เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน..ชาว Sig..ไม่อ่านไม่ได้...  (อ่าน 27886 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
ด่วน..ชาว Sig..ไม่อ่านไม่ได้...
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 08:11 »
           ตั้งแต่เสาร์อาทิตย์นี้เป็นต้นไป..จะไม่มีกระทู้ ซิกเดี่ยว..ซิกอู๋อีกแล้วครับ....เสียใจด้วยนะครับ..
           แต่ว่าอย่าเพิ่งตกใจ...ผมมีข่าวดีมาบอก..ทุกวันเสาร์-อาทิตย์ จะมีกระทู้บอกซิก 2 กระทู้  ท่านต้องจำชื่อกระทู้ให้ได้ และต้องจดไว้..จะได้ไม่ลืม...  กระทู้ใหม่ 2 กระทู้ได้แก่
          1.ลูกผู้ชายชื่อพลเมืองดี...ข้างในบอกซิกอู๋
          2.ลูกผู้ชายชื่อจอบบ้อน..ข้างในบอกซิกเดี่ยว

ผมจะเอาซิกของทั้ง 2 ท่านนี้มาลงให้ครับ     ทั้ง2ท่านเสียสละเงินส่วนตัวหามาให้ฟรีๆ โดยไม่ได้หวังผลตอบแทน..นอกจากกำลังใจที่มอบให้เท่านั้น..น้ำใจท่านมีมากมาย นี่แหละครับจิตอาสาตัวจริงแห่งบ้านบางบอน  ผมขอคารวะครับ...
       พี่น้องชาว..Sig..ท่านใดทราบแล้วขอเสียงหน่อย และช่วยบอกต่อด้วยครับ

จำรัส199

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
Re: ด่วน..ชาว Sig..ไม่อ่านไม่ได้...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 08:28 »
ไม่รู้จะพูดอะไรออกมา   เพราะว่ามันมากมายที่จะพูดคำว่าขอบคูณ   คำว่าจิตอาสาผมจะเก็บใว้ในใจของผมตลอด   คนดับเพลิง

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
Re: ด่วน..ชาว Sig..ไม่อ่านไม่ได้...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 08:51 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]: ขอคารวะในน้ำใจทั้ง 3 ท่านครับ ท่านพี่ไฟหนาว ท่านพี่ซอย ท่านจอบบ้อน ขอบคุณด้วยใจจริงครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 09:08 »
            ขอย้ำ ชื่อกระทู้...ลูกผู้ชายชื่อพลเมืองดี   และ..ลูกผู้ชายชื่อจอบบ้อน ...(ไม่มีคำว่าซิก)...
            บอกแค่นี้...ชาวซิกต้องรู้นะครับ..  เริ่มเสาร์อาทิตย์นี้เป็นต้นไป....
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

นางฟ้า

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:02 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
น้ำเอย น้ำใจ คุณค่าของคน  มากมายด้วยน้ำใจ ไหนเลยไม่จดจำ
คาราวะ สุรานารีแดง 1 กา. ถั่ว 1 จาน
ยกจอกท่าน เชิญๆๆๆ. อิ อิ
ใต้ร่มทิวสนทอดยาวไกลนับพันลี้ หาดทรายขาวละเอียดเล็กยาวรี เดินทางหลังม้าคนเดียวนับเป็นหลายปี
เง้อ___ลงจากหลังม้าแวะโรงเตี้ยมข้างหน้า
เสี่ยวเอ้ออ..หมั่นโถว 2 ใบ น้ำชา 1 กา  ด่วน
อาทืตย์นี้จะมีการประลองยุทธ ริมน้ำใกล้ๆนี้
เปิดอันแรก จอมยุทธดินแดนที่ราบสูง สำนัก
มหาชัย ฮั้วซัว  ซ้ายจัดจ้านทั้งฝ่ามึอ ฝาเท้า
ลีลาเพลงยุทธร้ายกาจร้อนแรง  ซ้ายยาวๆๆๆ
น่าสนใจ จอมยุทธน้อย ยอดบัวแดง  ดาบป๋อ

จอมยุทธอีกตัวที่น่าสนใจคึิอ จอมยุทธของเจ้าถิ่น มณทลแห่งนี้ ผู้มีมันสมอง (จิ๊ด) แต่มีพละกำลังครั้งนี้เหลึิอเฟึอ วิ่งลอยตัว
ข้ามภูเขาเหลียงซาน จัดจ้าน และยังได้เปรียบ
เป็นจอมยุทธในพื้นที่ มาแก้มืิอหลังจากแพ้ในคราวก่อนที่บู๊ตี๊งมาแล้ว
คือจอมยุทธ  ศรชัย.  ส.ยิ่งเจริญการช่าง
โปรดติดตามข่าวคราวจาก สำนักบู๊ลิ้ม อย่าได้วางใจ
ืึ

ponTrat

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:12 »
ขอบคุณมากสำหรับน้ำใจดีดีต่อชาวบางบอนครับ

พลเมืองดี

• ชอบกด Like + 380
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:15 »

..วันเสาร์ และ อาทิตย์..ผมจะยุ่งมากไม่ค่อยมีเวลา...จะมอบให้ท่านไฟหนาว  ดำเนินการให้ครับ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:27 »

..วันเสาร์ และ อาทิตย์..ผมจะยุ่งมากไม่ค่อยมีเวลา...จะมอบให้ท่านไฟหนาว  ดำเนินการให้ครับ...
              รับทราบรับปฏิบัติครับ..ใจเรามอบให้พี่ให้น้องไปแล้ว...การให้คือความสุขครับท่านพลเมืองดี...ผมรู้เจตนาของท่านดี..แต่เวลาไม่เอื้อ..ท่านสบายใจได้เลย..ไฟหนาวอยู่ทั้งคน..ไม่ให้พี่น้องผิดหวังครับ
             ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาพูดคุยกัน...
             ขอบคุณเป็นพิเศษ สำหรับท่าน..นางฟ้า..ทุกวลี ทุกคำพูดที่ท่านพรรณนาโดนใจ และถูกใจผมเหลือหลาย ซาบซึ้งครับ ยังงัยก็ขอขอบคุณแทนพี่ๆน้องๆด้วยนะครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

เขยจันท์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:42 »
หาได้ยากจริงผู้มีนำ้ใจแบบนี้บอกซิกแบบตรงๆไม่ได้ยังหาวิธีเอาลงให้พี่น้องเรา
ได้รู้ ขอบคุณมากๆครับ ท่านไฟหนาว พี่ใหญ่บ้านบางบอน ท่านซอยฯ มวยหูผู้มีนำ้ใจ และท่านจอบบ้อน ขอให้ได้แชมม์ 10เชียน :Onion-s-97[1]:

หมอมวย...แพร่

• ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 11:29 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]:นี่ละครับ....ลูกผู้ชายพันธ์ดีจริง ๆ..

ขอบคุณมาก....ครับ
:dookdik_smile-circle_58[1]:

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 12:29 »
ขอบคุณมากครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 12:30 »
หาได้ยากจริงผู้มีนำ้ใจแบบนี้บอกซิกแบบตรงๆไม่ได้ยังหาวิธีเอาลงให้พี่น้องเรา
ได้รู้ ขอบคุณมากๆครับ ท่านไฟหนาว พี่ใหญ่บ้านบางบอน ท่านซอยฯ มวยหูผู้มีนำ้ใจ และท่านจอบบ้อน ขอให้ได้แชมม์ 10เชียน :Onion-s-97[1]:
            ผมเป็นคนที่อาศัยซิกเป็นตัวช่วย บอกตรงๆว่า วันไหนไม่มีซิกแล้วดูมวยตู้ไม่เป็น...ที่สำคัญเราเป็นกลุ่มคนเงินน้อย     เ่ล่นมวยคู่ละเป็นหลักร้อย   นานทีปีหนถึงจะเล่นเป็นหลักพัน..   คนที่เล่นเยอะเขาก็อาศัยซิกหู เพราะรู้ทันเกมทุกนาที     ด้วยเหตุนี้ ผมจึงพยายามหาจิตอาสาที่ท่านมีน้ำใจเผื่อแผ่เอาซิกมาลงให้   เดิมท่านเป็นท่านอัศวิน   ต่อมาเป็น..ไทบึงกาฬ77...รับอาสา ต่อมาท่านติดภารกิจงานในหน้าที่  ก็ขอตัวไป..    ในที่สุดตอนนี้บ้านเราได้จิตอาสามา 2 ท่าน คือท่านพลเมืองดี กับ ท่านจอบบ้อน ซึ่งผมได้คุยสายตรงกันตลอด   ผมรู้ดีครับว่าท่านจริงใจที่พร้อมจะช่วย...    แต่ ท่านพลเมืองดี..งานท่านก็เยอะมากขึ้น แต่ท่านก็ไม่ทิ้งพวกเรา  รับอาสาหาซิกให้โดยให้ผมตั้งกระทู้ให้    เสาร์อาทิตย์นี้และต่อๆไป  ท่านไปเอาซิกอู๋ได้ในกระทู้ชื่อ..ลูกผู้ชายชื่อพลเมืองดี...โอเคนะ   
            สำหรับท่านจอบบ้อน..ข่าวว่าเย็นวันนี้จะเดินทางไปประเทศออสเตรเลีย เพื่อไปศึกษาดูงานในหน้าที่..แต่ท่านก็เป็นห่วงพวกเรา ก็เลยตกลงว่า ท่านจะเอาซิกเดี่ยวลงในเฟสของผม แล้วผมจะมาตั้งกระทู้ในเว็บ...ดังนั้นผมขอบอกอีกทีว่า  ท่านต้องการซิกเดี่ยว ไปคลิกดูได้ที่กระทู้ชื่อ..ลูกผู้ชายชื่อจอบบ้อน...
            และโอกาสที่ท่านต้องเดินทางไปออสเตรเลีย ผมขออวยพรให้ท่านจอบบ้อนเดินทางถึงที่หมายโดยสวัสดิภาพ และเดินทางกลับบ้านเราด้วยความปลอดภัยนะครับ...ขอบอกกล่าวให้พี่น้องรับรู้โดยทั่วกัน..จากผม..ไฟหนาว...

โยนครฐม

• ชอบกด Like + 41
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 12:37 »
ขอบคุณน้ำใจอันงดงามเหมือนกับดอกฝ่ายบานเมืองเลย ทั้งสองท่านครับรวมทั่งพี่ไฟหนาวด้วยครับ

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 12:48 »
จอบบ้อนคนทางได๋ครับเหมือนภาษาลาวด้วยด้านหลัง

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 12:58 »
จอบบ้อนคนทางได๋ครับเหมือนภาษาลาวด้วยด้านหลัง
             หนองคายจร้าน้อง..แหมรู้แล้วยังแกล้งถามเนอะ  เย็นนี้พี่ได้ข่าวว่าเป้งจะไปส่งท่านจอบบ้อนที่สนามบินสุวรรณภูิด้วยนี่..กินเผื่อบ้างเน้อ..เสียดายจังพี่อยู่ไกล..ทำได้คือส่งใจไปส่งกะแล้วกัน
        สำหรับฉากหลังภาพท่านจอบบ้อน..พี่เดาว่าท่านคงไปดูงานที่ประเทศเพื่อนบ้าน..ลาว..อ่ะ..อิอิ..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 13:00 »
ดูดีๆ จะเห็นภาษลาว..ที่อ่านได้ว่า สัมนา....ต้องเป็นการไปสัมนาที่ประเทศลาวชัวร์..จริงหรือเปล่าครับท่านจอบบ้อน..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 13:04 »
คำหน้า..เป็น ประชุม-สัมนา.... คนเก่งอย่างท่านจอบบ้อน..ทำอะไรก็ไปโลด  ท่านว่าไหม....ทายผลมวยในเว็บบางบอนตอนนี้คะแนนก็นำอยู่..น่าติดตามจัง..

sangpachr

• ชอบกด Like + 59
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 14:59 »
ขอบคุณทั้งสามท่านมากๆครับ จิตรใจงดงามมากครับ.

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 16:10 »
   2 กระทู้ใหม่

ลูกผู้ชายชื่อพลเมืองดี.....กระทู้นี้บิกซิกอู๋
ลูกผู้ชายชื่อจอบบ้อน......กระทู้นี้บอกซิกเดี่ยว

จำไว้ จดไว้..กันลืม..  เริ่มตั้งสัปดาห์นี้เป็นต้นไป

ddsombut

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 16:15 »

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 16:27 »
ห้ามหลง ห้ามลืมนะครับ..ผมบอกท่านแล้ว..

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 16:42 »
ส่วนตัวไม่ได้ดูซิก แต่เพื้อนๆ มักจะโทรมาให้ช่วยหาให้เป็นประจำ....ขอบคุณทั่ง3ท่าน มา ณ.ที่นี่ด้วยครับผม :Onion-s-97[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 17:25 »
ส่วนตัวไม่ได้ดูซิก แต่เพื้อนๆ มักจะโทรมาให้ช่วยหาให้เป็นประจำ....ขอบคุณทั่ง3ท่าน มา ณ.ที่นี่ด้วยครับผม :Onion-s-97[1]:
            เขาเรียกว่าน้ำใจงัยละน้อง...หาซื้อที่ไหนไม่ได้หรอก...น้องทำถูกทำดีเป็นที่พึ่งของทุกคนงัย...
            ต่อไป..จะไม่มีกระทู้ ซิกอู๋..ซิกเดี่ยวอีกแล้วในเว็บมวยไทยบางบอน....พี่น้องชาวซิกเข้าใจแล้วยกมือขึ้น เอ๊ย..ส่งเสียงหน่อย แล้วผมฝากบอกต่อเพื่อนๆด้วย..เพราะผมบอกแล้วบอกเลย จะไม่พูดอะไรอีก ใครถามผมว่า กระทู้ ซิกอู๋..ซิกเดี่ยว..หายไปไหน หากมาถามผม ผมก็จะบอกว่า..แบ๊ะๆๆๆๆๆๆ.....
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:   

สุ้ยิบตา

• ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 17:29 »
ขอบคุณด้วยเช่นกันครับ  ปกติเราก็ฟังหูครับ แต่เห็นแบบนี้มันซึ้งอ่ะ  :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 17:44 »
ขอบคุณด้วยเช่นกันครับ  ปกติเราก็ฟังหูครับ แต่เห็นแบบนี้มันซึ้งอ่ะ  :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
          ผมชอบชื่อท่านจัง..สู้ยิบตา..มันโดนอ่ะ..ขนาดเล่นมวยหู ไม่ได้พึ่งซิกมือ มาคลิกอ่านยังซึ้ง...ผมเองก็ซึ้งครับ.. บ้านเราอบอุ่นก็เพราะเราเข้าใจกันงัยล่ะ..แล้วอย่าลืม แวะเข้าดูกระทู้..วันนี้พี่สั่งลุย ด้วยล่ะ..เพราะถ้าท่านรู้คำตอบแล้ว เอาไปลุยกับเขาหน้าตู้แบบ..สู้ยิบตาได้เลย..555..
 :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:

maknum

• ชอบกด Like + 163
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 18:15 »
  ขอขอบคุณ ทั้งสาม ท่าน เลยครับ

khadong

• ชอบกด Like + 21
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 19:43 »
ขอบพระคุณยิ่งครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

คนขอนแก่น

• ชอบกด Like + 14
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 20:07 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:ไม่รู้จะใช้คำคำใดแทนคำว่าขอบคุณในความเป็นจิติาสาของท่านทั้งสามคนขอบคุณมากครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 20:29 »
ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน ที่เข้ามาดูข่าวด่วน   คงเข้าใจกันดีนะครับ....ข้อตกลงระหว่างผมกับท่าน..กรุณาจำไว้อย่าให้สับสนเด็ดขาด... ผมจะเข้ามาบอกทุกวันจนถึงวันศุกร์..ผมอยากให้รู้กันทุกคน..จะได้สบายใจน่ะครับ

phutta

• ชอบกด Like + 11
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 22:40 »
ลูกผู้ชายตัวจริง ฮีโร่ ฮีโร่

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 02:49 »
ลูกผู้ชายตัวจริง ฮีโร่ ฮีโร่
            มันคือวิญญานของ..จิตอาสาครับ    ท่านพลเมืองดี..ท่านจอบบ้อน..รวมผมด้วย..ตัวช่วยตั้งกระทู้..อิอิ
           ย้ำ..ตั้งแต่สัปดาห์นี้เป็นต้นไป  ในเว็บมวยไทยบางบอน..จะไม่มีกระทู้ ซิกอู๋..ไม่มีกระทู้ ซิกเดี่ยว.....
แต่สิ่งที่พี่น้องชาว Sig..ต้องจำในสิ่งที่ผมบอกไว้...คือชื่อของ 2 กระทู้ใหม่...จำชื่อได้แล้วท่านจะเข้าใจเอง..ไม่ยากใช่ไหมล่ะ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 03:19 »
ลูกผู้ชายชื่อจอบบ้อน....ภาพล่าสุดที่สนามบินสุวรรณภูมิ ก่อนเหิรฟ้าไปศึกษาดูงานที่ออสเตรเลีย...ขอให้เดินทางไปและกลับโดยสวัสดิภาพนะครับ..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 11:17 »
ตั้งแต่สัปดาห์นี้เป็นต้นไป...ในเว็บมวยไทยบางบอน..จะไม่มีกระทู้..
ซิกอู๋.....ซิกเดี่ยว.....แต่จะมีกระทู้..
ลูกผู้ชายชื่อพลเมืองดี.... และ ลูกผู้ชายชื่อจอบบ้อน..มาแทน..ชาว Sig คลิกดูได้เลย....

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 13:17 »
อ่านข้อความที่บอกแล้ว   หวังว่าพี่น้องคงเข้าใจนะครับ..

Army__

• ชอบกด Like + 101
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 14:20 »
ขอบคุนทั้งสามท่านมากๆครับ

ว่าแต่ ท่านจอบบ้อน ยุหนองคาย  อำเภออะไรครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 15:05 »
ขอบคุนทั้งสามท่านมากๆครับ

ว่าแต่ ท่านจอบบ้อน ยุหนองคาย  อำเภออะไรครับ
            ท่าบ่อครับ...แต่ปทำงานที่สกล

ไทบึงกาฬ77

• ชอบกด Like + 288
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 15:12 »
พอดีว่างเลยแวะมาเยี่ยมบ้าน  เห็นกระทู้นี้เลยแว๊ปเข้ามาอ่าน  เห็นท่านพี่ไฟหนาวเป็นเจ้ามือเลยโล่งอกโล่งใจ  ขอบคุณมากนะครับที่เสียสละเป็นสื่อกลางให้พี่น้องเราชาวบางบอนได้มี  ซิก  หน้าตู้ดูกัน  และขอบคุณท่านจอบบ้อน  ท่านพลเมืองดี  ที่สละเวลาอันมีค่าช่วยเหลือพี่น้องเราในเรื่องซิก  ผมสัญญาว่าเมื่อเสร็จธุระแล้วจะกลับมารับใช้พี่น้องเราอีกแน่นอน  ตอนนี้ขอฝากท่านทั้ง สาม  โดยเฉพาะพี่ใหญ่ไฟหนาวช่วยดูแลไปก่อน  ซิกอู๋&เดี่ยวจะกลับมาแน่นอน  รอหน่อยนะครับ  โอกาสนี้ทราบว่าท่านจอบบ้อนจะเดินทาง  ขอให้ปลอดภัยประสพแต่โชคดีนะครับ  คิดถึงทุกท่านครับผม

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 15:28 »
พอดีว่างเลยแวะมาเยี่ยมบ้าน  เห็นกระทู้นี้เลยแว๊ปเข้ามาอ่าน  เห็นท่านพี่ไฟหนาวเป็นเจ้ามือเลยโล่งอกโล่งใจ  ขอบคุณมากนะครับที่เสียสละเป็นสื่อกลางให้พี่น้องเราชาวบางบอนได้มี  ซิก  หน้าตู้ดูกัน  และขอบคุณท่านจอบบ้อน  ท่านพลเมืองดี  ที่สละเวลาอันมีค่าช่วยเหลือพี่น้องเราในเรื่องซิก  ผมสัญญาว่าเมื่อเสร็จธุระแล้วจะกลับมารับใช้พี่น้องเราอีกแน่นอน  ตอนนี้ขอฝากท่านทั้ง สาม  โดยเฉพาะพี่ใหญ่ไฟหนาวช่วยดูแลไปก่อน  ซิกอู๋&เดี่ยวจะกลับมาแน่นอน  รอหน่อยนะครับ  โอกาสนี้ทราบว่าท่านจอบบ้อนจะเดินทาง  ขอให้ปลอดภัยประสพแต่โชคดีนะครับ  คิดถึงทุกท่านครับผม
             ดีใจจังน้องชัช..หายเข้ากลีบเมฆไปนาน  เป็นงัยบ้างผลการแข่งขัน..ส่งข่าวให้พี่รู้บ้างนะ  พี่เป็นกำลังใจให้ตลอดเด๊อ...ขอบคุณที่ปวารณาตัวจะกลับมาดูแลพี่น้องชาวซิกต่อ ก็ขอขอบคุณล่วงหน้า   เรื่องซิกที่ลงในเว็บชักยุ่งๆ คือชื่อกระทู้เดิมมันตรงเกินไป     พี่ก็เลยคิดเลี่ยงบาลีซะงั้นแหละ  เอาชื่อคนให้เป็นชื่อกระทู้ไปเลย สบายใจดี... หากน้องกลับมาอีก พี่ก็เสนอให้ตั้งชื่อกระทู้ว่า ไทบึงกาฬ77 ไปเลย..เนื้อหาในกระทู้ก็เป็นเรื่องเดิมนั่นแหละ...พี่คิดว่าเป็นหนทางเดียวที่จะช่วยพี่น้องเราที่เบี้ยน้อยหอยน้อยให้มีของไปสู้หน้าตู้งัย..ว่างๆก็เข้ามาคุยกันนะ...ยินดีต้อนรับกลับบ้านบา่งบอนซำเหมอ..
 :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:

องอาสน์

• ชอบกด Like + 58
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 17:59 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

คนสองเล

• ชอบกด Like + 157
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 19:34 »
ผมคนสองเล..ขอขอบคุณในจิตอาสาของท่านทั้งสองครับ  ขอให้ท่านมีความสุขกับงานที่ทำ และมีความเจริญก้าวหน้าในการงานที่ทำนะครับ... :Onion-s-97[1]:

Army__

• ชอบกด Like + 101
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 20:03 »
ขอบคุนสำหรับคำตอบครับ  ท่านพี่คนโต แห่งบ้านบางบอน

บินหลา

• ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 20:11 »
ไม่มีคำอธิบายนอกจากขอบคุณๆๆครับ//บินหลาเซียนบ้านนอก//

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 05:16 »
 :Onion-s-97[1]:ขอบคุณมากๆครับท่านทั้งหลายน้ำใจอันดีงามไม่ลืมครับขอให้เฮงๆครับ

หมูนุ ซอยสุ1000

• ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 09:05 »
 :Onion-s-34[1]: :Onion-s-34[1]: :Onion-s-97[1]:
น้ำใจท่านจิตอาสาสุดยอดครับ ขอชื่นชมด้วยใจครับ

พลเมืองดี

• ชอบกด Like + 380
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 09:32 »

..หากท่านไทบึงกาฬ 77 กลับมาผมก้อจะให้ท่านดำเนินการต่อไปครับ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 09:45 »
:dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:
ขอบคุนสำหรับคำตอบครับ  ท่านพี่คนโต แห่งบ้านบางบอน
ไม่มีคำอธิบายนอกจากขอบคุณๆๆครับ//บินหลาเซียนบ้านนอก//
:Onion-s-97[1]:ขอบคุณมากๆครับท่านทั้งหลายน้ำใจอันดีงามไม่ลืมครับขอให้เฮงๆครับ

..หากท่านไทบึงกาฬ 77 กลับมาผมก้อจะให้ท่านดำเนินการต่อไปครับ...
              ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจสิ่งที่ผมบอก...ถึงเวลาแล้วอย่าสับสนล่ะ..
              สำหรับท่านพลเมืองดี ช่วงนี้ต้องรบกวนท่านไปก่อนนะครับ...ขอขอบคุณมาก

ทุกเสาร์อาทิตย์ เจอกันนะคะ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 12:53 »
ผมย้ำทุกวัน ตั้งแต่สัปดาห์นี้เป็นต้นไป  จะไม่มีกระทู้..ซิกเดี่ยว..ซิกอู๋...ท่านใดที่เกิดคำถามขึ้นในใจ  ให้ย้อนขึ้นไปอ่านข้อตกลงที่ผมบอกไว้..ท่านจะได้คำตอบเองครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 17:31 »
      นู๋รอพี่ๆที่เล่นมวยโดยใช้ Sig...ใครที่สงสัย หรือไม่เข้าใจกระทู้นี้ ถามพี่ไฟหนาวเลยค่ะ   เพราะถึงวันมวยชกจะได้ไม่ต้องคุยกันเรื่องนี้อีก....

เจี๊ยบ

• ชอบกด Like + 37
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 18:10 »
ผมขอบขอบคุณท่านพี่ไฟหนาว ท่านพี่จอบบ้อน ท่านพี่พลเมืองดีด้วยนะครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 04:06 »
ผมขอบขอบคุณท่านพี่ไฟหนาว ท่านพี่จอบบ้อน ท่านพี่พลเมืองดีด้วยนะครับ
             ขอบคุณเช่นกันครับ..รับทราบแล้ว..พี่ก็หายห่วง..555...
           ... พี่ๆคะ พี่ไฟหนาวขอวันนี้อีกวันนะคะ..ใครอ่านกระทู้นี้แล้วงง ถามได้..เพราะตั้งแต่พรุ่งนี้เป็นต้นไป พี่ไฟหนาวบอกจะไม่คุยเรื่องนี้อีก เพราะถือหลักว่า บอกแล้วบอกเลยค่ะ....

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal