เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ...ทรรศนะวิจารณ์ พร้อมมวยน่าเล่น วันเสาร์ที่ 21 มิ.ย. - อาทิตย์ที่ 22 มิ.ย. 57  (อ่าน 25701 ครั้ง)

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
ผมจะลงทรรศนะ  วิจารณ์  มวยอาทิตย์นี้  พร้อมมวยน่าเล่น  มวยเปลี่ยนๆถือว่ายกเลิก  อาทิตย์นี้  มีแน่ๆ  1  ตัว  น่าจะวิน  มีเสียวเล็กน้อย  มี 5  เล่น  5 มี 10  เล่น  10   มี  1000  เล่นพัน   ถ้ามีมากกว่านั้น  ไม่ต้องเล่นมาก  เอาไปฝากธนาคารไว้  เอามาเล่นแค่  100  200  พอ  55++  ขำๆครับ  เชียร์มากหรือน้อย  ก้อขอให้ทุกคนมีแต่ความโชคดีแล้วกันครับ   จะทยอยลงเรื่อยๆ ตามเวลา  และข้อมูล  ให้ครบก่อนวันเสาร์  แล้วค่อยมาดูน่าเล่นกันครับ   

เช็คลมยางเรียบร้อย  อีกสักพัก  มาว่ากันเลยครับ :Onion-s-163[1]:

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
จัดมาครับน้องม้าก้านกล้วย รอครับอาทิตย์นี้ต้องมีดีๆแน่เลย :Onion-s-97[1]:

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
ผมจะลงทรรศนะ  วิจารณ์  มวยอาทิตย์นี้  พร้อมมวยน่าเล่น  มวยเปลี่ยนๆถือว่ายกเลิก  อาทิตย์นี้  มีแน่ๆ  1  ตัว  น่าจะวิน  มีเสียวเล็กน้อย  มี 5  เล่น  5 มี 10  เล่น  10   มี  1000  เล่นพัน   ถ้ามีมากกว่านั้น  ไม่ต้องเล่นมาก  เอาไปฝากธนาคารไว้  เอามาเล่นแค่  100  200  พอ  55++  ขำๆครับ  เชียร์มากหรือน้อย  ก้อขอให้ทุกคนมีแต่ความโชคดีแล้วกันครับ   จะทยอยลงเรื่อยๆ ตามเวลา  และข้อมูล  ให้ครบก่อนวันเสาร์  แล้วค่อยมาดูน่าเล่นกันครับ   

เช็คลมยางเรียบร้อย  อีกสักพัก  มาว่ากันเลยครับ :Onion-s-163[1]:

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
สบายนะครับ อ้ายอุ๊  ...ติดงานบุญ ครับ เลยบ่อค่อยได้เขียน ครับ....ตอนนี้  ok  แล้วครับอ้าย จัดมา :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

เขยหล่า

• ชอบกด Like + 63

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
จัดมาครับน้องม้าก้านกล้วย รอครับอาทิตย์นี้ต้องมีดีๆแน่เลย :Onion-s-97[1]:
      บน 60 ครับพี่สน

โซดาไฟ

• ชอบกด Like + 965

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
          แน่ใจนะว่าไปตัดอ้อยน่ะ....พอดีแถวบ้านพี่กำลังขาดคนช่วยตัดอ้อย... หากมวยที่ให้ไว้บังเอิญเป็นลมขณะกำลังจะชนะงัย...555...อยากรู้จัง จะออกตัวไหนหนอ....น้องอุ๊......
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

สวัสดีพี่แดง  55++  ผมไม่ไปตัดอ้อยๆง่ายๆหรอกคับ  อ้อยกำลังปลูก  อิๆๆ  เพื่อเป็นสีสันเล็กๆน้อย  รับรอง  มีดีแน่นอนครับ   

สวัสดีทุกคนด้วยครับ 
..........พี่แดง  ซูมไม่ซูม  ก้อลองถามเค้าดู  เอาแบบ  ไมโครเลยมีมั้ย  จะได้จะๆแจ้ง  แถลงไข  มวยชอบ  มวยน่าเล่น  มีบอกไว้
..........พี่สน หนุ่มวิศวะรูปหล่อ  ระดับ  Manager  ผู้คร่ำครอด  ในวงการมวยมานาน  ระดับแชมป์วิจารณ์มวย  แห่งเวบรักนักมวย
........  พี่ยศ  เถ้าแก่โรงเลื่อย  อยากได้ไม้คุณภาพ ต้องเค้าเลย  คนเก็บเห็ด  มวยเด็ด  เห็อร่อย  เค้าก้อจัดได้  บางทีตังซื้อเห็แทบไม่มี  55++
......... เขยหล่า  หนุ่มไฟแรง  ระดับสถาปนิก ผู้ออกแบบ  จะสร้างบ้านปรึกษาเค้าได้  ค่านมลูก  น้องหนูเค้าก้อมี  นานๆมาที  มีดีมาบอก
......... ท่านโซดาไฟ   ร้อนเย็น  เผ็ดซ่า  พูดน้อยต่อยหนัก  มวยเด็ดหรือไม่  ถามเค้า  เปอร์เซ้็น  สูงต่ำ  จัดให้สบาย
........  น้องเอส  ยุทธจักรนี้  งานบ้าน  งานเมือง  มวยค่าเหล้า  ค่าน้องหนูเค้าก้อจัดให้  ถามเค้าเอาเหล้าไปื่มงานบุญฟรีๆ

ผมจะเริ่มจากช่อง 7  ก่อน  เพราะมวยค่อนข้างนิ่งกว่า  ช่องอื่น  ครับ   สบายีทุกคนนะครับ :Onion-s-1[1]:

อาทิตย์นี้เน้นไปที่ คู่  รอง กับ คุ๋เอกครับ
คู่เปิดหัว  ช่อง 7  อาทิตย์ที่ 22  มิ.ย. 57 

มวยรอบปูนเสือ รอบ 8 คน

คู่ที่1 เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา  เข่า  วัดเหลี่ยม  มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง (คมพิชิต ท.นิยมสุข,ท.ไทสง) 118

***เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา***  มวยสารคาม  แต่ไ้ผู้สนับสนุน  ใช้สีเสื้อ  หมอเบส  กมลา  ปตม  มวย  จากภูเก็ต   เป็นมวยประเภท  สูงยาว  เข่าดี  แต่ไม่ตีเข่า  ฝีมือพอใช้ได้  ออกแข้ง  แล้วขวางแทง  ทำได้ดี เน้นวงใน  เข่าเป็นหลัก  แต่บางทีการจะเดินไปคว้าคอ  แทงเข่า  ไม่มีอาวุธนำ  เข่าพอใช้ได้  มองว่าทีเด็ด  ทีขาด  ความหลากหลายของอาวุธ  ดูยังน้อยกว่า  คู่ชก  จิตใจูยังไม่มั่นคง ชกครั้งสุดท้าย ไม่มีลูกฮึ  สู้เลย  ยอมง่ายๆ  แต่ที่ได้เปรียบคือ  รูปร่างสูงยาว  ถ้าวางแผนมาดีๆ  เดินเร็ว  มีอาวุธนำ  ออกแข้ง  ระวังคางดีๆ  ได้ลุ้นกันยาวๆแน่นอน  หน้าเสื่อ  ตัวเงิน  ไม่เป็นรอง   

***มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง***มวยในคาถา  ตี๋  สุวรรณ  มวยประเภทเข่าในเหนียวแน่น  อาวุธหลากหลาย  มีศอกสลับ  ไอคิว  การผ่านมวย  ดีกว่า  แต่เสียเปรียบ  รูปร่าง  แพ้ครั้งสุดท้าย  เสียเปรียบสุดกู่  ยังกะพ่อกับลูก  ครั้งนี้คงได้ลุ้น  กว่าเดิม  ปาดหัวตัวเท่า  ไม่เป็นรอง  จิตใจ  ถือว่าใช้ได้  ระยะสั้น  ยาว  ได้ลุ้น  น่าจะเอาตัวรอดได้ 

/////ทรรศนะมวยคู่นี้/////..มองไปที่  ***มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง***  มวยเข่าในเหนียมแน่น  การผ่านมวย  จิตใจมั่นคงกว่า  อาวุธหลากหลาย  ต้นๆอาจมีอาวุธสั้นได้ปิดเกมก่อนได้   ประกอบกับ  ตรงข้าม  เดินไม่จริง  กล้าๆกลัวๆ  กว่าจะได้  เข่าสักดอก  โดนไปเยอะแล้ว   ตัวนี้น่าลุ้นกว่า  เกมสั้น  เกมยาว  มองว่าดีกว่าครับ 

Kom

• ชอบกด Like + 543
คู่นี้  ผมไปนำ  คนเก็บเห็ด  เก็บใบขับขีมานำเด้อ  เมียสิดาดิ 5555  (ล้อเล่น)

NEW มวยหมัด

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 42

......มเหศักดิ์เหนือกว่าทุกอย่างฝีมือ รูปมวย  ความทรหด  หลักเหลี่ยมไอคิวมวย.....ที่สำคัญคือจิตใจที่เหนือกว่ามาก ๆ  เพชรสมบัติ  มวยใจปลวซิว..ไม่มีอะไรที่เหนือกว่ามเหศักดิ์เลย  นอกจากความสูง......หากไม่มีอะไร ยังไงก็ต้องเล่นมเหศักดิ์ทุกราคา  หากต่อ 2-1  3-1 อันนี้ระวังมาก ๆ มวยรอบลึก ๆ แล้วเขารู้ว่าสู้ได้หรือไม่ได้...มวยมันเกรง ๆ กันอยู่......เงินนะสำคัญ......นี่แหละทำให้ผมเบื่อมวยทุกวันนี้...มันไม่มีจิตวิญญาณของความเป็นนักมวยเลย.........มันไม่ต้องการชื่อเสียงมากกว่าเงิน..........อย่าบอกนะว่ามีคนไปขู่นักมวยด้วยบอกให้แพ้อะไรทำนองนั้น..................ยังไงถึงวันชก ขึ้นเวที....ต่อยกัน.....ทุกท่านก็ใช้วิจารณญาณในการเล่นเอาเองก็แล้วกัน.........ส่วนการวิจารณ์ก็คือการคาดเดาก็เท่านั้น............อย่าจริงจังให้มากนัก.....นักวิจารณ์ก็คือนักคาดการณ์ว่ามวยจะชนะเท่านั้น...วันชกจริง ๆ ยังมีปัจจัยหลายๆ อย่างเป็นตัวกำหนดให้แพ้ชนะได้.....ตั้งแต่ดูมวยมามีอาทิตยฺที่แล้วที่ช่อง 7 ปล่อยมวยชกตามธรรมชาติ  แพ้-ชนะ...เป็นเรื่องของนักมวย..ตั้งแต่คู่ที่ 1 ถึงคู่ที่ 6.......นาน ๆ  2-3 ปี มีครั้ง.....แล้วทุกท่านก็ได้เห็นว่ามวยหากมันต่อยกันจริงตามฝีมือ....มันก็แพ้-ชนะกันตามฝีมือที่เห็นนั่นแหละ....คู่เอกไล่ลงไม่ใช่ล้มมวยนะ  มันสู้กันไม่ได้.....กรรมการบ้าจี้.....จับนักมวยให้เข้ามุมแล้วเดินไปจับไมค์อย่างสุภาพประกาศไล่ลง......มารยาทดีมากกรรมการท่านนี้....เขาต่อ 5-1 ไม่ไล่ผมยังไม่รองเลย...เล่นศักดิ์สงครามมา 3000 บาท....สุดท้ายคนที่โง่ที่สุดคือ....เราเองนี่หว่า......
 :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]:

......มเหศักดิ์เหนือกว่าทุกอย่างฝีมือ รูปมวย  ความทรหด  หลักเหลี่ยมไอคิวมวย.....ที่สำคัญคือจิตใจที่เหนือกว่ามาก ๆ  เพชรสมบัติ  มวยใจปลวซิว..ไม่มีอะไรที่เหนือกว่ามเหศักดิ์เลย  นอกจากความสูง......หากไม่มีอะไร ยังไงก็ต้องเล่นมเหศักดิ์ทุกราคา  หากต่อ 2-1  3-1 อันนี้ระวังมาก ๆ มวยรอบลึก ๆ แล้วเขารู้ว่าสู้ได้หรือไม่ได้...มวยมันเกรง ๆ กันอยู่......เงินนะสำคัญ......นี่แหละทำให้ผมเบื่อมวยทุกวันนี้...มันไม่มีจิตวิญญาณของความเป็นนักมวยเลย.........มันไม่ต้องการชื่อเสียงมากกว่าเงิน..........อย่าบอกนะว่ามีคนไปขู่นักมวยด้วยบอกให้แพ้อะไรทำนองนั้น..................ยังไงถึงวันชก ขึ้นเวที....ต่อยกัน.....ทุกท่านก็ใช้วิจารณญาณในการเล่นเอาเองก็แล้วกัน.........ส่วนการวิจารณ์ก็คือการคาดเดาก็เท่านั้น............อย่าจริงจังให้มากนัก.....นักวิจารณ์ก็คือนักคาดการณ์ว่ามวยจะชนะเท่านั้น...วันชกจริง ๆ ยังมีปัจจัยหลายๆ อย่างเป็นตัวกำหนดให้แพ้ชนะได้.....ตั้งแต่ดูมวยมามีอาทิตยฺที่แล้วที่ช่อง 7 ปล่อยมวยชกตามธรรมชาติ  แพ้-ชนะ...เป็นเรื่องของนักมวย..ตั้งแต่คู่ที่ 1 ถึงคู่ที่ 6.......นาน ๆ  2-3 ปี มีครั้ง.....แล้วทุกท่านก็ได้เห็นว่ามวยหากมันต่อยกันจริงตามฝีมือ....มันก็แพ้-ชนะกันตามฝีมือที่เห็นนั่นแหละ....คู่เอกไล่ลงไม่ใช่ล้มมวยนะ  มันสู้กันไม่ได้.....กรรมการบ้าจี้.....จับนักมวยให้เข้ามุมแล้วเดินไปจับไมค์อย่างสุภาพประกาศไล่ลง......มารยาทดีมากกรรมการท่านนี้....เขาต่อ 5-1 ไม่ไล่ผมยังไม่รองเลย...เล่นศักดิ์สงครามมา 3000 บาท....สุดท้ายคนที่โง่ที่สุดคือ....เราเองนี่หว่า......
 :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]:

:Onion-s-160[1]:สวัสดีครับพี่พร   สบายดีนะครับ  ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ    55+++  อย่างว่าแหล่ะครับ  ทุกวันนี้  กระแสแรงๆ  ชอบเสร็จ    ผมก้อวิจารณ์  ไปตามฟอร์ม  ฝีมือมวย    ผมอยากจะบอกว่า  มวยเด็ดในทรรศนะผม  การซ้อมดี  ไม่ดี ไม่ใช่  ประเด็นสำคัญ  เท่าไหร่ครับ  มันมีหลายองค์ประกอบมาก  บางทีก้อทะลุเป้า  บางทีก้อพลาดบ้าง  ตามบทบาทที่ได้รับ  ****แต่มันมีมวยบางคู่  ที่ชกตามเกม  ตามธรรมชาติบ้าง  แต่บางคู่  ชกตามเกม สู้ตามกำลัง  แต่สุดท้ายก้อโดนบีบ  โดนโกง  ซะงั้น  *****เลยทุกวันนี้มวยูลำบาก  วิจารณ์ไว้เพื่อ  ถ้ามันผิดทรง  เราต้องระวัง  แต่มันก้อ  ทำดีๆ  ปล่อยชุเดียวเสียวทั้งตู้เลย   บางที  มวยเจ้าบ้าน  ตามสถานการณ์  มันจะจะชนะ  แต่มันไม่สวน  บางสถานการณ์  ไม่น่าสวน  มันบีบเอา  สวนหน้าตาเฉย    ไม่รู้จะเอายังงัยดี   //////เลยต้องหวังแค่ว่า  เข้าไปให้ไ้ราคาบังทุน  กินสบาย  แล้วนั่งดู  ละครเวทีดีกว่า/////  3/1  ก้อชิงดำ  6/1 ก้อชิงดำ  10/1  ก้อชิงดำ   ตายแล้วแบบนี้  ต่อไปน่าจะเหมือนมวยปล้ำ  ต่อยตามสคริป  55++ :Onion-s-163[1]:

คู่นี้  ผมไปนำ  คนเก็บเห็ด  เก็บใบขับขีมานำเด้อ  เมียสิดาดิ 5555  (ล้อเล่น)

สวัสดีครับอ้ายคม  อย่าไปว่าคนเก็บเห็ดเด้อคับ  เลาบ่ย้านเมียแล้ว  เลามีของดี  อาทิตย์นี้จัหนัก  พ่ะน่ะ :Onion-s-4[1]:   

ไปต่อกันที่คู่ 2  มวยรอบปูนเสือ  มวยไทยบันเทิง  มวยไทยพันธ์แท้

คู่ที่2 เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์  118   วัดเหลี่ยม   สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล 118   .....ใครอยากแพ้......

***มวยคู่นี้ประเภทสูงยาวทั้งคู่  สกุลชัย ดาบแป๋งนครบาล  ได้สูงกว่า  ได้ช่วงกว่าเล็กน้อย  สกุลชัย  มวยสูงยาวเข่าแหลม  แทงเจ็บ  เพราะตัวใหญ่กว่าทุกตัว  มันมีอะไรบางอย่าง ทำให้มวยตัวนี้ได้เปรียบ ตัวอื่นๆ  มวยกำลังส  กำลังห้าว  ส่วนสูง  175  อายุขนาดนี้  ทำ  นน  ไ้ด้  118   กว่าจะถึงรอบลึกๆ  ต้องตามีๆ  มาพิกัดเท่าไหร่แน่   มวยคู่นี้ต้องเล่นระวัง  บางทีเข้าไปอาจจะไม่มีจังกหว่ะ  บังเลยก้อได้  มองว่า  สกุลชัย  ไม่ได้เก่งจริงเท่าไหร่  ถ้าวัดกับ  ตัวอืนๆ  ได้เปรียบกว่าเยอะ  ผมก้อไม่แน่ใจว่า  กติกา  มวรอบปูนเสือเอามวยที่เป็นแชมป์ 7 สี มาชกได้หรือแบบไหน  กระแสต้องไปอยู่ที่  สกุลชัย  แน่นอน  แต่ชกครั้งสุท้าย  ูไม่เข้าตา  ไ้ใหญ่  ถ้าปาดหัวตัวเท่า  แพ้ไปแล้ว  วันนี้มาเจอ  เก้ากะรัต  จิตรเมืองนนท์ ถ้าสู้กันจริงๆ  ต้องบอกว่า  ได้เสีย  แน่นอน  ฝีมือ  ซ้าย  เก้า  ไม่ธรรมดา  มีลูกถีบ  บีดแทง  ไม่ธรรมดา  รูปร่าง  ช่วงชก  ก้อไม่ต่างกันมาก  หน้าเสื่อ  พอๆกัน   สกุลชัย  ได้สด  ไ้ด้ความเชื่อ  ชื่อเสียง  รูปร่าง  เข่าแหลม  สู้ีดี  ทาง  เก้ากะรัต   ไ้ด้ฝีมือ  เตะซ้าย  ถีบ  ดี  มองว่าพลิ้วกว่าน่ะ  แต่เสียที่ว่า  พื้นเพเดิม ของ  เก้ากะรัต  เป็นมวย  ใจมด  โดนไม่ไ้ด้  จะนอนลูกเดียว 

.......แต่ครั้งนี้  ชี้ไปที่  เก้ากะรัต  จิตรเมืองนนท์  เพราะว่า  ผมอยากชนะ   ราคาเป็นรองมากๆเข้าทางพอดี.......

คู่รอง  อาทิตย์นี้  ช่อง 7 สี    สตาร์บอย ไอเสือดาว  แลกเข่า  สิบแสน ส.แสนแก้ว 128 ....จัดหนักตัวแรก  สิวๆ  คู่นี้    ..พรุ่งนี้มาว่ากันต่อครับ

มวยไทย  7  สี  มวยไทยบันเทิง  ไม่ส่งเสริมให้เล่นการพนัน

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975

เห็นด้วยครับท่านNew มวยหมัด :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :Onion-s-97[1]:

..เยี่ยม..มาแรง....น้งม้าก้านกล้วย....

...ต่อ 5-4...สกุลชัยเล็ก.....ให้รอง..2.อาบ..อือื...

:dookdik_smile-circle_58[1]: :Onion-s-97[1]:

..เยี่ยม..มาแรง....น้งม้าก้านกล้วย....

...ต่อ 5-4...สกุลชัยเล็ก.....ให้รอง..2.อาบ..อือื...

อืม  ดีๆครับ  แพ้  ชนะ เราไปจัดหนักเหมือนเดิม  แล้วกันครับ  อย่าลืมดื่มนมก่อนนอนด้วยนะคับ   พี่หงอคง 

หงอคง

:Onion-s-163[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

...น้องม้าก้านกล้วย....หา..ราคาเสมอ...มเหศักดิ์...ให้จัก..4-5..กำปั้น..แน่น่า.....มีบ่...

...อ้าย..สิเล่น..มเหศักดิ์..คู่เดียว..สิกลับบ้าน..เลย...

Kom

จัดไป ท่านหงอคง  55555

หงอคง

จัดไป ท่านหงอคง  55555

..สวัสดีครับ...พี่คม...สบายดีนะ..ครับ.....ผมเล่น..จริง..ๆครับ..

....ผมยังมองไม่เห็นเลย..ว่า..เพชรสมบัติ...จะเอาอะไร..มาชนะ...มเหศักดิ์..ครับ..

....

Kom

ผมก็มองเหมีอนกัน ผมว่าเรตแพงครับท่านหาเสมอไม่มีครับ 

maknum

• ชอบกด Like + 163
   ผม ว่า เพชรสมบัติ ไม่น่ารอดครับ.  ขอตามไปกับ. !!ท่านม้าก้านกล้วยทั้ง 1-2
   และมีของมาฝากท่าน  อย่าเอาไปยิงมั่วนะครับ. เดี๋ยว ทหารซิจับ. เด้อ!!!!!!!!!!

ผม ว่า เพชรสมบัติ ไม่น่ารอดครับ.  ขอตามไปกับ. !!ท่านม้าก้านกล้วยทั้ง 1-2
   และมีของมาฝากท่าน  อย่าเอาไปยิงมั่วนะครับ. เดี๋ยว ทหารซิจับ. เด้อ!!!!!!!!!!

สวัสดีครับ  ท่าน  maknum  สบายดีนะครับ   ก้อว่ากันไปตามเกมครับ :Onion-s-163[1]:

คู่รอง  อาทิตย์นี้  ช่อง 7 สี    สตาร์บอย ไอเสือดาว  แลกเข่า  สิบแสน ส.แสนแก้ว 128 ....จัดหนักตัวแรก  สิวๆ  คู่นี้    ..พรุ่งนี้มาว่ากันต่อครับ

มวยไทย  7  สี  มวยไทยบันเทิง  ไม่ส่งเสริมให้เล่นการพนัน

.....สตาร์บอย ไอเสือดาว  สำหรับมวยคู่นี้   ถือว่าถูกคู่  ได้เสีย  สิบแสน  ส.แสนแก้ว  สดขึ้นมา   สตาร์บอย   หายไปพักนึง   มวยประเภท  เข่า  วัดเข้่า   สิบแสน  ประเภทฝีมือพอใช้ได้  แต่เจอ  สตาร์บอย  มวยเจ้าถิ่น  หน้าเสื่อ  ไม่เป็นรองแน่  จัดมาแบบนี้   ก้อใส่ไปหนักๆ   สิบแสน  ดูว่าสขึ้นมา ดูอาวุธมวย  ไม่เท่าไหร่  แต่ว่า  เข่าต่อเข่า  ธาตุทรหด  ูเป็นรอง    ครั้งสุดท้าย  ที่ชนะ  1ล้านเล็กได้   แค่..............ยังมองว่ายังไม่ถึง  ถึงสตาร์บอย  จะหายไปนานก้อเหอะ   การผ่านมวย  แถมได้หน้าเสื่อ  และมีศอกเป็นเป็นมทีเด็ด  งานนี้มีนับแน่ๆ   วัดใจ  คนจัด  วัดใจ  ปตม   ช่วงนี้  มวย  ปตม  พาเหรด  เข้าวิน  เป็นว่าเล่น  ต้องตามน้ำไป 

คู่นี้  ชี้ไปที่  สตาร์บอย  ไอเสือดาว  มวยเจ้าถิ่น  เหนือกว่าทุกกระบวนท่า   เข่าต่อเข่า  มีศอกเป็นทีเด็ด  ยังห่างกันเยอะ  จัดหนักๆคู่นี้ ครับ     

maknum

สบายดีครับ.  ท่านม้าก้านกล้วย. ช่วยดู  และวิจารณ์ ตัวนี้หน่อยครับว่า
   พอจะมีโอกาสชนะไหม.  ผมชอบมากๆ  ครับ. ตัวนี้ช่อง 3  ตัวล่างไม่ต้องวิจารณ์

คู่เอก  มวยไทย  7 สี  อาทิตย์นี้  ป้องกันแชมป์  118  ป.  ระหว่าง  สะท้านฟ้า ซากามิ  กับ  ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง 

.....สะท้านฟ้า ซากามิ   มวยศรีสะเกษ  **จงอางหวงไข่***  ประเภท  เล็กดีรรสโต  รัดล่าง  ล็อคใน  เหนียว  ล็อคได้จับตีเป็นชุดๆๆ   เก๋าเกม  กระดูกการผ่านมวย  ีกว่า  ความพยายามตั้งใจีมาก  การฟิตซ้อม  ระเบียบ  วินัย  เป็นอย่างดี  มวยคู่นี้เคยเจอกีันมาแล้ว  ครั้งแรก  ป้องกันแชมป์   สะท้านฟ้า  เอาความเก๋า  เอาชนะ รักษาแชมป์  ขาดท้ายๆ  ไว้ได้   ครั้งที่ 2  เจอกันที่  ศรีสะเกษ  ครั้งนี้  ถ้าใครไปดู  จะรู้ว่า  เกม สนุกตื่นเต้น  ศรทองได้ลูกชัดเจน  ลูกหนัก  สะท้านฟ้า  ได้ลูกขยัน  ประกอบกับหน้าเสื่อเจ้าบ้าน  หมยก  สูสี  ราคาไม่ต่างกันมาก  มองว่า  สวนยังไม่น่าเกลียด  แต่  สุท้าย  สะท้านฟ้า  ก้อ  เข้าวิน  ไปอย่างสนุก  ตื่นเต้น  ซึ่งวันนั้น  ศรทอง  หลังจากแพ้  ที่ช่อง 7 ก้อไปชกรายการนี้เลย  การเตรียมตัวไม่ค่อยดีเท่าที่ควร
......มาฝั่ง  ศรทอง  ส.ยิ่งเจริญการช่าง   มวยเข่า  ลอคแน่นเด้งตี  ได้เปรียบรูปร่าง  หลังๆันตลอ  เจอแต่ตัวเป้งๆ  กระูกการผ่านมวยเป็นรองก้อจริง  แต่ด้วย  จัดมาแบบนี้  ประกอบกับ  สะท้านฟ้า  เอง  หลังๆก้อร่างกายไม่เหมือนเดิม  รอบนี้ไม่ขาด  มองว่าลำบาก  ศรทอง  เตรียมตัวมาดีมาก  มาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ   สะท้านฟ้า  ไ้ด้ เก๋า   ศรทองไ้ รูปร่าง ช่วงชก  ไฟต์นี้สำคัญ  ช่วงนี้เก็บแชมป์เข้ากรุ

คู่นี้  ชี้ไปที่    ศรทอง  ส.ยิ่งเจริญการช่าง   มวย  ปตม  สูงยาว  เข่าเด้งตี  ประกอบกับ  สะท้านฟ้า  ร่างกายไม่เหมือนเดิม   ไอ้เแชมป์ไปไว้นานเกินไปแล้วเพื่อน  รอบนี้ไม่นบ ไม่ขาด  มองว่า  ลำบาก   จัดหนักๆตัวที่ 2 ครับ   

สบายดีครับ.  ท่านม้าก้านกล้วย. ช่วยดู  และวิจารณ์ ตัวนี้หน่อยครับว่า
   พอจะมีโอกาสชนะไหม.  ผมชอบมากๆ  ครับ. ตัวนี้ช่อง 3  ตัวล่างไม่ต้องวิจารณ์

ครับท่าน maknum   :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:  ตัวล่างจัดไปเน้นเลยนะครับ   55++  ต้องวงใน  อย่างเดียว  วงนอกอาจโดนน็อคไ้ครับ

ช่อง 3  ปลากัด รอบนี้  มองว่าไม่ผ่าน  ครับ  เจอบี้ติดๆ   ไม่รอด  อาทิตย์นี้  ของจริง  ครั้งก่อน  เจอกลางอากาศ  แพ้ปลายๆ    รอบนี้จัดไป  ที่  ยอดซูซัน  ครับ 

ช่อง 7  วันชกยืนยัน  จัดไปเน้นๆ 2 ตัวครับ   ผมจัดหนัก 2 ตัวนี้ แน่นอน   

พรุ่งนี้มาว่ากันต่อ  ช่อง  3 และ  NBT  ตามลำับครับ 

****วันนี้ขอตัวไปนอนก่อนครับ*****  หลับฝันดีทุกคนครับ

maknum

ขอบคุณครับ

ท่านไหนพร้อมจะไปด้วยกัน  เตรียมตัวเลยครับ   

maknum

ผมขอไปกับท่าน.  ด้วยคนครับ. ซิไปยืนม่องไหด น้อ!!!!

Tono

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
สุดยอดตามติดๆครับท่าน :dookdik_smile-circle_48[1]:

สันสุราด

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
ไปด้วยคนคับท่าน  9กะรัตรองมาๆๆๆๆๆ :Onion-s-33[1]: :Onion-s-113[1]:

เม็ดทราย วาริน

• ชอบกด Like + 24
มาเต็มถังเลย สุดยอดเลยครับสำหรับข้อมูล

ท่านม้าก้านกล้วยไม่เชียร์มวย อ.พยุห์แล้วหรอครับ แซวเล่นๆครับ

:Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

สวัสดีท่านโตโน่  ท่านสันสุราด  สบายดีนะครับ  ก้อว่ากันไปตามเกม  วันชกค่อยว่ากันอีกทีครับ

น้องทราย  สบายดีน่ะคับ  ครั้งนี้  ไม่เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา  เชียร์  สะท้านฟ้า  แต่เล่น  ศรทอง  คับ  55++  วัใจอีกที  เพราะเจ็บกับศรทอง  มาตลอครั้งนี้เอาอีก 

Kom

รถไฟ เช็กลมรึยังน้องอุ๊   ถ้าช่วงล่างแน่นไปนำเด้อ

รถไฟ เช็กลมรึยังน้องอุ๊   ถ้าช่วงล่างแน่นไปนำเด้อ

เช็คลมยางเรียบร้อย  ครับพี่คม  ก่อนวิ่ง  ออกเดินทาง  เซ็คอีกครั้ง   จัดหนักๆ  ครับ  ทำไร่  อย่าทำสวนน่นะพี่คม

เปิดหัว  คู่  แรก  ฃ่อง 3  ปลากัด ป.พินภัทร  วัดเข่า  ยอดซูซัน ส.โชคนิตยา   

สำหรับมวยคู่นี้    ประเภทมวยในเครือพันธมิตร  ด้วยกัน   ปลากัด  มวยเข่าแข็งแกร่ง  รัดล่าง  มีเหลี่ยมตัว  ดี  เหลี่ยมเข่า  ฝีมือ  ขี่กว่านิดๆ   3 ฟอร์มหลังยังไม่แพ้     ชนะกันมา  แบบขาดท้ายๆ     เจอกับ  ยอดซูซัน  มวยในเครือ  เกีรติเพชร  มวยเข่าล้วนๆ  ไม่มีตา  ได้รูปร่างช่วงชก  สูงยาวกว่า  เหลี่ยมอาจเป็นรอง  แต่ได้ลูกแทงลึก  เดินติดๆได้ลุ้น  เกมยาวดีกว่า  ครั้งก่อนแพ้  เจอกลางอากาศ  ครั้งนี้  ลุ้นไปยาวๆ   แก้มือได้สเร็จ  สุขขีกันทุกฝ่าย

คู่นี้  ชี้ไปที่  ยอดซูซัน  ส.โชคนิตยา  สูงยาวเข่าดี  อ้อมน้อย  เดินบดติดๆ  เซียนชอบ  ปล่อยตามเกม  เน้นๆ  หนักๆ  แทงทะลุ   อย่ามัวโอ้เอ้  เดี๋ยวออกทะเลอีก   จัดไปเน้นๆครับ  มองว่าปลายๆดีกว่า 

คู่ที่2 มวยรอบเวเบอร์ตุ๊กแก     พยัคฆ์ดำ ม.ภูวนา นายพลคนขอนแก่น  วัด  กงจักร พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม 

คู่นี้ เอาสั้นๆได้ใจความไปเลย  พยัคฆ์ดำ   หรือ  โยคีดำ  มวยศรีสะเกษ   มวยประเถท  ตำราไม่ค่อยมี  บ้าบุ๋น  สู้ทุกลูก  ทุกดอก  จิตใจดี  บทจะยอมก้อยอมง่ายๆ  บทจะทน  โดนหมัด  เท้า  เข่า  ศอก  ยังไม่นอน  มาใช้สีเสื้อ  นายพล  ที่นี่ถือว่า  ความเชื่อดี  ดั้งเดิม  พื้นเพ  เป็นมวยเข่า  บู๊ดุดัน  แตก  เข็มเย็บแทบไม่เข้า  แต่เจอศอก  หมัด  แตกเร็ว   เจอกับทางด้าน   กงจักร พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม   ประเภทใจน้อย  ฝีมือ  พอใช้ได้  เข่าดันแทง  สีเสื้อนี้ ความเชื่อดี  ราคานำหน้า  อาวุธตามหลัง  ถูกคู่  ถูกเวลา  จริงๆ   คู่นี้ รับรอง  ชกไป  ยิ้มไปแน่ๆ  บางทีอาจมีใคร  สักมุม  อาจโดนลูกหลง  บวก  นับน็อค   อย่ากระพริบตา

คู่นี้ชี้ไปที่  กงจักร พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม   จะชนะ  ถึงจะไม่เก่ง  แต่ความเป็นมวย  ที่มีมากกว่า  พยัคฆ์ดำ  บวกกับ  สีเสื้อ  หน้าเสื่อ  ยืนนิ่ง  รอดัก  แทงง  ดักวางแข้ง  อาจม้วนเดียวจบ  แต่เมื่อไหร่  ไปบวกมั่วๆ  ไม่ดู  ตาม้า  ตาเรือ  อาจลงเปลได้   ยังเชื่อในความพร้อมของค่ายนี้  ครับ  จัดไปเน้นๆครับ

คู่ที่3 มวยรอบฮอลล์  รอบตัดเชือก

ยอดมงคล เมืองสีมา 118  วัดเหลี่ยม   แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์     คู่นี้  สูสี  ค่อยมาว่ากันต่อคับ   :Onion-s-163[1]:

คู่ที่3 มวยรอบฮอลล์  รอบตัดเชือก

ยอดมงคล เมืองสีมา 118  วัดเหลี่ยม   แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์     คู่นี้  สูสี
    :Onion-s-163[1]:

ยอดมงคล  เมืองสีมา   มวยในคาถา  จำนงค์  เมืองสีมา    เป็นมวยประเภท  ฝีมือ  พลิ้ว  จัดจ้าน  ต้มยำทำแกง  มวยไทย  ค้ำหน้าดันแทง  สร้างจังหวะ  ออกอาวุธได้ดีพอสมควร  ฟอร์มการฃก  ถือว่า  รักษาระดับ  ได้ดี  ดักแทง  ดักเตะ  ได้เก่ง   รูปร่างช่วงชก  ดี   มาเจอกับ  ทางด้าน  แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์  มวยในสีเสื้อ  ศรีเมือง   ค่ายคุณภาพ   ค่ายนึง  ที่นี่ได้เปรียบ  ทำมวยรอบถือว่าเก่งมากค่ายนี้  เจ้าพ่อแห่งมวยรอบก้อว่าได้  แต่ครั้งนี้  ซ้อมที่สัตหีบ   เป็นมวยประเภท  ถ้าตี  ถ้าต่อย  ออกอาวุธได้คม  ไหวพริบดี  หมัดสั่งได้  ศอกก้อมี  ใครประมาท  ขอให้โดน  นอนนับดาวได้  เข่าในก้อพอใช้ได้  คู่นี้ถือว่าได้เสีย  วัดกัน  ต้นกับปลาย  กดไม่ลง  ก้อไม่แน่  สูสี  วัดใจ

คู่นี้  ชี้ไปที่  ยอดมงคล   เมืองสีมา   รูปร่างช่วงชก  ตั้งใจ    การสร้างจังหว่ะ  เตะนำ  ดันแทง  ยัดไส้  ปลายๆการยืนระยะดีกว่า  พลิ้วกว่า  น่าจะเอาตัวรอดได้  อย่าหลงไปแลก  จูบหมัด  จูบศอก  ก่อน  ปลายๆวิน  คู่นี้ใครเข้าไป เจอ  รุ่งอุบล   แชมป์ชัวส์

มาที่คู่ 4 ช่อง 3 ยอดกฤษดา ป.บริรักษ์ กลับมาแจ้งเกิด  วัด  โชคอำนวย จ่ายุทธกองสืบ  124 

ยอดกฤษดา  ป.บริรักษ์  มวยในคาถา  ปตม  แคมป์เกียรติเพชร  หลังจากชกมวยรอบปูนเสือ   ที่ช่อง 7  ก้อไม่ได้เคลื่อนไหว  ในกรุงอีกเลย  ครั้งสุดท้าย  โชว์ไว้  ชนะคะแนน สกุลชัยเล็ก เอ็กซินดิคอลยิม 4 ต.ค.56 ที่สารคาม  ตามข้อมูล  ไม่ปรากฎว่าไปชกที่ไหน   เป็นมวยประเภท  สูงยาว  ช่วงชกดี  ฝีมือ  เหลี่ยมเข่า  ดี  ต้นๆฝีมือ  พลิ้ว  อันตราย  เตะดี  ดักแทงสวย  ไล่แขน  แทงดีด้วย  แต่เสียที่  เป็นมวย  ประเภท  ปลายๆชอบหมด  ชอบแผ่ว   มาเจอกับทางด้าน  โชคอำนวย จ่ายุทธกองสืบ  มวยฟอร์มสด  สูงยาว  เข่าดี  มีทีเด็ด ตรงลูกยัดไส้  มวยตัวนี้  มีฮึด  ความตั้งใจดีมาก  แต่ฝีมือ  การผ่านมวยอาจดูเป็นรอง  แต่ด้วยการที่เคลื่อนไหวตลอด  ประกอบกับ  ฟอรมการชกที่ชนะมาหลายไฟต์  ทำให้ชกกันได้  ความกระหายอยากชนะ  สดกับเก๋า  วัดใจ 

คู่นี้  ชี้ไปที่  โชคอำนวย จ่ายุทธกองสืบ  มวยสูงยาว  เข่าดี  มีลูกยัดไส้  เดินบี้ติดๆ  ฟอร์มสด  ความพยาม  มีลูกฮึด  ดี  ปลายๆดีกว่า   ยอดกฤษดา   หายไปนาน  ร่างกาย  ระบบการหายใจ  น่าจะยังไม่เข้าที่  ถ้ามาไม่ดี  ไม่แกร่งจริง  ประกอบกับ  เป็นมวย  ปลายไม่ค่อยดี  จึงมองว่า  ไฟต์นี้ยังแค่มาหายใจก่อน  จัดไปเน้นๆครับ

:Onion-s-13[1]: :Onion-s-44[1]:พักก่อนตาลายแล้ว  เดี๋ยวมาโชโล่กันต่อ  ช่อง  NBT   2 คู่  ครับ 

เน้นไปที่  คู่  ซุปเปอร์บอล ตี๋เมืองเลย  เจอ  ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่    กับคู่   แก้วกังวาล ไก่ย่างห้าดาว  เจอ  อีที ปตท.ทองทวี    2  คู่นี้จัดไปเน้นๆ  หนักๆ  ครับ

Kom

สติ มา ปัญญา เกิด   อุบัติเหตุเกิดได้ทุกเวลา  เข้าถูก อย่าไล่ต่อ  บังกินสองข้างได้น้อยดีกว่าแพ้น้อย

สติ มา ปัญญา เกิด   อุบัติเหตุเกิดได้ทุกเวลา  เข้าถูก อย่าไล่ต่อ  บังกินสองข้างได้น้อยดีกว่าแพ้น้อย

55++  พี่คมพูดดีมีเหตุผล  ระวัง  เบียร์ขวดล่ะพัน  นะครับ  อิๆๆ    สบายดีนะคับพี่คม  วันชกค่อยโทรหาแล้วกันนะคับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

พลเมืองดี

• ชอบกด Like + 380

..ขอบคุณครับท่านม้าก้านกล้วย....ข้อมูลเยี่ยมครับ..

สำหรับช่อง 11  ลูกนิมิตร  คงไม่ได้ต่อยเพราะมีรายการ  รดน.ในศึกวันทรงชัย...น่าจะเป็นการชกระหว่าง

นิลสยาม  แสงสว่างฟาร์มปลา  VSคมเกียรติ  ม.ฒโนธรรมรักษา  124 ป.  ครับ...

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30
มวย"บังแขก"น่าจะเสร็จทั้งคู่ เพราะเป้นอ้อมน้อย :dookdik_smile-circle_56[1]:

..ขอบคุณครับท่านม้าก้านกล้วย....ข้อมูลเยี่ยมครับ..

สำหรับช่อง 11  ลูกนิมิตร  คงไม่ได้ต่อยเพราะมีรายการ  รดน.ในศึกวันทรงชัย...น่าจะเป็นการชกระหว่าง

นิลสยาม  แสงสว่างฟาร์มปลา  VSคมเกียรติ  ม.ฒโนธรรมรักษา  124 ป.  ครับ...

สวัสดีครับท่านซอยพลเมืองดี  สบายดีนะคับ  ขอบคุณมากคับ  สำหรับข้อมูล  มวยไม่นิ่งเอาไว้ลงสุดท้าย  เย้าทางพอดีเดี๋ยวถามสายอุบล  ค่อยว่ากัจะคับ   อย่าลืมทีเด็ดสักตัวนะคับ  แต่น้องคนนี้  ถึงหมดก้อจะกัดฟันสู้คับ  55+++

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal