เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 21 กย. 57พร้อมซิหน้าตู้!!!  (อ่าน 22455 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380

ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี
วันอาทิตย์ที่  21  กันยายน  2557

เพชรรุ่ง ควายทองยิม
แพ้น็อก3 หลักชัยจิ๋ว ส.ดำเนิน 23 มี.ค.57ช่อง7สี120
ชนะคะแนน ศรีณรงค์ ภ.ศรีสุขกาญจน์ 20 พ.ค.57 ลพน121
ชนะคะแนน ดีเซลเล็ก ซ.โค้วยูฮะอีซุซุ 24 ส.ค 57 ช่อง7สี 123.
.....ลูกชาย รุ่งสุริยา  นักข่าวภาคอีสาน  จากบุรีรัมย์  แต่ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร  มี ทูน  หนองกี่ และ  เฉียบ  เกียรติเพชร  2 เทรนเนอร์  ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม  เป็นมวยถนัดซ้าย จังหวัดเตะซ้ายต่อยซ้าย ซ้ายทั้งแถบ  เข่าในมีคีบล๊อครัดมัดตีดี  มีลูกเขี่ยขาที่ทำให้คู่ชกล้มเป็นประจำ  ต่อยที่ช่อง 7 สี หน้าเสื่อไม่เป็นสองรองใคร ทำได้นิดได้หน่อยราคาไหล  ชกที่ช่อง 7 สี เหมือนชกในบ้านตัวเอง

จะชนะ

ศรีณรงค์ ภ.ศรีสุขกาญจน์ (อุดมสุข,ศิษย์ดาบกานต์)
ชนะคะแนน เพชรงาม เจริญเกษม 3 มิ.ย.57 จ.สุรินทร์
ชนะคะแนน ฟ้าทวีพร จ้าวทะเลทอง 6 ก.ค.57 จ.นนทบุรี (ได้นับยก4)122.1-.1
แพ้น๊อค2 ปราบปราม ร.ร.บางบ่อวิทยาคม 2 ส.ค 57 ทีจีเอ็น 122
พิกัด 123 ป.
......มวยตำรวจ  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว ช่วงชกดีหุ่นดี  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่นเดินชนเดินตำ  เดินเข้าหาคู่ชกตลอด  แต่ช่วงหลังร่างกายไม่ค่อยดีเท่ารัย  โดนอาวุธแล้วมีย่นมรยุบตลอดแรงปลายไม่ค่อยดี ที่สำคัญช่วงหลังมีจุดสลบทั่วตัวไฟท์หลังก็แพ้น๊อคคู่ชกมาด้วย
.....คู่นี้  เคยต่อยกันมาแล้วครั้งหนึ่ง ที่ ลพน. แบบว่าช่วงนั้นสภาพร่างกายของเพชรรุ่ง ไม่ค่อยดี  ยก 1 ยก 2 ยก 3  เซียนมองว่า  ศรีณรงค์ ปลายๆๆย่อมดีกว่า จึงให้เป็นต่อ แต่ยก  4 เพชรรุ่งได้ยำทั้งยกเป็นต่อถึง 30/1 เซียนมวยเริ่มจ่ายตังค์ แต่ปลายอัน 5 ศรีณรงค์ ฮึดลุยทำท่าจะได้เฮ แต่ไม่ผ่าน ครบยก เพชรรุ่งชนะคะแนนไป
..ดู เพชรรุ่ง VS ศรีณรงค์...
https://www.youtube.com/watch?v=O3WlJ6zCquQ
....คู่นี้..ผมมี..พิเศษ....ให้เล่นเน้น   นน.ผ่าน  11.00 น.จะมายืนยันอีกครั้ง ครับ

.....................................................................

ธนูทอง เกียรติเจริญชัย (ส.โชคกิจชัย,เดชฤทธา)116.
แพ้คะแนน วรวุฒิ เอ็มยูเด็น 23 พ.ค.57 จ.กระบี่
แพ้คะแนน ยอดขุนพล ศิษย์แก้วประยูร 5 ก.ค.57 จ.สงขลา
ชนะน๊อค2 ขุนศึกน้อย ศิษย์แก้วประพล 30 ส.ค 57 อ้อมน้อย 115.
......จากใต้  ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย  มี "โกเกียรติ"  สมเกียรติ  เลียงประสิทธิ์ เป็นหัวหน้าค่าย  นอบ  เกาะใหญ่  พ่อบ้านดูแลการฟิตซ้อม วันชก นิล  ดอนเมือง มาคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  รูปร่าง สูงยาว  เข่าใน มีดันหน้าดันแทงดันเสียบ  มีหมัดสลับที่ออกได้แม่นยำและรุนแรง  ต้นๆๆไปก่อนแน่  ปลายๆๆขยับขยายได้ เผลอๆๆต้นๆๆกินเต็มอีกต่างหาก ปลายๆๆออกตัวได้

จะชนะ

เพชรช่อฟ้า พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม (จอมยุทธจิ๋ว ว.รุ่งทวี,ดำแปดริ้ว)
แพ้คะแนน เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน 20 เม.ย.57 ช่อง7สี115.5-.5
ชนะทีเคโอ5 ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง 8 มิ.ย.57 ช่อง7สี116
แพ้น๊อค2 ป้อมปืน เอกบางไทร 27 ก.ค 57 ช่อง7สี 117
......ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย  13 เหรียญ  มีเสี่ยแขก พีเคฯ เป็นหัวหน้าค่าย คอยดูแลและอัดฉีดก่อนชก ปล้ำกับนักมวยตัวใหญ่ๆๆในค่ายหลายคน เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น  จังหวะเตะต่อย  คล่อง  มีศอกในระยะประชิด ต่อย 5 ยกไม่มีหมด แต่ช่วงหลังๆๆคางโดนไม่ค่อยได้  และไฟท์สุดท้ายก็โดนน๊อคมาเจ็บมากกลัวร่างกายยังไม่ทันจะฟื้น  ชนิดสนุก  พิกัด  116 ป.

...................................................................

ชูเจริญ ดาบรันสารคาม (วิริยะฟาร์ม)
ชนะน็อก3 มนต์ขาว ช.จันมณี 12 พ.ค.57 อตก.3 นนทบุรี(เตะก้านคอ)131.3-.3
ชนะคะแนน โตโต้ ศิษย์อุ๊อุบล 25 มิ.ย.57 จ.ขอนแก่น
แพ้คะแนน ฉลามทอง ยอดอัศวินทรานสปอร์ต 3 ส.ค 57 133.
.......ฟิตซ้อมที่ค่ายดาษรันสารคาม  โดยมีหมวดรัน  สารคาม  เป็นลูกพี่  มีก้าวหน้า  ศ.เขตตลิ่งชัน และมี  วังจั่นน้อย  ส.พลังชัย  มาช่วยเป็นเทรนเนอร์  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว  ได้เปรียบคู่ชก  จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว  แต่ชกทรงถอยตั้งรับมากเกินไปหน่อย  แต่ทรงนี้ต่อยแบนี้เหมือนต่อยบ้านนอก เซียนมวยไม่ชอบ และที่สำคัญหัวจิตหัวใจยังไม่ได้มาตราฐานเท่าที่ควร  เจอบี้หนักๆๆมักมีแผ่วให้เห็น

จะแพ้

วันเฉลิม ศิษย์ซ้อน้อง (ช.ชื่นกมล,วินดี้สปอร์ต)
ชนะคะแนน อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม 12 พ.ค.57 จ.นนทบุรี133.5/134.6
ชนะคะแนน แสงตะวัน ป.อ่าวทะเลบางเสร่ 29 มิ.ย.57ช่อง7สี135
แพ้น๊อค2 อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม 17 ส.ค 57 ช่อง7สี 134/133
.......มวยกาฬสินธ์  ดินดำ  น้ำซุ่ม  ปลากุ่มว้อนคือเข้แกว่งหาง  ปลานางว้อนป่านหางฟ้าหลั่นฯ  จังหวัดเดียวกันกับซอยบ้านพลเมือง เป็นคน อ.หนองกุงศรี มีภรรยา 1 คน ภรรยารวยมากเป็นถึงเถ้าแก่โรงสี  ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์ซ้อน้อง  วันที่เพชรรุ่ง  ศิษย์ซ้อน้อง ต่อยก็เดินทางมาเชียร์เพชรรุ่ง ที่ช่อง 7 สี ผมสอบถามว่า ซ้อมดีซ้อมมาตลอด  โดยมีเสี่ยชนุ   ทองประสม เป็นลูกพี่  เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว  เข่าในมีรัดมัดตีดี  บางจังหวะมีเหลี่ยมกระตุกมีหลักเหลี่ยมทำให้คู่ชกล้มได้  ชื่อเสียงการผ่ายมวยดูเหนือกว่า  ชอบออกอาวุธยก 4 เป็นพิเศษ  วันนี้ผมมองว่ายังดูเหลือกว่า ตรงที่หัวใจยังห่มคู่ชกอยู่ 1 กิ๊กพิกัด 133 ป.
....คู่นี้..ผมมี..พิเศษ....ให้เล่น   น.ผ่าน  11.00 น.จะมายืนยันอีกครั้ง ครับ...

.......................................................................

ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์ (แป้งเย็นไอโอเดิม,ป.ชัยวัฒน์)
ชนะน็อก5 สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท 8 เม.ย.57 ลพน.134.4-.4
ชนะ/แพ้คะแนน สะเก็ดดาว เพชรพญาไท 6 มิ.ย.57ลพน.135-1
แพ้คะแนน ปานเพชร เกียรติเจริญชัย 8 ส.ค 57 ลพน.134.8-.8
.......ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์  ที่นนทบุรี  โดยมี  อ้วน  จิตรเมืองนท์  เป็นผู้ดูแลการและควบคุมการฟิตซ้อม  และมี  กุหลาบขาว  ณ  นทชัย เป็นเทรนเนอร์  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่น  หน้าเสื่อดี  ต่อยที่ช่อง 7 สี เป็นประจำ ชื่อชั้นกระดูกการผ่านมวยเหนือกว่า หัวจิตหัวใจดูเหนือกว่า วันนี้ไม่เล่นวงนอก อาศัยวงในเดินบู๊เดินเบียดตลอดยังดูดีกว่า

จะชนะ

ฤทธิ์เทวดา สิทธิกุล "ซ้ายเทวดา"
แพ้คะแนน สี่มนุษย์ ส.สริญญา 4 มิ.ย.57 จ.อุบล
ชนะคะแนน เดอะสตาร์ ไอเสือดาว 25 มิ.ย.57 จ.ขอนแก่น
ชนะน๊อค2 เดอะสตาร์ เช็งซิมอิ๊วยิม 27 ก.ค 57ช่อง7สี 140.
พิกัด 136 ป. ต่อ 138 ป.
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายสิทธิกุล บ้านเกิดของตัวเอง ที่สุรินทร์ โดยมีคุณพ่อซึ่งเป็นตำรวจ และนักมวยเก่าในนาม น้องเล็ก  ศิษย์บวร  ควบคุมดูแลการฟิตซ้อม เป็นน้องชายยอดชิงชัย  สิทธิกุล ซึ่งต่อยไปแล้วเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นมวยรูปร่างสูงยาวังหวะเตะต่อย ฝีมือครบเครื่อง  มีศอกที่ออกได้แม่นยำและรุนแรง  เป็นเด็กนักมวยที่มีอนาคต  แต่ชื่อเสียงกระดูกการผ่านมวยดูยังเป็นรอง  ต้นๆๆมีเสียว แต่ปลายๆๆโดนเข่าโดนบี้หนักๆๆๆคงต้านลำบาก  พิกัด  136 ต่อ  138 ป.

.......เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจ ครับ.....
ซิกหน้าตู้  รอเช้าวันชก!!!!

พลเมืองดี

....คู่มวยไทย 7 สี ล่วงหน้า..
27 กันยายน 2557

หนึ่งพิชิต เดอะเบสอุดร
มังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม 124 ป.

ทวน ก.กัมปนาท
เพชรนาเคียน เกียรติเจริญชัย 127 ป.

เป็นไท สิงห์ป่าตอง (ขอแก้มือ)
สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง 110 ป.

หยกเพชร ยอดอัศวินทรานสปอร์ต
รุ่งอุบล ซากามิ 118 ป.

....คู่มวยและ น้ำหนักมวย อาจมีการเปลี่ยนแปง ต้องติดตามยาวๆๆต่อไป ครับ...

เจ้ลักษ์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 10

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
 :Onion-s-163[1]: ทวนขาลงขนาดนี้เลยหรือครับ

ต้อมลามปาม

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3
จัดมวยดีคับ เป็นพระเอกได้หลายคู่

พลเมืองดี

..คู่มวยไทย  7 ลี  ล่วงหน้า...
5  ตุลาคม  2557
เอาไปทำการบ้านกันแต่เนิ่นๆๆครับ

ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนฯ อันดับ 3
ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร
ลมหวน ศิษย์ลมหนาว  พิกัด  120 ป.

ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ
สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล
เก้ากระรัติ จิตรเมืองนนท์  พิกัด  120 ป.

ศิริมงคล  พี.เค แสนชัยมวยไทยยิม
รถเหล็ก  จ้าวทะเลทอง  129 ป.

เป็นเอก ศิษย์หนุ่มน้อย 
ต๋วนเป๋ เกียรติคมสิงห์   พิกัด 133   ป.

.....คู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปลง ต้องติดตามยาวๆๆไป..ครับ....

mrjoejoeok

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 24
ถามท่านซอย ไหนท่าน เคยยืนยัน มา 28 กันยายน ไงครับ

เเล้วไหนท่านเคยบอกว่า ใครได้ วินัยเล็ก มาเอาอีกที่ ชูเจริญ ดาบรันสารคาม  เเต่ที่ท่าน วิจารณ์

ทำไมให้เล่นตรงข้าม ชูเจริญ ดาบรันสารคาม  ครับ ผมเเค่ สงสัยเฉยๆครับ

พลเมืองดี

..บักโจ  เมิงกลับไปอ่านดูดีๆๆสิ  อย่ามากวนตรีน  ให้มากนัก...อดแล้วอดอีกนะ..

..ทุกสิ่งทุกอย่าง.มันเปลี่ยนแปลงได้...กระทู้ใครกระทูมัน เมิงทำไมต้องมาระรานแต่กระทู้ข้าว่ะ...

ไอยรา

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 54
ใจเย็นๆน้องโจ    :Onion-s-1[1]:

พลเมืองดี

...เนื่องจากมีคนมาก่อกวน  ทำให้ผมเสียความรู้สึก  ผมของดโพสข้อมูลต่างๆๆที่เวปมวยไทยบางบอน..สักระยะหนึ่ง ส่วนข้อมูลต่างๆๆๆ..สมาชิกรับข้อมูลได้จาก..เซียนผู้ยิ่งใหญ่  นาม "เซียนโจ 7 สี" ต่อไป ครับ

...ขอบคุณทุกท่าน ครับ

............................................................................

..ขอบอกตามตรง  ผู้ที่ก่อกวนผมคือ"..เซียนโจ 7 สี"  ...กวนตั้งแต่อยู่เวปมวยไทยสองพัน...จนมาตามมาถึง..เวปบางบอน...กวนไม่เลิกไม่สิ้น  .ผมเถียงไม่เก่ง..พูดไม่เก่ง..ขอหลีกทางให้ผู้ยิ่งใหญ่ คนนี้ ต่อไป ครับ...หากผมอยู่ที่เวปนี้ต่อไป..มันคงกวนผมพูดถากถางผมตลอดไม่จบไม่สิ้น .....ผมไม่ใช่เด็กเล็กเด็กน้อยที่จะมาเถียงกันไม่จบไม่สิ้น..ลาก่อน ครับ...

ต้อมลามปาม

อย่าทะเลาะกันเลยคับ คนบ้านเดียวกัน :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

พลเมืองดี

พลเมืองดี

..สำหรับซิกเซียนอู๋...อาทิตย์นี้ ช่อง 7 สี..เสาร์นี้ใช้สูตร 6 สำหรับท่านที่ไม่มีสูตรรอเช้าวันชกครับ...  ดุได้ที่เวปเพื่อนบ้าน "รักนัมวยดอทคอม"...บาย

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
เจ้าสองคนน่าจะหายไปทั้งคู่นะ ขอบอกเลยน่ารำคาญมากๆ

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
ถามท่านซอย ไหนท่าน เคยยืนยัน มา 28 กันยายน ไงครับ

เเล้วไหนท่านเคยบอกว่า ใครได้ วินัยเล็ก มาเอาอีกที่ ชูเจริญ ดาบรันสารคาม  เเต่ที่ท่าน วิจารณ์

ทำไมให้เล่นตรงข้าม ชูเจริญ ดาบรันสารคาม  ครับ ผมเเค่ สงสัยเฉยๆครับ
            ผมขออนุญาตครับ ท่านเซียนโจ....ท่านมีเรื่องบาดหมางกับท่านพลเมืองดีแบบนี้   แล้วเข้ามาอยู่ในเว็บนี้ ซึ่งที่นี่อยู่แบบพี่น้อง ไม่ทะเลาะกัน.. ท่านไม่เกรงใจบ้างหรือ...    ผมอยากขอร้องว่า ต่างคนต่างอยู่ได้ไหม   กระทู้ใครกระทู้มัน..   ไม่ชอบขี้หน้าก็ไม่ต้องไปคลิกอ่าน   ผมดูว่ามี 2 คนที่ท่านไม่ชอบขี้หน้า คือ ท่านพลเมืองดี และท่านศุภชัย...จริงไหมล่ะ     ผมรู้ทั้ง 3 คนทำธุรกิจมวยหู     มันมีเว็บมวยเยอะแยะที่เขาให้โฆษณาได้เต็มที่    หากที่นี่ไม่สะดวก เพราะมีกติกาห้ามโฆษณา ห้ามลงเบอร์ติดต่อ..ท่านก็ไม่น่าทำตัววุ่นวายเลย..   คนที่นี่เขาตั้งกระทู้แบบจิตอาสาจริงๆ..ไม่มีผลประโยชน์แอบซุกไว้..  ท่านเคยดูถูกไว้นี่ว่า คำว่าจิตอาสาซื้อน้ำปลากินก็ไม่ได้....  ไม่มีใครลืมหรอกครับ   หากท่านโจตั้งกระทู้แล้วก็อยู่ในกระทู้ไม่ไปกวนคนโน้นคนนี้ ผมมั่นใจนว่าไม่มีใครรังเกียจท่านหรอกครับ... ผมก็ไม่ได้ใหญ่มาจากไหน แต่อยู่ที่นี่นาน บอกตรงๆรำคาญครับ

..บักโจ  เมิงกลับไปอ่านดูดีๆๆสิ  อย่ามากวนตรีน  ให้มากนัก...อดแล้วอดอีกนะ..

..ทุกสิ่งทุกอย่าง.มันเปลี่ยนแปลงได้...กระทู้ใครกระทูมัน เมิงทำไมต้องมาระรานแต่กระทู้ข้าว่ะ...
            ท่านบอกท่านเป็นผู้ใหญ่ ผมเชื่อครับ..คนเราความอดทนมีจำกัด..เมื่อทนไม่ไหว มันก็ระเบิด...ท่านโจเด็กกว่าท่านเยอะ..อโหสิกรรมให้เถิดครับ    ผมชื่นชมท่านนะ ตั้งแต่ท่านมาอยูที่นี่ ท่านอดทนต่อคำกระแนะกระแหนของคนในเว็บ หลายเรื่องหลายราว  แต่ท่านไม่ตอบโต้ ก้มหน้าก้มตาตั้งกระทู้ หาข้อมูลมวยมาฝากพี่น้อง
ทำให้เว็บบางบอนมีข่าวคราวมวยทันสมัย ล้ำหน้าเว็บมวยอื่นๆ..   ยามเราเดือดร้อนเรื่องซิกมวย ท่านก็รับอาสาหามาให้     ทุกอย่างพี่น้องเราในเว็บรู้และเห็น     ผมว่านะ ท่านไม่ต้องไปไหนหรอก..อยู่ที่นี่แหละ ทำหน้าที่จิตอาสาต่อไป..เรื่องที่ท่านโจมากวนท่านคงไม่มีแล้ว(มั้ง) ..เพราะหากท่านโจขืนกวนคนโน้นคนนี้อีกคงลำบาก..เนื่องจากท่าน admin ขึ้นบัญชีดำไว้แล้ว พร้อมที่จะแบนได้ 24 ชั่วโมง..

ขอบคุณท่านโจ ท่านพลเมืองดี..ทำงานกันต่อนะ อย่าตามบดตามบี้กันอีก คนที่นี่เขาไม่ชอบอ่ะ....
 :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]:

ไอยรา

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 54
ชัดเจนครับพี่ใหญ่ (ไฟหนาว) :dookdik_smile-circle_49[1]: :Onion-s-49[1]: :Onion-s-13[1]:

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
เเบนทั้งคู่ไปเลยท่านเว็ป

ไฟหนาว

เเบนทั้งคู่ไปเลยท่านเว็ป
             การจะแบนใครมันต้องมีเหตุผลครับ      เอะอะอะไรก็แบน..ไม่ได้..    ศาลยังให้ความยุติธรรม ฟังความทั้งสองฝ่าย ใครผิดใครถูก ดูจากพยานหลักฐาน จึงตัดสิน       เว็บนี้ก็เหมือนกัน..ผมอ่านทุกกระทู้..สรุปได้ว่า สาเหตุที่ทะเลาะกัน เกิดจากท่านเซียนโจเข้าไปแหย่รังแตนทุกครั้ง     
            หากเซียนโจอยู่เฉยๆ..ในกระทู้ ไม่ไปกระแทกแดกดันใคร  หรือพาดพิงใคร เอาข้อมูลมวยดีๆมาฝากพี่น้อง  มันไม่มีเรื่องหรอกท่านประติมากรรม      ท่านพลเมืองดีเขาก็ตั้งกระทู้ของเขา เขามาอยู่บ้านนี้  ผมก็ไม่เคยเห็นว่าเขาไปด่าพ่อล่อแม่ใคร   มีแต่นำข้อมูลมวยมาฝากพี่น้องเรา     ส่วนที่คนหาว่าเขาไปก๊อบข้อมูลคนโน้นมา คนนี้มา มันเป็นเรื่องไร้สาระ...แล้วที่ไปกล่าวหาเขาน่ะ มีหลักฐานไหม...   
           ตอนนี้ถ้าเซียนโจเข้าใจดีก็ขอสงบเสงี่ยมเจียมตัวบ้าง เรื่องรูปท่านน่ะไม่ต้องลงก็ได้มั้ง คนในเว็บเขารู้กันหมดแล้วว่าท่านรูปหล่อ กล้ามใหญ่...ผมว่าเอาพอดีๆเหอะ...     ท่านเซียนโจก็อยู่ไป ท่านพลเมืองดีก็อยู่ไป ท่านศุภชัยก็อยู่ไป....ทำหน้าที่ให้ดีที่สุด..แข่งขันกันทำความดีครับ   ไม่ต้องไปไหนหรอกครับ  พี่น้องเราต้องการท่านทุกคนเหมือนเดิม  จบยัง  หาก 3 ท่านอ่านแล้ว โอเคก็กรุณาเข้ามาตอบด้วยครับ ..จากใจ..ไฟหนาว...
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ต้องการจิตรอาสาเท่านั้น อย่าหาประโยชน์ใส่ตนเลย การทานความรู้คือสิ่งประเสริฐสุดๆ เจริญๆ ทุกท่าน

ต้อมลามปาม

คับผมมีความเห็นเหมือนท่านไฟหนาวคับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

พลเมืองดี

..ชูเจริญ ดาษรันสารคาม...

...ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายดาษรันสารคาม ที่จังหวัดมหาสารคาม  ไม่ได้มาเก็บตัวที่ค่ายเกียรติเพชร ตามที่เป็นข่าวครับ ซ้อมดีซ้อมเยี่ยม นน.ขณะนี้ยังเกินอยู่โลเศษๆๆๆ...กับคู่ชกที่จะต่อยกันในวันอาทิตย์นี้ ไม่เคยต่อยกันมาก่อน เป็นนักมวยรุ่นน้องกระดูกเป็นรองแต่ได้สูงยาวกว่า...จะเดินทางจากสารคามมุ่งหน้าเข้า กทม.ในวันศุกร์นี้ โดยมี
ด.ต สมโภชน์ แผ่ทอง(ดาษโภชน์ คนกำแพง แต่ไปได้ดีที่สารคาม..มีเมียที่โกสุมฯ) หรือ ก้าวหน้า ศ.เขตตลิ่งชัย นำทีมพามา ส่วนหมวดรัน สารคาม จะตามมาสมทบทีหลัง..เจ้าชูเจริญ ปล้ำกับพวก เพชรมณี เพชรยโส...งวดนี้เด็กมั่นใจมากครับ...

..................................

...วันเฉลิม ศิษย์ซ้อน้อง.....

นักมวยจังหวัดเดียวกันกับ ..ซอยบ้านพลเมืองดี มวยบ้านหนองบัว อ.หนองกุงศรี กาฬสินธ์
จากการเปิดเผย ของเสี่ยชนุ ทองประสม ท่านบอกว่า..เด็กซ้อมดีซ้อมเยี่ยม ร่างกายช่วงนี้ดีมาก
น้ำหนักชั่ง ตอนประมาณ 13.30 น.ยังเกินอยู่โลเศษๆๆๆๆคาดว่าวันชก จะทำมาลดสัก 1 ป. ครับ...

.............................................

มุมมองเพิ่มเติมสำหรับมวยคู่นี้ ครับ..

...ชูเจริญ  ไม่กล้าต่อยกับ  ชนะศึก  ลูกกันทะระ  ไม่ว่าโปรโมเตอร์แถวอีสาน  อยากให้ต่อยกันแต่..ชูเจริญ  ..พร้อมทีมงานไม่ขอต่อย  พยายามหลัก..ชนะศึก ครับ
..ขณะที่  วันเฉลิม  ศิษย์ซ้อน้อง  ..เคยปราบ..ชนะศึก..มาแล้ว....

....เป็นเพียงมุมมองเล็กๆๆๆๆน้อยๆๆๆของผมเอง ครับ...ท่านอาจจะมองแตกต่างก้อเป็นได้ครับ..แตกต่างแต่ไม่แตกแยก ครับ...

พลเมืองดี

...ฤทธิเทวดา สิทธิกุล....

...จะเดินทางจาก สุรินทร์ มุ่งหน้าเข้าสู่ กทม. เช้าวันเสาร์ มานอนพัก ที่ กทม. 1 คืน โดยจะพักที่โรงแรมไม่ได้มาพัก ที่ค่ายพิทักษ์ป่าผาแดง ตามที่เป็นข่าว..ผมได้สอบถามทางโทรศัพท์ กับคุณพ่อของนักมวย คือ น้องเล็ก ศิษย์บวร หรือ ด.ต นิพนธ์ สิทธิกุล ท่านเปิดเผยว่า เจ้า ฤทธิเทวดา จะออกวิ่งตอนเช้า ประมาณ 10 โล แล้วก็ไปโรงเรียน ตอนเย็นก็ออกวิ่งประมาณ 5 โล แล้วมาซ้อมปล้ำกับ พี่ชาย คือ ยอดชิงชัย น้ำหนักตัวขณะนี้เกินอยู่ โลเศษๆๆวันชกคาดว่าไม่น่าจะมีปัญหา ครับ

พลเมืองดี

..อาทิตย์หน้า....28  กย.57...

....คู่แรก..มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม..มวยตัวนี้  นามเดิม ซัดดำเล็ก  ศิษย์ยิ้ม  มวยบ้านนาจารย์  ทางไป อ.สมเด็จ  จกาฬสินธ์  จังหวัดเดียวกันกับซอยบ้านพลเมือง  หากไม่เปลี่ยนไม่ถอน  ผมมีข้อมูลเชิงลึกให้สมาชิกครับ..ท่านไฟหนาวเตรียม ZOOM  ให้กับสมาชิกได้เลย ครับ...

พลเมืองดี

....เพิ่มเติม  คู่แรก ครับ...

....เพชรุ่ง ควายทองยิม
ศรีณรงค์ ภ.ศรีสุขกาญจน์  พิกัด  123 ป.

เพชรรุ่ง   ควายทองยิม
....มวยจากบุรีรัมย์ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เกียรติเพชร  มี ทูน  หนองกี่ เป็นคนจับเป้า เป็นมวยซ้าย เตะซ้ายต่อยซ้าย วงในมีลูกขวางหน้าดันแทงและลูกเตะตัดล่าง(เขี่ยขา)เมื่อเข้าวงใน เป็นมวยที่หลายๆคนอาจมองว่ามีปัญหาหัวใจ(ใจไม่ค่อยสู้)แต่ผมกลับมองดูว่าปัญหาน่าจะมาจากพิกัดน้ำหนักมากกว่า ครั้งสุดท้ายได้ชก 124 ป. ดูว่ามีความแข็งแกร่งขึ้นมาพอสมควร ครั้งนี้ชก 123 ป.ก็ยังมองดูว่าได้เปรียบเวตคู่ชกอยู่เล็กน้อย

ศรีณรงค์ ภ.ศศรีสุขกาญจน์
มวยจากสุรินทร์ ลูกศิษย์นายตำรวจรักมวย เป็นมวยถนัดขวา  รูปร่างช่วงชกดี  ผิวดำ เดินหน้าคว้าคอตีเข่า วงในแข็งแกร่งพอใช้ได้ ครั้งสุดท้ายโดนอาวุธคู่ต่อสู้เจ็บมากครับถึงกับแพ้น๊อค  อาการดีขึ้นหรือยัง  และที่สำคัญผมมองว่า  ค่ายมวยค่ายนี้ทำมวยด้วยใจรักจริงๆๆหัวหน้าค่ายก็ไม่เล่นมวย  จึงทำให้ค่ายนี้ต่อยเมื่อไหร่..สู้หน้าเสื่อเขาไม่ได้เป็นรองเรื่องหน้าเสื่อทุกตัว

....ทั้งคู่เคยชกกันมา ปล้ว ที่ ลพน.ใน ศึกแสงมรกต พิกัด 121 ป.
วันนั้น  ดูรูปร่างแล้วใกล้เคียงกันมากครับ  ดู เพชรรุ่ง ได้เปรียบรูปร่างเล็กน้อย เกมส์การณ์ชกในวันนั้น เนื่องจาก เพชรรุ่งแพ้น๊อค หลักชัยจิ๋ว  ส.ดำเนิน  มาหมาดๆๆราคาจึงอยู่ที่ ศรีณรงค์ เพราะช่วงหลังๆๆๆฟอร์มสดตลอด หมดยก 2  10/9  หมด3 ยก  ศรีณรงค์ ต่อ 3/2เซียนมองอนาคตว่า ศรีณรงค์ ดีกว่า...ยก4 กลายเป็น เพชรรุ่ง กระทุ้งเข่าได้ดีกว่า มีลูกเขี่ยขาหักเท แทงซ้ายยัดไส้ใส่ศรีณรงค์ นอกในไชยา เป็นของเพชรรุ่งหมด หมดยก 4  เปลี่ยนเสิณืฟ  เพชรรุ่ง ต่อ 30/1..ย กที่5 เพชรรุ่งก้อคุมไปเรื่อยๆๆราคาไหลต่อขาด  เซียนมวยบางรายก็เริ่มจ่ายตังค์กันแล้ว  แต่แล้ว..แต่ปลายยก เจ้าศรีณรงค์ ดันมีศอกทัดมาลา เข้าปลายคาง เล่นเอาเพชรรุ่ง มีอาการ แถมโดนเข่าชุดใหญ่ ให้ท่านรอง  ได้เฮ แต่เพชรรุ่ง ก็ประคองเกมไปเรื่อยๆๆๆถอยวนไปรอบๆเวที และหมดยกราคายังอยู่..เพชรรุ่ง  มองว่าไม่น่าผ่าน..ครบยก..เพชรรุ่ง..ชนะคะแนน...

..อาทิตย์นี้มาพบกันที่ช่อง 7 อีกครั้งซึ่งเปรียบเสมือนบ้านของ... เพชรรุ่ง... ในพิกัด 123  ป.  ผมมองว่า.... เพชรรุ่ง..... ได้เปรียบครบวงจร...ที่สำคัญ..เพขรรุ่ง..มีแข้งซ้ายที่ออกได้แม่นและรุนแรงมาก..ศรีณรงค์..จะบังแข้งซ้ายอยู่หรือไม่..วงในก็ก้ำกึ่ง..แต่วงนอก..เพชรรุ่ง..ได้เปรียบเยอะ ครับ..ผมมองว่า ผู้ที่คว้าชัยคู่เปิดหัว คือ...เพชรรุ่ง  ค  วายทองยิม ครับ...

.....ด้วยความเคารพทุกท่าน  ความคิดเห็นของผมอาจไม่ตรงกับท่านก็ขออภัยนะครับ  แค่เป็นมุมมองของผมเท่านั้น  สถานการณ์จริงก็คือ นักมวยขึ้นเวที เท่านั้น ครับ...

ไฟหนาว

ขอบคุณครับกับข้อมูลมวย ที่กรุณานำมาฝาก...
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

ต้อมลามปาม

จำรัส199

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
ผมขอให้ท่านอยู่ต่อไปนะครับ    อย่างน้อยก็ทำเพื่อบ้านบางบอน

พลเมืองดี

..เรตคาดการณ์...

เพชรรุ่ง 3/2

เพชรช่อฟ้า 11/8

วันเฉลิม 3/2

ยอดพนมรุ้ง 11/8

บินหลา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
ถ้าจริงต่อแพงน่ากลัว/ช่อง7อะไรเกิดขึ้นได้ครับ/

พลเมืองดี

..พรุ่งนี้  รอสองตัวกลับบ้านนะครับ...

คนขอนแก่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 14
 :dookdik_smile-circle_58[1]:ท่านพลเมืองดีอย่าไปสนใจเสียงนกเสียงกาเลยถ้าท่านหยุดก็เข้าทางเขาสิเขาก่อกวนเพื่อให้ท่านหยุดเพราะฉนั้นท่านจงสู้ต่อไปผมอีกหนึ่งเสียงเป็นกำลังใจให้ท่านแล้วคนท่ีแพ้ก็คือคนท่ีก่อกวนแล้วไม่เกิดประโยชน์

พลเมืองดี

...ผมบอกแล้วครับ..ว่า..ชูเจริญ  มันไม่กล้าต่อยกับ..ชนะศึก  ลูกกันทระ..ประกบทีไร หนีทุกทีหนีทุกงาน

....แต่..วันเฉลิม...สอนมวย..ชนะศึก....

..คู่แรก  ผมแพ้ครับ  อีก 3 คู่ วิน..ครับ...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal