เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 27 กค. 57  (อ่าน 5768 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380

....ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น 27 กรกฎาคม 2557..
โดยซอยบ้านพลเมืองดี

โกโก้ แป๊ะมีนบุรี (ดาบแป๋งนครบาล,อู๊ดดอนเมือง)
แพ้คะแนน เพชรรุ่ง ศิษย์ซ้อน้อง 28 มี.ค.57 ลพน.106
ชนะคะแนน บัลลังก์เงิน ป.พีณภัทร 4 พ.ค.57 ช่อง7สี103
ชนะคะแนน เพชรนรินทร์ ลูกเขานาใน 30 พ.ค.57 ลพน.106
....ฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรศิริยิม มี แป๊ะ มีนบุรี ดูแลการฟิตซ้อม วันชก ดาษแป๋ง นครบาล ถอดมงคล และค้ำหน้าเสื่ออูที่มุม
เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่อง ว่องไว มีหมัดสลับ ครบเครื่องมวยไทย เข่าในมีอุดจมูกแทง เรี่ยวแรงไม่มีหมด ช่วงนี้กลับมาสด
อีกครั้ง ต่อยที่ช่อง 7 สี ต่อยดีเป็นพิเศษ ชนะได้อัดฉีดอีกต่างหาก

จะชนะ

เงาปีศาจ สจ.เล็กเมืองนนท์ (อบต.ลำพองท่าไม้)
ชนะน็อก2 เพชรแดนใต้ แจงไชยา 1 เม.ย.57 ลพน.47กก.
แพ้น็อก4 เพชรวสรณ์ ป.อ่อนนุช 3 พ.ค.57 วิถีไทย103.8ขาด.2
แพ้คะแนน หยก ลูกคลองตัน 6 ก.ค.57 จ.นนทบุรี(โดนนับ)104
....ฟิตซ้อมที่ค่ายลุกมะขามหวาน มี เบี้ยว ลูกมะขามหวานดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เตะขาต่อยหมัด ต่อยหมัดได้รุนแรงต่อยได้คม ต้นๆๆได้ลุ้น
แต่ปลายๆๆเรี่ยวแรงไม่ดี เป็นมวยปอดเล็ก เก๋าเกมส์แต่หายไปนาน แล้วกลับมาภาคนี้ยังไม่ชนะ ต่อยกับเพชรวสรณ์ 2 ครั้ง ครั้งแรกแพ้คะแนน
ครั้งที่ 2 แพ้น๊อค ดูแล้วเป็นมวยแพ้เข่าในโดยเฉพาะ วันนี้ต้นๆๆต่อยไม่ลงลำบากเพราะคู่ชกสดเหลือเกิน พิกัด 103 ป.
....และ..คู่นี้ ..นน.  ผ่าน..ผมมีดีมาบอกสมาชิก...ครับ..

..............................................

เพชรช่อฟ้า พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม (จอมยุทธจิ๋ว ว.รุ่งทวี)
ชนะคะแนน เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน 18 มี.ค.57 ลพน.115
แพ้คะแนน เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน 20 เม.ย.57 ช่อง7สี115.5-.5
ชนะทีเคโอ 4 ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง 8 มิ.ย.57 ช่อง7สี116
.....ฟิตซ้อมที่ค่าย 13 เหรียญ ที่พระราม 9 กทม. มี เสี่ยแขก พีเค.มวยไทยดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม
เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น หนาตัน จังหวะเตะต่อย หนักหน่วง รุนแรง มีศอกเป็นอาวุธทีเด็ด หัวิตหัวใจ สู้ล้านเปอร์เศ็นต์
ฟิตซ้อมดี หน้าเสื่อดี น้ำเลี้ยงดี แต่ฝีมือมวย ชั้นเชิงมวย และ ความเก๋าส์เป็นรอง

จะแพ้

ป้อมปืน  ป.อ่าวทะเลบางเหร่(เกียรติช่องเขา)
แพ้คะแนน ดีไซน์ ราชานนท์ จ.พัทลุง
แพ้คะแนน วีระชน ท.เทพสุทิน จ.สุราษฏร์ฯ
ชนะน็อก3 ไฟป่า ส.ณรงค์ฤทธิ์ 6 ส.ค.56 ลพน.118 ป.
.....มวยทุงสง นครศรีธรรมราช หายไปนาน งวดนี้มาทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ท.เทพสุทิน ปล้ำกับ ฟ้าสีทอง ท.เทพสุทิน เป็นมวยซ้าย จังหวะเตะซ้ายต่อยซ้าย ออกได้หนักหน่วงรุนแรง
ต้นๆๆมีสิทธิ์ต่อยนับต่อยนับได้ปลายๆๆก็มีแข้งซ้ายออกได้หนักหน่วงและรุนแรง ที่สำคัญกระดูกการผ่านมวยเหนือกว่าคู่ชกเยอะ เคยต่อยระดับ พระจันทร์ฉายมาแล้ว
วันนี้ คงจะอาศัยความเก๋าส์เกม เบียดเอาชนะไปได้ ครับ พิกัด 117 ป.

.................................................

จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย (พญาอินทรีย์ ธนภัทรค้าไม้)
แพ้แตก เก่ง จิตรเมืองนนท์ 6 มี.ค.57 จ.สมุย113 ป.
ชนะคะแนน คมศร จ้าวทะเลทอง 27 เม.ย.57 ช่อง7สี117.2-2.2
แพ้คะแนน สิงห์ พรัญชัย 6 มิ.ย.57 ลพน.113.6-.6
...การฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย ที่ละงู สะตูล มีเสี่ยมงคล เครือแก้ว ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม "โกเกียรติ"
สมเกียรติ เลียงประสิทธิ์ เป็นหัวหน้าค่าย อัดฉีดก่อนต่อย 5 กำ เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าปล้ำรัดมัดตีดี ทรหดอดทน
เกิน 5 ยก ไฟท์สุดท้าย ต่อยสูญเสียเดิมพันนับล้าน แต่ต่อยดีมากแพ้ลูกล้มดอกสุดท้ายดอกเดียว วันนี้ต่อยพิกัดนี้ต่อยเวทนี้
ไม่ต้องคุม นน.น้ำหนักเบอะ ต้นๆๆลำบากหน่อย แต่ปลายๆๆดุดันกว่า เรี่ยแรงดีกว่า

จะชนะ

น้องโดม จ่ายุทธกองสืบ
ชนะคะแนน ชัย สจ.ต้อยแปดริ้ว 13 เม.ย.57 ช่อง7สี (ได้นับ) 115
แพ้คะแนน เพชรกะรัต จิตรเมืองนนท์ 9 พ.ค.57 จ.นครศรีฯ53.5-.7
แพ้คะแนน คมศร ลูกเขานาใน 28 มิ.ย.57 จ.ตรัง พิกัด 115 ป.
.....จากใต้ ด้วยกัน ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจ่ายุทธกองสืบ เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว มีหมัดสลับออกได้หนักหน่วง
และรุนแรง ฝีมือเหนือคู่ชกในวันนี้แน่นอน แต่การฟิตซ้อมและหน้าเสื่อเป็นรอง ต่อยคู่ชกในวันนี้ไม่ลง เลย อัน 3 ไปแล้ว เจอบี้เจอบด
หนักๆๆไปไม่เป็นเหมือนกัน เรี่ยวแรงมีขีดจำกัด ชนิดสนุก พิกัด 114 ป.

..............................................

ชิงแชมป์ ช่อง 7สี 140 ปอนด์
เดอะสตาร์ เซ็งซิมอิ๊วยิม
ชนะคะแนน อรัญชัย เกียรติภัทรภรรณ 11 เม.ย.57 จ.สุรินทร์
ชนะคะแนน ฤทธิ์เทวดา สิทธิกุล 18 พ.ค.57 ช่อง7สี134
แพ้คะแนน ฤทธิเทวดา สิทธิกุล 25 มิ.ย.57 จ.ขอนแก่น
.....มวยสุรินทร์ แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มี 2 ยอดเทรนเนอร์ ทูน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร
ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นน้องชายสตาร์บอย ทีมงานเกียรติเพชร เชียร์เต็มมุม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยหนักหน่วงรุนแรง
เข่าในเดินปล้ำตีรุนแรง มีศอกสลับ ช่วงร่างกายเริ่มกลับมาแข็งแกร่งแข็งแรงไม่มียุบ เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 2 ครั้ง
ครั้งแรกชนะคะแนนที่ ช่อง 7 สี ครั้ง 2 ต่อยกันที่ขอนแก่น ครบยกผมยังมองว่าชนะแต่กรรมการตัดสินให้แพ้ วันนี้ ต่อยชิงแชมป์
ไม่ยืนคุย เดินบี้เดินบด มีเตะขาสลับต่อยหมัดมองว่ายังน่าลุ้นกว่า

จะชนะ

ฤทธิเทวดา สิทธิกุล "ซ้ายเทวดา"
แพ้คะแนน เดอะสตาร์ เซ็งซิมอิ๊วยิม 18 พ.ค.57 ช่อง7สี134
แพ้คะแนน สี่มนุษย์ ส.สริญญา 4 มิ.ย.57 จ.อุบล
ชนะคะแนน เดอะสตาร์ ไอเสือดาว 25 มิ.ย.57 จ.ขอนแก่น
.....มวยสุรินทร์ ฟิตซ้อมที่ค่ายสิทธิกุล มีคุณพ่อดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม ใกล้ๆๆวันชกจะมาเก้บตัวและทำน้ำหนัก
ที่ค่ายพิทักษ์ป่าผาแดง (ณ วันนี้ ผมยังไม่เห็นที่ค่ายพิทักษ์ป่าผาแดง) เป็นมวยถนัดซ้าย จังหวะเตะซ้ายต่อยซ้ายคล่อง
ว่องไว มีศอกซ้ายสลับ แต่เป็นมวยที่ฐานล่างไม่ดีเท่ารัย โดนเตะล่าง มีอาการแกว่งให้เห็น และ โดนหมัดมักออกอาการเสมอ เป็นมวย
ที่เก็บอาการมวยไม่ค่อยดี และอีกอย่างต่อยพิกัดนี้ เสียเปรียบคู่ชกชัดเจนแน่นนอน พิกัด 140 ป.
..พิกัดนี้ อาจจะมีพิกัดนอก แล้วกินชั่งอีกที นะครับ..
..คู่นี้..ต่อยกันล่าสุดที่ขอนแก่น..ผมก็นั่งดูอยู่ขอบเวที ครับ...หมด 4 ยก  เดอะสตาร์ เป็นต่อ 2/1 ร้อง 7/2 รอง  ยก 5 ต่างฝ่ายต่างไม่เข้าทำกลัวพลาด  หมดยก5 ราคา เดอะสตาร์ไหลต่อ 3/1  บางมุมมีถึง 5/1  แต่กรรมการชู..ฤทธิเทวดา ครับ....เท่านั้นบรรดาเซียนมวยต่างฮือฮา ประท้วง ไม่พอใจกรรมการตัดสิน แต่ก็ไม่มีเหตุการณ์บานปลาย ครับ

.......เล็กๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ ของแท้  ต้อง  นน.ผ่านก่อน นะครับ.......

คน หลังเขา

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
 :dookdik_smile-circle_49[1]:สุดยอดเลยท่านขอบคุณจากใจ ผิดถูกไม่ว่ากันเหตุการณ์บนเวทีเป็นของไม่แน่นอน แต่ถ้าโดนหมัดโดนศอกเต็มๆ นะนอนแน่ๆ

พลเมืองดี

.....เดอะสตาร์..เนื้อตัวดีมากเลยนะครับ..ช่วงนี้....

โทมัส

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 8
พรุ่งนีมีสักตัวมั้ยครับที่เอารถทัวไปข่นเอาเงิน

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
ตอนทีจ้าวอินทรีย์ฉายครั้งแรก ปี 2511 ท่านซอยอายุ 8 ขวบ ผมอายุ 1 ขวบ ขอเรียกท่านว่าพี่ซอยนะครับ

yutsing

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 4
กรรมการชุดไหนครับให้คะแนน ท่ายซอย

พลเมืองดี

....คู่เอก..เดิมพัน  1 แสน  บาท...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal