เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เเละสงสัยหากใครมีข้อมูลช่วยลงมาบอกให้หายข้องใจหน่อย  (อ่าน 10282 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
จะกล่าวถึงมวยหูหรือตัวช่วยในการเล่นมวย ผมอยากรู้ว่ามันดียังไง เเละไม่ดียังไง
ตามความรู้สึกผม คุณคือตัวช่วยในการเล่นหรือชี้ตัวเล่นเอาง่ายๆเเบบนั้น
เเล้ว ไม่ดียังไง ช่วยอธิบายเป็นอักษรให้ฟังพอเป็นความรู้หน่อย บังเอิญเกิดอยากรู้

ศุภชัย สิงหาเวช

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 349
ผมไม่ใช่เซียนที่ไหน แต่เข้าเล่นเวทีราชดำเนินไม่เสียเปรียบใคร เพราะดูหน้าเสื่อก่อนเล่น และขอบอกว่าคุณจะมาล้มยังไง
ราคามันจะฟ้องเองครับ.....ล็อค2...ราคามันจะมาจากล็อคนี้้พราะพวกหลักๆขาใหญ่(นักเลงมวย)มันจะเล่นอยู่ตรงนี้
*****เพราะฉนั้นหูแต่ละหู ราคาอาจจะเร็วหรือช้าย่อมแตกต่างกันออกไป ขึ้นอยู่กับคนยืนพากษ์ตรงจุดไหน สังเกตใครเล่น
1.ข้อดีคือ รู้ราคาต่อรองในเวที รายละเอียดเหตุการณ์ในสนาม แย่งกันเล่น แย่งกันต่อ แย่งกันรอง ไม่ค่อยเล่นกันเท่าไหร่
  มีอัดฉีด ข้อมูลมวยของคนพากษ์บอกชี้ตัวเล่นอันนี้อย่าไปเชื่อเขาทั้งหมดครับพลาดมาเงินในกระเป๋าท่าน.......เพราะฉนั้น
เล่นตามราคาได้เปรียบครับ เล่นชื้อขายได้เปรียบอย่างแรง เพราะเรามีราคาในสนามรู้ว่าราคาอยู่ใคร ราคาไหน
2.ข้อเสีย...ต้องมาเสียค่าสมาชิก แล้วเวลาไปเล่นจะชนะหรือแพ้ยังไม่รู้เลย
*********มวยหูน่าจะเป็นตัวช่วยในการเล่นมวยชะมากกว่า ส่วนชี้ตัวให้เล่นท่านต้องดูดีดี********

ประติมากรรม

:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
ชัดเจนครับท่่าน อืมๆๆยอดเยี่ยม เป็นความรู้อีกหนึ่งอย่างที่ต้องเก็บไว้

ศุภชัย สิงหาเวช

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 349
ครับผม...มีข้าราชการที่เกษียนแล้ว ท่านทำงานเป็นอัยการ ท่านเล่นมวยมานานแล้วตอนนี้ท่านอายุ70แต่ยังแข็งแรง
ท่านบอกสูตรการเล่นมวยเอาไว้ครับ ดูพวกล็อค2มันเล่น เล่นใจเย็นๆไม่ต้องไปรีบเล่น มวยชกกันตั้ง5ยก ยก1ยก2
เขายังไม่เล่นกันหรอก อย่าไปเล่นวัดดวง ยกเว้นเรารู้มวย รู้ที่มาถึงเข้าก่อนได้ และถ้าราคาพอขายกิน2ข้างได้ก็ขายไป
อย่าเหนียว*****ส่วนมวยที่เราไม่รู้จัก เล่นชื้อขายเอา ถ้าจะรองต้องรอรองมวยตัวใหญ่ๆเข่าในแข็งแรง ถ้าจะเข้าก่อน
ต้องจับมวยที่ฝีมือหลักเหลี่ยมไอคิวดี พวกนี้ต้นๆจะชกได้ดีและน่าจะเป็นต่อก่อน ถึงตอนนั้นออกตัวได้สบาย******
******และท่านย้ำว่า"ชื้อขายต้อง ศึกวันทรงชัย"คนเล่นมวยแล้วรวยไม่ค่อยมีหรอก ไม่ค่อยมีหรอก แต่ถ้าพอมีค่าใช้จ่าย
เป็นไปได้ แต่ไม่ใช่ว่าไม่มีนะ ก็พอมีบ้าง ท่านกล่าวทิ้งท้ายให้ผมฟัง....

ประติมากรรม

mrjoejoeok

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 24

เข้าตัวถูก ยังไงก้ได้เงิน  ยกตัวอย่างดังนี้

ดอกไม้เงิน  ได้นับ เป็นต่อ 20-1 พลิกโดนน๊อค ได้เงิน

ศรชัย เป็นต่อ 30-1 พลิกเเพ้ ได้เงิน

ตัวไม่ดีคือเล่นตัวชนะเเต่เสียเงิน

วันฉลอง พลิก 100 ล่ะบาทโ ชคปรีชา โดนน๊อคยก5 เล่นโชคปรีชาได้เงิน เล่น วันฉลอง เสียเงิน

เล่นมวยบางทีสายตา ก็เเพ้สายตรงครับผม

ประติมากรรม

เกิดสงสัยขึ้นอีกว่า ณ ตอนนี้ในสนามเวทีช่อง7 คนที่เรียกขาใหญ่ ในเวที มีใครบ้าง ที่มีการเล่นหรือต่อรอง
เป็นผู้ชี้นำ ในเเต่ล่ะอาทิตย์ ที่เห็นๆ

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ผมเล่นด้วยสายตาเพื่อสนุกหาข้อมูลจากท่านจิตรอาสาบางบอนทั้งหลายนี้แหละมาวิเคราะห์ดู คู่ที่1 เล่นไป100 บาท คู่สอง 200 ถ้าชนะคือหยุด ถ้าไม่ชนะเล่นไปเรื่อยๆ รับรองไม่พลิกทั้ง 4 คู่ ต้องใจๆหน่อย เล่นเอาเงิน ไม่ใช่เอาเงินไปเล่น ได้อาทิตย์ละ 100-200 ก็ดีแล้วครับท่านไม่จน เมียไม่ด่า ไม่ไมีหนี้ ถ้าเรารู้ตัวเรา......ธรรมย่อมคุ้มครองผู้มีคุณธรรม...คติผมไม่จน...ถ้าเราทำได้ ..เครดิต ซื่อสัตย์ คุณธรรม

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
 :Onion-s-97[1]:กระทู้ของท่านแหล่มจริงมีเทคนิคการเล่นแถมด้วย ผมก็เพิ่งจะเล่นได้ปีเดียวต้องอาศัยความรู้จากพวกท่านน่ะหล่ะ :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]:ขอบคุณหลายๆ

ขาใหญ่

• ชอบกด Like + 164
ขาใหญ่พา "หยิบสด"มวย 7 สี 3/8/57
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 08:59 »
เราดูมวยประจำและเล่นทุกครั้ง
ประสบการณ์จะสอนให้เรารู้ว่าควรฝัง
หรือออกตัว มีบางครั้งโลบมากอยากได้เยอะ
ยกห้าราคาพลิกมา ทำให้เสียและ"ไมเกรน"แดก
จึงเป็นข้อสรุปว่าอย่าโลบ ออกตัวบังทุนเป็นดีสุด
ส่วนการเล่นมากน้อยขึ้นอยู่กับจังหวะและ
ตัวชอบ การดูราคาต้องคิดไปด้วยมวยทำแล้ว
ราคาไม่มา หน้าเสื่อเขาแข็งหรือมวยมีกลิ่น
เราก็ระวังเอา ส่วนหูปรกติเวลาส่ง คนเล่นก่อนค่อยส่งราคา แต่มวยบางครั้งเตะทีเดียว เราอ่านว่าราคาข้าม
มาเป็นต่อ แต่หูยังอยู่ที่เดิม พอซักครู่ราคาค่อย
ตามมา นี่ผมถึงบอกว่า"หูช้ากว่าสายตา"
ถ้าเราดูมวยถึงจุดหนึ่งเราออกคะแนนเหมือน
กรรมการ7สี ได้เลย ต้องเชื่อมั่นในสายตาเรา
และเราต้องรักมวยทั้งคู่เหมือนลูกเรา ต้องไม่ลำเอียง เมื่อนั้นเราสอบผ่านในการ
ดูมวย บางครั้งเราไปฟังราคามากไปมวยเป็นต่อ
ไม่เยอะแต่ราคาวิ่ง4/1 --5/1 นี่ก็เว่อร์ไป แบบผมมวยเป็นต่อ5/3 ถือว่าแพง ถ้าผมต่อ2/1
ขึ้นไปแสดงว่ามวยขาด ห่าง สู้กันไม่ได้ พอไปดูหูมันไปตั้ง10/1ขึ้นไป มันแพงเกินครับ
แถวบ้านผมถ้าไม่ใช้หูพวกเขาเล่นและดูมวย ไม่ออก ผมหล่ะเชื่อเลย
ใช้หูจะดีตรงเรารู้กระแสไหลไปทางไหนแล้วเราก็คิดไปเล่นไป ส่วนราคาเรากำหนดเอง ไม่ต้องไปตามเขา โดยเฉพาะใช้หูเล่นกับคนใน
หมู่บ้านเราจะได้เปรียบเยอะ สรุป มันมีทั้งดีและ
ไม่ดี
ดีเพราะรู้ราคาไปทางไหน
ไม่ดีเพราะจะทำให้เราไขว้เขว บางทีชอบตัวแต่ราคาไปอยู่อีกตัว
สรุปจงเชื่อมั่นในสายตาตัวเอง....จบ

ขาใหญ่

ขาใหญ่พา "หยิบสด"มวย 7 สี 3/8/57
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 09:26 »
พวกที่เล่นหนักๆดันราคาแพงทำให้เกิดกระแสไหลรองจากพวกขาเล็กๆในเวที เขาเรียกพวก
ขาใหญ่ แต่ไม่ดูมวย พากันดันราคาอย่างเดียว
แต่เสียงเชียร์ในเวทีมันกระฮึ่มบีบกรรมการ จากห่างเลยดูสูสี ทำให้ออกใครก็ได้ สุดท้ายออกเสียงเชียร์ พวกขาใหญ่ จึงถูกแด๊กประจำ จนไม่มีใครกล้าเข้าเวทีมวย
แล้วครับ ต่างพากันเข้าหน้าตู้ดีกว่า
ไอ้พวกเล่นสองร้อยแต่เสียงเชียร์ยังกับ เล่นสองหมื่น พวกนี้หลังจากเล่นแล้วจะตั้งหน้าตั้งตาเชียร์ อย่างเดียว และพลิกชนะมานักต่อนักแล้ว
นั่นแสดงให้เห็นว่าพวกขาเล็กทั้งหลายในเวที
นั่นก็คือ"ขาใหญ่"ของที่นี่ช่อง7สีนั่นเอง
.....และนี่คือที่มาของคำว่า"ขาใหญ่"เวปมวยบางบอนครับ เล่นหลักร้อยแต่เชียร์เสียงดัง...
และถ้าท่านเล่นในห้องส่งเวที7สี ถ้าจะเล่นตามใคร ให้เล่นตามพวกเจ้าหน้าที่ใน ห้องส่ง เพราะคนเหล่านี้สูสีชี้ตัวชนะได้ แค่มองตากรรมการเขาก็เล่นได้เลย แปลกจริงๆ
พวกนี้เขามีเซ้นหรือเปล่าผมไม่รู้ หรือเขาใช้กระ แสจิตส่งกัน....

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
มีประโยชน์ต่อ สมช จริงๆครับ เสริมนิดครับ อาการมวยถ้าใครดูออก เป็นประโยชน์ครับ เป็นข้อสังเกตเพิ่มเติมครับ

ลมทะเล

• ชอบกด Like + 25
ฟังมาก็เยอะ..หมดมาก็แยะ  ต้องแยกแยะให้ออกเป็นมวยตู้หรือมวยสดในเวทีราชดำเนิน+ลุมพินี
  การฟังหูก็เหตุผลคล้ายๆกับหลายๆท่านที่ตอบ และส่วนมากก็เป็นการฟังหูมวยตู้กันทั้งนั้น..แต่ ตัวเงินการเล่นมักอยู่ตามหน้าจอทีวี ซึ้งเท่าๆที่ได้สัมผัสไม้ใหญ่ๆตัวเงินถึงๆ..จะอยู้หน้าจอกันมากกว่า ฟังหูจะได้กระแสการเล่นบ้าง ..เข้าออกกันไม่ยั่งไม่สนอาวุธมวย+รูปมวย..นี้คือกระแสที่คุณจะได้จากหูคุณภาพ มองตัวเงินออก..บอกสถานการณ์เล่นได้เสียถูก ราคาไม่ต้องแต่ง บ้างหูแต่งราคาเขาไหลต่อกันแค่5-1/6-1...แต่งไป10-15..อย่างงี้แย่ๆๆ(เห็นประจำ) ทำไมต้องแต่งราคา เพราะจะได้ให้ลูกค้ารู้สึกว่าหูเขาไวและเร็วจริง..ถ้าตัวต่ออยู่ดีๆโดนอาวุธหยุดหรือช็อด บอกได้คำเดียว เงิบ
  การฟังหู ถ้าเขาไปดูชั่งน้ำหนัก เห็นสภาพนักมวยตอนชั่ง..ก็เป็นข้อมูลพื้นฐานที่หลายๆท่านอยากรู้ อดมาก+ลดมาก+ลดนาน+ลดไม่นาน+ลดยาก..อะไรทำนองนี้ ได้ช่วง-มองกล้ามเนื้อ เป็นข้อมูลเสริม เคล็ดลับการมองสภาพนักมวยของแต่ละคนก็ต่างกัน..(เคยไปจึงบอกได้)
  หูมวย มักมีเส้นทางการสืบต่างกัน..ตรงนี้ถ้าเป็นหูจอมโทรสืบกันฟรีๆ..ก็มักจะได้ข่าวสืบการฟิตซ้อมที่ผิดๆมาบอกลูกค้า บอกต่อๆกันไปจนได้ราคาเล่น การสืบก็ต้องขึ้นอยู่กับตัวนักมวยด้วยนะ คบได้หรือไม่น่าคบ..ตรงนี้ก็เป็นที่มาของหน้าเสื่อและตัวเงิน หูมวยเดา+นั่งเทียนก็จะจินตนาการไปตามฟอร์มการชก+เชิงชก..และบอกลูกค้าว่าน่าเล่นหรือไม่บวกผสมกับข่าวโคมลอยอีกนิดหน่อย...

ไว้วันหลัง...จะมาต่อ การมองมวยในเวที กะ มวยตู้  แตกต่างหรือเหมือนกันตรงไหน เพราะอะไร..(ถ้าสนใจ..คอมเมนมา)

ขาใหญ่

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 15:20 »
ท่านลมทะเลครับ ผมกำลังอ่านมันๆ
หยุดเฉยเลย ต่อครับต่อ กำลังเสียวเพลิน เอ้ย อ่านเพลินครับ

เขยจันท์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
ขอมูลทุกท่านมีประโยชมาก สำหรับผมคิดว่าหูก็มีข้อดีส่วนหนึ่งทำให้เรารู้ราคาตอนพักยก การใช้ไหวพลิบของเราสำคัญที่สุดโดยเฉพาะมวย 7สีชอบพลิก
ตอนปลายยกสี่ (ประจำ)

วีรศักดิ์

• ชอบกด Like + 36
ผมเคยเป็นสมาชิกหูมาหลายสำนัก มีได้มีเสียเหมือนกับไม่ได้เป็นสมาชิกทุกประการ แม้ไม่ได้เป็นสมาชิกเราก็หูไวตาไวอยู่แล้ว ถามว่าเมื่อเหมือนๆกันจะเป็นสมาชิกหูทำไม เสียเวลา เสียค่าโทรศัพท์ เสียค่าสมาชิก ดีไม่ดีโดนพวกพากย์หูพากย์ปั่นราคากินเราอีก ผมเห็นด้วยตาตนเองมาแล้ว ไอ้พากย์หูมันพากย์แดงต่อ 10-1 แต่ตัวคนพากย์เองไล่รองน้ำเงิน ผมหยุดเป็นเหยื่อพวกพากย์หูเลยครับ ผลมวยคู่นั้นที่มันพากย์ น้ำเงินชนะ....ผมว่าจะมีคนเป็นเหยื่อคนพากย์อีกเยอะทั่วประเทศครับ อย่าเชื่อผมนะครับ พิสูจน์ด้วยตัวท่านเองเหมือนที่ผมได้พิสูจน์มามากพอแล้วครับ

ลมทะเล

..ต่อๆๆ เก็บให้หมด555++อย่าเชื่อนะครับ หูบอกให้ต่อ แต่ท่านอาจไม่มีก้นไว้นั่ง
 ความแตกต่างของหารเล่นมวยเวที กะ มวยตู้ ..
-มวยเวทีอาวุธแต่ละดอกแต่ละทีมีผลต่อราคาชัดเจน เตะ1-2ดอกไหลรอง..ยิ่งถ้าโดนแล้วออกอาการให้เห็นไหล2-3กิ๊กกันเลย เซียนรุ่นเก๋าจะย่ำต่อราคาเดิมหรือขยับครึ่งกิ๊กเพื่อรอหมูวิ่งชน ฉะนั้นเราต้องกล้าเล่นคำนวนได้ว่าราคาจะไปทิศทางใด โดนหักล้มราคาจะเท่าไหร่ โดนหักล้มแล้วแทงตามราคาเท่าไหร่...โดนล้มทับจะราคาอะไร(เยอะไปไหมเนี้ย)..ล้มตอนไหนต้นยกหรือปลายยก ลุกช้าหรือเร็ว..โอ้ราคาทั้งนั้น แต่ก็มีสิ่งมาหักล้างอีกคือ ตั๋วตัวเงินไม่สู้+ความหน้าเชื่อถือไม่ดี ก็จะส่งผลให้ราคาไม่มาได้เช่นกัน อ้าว คราวนี้มาพูดถึงเวทีกันบ้าง..ปัจจัยที่ทำให้มวยเวทีราคาไม่ค่อยเป็นไปตามที่เราคิดเพราะตัวเงินอยู่กระจายกันไปทั่วประเทศ สนามการเงินมันเยอะ หน้าตู้ใหญ่ๆเขาก็ส่งราคาเข้าเวทีเช่นกัน การวิ่งกระแสการเล่นมันจะเป็นวงกลม ผมไม่เชื่ออะนะว่าถ้าตู้ใหญ่ๆตัวเงินหลักแสนหลักล้านเขาดันรองดันสู้แล้วจะไม่มีผลต่อราคาเวที ก็ คนเล่นซื้อขายราคามีครับ เวทีต่อ หน้าตู้รองๆๆๆไม่หยุด แล้วราคาเวทีจะวิ่งไปไหนกัน มวยตู้เป็นตัวทำเงินได้อ่ย่างมหาศาล ได้เสียกันทุกพื้นที่ คิดง่ายๆกินตู้ละ5หมื่น-แสน..จะได้เสียเท่าไหร่ จุดนี้จึงเป็นรายการ ลับลวงพลาง..ความซับซ้อนก็ย้อนมาที่ตัวนักมวย สู้จริงไหม ดึงไหม ซ้อมถึงไหม ป่วยไหม..หรือว่าวิตามิน หรืออยากแพ้ สู้จริงกี่ยก..ตรงนี้แหละคือความยากของการออกราคาที่แท้จริง เตะป้าบๆๆ..ราคาดันไหลไปอีกข้าง หมายความว่าไง งงกันทั่วประเทศ ผมบอกตรงนี้เลยว่า ราคามวย..ถ้าเป็นสถานะการณ์เดียวกัน แต่ต่างกันตรง เวทีกะมวยตู้ ราคาไม่เหมือนกันหรอกครับ เวทีไม่มีใครกลัวใครมันมองเห็นกันหมด..หน้าตู้ความหวาดระแวงมันเยอะกว่า..จริงไหมเอย
  ฉะนั้นการเล่นมวยการมองมวยในเวที ง่ายกว่าเล่นมวยตู้เยอะ...เวทีใครเล่นอะไรเห็นหมด สายเทพ สายมาร เช็กรู้
และอีกอย่าง ผมชอบเล่นมวยกะคนไม่ฟังราคาจากหูมวยมากๆ เพราะผมซื้อขายราคา..คุณไม่ฟัง ผมชอบๆๆๆแต่ผมไม่ได้ยุยงให้พวกท่านๆฟังหูมวยนะ หูปั่นกระแส หูหลอกลวง หูยุยง หูเก็บค่าพิเศษ มันมีเยอะนะ..ฟังแล้วงงมะ ก็เมื่อท่านฟังเขาพากษ์ เขาก็ตะโกนใส่หูท่านตลอดเวลาว่า น่าเล่นๆๆๆๆๆ น่ารองๆๆๆ..พิเศษๆๆๆๆ..อยู่อย่างนี้ใครบ้างจะไม่เคลิมตาม มันคล้ายๆกับว่า ท่านเป็นคนใจเย็นมากๆๆๆๆ...แต่มีคนตะโกนใส่หูท่านด่าท่านตลอดเวลาท่านจะรู้สึกเช่นไร มันก็คล้ายๆกับการฟังมวยหูนั้นแหละ ตอนผมเข้าวงการนี้ใหม่ๆ หูมวยเทวาดาผมอยากได้นัก...แต่สุดท้าย อัตาหิอัตโนนาโถ่...ซาตานทั้งเพ ตัวอย่างหูที่ดีมีให้เห็น...เป็นของฟรีด้วย ..วันนี้ดึกแล้ว ถ้าขาดตกตรงไหน หรือ อยากแชร์ประสบการณ์จะเข้ามาพิมให้อ่านกันอีก ผมหละชอบๆๆท่านหนึ่ง ที่บอกว่ามองอาการมวย...ทุกอย่างเป็นทางสามแพ่งมิใช่ทางตรง..แล้วจะมาอีกนะท่าน(ขาใหญ่)...อิอิอิ อ้อหูที่ผมฟังไม่ใช่หูอาชีพครับแค่ค่อยบอกราคาผม..ผมก็ช้อนต่อ หรือช้อนรองไปให้เขาออกตัว จบ...หูนี้มีแต่ได้ เสียยาก

ลมทะเล

ท่านใดที่ มองอาการมวยออก ..ผมแนะนำให้ท่านเข้ามาเล่นในเวทีครับ..เงินทั้งนั้น เหลือคู่ละโป้ง2โป้งก็รวยได้ครับมาๆๆเลย

ประติมากรรม

ขอบคุณทุกท่านวันนี้รู้สึกอิ่มกับความรู้ดีๆจัง  :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
อย่างมันต้องไลค์ เป็นการเเสดงความขอบคุณ

ขาใหญ่

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 07:51 »
ท่าน"ลมทะเล"ครับสุดยอดมากครับ
ตื่นมาเข้าเวปทางโทสับ รีบอ่านก่อนเลย
จัดมาอีกครับ อ่านได้ไม่เบื่อจริงๆ
ขอคุณล่วงหน้าครับ สาด..ยว ด..ดด.ดด

ขาใหญ่

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 07:54 »
สุดยอดคร๊าบ ในหัวข้อมันสะกดเป้นสระ"า"
ตกหล่นครับ สวด ยวดด

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
สบายดีครับน้องหรั่ง พี่รออ่านแนวทางของหรั่งอยุ่นะครับ

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
Re: ขาใหญ่พา "หยิบสด"มวย 7 สี 3/8/57
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 09:39 »
พวกที่เล่นหนักๆดันราคาแพงทำให้เกิดกระแสไหลรองจากพวกขาเล็กๆในเวที เขาเรียกพวก
ขาใหญ่ แต่ไม่ดูมวย พากันดันราคาอย่างเดียว
แต่เสียงเชียร์ในเวทีมันกระฮึ่มบีบกรรมการ จากห่างเลยดูสูสี ทำให้ออกใครก็ได้ สุดท้ายออกเสียงเชียร์ พวกขาใหญ่ จึงถูกแด๊กประจำ จนไม่มีใครกล้าเข้าเวทีมวย
แล้วครับ ต่างพากันเข้าหน้าตู้ดีกว่า
ไอ้พวกเล่นสองร้อยแต่เสียงเชียร์ยังกับ เล่นสองหมื่น พวกนี้หลังจากเล่นแล้วจะตั้งหน้าตั้งตาเชียร์ อย่างเดียว และพลิกชนะมานักต่อนักแล้ว :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
นั่นแสดงให้เห็นว่าพวกขาเล็กทั้งหลายในเวที
นั่นก็คือ"ขาใหญ่"ของที่นี่ช่อง7สีนั่นเอง
.....และนี่คือที่มาของคำว่า"ขาใหญ่"เวปมวยบางบอนครับ เล่นหลักร้อยแต่เชียร์เสียงดัง...
และถ้าท่านเล่นในห้องส่งเวที7สี ถ้าจะเล่นตามใคร ให้เล่นตามพวกเจ้าหน้าที่ใน ห้องส่ง เพราะคนเหล่านี้สูสีชี้ตัวชนะได้ แค่มองตากรรมการเขาก็เล่นได้เลย แปลกจริงๆ
พวกนี้เขามีเซ้นหรือเปล่าผมไม่รู้ หรือเขาใช้กระ แสจิตส่งกัน....
   :dookdik_smile-circle_83[1]: :Onion-s-97[1]:

ลมทะเล

การเล่นมวยของ
  มันจะทำให้เรารวยได้จริงเหรอ สงสัยกันไหม..ลองคิดดูนะครับ คุณๆที่หามวยของ+มวยงานมาเล่น..โดยคุณๆเป็นเพียงคนเล่นแบบธรรมดา บ้านๆ
       *มวยของตัวแรกเขาเอามาให้คุณเล่นฟรี..คุณเชื่อ และงานก็จบสมบูรณ์
       *ตัวที่2 เขาส่งมาให้เล่นอีก แต่เก็บค่าใช้จ่าย..จากการที่คุณเคยได้มาง่ายๆจึงตกลงปลงใจร่วมหัวจมท้าย เสียค่าใช้จ่ายลงทุน..มวยเข้าอีกตามเป้า และคุณก็ทุ่มเล่นไปเยอะ จากปกติเล่นธรรมดาที่ไม่มีของเล่นอาจเล่นเพียง5โป้ง-1กำ แต่พอมีของฟรีๆก็เล่น2-3กำ แต่พอเริ่มมีค่าใช้จ่ายลงทุนหาของมาเล่น-ทุนตรงนี้ก็ต้องบวกไปกับการเล่นคราวหน้าเพิ่มทวีคูณ คุณจะคิดและหวังผลตอบแทนและทุนรวมกัน ค่าของ 1-2 กำ และกะเอากำไลสัก5-8กำ...ฝันหวานไปนั้น คุณจะเล่นทุ่ม5-8กำ หมดหน้าตัก..ได้กำไลจากการเล่นอีก คิดเอาพอประมาณแบบคงที่เลยนะ..กำไล+ทุน 8กำปั้น หัวใจคุณจะพองโตฝันและคิดไปว่าทุกอย่างจะสวยหรู
        *ตัวที่3 ทุนเหมือนเดิม แต่คุณจะคิดการใหญ่ขึ้น เพราะ เท่าที่ผ่านมาไม่พลาด ลงทุนจ่ายค่ามวยของ 2กำ และทุ่มเล่นหมดหน้าตักอีกแหละของมันชัวร์..ถ้ามีการหักหลังกันเกิดขึ้น(วงการนี้มีแน่ๆ)..คิดดูว่าคุณจะเสียเท่าไหร่ศูนย์เสียอะไรบ้าง สรุปหมดตุด-หมดทุน เผลอๆเป็นหนี้เพราะกู้มาเล่น ถ้าจะถามว่า ของ มันพลาดกันได้เหรอ ตอบ..ได้ครับ เหตุผลอาจเป็นเพราะ มันไม่ใช่มวยของอาจเป็นแค่มวยสืบ สืบจากคนที่คุ้นเคยกันดีรู้จักค่ายนั้นเป็นการส่วนตัว ซ้อมดี ร่างกายดี เวทได้เปรียบ กระดูกมวยข่มมิด..ยิ่งฝ่ายตรงข้ามปล่อยข่าวว่าระหว่าซ้อมไม่สบายป่วย+ไม่สมบูรณ์ เลยเอามาขายซะเพื่อทำเงิน ขายให้คนละ2กำๆๆ 10คน เป็นเงินมากอยู่นะ...คิดตามกันทันไหม นี้เป็นแค่เบื้องต้น มันมีอีกหลายๆเหตุผล และอีกอย่างนักมวยมีแบคล์ดีรู้ว่านักมวยตัวเองจะทำงาน เขาอาจประกบและดัดหลังบังคับให้นักมวยสู้ตอนวินาทีสุดท้าย นักมวยนั้นหรือจะกล้าล้ม...การสื่อสารถูกตัดขาดระหว่างมวยจะขึ้นเวที สรุปได้เลย คนเล่นของตายๆๆอย่างเขียด เข้า2 พลาด1 คุณติดลบแน่นอน..

สรุปอีกรอบ..ถ้าคุณๆเล่นมวยของ จริง2ตัว ปล่อม1ตัว..คือ 1จริง 2จริง  แต่3ปลอม คุณจะจนแน่นอน ฉะนั้น อย่าริเล่นมวยของครับ..บ้านจะแตกเอา ถ้าไม่เชื่อก็ขอให้พวกคุณๆที่ชอบเล่นของโชคดีครับ โดยส่วนตัว ผมชอบเล่นให้คนเล่นของ แต่ตัวเองจะยืนดู หรือ เล่นแค่วงเงินปกติ บอกตรงๆ กลัวๆๆ

ลมทะเล

ตัวอย่าง สดๆร้อนๆ

คู่เอก7สี อาวุธเล็กVSยุทธการ เขาเล่นอะไรกัน เงินทำแดงต่อๆๆๆ..ผลคือ ใครเชื่อเหลือแต่เกิบ555

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal