เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 7 กย. 57  (อ่าน 10879 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380

ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้น  โดยซอยบ้านพลเมืองดี
7 กันยายน  2557

..เป็นการชิงแชมป์รุ่น  102 ป.  ของเวทีมวยช่อง 7 สี..
โกโก้  แป๊ะมีนบุรี(อู๊ดดอนเมือง)
ชนะคะแนนบัลลังก์เงิน  ป.พีณภัทร 
ชนะคะแนนเพชรพรินทร์  ลูเานาใน
ชนะน๊อคยก 3 ชัยศิริ   สจ.เล็กมีนบุรี  ที่ช่อง 7 สี  103.3 ป. ลด .3 ป.
.....เป็นมวยถนัดซ้าย  แต่ก่อนตอนเด็กๆๆผมจัดชกตามเวทีบ้านอกเป็นประจำ   เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงบาว จังหวะเตะตอยซ้ายหนัก  หมัดซ้ายออกได้คมออกได้รุนแรง  ไล่แขนเก่ง  บางจังหวะมีลูกเตะตัดล่างทำให้คู่ชกเสียศูนย์  แต่วันี้เสียเปรียบรูปร่าง  เสียดสีไปแล้วท้ายๆๆมีย่นมียุบให้เห็น และที่สำคัญเคยแพ้คู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง  ที่ ลุมพีนี  งวดนี้เอาหนังม้วนเก่ามาฉายใหม่

จะแพ้

เพชรรุ่ง  ศิษย์ซ้อน้อง
แพ้คะแนไมค์  ค  วยทองยิม  ที่ช่อง 7
แพ้คะแนบัลลังก์เงิน  ป.พีนภัทร  ลพน.
ชนะคะแนโชคพิชิต   เพชรมีเพียร ที่ช่อง 7 นน.105.1 ป.ลด .1 ป.
......แชมป์รุน  45 โล  เวทีมวยฝนจางชลบุรี  ฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์ซ้อน้อง  มี เสี่ยชนะ  ทองประสม  เป็นลูกพี่คอยคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม  เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาว เชิงสูง  เป็นมวยถนัดขวา  เตะขวาต่อยขวา  เข่าในมีรัดมัดตีดี  แข็งแกร่งแข็งแรงกว่า  ตเบียดกันไปเบียดกันมาปลายๆๆดูดีกว่า  ชนิดสนุก  102 ป.

...................................................................

เดช  ส.เพลินจิต
แพ้คะแนนอนุวัฒน์  หนุ่มยีนตะวันนา
แพ้คะแนนสมิงดำ    ศรีบุญเรืองรุ่งโรจน์  ที่ขอนแก่น
แพ้คะแนอนุวัฒน์  หนุ่มยีนตะวันนา  ลพน.นน.104.6 ป.ขาด .4 ป.8 สค.57
.......เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น  แต่เป็นมวยจังหวะฝีมือ เหลี่ยมเชิงสูง  จังหวะจับแล้วเกี่ยว  ทำได้ดี  เป็นมวยถนัดขวา เตะขวาาต่อยขวาแม่นยำ  ออกอาวุธได้รวดเร็ว  คู่ชกมาเล่นจังหวะฝีมือชอบมาก  แต่เป็นมวยที่แพ้มวยเข่า  วันนี้คู่ชกไม่โหดเท่ารัย และที่สำคัญผ่านการชกผ่านกระดูกมาอย่างโชกโซน  วันนี้ ต้นๆๆไปก่อนแน่   5 ยก ไม่หมดน่าลุ้นน่าเชียร์กว่า

จะชนะ

เขี้ยว  พรัญชัย  (งาขาว  รร.กีฬานครศรีฯ)
แพ้คะแนเด่นกระทู้  ก.สะเภาทอง  ลพน.
น๊อคเพชรวสรณ์   ป.อ่อนนุช   ลพน.ยก 2
น๊อคเด่นกันใหญ่  ก.กิตติพงษ์  ที่สงขลา  ยก 3 4 เมย.57
......จากใต้  ฟิตซ้อมที่ค่ายพรัญชัย  มี "โกเด๊ะ"  เป็นหัวหน้าค่าย  คอยบำรุงอัดฉีดก่อนชก ส่วน วิทยา  เพชรสี่หมื่น  ควบคุมดูแลการฟิตซ้อม  เป็นมวยรูปร่างช่วงชกดี เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่น  ต้นๆๆต้องลงทุนเดินเข้าไปรับแข้ง  ลงทุนสูง  กว่าจะไม่ได้คืน  จะเข้าตำรากว่าถั่วจะสุก งานก็ไหม้เสียแล้ว  หน้าเสื่อก็ช่วยไม่ได้ ที่สำคัญชื่อเสียงกระดูกการผ่านมวยเป็นรองคู่ชกในวันนี้ด้วย  พิกัด 105 ป.

.....................................................................

เฉียบคม  ศิษย์จ่ากัน(แสนคม  ศิษย์นำขบวน)
แพ้คะแนนฉมวกเพชร  ลูกพระบาท  อ้อมน้อย
แพ้/ชนะ เพชรช่อฟ้า   พีเค.แสนชัยฯ ที่ช่อง 7
แพ้คะแนนจอมโหด  ซากามิ  ที่ช่อง 7 สี  114 ป.  13 กค.57
......ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศักดิ์ชัยโชติ  แถวร่มเกล้า  กทม. โดยมี ด้วง  ศักดิ์ชัยโชติ  เป็นลูกพี่คอยดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างเตี้ย สั้น หนา ตัน  เป็นมวยจังหวะฝีมือเตะต่อย  เข่าในปล้ำตีดี  มีศอกในระยะประชิด  เข่าในมีเหลี่ยม  มีบิดตีบินตีดี แต่เสียเปรียบรูปร่างคู่ชกในวันนี้  และที่สำคัญช่วงหลังๆๆเร่งไม่ค่อยขึ้น หมดแล้วหมดเลย เพราะอายุมากแล้ว

จะแพ้

เสือบิน  เกียรติเจริญชัย
แพ้คะแนนเพชร  อ.พิมลศรี   ลพน.
ชนะคะแนนเพชรชาติชาย  ชาวไร่อ้อย  ลพน.
แพ้น๊อคจอมโหด  ซากามิ   ยก 2  ลพน. นน.115.8 ป.ขาด.2 ป. 18 เมย.57
......หายไปนาน ถึง 4 เดือน สอบถามแล้ว ที่หายไปนานเพราะว่าไปเลี้ยงลูก  เป็นนักชกพ่อลูกอ่อนนะครับ  พอเลี้ยงลูกช่วยเมียสักระยะหนึ่งแล้วก้อเข้าค่ายฟิตซ้อมได้เดือนกว่า  โดยทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย  อ.ละงู  จ.สะตูล  โดยมี อี๊ด  สะตูล  เป็นเทรนเนอร์ดูแลการฟิตซ้อม  วันชก   3 ทหารเสือ  นำโดย นิล  ดอนเมือง  จะมาคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม  เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในปล้ำตีดี  ร่างกายดูดีกว่า และ  หน้าเสื่อดูดีกว่า  3 ยกต้องไปก่อนแน่ กันหมัดกันศอกให้ดี นอกนั้นอาวุธเหนือกว่าคู่ต่อสู้ทั้งหมด  พิกัด  116 ป.

....................................................................

เสือคิม  ศิษย์ สท.แต๋ว
ชนะคะแนฉลองชัย  เกียรติเจริญชัย  ที่ ลพน.
เสมอตลาดแขก  ศักดิ์สัมฤทธิ์  ระยอง
แพ้คะแนนพันธ์พยัคฆ์  จิตรเมืองนนท์   ลพน. นน.118.2 ป.ลด.2 ป.
8  สค. 57
.....พยัคฆ์ร้ายตะวันออก ฟิตซ้อมที่ค่าย ศิษย์  สท.แต๋ว  ที่จันทบุรี  เคยชกกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 2 ครั้ง  โดยแพ้ 1  ครั้ง เสมอ 1 ครั้ง ครั้งล่าสุดต่อยกันที่ ระยอง  เกมส์เบียดกันไปเบียดกัน  ครบ 5 ยก  เป็นต่อ คู่ชกในวันนี้ ประมาณ 2/1  แต่กรรมการไม่ให้ผ่าน ชูเสมอ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย  บู๊ดุดัน  มีศอกที่ออกได้แม่นยำและรุนแรง  เดินจับตีดี  ชก 5 ยกไม่มีหมด  แต่จังหวะฝีมือและชั้นเชิงมวยเป็นรอง ต้นๆๆเอาไม่อยู่ปลายๆๆเป็นรอง

จะแพ้

ตลาดแขก   ศักดิ์สัมฤทธิ์
ชนะคะแนนดีไซด์  ราชานนท์  ลพน.
แพ้คะแนนฉลองชัย   เกียรติเจริญชัย  นครศรีธรรมราช
เสมอเสือคิม  ศิษย์  สท.แต๋ว  ที่ระยอง  28  มิย.57
.......ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศักดิ์สัมฤทธิ์  ที่จังหวัดกระบี่  มี สัมฤทธิ์   สั่งหลั่ง  เป็นหัวหน้าค่ายคอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาวเช่นกัน  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  เข่าในปล้ำตีเหนียวแน่น  รุนแรง  ต้นๆๆกันหมัดกันศอกให้ดี  ปลายๆๆดีกว่า  ที่สำคัญ เป็นมวยที่เหลี่ยมดีเชิงสูงชกยากส์  ชอบชกกับมวยที่เดินเข้าหา  แต่วันนี้..ต้องกันศอกให้ดี  นอกนั้นอาวุธมวยเหนือกว่าทุกอย่าง  ที่สำคัญ ต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาล้ว 2 ครั้ง ชนะ 1 ครั้ง เสมอ 1 ครั้ง  ชนิดสนุกแน่ ครับ  พิกัด  122 ป.

.......เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ ในการประกอบการตัดสินใจ....บางคนหัวใสก็เอาไปทำมาหากิน  บางคนก็ก๊อปไปลงเวปของตัวเอง  ก็ไม่เป็นรัยครับ....

เขยจันท์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
เยี่ยมๆขอบคุณครับ  :Onion-s-97[1]:

พลเมืองดี

..เสือคิม  ศิษย์  สท.แต๋ว  หลังจากทำการฟิตซ้อมที่ ค่าย ศิษย์  สท.แต๋ว ที่จันทบุรี แล้วเดินทางไปฟิตซ้อม ที่ค่าย  ก.สกุลเชื้อ  ปล้ำกับพวก  โชคปรีชา  ก. สกุลเชื้อ....ทำให้ร่างกายแข็งแกร่งขึ้นมากครับ..อาทิตย์นี้รับรองว่าสนุกดุเดือดแน่ครับ...

..อนึ่ง  โชคปรีชา   มีคิวชกกับ  รุ่งเพชร  เพชรเจริญ  ที่พิษณุโลก วันที่  20  กย.57 นี้ คับ...

ไอยรา

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 54
ข้อมูลแน่นมาก  นับถือๆๆ   รอท่านมาฟังธงอีกทีครับ :Onion-s-1[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

พลเมืองดี

..ทีมงานเพชรศิริยิม..บอกว่า..ไฟท์ที่โกโก้  แพ้  เพชรรุ่ง..ซ้อมแค่  3 วันเอง....

เขยจันท์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
ท่านซอยพลเมืองดีพอรู้ที่เชียร์มวยแถวจันทบุรีไหมครับ ผมอยู่ท่าใหม่
ผมเป้นเขยใหม่พึ่งมาอยู่ ขอบคุณครับ :Onion-s-97[1]:

พลเมืองดี

....ตอบท่านเขยจันทร์  ผมไม่รู้ครับ...

..สมาชิกท่านใดที่รู้สถานที่เชียร์มวยตู้(สถานที่เล่น..)แถวจันทบุรี.......ช่วยบอกท่านเขยจันทร์หน่อย ครับ...

ไอยรา

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 54
ไฟต์นี้ชอบ  "โกโก้"  ยังไงรอ่ทานซอยพลเมือง  ฟังธงอีกที :Onion-s-113[1]:

พลเมืองดี

..เสือตัวแรก..เป็นแบบภาพข้างล่างนี้ ครับ..

พลเมืองดี

......เสือตัวที่ 2 เป็นแบบภาพข้างล่างนี้ ครับ....

พลเมืองดี

...เดช ส.เพลินจิต..งวดนี้มาเก็บตัวที่ค่าย จิตรเมืองนนท์ ครับ...คู่นี้..ผมมี..ของ...ให้เล่นครับ..

ดู เดช VS อนุวัฒน์ ครับ...

http://www.youtube.com/watch?v=-HYEnNky5Mw

..........................................................

....ดู เขี้ยว(งาขาว) พรัญชัย ต่อยกับ เด่นกระทู้ ก.สะเภาทอง...

http://www.youtube.com/watch?v=zUBprgGXWxc

พลเมืองดี

..มี  1 ตัวช่อง 7 สี  สายขี้โกงเขาจะไปเล่น..ไปแทงเรต  นน.ผ่าน  ใกล้ๆๆเวลาชก ผมจะมาโพสอีกที(หากเวปเข้าได้นะครับ..เข้าไม่ได้ก็ไม่ว่ากันนะครับ)..พวกนี้นะครับ

...พวกนี้นะครับ..หากไม่มีของโกง จะเล่นแค่คู่ละไม่เกินพัน...แตหากมีของ..พวกนี้ก็จะกระจายคนไปคนละทิศคนละทาง เพื่อไปแทงเรต...พอเรตเปิดปุ๊บ พวกนี้จะเริ่มแทงเลยนะครับ ราคาไหนพวกเขาก็จสาวเอามา..ครับ

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
ผมไปหาลูกพี่ที่ค่ายจิตรเมืองนนท์กะไปสืบเดช ส.เพลินจิต อย่างที่ท่านซอยว่าไม่มีนะท่านพี่อ้วนบอกว่าได้ข่าวไปซ้อมอยู่เดชรัตน์ มีแต่เพชรนรินทร์นะที่มาซ้อมจิตรเมืองนนท์

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23
ยืนยันข้อมูลท่านเป้ง ปากน้ำครับ โทรถาม พี่รุ่งฟ้า ประสพชัย ทีมงานเทรนเนอร์ เดชไม่ได้ซ้อมที่นั่นครับ

พลเมืองดี

..ครับ..ขอบคุณ ข้อมูลดีดีๆๆๆ....ขอบคุณที่ช่วยเสริมข้อมูลครับ....

เมื่อคืนนี้  ผมก็สอบถาม..เพชรสยาม  จิตรเมืองนนท์ (บ้านปาวบริการ)..หลานชายผมเอง เขาก็ยืนยันว่า..เดช  ส.เพลินจิต งวดนี้ไม่ได้ซ้อม  ..จิตรเมืองนนท์  แต่ เดช...  เคยไปซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์..ครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal