เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: >!!<มวยรอบปูนเสือ+"สองคู่สู้กับเซียนช่อง3+7 เสาร์-อาทิตย์ที่ (30-31ส.ค.57)">!!<  (อ่าน 43109 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
ช่อง3....มวยรอบเชลล์ริมูล่าพลังแกร่ง 126 ปอนด์ สาย B

มงคลแก้ว ส.สมหมาย vs อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย

-มงคลแก้ว ส.สมหมาย
ขัตติยะ นครแก้ว หรือจอร์น นักชกจากโกสุมพิสัย มหาสารคาม อายุ20ปี สูง167Cm. เป็นมวยซ้ายฝีมือจังหวะหลักเหลี่ยมดีดักเตะดักแทงวงในมีตีสู้เด้งตีสู้ยัดใส้สวยงามแต่ห่างหายไปนานความเชื่อถือดูเป็นรอง
-อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย
วุฒิชัย หงษ์คำดี หรือวุฒิ นักชกจากปะเหลียน ตรัง อายุ28ปี เป็นมวยซ้ายฝีมือจังหวะหลักเหลี่ยมดี เก๋ากระดูกการผ่านมวยหายห่วง ฟิตซ้อมที่ ละงู สตูล ค่ายเกียรติเจริญชัย  มีการเคลื่อนใหวอยู่สม่ำเสมอกว่า4ไฟท์หลังเข้าที่2ตลอดไฟท์นี้น่าจะแจ้งเกิดได้เสียที คู่นี้ปาดหัวตัวเท่าแต่มองว่าสภาพร่างกายดีกว่าแน่

:Onion-s-97[1]:

conrangmuay

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 4
 :dookdik_smile-circle_48[1]:
รอวิเคราะห์ ช 7  ของท่านครับ  ชอบตามหนักๆ  ไม่ชอบสวนเบาๆ 
ขอบคุณล่วงหน้าครัรบบบ

สนทะเล

ช่อง7.....ตอนนี้วิเคราะห์ไป1คู่ครับ คู่เอก(อยู่หน้า1)ตัวชอบ3+7+11 มีในใจแล้วครับ...ค่อนข้างจะยุ่งๆครับงัยงัยผมจะทยอยนำมาลงตามที่เวลาจะเอื้อนะครับผม..//ขอบคุณครับ

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
คู่เอก3 ฝากเชียร์ด้วยครับ พี่สน กินครับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

สนทะเล

จัดเต็มครับน้องSตัวนี้ ต้นๆไม่หล่นก่อนปลายๆกินนิ่มครับ  :dookdik_smile-circle_58[1]:

สนทะเล

ช่อง3.คู่แรก

มรกต เพชรสี่หมื่น vs เบิกบาน ลูกเมืองเพชร

มรกต เพชรสี่หมื่น
   มวยจากสุราษฎร์ธานีจังหวะฝีมือครบเครื่องหลักเหลี่ยมดีกว่า ครั้งที่แล้วแพ้มาเพราะวันนั้นต่อน้ำหนักให้คู่ชก1ป.รูปร่างจะเล็กกว่าแต่หลักเหลี่ยมดีกว่า
ครั้งที่แล้วต่อยกันครบ5ยกราคาอยู่ที่เพชรมรกตแต่กรรมการชูตรงข้าม ส่วนคู่ชกเป็นมวยปอดใหญ่ปลายแรงหลักเหลี่ยมไม่เท่าไร ชกที่นี่เหมือนชกในบ้าน..........
ครั้งนี้ต่อยที่พิกัดเท่ากัน หากไม่ต่อยทรงหนีมากเกินไปมองว่าน่าจะอาศัยหลักเหลี่ยมที่ดีกว่าเบียดเอาชนะแก้มือได้....
เบิกบาน ลูกเมืองเพชร
  มวยจากโคราช มวยเข่าล้วนๆปอดใหญ่ปลายแรงหลักเหลี่ยมไม่เท่าไร ประเภทเครื่องร้อนช้าต้นๆทำใจ ครั้งนี้ต่อยเวทเท่ากันมองว่าช้ากว่า วันนี้ไม่น่าเหมือนวันนั้น...

สนทะเล

ช่อง3...คู่เอก
ก้องนครบาล ส.กิจรุ่งโรจน์ vs ช้างเผือก มวยไทยอะคาเดมี่

ก้องนครบาล ส.กิจรุ่งโรจน์
มวย ปรางค์กู่ ศรีสะเกษ มวยเข่าสูงยาวไอคิวมวยไม่เท่าไรแต่ปลายแกร่งกว่าต้นๆต้องระวังคู่ชกเตะหนักต่อยแรงหากไม่นับน็อคมองว่าปลายๆขย่มตีอยู่
ช้างเผือก มวยไทยอะคาเดมี่    
มวยจากบึงกาฬ เป็นมวยฝีมือ เตะหนักต่อยแรงต้นๆมีลุ้นนับน็อคได้เลย แต่ถ้ากดไม่ลงปลายมองว่าเสียเปรียบแน่เจอลูกปล้ำฟัดมัดตีขย่มตีอยู่

สนทะเล

ช่อง3...คู่ที่4
ขุนศึกน้อย ศิษย์แก้วประพล vs ธนูทอง เกียรติเจริญชัย

ขุนศึกน้อย ศิษย์แก้วประพล
มวยจากเนินสะอาด ชัยภูมิ เป็นมวยจังหวะฝีมือเตะต่อยดีหนักแรงแต่ดูเหมือนว่าจะไม่ชอบเข่า วงนอกนี่ของชอบ ประเภทในของนายนอกของฉัน มีลูกเตะที่ออกได้แม่นและแรงแต่ถ้าโดนประกบในเมื่อไรทำท่าถอดหัวเหมือนกันเคยปะทะมวยค่ายนี้มาแล้วเช่น เพชรสมิหลา,ยอดวิทยา เกียรติเจริญชัย ที่ช่อง7 วันนี้เจอมวยอาโกอีกตัวมาลุ้นกันครับ
ธนูทอง เกียรติเจริญชัย
มวยจากสงขลาเป็นมวยจังหวะฝีมือดี ไอคิวมวยมองว่าดีกว่าวงในมีขวางแทงดันแทงต้นๆน่าจะชิงจังหวะกันแบบสูสี หากไม่โดนหมัดโดนเตะยุบย่นไปเสียก่อนมองว่าปลายๆน่าจะอาศัยวงในประคองเอาชนะไปได้.....
----------------------------------------------------------
**ยังชอบไปที่มวยจากแดนทักษิณมากกว่าครับ  :Onion-s-97[1]:

khadong

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 21
"สองคู่สู้กับเซียน" เป็นประโยชน์ยิ่ง  ในการตัดสินใจในการเล่นเพื่อไม่ให้เสียตังค์ ขอบคุณในความมีน้ำใจอันแสนงามครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
ขอบคุณท่าน สน มากครับท่านที่สืบหามาให้ :Onion-s-160[1]:

สนทะเล

ช่อง3......4ตัวชอบตอนนี้(รายละเอียดจะทยอยลงเรื่อยๆ)

- มรกต เพชรสี่หมื่น
- อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย (มวยรอบเชลล์ริมูล่าพลังแกร่ง 126 ปอนด์ สาย B)
- ก้องนครบาล ส.กิจรุ่งโรจน์
- ธนูทอง เกียรติเจริญชัย

เน้นๆ*/- มรกต เพชรสี่หมื่น  :Onion-s-97[1]:
- อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย  :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

ไม่เปลี่ยนใจครับ.....ตรงไม่ตรงใจอย่างไร ขออภัยด้วยนะครับผม...

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ตัวเดียว....ก็ไม่น่าพลาดครับ :dookdik_smile-circle_56[1]:

สนทะเล

:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ตัวเดียว....ก็ไม่น่าพลาดครับ :dookdik_smile-circle_56[1]:
ขอบคุณครับท่านพญาอินทรีย์ เสาร์นี้ขบวนรถผ้าป่าคงไม่คว่ำนะครับ....

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
ขอบคุณท่านสนครับ พลายแก้ว  มีอีกกระซิบบอกด้วยครับ ด้วยความนับถือ

เขยหล่า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 63
มาให้กำลังลุงสนสู้ๆจร้า ยาหยีโตแล้วนะครับ คุณแม่พาไปทำบุญ9วัด น้องหล่างานเยอะครับช่วงนี้ ขอบคุณข้อมูลมวยนะครับพี่

สนทะเล

ขอบคุณท่านสนครับ พลายแก้ว  มีอีกกระซิบบอกด้วยครับ ด้วยความนับถือ
ตรงนี้ต้องขอขอบคุณท่านผู่ใหญ่ใจดีอีกท่านนึงครับท่านหมูตู้เมืองดอกบัว นั่นคือ..คุณตาแม่น ที่สายตรงมาแจ้งข่าวคราวกันมาครับ..ผม :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]:

สนทะเล

มาให้กำลังลุงสนสู้ๆจร้า ยาหยีโตแล้วนะครับ คุณแม่พาไปทำบุญ9วัด น้องหล่างานเยอะครับช่วงนี้ ขอบคุณข้อมูลมวยนะครับพี่
โอ้...เป็นสาวแล้วน้องยาหยี....น่ารักจังเลยครับน้องเขยหล่า......เก่งจังเลยตัวแค่เนี้ยะ55....
งานเยอะก้อดูแลสุขภาพด้วยนะครับน้องเขยหล่า...เดือนธันวาที่จะถึงอาจจะได้เจอกันครับพี่มีธุระต้องเดินทางไปแถวบ้านน้องเขยหล่าครับ....เดียว ว2.ไปหาครับ :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

เขยหล่า

• ชอบกด Like + 63
ครับพี่สน ยาหยีรอพี่มาอุ้มนะครับ โตกว่านี้ เค้าจะยอมให้อุ้มป่าวไม่รู้ 555+++

พญาอินทรีย์

ใครๆก็มองว่า  เสือคิม   เด็ด...

แต่ผมมองว่า...ตลาดแขก..มีดีกว่าที่คิด ครับท่านสนทะเล:dookdik_smile-circle_56[1]:

สนทะเล

ใครๆก็มองว่า  เสือคิม   เด็ด...

แต่ผมมองว่า...ตลาดแขก..มีดีกว่าที่คิด ครับท่านสนทะเล:dookdik_smile-circle_56[1]:
      คู่นี้ผมก้อชอบตลาดแขกครับท่านพญาอินทรีย์ วันนั้นต่อยกันที่องค์การบริหารส่วนตำบลตะพง จ.ระยอง (28 มิ.ย.57) ในบ้านของเสือคิม ขึ้นมาราคาเสือคิมต่อ2/1 และยก2 เสือคิมสับศอกตลาดแขก หมดยก2เสือคิมเป็นต่อ3/1
ยก3+4 ตลาดแขกออกมาเร่งเกมส์เร่งฉายเข่าเป็นชุดในปลายยก4ทำได้สวยๆ.....หมดยก4 ราคาพลิกกลับมาเป็นตลาดแขก ต่อ 2/1...................
ยกสุดท้ายชิงดำ ..เป็นฝ่ายเสือคิมที่เป็นฝ่ายขยับเข้าหาแต่ยิ่งเดินก้อยิ่งโดน รอคาใหลไปที่ตลาดแขก15/1 ก่อนที่ปลายยกเสือคิมได้จังหวะสับศอกตลาดแขกโดนเข้าไปออกอาการทันทีราคาค่อยๆใหลพลิกกลับมาหมดยกราคาอยู่ที่เสือคิมต่อ2/1 และกรรมการก้อชูมือให้ทั้งคู่เสมอกันไปแบบดุเดือด....................................
ส่วนผลคู่อื่นๆเท่าที่จำได้ มีดังนี้ครับ
/กัมนาท ท.พราน49 แพ้คะแนน เพชรนาเคียน เกียรติเจริญชัย
/ก้องเกียรติ ท.พราน49 แพ้คะแนน หนึ่งพิชิต เกียรติชูไทย
/โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพง แพ้น็อก ฉลองชัย เกียรติเจริญชัย ยก3(เข่าปลายคาง)

สนทะเล

ช่อง3........ตามนั้นครับ ช่อง7รอสักครู่นะครับมารวดเดียว4คู่เลยครับผม :Onion-s-97[1]:

maknum

• ชอบกด Like + 163
  จัดหนัก  อาวุธเล็ก  ครับท่านสน อาศัย กระดูกมวยที่ดีกว่าผ่านได้ครับ

สนทะเล

ช่อง7....มวยรอบปูนเสือคู่แรก
ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร vs เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์

ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร
นักชกจาก ศรีษะเกษ ฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร เป็นมวยเข่ารัดมัดตี รูปร่างช่วงชกเสียเปรียบแน่นอน ต้นๆยังไม่เร่งมากนักคาดว่าน่าจะมาเร่งยก4 เป็นมวยเจ้าบ้านก้อว่าได้ทำนิดหน่อยเสียงเชียร์+ราคารออยู่แล้วแต่ถ้าคู่ชกไม่หมดด้วยรูปร่างช่วงชก+ฝีมือที่เสียเปรียบมองว่าลำบาก..ใครชนะได้เข้าชิงชนะเลิศไฟท์นี้เต็มที่เต็มถังแน่นอน
เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์
   ฟิตซ้อมอยู่ค่ายจิตรเมืองนนท์ เป็นมวยรูปร่างดีสูงยาวกว่า จังหวะฝีมือครบเครื่อง ชื่อเสียงดูได้เปรียบ มีลูกถีบที่ใช้สกัดการบุกของคู่ต่อสู้ได้ดี ไฟท์นี้เจอมวยเจ้าบ้าน มองว่าปลายๆถ้าไม่แผ่วเสียก่อนลุ้นกันสนุกแน่ 
ยังมองไปที่....เก้ากะรัต***

ช่อง7....มวยรอบปูนเสือคู่ที่สอง
สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล vs ลมหวน ศิษย์ลมหนาว

สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล
 นักชกจาก บุรีรัมย์เป็นมวยเข่ารูปร่างสูงยาวทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรศิริยิมฝีมือครบเครื่องหมัดเท้าเข่าศอก ยกตีแต่ละทีหนักแรงทั้งนั้นว่าที่ตัวเต็งของมวยรอบในครั้งนี้
ลมหวน ศิษย์ลมหนาว
 มวยจังหวะเตะหนักต่อยแรงสู้ดีมีฮึดตลอด แต่เป็นมวยที่ไม่ชอบเข่า จะเข้าไปเตะขาต่อยหมัดคงลำบาก  วันชกคิดว่าคงแก้ทางสกุลชัยโดยการจะใช้ลูกรัดใต้ปีกแต่มองว่าไม่ใช่งานง่ายแน่....เผลอโดนสวนหล่น
ยังมองไปที่...สกุลชัยเล็ก *

ช่อง7...รองคู่เอก
สะท้านฟ้า ซากามิ vs ป้อมปืน ป.อ่าวทะเลบางเสร่

สะท้านฟ้า ซากามิ
  มวยจาก อ.พยุ ศรีษะเกษ ฟิตซ้อมอยู่ค่ายอิมิเน้นท์แอร์ของทนายต๋อย เป็นมวยจังหวะฝีมือครบเครื่องเตะหนักต่อยแรง กระดูกการผ่านมวยดีชกที่นี่เสียงเชียร์กระหึ่ม แต่ช่วงหลังดูโรยไปเยอะ
ป้อมปืน ป.อ่าวทะเลบางเสร่
  นักมวยจาก ทุ่งสง นครศรี ฟิตซ้อมอยู่ค่ายท.เทพสุทิน มวยซ้ายจังหวะฝีมือดีเตะหนักต่อยแรงศอกคม ต้นๆลุ้นนับน็อคได้เลย จัดว่าเป็นมวยเก๋าอีกตัวนึงเพราะต่อยมานานมากพอๆกัน คู่นี้ต้องดูที่การยืนระยะเพราะหายไปนานไฟท์ล่าสุดเกมส์จบไวปลายๆจะยืนระยะได้ดีมากน้อยแค่ใหน...
ยังมองไปที่...ป้อมปืนจับไว้ก่อนได้เปรียบ **

ช่อง7...คู่เอก
ยุทธการ ท.เทพสุทิน vs ยอดทองไท เกียรติเจริญชัย 127/126 ป.
ยุทธการ ท.เทพสุทิน
    มวยจากราชบุรี ทำการฟิตซ้อมที่เพชรบุรีเป็นมวยจังหวะฝีมือครบเครื่องอาวุธหนักแรงหมัดเท้าเข่าศอกทรงมวยคล้ายๆกันชิงไหวชิงพริบ แต่สภาพร่างกายดูยังเป็นรอง
ยอดทองไท เกียรติเจริญชัย
    มวยจาก อ.บางแก้ว พัทลุง มวยจังหวะฝีมือหลักเหลี่ยมดีออกอาวุธสวยงาม ออกอาวุธจุกจิกจัดว่าเป็นมวยที่ชกด้วยยาก ศอกหวังผลได้เช่นกัน การยืนระยะยังมองว่าน่าจะดีกว่า 2ค่ายนี้เจอกันทีไร สนุกและได้ลุ้นกันทุกครั้ง
ยังมองไปที่...ยอดทองไท ไม่โดนหมัดศอกหล่นก่อนมองว่าหลักเหลี่ยมฝีมือยังเหนือกว่า***

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ชอบกด Like + 14
สัปดาห์นี้มาไวจิงๆนายหัวสนทะเลวันชกผมรบกวนเน้นๆๆให้อีกครั้งนะคับ เป็นไปได้รบกวนNBTด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูง :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

สนทะเล

:Onion-s-163[1]: ท่านสนครับ ขอวิเคราะห์ วิจารณ์ช่อง 11 ด้วยนะครับ มวยดีๆทั้งนั้นเลย แต่หาคนวิเคราะห์วิจารณ์ไม่ค่อยมี...ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ช่อง11..ตอนนี้มีที่ชอบพิเศษอยู่1ตัวครับท่านอำนาจ ไม่แน่ใจว่าจะเห็นเหมือนกันหรือเปล่านะครับ

คู่เอก..มวยรอบโตโยต้า.เพชรพนมรุ้ง เกียรติหมู่9 vs เกียรติเพชร สวนอาหารปีกไม้
คู่นี้ซ้ายเจอซ้ายฝีมือดีด้วยกันทั้งคู่ 3ฟอร์มหลังของทั้งคู่ช่างแตกต่างกันจริงๆอีกคนชนะรวดส่วนอีกคนยังค้นหาคำว่าชนะยังไม่เจอ.............
ฝีไม้ลายมือนับว่าครบเครื่องด้วยกันทั้งคู่ แต่ผมมองว่ากระดูกการผ่านมวย ชื่อชั้น ความน่าเชื่อถือต่าง เพชรพนมรุ้ง ดีกว่าพอสมควร รวมถึงสปีดอาวุธผมมองว่า เพชรพนมรุ้งยังออกได้ไวและคล่องตัวกว่าครับ...ที่สำคัญถ้าพลาดอีกก้อคงจบครับสำหรับมวยรอบไฟท์นี้ผมมองว่าเน้นเป็นพิเศษแน่นอน...จัดเป็นตัวเน้นๆตัวนึงเลยครับ เพชรพนมรุ้ง เกียรติหมู่9

*แค่ทัศนะนะครับ ของจริงต้องบนเวทีครับผม*
ช่อง11 ชอบพิเศษตัวนี้ครับน้องเพชรเอาไป1ตัวก่อนครับสำหรับNBT ...... ส่วน3+7 เจอกันหลังชั่งอีกครั้งครับ ดูกระแสตัวเงิน น้ำหนักอีกครั้งครับผม........// หากไม่มีอะไรเปลี่ยนตามนั้นครับ :Onion-s-97[1]:

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
สบายดีครับพีสน อาทิตย์นี้ตามทุกคุ่ครับ โดนใจสุดๆน่าจะwin4คุ่ครับ ติดตามครับผม

ส.วีรกุล

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 6
ช่อง7 ซ้อนท้ายไปด้วยครับ พี่สนทะเล :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_63[1]:

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
 :Onion-s-163[1]: ช่อง7 ถูกใจมากๆ แต่ไม่รู้ว่าตัวที่จะจัดหนักจะได้เล่นรึเปล่า :dookdik_smile-circle_51[1]:

สนทะเล

สวัสดีครับน้องพานพร้าว .....น้องส.วีรกุล...........ท่านอำนาจ........

สนทะเล

:Onion-s-163[1]: ช่อง7 ถูกใจมากๆ แต่ไม่รู้ว่าตัวที่จะจัดหนักจะได้เล่นรึเปล่า :dookdik_smile-circle_51[1]:
ผมก้อว่าน่าจะแพงนะครับ... :Onion-s-97[1]:

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240

maknum

!!!  อย่าลืม โชคนำชัย อีกตัวครับท่านสน เข้าล๊อกตีเหนียว
  !!!!  ขวานเพชร ไม่ชอบเข่า

สนทะเล

หลังชั่ง..............ยังชอบเหมือนเดิมครับ

- มรกต เพชรสี่หมื่น
 มวยจากสุราษฎร์ธานีจังหวะฝีมือครบเครื่องหลักเหลี่ยมดีกว่า ครั้งที่แล้วแพ้มาเพราะวันนั้นต่อน้ำหนักให้คู่ชก1ป.รูปร่างจะเล็กกว่าแต่หลักเหลี่ยมดีกว่า
ครั้งที่แล้วต่อยกันครบ5ยกราคาอยู่ที่เพชรมรกตแต่กรรมการชูตรงข้าม ส่วนคู่ชกเป็นมวยปอดใหญ่ปลายแรงหลักเหลี่ยมไม่เท่าไร ชกที่นี่เหมือนชกในบ้าน..........
ครั้งนี้ต่อยที่พิกัดเท่ากัน หากไม่ต่อยทรงหนีมากเกินไปมองว่าน่าจะอาศัยหลักเหลี่ยมที่ดีกว่าเบียดเอาชนะแก้มือได้....
- อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย (มวยรอบเชลล์ริมูล่าพลังแกร่ง 126 ปอนด์ สาย B)
วุฒิชัย หงษ์คำดี หรือวุฒิ นักชกจากปะเหลียน ตรัง อายุ28ปี เป็นมวยซ้ายฝีมือจังหวะหลักเหลี่ยมดี เก๋ากระดูกการผ่านมวยหายห่วง ฟิตซ้อมที่ ละงู สตูล ค่ายเกียรติเจริญชัย  มีการเคลื่อนใหวอยู่สม่ำเสมอกว่า4ไฟท์หลังเข้าที่2ตลอดไฟท์นี้น่าจะแจ้งเกิดได้เสียที คู่นี้ปาดหัวตัวเท่าแต่มองว่าสภาพร่างกายดีกว่าแน่
- ก้องนครบาล ส.กิจรุ่งโรจน์
มวย ปรางค์กู่ ศรีสะเกษ มวยเข่าสูงยาวไอคิวมวยไม่เท่าไรแต่ปลายแกร่งกว่าต้นๆต้องระวังคู่ชกเตะหนักต่อยแรงหากไม่นับน็อคมองว่าปลายๆขย่มตีอยู่
- ธนูทอง เกียรติเจริญชัย มวยจากสงขลาเป็นมวยจังหวะฝีมือดี ไอคิวมวยมองว่าดีกว่าวงในมีขวางแทงดันแทงต้นๆน่าจะชิงจังหวะกันแบบสูสี หากไม่โดนหมัดโดนเตะยุบย่นไปเสียก่อนมองว่าปลายๆน่าจะอาศัยวงในประคองเอาชนะไปได้.....

เน้นๆ*/มรกต เพชรสี่หมื่น
       /อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย

สนทะเล

ช่อง3...วันนี้พลิกระเนระนาด ขอตามทุนก่อนนะครับ แหะๆ
------------------------------
มวยชอบช่องTGN
---------------------------
- ฤทธิเดช ร.ร.กีฬาโคราช ฝีมือครบเครื่องแรงหลักเหลี่ยมดีกว่า
- วันชนะ เกียรติเจริญชัย (อ.เมืองกันตัง) สูงยาวเข่าดียืนระยะดีกว่า น่ารอง
- เด็กเพชร เพชรสุภาพรรณ รูปร่างได้เปรียบอาวุธเตะต่อยรุนแรงกว่าน่าจะเบียดๆอีกครั้ง
- จอมยุทธ ร.ร.กีฬาโคราช มวยฝีมือดีเหลี่ยมเชิงดีกว่าอาวุธหนักแรง

เน้นๆ*/ฤทธิเดช ร.ร.กีฬาโคราช

น่ารอง*/วันชนะ เกียรติเจริญชัย

:Onion-s-98[1]:

อำนาจ

พรุ่งนีสู้ไปด้วยกันครับท่านสน :Onion-s-168[1]:

สนทะเล

พรุ่งนีสู้ไปด้วยกันครับท่านสน :Onion-s-168[1]:
ขอบคุณครับท่านอำนาจ วันนี้ท่านต่อบาดเจ็บหนักครับ....ผมเองก้อไม่รอดครับ 8คู่ไปน้ำเงินซะ7คู่ เกือบได้เสื้อสามารถแล้วผมดีที่ ธนูทอง+...จอมยุทธมาช่วยชิวิตไว้ แหะๆๆ...........ยังงัยก้อต้องสู้ต่อครับผม ผมตามนั้นทั้ง4ตัวครับพรุ่งนี้ไม่เปลี่ยนใจ :Onion-s-168[1]:

maknum

!!ลุยต่อครับ ท่านสน !!!ผมก็สาหัสเหมือนกันครับ

สนทะเล

ช่อง7......4ตัวชอบตอนนี้

- เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์
- สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล
- ป้อมปืน ป.อ่าวทะเลบางเสร่
- ยอดทองไท เกียรติเจริญชัย คู่นี้ลงรายละเอียดไปแล้วครับ

เน้นๆ* /เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ :Onion-s-97[1]:
         /ยอดทองไท เกียรติเจริญชัย :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

น่ารอง*/ ป้อมปืน ป.อ่าวทะเลบางเสร่

maknum

!!ตรงกันทั้งสี่ตัวเลยครับท่านสน จัดหนักเอาคืน

พญาอินทรีย์

วันนี้มวยพลิกแทบทุกคู่...แต่ก็มีจังหวะออกตัวทุกคู่....

ไม่ถือว่าโชคร้ายทั้งหมด...เป็นเกมการเล่นของแต่ละเวที...

พรุ่งนี้...จัดหนักครับท่านสนทะเล.... :dookdik_smile-circle_56[1]:

คู่แรกแตกต่าง...ไม่แตกแยกครับ...รองทับไปอีก

อีก 3คู่  จัดหนักไปเลยครับท่าน...มีจังหวะค่อยบัง.. :dookdik_smile-circle_88[1]:.

อำนาจ

ท่านสนครับช่อง11  ยอดพนมรุ้งลด3ป  เพชรเกรียงไกรลด 4.7 ป ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ชาญ อิสระ

• ชอบกด Like + 10
ชอบเหมือนกัน ตามพี่สนทุกตัวครับ

สนทะเล

ท่านสนครับช่อง11  ยอดพนมรุ้งลด3ป  เพชรเกรียงไกรลด 4.7 ป ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ผมมองว่าเพพชพนมรุ้งไฟท์นี้พลาดไม่ได้อีกแล้วครับ ยังงัยวันนี้ก้อเต็มที่แน่นอนครับ เชื่อมวยเบอร์มวยดีกว่าเยอะครับ ยังงัยก้อผ่านยก3ไปดูอีกครั้งนะครับท่านอำนาจ//
ส่วน เพชรเกรียงไกรลด มวยเข่าทรหด เดินได้ยันยก6แต่เสียเปรียบรูปร่าง ส่วนธงน้อยเป็นมวยจังหวะเตะต่อยหนักแรง ต้นๆได้ลุ้นก่อนแน่ครับ  ปลายๆบังทุนครับไม่ได้ชก5ยกมานาน...
.

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
คู่ 4 nbt ลดน้ำหนักได้ ไม่ได้ครับท่านสน เห็นเกินเยอะจัง

สนทะเล

----------------------------------------------------------------------------
มวยชอบช่อง 7 อาทิตย์ที่31-08-57
--------------------------------------------------------------------------
มวยรอบปูนเสือ
- เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์
ฟิตซ้อมอยู่ค่ายจิตรเมืองนนท์ เป็นมวยรูปร่างดีสูงยาวกว่า จังหวะฝีมือครบเครื่อง ชื่อเสียงดูได้เปรียบ มีลูกถีบที่ใช้สกัดการบุกของคู่ต่อสู้ได้ดี ไฟท์นี้เจอมวยเจ้าบ้าน มองว่าปลายๆถ้าไม่แผ่วเสียก่อนลุ้นกันสนุกแน่
---------------------------------------------------------------------------
มวยรอบปูนเสือ
- สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล
นักชกจาก บุรีรัมย์เป็นมวยเข่ารูปร่างสูงยาวทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรศิริยิมฝีมือครบเครื่องหมัดเท้าเข่าศอก ยกตีแต่ละทีหนักแรงทั้งนั้นว่าที่ตัวเต็งของมวยรอบในครั้งนี้คู่ชกหวังจะเข้ามาล็อกรวบใต้ปีกระวังโดนศอกสวนหน้าหงายได้ วันนี้ถ้ายางไม่แตกใส้แตกแน่
---------------------------------------------------------------------------
- ป้อมปืน ป.อ่าวทะเลบางเสร่
นักมวยจาก ทุ่งสง นครศรี ฟิตซ้อมอยู่ค่ายท.เทพสุทิน มวยซ้ายจังหวะฝีมือดีเตะหนักต่อยแรงศอกคม ต้นๆลุ้นนับน็อคได้เลย จัดว่าเป็นมวยเก๋าอีกตัวนึงเพราะต่อยมานานมากพอๆกัน คู่นี้ต้องดูที่การยืนระยะเพราะหายไปนานไฟท์ล่าสุดเกมส์จบไวปลายๆจะยืนระยะได้ดีมากน้อยแค่ใหน...คู่ชกได้เปรียบเวทและหน้าสื่อก้อจริงแต่มองว่าโรยราลงไปเยอะ....
ยังมองไปที่...ป้อมปืนจับไว้ก่อนได้เปรียบ
-----------------------------------------------
- ยอดทองไท เกียรติเจริญชัย
มวยจาก อ.บางแก้ว พัทลุง มวยจังหวะฝีมือหลักเหลี่ยมดีออกอาวุธสวยงาม ออกอาวุธจุกจิกจัดว่าเป็นมวยที่ชกด้วยยาก ศอกหวังผลได้เช่นกัน การยืนระยะยังมองว่าน่าจะดีกว่า 2ค่ายนี้เจอกันทีไร สนุกและได้ลุ้นกันทุกครั้ง
ยังมองไปที่...ยอดทองไท ***
ไม่โดนหมัดศอกหล่นก่อนมองว่าหลักเหลี่ยมฝีมือยังเหนือกว่า
-----------------------------------------------------------------------------
เน้นๆ*/ เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์
        / ยอดทองไท เกียรติเจริญชัย
---------------------
น่ารอง*/ ป้อมปืน ป.อ่าวทะเลบางเสร่
--------------------------------------------------------------------------

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ชอบกด Like + 14
 :dookdik_smile-circle_48[1]:ขอคำแนะนำช่องNBTด้วยพี่สน :dookdik_smile-circle_83[1]:

สนทะเล

เวปเข้ายากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
-------------------
มวยชอบ ศึกมวยดีวิถีไทย
---------------------
- เป็นต่อ สะแกทองรีสอร์ท หลักเหลี่ยมดีเก๋ากว่าเยอะ ปลายๆบังทุน น่ารอง**
- โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง ปล้ำฟัดมัดตีไปเรื่อยเหนียวแน่นกว่า สดกว่าไม่หล่นก่อนท้ายๆดีกว่า
- เพชรพนมรุ้ง เกียรติหมู่ 9 จัดจ้านครบเครื่องกว่า สปีดอาวุธไวกว่า ไฟท์นี้พลาดไม่ได้แล้วมีหวังตกรอบ แจ้งเกิดซะที
- ธงน้อย ลูกบ้านใหญ่ มวยจังหวะเตะต่อยหนักแรง ต้นๆได้ลุ้นก่อนแน่ครับ  ปลายๆบังทุนไม่ได้ชก5ยกมานาน.... ส่วนคู่ชกมวยเข่าทรหด เดินได้ยันยก6แต่เสียเปรียบรูปร่าง และวันนี้ลดเยอะน่าจะมีผล

เน้นๆ* / เพชรพนมรุ้ง เกียรติหมู่ 9
         / ธงน้อย ลูกบ้านใหญ่

maknum

ฟอร์มยังเยี่ยมอยู่ ครับท่านสน

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301

เขยจันท์

• ชอบกด Like + 31
วันนี้เราชาวบางบอนคงยิ้มกันท้วนหน้า โดยเฉพาะ7สี อาทิตย์หน้า
ติดตามท่านสนทะเลเช่นเคย นับถือครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal