เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ZOOM ZOOM 2คู่เสือฟัดตัดเชือกเข้ารอบชิง..7สี 31 ส.ค.57..ข้อมูลเด็ดห้ามพลาด...  (อ่าน 53532 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
                มวยรอบปูนเสือตัวที่14  มาถึงโค้งสุดท้ายแล้ว   ใครชนะได้เข้าชิงเงินแสนพร้อมเข็มขัดแชมป์ทันที คนแพ้ชิงที่ 3..
                คู่แรก ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร   จอมเก๋าส์จากศรีสะเกษ   เจอกับ เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์  สดจากไร่ จากศรีสะเกษ เหมือนกัน.
                คู่ 2..สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล  หั่นกับ ลมหวน ศิษย์ลมหนาว
           สรรพคุณของนักมวยแต่ละคน ผมคงไม่ต้องบรรยายมากนะครับ  ท่านเห็นมาแล้ว...  ผมจะนำข้อมูลและคลิปการชกของนักมวย 4 คนนี้มาฝากท่าน เพื่อประกอบการพิจารณา   ติดตามอ่านข้อมูลได้ทุกวัน จนถึงวันชก....จากนั้น.รอดูยูทูปได้เลย มวย2 คู่นี้ผมมั่นใจ ฟันธงไว้ท่านเล่นไปได้ตังค์ใช้แน่นอนครับ

ต่อจากนี้ไป เชิญพี่น้องร่วมออกความเห็นกันได้ตามสบาย เชิญเลยครับ....
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

maknum

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 163
 !!!   สวัสดีครับท่านไฟหนาว. !! ซุบเปร์เจ๋ง  เก่งยกสี่
                                               !! ลมหวน. แข็งแรงแข็งแกร่ง

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
ขอบคุณนะครับท่านพี่ วันนี้....อาทิตย์หน้า ข้อสอบรั่วครับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

โยนครฐม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 41
120 ป. บ่ครับ ถ้า120 ชอบ ลมหวล ครับ ด้วยควาามเคารพ ครับ

โยนครฐม

• ชอบกด Like + 41
เก้ากะรัต จะแพ้ ซุปเปอร์เจ๋ง ......เพราะ โดนล้อมกิน
สกุลชัยเล็ก จะแพ้ ลมหวล ....เพราะ ความแข็งแกร่ง และเร็วกว่า สกุลชัย จับตีไม่ใด้ ลมหวล รัดล่างเททิ้งหมดแรงไปเอง เป็นความคิดของผมเองครับ พี่แดง ด้วยความเคารพ และ นับถือ ....โยนครฐม

มวยบ้านนอก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
ซุปเปอร์เจ๋ง มวยเจ้าบ้านปอดใหญ่ตีไม่กี่ที่ราคาไหลเป็นน้ำ
อีกคู่ รองลมหวนไว้เวท 120 สบายๆเร็วกว่าจับไม่ติด เกาะไม่ได้สบายเลย สกุลชัยต่อแพงแน่นอนยังไงก็มีราคาออกตัว เผลอๆมีนับน็อค
**ความเห็นส่วนตัวครับ

ต้อมลามปาม

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3
ชอบส่วนตัวสกุลชัยเล็กชิงเก้ากะรัต

agkumpon

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
ซุปเปอเจ๋ง  ลมหวนแก้มืออีกครั้ง ลมหวนเอาแชมป์ไป

ไฟหนาว

สิ่งหนึ่งที่ผมภูมิใจในการตั้งกระทู้คือ การได้อ่านมุมมองของพี่น้องเรา  ร่วมด้วยช่วยกัน..แสดงความคิดเห็น  จะเหมือนผมหรือคิดต่าง ผมยอมรับฟังทั้งนั้น   เราต้องเคารพและยอมรับความเห็นซึ่งกันและกันเสมอ บ้านเราจะอยู่อย่างมีความสุข ขอบคุณมากครับ
                มวยรอบปูนเสือรอบรองสุดท้ายอาทิตย์นี้   ไม่กินกันง่ายๆแน่นอน  นักมวยแต่ละคน รวมทั้งทีมงาน คงต้องเตรียมตัวแก้เกม  ศึกษาคลิปการชกคู่ต่อสู้  พูดง่ายๆทุกคนทำการบ้านกันเต็มที่...  สำหรับพี่น้องเองก็ต้องตั้งธงไว้ว่าเล่นใครแล้วได้กะตังค์ (รวมผมด้วยแหละ..555)
                ZOOM ZOOM ..ที่นี่มีแต่ข้อมูลจริงล้วนๆครับ...ติดตามไปได้ประโยชน์แน่...

ไฟหนาว

มวย 2 คู่  จะว่าดูง่ายก็ง่าย   จะว่าดูยากก็ยาก...   แต่ผมมองว่าง่ายครับ   ท่านล่ะว่าอย่างไร...
 :Onion-s-163[1]:

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
 :Onion-s-163[1]: เกา้กะรัตจะชนะแบบคู่คี่ ตื่นเต้น  เพราะเก้ากะรัตไม่แพ้มวยเข่า
      สกุลชัยเล็กะชนะแบบสู้กันไม่ได้  ได้ใหญ่และมีลูกหนัก ลมหวลมวยไม่มีลูกหนัก           ออกอาวุธน้อย ( คู่นี้แถวบ้านผมคงไม่ได้เล่นครับ ) สุดท้ายรอท่านไฟหนาวดีกว่าครับ

ส.วีรกุล

• ชอบกด Like + 6
สวัสดีครับพี่ไฟหนาว 

อาทิตย์นี้ผมจัดหนักอีกละ  :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]:

ไฟหนาว

:Onion-s-163[1]: เกา้กะรัตจะชนะแบบคู่คี่ ตื่นเต้น  เพราะเก้ากะรัตไม่แพ้มวยเข่า
      สกุลชัยเล็กะชนะแบบสู้กันไม่ได้  ได้ใหญ่และมีลูกหนัก ลมหวลมวยไม่มีลูกหนัก           ออกอาวุธน้อย ( คู่นี้แถวบ้านผมคงไม่ได้เล่นครับ ) สุดท้ายรอท่านไฟหนาวดีกว่าครับ
สวัสดีครับพี่ไฟหนาว 

อาทิตย์นี้ผมจัดหนักอีกละ  :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]:
              ขอบคุณที่ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ.....
   เอาฟอร์มการชกของมวยรอบคู่ที่ 1 มาฝากครับ...

แมนสรวง

• มวยใหม่
  • **
ท่านไฟหนาวขออนุญาตก็อฟรูปน่ะครับ
ในความคิดเห็นผม
น่าจะเป็น ซุปเปอร์เจ่ง น่าจะเก็บอะไรดีๆไว้โชว์รอบนี้
อีกตัวก้คงเป็น อย่างที่หลายคนคิดเหมือนกันครับ นอกเสียจาก มีหมัด ผีจับยัดครับ

:Onion-s-98[1]: :Onion-s-98[1]:

ต้อมลามปาม

เห็นตอนจับฉลากลมหวนทั้งกราบทั้งไหว้ไม่อยากเจอสกุลชัยเล็ก   :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
สบาดีครับพี่ไฟหนาว คุ่แรกใครต่อรอง คุ่2คงไม่ใด้เล่นนอกเสียจากว่าผลชูมของพี่อาจจะทำให้ผมกลับใจใด้ เพระผมตามพี่อยู่แลัว สูขสันต์วันจันทร์ครับ

ไฟหนาว

สบาดีครับพี่ไฟหนาว คุ่แรกใครต่อรอง คุ่2คงไม่ใด้เล่นนอกเสียจากว่าผลชูมของพี่อาจจะทำให้ผมกลับใจใด้ เพระผมตามพี่อยู่แลัว สูขสันต์วันจันทร์ครับ
              มวย 2คู่นี้ ใครเล่นเสียก็ถือว่าดวงกุด    แต่ก็เป็นไปได้หากใครคิดมาก...ขอบคุณน้องที่ติดตามผลงาน..วันชกต่อติด..ยิ้มหวาน รอรับตังค์ลูกเดียว...พี่ดูแล้ว มวยที่พี่ฟันธงไว้ น่าจะเป็นต่อทั้งคู่นะ...ZOOM ZOOM..คุ้มค่า คุ้มเวลาที่มาคลิก..555....
ท่านไฟหนาวขออนุญาตก็อฟรูปน่ะครับ
ในความคิดเห็นผม
น่าจะเป็น ซุปเปอร์เจ่ง น่าจะเก็บอะไรดีๆไว้โชว์รอบนี้
อีกตัวก้คงเป็น อย่างที่หลายคนคิดเหมือนกันครับ นอกเสียจาก มีหมัด ผีจับยัดครับ

:Onion-s-98[1]: :Onion-s-98[1]:
              ตามสบายครับ กระทู้นี้เป็นของพวกเราทุกคน     ทำอะไรได้ทั้ง ห้ามอย่างเดียว เอารูปโป๊โจ๋งครึ่งมาลง..พอแย้ววววววว......ขอบคุณที่ร่วมออกความเห็น     ผมถามท่านหน่อยว่า มวย 2 คู่นี้จะมีพลิกไหม ?
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

ส.วีรกุล

มุมมองส่วนตัวมวยรอบปูนเสือครับ
คู่ที่1. เก้ากระรัต เหลี่ยมมวยแพรวพราว สมองมวยดี อายุไม่เยอะ ไม่กลัวมวยเข่า ปาดหัวตัวเท่าสู้ใด้สบาย ทำน้ำหนักขึ้นไปดูแล้วไม่บีบจนเกินไป ฟิตมาดีๆมวยเข่าเข้าลำบาก
         ส่วนซุปเปอร์เจ๋ง เห็นต่อยอยู่ไม่เกิน 118ปอนด์ มีแข้งสวนประปลาย ไม่มีอาวุธนำเดิน หน้าคว้าคอตีเข่าอย่างเดียว ทำน้ำหนักบีบขึ้นไป อายุก้อมากแล้ว กลัวหมดๆๆ

สรุป ผมมองดูแล้วซุปเปอร์เจ๋ง จะเกาะในไม่ติด เร่งเดินมากๆโดนของหนักๆ ยุบไปเอง (ส่วนตัวชอบเก้ากะรัต ครับ) แถมอาจถึงน็อค
คู่ที่2. มวยคู่นี้ไม่มีอะไรมาก จะเหมือนคู่รุ่งเพชรชกกับเจมศักดิ์ครับ ต้นๆเอาเขาไม่หล่น ตัวเองหมดและเข้าไม่ติดครับ (ส่วนตัวชอบสกุลชัยเล็กครับ) ไม่โดนหมัดหล่นก่อนยิงยาวๆเลยครับ
         ชอบก่อนชั่ง 1. เก้ากะรัต  (อาจไม่ครบยก)
                                         2.  สกุลชัยเล็ก(อาจไม่ครบยก)

ดูสถานะการบนเวทีประกอบด้วยครับ   

ไฟหนาว

มุมมองส่วนตัวมวยรอบปูนเสือครับ
คู่ที่1. เก้ากระรัต เหลี่ยมมวยแพรวพราว สมองมวยดี อายุไม่เยอะ ไม่กลัวมวยเข่า ปาดหัวตัวเท่าสู้ใด้สบาย ทำน้ำหนักขึ้นไปดูแล้วไม่บีบจนเกินไป ฟิตมาดีๆมวยเข่าเข้าลำบาก
         ส่วนซุปเปอร์เจ๋ง เห็นต่อยอยู่ไม่เกิน 118ปอนด์ มีแข้งสวนประปลาย ไม่มีอาวุธนำเดิน หน้าคว้าคอตีเข่าอย่างเดียว ทำน้ำหนักบีบขึ้นไป อายุก้อมากแล้ว กลัวหมดๆๆ

สรุป ผมมองดูแล้วซุปเปอร์เจ๋ง จะเกาะในไม่ติด เร่งเดินมากๆโดนของหนักๆ ยุบไปเอง (ส่วนตัวชอบเก้ากะรัต ครับ) แถมอาจถึงน็อค
คู่ที่2. มวยคู่นี้ไม่มีอะไรมาก จะเหมือนคู่รุ่งเพชรชกกับเจมศักดิ์ครับ ต้นๆเอาเขาไม่หล่น ตัวเองหมดและเข้าไม่ติดครับ (ส่วนตัวชอบสกุลชัยเล็กครับ) ไม่โดนหมัดหล่นก่อนยิงยาวๆเลยครับ
         ชอบก่อนชั่ง 1. เก้ากะรัต  (อาจไม่ครบยก)
                                         2.  สกุลชัยเล็ก(อาจไม่ครบยก)

ดูสถานะการบนเวทีประกอบด้วยครับ   
              ชัดเจน ใสแจ๋ว เกินคำบรรยายจริงๆ มีประโยชน์เหลือหลาย ฝากพี่น้องเก็บข้อมูลนี้ไว้พิจารณาด้วยครับ  สำหรับผม..ไปทางเดียวกับท่าน ส. หรือสวนทางกัน  กรุณารอดูคำตอบในยูทูปครับ...
          ผมเอาฟอร์มการชกของมวยตัดเชือกคู่ที่ 2 มาฝาก  ใครชนะเข้าชิง ใครแพ้ไปชิงที่ 3 กับคนแพ้ในคู่แรก...

ไฟหนาว

ดูฟอร์มกันชัดๆครับ สกุลชัยเล็ก หรือ ลมหวน ที่จะได้ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ  ผมมีคำตอบแล้ว  ท่านล่ะว่าใคร กรุณาบอกหน่อยครับ....

saroj

ลมหวนครับจารย์120ป.ใหญ่

ไอยรา

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 54
1 สกุลชัย   2 เก้ากะรัต        ยังรอพี่แดงฟันธงครับ :Onion-s-1[1]: :Onion-s-163[1]:

นักรบ

• ชอบกด Like + 10
เก้ากระรัต ( เรตน่าจะเสมอซุป ) สกุลชัย ( เรตน่าจะ 5/3-7/4 )เด็ด

ไฟหนาว

ลมหวนครับจารย์120ป.ใหญ่
                สกุลชัยเล็ก สูง 182  ซ.ม      ลมหวนไม่เกิน 168 ซ.ม    ท่านบอกผมหน่อยครับ ใครสูงใครใหญ่กว่า.... วันชกคอยติดตามราคาเรตดีๆ.... ผมยังไม่บอกนะว่าผมเชียร์ใคร    อย่าว่าแต่รอบนี้เลย  ผมยังรู้ล่วงหน้าเลยครับ ว่าใครแชมป์...(ไม่ได้นะ อิอิ...แต่เรื่องจริง)
1 สกุลชัย   2 เก้ากะรัต        ยังรอพี่แดงฟันธงครับ :Onion-s-1[1]: :Onion-s-163[1]:
               ฮั่นแน่ฟันธงมาเลย...พี่น้องเอาไปพิจารณาด้วย หมัดมวยชนะ แพ้กันได้... แต่อยากกระซิบข้างหูว่า มวย 2 คู่นี้ หลับตาฟันธง ชะอุ้ย...หวานเจี๊ยบจ้ะหวานเจี๊ยบ
เก้ากระรัต ( เรตน่าจะเสมอซุป ) สกุลชัย ( เรตน่าจะ 5/3-7/4 )เด็ด
             ขอบคุณ ฟันธงมาเลย ใคร ?..เรตประมาณไหน..น่าสนใจจุงเบยครับ ท่านนักรบ...
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30
ขออณุญาติครับท่านไฟหนาว

มวยคู่แรกเปรียบสเหมือน  ค่ายพี่ค่ายน้องครับ ชกไปชกมาก็......

มุมมองผม คิดว่าค่ายพี่ขอก่อนครับ :dookdik_smile-circle_56[1]:

ไฟหนาว

ขออณุญาติครับท่านไฟหนาว

มวยคู่แรกเปรียบสเหมือน  ค่ายพี่ค่ายน้องครับ ชกไปชกมาก็......

มุมมองผม คิดว่าค่ายพี่ขอก่อนครับ :dookdik_smile-circle_56[1]:
             ตามที่ท่านบอก...ค่ายพี่ จิตรเมืองนนท์ ค่ายน้อง ป.พีณภัทร ใช่ไหมครับ  ท่านพญาอินทรีย์ครับ ผมตอบถูกไหม ?
 :Onion-s-26[1]:

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
รออาจารย์ไฟหนาว เหมือนเดิมครับ Zoom  Zoom

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71
สกุลชัยได้แชมป์ค่อนข้างชัวร์ แต่เสียตรงที่ มันไม่ดึงราคาบ้างเลย ต่อเป็นท่อประปาแตก เซ็งมาก

khadong

• ชอบกด Like + 21

ไฟหนาว

รออาจารย์ไฟหนาว เหมือนเดิมครับ Zoom  Zoom
สกุลชัยได้แชมป์ค่อนข้างชัวร์ แต่เสียตรงที่ มันไม่ดึงราคาบ้างเลย ต่อเป็นท่อประปาแตก เซ็งมาก
รอครับ
              มวย 2 คู่นี้ผมมีคำตอบแล้วครับ ZOOM ZOOM..มั่นใจได้ครับ...

maknum

• ชอบกด Like + 163
  ครับท่าน  สกุลชัยเล็ก เด็ดทั่วประเทศ เรตน่าจะสูง.
    ลมหวล ยิ่งชก ยิ่งแกร่ง ยิ่งเก่งขึ้นเรื่อยๆ ก็เหลือแค่ ลมหวล เท่านั้น
   ที่จะพอเทียบชั้น  สกุลชัยเล็ก ได้ครับถ้าผ่าน  ลมหวล แชมป์ชัว

แมนสรวง

• มวยใหม่
  • **
ตอบท่านไฟหนาว
มวยสองคู่ เรื่องผลการแข่งขัน อาจจะไม่พลิก
แต่เรื่องราคาผมว่ามีพลิกไปพลิกมาแน่

:Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]:

ไฟหนาว

ครับท่าน  สกุลชัยเล็ก เด็ดทั่วประเทศ เรตน่าจะสูง.
    ลมหวล ยิ่งชก ยิ่งแกร่ง ยิ่งเก่งขึ้นเรื่อยๆ ก็เหลือแค่ ลมหวล เท่านั้น
   ที่จะพอเทียบชั้น  สกุลชัยเล็ก ได้ครับถ้าผ่าน  ลมหวล แชมป์ชัว

ผมใจท่านตรงๆว่า คู่สกุลชัยเล็ก-ลมหวน...เมื่ออยู่หน้าตู้ เขาจะแย่งกันเล่นใครครับ....
ตอบท่านไฟหนาว
มวยสองคู่ เรื่องผลการแข่งขัน อาจจะไม่พลิก
แต่เรื่องราคาผมว่ามีพลิกไปพลิกมาแน่

:Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]:
             เป็นไปได้ครับ  แต่ผมมั่นใจว่ามีหนึ่งคู่..ม้วนเดียวจบ       อีกคู่โอกาสที่ราคาต่อรองพลิกไปพลิกมามีแน่ แต่ผลจบเหมือนเดิม  ขอบคุณครับที่ร่วมแสดงความคิดเห็น
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

คู่ชกของ เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์....   
                   ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร จอมเก๋าส์จากศรีสะเกษ มี เดียร์  เกียรติเพชร ลุ้นอยู่ที่มุมทุกครั้งที่ขึ้นชกมวยรอบปูนเสือ...โชว์ฟอร์มไว้โดดเด่น   อาทิตย์นี้ชกกับ เก้ากะรัต..ดาวรุ่งคนพื้นเพเดียวกัน   คงยอมกันยาก  ใครชนะเข้าชิงด้วยแหละ        ใครเชียร์เจ๋งบ้างครับ ?

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
ใครๆก็ว่าเด็กน้อยคนนี้ เด็ด ตลอดว่าที่แชมป์ สกุลชัยเล็ก พี่ไฟหนาวเชื่อหรือไม่ว่า ตั้งแต่สกุลชัยชกมวยรอบมาผมไม่เคยเล่นเลย และคราวนี้รอบรองผมก็จะไม่เล่นมวยเด็ดตัวนี้อีก จะด้วยกรณีใดๆก็ตาม 120 แล้วน่ะครับ ผมว่าเลขนี้แหละจะเป็นอัปมงคลกับนักมวยที่ชื่อ สกุลชัย ทุกคนตัวอย่างเช่น สกุลชัยเล็ก เอ็กซีนีคอนยิม เสมอ เพชรชาติชาย ชาวไร่อ้อย แบบน่าจะแพ้ และ ลมหวลถึงจะเล็กกว่าแต่ผมว่าแกร่งขึ้นกว่าเดิมเยอะ :Onion-s-97[1]:

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
พี่แดงขอนำแน มวยเด็ด เผื่อน้องได้ทุนคืนแน  ลงขันหลายเวปโพด

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
มารอZOOM ครับ ท่านพี่ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

ไฟหนาว

พี่แดงขอนำแน มวยเด็ด เผื่อน้องได้ทุนคืนแน  ลงขันหลายเวปโพด
                ขอบคุณว่าที่แชมป์วิจารณ์มวยบางบอน   เหลืออีก 2 ครั้งรู้เรื่องเป้งปากน้ำ หรือ สามล้อถูกหวย  ใกล้ถึงโค้งสุดท้าย ใครอย่าพลาดก็แล้วกัน   ผมเชียร์ทั้งคู่ครับ       ผล ZOOM ZOOM...ยูทูปฟันธงเย็นวันเสาร์ครับ  ยิ่งใกล้วันชกผมยิ่งมั่นใจ  ใครออกทางไหน ผมไม่รู้...แต่เท่าที่ะติดมวย 4 คน ที่ชกมวยรอบ เห็นชัดครับ  2คนไหนได้เข้าชิง  ติดตามดีๆอย่าพลาดเชียวนา ขอบอก....
มารอZOOM ครับ ท่านพี่ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
    2คนไหนไปชิงที่ 3   2คนไหนเข้าชิงแชมป์.....  รู้แน่น้องเอส...

:dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]:

ไฟหนาว

ใครๆก็ว่าเด็กน้อยคนนี้ เด็ด ตลอดว่าที่แชมป์ สกุลชัยเล็ก พี่ไฟหนาวเชื่อหรือไม่ว่า ตั้งแต่สกุลชัยชกมวยรอบมาผมไม่เคยเล่นเลย และคราวนี้รอบรองผมก็จะไม่เล่นมวยเด็ดตัวนี้อีก จะด้วยกรณีใดๆก็ตาม 120 แล้วน่ะครับ ผมว่าเลขนี้แหละจะเป็นอัปมงคลกับนักมวยที่ชื่อ สกุลชัย ทุกคนตัวอย่างเช่น สกุลชัยเล็ก เอ็กซีนีคอนยิม เสมอ เพชรชาติชาย ชาวไร่อ้อย แบบน่าจะแพ้ และ ลมหวลถึงจะเล็กกว่าแต่ผมว่าแกร่งขึ้นกว่าเดิมเยอะ :Onion-s-97[1]:
              มีเหตุมีผลครับ   หากน้องชอบลมหวน...ตอนอยู่หน้าตู้ระวังเสื้อขาดด้วยล่ะ... เพราะทั่นต่อจะกรูเข้าหาแบบตั้งตัวไม่ทันเลยแหละหากน้อง 7-4 รอง อะไรประมาณนั้น จำคำพูดพี่ไว้ดีๆ...มวยคู่นี้ชนะ แพ้กันได้  น้ำหนักอาจจะมีผลต่อเกม...ใครจะได้เข้าไปชิงมันมีปัจจัยหลายอย่างที่เราต้องเอามาพิจารณา    การที่น้องมีอคติคือ ไม่ชอบสกุลชัยเล็ก เล่นตรงข้ามทุกที น้องก็เห็นแล้ว น้องก็เสียทุกครั้ง...ทำไมเราต้องตั้งธงว่า ไม่ชอบมวยคนนี้ ชอบมวยตัวนั้น    หากเราไม่ทำใจเป็นกลาง  การวิจารณ์มวยโอกาสผิดมีมาก  เพราะเราเอาตัวเราชี้ขาด    เราต้องมองมวย 2 ด้าน  ฟอร์มการชก สไตล์การชก พื้นเพเป็นมวยชกยังงัย บ้านช่องห้องหออยู่ไหน อยู่ค่ายอะไร...สิ่งเหล่านี้ช่วยทำให้เราฟันธงมวยผิดพลาดน้อยครับ...พี่แค่เสนอแนะวิธีการมองมวยของพี่ให้ฟังเท่านั้น...ก็ฝากเอาไปคิดดูว่ามันจริงหรือเปล่า...มวยคู่นี้ รอดูยูทูปนะ..พี่คิดว่าตัวที่พี่ฟันธงชนะแน่นอน..เชื่อดิ้..555...
 :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]:

ไฟหนาว

มวยปูนเสือรอบตัดเชือกอาทิตย์นี้..ยังไม่ทันไร บรรดานักวิจารณ์ก็ว่ากันไปคนละทิศละทางแล้ว   สนุกแน่ มวยมีโอกาสพลิกล็อคระเนนระนาดได้ครับ     แต่แปลกผมกลับเฉยๆไม่ตื่นเต้นอะไรเลย...     เพราะมองเกมแล้วคนที่ชนะทั้ง 2 คู่ที่ผมฟันธงไว้...ไม่น่าทำให้ผิดหวัง...เพราะเหตุผลอะไรทำให้ผมมั่นใจ  ท่านรอดูคำตอบได้เลยในยูทูป รู้แล้วท่านจะไปกับผม หรือ ไม่ไปด้วย แล้วแต่การตัดสินใจของท่านครับ ผมไม่เกี่ยว..อิอิ.....แต่หากท่านย้อนไปดู ยูทูปที่ผ่านมาของผม..มันก็เข้าเป้าบ่อยจัง...ลองถามแฟนคลับของผมดูซิครับ..555....
 :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]:

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
 :Onion-s-163[1]: ผมก็ว่ามวยรอบนี้  เห็นตัวชนะใสๆแล้วนะ แต่ทำไมบางคนบอก 120 ป.มีผล
        120 ป.สกุลชัยเล็กเสียเปรียบตรงไหนยิ่งได้ใหญ่ ไม่คุมน้ำหนัก ซ้อมได้เต็มที่
ผมว่าลมหวลตัวเล็กกว่าต้องเพิ่มน้ำหนักขึ้นมามันจะบวม มันจะอืดขึ้นละไม่ว่า 5555 หนึ่งความคิดเห็นครับ...

ขาใหญ่

• ชอบกด Like + 164
ขาใหญ่ชี้ตัวได้เปรียบ7สี 31/8/2557
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 14:44 »
มวยต่อยกันที่เวทครับ ความต่างเล็กใหญ่เป็นอีกเรื่อง
บางคนตัวเล็กแต่กระดูกแข็ง
แต่บางคนตัวใหญ่แต่ฝีมือกระดูกอ่อนๆ
ถ้าสองตัวนี้เจอกันสมาชิกเล่นใครครับ..
มวยต้องมองสองด้านเสมอ อย่าเล่นตัวชอบ
ต้องเล่นตัวที่มันสู้ตา ตัวไหนหลบตา โอกาสแพ้เกินครึ่งแล้ว
ยกตัวอย่างเล่น สิบแสนกับหนึ่งล้านเล็ก ดูแล้วใครออก อาวุธเจ็บกว่า น่ากลัวกว่า ใช่ครับ สิบแสน แน่ๆสับศอกได้เสียว เราก็เลนมวยที่ออกอาวุธแบบนี้หล่ะ ส่วนแพ้ชนะว่ากันทีหลัง นี่เป็นอีกหนึ่งเทคนิคการมองมวยตัวได้เปรียบ

ไฟหนาว

มวยต่อยกันที่เวทครับ ความต่างเล็กใหญ่เป็นอีกเรื่อง
แต่บางคนตัวใหญ่แต่ฝีมือกระดูกอ่อนๆ
ถ้าสองตัวนี้เจอกันสมาชิกเล่นใครครับ..
มวยต้องมองสองด้านเสมอ อย่าเล่นตัวชอบ
ต้องเล่นตัวที่มันสู้ตา ตัวไหนหลบตา โอกาสแพ้เกินครึ่งแล้ว
ยกตัวอย่างเล่น สิบแสนกับหนึ่งล้านเล็ก ดูแล้วใครออก อาวุธเจ็บกว่า น่ากลัวกว่า ใช่ครับ สิบแสน แน่ๆสับศอกได้เสียว เราก็เลนมวยที่ออกอาวุธแบบนี้หล่ะ ส่วนแพ้ชนะว่ากันทีหลัง นี่เป็นอีกหนึ่งเทคนิคการมองมวยตัวได้เปรียบ
              ผมไม่คอมเม้นท์การมองมวยของท่านทั้งสองนะครับ....ผมว่าแค่ขอบอกว่าสุดยอดทั้งคู่  พี่น้องต้องตัดสินใจด้วยตนเอง ว่าตูจะเล่นใครดีฝ่า..ที่เล่นแล้วได้กะตังค์อ่ะ...  ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆนะครับ   ที่ร่วมแสดงความเห็น เป็นประโยชน์จริงๆ...

:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

เอามาฝากครับ..ชอบใครกันบ้างหนอ..บอกหน่อยดิ้..

ไฟหนาว

พักสายตา คลิกเลยเพ่......

https://www.facebook.com/photo.php?v=686976014711609&set=vb.331245013618046&type=2&theater

ไฟหนาว

มวยรอบปูนเสือ 2 คู่ผมว่าดูง่ายครับ...เกมใครเหนือกว่ากัน...ติดตามข้อมูลไปเรื่อยๆครับ จนกว่าจะถึงวันชก..
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

ประกิตสุรวงค์

• ชอบกด Like + 18
 :Onion-s-35[1]:ผมคาดว่า เก้า กะ สกุลชัย ไม่ได้ชิงกันครับ แต่น่าจะรอดเข้าไปชิงแค่ตัวเดียว ครับ :Onion-s-17[1]:

ไฟหนาว

:Onion-s-35[1]:ผมคาดว่า เก้า กะ สกุลชัย ไม่ได้ชิงกันครับ แต่น่าจะรอดเข้าไปชิงแค่ตัวเดียว ครับ :Onion-s-17[1]:
                 ขอบคุณครับ ฝากพี่น้องพิจารณา..
  มาดูกันชัดๆ..มวยสองคู่เมื่อยืนประกบกันบนเวที วันที่จับสลาก.... ท่านพอมองออกไหมครับ ใครสมควรจะได้เข้าชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ ตัวที่14...
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

ไฟหนาว

ถามใจคุณดูซีครับ  มวยคู่นี้คุณชอบใคร ?

ไฟหนาว

ถามใจคุณดูซีครับ มวยคู่นี้คุณชอบใคร ?

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal