เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเเกรมมวยไทยช่อง7สี อาทิตย์ที่22-06-57 สะท้านฟ้า ป้องกันเเชมป์กับ ศรทอง 118 ป.  (อ่าน 17871 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
1 เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา พบ มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาเเดง 118.      

2 เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ พบ สกุลชัยเล็ก ดาบเเป๋งนครบาล 118.    

3 สตาร์บอย เช็งซิมอิ๊วยิม พบ สิบเเสน เสกสรรกรุ๊ป 128.         

4 สะท้านฟ้า ซากามิ พบ ศรทอง ส ยิ่งเจริญการช่าง 118.      

Army__

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 101
บอกไห้ ศรทอง มาเป็นกระเป๋ารถเมย์ไห้ผมดีกว่าครับ
ท่านหรั่ง พอจะติดต่อไห้ผมได้มั้ยครับ

เอาคู่รอง มาต่อยคู่เอก ดีกว่าครับ
เด็กสร้างมันก้อแแบนี้แหละน่ะ
เล่นระวังด้วยครับคู่นี้ ไม่รู้ว่าป๋าชุ้น จะมาแบบไหนอีก

ประติมากรรม

พูดไปท่านอาร์ม ฮ่าๆ เขาเป็นนักมวยครับ เดี๋ยวจะเล่าอะไรให้ฟัง

ศรทองหลังจาก รับความปราชัย จาก เมธี สจ ต้อยเเปดริ้ว ก็มีคิวต่อที่ วังหิน ศรีสะเกษ

เป็นการผมกันระหว่าง สะท้านฟ้า เจอ ศรทอง วันนั้นชกกันยังไงไม่ทราบ เเต่ทราบว่า

สะท้านฟ้าชนะ พร้อมกับเสียงโห่จากเเฟนมวย (น่าจะชูสวน) ดังนั้นครั้งนี้เรียกว่ามวยเเก้มือก็ได้

ส่วนผลเกมส์การชกครั้งนี้จะเป็นอย่างไรก็ไม่เเน่ใจ ป๋าชุ้นแกชอบดันอะไรแปลกๆ

ปล ช่วงนี้มวยเจ้าบ้านเข้าวินบ่อยนะ

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
เอามากินคนอีกแล้ว  ศรทอง  เตรียมกระสอบอีกแล้ว

SEED

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 1
ถ้าผมจำไม่ผิด ศรทองเคยมาชิงกับสะท้านฟ้าแล้วครั้งหนึ่ง  แต่ก็แพ้
ผมไม่คิดเลยว่าศรทองจะได้โอกาสมาชิงแชมป์118ป.เป็นครั้งที่2
ยังงี้ผมว่ามันมีอะไรแปลกๆ
 :dookdik_smile-circle_49[1]: :Onion-s-23[1]:

องอาสน์

• ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ไม่ต้องคิดครับมวยคู่นี้เข้าศรทองก่อนแลัวบังกิน

boomto

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
ไม่มีอะไรให้พุด เด้กสร้าง ชกกันจนขี้เกียจดุแล้ว พักหลังๆมวยช่อง 3 ต่อยได้สนุกกว่าเยอะ แถมมีมวยดังๆมาต่อยออกตู้ให้ดุด้วย

Army__

• ชอบกด Like + 101
รับทราบครับท่านหรั่ง ขอบคุนสำหรับข้อมูลครับ

ช่วงนี้ระวังน่ะครับทุกท่าน  ช่อง 7 สี
อันตรายกว่าทุกช่องแล้วครับ
เข้าถูกตัว บังทุนเลยครับ อย่าฝังเด้ดขาด
มีไห้เห็นหลายคู่แล้วครับ  เดี๋ยวนี้วงการมวย มันธุรกิจไปแล้วhttp://

ประติมากรรม

คู่เเรกขอเปิดฝากระโปรงรถที่ เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา ไฟต์นี้ขอบอกว่า มันมีอะไรเกี่ยวกับสภาพจิตใจนักมวย
นี้ตามมุมมองของผมนะ ผมชอบเเนวนี้คือว่า ได้ลองไตร่ตรอง เเนวความคิดตัวเอง หวังว่าไฟต์นี้จะออกเเนวนี้
คือหากเราจำได้ ไฟต์เเรกของ เพชรสมบัติ พบ ปฏักทอง ส อรุณพันธุ์ ชนะมา(มวยเข่า) อีกไฟต์สกุลชัยเล็ก(ฝีมือ)
เเพ้เพราะตามทรงเดินไปโดน(เต็งเเชมป์ถล่มด้วยเข่าเอา) เเละอีกไฟต์กับ พยัคฆ์คำรณ เชือนปลายๆ (ฝีมือ)
เเละครั้งสุดท้ายกับ เก้ากะรัต(เต็งเเชมป์อีกตัว)(ฝีมือ) เเล้วไฟต์นี้เจอ มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาเเดง(มวยเข่า)
บอกตรงๆเลยว่าต้นๆยันกันเเน่อาจจะลุ้นถึงนับไปเลยก็ได้ เพราะคงจะเห็นว่าศอกกับหมัดใช้ได้ดีต้นๆเกมส์
ส่วนปลายๆถ้าเน้นชกตั้งรับ สวยมากเลยทรงนี้ชกสบายๆ ปล้ำรัดฟัดเหวี่ยง ใหญ่กว่าทำเเล้วมันเห็น ส่วนจะสู้ลูกเเข็งเเรงได้ไหม
อันนี้ต้องดูบนเวที ไฟต์นี้เลยขอมองไป เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา จะเป็นฝ่ายได้รับการชูมือ (ขวัญใจท่านรอง)
บอกไว้ก่อนว่า มเหศักดิ์ ถ้าคิดจะมาบวกหมัดต้นๆ ปลายๆก็อาจจะหมดเเรงก็ได้
___________มวยเข่าด้วยกัน เล็กกว่าเเต่มาต่อ จัดไป______ใครจะรองให้ถ้ามีเเต่มเหศักดิ์________
___________________ชอบส่วนตัวครับ ตามมาหลายไฟต์ อยากให้น้องมันชนะบ้าง____________
________ที่ชอบหลักๆเลย ไฟต์นี้มเหศักดิ์ จะเดินมาโดน________ฝากเชียร์น้องมันด้วยครับ

ประติมากรรม

คู่ที่สอง เปิดประตูหน้า ไปที่ สกุลชัยเล็ก ดาบเเป๋งนครบาล คงไม่บรรยายสรรพคุณ สำหรับมวยตัวนี้อะไรมาก
น้ำเลี้ยงดีมีอัดฉีด น่าเล่นน่าลงทุนที่สุด เขายกให้เต็งเเชมป์ไปเเล้ว ดูดีหมดนะ สภาพเเวดล้อมองค์รวมทุกประการดีหมด
____________สกุลชัยเล็ก ดาบเเป๋งนครบาล น่าเชียร์สุดๆๆ_________

คู่ที่สาม เปิดประตูหลังชี้ไปที่ สิบเเสน เสกสรรกรุ๊ป ผมมองที่สภาพร่างกายครับ มองว่าเวต128นี้น่าลุ้นอีกตัวครับ
เพราะดูเเล้ว สตาร์บอย คงจะไม่ได้ทำน้ำหนักนานล่ะ เเล้วเเต่ล่ะตัวที่เจอหลังๆ เวต130ขึ้นทั้งนั้น
ดังนั้นคู่นี้ขอชี้ไปที่ สิบเเสน เข่า เเข้ง วงใน ดีมาก ครบเครื่องอาวุธ ยิ่งศอกเห็นเเล้วเด็ดเลยดับทรงมวยดุๆเเบบสตาร์บอย
______________________ก็เลยชอบ สิบเเสนครับ ได้ลุ้นทั้งระยะสั้นเเละยาวครับ______

คู่ที่สี่ เปิดกระโปรงหลัง ชี้ไปที่ สะท้านฟ้า ซากามิ ป๋าดันอะไรไม่รู้เรื่อง เเชมป์นี้เจ้าของเขาห่วงนะคงจะปล่อยไม่ได้
สะท้านฟ้า เป็นมวยที่รู้จังหว่ะ การเร่งการทำดี ทรงมวยอย่างศรทอง 118 ไม่หมดให้มันรู้ไป ปลายๆขอบอกไว้เลย
ลูกรัดใต้ปีกเเล้วพาไปล้มกินเหลี่ยมกินทรงนี้ สะท้านฟ้าคนนี้ ทำโคตรเก่งครับ ปลายๆจะเชือนชนะได้เเน่นอน
______________________________ปล สะท้านฟ้า ซากามิ รู้มุมก้อง ออกตู้สู้ตาย_______
____________________________________จบข่าว เพียงเเค่ความชอบครับ___________

SATAN 11

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 17
สวัสดีครับท่านประติมากรรม...ผมขออนุญาตแจมในกระทู้ท่านนะครับ
...คู่ 1.ผมขออนุญาต...ทำสวนปลูกผักครับ...
...คู่ 2.เดินตามท่านนั่งข้างๆคนขับครับ...
...คู่ 3.ข้างหน้าแอร์ไม่เย็น...ตามมานั่งเบาะหลังด้วยครับ...
...คู่ 4.กลับบ้านพร้อมกันกับท่านประติมากรรมครับ...กลับมากินเบียร์เย็นๆ...ด้วยความเคารพครับ..... :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

:Onion-s-113[1]:_____ตามนั้นเลยครับท่านซาตาน บรรยายซ่ะเห็นหมดเลยครับผม____

ยังไงก็อย่าลืมลงสมัครไปด้วยนะครับ เดี๋ยวผมเชียร์เต็มที่

อ.แก้วศรีสาคร

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 4
ค่ายศรยิ่งเจริญการช่าง มาช่อง7ทีไรแพ้ประจำ  สวนทุกครั้งที่มาต่อยผมว่าได้มากกว่าเสียน่ะ    :Onion-s-65[1]:

ประติมากรรม

ไฟต์นี้ของคู่ เก้ากะรัต เเละ สกุลชัยเล็ก จะเป็นเกมส์ที่อึดอัดของสกุลชัยเล็ก ดูว่าครั้งนี้เด็กกดดันน่าดู เหตุผลมองไม่ยาก

เพราะมวยฝีมือพริ้วๆ อย่างเก้ากะรัตจังหว่ะ การออกอาวุธลูกจุกจิกนี้ร้ายเกินตัว เเล้วยิ่งลูกถีบทำลายจังหว่ะคู่ชกนี้สุดๆ

การสาดเเข้งเเล้วถีบนี้เเก้ไม่ตก มวยฝั่งคู่ชกจะหงุดหงิด เพราะเกมส์เเบบนี้เเรงกดดันสูง ยิ่งทางสกุลชัยเป็นต่อ

คาดเสียงเชียร์ที่ช่อง7เเบบนี้เอาใจช่วยเต็มที่เเน่ๆ เเละคิดว่าตัวที่จะมาปะฉะดะ ดูเหมาะสมที่สุดหน้าจะเป็น เก้าะกะรัตคนนี้เเหล่ะ

เกมส์นี้อยู่ที่เก้ากะรัต จะชงให้ตัวเองหวานไหม ถ้าต้นๆคุมเกมส์ดี มวยเข่าอย่างสกุลชัยเล็ก ยก4อาจเปิดเป็นฝ่ายเดินก็ได้

จังหว่ะนี้เเหล่ะเก้าสอนเชิงให้หลงเเน่ ดักถีบดักเตะ ดักเเทง อย่างนีำบากเเน่ๆพี่น้องเเฟนเก้า

ผมมองว่าสกุลชัยเล็ก ยังไม่เก่งนะ เจอตัวอ่อนๆเยอะไป เเต่ครั้งที่ชิง105กับ หาญมองรูปเกมส์ยังไม่น่าชนะเลย

ผมเล่นกับเพื่อนมันยังมองว่าเเพ้เลย มองข้ามไม่ได้ เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ เหตุผลคือ

เเค่มุมมองนะครับ เกมส์การชกที่เป็นอย่างผมเอื้อนเอ่ย ผมมองว่าเก้าจะชนะได้

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
สุดยอด ตามๆทุกคู่ครับ :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]:

ประติมากรรม

ครับพี่บิ๊กวันชก จะรอข้อมูลเพชรสมบัติกับพี่ครับ

maknum

• ชอบกด Like + 163
   ผมเห็นด้วยกับ.   ท่านประติมกรม   ความกดดันน่าจะอยู่ กับสกุลชัยเล็ก
 เพราะต้องชนะ เป็นครั้งที่7  จะได้เสื้อสามารถ ช่อง 7 สี. ความกดดันจึงตกอยู่
 ที่สกุลชัยเล็กครับ

SATAN 11

ท่านประติมากรรมครับ...มวยคู่เก้ากะรัต..อัด..สกุลชัยเล็ก...ผมจำได้ว่าผมเคยเข้าไปแจมแสดงความคิดเห็นในกระทู้ของท่าน..คีรีขันธ์..ประมาณเดือนมีนาคมที่ผ่านมา...ผมว่าคู่นี้มีโอกาสเป็นคู่ชิง....วันนี้มาเจอกันก่อนรอบชิง...มองยังไงผมยังชอบสกุลชัยครับ...โดยภาพรวมสกุลชัยยังได้เปรียบครับ...ถึงแม้จะชกตั้งรับหรือไฟท์เตอร์ผมมองว่าอาวุธที่สกุลชัยจะใช้ปราบเก้กะรัตครั้งนี้คือ....เข่า...ครับ....ตี๊ต่างว่าผมเป็นหัวหน้าค่ายของสกุลชัย...ยก1 2 เล่นวงนอกออกแข้ง..สาดสกัด...ไว้ก่อน....ยก3...ผมจะให้เข้าเบียดเข่าวงในทันที....ยก4...เบียดเข้าไปขย่มด้วยเข่าหนักๆ....ยก5 สอนเชิงมวยให้เก้ากะรัต....ไม่ใช่เก้ากะรัตไม่เก่งนะครับ..จริงแล้วผมชอบมากแต่เจอสกุลชัย..ต้องยอมก่อนครับ...ถ้าเจอตัวอื่น...ใส่ยาวๆได้เลยครับ...และครั้งนี้ไม่ต้องกังวลว่าสกุลชัยเล็กจะมีนอกในสบายใจครับไม่มีแน่นอน....ผมวิเคราะห์ได้อย่างนี้จริงๆครับ...ด้วยความเคารพครับ...ส่วนท่านเชียร์ให้ผมลงแข่ง10เซียน...ขอบคุณท่านมากๆครับ...จริงๆแล้วก็อยากอ่ะครับ  แต่ๆๆๆ...อายตัวเองครับและมองว่า..ผมยังไม่ถึงหรอกครับ...อีกอย่าง..คนที่10ที่ผมจองไว้...มีหลายๆท่านสนใจ...ท่านเหล่านั้นก็คงจะคิดคล้ายๆกันกับผม...คือถ้าไม่ครบจริง..ก็ยินดีร่วม...แต่ๆๆๆท่านที่ผมกล่าวถึงคนที่10นั้นมีความเหมาะสมกว่าผมครับ...ดังนั้นสรุปได้ว่า...ผมต้องถอยครับ....ผมอยากให้ท่านมองมุมกลับกันว่า....ยังมีจิตอาสาอีกท่านหนึ่งที่ท่านประติมากรรมอาจคิดไม่ถึงว่าท่านมีความเหมาะสมด้วยประการทั้งปวงที่จะลงแข่ง10เซียนครั้งนี้...ผมบอกให้ก็ได้คนๆนั้นชื่อ....ประติมากรรมครับ....ผมจะเป็นกำลังให้ท่านครับ...ด้วยความเคารพครับ..... :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

ขอบคุณสำหรับกำลังใจอันงดงามเเสดงถึงมิตรไมตรีที่ดีนะครับ ตามนั้นมุงมองสกุลชัยเล็ก มองชัดเจนดีครับ

เพราะวงในคาดว่าความเเกร่งเเละจังหว่ะ สกุลชัยเล็กทำได้ดี เเละมวยทุกวันนี้ยก4สกุลชัยเหมาทั้งยกก็ได้อย่างท่านว่า

ส่วนเรื่องลงเเข่งผมต้องบอกว่าขอบคุณมากที่เเนะเสนอมาครับ ขอบคุณจริงๆ ผมอยากลงครับเเต่เดือนหน้าไม่อยู่จริงๆครับ

ผมเลยอยากให้ท่านซาตานลง ชอบวลีลงความคิดเห็นดูจริงใจดีครับ สมัครเลยครับไม่ต้องอาย คนกันเองครับ

ไม่ติดคิดว่าไม่ถึงครับ ทุกคนเก่งเหมือนกันหมดครับตามมุมมองผมนะ ท่านลงอาจจะได้เเชมป์10เซียนก็ได้

ผมก็เป็นอีก1กำลังใจให้ครับ ลงสมัครเลยครับเดียวเต็ม อย่ารออย่าอายครับ สู้ๆๆ

SATAN 11

ไทบึงกาฬ77

• ชอบกด Like + 288
 :dookdik_smile-circle_58[1]:สุดยอดครับ  มองมุมไหนก็แพ้สกุลชัยอยู่ดี สู้กันไม่ได้ครับ  ด้วยประการทั้งปวง

ประติมากรรม

จัดไปครับผม ยังไงก็เเชมป์

ประติมากรรม

คู่เอกอาทิตย์ใครชนะมีตำหนิเเน่ๆ
1 ศรทอง เพราะอะไรถึงได้มาชิงเเชมป์ เอาเกณฑ์อะไรวัดถึงได้ออกมาชิงง่ายๆ(ในเครือคนจัด)
2 หากสะท้านช้าชนะ เเเล้วศรทองยังจะกล้ามายืนที่ช่อง7ไหม (เเพ้เเล้วเเพ้อีก)
3 ตัวอื่นในเวตนี้มีเพียบที่เหมาะสมเเต่ไม่เอามา (กลุ่มบ้านพลเมืองดี เกียรติเพชร+อิมิเน้นท์เเอร์)
4 ศรทองชนะเเล้ว เเฟนๆจะรับได้หรือถ้าพูดถึงความเหมาะสม (มันต้องมีบันไดปีนดิถึงจะถูก. กระโดดข้ามเลย)
5 เดอะชุ้น ไม่หน้าประกบมาให้เเฟนๆต้องคิดมากเลยครับ ( สู้กันจริงมีหรือจะได้กินสะท้านฟ้า)

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก

ประติมากรรม

ครับท่านอ๊อด จัดไปเดี๋ยวขอหาข้อมูลดีๆก่อน เเล้วจะมาบอกครับ

ประติมากรรม

สะท้านฟ้า ซากามิ คนโก้คนนี้ เป็นมวยที่ใจเย็นเจี๊ยบมาก ต้นๆเกมส์จริงๆนะคนนี้ จะด้วยรูปเเบบเกมส์การชก
หรือเป็นการเเก้เกมส์ทางฝั่งทีมงานก็มิทราบ หรือจะกลัวหมดตามอายุไข จึงมีการชกที่ต้นๆคุมเชิง ปลายๆใส่เต็มที่
มันน่าคิดนะรูปการชกครั้งนี้จะออกมาเเนวไหน ต้นๆจะโต้คืนทุกดอกไหม น่าคิดมาก
ส่วน พระรอง ศรทอง ส ยิ่งเจริญการช่าง ก็เเนวต้นๆข้านี้เเหล่ะ เเกร่งทั่วปฐพี ปลายๆ ผมหมดเเล้วครับ ทุกที
เเต่ดูว่าด้วยที่เกมส์การชกทั้งคู่เป็นเเบบนี้ ต้นๆ พระรองจะนำไปก่อนด้วยความเเกร่ง รูปร่าง เเละ หน้าเสื่อ
จะพาราคาให้ตัวเองเป็นต่อ ส่วน พระเอกคนโก้ ต้นชอบทำให้ตัวเองเป็นรอง เเต่ด้วยความที่รู้มุมกล้อง(เก๋า)
ปลายๆจะอาศัยลูกรัดใต้ปีกเเล้วตี เเล้วหักล้ม พระรองเจอสเต็ปนี้ บ่งบอกถึงความเเผ่วของร่างกาย
จะเเพ้เเบบ เรื่องเดิมที่เคย. จัดไป พระเอก สะท้านฟ้า ชื่อนี้ยังใช้ได้อยู่ มี อย นะขอบอกกกกกกก

ประติมากรรม

ได้คุยน้องที่เป็นผู้ ญ เเต่ว่าชอบเล่นมวยหรือการพนันทุกอย่างน้อยเขาชอบ ถามไปว่าน้องอาทิตย์มีเด็ดไหม

น้องตอบกลับมาว่า สตาร์บอย เซ็งซิมอิ๊วยิม , ศองทอง ส ยิ่งเจริญการช่าง ผมก็นั่งปวดหัวตั้งเเต่เมื่อคืน

มวยหมัดมวยกล้วยปิ้ง มองตามความเป็นไป มวยเดินเเรงปลายๆที่ช่อง7ชอบ ยิ่งหน้าเสื่อเจ้าบ้าน

เเรงส์จริงๆช่วงนี้ มวยอย่าง สตาร์บอย ทรงนี้มองอนาคตยาวๆ เเรงปลายดี ได้เปรียบเเรงปะทะ

หมดไม่หมดเท่านั้น คู่นี้ต้องวัดกันที่ ธาตุทรหด ใครจะดีกว่ากัน ส่วน. พระรอง ศรทอง ไม่ค่อยน่าสนใจ

หรือมวยมันจะกินเงินเราคู่เอก ไม่เเน่ใจ นั่งชมเพื่อเป็นอาหารตาไปครับบบบบบบบบบ

SATAN 11

ท่านประติมากรรมครับ...เรื่อง 10 เซียน ท่านอย่าโกรธผมนะครับ(แคร์ความรู้สึกดีๆของท่านที่มีต่อผม)ผมต้องทำตามคำพูดของตัวเองก่อนนะครับ...เอาเป็นว่าผมขอโทษนะครับ...อยู่ดีมีแฮง...ครั้งต่อไปผมจะลงเป็นคนแรกครับ...ผมให้สัญญาครับ... :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

ไม่เป็นไรครับสบายๆ รอบหน้ามีอีกเเน่ครับผม  :Onion-s-113[1]:

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30
ผมว่าเขาจะทำเป็นประวัติศาสตร์....ตำนาน 7 สี ป้องแชมป์ 118 ป ให้เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้...

ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 7 มั้ง....สะท้านฟ้า...เจ้าพ่อ 118 ป วิก 7 สี...

เหมาะสม ลงตัวสวยงามเมื่อไหร่....สุดท้ายก็ให้สละไปเอง....อย่างสมเกียติ :dookdik_smile-circle_88[1]:

ประติมากรรม

ผมก็ว่าอย่างนั้นครับ เเล้วเเชมป์ใหม่อย่างศรทอง เจอ ป้องกันเเชมป์อีกทีเจอพวก เพชร พลกฤต จะรอดไหม

ประติมากรรม

มวยดีวิถีไทย

ซุปเปอร์บอล ตี๋เมืองเลย
เป็นมวยหนองบัวลำภู อายุ17 รูปร่างสูงยาว เป็นมวยเข่า ออกเเข้งซ้ายดี หมัดดี 
เเข้งต้นๆออกเเต่ล่ะทีเน้นๆ ตีนซ้ายใช้ได้ หมัดออกดีพร้อมๆเเข้งซ้ายตาม
เป็นมวยเข่าที่มีจังหว่ะดักเเทงดี ขว้างหน้าเเทงดี ได้เนื้อได้ลูกหนัก จังหว่ะเล่นวงในปลายๆ
คว้าคอรัดเเน่นเเล้วตี ล็อคเเล้วตี ใจสู้ดี ทรงมวยเดินเปิดเกมส์ ใส่เเต่เกียร์หน้า 
ไฟต์นี้ได้สด กำลังเเรงส์อีกตัว เรื่องน้ำหนักปล่อยๆขึ้นมาเรื่อยๆ ชกเวตนี้สบายๆ
มวยในเครือคนจัด สายศึกเพชรยินดี ครั้งนี้ไม่เเน่ใจซ้อมที่เพชรยินดีหรือเปล่า เเต่เคยเก็บตัวที่นี้

ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่
เป็นมวยจาก ลพบุรี รูปร่างได้หนา เเต่ส่วนสูงเป็นรองคู่ ชก ไฟต์ได้นี้ ได้กระดูก ประสบการณ์ดีกว่า
เป็นมวยเข่าดุดัน ขวางหน้าดันเเทง ระยะประชิดตัวมีศอกรอสวน หมัดตรงดีสวยหนักเเรง 
ต้นๆคุมเชิงรอจังหว่ะ ปลายๆเดินเบียดเดินบี้ ประกบวงในขว้างหน้าดันเเทง ครั้งนี้ดูว่าเสียเปรียบ
เรื่องความสูงมากๆ  สองไฟต์หลังฟอร์มสวยมาก ชนะมารู้สึกว่าดีขึ้นเรื่อยๆตามลำดับ 
นักมวยคนนี้หรือทีมนี้ ถ้าจะเล่นก็ยังเชื่อใจได้ สู้เเน่นอน หัวจิตหัวใจดี (โดนหนักๆก็ยุบธรรมดา)
พี่น้องตระกูลมวย สิงห์คลองสี่ มาสู้เเน่นอนครับผม

ตามมุมองคู่นี้ จัดชกมาซ่ะหวานเลย มวยหากมันจะเเพ้ก็คงต้องโดนนับิเละน็อคอย่างเดียวครับ
ไฟต์นี้เล่นไปครัับ ซุปเปอร์บอล ด้วยรูปร่างเเละสไตล์มวย ออกเเข้งรอดักเเทง 
โอกาสชนะสูงมาก ความเชื่อถือดีกว่า ไฟต์นี้มีโอกาสชนะหากชกในเกมส์ของตัวเอง
ต้นๆออกเเข้ง ดักเเทงปลายๆ คว้าคอมาเเทง ดูว่าเกมส์นี้ งานหนัก ลูกนิมิตครับผม
หากไม่ได้นับหรือน็อค มองมุมชนะน้อยมาก ใหญ่กว่าทำเเล้วเห็นครับ จัดไปที่. ซุปเปอร์บอล

___________เเค่มุมมองครับวันชกอาจจะไม่ใช่เเบบนี้ อิอิต่อไปคู่เอก________

เก็บเล็กผสมน้อย

ขอออกความเห็นตามมุมมองของผมนะครับ ไอคิวของศรทองผมว่าน้อยกว่าสะท้านฟ้านะครับศรทองเป็นมวยเขาใช้แรงถ้าเขาไม่หมดตรูหมดประมาณนั้น
ช่วงหลังที่มาต่อยช่อง7ปลายๆขาเป๋ล้มลุกคลุกคลานผมหละเข็ดจริงๆกับตัวนี้ สะท้านฟ้าเห็น ท่านซอย โพสไว้ว่าซ้อมดีซ้อมเยี่ยมแถมมีฉีดยามูลค่ามากพอดูถ้าไม่เล่นตัวนี้ก็คงเป็นเวณกรรมของท่านแล้วหละครับ :Onion-s-65[1]:เล่นตัวนี้ได้เมาเป็นอาทิตย์ :Onion-s-65[1]: :Onion-s-97[1]:

ขอออกความเห็นตามมุมมองของผมนะครับ ไอคิวของศรทองผมว่าน้อยกว่าสะท้านฟ้านะครับศรทองเป็นมวยเขาใช้แรงถ้าเขาไม่หมดตรูหมดประมาณนั้น
ช่วงหลังที่มาต่อยช่อง7ปลายๆขาเป๋ล้มลุกคลุกคลานผมหละเข็ดจริงๆกับตัวนี้ สะท้านฟ้าเห็น ท่านซอย โพสไว้ว่าซ้อมดีซ้อมเยี่ยมแถมมีฉีดยามูลค่ามากพอดูถ้าไม่เล่นตัวนี้ก็คงเป็นเวณกรรมของท่านแล้วหละครับ :Onion-s-65[1]:เล่นตัวนี้ได้เมาเป็นอาทิตย์  :Onion-s-65[1]: :Onion-s-97[1]:
ขอแก้ไขข้อมูลเรื่องซ้อมดีซ้อมเยี่ยมแถมมีอัดฉีดครับ จำผิดครับ ที่ถูกต้องเป็น สิบแสน นะครับไม่ไช่ สะท้านฟ้า ขอมูลทั้งหมดต้องนำมาพิจารณากันใหม่ครับ โปรดฟังอีกครั้ง นำข้อมูลไปพิจราณากันใหม่

เวรกรรมจำตัวผิดครับซ้อมดีซ้อมเยี่ยมแถมมีอัดฉีดที่ถูกต้องคือ สิบแสน นะครับ ไม่ไช่สะท้านฟ้า นำข้อมูลไปพิจารณากันใหม่นะครับ โปรดฟังอีกครั้ง นำข้อมูลไปพิจรณากันใหม่ครับ :dookdik_smile-circle_83[1]: :Onion-s-13[1]:

ประติมากรรม

สิบเเสนไม่ใช่หรอครับมีอัดฉีด วันนั้นได้ดูคลิปของมวยสยามรายวันบุกไป ค่ายซากามิ เห็นสะท้านฟ้าเตะเป้าเเล้ว

ถ้าโดนทีคงจะกระเด็นตามเเข้งงอ่ะครับ ขอบคุณสำหรับมุมมองครับ

ประติมากรรม

555 ไม่เป็นไรครับ วันชกดูน้ำหนักกันอีกที 118 ของคู่นี้ เหงื่อท่วมกันทั้งคู่ครับ เเต่ สะท้านฟ้า ดีกว่าเยอะครับ

คนธรรม

• ชอบกด Like + 31
ผมสะกิดนิดเดียวครับ เพชรกะรัต ผมชอบครับ ต่อยที่ผ่านมาผมก็เล่นเขา แต่ท่านอย่าลืมครับ ไฟต์ที่ต่อยน่าจะเป็นศิษย์ยางแดงเก่า ก่อนที่จะได้ลูกถีบมอญยันหลัก หัวห้อยแล้วครับ หมายความว่า ถูกตรงข้ามกระทุ้งหลังไปหลายทีจนราคาวิ่งกลับ แล้วถ้ามาเจอมือยันหน้า เข่าแทงขั้วหัวใจ สภาพจะเป็นยังงัย โปรดพิจารณาด้วยครับ :Onion-s-26[1]:

ประติมากรรม

ไฟต์นี้ขอฟันธงเลยนะครับ ทุกๆๆท่าน เก้ากะรัต จะตายวงในครับ หลายๆไฟต์เเล้วทีวงในไม่ดีเลย

ไฟต์นี้โดนของจริง หนีออกจากวงในยากครับ สกุลชัยเล็ก จะเป็นเเชมป์มวยรอบปูนเสือครั้งที่14 โดยจะไม่เเพ้ใคร

ในประวัติมวยรอบปูนเสือ เเละจะเป็นเกียรติประวัติต่อนักมวยเเละค่ายคณะ

ประติมากรรม

ว่ากันด้วยคู่เอกมวยดีวิถีไทย ระหว่าง เเก้วกังวาล ไกย่างห้าดาว vs. อีที ปตท ทองทวี

ตามมุมมอง ในคู่นี้ เเก้วกังวาล ดีกรีเเชมป์มวยรอบซีพี ที่ช่อง11 เป็นมวยซ้าย หมัดซ้ายเเม่นลุ้นนับน็อคได้ ตีนซ้ายคม

หนักเเรง จังหว่ะการออกอาวุธต้นๆ รอดักเตะดักต่อยจังหว่ะดี วงในไล่เเขนไล่รัดตี ชอบ ขว้างหน้าดันเเทง มีสลับฟันศอก

จังหว่ะเล่นวงใน จังหว่ะการกระโดนเเทงเข่าดี มีฮึดดี ได้เวตประทะเบอร์ใหญ่ๆมา ไฟต์นี้ได้ใหญ่หนากว่า

อีที เป็นมวยเข่ารูปร่างดี เเข้งขาดียาวๆ ต้นๆเป็นมวยคุมจังหว่ะ เครื่องดีเซล เเรงปลายๆ วงนอกต้นๆคุมเชิง

มีออกเเข้ง หมัดตั้งการ์ดเเน่น ไม่ประมาท มีโยนเข่าโต้รอสวนข่วงต้นๆ ยกเก่งคือยกสี่ เป็นมวยเดินเปิดเกมส์

ไล่เเขนดีขว้างหน้าดันเเทงยัดไส้ หนักเเรงส์ ประกบวงในไม่เป็นสองรอใคร เเรงปลายๆธาตุทรหด วัดตีต่อที ดีมาก

ไฟต์นี้ขอชี้ไปที่ อีที จะพลิกชนะท้ายๆเกมส์ จังหว่ะปล้ำรัดฟัดเหวี่ยงวงในดีกว่า เสียเปรียบเวตเเต่ ได้สด

เเก้วกังวาล ยังเอาเเน่เอานอนไม่ดี จะมาดีก็ดี จะไปก็ไม่บอก โดนหนักๆมีย่นมียุบ ยิ่งเจอมวยจอมตื้อเเบบนี้

หนีออกยากสำหรับวงใน ทรงมวยอย่างอีที ถึงทำไม่ได้ เเต่ราคาชอบรอตลอด เพราะเเรงปลายดี ไฟต์ที่เจอ. ทอง

พลิกชนะท้ายๆ เเต่ไฟต์นั้น ทอง มาเเกร่งเเละอ่านเกมส์มาดีมาก เเล้วทองคนนี้ ชนะ เเก้วกังวาล เเบบหมดรูป เก๋ากว่่า

ไฟต์นี้. เลยขอชี้ไปที่ อีที. ปตท. ทองทวี. จะชนะได้ กำลังสด. สูสีออกมวยเดินครับผมมมม

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal