เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันวิจารณ์มวย10เซียนบางบอน สัปดาห์ที่4 (เสาร์-อาทิตย์ที่ 19-20 ก.ค. 57)  (อ่าน 14574 ครั้ง)

webmaster

• *
  • ชอบกด Like + 1562
การแข่งขัน10เซียน ร่วมลงขันวิจารณ์มวย เว็บมวยไทยบางบอน ชิงเงินรางวัลรวม12000บาท

คณะกรรมการในการตัดสิน
1 ท่านไฟหนาว
2 ท่านสนทะเล
*********ผลการตัดสินของคณะกรรมการถือว่าเป็นที่สิ้นสุด*********

การจัดการแข่งขันในครั้งนี้ เพื่อสร้างสีสันและสร้างความสามัคคีกัน ในหมู่พี่น้องมวยไทยบางบอนครับ
_____________________________________________________________________________________________

คู่มวยที่จะทำการแข่งขัน สัปดาห์ที่4 วันเสาร์ที่ 19 กรกฎาคม 2557

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง3 วันเสาร์ที่ 19 กรกฎาคม 2557
เวทีมวยสยาม อ้อมน้อย เวลา 12.15 น.

1 ประกายเพชร เจ.เอส.พี  118 ป.
   ยอดมงคล เมืองสีมา 

2 รุ่งอุบล ซากามิ 118 ป.
    แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์

3 เก้าแต้ม ลูกพระบาท 123 ป.
   สองคม ศักดิ์หอมศีล

4 รุ่งโพธิ์ทอง เพชรมณีรัตน์ 115 ป.
   ทวนทอง พยัคฆ์เมืองชล

_____________________________________________________________________________________________

คู่มวยที่จะทำการแข่งขัน สัปดาห์ที่4 วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2557

ศึกมวยไทย 7 สี วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2557
เวทีมวย 7 สี เวลา 13.00 น.

1 โจโจ้ ส.พลับพลานารายณ์  102 ป.
   วีระชาติ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ

2 โชคพิชิต เพชรมีเพียร 105 ป.
   เพชรรุ่ง ศิษย์ซ้อน้อง

3 สิงห์ พรัญชัย  112 ป.
   คมศร จ้าวทะเลทอง

4 อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย 125 ป.
   ยุทธการ ท.เทพสุทิน

ปล.ท่านที่ส่งการบ้านเข้ามาก่อน ในวันที่ทำการแข่งขันท่านต้องตรวจเช็คคู่มวยด้วยเพราะคู่มวยอาจมีการปรับเปลี่ยน ส่วนท่านที่จะส่งในวันแข่งขันสามารถส่งได้ไม่เกิน 9.00น.   ของวันแข่งขันครับ

มวยหู ธีรวัฒน์ ล็อค3 พากษ์สดติดขอบเวที สืบลึก ข้อมูลดี มีทีเด็ดให้เล่น เน้นราคาขาใหญ่

สมัครมวยหูโทร. 089-6320862 
รายเดือน 1000 บ. ฟังได้5 อาทิตย์  รายอาทิตย์ 400 บ.
มวยไลน์เสียงเดือนละ 500 บ. ฟังได้5 อาทิตย์ แอ๊ดไลน์คลิกเลย>>https://line.me/ti/p/zBZ4hlauEP
LINE ID: 0896320862
พากษ์สดในเวทีทุกช่อง แอ๊ดเฟสบุคคลิกเลย>> ธีรวัฒน์ ล็อคสาม

สายด่วนพากษ์สด โทร.  *499225 

*************** โอนเงิน **************
ธนาคาร กสิกรไทย เลขบัญชี 0-95290-212-3 บัญชีชื่อ ธีรวัฒน์
ธนาคาร กรุงไทย เลขบัญชี 5-77010-075-3 บัญชีชื่อ ธีรวัฒน์

สามล้อถูกหวย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
[/sizeการบ้าน 3 สื
  ยอดมงคล   เด็ดเด็ด
  รุ่งอุบล
  สองคม
  รุ่งโพธิ์ทอง

ตาแม่น

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 33
     การบ้านช่อง3

1.ยอดมงคล เมืองสีมา*****//(2ขีด)

2.รุ่งอุบล  ชากามิ    ***/

3.สองคม  ศักดิ์หอมศิลป์  ***/

4.รุ่งโพธิ์ทอง เพชรมณีรัตน์***/

ขอบคุณกรรมการ :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

เป้งปากน้ำ

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 798
1.ยอดมงคล เมืองสีมา  ***เด็ด***ที่3คือรางวัลปลอบใจเพราะบาดเจ็บบ่อยไปพี่จำนงค์บอกมา

2.รุ่งอุบล ซากามิ ชอบที่ไอคิว อย่าปะทะพอ

3.สองคม ศักดิ์หอมศีล ความพร้อมดีกว่าตรงข้ามเลื่อนมาน่าจะมีปัญหา

4 รุ่งโพธิ์ทอง เพชรมณีรัตน์ เล่นมวยคนจัดสบายใจแต่ต้องบังคู่สุดท้ายสิ่งไม่คาดคิดมีตลอด

wiratbunmakmee

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 1
ช่อง3
ยอดมงคล เมืองสีมา(เด็ด)
 เก้าแต้ม ลูกพระบาท
 รุ่งอุบล ซากามิ
 รุ่งโพธิ์ทอง เพชรมณีรัตน์
 ...........
 ช่อง7
 วีระชาติ ช.โค้วยู่ฮะอีซุซุ
 โชคพิชิต เพชรมีเพียร
 สิงห์ พรัญชัย(เด็ด)
 อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย

น้อยเล่นหนัก

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 282
ยอดมงคล
รุ่งอุบล
สองคม
รุ่งโพธิทอง(ทีเด็ด)

อ๊อดดาวเทียม

• ชอบกด Like + 64
ยอดมงคล....เด็ด
แก้วกล้า
เก้าแต้ม
ทวนทอง

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
น้อง New เสกัก ท่านติดภาระกิจสายตรงมาส่งการบ้านกับผมครับตามนี้

ช่อง3
/ยอดมงคล
/รุ่งอุบล ***
/เก้าแต้ม
/รุ่งโพธิ์ทอง

ช่อง7
/โจโจ้
/โชคพิชิต***
/สิงห์
/อาวุธเล็ก

เอ่ย กันตัง

• ชอบกด Like + 264
ช่อง 3
ยอดมงคล   
รุ่งอุบล  เด็ดเด็ด
เก้าแต้ม
รุ่งโพธิ์ทอง

เม็ดทราย วาริน

• ชอบกด Like + 24
การบ้านช่อง3
ยอดมงคล
รุ่งอุบล เด็ด2ขีด
สองคม
ทวนทอง
วันเสาร์ขอไม่เอาคะแนนครับ

เป้งปากน้ำ

ท่านบังขาวหายอีกแล้ว

สนทะเล

สรุปเสาร์นี้โมฆะ3ท่านนะครับ.....
ส่งไม่ทัน2ท่าน ท่านบัวขาว และ ท่านเม็ดทรายวาริน
ส่วนของท่านนพ เสกัก เพื่อความโปร่งใสได้ปรึกษาร่วมกันระหว่างท่านเวป และคณะกรรมการแล้ว ให้ถือว่าเป็นโมฆะเช่นกัน กรณีนี้เป็นกรณีใหม่ครับฝากส่งไม่ได้นอกจากผู้ลงแข่งทำการส่งด้วยตนเองเท่านั้น... ท่านใดที่ติดภาระกิจจริงๆให้ส่งก่อนได้นะครับ /ขอบคุณครับ
 :Onion-s-97[1]:

ตาแม่น

เรียนคณะกรรมการทุกท่าน เพื่อไม่ให้ได้เปรียบเสียเปรียบกับผู้เข้าการแข่งขัน น่าปรับเปลียนกติกาใหม่เมื่อมันไม่ดีก็น่าปรับเปลียนได้ เพื่อให้โอกาสและผู้เข้าแข่งขันที่ติดภาระกิจ อีกอย่างหนึ่งป้องกันลอกการบ้านได้ด้วย ให้ส่งการบ้านทุกช่องในวันศุกร์ไม่เกินเวลา 18.00น.ให้ส่งทางโทรศัพย์ ให้คณะกรรมการลงขีดอย่างเดียวและเบอร์โทรใว้  ผิดถูกผู้เข้าแข่งขันตรวจสอบดูเอง"ท่านสนทะเล"ตามทีได้ลงแข่งขันทางเวปรักมวยไทย/ไม่ได้คิดแตกแยก/ นับถือทุกท่านเครารพสิทธิ์ทุกคน เป็นแค่ความคิดเห็นสวนตัว :Onion-s-160[1]:สบายดี :Onion-s-97[1]:

New เสกัก

• ชอบกด Like + 184
ด้วยความเคารพท่านกรรมการ(โดยเฉพาะท่านไฟหนาว) ปกติกระผมนั้นไม่ใช่คนที่เรื่องมากกับใครเลย อยู่เวปนี้ก็มานานพอสมควร ก็ไม่เคยที่จะไปมีปัญหาอะไรกับใครเลย การบ้านของผมครั้งนี้เป็นโมฆะ ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรหรอกครับ แต่ว่าอยากทราบจริงๆว่ามันผิดกติกาตรงไหน ความโปร่งใสก็โปร่งใส ท่านสนทะเล ก็โพสชัดเจน อยุ่ในเวลาก่อน 09.00 น. ถ้าจะให้เป็นบรรทัดฐานเดียวกันก็น่าจะโพสแจ้งกติกาให้มันชัดเจน ไม่ใช้อยู่ๆก็ตั้งกติกาขึ้นมาใหม่ลอยๆ หลังจากการแข่งขันเริ่มขึ้นไปแล้ว....

New เสกัก

ส่งการบ้านช่อง 7...

โจโจ้
โชคพิชิต   ทีเด็ด
สิงห์
อาวุธเล็ก

(ปล สำหรับคณะกรรมการ อะไรที่พอจะอนุโลม หยวนๆกันได้ก็น่าจะพึ่งกระทำครับ เพื่อมิตรภาพที่ดีๆจะได้กลับคืนมาครับ)

wiratbunmakmee

• ชอบกด Like + 1

การแข่งกีฬาหรือการแข่งขันทุกประเภท จุดประสงค์หลักคือเชื่อมความสามัคคี ผลแพ้ชนะเป็นเรื่องรอง

คณะกรรมการลงความเห็นอย่างไรก็ถือเป็นสิทธิ์ขาด ซึ่งนักกีฬาทุกคนต้องเคารพและมีสปีริต

บางครั้งการแข่งมีผิดพลาดและนักกีฬาบาดเจ็บก็ยังพยายามเข้าให้ถึงเส้นชัย ยังงัยก็ขอให้ช่วยกันนะครับ

พยายามส่งการบ้านให้ครบทุกรอบนะครับ จะเกินเวลาหรือจะแพ้หรือชนะไม่สำคัญอยู่ที่เราซึ่งเป็นนักกีฬาต้องมีสปีริต

:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

เป้งปากน้ำ

อนุโลมได้ก็อนุโลมไปครับ เราไม่ได้แข่งเพื่อชิงดีชิงเด่น อยากให้ความสัมพันธ์ทุกท่านเหมือนเดิมผมเข้าใจท่านบัวขาวดีท่านติดภาระกิจที่อุบลหลายอย่าง ส่งทางเบอร์มือถือท่านไฟหนาวหรือไอเอมทางเฟซน้องสน เย็นวันศุกร์ก็ได้เพื่อป้องกันข้อมูลไม่ให้ลอกกันด้วย  อนุโลมได้ช่วยๆกันไปครับ ด้วยความปรารถดีจากใจเป้ง ปากน้ำครับ

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
         เรียน ท่านดาแม่น..ท่านนิวเสกัก และพี่น้องทุกท่านครับ
               การแข่งขันของเราผ่านมาถึงสัปดาห์ที่ 4 แล้ว...ผมและกรรมการได้ไตร่ตรองด้วยความเป็นกลางที่สุดและกติกาที่เรากำหนดนั้น ยุติธรรมต่อทุกคน      เนื่องจากการแข่งขันครั้งนี้ เราเน้นเวลาการส่งคำทายผลมวย  ซึ่งได้กำหนดไว้ชัดเจน..    ท่านที่ร่วมแข่งขันต้องคำนึงถึงผลประโยชน์ของตัวเองเป็นหลัก     ต้องส่งผลคำทายผลในเช้าวันที่มีมวยชก ไม่เกิน 09.00 น.    หากท่านจำเป็นท่านขอส่งผลก่อนกำหนด เราก็อนุโลมให้แล้ว แต่ท่านต้องโพสต์ด้วยตนเองเท่านั้น      กรณืที่ท่านนิวเสกัก..ฝากท่านสนทะเลโพสต์ให้แทน   คณะกรรมการพิจารณาแล้วว่าทำแบบนั้นไม่ได้  เพราะไม่ยุติธรรมต่อผู้แข่งขันคนอื่น   อีกอย่างท่านสนทะเลก็เป็นคณะกรรมการด้วย      หากผู้เข้าแข่งขันคนอื่นๆเกิดติดธุระบ้างแล้วเขาไม่รู้เบอร์โทรของ ผม หรือท่านสนทะเล หรือท่านเว็บ เขาก็เสียเปรียบเห็นๆ       ดังนั้น  ผู้เข้าแข่งขันต้องปฏิบัติตามกติกาโดยเคร่งครัด    การอ้างว่า จะมีการลอกคำตอบกัน   ผมว่าไม่ใช่เรื่องสำคัญ  ใครอยากลอกใครก็ตามสบายเพราะ ทุกคนเห็นคำตอบกันทั้งนั้น      ที่ผมเคยแข่งปัญหาแบบนี้ผมก็เคยพบ   วิธีแก้ปัญหาของผมก็คือ ไปโพสต์ตอนใกล้ๆหมดเวลาซัก 10 นาที     ท่านโพสต์ก่อนหมดเวลาเป็นชั่วโมง...คนอื่นเขาก็ลอกคำตอบท่านได้..ที่ผมว่ามานี้ท่านว่าถูกต้องไหมครับ...การโทรศัพท์ทายผลไม่มีในกติกาครับ  ใช้วิธีนี้ถือว่าเป็นโมฆะ....   เราคงไำม่เปลี่ยนกติกาอีก  ขอให้ทุกคนสู้ต่อไป...แข่งขันอย่างมีสปิริต ถึงคะแนนตามอยู่ก็อย่าท้อครับ      พี่น้องเราเอาใจช่วยทุกคน ขอบคุณครับ

:dookdik_smile-circle_48[1]:

เอ่ย กันตัง

ค่อย ๆ คุยกันครับทุกอย่างมีทางออก แข่งเพื่อมิตรภาพ..

เม็ดทราย วาริน

• ชอบกด Like + 24
ส่งการบ้านช่อง7ครับ

โจโจ้ ส.พลับพลานารายณ์
#โชคพิชิต เจียวมุกดาหาร เด็ด2ขีด
สิงห์ พรัญชัย
อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย

...ขอส่งก่อนครับ...พรุ้งนี้คงไม่ทันอิก....

สามล้อถูกหวย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
ช่อง 7 สี
   วีระชาติ
   โชคพิชิต
   คมศร
   อาวุธเล็ก    เด็ด

อ๊อดดาวเทียม

• ชอบกด Like + 64
โจโจ้
โชคพิชิต
สิงห์....เด็ด
อาวุธเล็ก

.นีและ เพื่อนจริงหายาก...เพื่อนกินหาง่าย..มิตรแท้ไม่มีหรอในโลกนี......นีขนาดเงินแค่นีนะ...ย้งมีปัญหากันเลย...ใหนว่า......ไม่พูดดีกว่า.....จบ

1.วีระชาติ

2.โชดพิชิต
3.สิงห์(ทีเด็ด)
4.อาวุธเล็ก

ตาแม่น

ตามนั้นครับท่านไฟหนาว หนึ่งกำลังใจ หนึ่งคำเรียกร้อง
ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงให้เพื่อนสมาชิกชัดเจน... :dookdik_smile-circle_48[1]:

ตาแม่น

การบ้านช่อง7สี

1.โจโจ้***

2.โชคพิชิต*******//(2ขีด)

3.สิงห์****

4.อาวุธเล็ก****

:dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

เป้งปากน้ำ

1.โจโจ้ ปอดใหญ่ปลายแรง5ยก
2.โชคพิชิต อาวุธน้อยแต่หลักเหลี่ยมเยอะ
3.สิงห์***เด็ด***ปอดใหญ่เอามาเป็นแชมป์ไว้ให้จ้าวอินทรีย์มาชิง
4.อาวุธเล็ก แพ้หลายครั้งแล้วครั้งนี้ขอบ้าง ยุทธการซ้อมค่ายทหารเป็นติดนายสิบ

สืบลึกสืบฟรีเป้งปากน้ำ

เอ่ย กันตัง

ช่อง 7
1.วีระชาติ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ
2.โชคพิชิต เพชรมีเพียร  (ทีเด็ด)
3.    สิงห์ พรัญชัย
4.อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย 

SATAN 11

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 17
สวัสดีครับ ผมขอแสดงความคิดเห็นในฐานะสมาชิกคนหนึ่งในบ้านบางบอน การแข่งขันทุกอย่างย่อมมีกฎกติกาเป็นข้อบังคับให้ทุกคนที่แข่งขันปฏิบัติตาม เพื่อเป็นบรรทัดฐานในการปฏิบัติเดียวกัน...แต่กติกาคือข้อกำหนดที่กำหนดไว้ก่อนที่จะเริ่มทำการแข่งขัน...เช่นกำหนดเวลาส่งการบ้านซึ่งก็มีท่านหนึ่งส่งเกินเวลากำหนดถือว่าผิดกติกกา...ท่านผู้นั้นก็ยอมรับกติกาแต่โดยดี นั่นคือการปฏิบัติตามกติกา.....แต่กรณีของท่านนิวเสกักฝากส่งการบ้าน...ซึ่งในกติกาก่อนการแข่งขันไม่ได้กำหนดไว้ก่อน...ดังนั้นการบ้านวันเสาร์ของท่านนิวเสกัก..ไม่ควรเป็นโมฆะโดยเด็ดขาด เพราะเขาส่งก่อนที่กรรมการจะปรึกษาหารือกัน....ควรอนุโลมไปก่อน แล้วค่อยมีผลบังคับใช้ในวันต่อไป...อย่าลืมว่าทุกอย่างเพื่อมิตรภาพ..และกติกานี้ไม่ได้กำหนดไว้ก่อนแข่ง...โดยส่วนตัวผมไม่รู้จักท่านนิวเสกัก เป็นการส่วนแต่ประการใด...แต่เห็นว่ามันไม่ยุติธรรม...เป็นความคิดเห็นของสมาชิกตัวเล็กตัวน้อยครับ...ด้วยความเคารพ... :dookdik_smile-circle_83[1]:

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
             ท่านSATAN 11....ผมชี้แจงไปแล้ว...ลองไปพิจารณาอีกครั้ง  อ่านแล้วท่านว่าผมไม่ยุติธรรม หรือ กรรมการมีปัญหา ก็กรุณาเข้ามาคุยกันได้ครับ...ขอบคุณที่ร่วมแสดงความเห็น...   ท่านนิวเสกักกับผมก็เคยคุยกันทางเฟสครับ เรารู้จักกัน...  แต่นี่เป็นเกมการแข่งขันชิงเงินลงขัน..ทุกอย่างต้องโปร่งใสครับ  ที่สำคัญกรรมการไม่มีส่วนได้เสียใดๆทั้งนั้น  เราแค่ทำหน้าที่เพื่อให้การแข่งขัน รู้ผลแพ้ชนะเท่านั้น...
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

สนทะเล

เรียนท่านเวป วันนี้ผมขออนุญาตไม่ลงผลการแข่งขีดนะครับ (ตารางทำไว้แล้วครับ)ด้วยความเคารพครับทุกท่าน :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

SATAN 11

เรียนท่านไฟหนาว
โดยส่วนตัวผมถึงแม้ชื่อผมที่ใช้เป็นนามแฝง...ฟังแล้วมันไม่เสนาะหู...แต่ผมใช้ชื่อนี้มานานมาก และนิสัยส่วนตัวไม่เป็นเช่นชื่อหรอกครับ...ก็ใช่นะผมคำพูดของผมมันเกี่ยวเนื่องท่าน...แต่ผมก็ไม่ได้กล่าวชื่อท่านโดยตรง..นั่นคือผมเองก็ระวังคำพูดของผมอยู่...ที่ผมได้แสดงความคิดเห็นไป...เพราะ....ไม่พูดดีกว่านะ...สรุปว่าผมมีมุมมองไปกันคนละทาง...จริงๆผมก็ไม่น่ามาเดือนร้อนแทนคนอื่นหรอกนะ....ผมขอโทษสำหรับคำพูดที่ผมพูดไป...รบกวนท่าน...เวปมาสเตอร์ลบข้อความที่ผมโพสท์ด้วยครับ....ด้วยความเคารพครับ...... :dookdik_smile-circle_83[1]:

Autapol

• ชอบกด Like + 7
Re: การแข่งขันวิจารณ์มวย10เซียนบางบอน สัปดาห์ที่4
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 15:13 »
ส่วนตัวผมนะผมเหนด้วยกับกรรมการว่าเป็นโมฆะ.......เพราะมีอีกสองคนที่ส่งไม่ทัน......ถ้าให้ท่านนิวเสกักได้.....ผมขอถามท่านsatan11ว่า...ไม่เป็นการเอาเปรียบท่านเม็ดทรายวารินกับท่านบัวขาวหรือ.....เพราะเขาไม่มีเบอร์ท่านสนทะเลหรืออาจจะมีแต่เขาก็ไม่รู้ว่าจะทำแบบนี้ได้......หรือท่านจะบอกว่าท่านนิวเสกักฉลาดเลยคิดได้ ...แต่คนอื่นไม่โทรเองอย่างนั้นหรือ.....ผมว่าปัญหามันอยู่ที่ตัวท่านนิวเสกักเองมากกว่า....เขาให้ส่งก่อนได้ตั้งแต่วันศุกได้ทำไมไม่ส่ง...คนอื่นอีก9คนผมไม่เห็นเขามีปัญหาเลย....มีคนเดียวที่ทำไม่เหมือนชาวบ้าน .........แค่หนึ่งความคิดเห็นคับ :Onion-s-23[1]: :Onion-s-23[1]: :Onion-s-23[1]:

..ไปตาม ..กฎกติกา[/size]..ครับ..ท่านนพก็เป็นเพื่อนผม.ท่านบัวขาวก็เป็นเพื่อนผม.เม็ดทราย ก็เป็นเพื่อนกับผม..ผมไม่เข้าข้างใครๆทำผิด..ก็ว่าไปตามผิด..ผมว่าทางทีดีเราอย่าเถอะเลาะกันเลย...ผมขอให้ใจเย็นๆกันครับ.....

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
คิดเสียว่านี้เป็นประสบการณ์ กฏอะไรจะยิ่งขนาดนั้น โพสให้เห็นเต็มๆๆ

Kom

• ชอบกด Like + 543
กราบเรียน ท่านประทานที่เคารพ
ท่านทำถูกต้องแล้วครับ คือกฏนี้ก่อนแข่งขันผมก็มีส่วนร่วมด้วยไม่ใช้ว่าตั้งกันขี้นมาโดยไม่ปรีกษาหารึกัน เอาอย่างนี้ก็แล้วกันถ้านัดนี้จบไปแล้ว ผมขอเชิญพี่ๆน้องๆ ทุกท่านมาปรึกษาหารึกันว่าเราจะเอาแบบไหน ไม่ใช้ว่าเวลาถามไม่มีปัญหา เวลาปัญหามาถึงคุยกัน ขอบคุณทุกท่านที่ออกความคิดเห็นจะได้ปรับปรุงแก้ไข ขอบคุณทุกท่านครับ
นับถือ เสมอ
คมเพชร รุ่งอรุณ

webmaster

• *
Re: การแข่งขันวิจารณ์มวย10เซียนบางบอน
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 11:03 »
คะแนนการแข่งขันสัปดาห์ที่4 ท่านสนทะเลกำลังสรุปให้อยู่นะครับ

การแข่งขันครั้งนี้เป็นการแข่งครั้งแรก อาจมีบางจุดที่ต้องแก้ไขและปรับปรุง ยังไงก็ขอให้ท่านผู้แข่งขันทุกท่านทำตามกติกาไปก่อน ครั้งต่อไปค่อยมาปรึกษากันอีกที และคณะกรรมการทุกท่านไม่มีส่วนได้กับผูเข้าแข่งขันมีแต่ส่วนเสีย(โดนด่า) และที่คณะกรรมการต้องเคร่งครัดเรื่องกติกาก็เพื่อความยุติธรรมกับผู้เข้าแข่งขันทุกคน ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบใคร  สมาชิกทุกท่านโปรดเห็นใจคณะกรรมการด้วย
ในการแข่งขันทุกอย่างทุกประเภท ย่อมมีข้อเห็นต่างกันเป็นเรื่องธรรมดา  แต่กฎกติกาก็ระบุเอาไว้แล้วว่า ***ผลการตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด*** 

ปล. การแข่งขันยังเหลือเวลาอีกยาวไกลยังมีโอกาสได้แชมป์กันทุกท่าน ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ผู้แข่งขันทุกท่านด้วยครับ และการแข่งขันครั้งต่อไปเราจะปรับปรุงและแก้ไขให้ดีขึ้น

ขอบคุณครับ
มวยหู ธีรวัฒน์ ล็อค3 พากษ์สดติดขอบเวที สืบลึก ข้อมูลดี มีทีเด็ดให้เล่น เน้นราคาขาใหญ่

รายเดือน 1000 บ. ฟังได้5 อาทิตย์  รายอาทิตย์ 400 บ.
มวยไลน์เสียงเดือนละ 500 บ. ฟังได้5 อาทิตย์ แอ๊ดไลน์คลิกเลย>>https://line.me/ti/p/zBZ4hlauEP
พากษ์สดในเวทีทุกช่อง แอ๊ดเฟสบุคคลิกเลย>> ธีรวัฒน์ ล็อคสาม

*************** โอนเงิน **************
ธนาคาร กสิกรไทย เลขบัญชี 0-95290-212-3 บัญชีชื่อ ธีรวัฒน์
ธนาคาร กรุงไทย เลขบัญชี 5-77010-075-3 บัญชีชื่อ ธีรวัฒน์

.ตกลงตามนั้นครับผม... :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

เขยจันท์

• ชอบกด Like + 31
แม่นแล้วผมชอบเหตุผลท่านน้อย ท่านเวป :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1 :dookdik_smile-circle_58[1]:

New เสกัก

ด้วยความเคารพจริงๆครับ
ขออนุุญาตใช้สิทธิ์โดนพาดพิงที่อาจจะทำให้เสียหายแก่ตัวกระผมจากท่าน Atapol ครับ แต่ผมก็คงไม่ถือสาหาความอะไรกับท่านหรอกน่ะครับ อาจเป็นเพราะว่าท่านไม่ได้รู้จักกับผม และท่านไก็คงไม่รู้ว่าผมนั้นเป็นคนแบบไหน
ที่กระผมฝากส่งการบ้านกับท่านสนทะเลนั้น ในตอนนั้นผมเข้าใจว่าน่าจะกระทำได้ครับ เพราะกติกาไม่ได้ระบุไว้ ผมเชื่อว่ายังไม่มีรู้
้ในตอนนั้นว่าผิดหรือถูก ผมคงไม่มีเจตนาที่จะทำตัวมีปัญหาดั่งที่ท่าน Atapol กล่าวหากระผมแน่นอนครับไม่ใช่วิสัยทัดของผมแน่นอน ผมอยุ่ตรงไหนมีแต่เพื่อน มีแต่มิตรภาพที่ดีๆยื่นเข้ามาให้ครับ แต่หลังจากที่คณะกรรมการได้พิจารณากันในภายหลังแล้วตัดสินว่าผิด เป็นโมฆะ ผมก็เคารพน้อมรับคำตัดสินโดยดุษฎี  และเพื่อให้เดินหน้าต่อไปได้โดยไม่สะดุด ผมก็ตั้งคำถามไปยังคณะกรรมการเพื่อให้ได้อธิบาย ชี้แจง ให้เป็นบรรทัดฐานเดียวกันกับผู้เข้าแข่งขันคนอื่น ได้เข้าใจตรงกัน เมื่อท่านคณะกรรมการท่านได้ตอบแล้วก็จบ ก็แค่นั้น ผมน้อมรับ ผู้เข้าแข่งขันก็ได้รับทราบตรงกันแล้วก็แค่เนี้ยะ เดนหน้ากันต่อไป

เสาร์-อาทิตย์ หาข้อมูลมวยมาแชร์ มาแลกเปลี่ยนทัศนะกัน เพื่อประโยชน์แก่สมาชิกชาวเวปบางบอนดีกว่าครับ สร้างสรรค์กว่ากันเยอะเลยครับ

(ปล ยังไงก็ขอขอบคุณท่าน satan 11 มาไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ หลายท่านคุยกับผมว่าที่ท่านโพสนั้นภาพจริงๆครับ)
.

บัวขาว

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 4
เรียนกรรมการจัดการแข่งขัน

ผม"บัวขาว"แจ้งถอนตัวกับท่านสนฯไปก่อนหน้านี้แล้วนะครับ
เพราะไม่ว่างเลยจริง ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ผู้เข้าแข่งขันทุกๆท่านนะครับ
โดยผมจะมอบ"รางวัลพิเศษแก่ผู้ชนะเลิศอีกจำนวน1,000บาท"
(ไม่รวมลงขัน).....ขอให้ทุกๆท่านจงโชคดีและมีความสุขกับกิจกรรมในครั้งนี้ครับผม!
  :Onion-s-90[1]:

SATAN 11

รับทราบครับ...ท่าน NEW เสกัก...
ขอชื่นชม...หัวใจที่ เต็มเปี่ยมไปด้วย Spirit ของท่าน บัวขาว ครับ.... :dookdik_smile-circle_83[1]:

นีและลูกผู้ชายตัวจริง....สู้ครับท่าน นพ

webmaster

• *
Re: การแข่งขันวิจารณ์มวย10เซียนบางบอน สัปดาห์ที่4
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 16:52 »
สรุปคะแนน สัปดาห์ที่4 

การแข่งขันผ่านมาแล้ว4สัปดาห์ ยังเหลือเวลาอีกยาวไกลยังมีโอกาสได้แชมป์กันทุกท่าน ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกท่านด้วยครับ

ปล.ขอให้ทุกท่านตรวจสอบคะแนนของท่านด้วย หากคะแนนท่านไหนผิดพลาดหรือสงสัย ให้ท่านแจ้งมาได้เลยครับ

สนทะเล

เรียนท่านเวปและทุกท่านครับ
 ผมนำตารางแข่งขีดประจำวันอาทิตย์มาให้ดูกันครับ เพื่อความโปร่งใส ขออภัยด้วยครับที่ไม่ได้ลงตอนนี้ทุกอย่างคงไปได้ด้วยดีแล้วนะครับ ผมในฐานะกรรมการต้องกราบขออภัยด้วยครับที่กฎกติกาไม่รัดกุมพอ ก้อถือโอกาสตรงนี้นำไปปรับปรุงในครั้งต่อไปนะครับ ขอบคุณครับ :Onion-s-97[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal