เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 17 สค. 57  (อ่าน 12537 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้น  โดยซอยบ้านพลเมืองดี
17  สิงหาคม  2557

กิตติ   ศักดิ์รังสิต
ขนะน๊อคเพชรโท  ป.ฉลาด
ชนะคะแนนเทียนชัย  สันติอุบล  ลพน.
แพ้คะแนนเพชรนรินทร์   ลูกเขานาใน ลพน.4 ดค.57
....มวยสะตูล  แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศักดิ์รังสิต  วันชก มีสาร  รังสิต  คอยค้ำหน้าเสื่ออยู่ที่มุม   เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่น  มีเหลี่ยม  เดินหน้าท้าชนตลอด ต่อยไม่เคยเอาเปรียบคนดู  ชื่อเสียงการผ่านมวยในกรุงเหนือกว่า  ความเชื่อถือดีกว่า ตัวเงินมาสู้

จะชนะ

ยอดบัวแดง  ดาษป๋อมมหาชัย(ส.ศิริลักษณ์)
ชนะคะแนนฉัตรพลอย ส.พูนสวัสดิ์
ชนะคะแนนพลอยสยาม   ช.เพชรพูล  มุกดาหาร
แพ้คะแนนน้องวิว   ส.พับพลานารายณ์  ที่ อตก.
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย  ส.ศิริลักษณ์  ที่อุดรธานี  มี ห มาน้อย  อุดร  ดูแลการฟิตซ้อม  วันชกซ้อปุ๋ย  มาคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย ฉลาด  ออกแข้งได้แม่นยำรุนแรง  เข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ  พระเอก!!ภูธร  ดีกรีระดับแชมป์ชมรมฯ แต่ชื่อเสียงการผ่านมวยในเมืองกรุงยังเป็นรอง  ชนิดสนุกตื่นเต้าครับ  พิกัด  101 ป.

...............................................................

หนึ่งสยาม   พีเค.แสนชัยมวยไทย
ชนะคะแนนเพชรรุ่งเรือง  ศิษย์พัทยา
แพ้คะแนนเพชรรุ่งโรจน์  รร.กีฬาโคราช
ชนะคะแนนเอกวายุ  ม.กรุงเทพธนบุรี  ลพน.27 มิย.57
.....นามเดิมหนึ่งสยาม  ศิษย์จ่ากุ้ง  ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย 13เหรียญฯ พระราม 9  มีเสี่ยแขก  พีเค ..ดูแลและบำรุงในการฟิตซ้อม  เป็นมวยจังหวะฝีมือเตะต่อยฉลาด  หลักเหลี่ยมดี  เข่าในมีบิดมีกระชากมีเหลี่ยมเข้าช่วย  แต่เป็นมวยที่ชกเชิงไม่ตั้งเกินไปเซียนไม่ชอบเชียร์  และเป็นมวยที่ไม่ค่อยชอบคู่ต่อสู้ที่มีอาวุธหนักๆๆๆเบียดกันไปเบียดกันมาปลายๆๆไม่ค่อยดี

จะแพ้

น๊อตใหม่  อ.นิตยาพร
ชนะน๊อคยก 3 สำลีทอง   ป.มนต์ชัย  ลพน.
ชนะคะแนนเพชรดำ  พิรุณรถตู้  ที่ ลพน.
ชนะน๊อคยก 4 เพชรตรี  ส.เริงชัย   ลพน.115 ลด 1 ป. 5 กค.57
.......แชมป์มวยรอบประกันชีวิต  ลพน.TGN ถ่ายทอดสด  เป็นมวยรูปร่างเตี้ย หนาตัน  จังหวะเตะต่อยหนักหน่วงรุนแรง  มีหมัดที่ออกได้รุนแรง  หัวจิตหัวใจสู้ล้านเปอร์เซ็นต์  มีศอกในระยะประชิดเด้วย ช่วงนี้สดมากไม่แพ้ใคร ต้นๆๆเข้าก่อนได้เปรียบ  ปลายๆๆขยับขยายได้  พิกัด  113 ป.

.........................................................................

ชายเล็ก   ค  วายทองยิม
ชนะคะแนนวีโก้  ส.เพ็ญประภา  ที่บุรีรัมย์
แพ้คะแนนก้องบุรี  ว.สังข์ประไพ  ที่ร้อยเอ็ด
ชนะคะแนนคิงส์  เกียรติเจริญชัย  กระบี่  23 พค.57
......มวยร้อยเอ็ด  แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร  ในซอยบ้านพลเมืองดี  ห้วยขวาง  กทม.  มี เฉียบ  เกียรติเพชร และ ทูน   หนองกี่  2 เทรนเนอร์ช่วยกันดูแลการฟิตซ้อม  มวยคนจัด  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่น เดินหน้าคว้อคอมาเสียบมาแทง  ต่อยที่นี่แรงเชียร์ และ หน้าเสื่อ ดีกว่า  ทำได้นิดได้หน่อยราคาพุ่งทันที  การฟิตซ้อมการเตรียมตัวดีกว่า

จะชนะ

ฟ้าสะท้าน  ราชานนท์
ชนะคะแนนมาประลอง  ส.บุญยงยศ  อุทัยธานี
ชนะคะแนนทวน  ก.กัมปนาท  ที่ช่อง 7
ชนะคะแนนหนึ่งล้านเล็ก  จิตรเมืองนนท์  ที่ขอนแก่น  25 มิย.571
.....มวยขอนแก่น  แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายราชานนท์  ในหมู่บ้านดอนเมืองวิลล่า 2  ซอยเพิ่มสิน 16  กรุงเทพ  มี  น.ท วิชัย  ราชานนท์  เป็นหัวหน้าค่ายคอยดูแลการฟิตซ้อม  กึกก้อง  ราชานนท์ เป็นเทรนเนอร์  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  เข่ารัดมัดตีดี  แต่กระดูกการผ่านมสยดูเป็นรอง  เข่าต่อเข่าแลกกันไปแลกกันมามียุบมีย่นให้เห็นครับ  พิกัด  126 ป.
...คู่นี้  นน.ผ่าน  ผมมีทีเด็ด..ให้สมาชิกทุกท่าน..

...........................................................................

วันเฉลิม   ศิษย์ซ้อน้อง
ไล่คู่ชกยก 5 ชนะศึก  ลูกกันทระ ที่ช่อง 7
ชนะคะแนนอภิสิทธิ์  เคทียิม
ชนะคะแนนแสงตะวัน  ป.อ่าวทะเลบางเสร่  ที่ช่อง 7 สี
.....มวยหนองงิวหนัง  หนองกุงศรี  กาฬสินธ์  แต่ไปทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์ซ้อน้อง  อยู่กับเสี่ยชนะ  ทองประสม เป็นนักมวยที่มีภรรยาค่อนข้างมีฐานะ  และ เป็นนักมวยคนเดียวในประเทศไทย  ที่เป็นผู้จัดการแบ่งเงินรางวัล  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่น  มีดันหน้าดันแทงดันเสียบ  เก๋าเกมส์  ชกมามานาน รู้จังหวะการอกอาวุธ  โดยเฉพาะยก 4 เป็นยกที่เก่ง  ช่วงนี้ร่างกายกลับมาเข้าที่อีกครั้ง  และเป็นมวยที่ประเภทไม่เคยแพ้มวยหมัด  วันนี้ดูดีกว่า

จะชนะ 

อภิสิทธิ์  เคทียิม
แพ้คะแนนวันเฉลิม  ศิษย์ซ้อน้อง  ที่ อตก.
ชนะคะแนนพลังหนุ่ม  ลูกมะขามหวาน  ที่ชัยภูมิ
ชนะน๊อคแสงตะวัน  ป.อ่าวทะเลบางเสร่  ที่ชัยภูมิ  24  กค.57
.......มวยชัยภูมิ  แต่ไปทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เคทียิม  มีจ่าเขี้ยว  ปากช่อง  เป็นผู้ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  ออกหมัดได้รุนแรง  ต้นๆๆๆมีสิทธิ์ต่อยนับต่อยน๊อคได้  แต่ปลายๆๆๆโดนแข้งโดนเข่าแก้ไขไม้ได้ และเป็นมวยประเภทต้นจัดปลายมักแผ่วให้เห็นเป็นประจำ  ต่อยไม่ร่วงไม่นับไม่น๊อคปลายๆๆลำบาก  ต้นๆๆมีสิทธิ์สู้ได้แต่ปลายๆๆคาดว่าจะเดินเข้าหาร่องแข้ง  พิกัด  134 ต่อ 135 ป.
..คู่นี้  เคยต่อยกันมาแล้ว  3 ครั้ง ..ครั้งแรกที่ช่อง 7 สี ..อภิสิทธิ์ ชนะคะแนน..
ครั้งที่ 2 ต่อยกันที่  รดน...วันเฉลิม  ชนะคะแนน
ครั้งที่ 3 ต่อยกันที่ ที่เวที อตก.เมืองนนท์..วันเฉลิม..ชนะคะแนน
....และคู่นี้..ป๋าฯ  วางไว้  หากใครชนะ..จะได้เจอ...ฤทธิเทวดา..ครับ.....

......เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจ ครับ  ข้อมูลอาจมีข้อผิดพลาดมั่ง ยังงัยก้อขอภัยด้วยนะครับ..ท่านใดมีข้อมูลเสริมเพิ่มเติมก็ลงมาได้เลยนะครับ....

พลเมืองดี

..อาทิตย์นี้...ยอดบัวแดง  จะใช้สีเสื้อ..ดาษป๋อมมหาชัย  นะครับ...

พลเมืองดี

..เสริมข้อมูล  คู่ที่ 2..หนึ่งสยาม  VS  น๊อตใหม่...

....คู่นี้เคยต่อยกัน  1 ครั้ง  ที่  ลพน. ครับ  ...วันนั้น  น๊อตใหม่  ไปแทน ครับ...เกมส์การชกในยกที่  3  ราคากำลังจะไหลต่อ  น๊อตใหม่ แต่แล้ว..หนึ่งสยาม ก็ฟันศอกเข้าเต็มคาง  ..น๊อตใหม่..หลับสนิท ในยกนี้เอง ครับ...

พลเมืองดี

..เป็นเพียงข้อมูล  เบื้องต้น  ครับ....

..ท่านใดมีข้อมูลเสริมเพิ่มเติมที่เป็นประโยชน์ก็ลงมาได้เลยนะครับ....

เอ่ย กันตัง

• ชอบกด Like + 264
คู่เอกถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะเป็นอย่างนี้น๊ะครับ
ครั้งที่ 1 เจอกันที่ราชดำเนิน ศึก ส.สมหมาย วันเฉลิม ต่อให้ อภิสิทธิ์ 2 ปอนด์ โดยต่อยกันที่ 128-130 ป.และเป็นฝ่ายวันเฉลิมต่อยฮุกขวาทีเดียว อภิสิทธิ์ก็เลยเป็นหลับสนิทศิษย์หามลง
ครั้งที่ 2 เมื่ออาทิตย์ ที่ 17 มีนาคม 2556 ที่เวทีมวยช่อง 7 สี โดยครั้งนี้วันเฉลิม จะเป็นฝ่ายต่อน้ำหนักให้ 3 ปอนด์ โดยจะต่อยกันที่ 130-133 ทุกสำนักก็ฟันธงไปที่ วันเฉลิมตัวเดียวเรตปิดที่ 5/3 แต่ตลอดเกมส์การชก  อภิสิทธิ์ ตอบโต้ทุึกเม็ดแบบหนัก ๆ ชนวันเฉลิมเลือดท่วมหน้าและพ่ายแพ้ไปแบบสุดมันส์
ครั้งที่ 3 ต่อยกันที่ ที่เวที อตก.เมืองนนท์  วันเฉลิมชนะคะแนน   ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ.

พลเมืองดี

......ข้อมูลคู่ที่ 2 เพิ่มเติม ครับ....

คู่ที่2 หนึ่งสยาม พี.เค.แสนชัยฯ (น.พันธเสน)
ชนะคะแนน เอกวายุ ม.กรุงเทพธนบุรี 15 มี.ค.57ทีจีเอ็น112.2-.2
แพ้คะแนน ขุนพันธ์ เกียรติเจริญชัย 29 เม.ย.57ลุมพินี113
ชนะคะแนน เอกวายุ ม.กรุงเทพธนบุรี 27 มิ.ย.57 ลพน.113

พบกับ

น็อตใหม่ อ.นิตยาพร (วินิจทนายความ)
แพ้คะแนน รัชชานนท์ ศิษย์ป๋าโอ 22 มี.ค.57ทีจีเอ็ (ชูสวน)112
ชนะน็อก3 สำลีทอง ป.มนต์ชัย 19 เม.ย.57ทีจีเอ็น112.8-.8
ชนะคะแนน เพชรดำ พ.พิรุณรถตู้ 7 มิ.ย.57 ทีจีเอ็น114.4-1.4
ชนะน็อก4 เพชรตรี ส.เริงชัย 5 ก.ค.57 ทีจีเอ็น(ได้แชมป์มวยรอบประกัน)115-1

....พิกัด  113 ป..... ครับ

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
ขาใหญ่เห็นคู่ดุเดือดแห่งปี2557แล้วครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 05:34 »
ไปเที่ยวเชียงใหม่ผ่านอำเภอ หนองบัวแดง
ไปเที่ยวบ้านแพงผ่านบ้าน บัวแดง แล้วไปนครพนม และมุกดาหารต่อ
สาวบ้านแพงส๊วยสวย สรุป ยอดบัวแดง ส.ศิริลักษณ์ เป็นคนบ้านไหนครับ เกี่ยวกันไหมเนี๊ย!!! เห็นประวัติล่าสุดไปชนะที่มุกดาหารมา

พลเมืองดี

...ข้อมูลเพิ่มเติม..ของ..หนึ่งสยาม..ครับ..

....หนึ่งสยาม พีเคแสนชัยฯ หรือ "เจ้าตุ้ม" ชื่อเดิม เพชรน้ำหนึ่ง พุ่มพันธุ์ม่วง หรือ หนึ่งสยาม น.พันธ์เสน อดีตเด็กเก่าขุนพลค่ายลูกสวน กระดูกการผ่านมวยแข็งโป๊กผ่านสิงห์เหนือเสือใต้มาอย่างโชกโชน เคยมาชกออกตู้ช่อง7สีเมื่อประมาณสองปีที่แล้ว โดยเป็นฝ่ายเอาชนะคะแนน เพชรทองไท เพชรเมืองตราด แบบสนุกชิงดำ ซึ่งหนึ่งสยามได้ย้ายไปทำการฟิตซ้อมอยู่กับเสี่ยแขกที่ค่าย พีเคแสนชัยฯ ได้ประมาณ 4เดือนแล้ว โดยไฟท์ล่าสุดแพ้คะแนน ขุนพันธุ์ เกียรติเจริญชัย ซึ่งหลังจากนั้นโปรแกรมเดิม คู่นี้จะทำการแก้มือกันโดยทางฝั่งเสี่ยแขกซึ่งดูแลหนึ่งสยามอยู่พร้อมมีเดิมพันให้ด้วย แต่หลังจากนั้นทีมงานเกียรติเพชรได้ปรับโผใหม่ โดยปรับให้หนึ่งสยามมาพบกับคู่ปรับเก่า น็อตใหม่ อ.นิตยาพร ซึ่งคู่นี้เคยชกกับมาแล้วที่ลุมพินี เสาร์บ่าย TGN ซึ่งวันนั้นน็อตใหม่เป็นมวยมาแทนและอยู่ในช่วงร่างกายไม่ค่อยดีจึงพลาดท่าโดนศอกของหนึ่งสยามหล่นแพ้น็อคไปในยกที่3 แต่ก่อนที่จะโดนศอกหล่นนั้นทางน็อตใหม่ซึ่งขึ้นไปเป็นรองราคาค่อนข้างแพงเร่งวางแข้งต่อยหมัดปล้ำตีจนราคาเริ่มกลับมาเบียดแล้ว แต่มาพลาดโดนศอกหล่นเสียก่อน

ช่วงนี้ร่างกายน็อตใหม่ถือว่าดีขึ้นเป็นอย่างมาก สดอย่างแรงเพราะเพิ่งคว้าแชมป์มวยรอบไทยประกันชีวิตมาหมาดๆ ส่วนทางด้านหนึ่งสยามก็ฟิตซ้อมดีบำรุงเต็มที่ สีเสื้อหน้าเสื่อการันตีการฟิตซ้อม มีทางด้าน พระจันทร์ฉาย,หาญศึกเล็ก และมวยดีๆช่วยรุมปล้ำเพียบ มีอัดฉีดล่วงหน้าก่อนชก

.....ขอบคุณข้อมูล  เต้  เยาวราช ครับ..

พลเมืองดี

..วันเฉลิม  VS  อภิสิทธิ์  ...ใครชนะไปเจอ..ฤทธิ์เทวดา..ครับ...

ดูไฟท์ล่าสุด ที่ วันเฉลิม  VS  อภิสิทธิ์  ที่เวทีมวย อตก.นนท์ ครับ

..http://www.youtube.com/watch?v=WP-O8e6FdPw

พลเมืองดี

....ดู  อภิสิทธิ์  VS  แสงตะวัน  ที่ชัยภูมิ...

http://www.youtube.com/watch?v=FSyufrNxBgo

พลเมืองดี

..ไฮไล..อาทิตย์ที่แล้ว..ไฮโล..ตายสูง...

มาอาทิตย์นี้...จะตาย  หรือ  ต่ำ..ครับ..พี่น้อง...

พลเมืองดี

..ไฮไล..อาทิตย์ที่แล้ว..ไฮโล..ตายสูง...

มาอาทิตย์นี้...จะตาย  หรือ  ต่ำ..ครับ..พี่น้อง...

mrjoejoeok

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 24

งวดเเล้ว ถ้วยเเตก ขนาดเเง้มฝาเเล้วน่ะ ยังโดนเจ้ามือ โกงจนได้

งวดนี้ น้องคนนี้ จะเอารีโมท ไปด้วย กดได้ ออกสูง ออกต่ำ  เจ้ามือ เหลือเเต่หำ เเน่นอน

พลเมืองดี

..มวยช่อง 7 สี  กระแสการเล่นเริ่มแรงแล้วนะครับ..ฟังหูไว้หูนะครับ...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal