เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: >!<สองคู่เอาไว้ต่อสู้กับเซียนเสาร์-อาทิตย์นี้ 19-20ก.ค. (อย่าเปลี่ยน-อย่าถอน)>!<  (อ่าน 31632 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
ศึกมวยไทย7สีอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2557 วิกหมอชิตสนามมวยช่อง7สีเวลา 13.00. น.
1.โจโจ้ ส.พลับพลานารายณ์ vs วีระชาติ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ 101ป.
2.โชคพิชิต เพชรมีเพียร vs เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์ 106ป.
3.สิงห์ พรัญชัย vs คมศร ลูกเขานาใน (ชิงแชมป์ที่ว่างสนามมวยช่อง7สีรุ่น 112ป.)
4.อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย vs ยุทธการ ท.เทพสุทิน  123ป.

ชอบตัวใหนกันบ้างครับทุกท่าน :Onion-s-97[1]:

ตาแม่น

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 33
พอมองเห็นแล้วท่านสนทะเล 2คู่ ถ้าไม่เปลี่ยนไม่ถอน ดููกระแสมวยคู่เอกว่ายังไม่นิ่ง
ไม่ได้เก่งไม่ได้เป็นผู้จัดแค่คาดเดา555 :Onion-s-33[1]: :Onion-s-65[1]:ปาก :Onion-s-10[1]:

สนทะเล

สบายดีครับท่านตาแม่น มาคนแรกเลยเมื่อวานมวยแข่งขีดท่านตาแม่นเข้าหมดทุกตัวเลยเยี่ยมมากๆครับ อาทิตย์นี้คงมีดีมาฝากอีกแน่เลยครับผม รอท่านตาแม่นคือกันครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

แมวเซา

• ชอบกด Like + 19
คู่ชิงแชมป์ชอบแดงครับ...ต่อยาวๆ :dookdik_smile-circle_56[1]:

สนทะเล

อ๊อดดาวเทียม

• ชอบกด Like + 64
สิงห์ ชนะ จ้าวอินทรีย์ คมศร แพ้ จ้าวอินทรีย์..

สนทะเล

ครับท่านอ๊อด วันนั้นสิงห์กับจ้าวอินทรีย์ ต่อยกันที่113 ปอนด์ สิงห์ชนะงาบเดิมพันก้อนใหญ่ไปได้......... ส่วนคมศรกับจ้าวอินทรีย์ ต่อยกันที่115ป.เป็นจ้าวอินทรีย์เฉือนชนะไปแบบหืดขึ้นคอก้อว่าได้ครับ ครั้งนี้112ป. ยังชอบไปที่ สิงห์ ครับ รูปร่างเสียเปรียบนิดหน่อยแต่ได้เวทครับ....

สนทะเล

ช่อง7 คู่แรก
โจโจ้ ส.พลับพลานารายณ์ มวยเข่าบู้ดุดันปอดใหญ่ปลายแรง พันธ์อึดจากเมืองจันทบุรี ฟอร์มสดจริงๆ
วีระชาติ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ นักล่าเดิมพันจากเมืองหมูย่าง ตรัง เป็นมวยตั้งรับดักสาดแข้งทั้งซ้ายขวาเป็นมวยสองแข้งสองการ์ด เก๋าส์เกมส์ คู่นี้ได้เสียคนละอย่างนอกของนายในของฉัน...........

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
คู่ชิงที่สามตามมุมมองผมนะพี่สน เหมือนประกบหลุด เเต่ผมมองว่ามวยคู่นี้เหมาะสมกันดีครับ หากมองธรรมดาก็
ยังไงสิงห์ชนะชัวร์ เเต่หากมามองทางด้านฝีมือนักมวย ตัดสิ่งเเวดล้อมราคาหน้าเสื่อออกให้หมด วงในสูสี พลิกสนุก
มวยคู่นี้ ในความเก่งเเล้วจังหว่ะการรัดตีเก่งทั้งคู่ ของดีครับคู่นี้ ไม่มีเสียของ ใครชนะก็เหมาะสมทั้งคู่

สนทะเล

คู่ชิงที่สามตามมุมมองผมนะพี่สน เหมือนประกบหลุด เเต่ผมมองว่ามวยคู่นี้เหมาะสมกันดีครับ หากมองธรรมดาก็
ยังไงสิงห์ชนะชัวร์ เเต่หากมามองทางด้านฝีมือนักมวย ตัดสิ่งเเวดล้อมราคาหน้าเสื่อออกให้หมด วงในสูสี พลิกสนุก
มวยคู่นี้ ในความเก่งเเล้วจังหว่ะการรัดตีเก่งทั้งคู่ ของดีครับคู่นี้ ไม่มีเสียของ ใครชนะก็เหมาะสมทั้งคู่
ใช่ครับน้องหรั่งคู่นี้ของดีจริงๆครับ  :dookdik_smile-circle_58[1]:

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
ผมก็ว่าประกบหลุด  112 สิงดีกว่าทุกมุมมอง ถ้า 115 มองว่าสูสี  ตัดหน้าเสือนะครับท่านสน 112 บวกหน้าเสือไม่มีราคาเล่น เรต 3/2  ผมว่าใส่พานให้เลยดีไม่ (ความเห็นส่วนตัวครับท่านพี่)

สนทะเล

ครับถ้า115ป.นี่สนุกแน่ครับ......

สนทะเล

ช่อง7..รองคู่เอก ชิงแชมป์112ป.
สิงห์ พรัญชัย  หรือเจ้าเบ๊นซ์  ขุนเข่าพันธ์ดุ จากชะอวด นครศรีฯ ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรสี่หมื่น อ.ทุ่งสง ของพี่วิทยารูปร่างน่าจะเตี้ยกว่านิดๆ หน้าเสื่อไม่ธรรมดาจริงๆ
คมศร ลูกเขานาใน นักชกจาก เคียนซา สุราษฎร์ธานี มวยเข่าแข็งแรงจังหวะเหลี่ยมเชิงดี รัดเหนียวกดคอเด้งตีรุนแรงรูปร่างดูจะได้ลอยกว่า แต่บางกว่า

ข้ามคู่สองมาก่อนครับไม่แน่ใจว่าจะเปลี่ยนหรือเปล่าไว้หลังสุดละกันครับ

สนทะเล

เอาฟอร์มการชกของ วีระชาติมาให้ชมกันก่อนครับ.....

สนทะเล

ลืมแนบคลิป อิอิ  :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

โจโจ้ ศ.พลับพลานารายณ์ vs เลิศศิลา ศิษย์เชษร์ ที่เทพประสิทธิ์ พัทยา

คนธรรม

• ชอบกด Like + 31
สมัยต่อย ช่อง 9 คมศร น่าจะดีกว่า ถ้าจำไม่ผิด

สนทะเล

....ครับท่านคนธรรม น่าจะต่อยสมัย100ป.นะครับ ส่วนเจ้าสิงห์นี้ก้อเคยต่อยกับเพชรนรินทร์ในมวยรอบทารกเงินล้านแต่ก้อแพ้ไปช่วงนั้นฟอร์มเจ้าเด่นลานนาหรือเจ้าสิงห์ยังลุ่มๆดอนๆ น่าจะประมาณปี55นะครับ

ตาแม่น

• ชอบกด Like + 33
โชคพิชิต VS เพชรรุ่ง ศิษยืช้อน้อง เอามาแทนเพชรเจ็ดสี.รึเอามากิน..ป๊าบๆๆ :dookdik_smile-circle_49[1]:

สนทะเล

โชคพิชิต VS เพชรรุ่ง ศิษยืช้อน้อง เอามาแทนเพชรเจ็ดสี.รึเอามากิน..ป๊าบๆๆ :dookdik_smile-circle_49[1]:
ขอบคุณครับท่านตาแม่น (กะอยู่แล้วว่าน่าจะมีเปลี่ยนคู่นี้..) :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

ช่อง7..คู่เอก(ไฟท์ที่3)
ยุทธการ ท.เทพสุทิน มวยจากราชบุรี "คนสวยโพธาราม คนงามบ้านโป่ง เมืองโอ่งมังกร วัดขนอนหนังใหญ่ ตื่นใจถ้ำงาม ตลาดน้ำดำเนิน เพลินค้างคาวร้อยล้าน ย่านยี่สกปลาดี"
*ปกติฟิตซ้อมที่ลูกเขาขวาง ราชบุรี แต่ช่วงหลังน่าจะซ้อมที่เพชรบุรี จังหวะฝีมือครบเครื่อง เตะต่อยดี อาวุธออกใด้ไวและแม่นโดยเฉพาะลูกเตะ เข่าในมีรัดมัดตีสู้
อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย มวยจากแดนดินถิ่นหมูย่าง "ตรัง" "เมืองพระยารัษฎา ชาวประชาใจกว้าง หมูย่างรสเลิศ  ถิ่นกำเนิดยางพารา เด่นสง่าดอกศรีตรัง ปะการังใต้ทะเล เสน่ห์หาดทรายงาม น้ำตกสวยตระการตา"
แต่ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย ที่ละงู สตูล มีเสี่ยมงคล เครือแก้ว ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม "โกเกียรติ"สมเกียรติ เลียงประสิทธิ์ เป็นหัวหน้าค่าย มีตัวปล้ำเยอะ เช่น คิงส์ ยอดทองไท................
*อาวุธเล็กเป็นมวยซ้าย จังหวะเตะซ้ายต่อยซ้าย ครบเครื่องว่างั้น ฉลาดไอคิวดี คู่นี้เคยเจอกันมา2รอบอาวุธเล็กไม่เคยชนะได้สักครั้ง ครั้งล่าสุดทำท่าจะเฮ ปลายยกโดนทีเดียวจบข่าวเกษตร...ครั้งนี้น่าจะเตรียมตัวล้างตามาเป็นอย่างดี เพราะถ้าแพ้อีกอาจจะไม่มีภาค4(คาดคะเน เพราะไม่ใช่ผู้จัด.... อิอิ)มาลุ้นกันครับว่าอาทิตย์นี้"บังวุธ"จะตีไข่แตกหรือเปล่า...

ทุกท่านคิดเห็นอย่างไรครับมวยคู่นี้ เชิญแสดงทรรศนะได้เต็มที่เลยครับ............ :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

ไฟท์ก่อนผมไม่รู้แต่ไฟท์นี้เต็มที่แน่นอนครับ..!!!!

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
อาทิตย์ที่ผ่านมาเยี่ยมมากครับ พี่สน.....ขอบคุณนะครับพี่..... :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

อาทิตย์ที่ผ่านมาเยี่ยมมากครับ พี่สน.....ขอบคุณนะครับพี่..... :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
ขอบคุณครับน้องS.....มีอะไรดีๆกระซิบมาบ้างเด้อครับ :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 14
จัดมาเน้นๆคับลูกพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :dookdik_smile-circle_48[1]:

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
ขออนุญาติครับ 2 ครั้งที่แล้วผมเล่นเจ้าเทพสุทิน แต่คราวนี้ผมจะเล่นเจ้าอาวุธเล็ก วางแผนดี ๆ มีโอกาสเฮครับ
2 ครั้งที่แล้วพลิกพ่ายอย่างน่าเจ็บใจ เพราะมัวแต่ถอยเดินติด ๆ แทงเข่า ผมว่าเทพสุทิน ยอมครับ
***ช่วงนี้เกียรติเจริญชัยแข็งแรงครับ***
....เพชรสมิหลา....แสนเก่ง....ต่อยได้แข็งแรงมากครับ
แค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:

สนทะเล

ขออนุญาติครับ 2 ครั้งที่แล้วผมเล่นเจ้าเทพสุทิน แต่คราวนี้ผมจะเล่นเจ้าอาวุธเล็ก วางแผนดี ๆ มีโอกาสเฮครับ
2 ครั้งที่แล้วพลิกพ่ายอย่างน่าเจ็บใจ เพราะมัวแต่ถอยเดินติด ๆ แทงเข่า ผมว่าเทพสุทิน ยอมครับ
***ช่วงนี้เกียรติเจริญชัยแข็งแรงครับ***
....เพชรสมิหลา....แสนเก่ง....ต่อยได้แข็งแรงมากครับ
แค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:
ขอบคุณครับท่าน หมูตู้เมืองดอกบัว กระทู้นี้แสดงความคิดเห็นได้เต็มที่เลยครับผม  :Onion-s-97[1]:

พี่สนคับคู่นี้ไปใหนดีชี้แนะด้วย :dookdik_smile-circle_48[1]:

สนทะเล

ส่วนตัวคู่นี้แม้จะแพ้มา2ครั้งสองครา แต่ก้อยังชอบ "อาวุธเล็ก"

สนทะเล

ครั้งนี้ผมมั่นใจมาก!!!

สนทะเล

ช่อง7...คู่สอง
โชคพิชิต เพชรมีเพียร มวยครบเครื่องสูงยาว ค้ำแทงศอกสวนออกได้ดี วงนอกเตะได้แม่นยำรุนแรงวงในมีไล่แขนสู้ คู่ชกเผลอเมื่อไรสับศอกทันที เก๋ากว่า หน้าเสื่อแข็งโป้ก
เพชรรุ่ง ศิษย์ซ้อน้อง มวยประเภทเข่าเดินท้าชนขวางหน้าดันแทง ศอกคม เหลี่ยมเข่าเด้งตีดี มวยแทนแต่มาแทนแบบรู้ตัว
ล่าสุดต่างก้อแพ้กันมาทั้งคู่ไฟท์นี้ทุกท่านคิดว่าใครจะมาแจ้งเกิด...

สนทะเล

คู่มวยช่อง3 เสาร์ที่ 19-7-57

(ชิงที่3มวยรอบฮอลล์ครั้งที่4)
1.ประกายเพชร เจ.เอส.พี 118ป.
ยอดมงคล เมืองสีมา
(ชิงแชมป์มวยรอบฮอลล์ครั้งที่4)
2.รุ่งอุบล ซากามิ 118ป.
แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์
มวยรอบฟุ๊กเทียนกรุ๊ปครั้งที่10
3.เก้าแต้ม ลูกพระบาท 123ป.
สองคม ศักดิ์หอมศีล
4.รุ่งโพธิ์ทอง เพชรมณีรัตน์ 115ป.
ทวนทอง พยัคฆ์เมืองชล

:Onion-s-97[1]:

สนทะเล

ช่อง3..คู่ที่1(ชิงที่3มวยรอบฮอลล์ครั้งที่4)
ประกายเพชร เจ.เอส.พี ฟิตซ้อมที่ค่ายลูกเขาขวาง เป็นมวยจังหวะเตะซ้ายต่อยซ้าย วงในมีขวางหน้า ดันแทงเป็นมวยที่คางไม่ค่อยดีโดนไม่ค่อยได้ อาจมีหล่นได้ทุกเมื่อ
ยอดมงคล เมืองสีมา ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเมืองสีมา เป็นมวยจังหวะฝีมือดี หลักเหลี่ยมดีทรงมวยชอบตั้งรับ อาวุธออกได้ดีมาก คู่ชกเดินทะเล่อทะล่ามีหวังโดนเตะนิ่ม ......

จัดไปครับ ยอดมงคล เมืองสีมา มองว่าเก๋าเกมส์กว่า

สนทะเล

มาดู ประกายเพชร ต่อยกับ รุ่งอุบล กันครับ..

:Onion-s-113[1]:

สนทะเล

ช่อง3..คู่ที่2(ชิงแชมป์มวยรอบฮอลล์ครั้งที่4)
รุ่งอุบล ซากามิ จอมยุทธเมืองดอกบัว เป็นมวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหลักเหลี่ยมดี หมัดออกได้หนักแรง วงในใช้ได้......
แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์ มวยนครศรีฯ เป็นมวยจังหวะฝีมือดี วงในมีตีสู้หมัดคม พอๆกัน ชอบชื่อค่ายเพราะถูกโฉลกกับมวยรอบ..

ขอไปมวยรองครับ แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์

สนทะเล

ยอดมงคล เมืองสีมา vs แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์

สนทะเล

ช่อง3..คู่เอก(มวยรอบฟุ๊กเทียนกรุ๊ปครั้งที่10)
เก้าแต้ม ลูกพระบาท ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายลูกพระบาท มวยเข่าในเหนียวแน่น แข็งแกร่งแข็งแรง ต้นๆต้องทำใจกันหมัดศอกได้ปลายดีกว่า
สองคม ศักดิ์หอมศีล ฟิตซ้อมที่ค่ายศักดิ์หอมศิลป์ สป.มวยรูปร่างสูงยาวอาวุธหนักหน่วงรุนแรงต้นๆกล่อมเขาไม่หล่นมองว่าปลายน่าจะแผ่วไปเอง

ยังชอบมวยเข่าอาชีพครับ เก้าแต้ม ลูกพระบาท

สนทะเล

เก้าแต้ม(บน)..vs..สองคม(ล่าง)

สนทะเล

เก้าแต้ม ลูกพระบาท vs สองคม ศิษย์เจริญทรัพย์

สนทะเล

ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ พบ สองคม ศักดิ์หอมศีล

maknum

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 163
  ขอไปนำแน ท่านสน เก้าแต้ม ยังมี  ทีวางบ่ หรือเต็มเบิดแล้ว

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30
เก้าแต้ม...เสาร์ก่อนขอเลื่อนไม่พร้อม...ป่วย...หรือ...เจ็บ...ฟื้นรึยังไม่มีใครรู้

เสาร์นี้ร่างกายพร้อมรึยัง...มากน้อยแค่ไหนครับ...

แล้วทำไม...เสี่ยหมี...นายสนามอ้อมน้อย...ต้องขีดเส้นตายให้...เก้าแต้ม...ชกในเสาร์นี้ให้ได้ตามกฏ..เลื่อนได้แค่ครั้งเดียว

ผมแค่สงสัยครับว่า...ฝั่ง เก้าแต้ม..จะขอเลื่อนอีกเหรอ...เสี่ยหมี...ถึงกำชับขนาดนั้น...

ผมกลัวร่างกายไม่ฟิตแค่นั้นครับท่านสนทะเล :dookdik_smile-circle_83[1]:

สนทะเล

ครับท่านพญาอินทรีย์ ไฟท์นี้คงไม่เลื่อนแล้วครับสำหรับเก้าแต้ม ส่วนฟิตหรือเปล่านั้นขอสืบอีกครั้งครับผม

สนทะเล

ช่อง7...คู่สอง
โชคพิชิต เพชรมีเพียร มวยครบเครื่องสูงยาว ค้ำแทงศอกสวนออกได้ดี วงนอกเตะได้แม่นยำรุนแรงวงในมีไล่แขนสู้ คู่ชกเผลอเมื่อไรสับศอกทันที เก๋ากว่า หน้าเสื่อแข็งโป้ก
เพชรรุ่ง ศิษย์ซ้อน้อง มวยประเภทเข่าเดินท้าชนขวางหน้าดันแทง ศอกคม เหลี่ยมเข่าเด้งตีดี มวยแทนแต่มาแทนแบบรู้ตัว
ล่าสุดต่างก้อแพ้กันมาทั้งคู่ไฟท์นี้ทุกท่านคิดว่าใครจะมาแจ้งเกิด...

คู่นี้ชอบเจ้าวายส์ มากกว่า 2กิ้ก.. :Onion-s-97[1]:

เจ้าวายน์นี่ตัวใหนคับลูกพี่ :Onion-s-26[1]:

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30
คราวที่แล้วก็เรียกไปชกแทน....แพ้ไมค์...เสี่ยชนุ..ยังงอนไม่หายเลย..

ครั้งนี้ก็เรียกมาอีก...เจอ..โชคพิชิต...กระดูกดีกว่า..ฝีมือดีกว่า..ไมค์..

ไม่อยากจะคิด...เลยว่า..เสี่ยชนุ...ยอมชกเพื่อ..105ป. นี้..รึป่าว...ครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:

สนทะเล

ครับท่านพญาอินทรีย์คู่นี้ต้องสืบกันดีๆ ตอนนี้ขอยืนฝั่งเจ้าบ้านไว้ก่อนเพราะผมมองว่า ฝีมือ+การยืนระยะ+หน้าเสื่อ โชคพิชิตดีกว่าแน่ รูปร่างไม่เสียเปรียบ..แน่ครับ  :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

**พูดถึงคู่ล้างตาอาทิตย์นี้ อาวุธเล็กมีความตั้งใจมากครับเพราะครั้งที่แล้วแพ้แบบคาใจจริงๆขนาดกรรมการก้อยังเห็นต่างกันเลย ครั้งนี้มีการซ้อมรอร่วมเดือน สภาพหายห่วง....ส่วนแพ้ชนะนั้นว่ากันบนเวทีครับ. :Onion-s-97[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal