เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: มวยล้มต้มกรรมการ  (อ่าน 5052 ครั้ง)

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
มวยล้มต้มกรรมการ
« เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 13:05 »
ขออนุญาตท่านเวปและสมาชิกทุกท่านครับ  วิธีหากินอีกวิธีของขาใหญ่ในเวทีมวย คือออกข่าวว่ามวยตัวนี้จะล้ม แต่ก็เล่นมวยตัวที่ว่าจะล้ม แล้วพยายามโห่ค้ำไว้ เป็นการกดดันนักมวย และกรรมการ ถ้าแพ้ไล่ลงมีแต่กินกับเจ๊า อีกฝ่ายไม่รู้อิโหน่อิเหน่อะไรทำแทบตายไม่ชนะ อย่างนี้เอาเปรียบกันเกินไปรึเปล่า ขอคำชี้แนะจากทุกๆท่านที่มีข้อมูลด้วยครับ เพราะเห็นมาหลายครั้งแล้ว และเห็นทุกช่องที่ถ่ายทอดมวย

ฝากความหอม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
Re: มวยล้มต้มกรรมการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 13:26 »
คับท่าน...มันมีที่มาครับ...จากอดีต...มวยที่จะล้มจะเป็นมวยที่ผืมือดีกว่า...แล้วเกมส์เป็นเวทีผิดฟร์อมไปด้่วย...ราคาก็ผิด..ทีมงานคนจัดหรือขาใหญ่รู้ทันก็เข้าไปชี้หน้า...ขู่ไม่ให้ล้ม...แล้วก็เล่นมวยตัวน้้นไว้โดยที่คนจ้างล้มไม่ทันรู้ตัว...นักมวยก็ล้มไม่ได้ก็ต่อยเต็มที่ก็ชนะไป...เรื่องนี้ผมเคนรบทราบมาอย่างดีครับ(เมื่ออดีด)...ผมจึงเคยแนะให้หลายท่านที่ถามมวยล้มกับผม...ผมก็ถามว่ามวยตัวไหนมีกลิ่นให้เล่นตัวนั้น...เพราะเดี๋ยวนี้เขารู้ทันกันครับ...และข่าวรั่วไหลเร็วมากจึงมีกลิ่น...แล้วก็อย่างที่ท่านว่าน้้นแหละครับบางทีนักมวยต่อยผิดฟร์อม...บางทีนักมวยอาจต่อยจริงแต่มันอาจมีตัวแปรบางประการ...ที่นักมวยไม่ได้จะล้มเซียนมวยขาใหญ่ บวก กรรมการให้เครติดอีกต่างหาก...ต่อยไ่ม่น่าชนะออกชนะเฉย...

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 15:49 »
ผมก็งง บอกผมหน่อย มวยสามยกเขี่ยขาต่อยๆกันนิดๆ ราคาไป3/1 มันผิดไหม เเล้วมันดันโดนน็อคเก็บฉากเรียบร้อย

ฝากความหอม

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 17:50 »
มีเหตุผลมากครับ...โดนน๊อคก่อนครับ...ขาใหญ่ กรรมการยังไม่ได้คิด...อาจเป็นงั้นก็ได้ครับ

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 18:32 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไอยรา

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 54
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 21:50 »
 :Onion-s-1[1]:

นักสู้มวยไทย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 23:51 »
สังเกตุดูนะ ถ้าหูมวยพากษ์มาว่า เล่นแดงได้เปรียบนะสมาชิก มันโห่ไอ้แดง แพ้ก็มีสิทธิ์ไล่
 -เล่นแดงครับ ต่อหรือรองก้ได้
-ออกตัวบังนิดๆ กันไว้
-  เล่นแผล เสมอเงินไล่ขอ
-ถ้าไล่ เล่นไล่อีกแผล
*** รับรองกินแซ้ป แซป ***
 :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]:

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 04:47 »
หากเราเอาแต่คิดแบบนี้ เหนื่อยครับ..เล่นมวยทุกวันนี้..ต้องทำใจให้นิ่งๆ  เพราะกระแสก่อนมวยชก มีส่วนทำให้เราไขว้เขว...ข่าว ยังงัยก็เป็นข่าววันยังค่ำครับ      ไม่ต้องเอาเรื่องแบบนี้มาคิดให้รกสมอง..ที่สำคัญนะ ในความเห็นของผมเราต้อง..รู้ทันเกม...สบายใจกว่ากันเยอะเลย...ขอบคุณครับ
 :dookdik_smile-circle_67[1]:

sangpachr

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 59
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 07:25 »
ท่านไฟหนาวพูดถูกครับ ต้องทันเกมส์ อย่าเล่นวัดดวง.

ฝากความหอม

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 13:47 »
ครับ...จำเป็นต้องรู้เรื่องเล่านี้ครับพี่น้อง...ถ้าไม่รู้ไม่ทันเกมส์...เพราะหมัดมวยไม่เพียงเกมส์กีฬาอย่างเดียว...มันคือธุระกิจเงินทอง

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal