง ตื่นเต้นทั้งกองเชียร์.......สำหรับผมขอเป็นกองเชียร์ให้ทุกคนครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ผมเอาตัวอย่าง ตารางคะแนนมาให้ดูครับ  ของจริงจะมีช่องครับ   ที่เห็นน่ะ แข่งกันมา  5 สัปดาห์ครับ  ผมใช้ชื่อ หงส์เงิน   คะแนนนั้นรวม 3 ช่องได้เท่าไหร่ก็มาสรุปลงทีหลัง ของใครรวมไว้เห็นกรรมการลงไม่ถูกก็บอกได้.....  เพียงแต่ที่ท่านจะแข่งนี้ให้ทายผลกี่ช่อง ก็เอาตามนั้น...

การแข่งขันวิจาร์ณมวย ยก 3

รายชื่อผู้เข้าแข่งขันและ คะแนน

ลำดับ   ชื่อสมาชิกผุ้เข้าแข่งขัน   1   2   3   4   5   6   7   8   9   10   รวมคะแนน
1   หงส์เงิน   11     8     8    10   11                        48
2   มวยไทย   14   8    8    12    9                         51
3   คนหนองคาย    7    8      7     6   9                        37
4   เขยเชียงราย    11   3   8    4    5                         31
5   ท่านกอบ     9    7    2    5   10                         33
6   sahabot-jorm    8   11     11    9   11                        50
7   จริงจัย    9    5    4    7   10                         35
8   ลภัส    8    9    10    9    9                        45
9   Tavee11    9    8     10    6   10                         43

:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ขอแนะนำอีกหน่อย...
    คะแนน....
            ที่ผมแข่งไม่มีติดลบครับ...ทายผิดก็ไม่ได้คะแนน...มวยเด็ดถูกได้ 2..คะแนน  ทายถูกคู่อื่นก็ 1 คะแนน....   เพราะถ้ามีติดลบจะทำให้ผู้แข่งขันรู้สึกท้อถอย   เพราะบางอาทิตย์ได้คะแนน -3  อะไรอย่างนี้...สู้ปล่อยให้ไปตามเกม คือ ทายถูกได้ ทายผิดไม่ได้    แค่นี้พอ.....สงสารคนได้คะแนนตามน่ะครับ....
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

ผมขอถามจะแข่งขันมวยทั้งหมดกีช่อง..ครับ).การนับคะแนน เอาตาม ท่านไฟหนาว พูด..ได้เลย..สวนมวยวันเสาร์ ไห้ท้ายกีช่อง..วันอาทิตย์กีช่อง...ลงรายละเอีอดไห้ดัวย...ผมขอชีแนะไห้ท้ายผลมีช่อง3-11-7...วันเสาร์ส่งข้อมูลมวยไม่เกิน 10โมงเช้า..สวนช่อง7..ไม่เกิน8โมงเช้า...ใครเห็นดีดัวยครับ.. :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]:

เม็ดทราย วาริน

• ชอบกด Like + 24
ครบรึยังครับ ผมสมัครด้วยคนครับท่านสน

ส่วนช่อง11มีก็ได้ไม่มีก็ได้ เอาเสียงส่วนใหญ่ครับ

NEW มวยหมัด

• ชอบกด Like + 42

....ขอเสนอเป็นการส่วนตัว  การแข่งขันวิจารณ์มวย.....ชื่อก็บอกว่าวิจารณ์มวย....ให้แต่ละคนวิจารณ์มวยให้ทัศนะ...การให้ทัศนะนั้นต้องเป็นการให้จากความคิดของตนเองไม่มีสิ่งอื่มาแอบแฝง เช่น  น้ำหนัก  ราคาเรต การล้มมวย การป่วย อะไรสารพัด นี่คือปัจจัย ที่จะทราบในตอนเช้าในการชั่งน้ำหนัก นี่เป็นข้อได้เปรียบใครอยู่ใกล้กว่าย่อมได้ข้อมูลมากกว่า....ไม่ยุติธรรมต่อกัน....ผมเสนอ...
ให้ส่งผลก่อนภายในวันพุธ ก่อนมวยชก 3 วัน เหมือนสมัยก่อนที่หนังสือแชมป์จัดแข่งขัน....หากมวยเปลี่ยนถือว่าคู่นั้นไม่มีคะแนน  เอาเฉพาะช่อง 3 -7 พอ เพราะช่องอื่นไม่ได้ดูมากนักและชกไม่แน่นอน โดยเฉพาะมวยสัญจรไม่น่าสนใจเลย.....ช่อง 3 เอา 3 คู่  ช่อง 7 เอา 3 คู่  คู่สุดท้ายมวยเสริมไม่ต้องวิจารณ์ เพราะ 3 คู่แรกนั้นเป็นมวยที่ทุกคนส่วนใหญ่จะรู้จัก............อย่างนี้เรียกว่าการวิจารณ์มวยแน่นอน....เพราะต้องใช้ประสบการณ์ ทัศนะ มุมมองของตนเองเป็นตัวตัดสินล้วนๆ .........ไม่ต้องอาศัยน้ำหนักในตอนเช้า  ไม่ต้องอาศัยเรต......หรือข่าวต่าง ๆ  มาเป็นตัวตัดสิน ซึ่งไม่ใช่การวิจารณ์แต่เป็นการให้มวยจากข้อมูลที่ได้มาในตอนเช้าเท่านั้น ซึ่งหลายๆ ท่านใช้วิธีนี้....เพราะข้อมูลมันจะปรากฏในตอนเช้าประมาณไม่เกิน 11.00 น. ส่วนตัวผมอยากเห็นการวิจารณ์ให้ทัศนะมวยจริงๆ  ว่าปัจุบันนี้ยังเหลืออยู่หรือไม่...........ที่เห็นๆ ก็เหลืออยู่ 4-5 ท่าน  ....นี่เป็นข้อเสนอของผมเพียงเท่านั้นนะครับ............อยากได้นักวิจารณ์มวยที่แท้จริงก็เท่านั้น........

:Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]:

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
ชอบความความเห็นท่านนิวมวยหมัดมากๆครับ ตรงใจเเละโดนใจสุดๆ

ไฟหนาว

ทุกคนที่เข้าแข่งขันต้องยอมรับความจริงครับ.....
            กรณีท่าน นิวมวยหมัดเสนอ(ขออนุญาตเอ่ยชื่อ)...ผมไม่เห็นด้วยครับ  ถ้าคิดอย่างนั้นก็ไม่ต้องแข่งให้     เสียเวลา...
           การแข่งขัน..ผู้เข้าแข่งขัน เขาก็ต้องทำทุกอย่างให้ได้มาซึ่งข้อมูล    ที่พร้อมในการทายผล  ยุคไอทีเปิดกว้างครับ  เราจะไปกำหนดกติกาที่คับแคบไม่ได้  ต้องให้อิสระแก่ทุกคน  คุณแข่งขันกะเขาคุณจะนั่งเทียนทายผลก็ตามใจ  แต่ใครที่เขามุ่งมั่น ก็ต้องให้เขารับรู้ในทุกเรื่อง ที่เกี่ยวกับมวยที่จะชกในวันนั้น   น้ำหนัก ราคาเรต คนแข่งเขาต้องรู้...ไม่เสียหายอะไร  ทุกคนที่แข่งก็รู้      อย่าลืมครับว่าเป็นการแข่งขันในเว็บ.... 

การส่งการทายผลล่วงหน้า...ปัญหาเกิดขึ้นมากมาย   เช่น..
          กรณีมวยเปลี่ยน... ทำยังงัย...
          ผู้รับผลการทาย หากไม่เป็นกลางจริงๆ ..ทำให้เกิดระแวงได้  เพราะทายผลก่อนทางโทรศัพท์  การให้มวยเด็ดซึ่งคะแนนมาก...  แต่ถ้าคนจัดแข่งขันยุติธรรม ปัญหาตรงนี้จะไม่เกิด     ( ข้อมูลนี้เพื่อนเราที่เคยแข่งเล่าให้ฟัง )

ส่วนจะแข่งกี่ช่อง..ก็ตามสะดวกเถอะครับ..   ผมสายตรงคุยกับท่านเว็บแล้ว  นอกจากเขามีเงินพิเศษให้ 2000 แล้ว  เขาจะเป็นผู้ดำเนินการให้ เช่น เก็บเงินลงขัน....คู่มวย น้ำหนักมวยในเช้าวันชก ไม่มีปัญหา....
        ผมอยากให้ผู้ที่จะร่วมแข่งขัน นำสิ่งที่ผมบอกไปพิจารณาดู     ท่านจะเอาแบบไหนก็ปรึกษากันครับ  ผมไม่ได้ลงแข่งด้วย  แค่แชร์ประสบการณ์ที่ผมพบมา แล้วเห็นว่าแฟร์กับทุกคน      ขอทบทวนนิดหนึ่ง ถ้าผู้แข่ง 10 คน ให้แบ่งกลุ่มละ 5    ส่งผลไม่พร้อมกัน ในวันมีมวยชก     อาทิตย์นี้ 5 คนแรกส่งผลไม่เกิน 10.00 น.    อีก 5 คนส่งผลไม่เกิน 11.00 น.   สัปดาห์ต่อไปให้สลับ   กลุ่มแรกที่ส่งผล 10.00 น   ให้ไปส่งช่วงไม่เกิน 11.00 น.   อีก 5 คนก็ไปส่งผลเวลา 10.00 น.      ผมว่ายุติธรรมกับทุกคน ไม่มีใครได้เปรียบหรือเสียเปรียบ...  ขอบคุณครับ..

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
ลิเกเลิก ถ้าเป็นเช่นนั้น.

ไฟหนาว

ผมขอเพิ่มเติมอีกหน่อย....
        การส่งผลการทายผลมวย ให้ส่งในกระทู้ที่เว็บมาสเตอร์ตั้งขึ้นในเช้าวันมีมวยชกเท่านั้น....ซึ่งจะมีคู่มวย น้ำหนักมวย บอกให้ผู้แข่งขัน  เราจะรู้เลยว่ากลุ่มแรกส่งตรงเวลาไหม   ใครเกินเวลาก็ตัดสิทธิ์ไป....    กลุ่มหลังก็เหมือนกัน...    คนจัด(เว็บ)ต้องถือเวลาในคอมฯเป็นเกณฑ์...
        การส่งผลก่อนหลังแต่ละกลุ่ม เว็บจะประกาศให้ทราบล่วงหน้าทุกสัปดาห์
        ผลการแข่ง คะแนนจะโชว์ให้เห็นในวันจันทร์.....
ขอบคุณครับ...
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:.

ไฟหนาว

ลิเกเลิก ถ้าเป็นเช่นนั้น.
              มันลิเกตรงไหนครับ  นี่คือการแข่งขันเอาเงินลงขัน...คนแข่งต้องทำตามกติกา....ซึ่งถ้าแข่งจริงๆ ผู้จัดต้องแจ้งสมาชิกทุกคนถึงเงื่อนไขต่างเป็นข้อๆไป....  ผู้แข่งต้องชัดเจน เช่น แจ้งชื่อ นามสกุลจริง  ที่อยู่ตามบัตรประชาชน  โดยโทรศัพท์บอกทางเว็บ     หากเกิดชนะขึ้นมา..ผู้จัดเขาก็ต้องขอดูหลักฐาน ไม่ใช่จ่ายไปเฉยๆ เพราะอาจจะมีการแอบอ้างได้ (เรื่องนี้มีตัวอย่าง..ที่ผมเคยอยู่ในเว็บหนึ่ง แล้วจัดแข่ง  ปรากฏว่าผู้ชนะไม่มีหลักฐาน ยืนยันตัวตน เลยถูกตัดสิทธิ์ไป)
            ลองมองลึกๆครับ....เพราะมันมีเงินก้อนใหญ่เป็นรางวัลล่อใจ.....ผมขอย้ำว่า เราแข่งขันในเว็บข้อมูลมวยควรเป็นปัจจุบัน ทันเหตุการณ์       การส่งผลก่อน...มวยเปลี่ยน ก็เสียเวลาแก่ผู้ที่คลิกไปดูผลการทายครับ
           ผมขอย้ำ..ผมไม่ได้ลงแข่งขันด้วย  ..แค่เสนอข้อคิดเห็นเท่านั้น ส่วนท่านจะเอากันอย่างไร ตามสบายเถอะครับ...

ไฟหนาว

ผมขออนุญาตนำตัวอย่าง...ลองพิจารณาดูนะครับ...
..กฎ กติกา ในการสมัครเข้าแข่งขัน (จากเว็บมวยไทยเรดิโอ..ที่ผมเคยเข้าร่วมแข่งขัน)...
1.ผู้เข้าแข่งขันต้องกรอกข้อมูลของตนเองที่เป็นจริง และสามารถมีหลักฐานมารับเงินรางวัลได้
2.การแข่งขันวิจารณ์มวย จะมีค่าใช้จ่าย คนละ.....(เงินลงขัน)
3.ทายผล 3 ช่อง ช่อง3 ช่อง11 ช่อง7 ทั้งหมด 12 คู่ พร้อมลงทีเด็ดแต่ละช่อง...(.ข้อนี้แล้วแต่จะตกลงกันครับ)
4.ทายเป็นชื่อนักมวยเท่านั้น นอกนั้นไม่นับคะแนนให้
5.ทายถูกได้ 1 คะแนน ทายทีเด็ดถูกได้ 2 คะแนน  ทายผิดไม่มีการตัดคะแนน
6.มวย เสมอ-ไล่ลง ไม่นับคะแนนคู่นั้น
7.นำคะแนน ทั้งเสาร์-อาทิตย์ มารวมกัน ใครได้คะแนนสูงสุดเป็นผู้ชนะ
8.ในกรณีที่มีคะแนนเท่ากัน ตั้งแต่ 2 คนขึ้นไป  จะต้องมีการแข่งขันหาผู้ชนะจนกว่าจะมีผู้ชนะโดยเด็ดขาดเพียงคนเดียว
9.เวลาทายผล
- วันเสาร์ เวลา 07.00-11.00 น.
- วันอาทิตย์ เวลา 07.00-11.00 น.
- ให้เอาเวลาในเว็บเป็นหลักเกณฑ์
- คู่มวยในการทาย จะลงให้ในเช้าวันเสาร์ - อาทิตย์ เพื่อความแน่นอนของคู่มวยในแต่ละวัน     ให้สมาชิกช่วยกันตรวจสอบคะแนนกันเอง  การตัดสินของทีมงานมวยไทยเรดิโอถือเป็นสิ้นสุด
       รางวัลผู้แข่งขันจะได้รับ......จะเป็นกี่รางวัลเว็บมาสเตอร์จะกำหนด เช่น 3 รางวัล ที่ 1 ที่2 ที่3  ได้เท่าไหร่เว็บก็แจ้งให้ผู้แข่งขันทราบเลย....
           ผมว่าช้ดเจนนะครับ...เว็บเขาไม่สนใจหรอกครับว่า ผู้แข่งขันจะเอาข้อมูลมาจากไหน  คะแนนใครได้มาก ได้น้อย คนที่เขาตามเชียร์คลิกมาดูได้เลย...ทุกอย่างโปร่งใสมาก      คนแข่งต้องยึดเอากติกาที่กำหนดเป็นหลักครับ....ปัญหาไม่มีแน่นอน..

บ้านเรา

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
ผมว่าเอากฏกติกามาว่ากันก่อนๆ แล้วการรับสมัครจะรับกี่คน เงินลงขันคนละเท่าไร เงินรางวัลคนชนะได้เท่าไร ผมของเสนอ ช่อง 3 -7- 9- 11  ส่วนเวลาผมว่าไม่เกิน 10.00 น.ทุกช่อง ของวันชกเพราะจะได้รับของมูลข่าวสารของจริงได้มากที่สุด(คนอ่านและคนติดตาม)ชึงมันจะเป็นมาตรฐานในการวิจารของแต่ละคนที่วิจารซึงจะได้หาของมูลให้ได้ของจริงมากที่สุดเหมือนกับเรากำลังสอบแข่งขันกัน ส่วนเงินรางวัลที่ได้รับผมว่ามันไม่สำคัญ สำคัญตรงที่ว่าคนอ่านจะรับขอมูลของนักมวยที่ทำการชกได้จริงและสามารถวิเคาะห์ก่อนชกและขณะที่ชกได้ทันเหตุการณ์ สามารถเล่นมวยสู้กับคนอื่นได้และเวปมวยก็จะมีแฟนมวยสนใจมากขึ้น ความสำคัญอยู่ที่ข้อมูลข่าวสารที่จริงและแม่นจำ

พูดได้ดีมากๆครับ..ท่านไฟหนาว..และท่าน บ้านเรา..ชัดเจนมากครับ :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

ไฟหนาว

พูดได้ดีมากๆครับ..ท่านไฟหนาว..และท่าน บ้านเรา..ชัดเจนมากครับ :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:
             ขอบคุณครับท่านคีรีขันธ์  หากท่านเห็นด้วยตามกฎ กติกา    ผมจะได้เรียนให้ท่าน เว็บมาสเตอร์ ตั้งกระทู้ประกาศรับสมัครผู้เข้าร่วมแข่งขัน....แจ้งกติกา..เงินรางวัล...แข่งกี่ช่อง   กี่สัปดาห์ตัดสิน      ตอนที่ผมแข่งนั้นเขากำหนด 9  สัปดาห์ครับ     คะแนนกำหนดช่องละ 5 คะแนน   คือ   มวยเด็ด ถูกได้ 2   ธรรมดาถูก 1 คะแนน..ง่ายๆครับ     ถ้าท่านเอา 2 ช่องก็ 10 คะแนน..เป็นต้น ....   เงินลงขันเยอะก็ให้ผู้แข่งขยันทำการบ้านเยอะ...ผลประโยชน์นอกผู้แข่งได้เงิน  สมาชิกในเว็บก็ได้ข้อมูลดีๆ ไปลุยหน้าตู้..มันส์จะตายครับ..
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

บ้านเรา

ขอบคุญครับท่านคีรีขัน
สำหรับเวลา น่าจะไม่เกิน 10.00 น.เพราะถ้าเกินจากนี้จะเข้าเวปยากถึงยากมากๆครับ
การแข่งขันก็กำหนดผู้เข้าร่วมสมัครเอาเฉพาะสมาชิกในเวปก่อนเพราะจะมีสมาชิกเพิ่มมากขึ้น
การให้คะแนนควรจะให้ผู้สมัครเป็นผู้ตัดสินใจ เอาเสียงข้างมาก
คนอ่านจะได้ขอมูลที่ดีถึงดีมากไปบริโภค

ไฟหนาว

ขอบคุญครับท่านคีรีขัน
สำหรับเวลา น่าจะไม่เกิน 10.00 น.เพราะถ้าเกินจากนี้จะเข้าเวปยากถึงยากมากๆครับ
การแข่งขันก็กำหนดผู้เข้าร่วมสมัครเอาเฉพาะสมาชิกในเวปก่อนเพราะจะมีสมาชิกเพิ่มมากขึ้น
การให้คะแนนควรจะให้ผู้สมัครเป็นผู้ตัดสินใจ เอาเสียงข้างมาก
คนอ่านจะได้ขอมูลที่ดีถึงดีมากไปบริโภค
            เรื่องเวลา ผมเห็นด้วยครับ  ไม่เกิน 10.00 น.  เพราะปัญหาเว็บเราคือ ตั้งแต่ 11.00   เข้ายากจริงๆ หรือ ให้ทายผลพร้อมกันทั้งหมดก็ได้ ไม่เกินเวลา 10.00 น. คงสะดวกกับผู้แข่ง 
           การทายผล ก็โพสต์ลงในกระทู้ที่เว็บมาสเตอร์ตั้งขึ้นมาได้เลย....ต้วอย่าง
ทายผลมวยช่อง7
1.ภูมิสิทธิ์
2.เพชรเจ็ดสี
3.วีระชน (เด็ด)
4.ศักดิ์สงคราม

ผู้แข่งขันคนไหนพร้อมก็โพสต์ทายผลต่อไปเรื่อยๆ..เอาให้เห็นกันแฟร์ๆไปเลย    เรื่องคะแนนไม่ต้องห่วง ทีมงานมวยไทยบางบอน เขาจะเช็คให้แล้วเอาไปสรุปลงในตารางคะแนนทุกสัปด่ห์..วันจันทร์ ใครอยากรู้ คะแนนใครเป็นอย่างไร เราคลิกเข้ามาดูได้เลย..
            หากจะเอาแบบผมว่า..บอกมาเลยครับ ผมจะขอให้เว็บมาสเตอร์ดำเนินการรับสมัคร   จะได้รู้ว่าใครแข่งบ้าง จะได้ให้ส่งเงินไปไปให้เว็บเขาถือไว้  แข่งจบใครชนะเขาก็จะเป็นธุระส่งเงินให้เลย....   
            ถ้าทุกคนทำตามกติกา..ไม่มีปัญหาหรอกครับ...ใครชนะใครแพ้วัดกันที่กึ๋น....เราจะได้แชมป์ประจำเว็บของเรา...ที่เก่งจริงๆ....ผมเชียร์เต็มที่ครับ..

:dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:

บ้านเรา

เวลา OK.
 10.00 น.ถือว่าจบการส่งวิจาร
แต่อยากให้สรุปเป็นตารางเพื่อความสะดวกกับผู้ดู

Tono

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
ผมเป็นสมาชิกบางบอนคนหนึ่งที่เห็นด้วยอย่างแรงเพื่อสีสันครับพี่น้อยรักพี่น้องบางบอนทุกคนครับ

ไฟหนาว

เวลา OK.
 10.00 น.ถือว่าจบการส่งวิจาร
แต่อยากให้สรุปเป็นตารางเพื่อความสะดวกกับผู้ดู
       ทำตารางคงไม่ได้หรอกครับ    ใครเขาจะทำให้  ที่แต่ละคนทายผล สมาชิกก็ไปดูได้เลย เพราะบอกชื่อนักมวยอยู่แล้ว ใครให้เด็ดตัวไหนก็รู้      ตารางทางเว็บเขาจะทำบอร์ดรวมคะแนนแต่ละสัปดาห์ให้.....เราจัดทายผลสดๆครับ   ส่วนเว็บอื่นเขาทายผลก่อนวันชก จึงมีเวลาทำตาราง....คงเข้าใจนะครับ...

บ้านเรา

ok.ครับท่านไฟหนาวเพื่อสร้างสีสันและการบันเทิง
ว่ากฏกติกามาเลยเพื่อชาวเวปจะได้รับข้อมูลที่เป็นจริงมากที่สุดครับท่าน

เอ่ย กันตัง

เริ่มวันไหนครับ พี่ไฟหนาว    :dookdik_smile-circle_58[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal