เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ZOOMZOOMมวยสู้คู่เปิดหัว 7 สี 21 ก.ย. 57 ดูข้อมูลเด็ดได้ที่นี่ครับ....  (อ่าน 35769 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
            คู่เปิดหัว 7 สีอาทิตย์นี้...จัดมวยแก้มือ.. คงซดกันแบบมันส์พะย่ะค่ะ
            เพชรรุ่ง ควายทองยิม(ดาบแป๋งนครบาล,ศักดิ์บุรีรัมย์) ยอดนักสู้จากเมืองมวยบุรีรัมย์ ระยะนี้กลับมาโชว์ฟอร์มเข้าตาป๋าชุ้น   เพชรรุ่ง เป็นมวยจังหวะฝีมือ มีตีนซ้ายที่เตะได้แม่นฉกาจฉกรรจ์ วงในมีปล้ำรัดฟัดตี..ทรงมวยอาจจะดูอ้อนแอ้น แต่แข็งแกร่ง
            คู่ชก..ศรีณรงค์ ภ.ศรีสุทธิกาญจน์..ดาวดังจากเมืองช้างใหญ่..สุรินทร์  เคยมาชก 7 สีเมื่อปีที่แล้ว ชนิดประทับใจจ๊อด  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว เตะเข่ารุนแรง กล้าแลกกล้าชน กล้าออกอาวุธ มีเข่าในที่เหนียวแน่น เกาะติดคิดตังค์...ชนิดเข้าตาเซียนมวย แต่ไฟต์ล่าสุด พลาดท่าแพ้น็อคปราบปรามมาที่ ช่อง8..แบบเสียฟอร์มนิดหน่อย
          มวยคู่นี้เคยใช้บริการกันมา 1 ครั้ง เมื่อวันที่ 20 พ.ค. 57 ที่ ลพน. โดยเพชรรุ่งเป็นฝ่ายชนะคะแนน ซึ่งครั้งนั้นชกกันในพิกัด 121 ป.   อาทิตย์นี้ป๋าให้ชกกันพิกัด 123 ป.....ใครหมู่ใครจ่าน่าดูจริงๆครับ
          ติดตามZOOMZOOM..มีข้อมูลมาอัพเดททุกวัน รู้ทันเกมครับ และเช่นเคย ผมจะสรุปผล เปรียบเทียบให้เห็น     สำหรับมุมมองของผม ใครน่าจะได้รับการชูมือ ทุกอย่างรู้ได้ในยูทูปครับ
            มวยคู่นี้ พี่น้องคิดเห็นอย่างไร ขอเชิญร่วมกันฟันธงได้เต็มที่ เพราะกระทู้นี้เป็นของทุกคนครับ..เอ้า
ว่ามา..
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71
เพชรรุ่ง ฝีมือดีกว่านะพี่ แต่ศรีณรง บู๊สู้ 6 ยก ดี ครับผม แต่โง่หน่อย

พานพร้าว

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
สบายดีครับท่านพี่ไฟหนาวเพรชสุดยอดแค่หันข้างเล่นก็กินแล้วครับ...
รอชูมครับ..นับถือ

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

ไฟหนาว

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ....เรื่องความชอบเป็นเรื่องของบุคคล...คิดยังงัย เห็นยังงัย หรือมีข้อมูลเพิ่มเติม
ได้เลยครับ..
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-160[1]:

...สวัสดีครับ...พี่ไฟหนาว..พี่แดง..ที่เคารพรัก..และ..คิดถึง..ครับ..
....กลับมา..ก้อ...น้องหงอคง..ขอกอด..ขอหอมแก้ม..พี่ไฟหนาว..พี่ชายที่แสนดี...คนนี้ครับ..
....สบายดี..นะ.ครับ.....

.......รัก..คิดถึง..ครับ..จากใจ...น้องหงอคง....

ไฟหนาว

:Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-160[1]:

...สวัสดีครับ...พี่ไฟหนาว..พี่แดง..ที่เคารพรัก..และ..คิดถึง..ครับ..
....กลับมา..ก้อ...น้องหงอคง..ขอกอด..ขอหอมแก้ม..พี่ไฟหนาว..พี่ชายที่แสนดี...คนนี้ครับ..
....สบายดี..นะ.ครับ.....

.......รัก..คิดถึง..ครับ..จากใจ...น้องหงอคง....
             ตกใจหมดเลย..ต้องขยี้ตาตัวเองว่า ใช่น้องรักของพี่หรือเปล่า    แต่พอเห็นโลโก้ ก็ยิ้มได้ น้องหงอคงจริงๆ... เล่าให้ฟังบ้างซิ ไปไหนมา ถึงหายไปแบบไปไม่ลามาไม่ไหว้..แบบแสงตะวันที่โดนหมัดของอภิสิทธิงัย...  พี่น้องทุกคนได้แต่คิดถึงและเป็นห่วง พี่จำได้กระทู้ล่าสุด ใช้คำพูดแปลกๆ..มีคำว่าโม้อวดด้วย คู่นี้จะเล่นเท่านั้นเท่านี้..จากนั้นก็แปลงร่างหายไปจากเว็ป พี่น้องตั้งกระทู้ตามหาอยู่พัก ไม่มีใครรู้เรื่องเลย      ตอนนี้บ้านเรามีพี่น้องแออัดยัดเยียดมาก  เสาร์อาทิตย์ ตั้ง 11.00-12.00 เข้าเว็บยากมาก        ดีใจนะที่น้องเข้ามาทักทาย  หากสบายใจแล้ว..ทำงานกันต่อไปนะน้องรัก  พี่เป็นกำลังใจให้เสมอ...  ทุกวันนี้พี่เองก็อยู่อย่างเหงาๆ เพราะขาดคนรู้ใจในเว็บ..อย่างน้องหงอคง....พี่รู้สึกอย่างนี้จริงๆ....ถามใจดูิว่า พร้อมที่จะลุยงานจิคอาสาต่อไปหรือยัง..อย่าน้อยใจล่ะ คนดี ผลงานเยี่ยมอย่างน้อง ใครๆก็เรียกหานะ จะบอกให้.....

sangpachr

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 59
สุดยอดมากครับ.

มวยบ้านนอก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
รอเหมือนเดิมครับ แอบชอบเพชรรุ่งครับ ชอบลูกปัดขา เข่ายัดใส้ แรงๆ ไฟร์ที่แล้วที่ชกกันมองว่าเดินช้าไปสำหรับศรีณรงค์

ไฟหนาว

สุดยอดมากครับ.
          อย่าพึ่งชม ต้องดูสรุปในยูทูป...มองแล้วไม่น่าพลาด
รอเหมือนเดิมครับ แอบชอบเพชรรุ่งครับ ชอบลูกปัดขา เข่ายัดใส้ แรงๆ ไฟร์ที่แล้วที่ชกกันมองว่าเดินช้าไปสำหรับศรีณรงค์
           ขอบคุณครับ...ร่วมกันแสดงความเห็น ต่างกันไม่เป็นไรครับ แล้วแต่มุมมองของแต่ละคน จริงไหมล่ะ.....สำหรับผมชอบ..ยังไม่บอกครับ...

sangpachr

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 59
แพ้ หรือ ชนะ ไม่เป็นไร ขอตามท่านทำดีที่สุดแล้วครับ.

เซียงเหมี่ยง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0
ศรีณรงค์มาแก้มือคงเดินติดเดินบี้เร็วขึ้น เพชรรุ่ง หมดช๊อตปลายๆเหมือนยก5 ครั้งก่อน
แต่คราวนี้แซงได้ครับ หนึ่งความคิดเห็นครับ

ไฟหนาว

แพ้ หรือ ชนะ ไม่เป็นไร ขอตามท่านทำดีที่สุดแล้วครับ.
              ....ครับ..ขอบคุณที่เชื่อใจครับ...
ศรีณรงค์มาแก้มือคงเดินติดเดินบี้เร็วขึ้น เพชรรุ่ง หมดช๊อตปลายๆเหมือนยก5 ครั้งก่อน
แต่คราวนี้แซงได้ครับ หนึ่งความคิดเห็นครับ
             น่าสนใจมาก ขอบคุณที่ร่วมแสดงความเห็น..พี่น้องลองเอาไปประกอบการตัดสินใจนะครับ...

jongkol

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
ดูยูทูปการชกแล้วเล่นยากมากต้องรอไฟหนาวฟันธงครับ :dookdik_smile-circle_51[1]:

ไฟหนาว

ดูยูทูปการชกแล้วเล่นยากมากต้องรอไฟหนาวฟันธงครับ :dookdik_smile-circle_51[1]:

ผมเอาคลิบการชก ระหว่าง เพชรรุ่ง กับ ศรีณรงค์  มาให้ได้ดูกัน  ตั้งใจดูดีๆครับ....
             ดูจบแล้ว ช่วยกันออกความเห็นครับ...อาทิตย์นี้ใครจะชนะ  ....สำหรับฟันธงให้พี่น้องได้ตัดสินใจกันแน่นอน รักกันจริงต้องรอ..ครับ...

เพชรรุ่ง vs ศรีณรงค์ / Petchrung vs Srinarong | 20 May 2014

ไฟหนาว

ผมว่าชกกันคู่คี่นะ..ท่านว่างัยครับ..
 :Onion-s-26[1]:

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
ขอบคุณสองผู้ยิ่งใหญ่แห่งบ้านหลังนี้ครับผนึกกำลังกันคืนความสุขให้บ้านเราครับ

ไฟหนาว

ขอบคุณสองผู้ยิ่งใหญ่แห่งบ้านหลังนี้ครับผนึกกำลังกันคืนความสุขให้บ้านเราครับ
            อย่าไปยกย่องกันขนาดนั้นเลยครับ   ทุกคนในบ้านหลังนี้ไม่มีใครใหญ่เกินใครหรอกครับ  ผมเคยบอกไว้เสมอๆว่า ผมเองก็แค่หนึ่งในจิตอาสาหลายๆคน   ที่ตั้งใจเสาะหาข้อมูลมวยเอามาฝาก..ด้วยความบริสุทธิ์ใจ ไม่มีผลประโยชน์ใดๆแอบแฝง..ก็แค่นี้แหละครับ...จิตอาสาต่างก็ทำหน้าที่ของตน ไม่ขัดแย้ง ไม่ทะเลาะกัน     หรือ แขวะกัน บ้านเราก็สงบร่มรื่น..น่าอยู่  แต่หากมีการกระทบกันบ้าง ก็ต้องรู้จักอภัยให้กัน ปัญหาก็จะหมดไปเอง...ขอบคุณครับ

ไฟหนาว

พี่น้องชาวใต้เตรียมลุ้น เตรียมเชียร์นักชกดาวรุ่งจากสงขลา..ศิษย์รักของโกเกียรติอีกคน  อาทิตย์นี้ชกกับ เพชรช่อฟ้า พีเคแสนชัยมวยไทยยิม คู่ที่ 2.... สำหรับผม.. ชอบความเก๋าส์ของ..เพชรช่อฟ้าครับ

ไฟหนาว

เพชรช่อฟ้า  พีเคแสนชัยมวยไทยยิม..ชื่อเดิม จอมยุทธจิ๋ว ว.รุ่งทวี.. อดีตดาวรุ่งจากศึกวันทรงชัย...กระูดูกการผ่านมวยแข็งโป๊ก   ผ่านมวยดีมาเยอะ  อาทิตย์นี้ชกกับธนูทอง เกียรติเจริญชัย...ดาวรุ่งรุ่นใหม่ของโกเกียรติอีกคนจากสงขลา  แต่ฟิตซ้อมค่ายเกียรติเจริญชัย จ.สตูล        ในความเห็นของผม ..ถึงแม้ล่าสุด เพชรช่อฟ้า จะถูกป้อมปืนน็อคยก2.. แต่เกรดมวยก็เหนือกว่าธนูธอง...    ธนูทองเป็นมวยบู้เตะ เข่ารุนแรง คงเดินบดเดินบี้ตามสไตล์  ผมว่าเดินเข้าร่องแข้งของเพชรช่อฟ้า...เผลอๆอาจโดนหมัดสวนตูมหงายเงิบได้ง่ายๆครับ     แค่ความเห็นส่วนตัวเท่านั้น   ท่านคิดเห็นอย่างไรก็บอกกันมั่งเด๊อ...

น้อยเล่นหนัก

• ชอบกด Like + 282
ไม่รู้ว่าจะถูกล้อมกินอีก หรือเปล่าครับช่อง11 อาทิตย์ที่ฝานมาก็โดน

ไฟหนาว

ไม่รู้ว่าจะถูกล้อมกินอีก หรือเปล่าครับช่อง11 อาทิตย์ที่ฝานมาก็โดน
             เป็นไปได้ครับท่าน เพราะมวยทุกวันนี้ มีการเอาเปรียบกันทุกช่องทาง..เพราะอำนาจเงินตัวเดียว...คงต้องวัดกึ๋นกันแล้วว่า ระหว่างเสี่ยแขก กับโกเกียรติ  หน้าเสื่อใครจะแข็งกว่า    แต่อย่างว่าแหละครับ หน้าเสื่อแข็งแต่นักมวยทำไม่ได้ก็จบ.. เหมือนซุปเปอร์เจ๋งชกกับเก้ากะรัต..  หากยก 5..ซุปเปอร์เจ๋งทำได้ โอกาสชนะมีสูง แต่ทำไม่ได้ก็เลยแพ้ไป...       มวยคู่ เพชรช่อฟ้า-ธนูธอง ผมมองว่า เพชรช่อฟ้าเหนือกว่าเยอะครับ  หรือพี่น้องว่ายัง....คุยได้ตามสบายครับ
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

มาอีกแล้ว ชูเจริญ  ดาบรันสารคาม แชมป์มวยรอบทางช่อง 3....อาทิตย์นี้กลับมาชก 7 อีกหน..   ครั้งที่แล้วพาแฟนตู้เจ๊งระนาว ในการชกกับ ฉลามทอง  ศิษย์ป๋านนท์....ซึ่งแฟนตู้คงจำแม่น  ชูเจริญตัวใหญ่ยาวกว่าฉลามทองเป็นศอก ราคาเรตเปิด ชูเจริญเป็นต่อ.. แต่เกมการชกวันนั้น ชูเจริญชกในเชิงถอยตั้งรับ ประกบในได้ก็ตีแบบไม่มีน้ำหนักอะไร      ก่อนชกทุกคนรวมผมด้วย อ่านว่าฉลามทองคงทำอะไรซูเจริญยาก  และคงโดนเข่าชูเจริญกระอักแน่  แต่ผิดคาด  ชูเจริญทำอะไรฉลามทองไม่ได้เลย สุดท้ายแพ้คะแนนไปแบบขาดลอยท้ายๆ
       อาทิตย์นี้ เจอกับ วันเฉลิม ศิษย์ซ้อน้อง..ระดับอาจารย์มวยคนหนึ่ง แต่ครั้งล่าสุดพลาดท่าแพ้น็อคอภิสิทธิ์ เคทียิม  ที่ 7 สี...    น่าคิดครับ เก๋าส์เกม ประสบการณ์ดีต้องวันเฉลิมครับ   แต่ใหม่ สด ต้องไปทาง ชูเจริญ..
       ลองใจท่านดู มวยคู่ วันเแลิม-ชูเจริญ   ท่านชอบใครครับ....

ไฟหนาว

..วันเฉลิม ศิษย์ซ้อน้อง...รายนี้เก๋าส์กึกส์..กระดูกแข็งโป๊ก...แต่ล่าสุดกำลังลุยเดือดกับอภิสิทธิ์  เคทียิม เพลินๆ  เผลอแป๊บเดียว โดยหมัด โดนศอกหลับคาเวที     วันอาทิตย์นี้ เจอมวยรุ่นน้อง  ตัวใหญ่แต่ใจไม่เต็มร้อยซักเท่าไหร่..ชูเจริญ...  จะสอนมวยเด็ก หรือโดนเด็กสอน  ท่านล่ะว่างันกัน

ไฟหนาว

....มาแล้วเจ้าศอกปลิดวิญญาน..ฤทธิ์เทวดา สิทธิกุล ..แชมป์ 7 สีหมาดๆ..อาทิตย์นี้ขึ้นลิฟท์ เจอ ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์...ไอ๊ย่าอาตือ....
       พูดกันตรงๆ..ฤทธิ์เทวดา เป็นรองยอดพนมรุ้งเรืื่องกระดูก การผ่านมวย    ล่าสุดยอดพนมรุ้งก็เฉือนเอาชนะสะเก็ดดาว เพชรพญาไท มาสุดมันส์       แต่ระยะนี้ต้องยอมรับว่า ฤทธิ์เทวดารายนี้ ร้ายสมชื่อ....
       หากอาทิตย์นี้ผ่าน ยอดพนมรุ้งได้...ไฟต์ต่อไปคงหามวยชกด้วยยาก ท่านว่าจริงไหมครับ..   ผมเองยังชอบ..ยอดพนมรุ้ง...ไม่พลาดโดนศอกร่วง เกาะในได้ขย่มตีไม่ยั้งแน่..

khadong

• ชอบกด Like + 21
ถ่าทั้ง 3 และ 7 ครับผม :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

..ยอดพนมรุ้ง เก๋าส์กว่า ฤทธิ์เทวดา..ไม่พลาดโดนศอกหล่นซะก่อน ท้ายๆฟัดตีกระจาย..ท่านทั้งหลายว่างัยกันบ้าง คู่เอกอาทิตย์นี้..

Kom

• ชอบกด Like + 543
ท่าน เป้ง ไปทำ? ครับ ท่าน พี่แดง จะไปอัดฉีด รึ จะไป ??? จ้าง (ดำนา) 55555

เม็ดทราย วาริน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 24
สวัสดีครับท่านไฟหนาว แวะเข้ามาทักทายครับกลัวลืมน้องนุ่ง..อิอิ
เอาเจ้าลิงน้อยมาช่วย ZooooM ZooooooM ครับ

ไฟหนาว

ท่าน เป้ง ไปทำ? ครับ ท่าน พี่แดง จะไปอัดฉีด รึ จะไป ??? จ้าง (ดำนา) 55555
   แหม..มาพร้อมกับความ..งง..เลยนะน้อง....ฮ่วยคนอย่างพี่จะมีปัญญาไปจ้างใครล่ะ.....แม้แต่ดำนา อิอิ...
สวัสดีครับท่านไฟหนาว แวะเข้ามาทักทายครับกลัวลืมน้องนุ่ง..อิอิ
เอาเจ้าลิงน้อยมาช่วย ZooooM ZooooooM ครับ
            ไม่ลืมหรอก ก็ไม่เห็นค่อยตั้งกระทู้เลย มาช่วยกันลุยต่อซิน้อง  ว่า เพชรรุ่ง หรือ ศรีณรงค์ คนไหนล่ะที่น้องชอบ....
         มวย 4 คู่ ..คู่ไหนจะพลิกหนอ...

ไฟหนาว

ยอดพนมรุ้ง..ชื่อเสียงมวยข่ม ฤทธิ์เทวดา.....
        ผมเอาคลิปตอนชั่งน้ำหนัก ระหว่างยอดพนมรุ้ง กับ สะเก็ดดาว เพชรพญาไท มาฝาก...ไฟต์นี้ ยอดพนมรุ้งชนะคะแนนครับ

ผลชั่งน้ำหนักมวยไทยศึกลุมพินีแชมเปี้ยนเกริกไกร คู่8 ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์ - สะเก็ดดาว เพชรพญาไท

ไฟหนาว

ยอดพนมรุ้ง ชกกับสะเก็ดดาว ผลัดชนะผลัดแพ้.... อาทิตย์นี้ เจอฤทธิ์เทวดา ท่านว่างัยกันครับ

http://sstv.siamsport.co.th/video.php?IDClipVDO=00046907

ไฟหนาว

ไฟหนาว

ดูยอดพนมรุ้ง ชกกับ สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท......ดูดีๆครับ สไตล์การชกของยอดพนมรุ้ง ท่านชอบหรือเปล่า่..

ยอดพนมรุ้ง vs ปานเพชร / Yodpanomrung vs Panpetch - 5 | 8 Aug 2014

ไฟหนาว

ไฟต๋ล่าสุดของ เพชรรุ่ง ควายทองยิม ชนะคะแนน ดีเซลเล็ก ช.โคว้ยู่ฮะอีซูซุ....เรามาดูคลิปกันครับ..

มวยไทย7สี 24 ส.ค. 57 เพชรรุ่ง ควายทองยิม vs ดีเซลเล็ก ซ.โค้วยูฮะอีซุซุ

เพชร อ.เนินสง่า

• ชอบกด Like + 15
ใครว่าเพชรรุ่งจะกินสบายต้องคิดใหม่ครับดูชกกับดีเซลเล็กมีแผ่วปลายให้เห็นยิ่งไฟต์ก่อนที่ชกกันที่ลุมพินีได้ลูกตัดขาล้มหลายทีมาช่วยตุนไว้เยอะแต่ปลายยก5โดนหมัดโดนศอกโดนเข่ายืนตัวแข็งหากมีเวลาอีกนิดพลิกแน่ๆอาทิตย์ขอให้แก้ลูกเตะตัดขาได้เจ้าศรีณรงค์ปลายๆดูแข็งแรงกว่า

พลเมืองดี

• ชอบกด Like + 380
....เพชรุ่ง ควายทองยิม
ศรีณรงค์ ภ.ศรีสุขกาญจน์  พิกัด  123 ป.

เพชรรุ่ง   ควายทองยิม
....มวยจากบุรีรัมย์ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เกียรติเพชร  มี ทูน  หนองกี่ เป็นคนจับเป้า เป็นมวยซ้าย เตะซ้ายต่อยซ้าย วงในมีลูกขวางหน้าดันแทงและลูกเตะตัดล่าง(เขี่ยขา)เมื่อเข้าวงใน เป็นมวยที่หลายๆคนอาจมองว่ามีปัญหาหัวใจ(ใจไม่ค่อยสู้)แต่ผมกลับมองดูว่าปัญหาน่าจะมาจากพิกัดน้ำหนักมากกว่า ครั้งสุดท้ายได้ชก 124 ป. ดูว่ามีความแข็งแกร่งขึ้นมาพอสมควร ครั้งนี้ชก 123 ป.ก็ยังมองดูว่าได้เปรียบเวตคู่ชกอยู่เล็กน้อย

ศรีณรงค์ ภ.ศศรีสุขกาญจน์
มวยจากสุรินทร์ ลูกศิษย์นายตำรวจรักมวย เป็นมวยถนัดขวา  รูปร่างช่วงชกดี  ผิวดำ เดินหน้าคว้าคอตีเข่า วงในแข็งแกร่งพอใช้ได้ ครั้งสุดท้ายโดนอาวุธคู่ต่อสู้เจ็บมากครับถึงกับแพ้น๊อค  อาการดีขึ้นหรือยัง  และที่สำคัญผมมองว่า  ค่ายมวยค่ายนี้ทำมวยด้วยใจรักจริงๆๆหัวหน้าค่ายก็ไม่เล่นมวย  จึงทำให้ค่ายนี้ต่อยเมื่อไหร่..สู้หน้าเสื่อเขาไม่ได้เป็นรองเรื่องหน้าเสื่อทุกตัว

....ทั้งคู่เคยชกกันมา ปล้ว ที่ ลพน.ใน ศึกแสงมรกต พิกัด 121 ป.
วันนั้น  ดูรูปร่างแล้วใกล้เคียงกันมากครับ  ดู เพชรรุ่ง ได้เปรียบรูปร่างเล็กน้อย เกมส์การณ์ชกในวันนั้น เนื่องจาก เพชรรุ่งแพ้น๊อค หลักชัยจิ๋ว  ส.ดำเนิน  มาหมาดๆๆราคาจึงอยู่ที่ ศรีณรงค์ เพราะช่วงหลังๆๆๆฟอร์มสดตลอด หมดยก 2  10/9  หมด3 ยก  ศรีณรงค์ ต่อ 3/2เซียนมองอนาคตว่า ศรีณรงค์ ดีกว่า...ยก4 กลายเป็น เพชรรุ่ง กระทุ้งเข่าได้ดีกว่า มีลูกเขี่ยขาหักเท แทงซ้ายยัดไส้ใส่ศรีณรงค์ นอกในไชยา เป็นของเพชรรุ่งหมด หมดยก 4  เปลี่ยนเสิณืฟ  เพชรรุ่ง ต่อ 30/1..ย กที่5 เพชรรุ่งก้อคุมไปเรื่อยๆๆราคาไหลต่อขาด  เซียนมวยบางรายก็เริ่มจ่ายตังค์กันแล้ว  แต่แล้ว..แต่ปลายยก เจ้าศรีณรงค์ ดันมีศอกทัดมาลา เข้าปลายคาง เล่นเอาเพชรรุ่ง มีอาการ แถมโดนเข่าชุดใหญ่ ให้ท่านรอง  ได้เฮ แต่เพชรรุ่ง ก็ประคองเกมไปเรื่อยๆๆๆถอยวนไปรอบๆเวที และหมดยกราคายังอยู่..เพชรรุ่ง  มองว่าไม่น่าผ่าน..ครบยก..เพชรรุ่ง..ชนะคะแนน...

..อาทิตย์นี้มาพบกันที่ช่อง 7 อีกครั้งซึ่งเปรียบเสมือนบ้านของ... เพชรรุ่ง... ในพิกัด 123  ป.  ผมมองว่า.... เพชรรุ่ง..... ได้เปรียบครบวงจร...ที่สำคัญ..เพขรรุ่ง..มีแข้งซ้ายที่ออกได้แม่นและรุนแรงมาก..ศรีณรงค์..จะบังแข้งซ้ายอยู่หรือไม่..วงในก็ก้ำกึ่ง..แต่วงนอก..เพชรรุ่ง..ได้เปรียบเยอะ ครับ..ผมมองว่า ผู้ที่คว้าชัยคู่เปิดหัว คือ...เพชรรุ่ง  ค  วายทองยิม ครับ...

.....ด้วยความเคารพทุกท่าน  ความคิดเห็นของผมอาจไม่ตรงกับท่านก็ขออภัยนะครับ  แค่เป็นมุมมองของผมเท่านั้น  สถานการณ์จริงก็คือ นักมวยขึ้นเวที เท่านั้น ครับ...

ไฟหนาว

ใครว่าเพชรรุ่งจะกินสบายต้องคิดใหม่ครับดูชกกับดีเซลเล็กมีแผ่วปลายให้เห็นยิ่งไฟต์ก่อนที่ชกกันที่ลุมพินีได้ลูกตัดขาล้มหลายทีมาช่วยตุนไว้เยอะแต่ปลายยก5โดนหมัดโดนศอกโดนเข่ายืนตัวแข็งหากมีเวลาอีกนิดพลิกแน่ๆอาทิตย์ขอให้แก้ลูกเตะตัดขาได้เจ้าศรีณรงค์ปลายๆดูแข็งแรงกว่า
              มีเหตุผล น่าสนใจมาก  ขอบคุณครับ

สำหรับท่านพลเมือง ว่าเหตุผลมายาวเหยียด  และฟันธงมวยคู่เปิดหัว ผู้ที่จะชนะได้แก่ เพชรรุ่ง....
ขอบคุณมากครับ  แต่จะไปทางเดียวหรือสวนทางกับผม รอดูยูทูปพรุ่งนี้...

ไฟหนาว

ยิ่งใกล้วันชก กระแสเริ่มปั่นป่วน...เพชรรุ่งจะย้ำแค้น   หรือศรีณรงค์จะล้างแค้นได้สำเร็จ  มวยคู่นี้ตัวแปรเยอะครับ
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

ไฟหนาว

ช่วยกรุณาตอบคำถามน้องเขาด้วยครับ
สำหรับผม..ชอบความเก๋าส์และกระดูกมวยของ..ยอดพนมรุ้งครับ

ไฟหนาว

แสนชัยน้อย vs ศรีณรงค์ / Saenchainoi vs Srinarong | 1 Mar 2014

ศรีณรงค์ ชกกับ แสนชัยน้อย เพชรรังสรรค์......
      ศรีณรงค์ จะชกกับเพชรรุ่ง เป็น๕ุ่แรก 7 สีอาทิตย์นี้ ชอบใครครับ

ไฟหนาว

...อาทิตย์นี้ผมขอแจ้งเกิด...

Kom

• ชอบกด Like + 543
ครับท่าน พี่ ผมจะบอกนายทะเบียนให้ครับผม ท่าน จิตมหา ครับพี่แดง จัดไปครับ เกิด ไม่ได้ ให้มันรู้ไป

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
คู่แรก สบายๆเลยครับพี่แดง ผมว่าเล่นง่ายสุดแล้วครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ครับท่าน พี่ ผมจะบอกนายทะเบียนให้ครับผม ท่าน จิตมหา ครับพี่แดง จัดไปครับ เกิด ไม่ได้ ให้มันรู้ไป
            แน่นอนน้อง ใหญ่ ใหม่ สด..แล้วก็ เสียบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....ทำแบบต่อเนื่อง อาจารย์มวยอย่างวันเฉลิม..น่าจะกระซิบข้างหูชูเจริญว่า....พอ..พอแล้วน้อง.....555...
คู่แรก สบายๆเลยครับพี่แดง ผมว่าเล่นง่ายสุดแล้วครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
            พี่ก็ว่างั้นแหละ...ขอ..555...อีกหน...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

http://][/img]

ZOOMZOOMคู่1+2ช่อง7 21กย57

ไฟหนาว

หลังชั่งเจอกันครับ
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

โยนครฐม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 41

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13

ไฟหนาว

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal