เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: พิเศษ..ไม่ZOOM ZOOM..คู่เปิดหัว 7 สี 15 มิ.ย.57..เพราะผมชอบมวยเขาครับ...฿฿฿฿฿  (อ่าน 38041 ครั้ง)

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
ส.เทียนโพธิ์ มองไม่เหมือนเดิม
สารวัตร..ย้ายลงภูเก็ตไม่ได้ดูแลเต็มที่
ไม่ต่างอะไรกับมวยฝากซ้อมครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
ส.เทียนโพธิ์ มองไม่เหมือนเดิม
สารวัตร..ย้ายลงภูเก็ตไม่ได้ดูแลเต็มที่
ไม่ต่างอะไรกับมวยฝากซ้อมครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:
            ขอบคุณครับ...คงต้องดูเกมบนเวที ดูซิกประกอบ...
            แต่มวยทรงแบบ..มังกรขาว มีจุดเด่นที่วงนอกครับ มีตีนซ้ายที่ออกได้แรงต่อเนื่อง ดูว่าไม่ชอบวงในซักเท่าไหร่     ผิดกับเพชรเจ็ดสี ซึ่งวงในดี  ถ้าเดินเร็วถึงตัวตลอด ผมมองว่ามีโอกาสชนะได้ครับ. ตอนที่เพชรเจ็ดสีชนะโกโก้ซึ่งเป็นมวยทรงคล้ายมังกรขาว คือเตะซ้าย..เพชรเจ็ดสีก็เอาชนะได้...นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผมครับ
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

ข้อมูล..ทุกตัวอักษร..คือความตั้งใจจริงของผม..เพื่อพี่น้องทุกคนในบ้านหลังนี้...
            ฟังเพลงซักเพลงนะครับ..คนที่ร้องคือ ทายาทของผมเอง....ถ้าไม่เพราะ ช่วยกรุณาบอกว่าเพราะด้วยนะครับ ขอบคุณ    ขออธิบายซักนิดว่า..คนนั่งหันหลังคือทายาทผม สระน้ำตรงหน้าคือ..ตระพังเงิน ซึ่งอยู่ในบริเวณอุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัย.. ในอดีตผมเคยไปนั่งเล่นกับเพื่อนๆ  เอากีต้าร์โปร่งไปร้องเพลง ยังจำได้เสมอ..

http://www.youtube.com/watch?v=_JJ1ncENHaA

saroj

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 6
o.k.ครับ

ไฟหนาว

วันอาทิตย์นี้เดี๋ยวก็รู้ว่า..จะได้เห็นรอยยิ้มของดาบกานต์แบบนี้หรือเปล่า...

saroj

ต้องเห็นแน่ๆๆอาทิตย์นี้คู่แรกนำ้เงิน

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-163[1]: :Onion-s-97[1]:
...ราคา....คู่แรก..7.สี...จะเปิด..เท่าไหร่.ดี..ครับ.พี่แดง....
...
.....น้องหงอคง....ขอ..เปิดตามนี้...นะครับ...
.....

...... 1..คตร...
......2...เสมอ...แดง..เพชรเจ็ดสี...
.......3..เสมอ..วีระชน.....
.......4...ศักดิ์สงคราม..ต่อ...5-4.....

........มี..ตัวชอบ..แล้วครับ......

ไฟหนาว

:Onion-s-163[1]: :Onion-s-97[1]:
...ราคา....คู่แรก..7.สี...จะเปิด..เท่าไหร่.ดี..ครับ.พี่แดง....
...
.....น้องหงอคง....ขอ..เปิดตามนี้...นะครับ...
.....

...... 1..คตร...
......2...เสมอ...แดง..เพชรเจ็ดสี...
.......3..เสมอ..วีระชน.....
.......4...ศักดิ์สงคราม..ต่อ...5-4.....

........มี..ตัวชอบ..แล้วครับ......

น่าจะเป็นตามที่น้องคาดไว้    คู่แรกไม่รู้ออกหัวหรือก้อย....บัณฑิต มีหมัดลุ้นนับน็อคได้ เลย 3 ยก  มีโอกาสโดนแข้งโดนเข่าภูมิสิทธิ์เกมพลิกได้...
     คู่ 2...คงแค่เสมอ แดง......มังกรขาวตีนซ้ายเตะแม่น..เข่าในไม่เท่าไหร่    แต่พี่ก็มองว่า เพชรเจ็ดสีไม่กลัวมวยซ้าย เพราะชนะโกโก้มาเพราะลูกเบียดใน..ดูจากคลิปการชก มังกรขาวทีเด็ดอยู่ที่ตีนซ้ายเท่านั้น...หากเพชรเจ็ดสีเกาะในไม่ได้ แพ้แน่...
     คู่ 3..เสมอวีรชน หรือไม่ก็ วีรชนต่อ  10-9      วีรชนไม่กลัวมวยเข่า ชกกับก้องเกียรติ 3 ครั้ง วีระชนชนะ 2... ลองย้อนไปดูคลิปด้านบน
      คู่เอก...พี่ชอบ ศักดิ์สงคราม เพราะชกกับมวยเข่า ชกดี ชั้นเชิง สมองมวยเหนือกว่าวัชรชัย..เรตคง 5-4 ตามที่น้องบอก..รอดูหลังชั่งอีกทีนะ

:dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

วันนี้ต้องส่งกำลังใจให้..ลุงกานต์..ของนักมวย..
           น่าสนใจครับ ค่ายมวยเล็กๆ ที่อยู่ท่ามกลางชุมชนในบางนา..ทำไมจึงเป็นที่สนใจของ..ชุ้น เกียรติ  โปร.มือทอง 7 สี..
          หากให้เดา..เพราะ ชุ้น จัด ภูมิสิทธิ์..ลูกศิษย์ ศิษย์เอก ค่าตัวสูงที่สุด
  ของดาบกานต์ ต่อยออกตู้ ทีจีเอ็น 3 ครั้ง...ชนะรวด  คงเห็นแววนักสู้คนนี้..
         วันนี้ จึงถือว่าเป็นโอกาสทองของ ภูมิสิทธิ์..จะทำหน้าที่บนเวทีได้ดีแค่ไหน   
         หากเปรียบกับ บัณฑิต ศิษย์เขาทราย....ซึ่งฟิตซ้อมอยู่ค่าย ภพธีรธรรม ของพี่มาด มีเทรนเนอร์เกรด A  ช่วยทวนเชิงให้   ค่ายใหญ่ มาตรฐาน คู่ปล้ำมากมาย...สภาพโดยรวม..ค่ายมวยของดาบกานต์เป็นรองแบบไม่ติดฝุ่น
        แต่ผมก็ยังมองว่า...หาก 3 ยก  ภูมสิทธิ์ยังยืนอยู่ได้...ได้ลุ้นแน่...เพราะความมุ่งมั่นในเกม  และหัวใจเลือดนักสู้ของ ภูมิสิทธิ์ ไม่เป็นรองบัณฑิตอย่างแน่นอน...

ไฟหนาว

....ผมตั้งใจว่า 7 สีวันนี้จะเล่นมวย 4 ตัวนี้   แต่ขอดูน้ำหนักหลังชั่งก่อนนะครับ  จากนั้นผมจะเข้ามาคุยด้วยว่า จะยืนยันอีกทีว่า  จะเปลี่ยนแปลง หรือเหมือนเดิม..

ไฟหนาว

นี่งัยครับ 4 ตัวชอบของผม.. เดี๋ยวหลังชั่งคุยกันครับ..
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

เอามาฝากครับ...ขอขอบคุณข้อมูลจากท่านซอยพลเมืองดีมากๆเลยครับ...

..วันนี้ เช้านี้ ที่ช่อง 7 สี ครับ บรรดานักมวย ทีมงาน พร้อมทั้งบรรดาเซียนๆๆต่างมุ่งหน้าสู่สนามมวยช่อง 7 สี ครับ
เพื่อมาดูการชั่ง นน. และนักมวยก็ทยอยกันมาแต่เช้าตรู่ทุกคน บรรดาเซียนมวยเช้านี้ไม่เยอะเท่าที่ควร ครับ
คงเป็นเพราะว่ากำลังดูบอล คู่บิ๊กแม๊ก ระหว่าง อังกฤษ VS อิตาลี จบครึ่งแรกยังเสมอกัน 1 - 1 ครับ
สำหรับผลการชั่ง นน.มวยช่อง 7 สีผมขอเล่าพอสังเขปดังนี้ ครับ

คู่ที่ 1

บัณฑิต ศิษย์เขาทราย มาแต่เช้าตรู่ ทีมงาน ภพธีรธรรม มี เดชฤทธิ์ ดูแลอย่างใกล้ชิด สมารถ + เขาทรายก็มาด้วย มาถึงก้อไปตรวจร่างกาย
แล้วไปสอบ นน.ชั่งได้ 100 ป. ไม่ต้องทำรัยรอเวลาชั่งเป็นทางการและชั่งเป็นทางการ จนท.ขาน 100 ป.เท่าพิกัด
..ส่วนภูมิสิทธิ์ ภ.ศรีสุขกาญจน์. มาแต่เช้าตรู่เช่นกัน มีดาษกานต์ ลุกพี่พามาเอง มาถึงก้อไปตรวจร่างกาย
แล้วไปสอบ นน.ชั่งได้ 100 ป. เท่าพิกัด ไม่ต้องทำรัย และขึ้นชั่งเป็นทางการ จนท.ขาน 100 ป.เท่าพิกัด
.....คู่นี้ ต่อยกันที่พิกัด 100 ป. ดูรุปร่างแล้ว ภูมิสทธิ์ จะสูงกว่า ครับ

คู่ที่ 2

เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์ มาแต่เช้าตรู่ ไทยแลนด์ ปิ่นสินชัย พามามาถึงก้อไปตรวจร่างกาย
แล้วไปสอบ นน.ชั่งได้ 106.5 ป. เกินไป .5 ป. ต้องไปวิ่งไปทำ นน. สักพักกลับมาชั่งเป็นทางการ จนท.ขาน 106 ป.เท่าพิกัด
..ส่วนคู่ชก มังกรขาว สิษย์แก้วประพล มาแต่เช้าตรู่มาถึงก็ไปตรวจร่างกาย แ
ล้วไปสอบ นน.ชั่งได้ 106.8 ป.เกินไป . 8 ป. ต้องไปวิ่งไปทำ นน. สักพักกลับมาชั่งเป็นทางการ จนท.ขาน 106 ป.เท่าพิกัด
...คู่นี้ ต่อยกันที่พิกัด 106 ป. ดูรุปร่างแล้ว เพชรเจ็ดสี จะ สูงกว่า เนื้อตัว ดูดีทั้งคู่ ครับ

คู่ที่ 3

วีระชน ท.เทพสุทิน จ่านัฎ สมรถ + สมรักษ์ พามาเองมาถึงก้อไปตรวจร่างกายแล้วไปสอบ นน.ชั่งได้ 118 ป.
ไม่ต้องทำรัยรอเวลาชั่งเป็นทางการและชั่งเป็นทางการ จนท.ขาน 118 ป.เท่าพิกัด
...เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ .หลานชายซอยบ้านพลเมืองดี มาแต่เช้าตรู่มาถึงก้อไปตรวจร่างกาย
แล้วไปสอบ นน. ชั่งได้118.1 ป. เกินไป.1ป. ต้องไปวิ่งไปทำ นน.สักพักกลับมาชั่งเป็นทางการ จนท.ขาน 118 ป.เท่าพิกัด
.....คู่นี้ ต่อยกันที่พิกัด 118 ป.ดูรุปร่างเตี้ย เป็นมวยรูปร่าง ค่อนข้างเตี้ยสั้น ด้วยกันทั้งคู่
คาดคะเนด้วยสายตา ..วีระชน จะสูงกว่าหน่อย เนื้อตัวดูแน่นทั้งคู่ครับ

คู่เอก

ศักดิ์สงคราม ภพธีรธรรม สามารถ พามเอง มาทีมเดียวกันกับบัณฑิต ศิษยืเขาทราย ครับ มาถึงก้อไปตรวจร่างกาย แล้วไปสอบ นน. ชั่งได้ 140 ป.
ไม่ต้องทำรัยรอเวลาชั่งเป็นทางการและชั่งเป็นทางการ จนท.ขาน 140 ป. เท่าพิกัด
....ส่วนคู่ชก วัชรชัย ราชานนท์ ทีมงานราชานนท์ แต่ไม่เห็นผู้พันวิชัย มาแต่เช้าตรู่ มาถึงก้อไปตรวจร่างกาย
แล้วไปสอบ นน.ชั่งได้ 141 ป. เกินไป 1 ป. ต้องไปวิ่งไปทำ นน. ขณะนี้กำลังวิ่งกำลังทำ นน.อยู่ครับ กำลังเตรียมตัวขึ้นชั่งเป็นทางการ ครับ

..คู่นี้ ต่อยกันที่พิกัด 140 ป. ดูรูปร่างแล้ว วัชรชัย จะสูวยาวกว่า ลอยกว่า ครับ..

ไฟหนาว

รู้ผลหมดแล้วเรื่องน้ำหนัก  สภาพร่างกายของนักมวยทั้งหมดแล้ว.....   
                  4 ตัวชอบ 4ตัวใช่ ไฟหนาว...ไม่เปลี่ยนแปลงครับ...
                  หมัดมวยมีชนะ มีแพ้..เป็นการคาดหมายก่อนเกมครับ ด้วยข้อมูลหลายๆอย่าง...ผลการต่อสู้อยู่ที่เกมบนเวทีวันนี้      ดูการชก ดูซิกประกอบครับ...มวยมาราคาดีๆ  ก็ต้องบังทุนไว้บ้าง..ได้น้อยหน่อยดีกว่าเสีย..ผมขอบอกไว้ก่อนว่า  4 มวยชอบของผม..ไม่ใช่มวยเด็ด..ที่หันหลังเล่น หรือ แพ้ไม่เป็น....ถึงอย่างไร ผมก็มั่นใจครับว่า มวยที่ผมฟันธงไว้ มีโอกาสชนะสูงก็แล้วกัน...

:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

บ้านเราครับ..บ้านบางบอน...เราพี่น้องทุกคนรวมใจกันเป็นหนึ่ง ทั้งในการเป็นผู้ให้และผู้รับ....
           ไม่มีเว็บมวยเว็บไหนที่ผู้คนจะรัก สามัคคีกัน เท่าที่นี่..เว็บมวยไทยบางบอน...
           เพราะพวกเราทั้งหลาย...WE  ARE  ONE....ใช่ไหมครับ..

เรื่องเล่าเช้านี้ We Are One (Ole Ola) - MV เพลงบอลโลก 2014 12 มิถุนายน 2557

ลองดูความหมายของเพลงที่เขาบรรยายไว้ซิครับ...แล้วท่านจะประทับใจ...

ไฟหนาว

ช่อง 11.. ฝากลุ้น..ฝากเล่นด้วยครับ..

หงอคง

:Onion-s-160[1]:

...สวัสดีตอนเช้า..ครับ.พี่แดง....

...ขยัน..จังเลย..พี่เรา....ทุ่มเท...ไอดอล...ของ..หงอคง..เลยครับ..

....เสียสละ มุ่งมั่น เพื่อนพี่น้อง....จิตอาสา..ผู้ยิ่งใหญ่....

.....ช่อง 11...ไปด้วยทั้งสอง...ตัวครับ...

ไฟหนาว

:Onion-s-160[1]:

...สวัสดีตอนเช้า..ครับ.พี่แดง....

...ขยัน..จังเลย..พี่เรา....ทุ่มเท...ไอดอล...ของ..หงอคง..เลยครับ..

....เสียสละ มุ่งมั่น เพื่อนพี่น้อง....จิตอาสา..ผู้ยิ่งใหญ่....

.....ช่อง 11...ไปด้วยทั้งสอง...ตัวครับ...
            เมื่อพี่น้องศรัทธาเรา..เราก็ต้องทำผลงานให้ดีที่สุด..พิ่คิดแบบนี้นะ..เหมือนน้องหงอคง  ที่ยืนหยัดยืนอยู่คู่กับบ้านหลังนี้ รับใช้พี่น้องมาปีกว่าแล้วงัย..     พี่ภูมิใจที่กระทู้เก่าแก่ของพี่เมื่อปีที่แล้ว ซึ่งพูดถึงน้อง..ยังมีคนขุดค้นเอามาพูดถึงกันอีก...นี่แหละที่เขาเรียกว่า..ความศรัทธา...เมื่อเราให้ความจริงใจกับเขา..เขาก็ไม่มีวันที่จะลืมเราง่ายๆหรอกน้อง..    เราร่วมมือกันแบบนี้.พี่น้องเรา..รวยลูกเดียว..555...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

เอาราคาเรต เมื่อสักครู่มาฝากครับ

...เรตจากโต๊ะมาตราฐาน ช่อง 7 สี ช่วงเช้า โดยซอยบ้านพลเมืองดี

บัณฑิต
ภูมิสิทธิ์ ..เสมอ

เพชรเจ็ดสี
มังกรขาว....ใครต่อรอง

วีระชน
เพชรสยาม....ใครต่อรอง

ศักดิ์สงคราม...5/4
วัชระชัย

...ราคาปรับขึ้นลง ตามสภาพคนไปแทง ครับ.....

ขอบคุณข้อมูลจากท่านซอยพลเมืองดีครับ

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
เจอกันตู้ชุมแพ 7สี
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 09:29 »
ขอเชียร์ตามท่าน ไฟหนาว
คู่แรก สู้ๆครับ

ไฟหนาว

เมื่อวาน ขุนศึกน้อย..ชนะไปอย่างสวยสดงดงาม  ทางช่อง ทีจีเอ็น     วันนี้.. พาลูกสร้างอีกคน..มังกรขาว..โชว์ฝีมือที่ 7 สี...    ไม่ใช่งานง่ายเมื่อเจอ เพชรเจ็ดสี  คู่คี่สูสี พลิกไปพลิกมาแน่...

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
เจอกันตู้ชุมแพ 7สี
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 09:46 »
ตัวนี้หรือเปล่าต่อยมวยรอบ115ป.

ไฟหนาว

ตัวนี้หรือเปล่าต่อยมวยรอบ115ป.
             ไม่ใช่หรอกครับ  มังกรขาว..เด็กสร้างอีกตัวของ ไก่ ศิษย์แก้วประพล....  เกือบ 10 ไฟต์แพ้แค่ครั้งเดียว ...ทีเด็ดคือตีนซ้าย  หากเพชรเจ็ดสีเก็บไม่อยู้ซี่โครงร้าวแน่      แต่ เพชรเจ็ดสีเคยชกกับโกโก้ ซึ่งเป็นมวยสไตล์เดียวกับมังกรขาว...วันนี้ ผมมองว่า มังกรขาว เคี้ยว เพชรเจ็ดสีไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ..
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

saroj

ตามครับ(เมื่อวานรวยเด่นพนมรอราคาเป็นรองรอง2/1-300อิๆๆกลางอากาศขอบคุณครับอ.จารย์
เล่น100เชียร์10000ครับสนุกๆๆครับ

ไฟหนาว

เรตเปิดน่ากลัวครับ เบียดทุกคู่  คงต้องวัดดวงแล้วครับ
ภูมิสิทธิ  ต่อ 10-9
คู่2..ใตรต่อรอง
เสมอ เพชรสยาม
4ศักดิ์สงคราม ต่อ 10-9

แนะนำว่าวันนี้ นั่งดูเกมบนเวทีก่อน  ดูซิกประกอบ..คงพอมองออกใครดีกว่า..
 :Onion-s-26[1]:

ไฟหนาว

มวยคู่ 2...ตามเกรดมวย มังกรขาว ชกกับ โกโก้ไม่ได้ครับ   
              แต่ เพชรเจ็ดสี เคยชนะ โกโก้ มาแล้ว...วันนี้ผมว่าอยู่ทางเพชรเจ็ดสีดีกว่า ลุ้นกันปลายๆครับ
 :Onion-s-2[1]:   

ไฟหนาว

สรุปครับผมจะไปตู้.....ภูมิสืทธิ์+เพชรเจ็ดสี+วีระชน+ศักดิ์สงคราม...ได้ตังค์ใช้แน่ครับ...โชคดีเด๊อ....

ไฟหนาว

สรุปครับ ภูมิสิทธิ์+เพชรเจ็ดสี+วีระชน+ศักดิ์สงคราม...เล่นไปครับ รับตังค์กลับบ้าน...โชคดีเน้อ..

ไฟหนาว

เป็นงัยกันบ้างครับพี่น้องผองเพื่อน...หมัดมวยก็อย่างนี้แหละ รักจะเล่นต้องทำใจ....ที่ผมฟันธงไว้
          คู่1  ภูมสิทธิ์....แพ้น็อค
          คู่2  เพชรเจ็ดสี ชนะน็อค
          คู่3  วีระชน....ชนะคะแนน
          คู่4  ศักดิ์สงคราม....วัชรชัยโดนไล่ลง...
       สำหรับผลประกอบการของผม...บวกครับ  ท่านล่ะเป็นงัย เล่าให้ฟังบ้างซิ....
 :dookdik_smile-circle_94[1]:

หงอคง

:Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]:

.....สวัสดีครับ..พี่แดง ไฟหนาว..ที่เคารพรัก...

....วันนี้..น้องหงอคง...บวก..ครับ...
......เข้า..ทุกคู่ครับ...กลับบ้าน..เอาเงินให้เมียแล้ว..ครับ...
.......พี่แดง..มากินข้าวบ้าน..ผมก้อได้นะครับ....

........อาทิตย์..หน้า..ง่ายกว่า..นี้..ครับ.......

.....พี่ไฟหนาว..ดื่มเบียร์..ไหม..ครับ...

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
ช่อง7 เต็มๆๆ NBT บ นิดๆ ครับ...ขอบคุณเด้อครับ อ้ายชายทั้ง2 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal