เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 5 ตค. 57  (อ่าน 8473 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี
5 ตุลาคม  2557
ช่อง 7 สี ถ่ายทอดสดจากสนามมวยลุมพีนี  รามอินทรา

ชิงอันดับ 3 มวยรอบปูนเสือ
ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร
ชนะน๊อคยก 4โจโฉ ท.พราน49 30 มี.ค.57 ช่อง7สี
ชนะคะแนน ลูกกรมหลวง ดาบป้อมมหาชัย 1 มิ.ย 57 ช่อง7สี
ชนะคะเเนน ลมหวล ศิษย์ลมหนาว 29 มิ.ย.2557 ช่อง 7 สี
แพ้คะแนนสกุลชัยเล็ก ดาษแป๋งนครบาล 31 สค.57
...นามเดิมหยกเพชร เพชรห้วยทับทัน ..มวย ต.หัวเสือ อ.ขุขันธ์ ศรีสะเกษ อายุ 20 ปี สูง 166 ซม. ต่อยมวยมาประมาณ 270 ครั้ง ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรพญาไท เขตห้วยขวาง มี เฉียบ เกียรติเพชร และ ทูน หนองกี่ 2 เทรนเนอร์ดูแลการฟิตซ้อมมี"เสี่ยปุ๊" ณัฐติพงษ์ คำพงษ์ เป็นหัวหน้าค่ายและผู้จัดการ "ป๋าซุ้น" เกียรติเพชร ให้การสนัยสนุน วันชก "เสี่ยปุ๊" มีอัดฉีด 5 กำ เป็นมวยมวยถนัดขวา จังหวะฝีมือเตะต่อยคล่องว่องไว ในแข็งแกร่งแข็งแรง ช่วงหลังต่อยไว้ดีมาก เป็นมวยสไตล์เดินหน้าจับตีเข่าไล่แขนเก่ง เคยชนะคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง แบบว่าหน้าเสื่อช่วยอุ้มฝีมือเป็นรองแน่ แต่ได้ลูกแข็งแกร่งแข็งแรง ได้ลูกเดินอัด  วันนี้เอาหนังม้วนเก่ามาฉายใหม่

จะชนะ

ลมหวน ศิษย์ลมหนาว (ต้อยธุรกิจบันเทิง,ลูกไทวา6)
ชนะคะแนน ฤทธิเดช นายพลขอนแก่น 2 มี.ค..57 ช่อง7สี(ได้นับ)116.2-.2
ชนะคะแนน เด่นคลองแห ว.วิชยานฤพล 20 เม.ย.57 ช่อง7สี116
ชนะคะแนน ก้องเมธี ศิษย์ป้อมปืน 1 มิ.ย.2557 ช่อง7สี118.6-.6
แพ้คะแนน ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 29 มิ.ย.57 ช่อง7สี118
...."จอมยุทธพายุหมุน"...
ชื่อจริง....เอกภพ วันทอง
เกิด...28 พย. 2540อายุ 17 ปี
ที่อยู่...77/27 หมู่ที่ 6 ต.บ้านฉาง อ.บ้านฉาง ระยอง
ต่อยมวยครั้งแรกใช้ชื่อ...ลมหวน ไมตรีจิต และต่อมาเปลี่ยนเป็น ลมหวน ลุกเทวา 6
สูง..ประมาณ 168 ซม.
น้ำหนักที่ชกดี...116 - 118 ป.
สไตล์การชก..ถนัดขวา จังหวะฝีมือเตะต่อยรุนแรง แข็งแรงแข็งแกร่ง
ครั้งสุดท้ายที่ต่อยมวยรอบ..แพ้คะแนนสกุลชัยเล็ก  ดาษแป๋งนครบาล ที่ช่อง 7
สถิติ..ชกมาประมาณ 140 ครั้ง ชนะ 104 แพ้ 36 ครั้ง
ปัจจุบันทำการฟิตซ้อม..ที่ค่าย ลูกไทวา 6 , ศิษย์ลมหนาว บ้านฉาง ระยอง มี ณรงค์ ศิษย์ลมหนาว เป็นหัวหน้าค่าย และเป็นเทรนเนอร์ ต้อย ลูกห้วยโป่ง สนับสนุน
.....เป็นมวยถนัดขวา ฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์ลมหนาว ระยอง บางวันก็ไปปล้ำกับนักมวยตัวใหญ่ๆๆที่ค่ายศิษยผู้พันตู่ มี ณรงค์ ศิษย์ลมหนาวเป็นหัวหน้าค่าย เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว โดยเฉพาะมีแข้งขวาที่เตะได้แม่นได้คม ฝีมือดี ข้อเสียก็คือเป็นมวยต่อยเชิงรับมากเกินไป หนีมากเกินไปปลายๆๆไม่ค่อยมั่นคงเท่ารัย แต่ก่อนเป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น มีเข่าอย่างเดียว แต่เดี๋ยวนี้ แปลงร่าง เป็นมวยฝีมือ จังหวะเตะต่อยหนัก เข้าออกรวดเร็ว แต่มีข้อเสียตรงที่ชอบต่อยเชิงรับเลาะอยู่กับเชือกและต่อยที่นี่หน้าเสื่อเป็นรองด้วย   พิกัด 118 ป.
........คู่นี้...ผมมี...พิเศษ...ให้เล่น..

...............................................................

ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือคั้งที่ 14
สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล
ชนะน็อก4 เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา 9 มี.ค.57 ช่อง7สี
ชนะคะแนน มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง 18 พ.ค.57 ช่อง7สี
ชนะคะเเนน เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ 22มิ.ย 57 ช่อง 7 สี
ชนะคะแนนลมหวน ศิษย์ลมหนาว 31 สค.57 ช่อง 7 สี
....มวยบุรีรัมย์  แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรศิริยิม มี ดาษแป๋ง นครบาล เป็นลูกพี่คอยดูแลการฟิตซ้อม แป๊ะ มีนบุรี ควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาว สูงประมาณ 175 ซม. แต่ควบคุม นน.ดีมาก "ตัวเต็ง" มวยรอบรอบนี้ เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ รูปร่างได้เปรียบ หน้าเสื่อดูดีกว่า เคยชนะคะแนคู่ชกในครั้งนี้มาแล้ว 1ครั้งแบบว่าเดินอัดเดินตำเดินชนยก 4 ยกเดียวซ้อยเจ็บฉาก เอาหนังเก่ามาฉายใหม่

จะชนะ

เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์
ชนะน็อก4 เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา 18 พ.ค.57 ช่อง7สี
เเพ้คะเเนน สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล 22.มิ.ย 57 ที่ช่อง 7 สี
ชนะคะเเนน มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาเเดง 3 สิงหาคม 2557 ช่อง 7 สี
ชนะคะแนนซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 31 สิงหาคม 2557 ที่ช่อง 7 สี
.....มวยห้วยทับทัน ศรีสะเกษ(เมืองปิ้งไก่ที่ขึ้นชื่อ  โดยเขาจะเอาไม้มะดัน  เสียบไก่ปิ้ง  และความเปรี๊ยวของไม้มะดัน  จะซึมเข้าไปในเนื้อไก่  ทำให้เนื้อไก่ที่ปิ๊งแล้วอร่อยขึ้น ครับ) อายุ 20 ปี  แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ ที่นนทบุรี มีอ้วน จิตรเมืองนนท์ เป็นหัวหน้าดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาว สูงประมาณ 172 ซม. จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในมีดันหน้าดันเสียบ กระดูกการผ่านมวยชื่อเสียงการผ่านมวยในกรุงดีกว่า มีลูกถีบเบรกคู่ชกได้ตลอด 5 ยก แต่รูปร่างช่วงชกเป็นรอง แถมหน้าเสื่อเป็นรองอีกต่างหากและเคยแพ้มาด้วย ครับ พิกัด 118 ป.
........คู่นี้..ผมมี..พิเศษ.มีทีเด็ด..ให้เล่น..สมาชิกต้องได้เงิน..ไปเที่ยวบ้านหนองฮีใหญ่  อย่างแน่นอน ครับ

......................................................................

คู่เอก
เป็นเอก ศิษย์หนุ่มน้อย
แพ้คะแนน ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี 6 มิ.ย.57 ลพน.131
ชนะคะแนน ปานเพชร เกียรตเจริญชัย 5 ก.ค.57 จ.สงขลา
แพ้คะแนน ก้องศักดิ์ พี.เค.แสนชัยฯ 8 ส.ค.57 ลพน132.2-1.2
......ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์หนุ่มน้อย  ภูเก็ต  โดยมีหนุ่มน้อย  เมืองหาดใหญ่ เป็นหัวหน้าค่ายและดูแลควบคุมการฟิตซ้อม  อดีคชตเคยเป็นแชมป์สภามวยไทยโลก  เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาว  จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น  มีขวางหน้าดันแทงดันเสียบ  ตื้อตลอดได้เปรียบรูปร่าง  แต่ต่อยที่นี่  แรงเชียร์เป็นแรง ต้องชนะเห็นๆๆจึงจะชนะได้  เบียดไปแล้วปลายๆๆกลัวจะแผ่ว

จะแพ้

ต่วนเป๋ เดอะเบสอุดร
ชนะคะแนน ปานเพชร เกียรติเจริญชัย 4 พ.ค.57ช่อง7สี133.5-.5
ชนะคะแนน สิทธิศักดิ์ เซ็งซิมอิ๊วยิมส์ 4 มิ.ย.57 จ.อุบล
แพ้คะแนน ปานเพชร เกียรติเจริญชัย 29 ส.ค.57จ.สงขลา
.....มวยอุบล  ฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติชูไทย  มี  สมไทย    ชินพัฒน์  เป็นลูกพี่ และคอยดูแลการฟิตซ้อม  เสี่ยต้อม  อุบล  คอยส่งเสบียงบำรุงอย่างเต็มที่  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น  โดยเฉพาะลูกคีบคอ  แล้วเด้งตีเข่า ทำให้คู่ชกหายใจไม่ค่อยออก และต่อยที่นี่ต่อยที่ช่อง 7 สี  แฟนๆๆชอบเชียร์เป็นพิเศา  และ ถ้าต่อยเป็นรอง  จะชกดีเป็นพิเศษด้วย  ชนิด สนุกพลิกไปพลิกมาได้เสีย ครับ พิกัด 131 ป. ต่อ 133 ป.

................................................

เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์
แพ้คะแนน ไมค์ ศิษย์ ต.28 มี.ค.57 ลพน.รามอินทรา104
ชนะน็อก3 มังกรขาว ศิษย์แก้วประพล 15 มิ.ย.57 ช่อง7สี106.5-.5
ชนะคะแนน ยอดธนู เกียรติศักดิ์นานันท์ 5 ส.ค.57 ลพน106
....ฟิตซ้อมที่ค่าย 13 เหรียญ..เป็นมวยจังหวะฝีมือเตะต่อยคล่อง ว่องไว  ออกหมัดได้คมได้รุนแรง ต้นๆๆเข้าก่อนได้เปรียบแน่ ปลายๆๆขยับขยายได้

จะชนะ

เขี้ยว พรัญชัย (งาขาว ร.ร.กีฬานครศรีฯ,ร.ร.กีฬาทุ่งสง)
ชนะน็อก2 เพชรวสรณ์ ป.อ่อนนุช 31 ธ.ค.56 ลพน.102.6-1.6
ชนะน็อกยก3 เด่นกัณฑ์ใหญ่ ก.กิตติพงษ์ 4 เม.ย.57 จ.สงขลา
แพ้คะแนน เดช ส.เพลินจิต 7 ก.ย.57 ช่อง7สี 106
.....เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  พื้นเพเป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น  จะลงทุนเดินเข้าหา  คู่ชก  อยู่วงนอกเสียเปรียบ  เดินช้ามีสิทธิ์โดนแข้งโดนหมัด  ต้นๆๆต้องทำใจ  ปลายๆๆๆจะตีได้หรือไม่  จะเข้าตำรา "กว่าถั่วจะสุก  จะงาก็ไหม้เสียแล้ว" รึเปล่า  ชนิดสนุก ครับ  พิกัด  106 ป.

.........เล็กๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจ.............
..วันอาทิตย์นี้..สมาชิกต้องได้เงินใช้เท่านั้น ครับ...

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
 :Onion-s-163[1]: ขอบคุณท่านซอยครับ

พลเมืองดี

...ข้อมูลเพิ่มเติม...คู่ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 14....ครับ...

สกุลชัยเล็ก   ดาษแป๋งนครบาล
ชื่อจริง  นายฉัตรชัย  ไชยสำโรง
ชื่อเล่น..ไก่
เกิดเมื่อวันที่  3 สิงหาคม  2541  อายุ  16 ป๊ ย่าง 17 ปี
ภูมิลำเนา  บ้านเลขที่ 40 ต.โนนขวาง อ.บ้านด่าน  บุรีรัมย์
หัวหน้าคณะ..."ดาษแป๋ง นครบาล" ด.ต นิธิสิทธิ์  ตั้งศิริสกุลไทย
เทรนเนอร์...แป๊ะ  มีนบุรี..จ่าโชติ..จ่าช้าง  กองปราบ
สถานที่ฟิตซ้อม..ค่ายเพชรศิริยิม   ซ.นวลจันทร์  บึงกุ่ม  กทม.
ศถิติการชกมวยรอบ
..มาจากตัวสำรอง....
น๊อคชิงดำ  ซ.โค้วยูฮะอีซุซุ  ยกที่ 3
น๊อคเพชรสมบัติ  หมอเบสกมลา  ยกที่ 4
ชนะคะแนนมเหศักดิ์  พิทักษ์ป่าผาแดง
ชนะคะแนนเก้ากะรัต   จิตรเมืองนนท์
ชนะคะแนนลมหวน  ศิษย์ลมหนาว..แบบถนอมน้ำใจ จะน๊อคก็น๊อคได้ ครับ

.....................................................................

เก้ากะรัต  จิตรเมืองนนท์  (เก้า  ส.เพลินจิต)
ชื่อจริง  ทวีศักดิ์   สารกุล
ชื่อเล่น..น้องเก้า
เกิด...14  ธันวาคม  2537  อายุยังไม่เต็ม  20 ปี
ภูมิลำเนา  หมู่ที่ 8 ต.ประสาท  อ.ห้วยทับทัน  ศรีสะเกษ
สถานที่ฟิตซ้อม....ค่ายจิตรเมืองนนท์  ซ.วัดกำแพง  นนทบุรี
หัวหน้าค่าย..สมจิตร  แว่นแก้ว และ อ้วน  เมืองนนท์
เทรนเนอร์...กุหลาบขาว  ณ  นนทชัย
สถิติต่อยมวยรอบปูนเสือที่ผ่านมา..
ชนะคะแนนเพชรสงขลา   ป.บริรักษ์
ชนะน๊อคยก 4 เพชรสมบัติ  หมอเบสกมลา
แพ้คะแนนสกุลชัยเล็ก  ดาษแป๋งนครบาล
ชนะคะแนนมเศักดิ์  พิทักษ์ป่าผาแดง
ชนะคะแนนวูปเปอร์เจ๋ง  ป.พีณภัทร

.....คู่นี้ เป็นการชิงชะเลิศมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 14 เรตคาดการณ์..สกุลชัยเล็ก  ต่อ 7/4 ครับ.....

พลเมืองดี

....ที่มาของ..ฉายา...ต๋วนเป๋...

http://www.youtube.com/watch?v=4Bya2zpQRI8

พลเมืองดี

..สกุลชัยเล็ก  ดาษแป๋งนครบาล  นน.  สอบเมื่อวานนี้ยังเกิน  อยู่เกือบๆๆ  3 โล  ครับ...

ส่วน...ลมหวน  ศิษย์ลมหนาว  สอบ  นน.เมื่อวานนี้ยังเกินอยู่  3 โลเศษๆๆๆๆครับ....

เก็บเล็กผสมน้อย

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 4
ท่านซอย ขอเรตตามที่ท่านคาดการของคู่เอกหน่อยครับ พอดีจับเสมอเป๋มา500 จะขาดทุนป่าว :Onion-s-97[1]:

พลเมืองดี

..เป็นเอก  VS  ต๋วนเป๋..เรตคาดการณ์..เป็นเอก ต่อ 5/4 หรือ  11/8..ครับ...

พลเมืองดี

....มวยไทย 7 สี  5 ตค.57.......

....มวยไทย7 สี อาทิตย์นี้  5 ตค.57....ซึ่งเป็นนัดชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 14 ..ซึ่งผู้คนให้ความสนใจอย่างมาก คาดว่าจะมีแฟนๆๆเข้าชมมวยนัดนี้ล้นหลาม  ทางผู้จัดจึงได้ย้ายสถานที่ไปทำการแข่งขันที่สนามมวยลุมพีนี  รามอินทรา โดยเปิดให้ดูฟรี ทั้งล๊อค 2 และ ล๊อค 3  โดยเปิดให้แฟนๆๆเข้าไปรอชมได้ตั้งแต่ เวลา  12.00 น.เป็นต้นไป

.....ส่วนกรรมการตัดสิน  นั้น  ผมได้สอบถามไปยังทีมงานผู้จัด เขาบอกว่า..ยังใช้กรรมการช่อง 7 สี ชุดใหญ่ทั้งชุด  ..ทำหน้าที่เป็นกรรมการตัดสินมวยนัดดังกล่าว  ครับ....

หนุ่มบ้านนอก

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 5
ผมติดตามผลงานท่านมาตลอด
จากรักนักมวยอดทคอม แวฟนันผมเขาไม่ได้
เห็นขอมูลท่านแลวใจดีขึ้นเยอะเลย ผมเสมอตว่นเป๋ไปพันหนึ่ง
ขอให้เขาทีเถอะ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal