เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: โอ๊ยจะบ้าตาย มันอะไรกันนักหนา เข้ามาคุยกันหน่อย????  (อ่าน 37162 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
       มวยที่ชื่อมาก่อนตัว บางคนระดับแชมป์ บางคนดาราเดิมพัน  บางคน 10กว่าไฟต์ไม่เคยแพ้ใคร  พอมาชกเปิดตัวที่ช่อง 7 สี ครั้งแรก   มันทำไมแพ้ได้แพ้ดี   แต่ละหน่อ ชกมวยแบบมวยหัดใหม่ยังงัย ยังงั้น...   ผมงี้จะบ้าตายจริงๆพับผ่า     ผมอยากฟังความเห็นของพี่น้องครับ  ช่วยกันออกมาพูดซิ ที่มันเป็บแบบนี้ หลายครั้ง หลายหน เพราะมันเป็นอาถรรพ์ หรืออะไรกันแน่..มาเร้ว..มาช่วยกัน...จะได้หาทางป้องกันเงินในกระเป๋าของเรา ไม่ให้หายไปกับมวยประเภทนี้..เชิญจ้า เชิญ...
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

อ๊อดดาวเทียม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 64
ท่านไฟหนาวมาพอดีผมเพิ่งตั้งกระทู้ไปเหมือนกัน..สรุปแล้วผมว่านักมวยเหล่านั้นคงจะชกเก่งตอนกลางคืนล่ะนะมาชกกลางก็เหมือนกับแวมไพร์เจอแสงแดดยังงัยยังงั้น...

อ๊อดดาวเทียม

• ชอบกด Like + 64
คู่นี้ผมรองตั้งแต่ตอนไว้ครู..มั่นใจการทำมวยของทีมงานพรัญชัย

ยศ

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
กระดูกมันอ่อนเลยกรอบ ผมนึกว่ากระสอบทรายเคลื่อนที่ เด้งไปเด้งมา อยู่บ้านนอกเจอพวกหัดใหม่ด้วยกันมันก็เก่ง แบบนี้แหละกินเงินในกระเป๋าเราดีนัก

ไฟหนาว

ท่านไฟหนาวมาพอดีผมเพิ่งตั้งกระทู้ไปเหมือนกัน..สรุปแล้วผมว่านักมวยเหล่านั้นคงจะชกเก่งตอนกลางคืนล่ะนะมาชกกลางก็เหมือนกับแวมไพร์เจอแสงแดดยังงัยยังงั้น...
คู่นี้ผมรองตั้งแต่ตอนไว้ครู..มั่นใจการทำมวยของทีมงานพรัญชัย
กระดูกมันอ่อนเลยกรอบ ผมนึกว่ากระสอบทรายเคลื่อนที่ เด้งไปเด้งมา อยู่บ้านนอกเจอพวกหัดใหม่ด้วยกันมันก็เก่ง แบบนี้แหละกินเงินในกระเป๋าเราดีนัก
         อึ้งกิมกี่ไปเลยเรา ไม่รู้จะพูดอะไร มันแทงใจดำดีจริ๊ง....555...
 :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :Onion-s-26[1]:

trast-jaitas

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
คูแรกเสียคู่สองรองเสียไม่มีเฮคู่สามรองไปก้อตายอีกคู่ร้องเสมอไม่มีใครเล่นต่อ5/4เสื้อเกือบขาดได้มาสี่พันบวกลบแล้วได้สองร้อยเกือบไปเหมือนกัน

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
มวยเรายังไม่เห็นฟอร์มอย่าเอาเป็นเด็ด***

ไฟหนาว

คูแรกเสียคู่สองรองเสียไม่มีเฮคู่สามรองไปก้อตายอีกคู่ร้องเสมอไม่มีใครเล่นต่อ5/4เสื้อเกือบขาดได้มาสี่พันบวกลบแล้วได้สองร้อยเกือบไปเหมือนกัน
             ก็ยังดีครับ ยังได้กะตังค์กลับบ้านตั้งสองโร้ย..อิอิ..เสาร์อาทิตย์นี้ลุยกันใหม่เน้อ..
มวยเรายังไม่เห็นฟอร์มอย่าเอาเป็นเด็ด***
          ก็กระแสมันแรงนี่นา ทำจายไม่หวายเพ่....555....16 ไฟต์แพ้ไม่เป็น...มันน่าใส่ไหมละ แถมได้ใหญ่กว่าเป็นบ้าน  ใครจะรู้หล่าวว่ามันจะโดนเตะเด้งเป็นลูกชิ้นโกฮับ..
          วันอาทิตย์นี้มาเปิดตัวอีกคนแหล่วเด๊อ...แหลมสิงห์  ส.เดชะพันธุ์...จะชกเปิดตัวครั้งแรกที่ช่อง 7..กับเพชรรุ่ง ควายทองยิม....เป็นคู่ที่1 ของรายการ  ข่าวว่าไม่ธรรมดานะเจ้าแหลมสิงห์คนนี่...ข่าวนี้เชื่อได้หรือเปล่าเพ่.....

ยามุ่น

• ชอบกด Like + 23
*************คู่แรกเสียคู่สองรองเสียไม่มีเฮคู่สามรองไปก้อตายอีกคู่ร้องเสมอไม่มีใครเล่นต่อ5/4เสื้อเกือบขาดได้มาสี่พันบวกลบแล้วได้สองร้อยเกือบไปเหมือนกัน**********
เหมือนผมเป๊ะเลยครับ ........คู่นีผมมองว่าน้ำเลียงกับกระดูกผ่านมวยครับ มวยโกเด๊ะน้ำเลี้ยงสุดยอดทุกตัว บวกกับกระดูกผ่ามวย กริชทองคำเล็กยังไม่ดีนัก ได้เปรียบแค่ช่วงชก เมื่อคู่ชกไม่หมด แกก็หมดเองดีกว่า หมดแบบก้มหน้าคอตก ไม่เหลือลายมวยหัวใจดี มีก๊อก 2-3 เลย เหลือเชื่อเป็นมวยคนละชั้นไปเลย
   คราวหน้าตามกันเหมือนอาทิตย์ที่ผ่าน เราคงต้องเผื่อใจไว้มากๆ คอยทักท้วงกันบ้าง อย่าเฮตามกันเพราะแม้แต่พี่น้องสายใต้ ยังให้ กริชทองคำ ทีเด็ด น้ำเลี้ยง การผ่านมวย ความเคยชิน น่าจะมาก่อน

ไฟหนาว

*************คู่แรกเสียคู่สองรองเสียไม่มีเฮคู่สามรองไปก้อตายอีกคู่ร้องเสมอไม่มีใครเล่นต่อ5/4เสื้อเกือบขาดได้มาสี่พันบวกลบแล้วได้สองร้อยเกือบไปเหมือนกัน**********
เหมือนผมเป๊ะเลยครับ ........คู่นีผมมองว่าน้ำเลียงกับกระดูกผ่านมวยครับ มวยโกเด๊ะน้ำเลี้ยงสุดยอดทุกตัว บวกกับกระดูกผ่ามวย กริชทองคำเล็กยังไม่ดีนัก ได้เปรียบแค่ช่วงชก เมื่อคู่ชกไม่หมด แกก็หมดเองดีกว่า หมดแบบก้มหน้าคอตก ไม่เหลือลายมวยหัวใจดี มีก๊อก 2-3 เลย เหลือเชื่อเป็นมวยคนละชั้นไปเลย
   คราวหน้าตามกันเหมือนอาทิตย์ที่ผ่าน เราคงต้องเผื่อใจไว้มากๆ คอยทักท้วงกันบ้าง อย่าเฮตามกันเพราะแม้แต่พี่น้องสายใต้ ยังให้ กริชทองคำ ทีเด็ด น้ำเลี้ยง การผ่านมวย ความเคยชิน น่าจะมาก่อน
             เป็นอีกมุมมองหนึ่ง...เป็นข้อคิดสะกิดใจดีครับ..
             ถามพี่น้องต่อดีกว่า หากคู่นี้ได้ชกกัน ท่านจะเล่นใครครับ   รูปร่างเท่ากันเดี๊ยะ...ช่วยออกเสียงหน่อย จะได้ไปกระตุ้นให้ป๋าจัดให้ดูงัย..

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
ใช่แหลมสิงห์  ป.พิราบขาว หรือเปล่าครับเคยเห็นต่อยคู่เอกช่องฟาร์ม

ไฟหนาว

ใช่แหลมสิงห์  ป.พิราบขาว หรือเปล่าครับเคยเห็นต่อยคู่เอกช่องฟาร์ม
             ตัวเดียว อันเดียวกันครับ...
             อยากดูไหมครับ มวยคู่นี้ ต่างก็ชนะ เพชรทุ่งยั้ง กีล่าสปอร์ต..ผมล่ะอยากดูจุงเบย...

ไฟหนาว

ทั้งแสนพล และ คมกริช ชก 7 สีครั้งแรก ไม่ทำให้คนเชียร์ผิดหวัง...โชว์ฟอร์มเยี่ยมทั้งคู่.. อยากฟังท่านว่าถึงเวลาหรือยังที่มวยคู่นี้จะชกกัน?
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
อยากดูคู่ แสนพล-คมกริช
ครับท่านไฟหนาว ถ้าจัดมาเจอกันได้ ผมเอา แสนพล ลูกบ้านใหญ่ ต่อ5/4
จับมาได้เท่าไหร่เดี๋ยวเราแบ่งกัน..อิอิ

wichai

• ชอบกด Like + 18
 ชอบเทวฤทธื์ รักแสนพลครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

อยากดูคู่ แสนพล-คมกริช
ครับท่านไฟหนาว ถ้าจัดมาเจอกันได้ ผมเอา แสนพล ลูกบ้านใหญ่ ต่อ5/4
จับมาได้เท่าไหร่เดี๋ยวเราแบ่งกัน..อิอิ
ชอบเทวฤทธื์ รักแสนพลครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:
              ดีใจครับ ที่มีกองเชียร์     มวยแบบนี้น่าเชียร์มากว่ามวยที่..ชื่อมาก่อนตัวเป็นไหนๆ...ชื่อดังระเบิด ฟอร์มโคตรแจ่ม แต่ชก 7 สี เหมือนมวยหัดใหม่....เซ็งครับ..เพราะเราตามกระแสไป ผล..กระเป๋าแหกทุกที
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
นิดหน่อยน่ะนายหัว กริซทองคำ กะ เชน ผมขอเปรียบทั้ง2คนนี้เป็นไก่ชนก็แล้วกันน่ะครับ    16ไฟซ์นี้แหละพาราคาไปไกลเหลือเกิน กริซทองคำ เป็นประเภทไก่หนุ่ม ซ้อมดีตีเจ็บมีน็อคมีนับตีชักมาหลายตัว เจอลูกหนุ่มด้วยกันกระดูกพอๆกันสู้ไอ้ กริซทองคำ ไม่ได้เลยสักกะตัว ปากต่อปาก กระทู้ต่อกระทู้ ราคาพาไปจนชวนให้ ทุกๆคนอยากเล่น
เชน ตัวนี้เป็นไก่ลูกถ่าย ตัวเล็ก ใครๆมองว่าเป็นเด็กไก่หนุ่ม สู้ไม่ได้แน่ๆกับ กริซทองคำ แต่ทีมงาน พลัญชัย เอา เชน มาชนกับ กริซทองคำ เฉยโดยไม่กลัวอะไรเลยแม้นแต่ตัว เชน จะเล็กกว่าก็ตาม เชน ผ่านการซ้อมมาหนักๆหลายครั้งผ่านตัวดีๆมาหลายตัว ซ้อมทุกที่ส่วนมากจะแพ้มาตลอดแต่ก็ตีเจ็บใช้ได้หลักเหลี่ยมดี แต่ก็แพ้เพราะร่างกายตัวเล็กทีต่อทีสู้เขาไม่ได้ แต่ใจสู้ วันนี้เจอไก่หนุ่มถึงตัวใหญ่ฟอร์มสด ก็เลยสู้ได้สบาย เพราะความแกร็ง การผ่านงานหนักมาเยอะๆ จึงสู้ได้สบาย ทีมงาน พลัญชัยก่อนจะมาเล่นมวยก็เคยเลี้ยงไก่มาตีดีๆนี้เอง ไม่ต้องถามว่า พลัญชัย ได้ไปกี่กำสุดยอดครับ ทำมวยมาสู้จริงๆ เล็กๆน้อยๆจากความคิดส่วนตัว ขอบคุณครับนายหัวไฟหนาว :Onion-s-97[1]:

ไฟหนาว

นิดหน่อยน่ะนายหัว กริซทองคำ กะ เชน ผมขอเปรียบทั้ง2คนนี้เป็นไก่ชนก็แล้วกันน่ะครับ    16ไฟซ์นี้แหละพาราคาไปไกลเหลือเกิน กริซทองคำ เป็นประเภทไก่หนุ่ม ซ้อมดีตีเจ็บมีน็อคมีนับตีชักมาหลายตัว เจอลูกหนุ่มด้วยกันกระดูกพอๆกันสู้ไอ้ กริซทองคำ ไม่ได้เลยสักกะตัว ปากต่อปาก กระทู้ต่อกระทู้ ราคาพาไปจนชวนให้ ทุกๆคนอยากเล่น
เชน ตัวนี้เป็นไก่ลูกถ่าย ตัวเล็ก ใครๆมองว่าเป็นเด็กไก่หนุ่ม สู้ไม่ได้แน่ๆกับ กริซทองคำ แต่ทีมงาน พลัญชัย เอา เชน มาชนกับ กริซทองคำ เฉยโดยไม่กลัวอะไรเลยแม้นแต่ตัว เชน จะเล็กกว่าก็ตาม เชน ผ่านการซ้อมมาหนักๆหลายครั้งผ่านตัวดีๆมาหลายตัว ซ้อมทุกที่ส่วนมากจะแพ้มาตลอดแต่ก็ตีเจ็บใช้ได้หลักเหลี่ยมดี แต่ก็แพ้เพราะร่างกายตัวเล็กทีต่อทีสู้เขาไม่ได้ แต่ใจสู้ วันนี้เจอไก่หนุ่มถึงตัวใหญ่ฟอร์มสด ก็เลยสู้ได้สบาย เพราะความแกร็ง การผ่านงานหนักมาเยอะๆ จึงสู้ได้สบาย ทีมงาน พลัญชัยก่อนจะมาเล่นมวยก็เคยเลี้ยงไก่มาตีดีๆนี้เอง ไม่ต้องถามว่า พลัญชัย ได้ไปกี่กำสุดยอดครับ ทำมวยมาสู้จริงๆ เล็กๆน้อยๆจากความคิดส่วนตัว ขอบคุณครับนายหัวไฟหนาว :Onion-s-97[1]:
             เยี่ยมครับ...เป็นข้อคิดที่ดี ต่อไปจะได้ชั่งน้ำหนักให้ดีก่อหลวมตัวทอดผ้าป่าไปกับเขา   
          ท่านอื่นคิดงัยก็คุยได้เลย ตามสบายครับ

ยามุ่น

แสนพลต้องต่อสัก 1 ปอนด์ น่าจะได้เสียขึ้นครับ เพราะเจ้านี่มันคล้ายๆแสงหิรัญ หมัดคม ในขวางแทงเจ็บ ตีนก็ดี คมกริช ดูจัดจ้านกว่า แต่ดูจะทานความคมความหนักของแสนพลยาก
  เทวฤทธิ์  กับ เชน ได้เสียแน่ครับ ดูเผินๆเหมือนเทวฤทธิ์จะทุบถึงน็อค แต่ผมมองว่า ปลาย จะเสร็จน้ำเลี้ยง พรัญชัย เพราะดูเจ้าเชน โดนต่อโดนไม่หมด แถมยังพริ้ว ขาไม่ตาย มีเหลี่ยมแก้เหลี่ยมกัน ต่อไปจะเป็นมวยชกยากอีกคนหนึ่ง   

ไฟหนาว

แสนพลต้องต่อสัก 1 ปอนด์ น่าจะได้เสียขึ้นครับ เพราะเจ้านี่มันคล้ายๆแสงหิรัญ หมัดคม ในขวางแทงเจ็บ ตีนก็ดี คมกริช ดูจัดจ้านกว่า แต่ดูจะทานความคมความหนักของแสนพลยาก
  เทวฤทธิ์  กับ เชน ได้เสียแน่ครับ ดูเผินๆเหมือนเทวฤทธิ์จะทุบถึงน็อค แต่ผมมองว่า ปลาย จะเสร็จน้ำเลี้ยง พรัญชัย เพราะดูเจ้าเชน โดนต่อโดนไม่หมด แถมยังพริ้ว ขาไม่ตาย มีเหลี่ยมแก้เหลี่ยมกัน ต่อไปจะเป็นมวยชกยากอีกคนหนึ่ง   
           ยังงัยก็ได้ ขอให้ป๋าชุ้นจัดให้ก็พอใจแล้ว มีหวังลุ้นกันเหงื่อตกแน่...

จำไว้เลยพี่น้องไอ้มวยชื่อมาก่อนตัว...มันจะฟาดตังค์ในกระเป๋าเรียบวุด..เหมือนเนี้ยะ ลองคลิกดูดิ้...

https://www.facebook.com/video.php?v=10203335858900345&set=vb.1326942517&type=2&theater

หมอมวย...แพร่

• ชอบกด Like + 71
ต้องเข้าใจมวย 7 สีนะครับ..นี่แหละคือ..เสน่ห์..ของเขาละ

ต้องชกให้สนุก..เนื่องจากมีการถ่ายทอดหลายประเทศ

กรรมการ..ต้องเร่ง..ต้องเตือน.ให้ชก..ให้ออกอาวุธตลอด

ไม่เหมือนภูธร..ยก 1 ดูเชิง..ยก 2 ลองเชิง...ต่างกันโดยสิ้นเชิง

ต่อยกลางคืน..กับ..ต่อยหลังอาหารกลางวัน...ลองคิด..ดู..ครับ

bbmuaythai

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 3
--
ทั้งโจโจ้ ทั้งแสนพล มวยบ้านเดียวกับผมครับ
โจโจ้..นี่ ลูกพี่ผมสนับสนุนอยู่ ตอนที่แพ้ครั้งนั้น ผมได้คุยกับน้องเขาแล้ว
บอกอาวุธ ฝีมือ สู้ได้สบาย ที่แพ้เพราะตื่นเต้น ตื่นเวทีออกตู้ช่อง 7 คิดได้แต่ทำไม่ได้
ซ้อมน่ะเต็มที่ ร่างกายก็เต็มร้อย แต่เดิมพันมันสูง ก็เลยกลายเป็นกดดันตัวเอง
ไม่ใช่ว่ามวยภูธรที่ชกประจำ จะปลายแถวไปเสียทั้งหมดครับ..คือผมก็เข้าใจนะ มวยเด็ก
กับไอ้การต้องโชว์ออกทีวี(มีคนดูหลายล้านคน) ถ้าใจไม่นิ่งพอ เป็นได้ออกอ่าวออกทะเลกันเลยล่ะครับ

ไฟหนาว

--
ทั้งโจโจ้ ทั้งแสนพล มวยบ้านเดียวกับผมครับ
โจโจ้..นี่ ลูกพี่ผมสนับสนุนอยู่ ตอนที่แพ้ครั้งนั้น ผมได้คุยกับน้องเขาแล้ว
บอกอาวุธ ฝีมือ สู้ได้สบาย ที่แพ้เพราะตื่นเต้น ตื่นเวทีออกตู้ช่อง 7 คิดได้แต่ทำไม่ได้
ซ้อมน่ะเต็มที่ ร่างกายก็เต็มร้อย แต่เดิมพันมันสูง ก็เลยกลายเป็นกดดันตัวเอง
ไม่ใช่ว่ามวยภูธรที่ชกประจำ จะปลายแถวไปเสียทั้งหมดครับ..คือผมก็เข้าใจนะ มวยเด็ก
กับไอ้การต้องโชว์ออกทีวี(มีคนดูหลายล้านคน) ถ้าใจไม่นิ่งพอ เป็นได้ออกอ่าวออกทะเลกันเลยล่ะครับ
             เป็นไปได้จริงๆ  ถึงว่าพระเอกภูธรจึงเสร็จมะก้องด้องเป็นว่าเล่น     เป็นบทเรียนที่ผมต้องจดจำ  บางทีก็แอบลืมซะงั้น..ไม่เข็ด..  สืบดูแล้ว โอ้โฮฟอร์มแหร่มจุงเบย  ชนะมารวด  เอาเลย..สุดท้ายเราเองกระเป๋าฉีก..  เพราะมวยเก่งดันชกเป็นมวยหัดใหม่เช้ย..โธ่เว้ยเวรของกรู...555... 
           เอ้าใครอยากบ่น อยากระบาย เรื่องมวยชื่อมาก่อนตัวอีก ว่ามา คุยแบบบ้านๆแบบนี้แหละ สบายใจขึ้นเยอะ เชื่อผมดิ้....

ไฟหนาว

อยากพิชิตความหนาว..ไปเลยครับ..

หลี่หมิง

• ชอบกด Like + 10
  เทวฤทธิ กะ เชน  น่าได้เสียที่สุด  รูปร่างช่วงชก  ปาดหัวตัวเท่า กระดูกการผ่านมวยพอกัน 
  แสนพล กะ คมกริช  ผมมองว่า ยังไม่ได้เสียคับ ยังห่างกันนิดหน่อย  กระดูกการผ่านมวย แสนพล ดีกว่า  ถึงจะต่อ นน.  แสนพลต้องวัดชั้นไปเลยคับ 105  มีเยอะ 
ฤทธิ,สายสืบ,  สรรชัย,  รณชัย,  น่าจะได้เสียกว่า

จ่าปานเมืองคอน

• ชอบกด Like + 165
***เรียน  ท่านไฟหนาว  และผู้ที่ชอบมวยไทย 7 สี  อาทิตย์นี้  แหลมสิงห์  ป.พิราบขาว  หรือ  ส.เตชะพันธ์  ไปค่อยคู่แรกที่ช่อง 7  มวยสร้างของช่องฟาร์ม  ชนะคะแนน  เสือขาว  สมิงไพรมวยไทยยิมส์  2  ครั้งที่ช่องฟาร์ม  และคว้าเงินเดิมพันไปกินทั้ง 2 ครั้ง  มวยตัวนี้เป็นมวยที่มีอาวุธครบเครื่อง  เหลี่ยมมวยดี  เคยต่อยช่องฟาร์มเป็นประจำ  รู้จักผ่อนหนัก  ผ่อนเบาได้  มองว่าอาทิตย์นี้ถึงจะต่อยกับเจ้าบ้านก็  ***น่ารองเป็นทีเด็ดได้ครับ***  แล้วท่านจะไม่ผิดหวังครับ  ฝากทุกๆท่าน  ช่วยเชียร์  "แหลมสิงห์"  ด้วยครับ  ขอบคุณครับ*** :Onion-s-1[1]:

ไฟหนาว

เทวฤทธิ กะ เชน  น่าได้เสียที่สุด  รูปร่างช่วงชก  ปาดหัวตัวเท่า กระดูกการผ่านมวยพอกัน 
  แสนพล กะ คมกริช  ผมมองว่า ยังไม่ได้เสียคับ ยังห่างกันนิดหน่อย  กระดูกการผ่านมวย แสนพล ดีกว่า  ถึงจะต่อ นน.  แสนพลต้องวัดชั้นไปเลยคับ 105  มีเยอะ 
ฤทธิ,สายสืบ,  สรรชัย,  รณชัย,  น่าจะได้เสียกว่า

ถ้าป๊ะป๋าชุ้น หรือน้องอ่านเจอ ฝากเอาไปประกบคู่ให้ด้วย...ได้เสียแน่ ขอบคุณครับ..
***เรียน  ท่านไฟหนาว  และผู้ที่ชอบมวยไทย 7 สี  อาทิตย์นี้  แหลมสิงห์  ป.พิราบขาว  หรือ  ส.เตชะพันธ์  ไปค่อยคู่แรกที่ช่อง 7  มวยสร้างของช่องฟาร์ม  ชนะคะแนน  เสือขาว  สมิงไพรมวยไทยยิมส์  2  ครั้งที่ช่องฟาร์ม  และคว้าเงินเดิมพันไปกินทั้ง 2 ครั้ง  มวยตัวนี้เป็นมวยที่มีอาวุธครบเครื่อง  เหลี่ยมมวยดี  เคยต่อยช่องฟาร์มเป็นประจำ  รู้จักผ่อนหนัก  ผ่อนเบาได้  มองว่าอาทิตย์นี้ถึงจะต่อยกับเจ้าบ้านก็  ***น่ารองเป็นทีเด็ดได้ครับ***  แล้วท่านจะไม่ผิดหวังครับ  ฝากทุกๆท่าน  ช่วยเชียร์  "แหลมสิงห์"  ด้วยครับ  ขอบคุณครับ*** :Onion-s-1[1]:
            ขอบคุณข้อมูลสุดยอดจาก..จ่าปานเมืองคอน..กระบี่มือ 1 ช่องฟาร์มชาแนล
ฝากพี่น้องเก็บไว้ในดวงใจด้วยครับ   ขนาดจ่าปานเข้ามาคอนเฟิร์มแบบนี้..ต้องจัดไป อย่าให้เสียเด๊อคับเด๊อ

มาถึงปัญหา มวยชื่อมาก่อนตัวอีกที..ก่อนชกแม่งกะแสแรงจัง..ทำให้เราใจอ่อนปวกเปียก ใส่ยาวทุกกะที..สุดท้ายพอชกจริงแม่งต่อยเหมือนเด็กหัดใหม่..ทำเอากระเป๋าตังค์แหกทุกกะที   แต่เรื่องนี้พี่น้องว่า ใครถูกใครผิด ตัวเราเอง หรือนักมวย...ว่ามาซิ...แล้วเรื่องข้างล่างใครผิดใครถูก(วะ)

ไฟหนาว

ผมวอนป๋าชุ้นไปเมื่อวาน...เรื่องช่วยหาคู่ชกให้แสนพล...ได้ผลแล้วครับ...วันอาทิตย์ที่ 21  ธ.ค. 57..  ป๋าจัดไว้แล้ว แสนพล ชนกับ ชายหล้า  ผู้กองเป๋มหาไถ่(ตี๋เมืองเลย)  ชายหล้าคนนี้มวยดังอันดับ1 ของ จ.เลย ที่ผมอยู่นี่แหละ...เย็นนี้ผมจะแว่บไปดูเขาซ้อมที่โรงยิม สนามกีฬากลาง จ.เลย  ได้เรื่องยังงัยจะมาเล่าให้ฟัง  งานนี้ผมตัดสินใจลำบากอีกแล้ว ว่าจะเชียร์มวยบ้านตัวเอง หรือเชียร์แสนพล...  ถามท่านดูดีไหมว่า มวยคู่นี้ท่านชอบใคร?

ยามุ่น

ชายหล้า ซ้ายทั้งแถบ แต่ยังชอบชั่วโมงบิน แสนพล ครับ

ไฟหนาว

ชายหล้า ซ้ายทั้งแถบ แต่ยังชอบชั่วโมงบิน แสนพล ครับ

ครับ..แค่เห็นคู่ชกของชายหล้า เป็นแสนพล  ลูกบ้านใหญ่  ก็ทำให้ผมคิดหนัก  ชายหล้าผ่านการชกมาไม่น้อยกว่า 200 ครั้ง   ผมเห็นชกมาตั้งแต่หัวกำปั้น กระดูกไม่ต้องพูดถึง..  เป็นมวยฝีมือที่คู่ชกจับทางยาก  สมองมวย ไอคิวดี.. ปะทะมวยมาทุกรูปแบบ     ผมรู้จักพ่อแม่ชายหล้าดี  เคยไปดูเขาซ้อม ตอนเล็กๆ เขาซ้อมบนบ้านเลย  พ่อเขาเป็นทหาร    เอากระสอบทรายแขวนไว้ที่ขื่อบ้าน    ชายหล้าซ้อมเตะ ซ้อมปล้ำบนบ้านนั่นแหละ คู่ปล้ำก็พ่อเขานั่นแหละ   พ่อกับแม่พาไปตระเวณชกหลายจังหวัด ที่อุดร หนองบัวลำภู โคราช ขอนแก่น แฟนมวยเดินสายตัวจริง ไม่มีใครหรอกครับ ที่ไม่รู้จักชายหล้า ชกแต่ละทีต้องมีเดิมพัน บางครั้งเป็นแสน มีแฟนตามเชียร์ตามเล่นตรึม  ผมเองยังเคยลงเดิมพันด้วยเลย    ให้ผ่านสัปดาห์นี้ไปก่อน ผมจะมารายงานการฟิตซ้อมให้ฟังครับ...เอาแค่หอมปากหอมคอแค่นี้ก่อนนะ..

ไฟหนาว

ข่าวด่วนครับ 7 สีเปลี่ยนล่าสุด..เอาคู่แสนพล-ชายหล้ามาชกอาทิตย์นี้  เดี๋ยวขอตัวไปดูชายหล้าซ้อมก่อนนะครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟัง ไปละครับ

ไฟหนาว

....

ไฟหนาว

มาแล้วครับ..ผมตั้งใจไปดู ชายหล้า  สารวัตรเป๋มหาไถ่ ซ้อม     แต่ไปไม่ทันครับเพราะชายหล้ากับทีมงานซ้อมเสร็จ ไปก่อน    จึงขี่แมงกะบื๋อไปหาที่บ้าน     พบชายหล้า พ่อและแม่พอดี เลยจับเข่าคุยกัน     จ่าประจักษ์ พ่อชายหล้า บอกว่า  ไฟต์นี้ ชายหล้า ปักหลักซ้อมที่เวทีมวยภายในเทศบาลตำบลนาอ้อ อ.เมือง เลย    มานับเดือนแล้ว มี เสือดำ และ ชายกลาง สารวัตรเป๋มหาไถ่ ผลัดกันรุมปล้ำ และลงนวม  หลังจากแพ้ เขี้ยว พรัญชัย ไฟต์ล่าสุด พักสัปดาห์หนึ่งก็เริ่มซ้อมทันที   ผมมีเรื่องคุยต่อ  แต่ขอเอาไว้พรุ่งนี้นะครับ      ผมได้คุยกับชายหล้าด้วย  และได้ถ่ายรูปชายหล้ามาให้ดูกันชัดๆ     ดูเนื้อตัว ดูกล้ามท้องซิครับ ขึ้นเป็นลอนๆ  แสดงว่าผ่านการฟิตซ้อมมาอย่างดี       ผมดูแล้ว..ไฟต์นี้ ไม่ใช่งานง่ายของแสนพลแน่..   ท่านล่ะว่างัยครับ...

ยามุ่น

ชอบแสนพล แต่คิดเผื่อไว้แสนพล ไม่ใช่เข่าอาชีพชายหล้าไม่กลัว อีกอย่าง ชายหล้าเป็นมวยที่มีลำตัว แน่นบึ๊ก คงไม่กลัวหมัด หากแสนพลเดินเพลิน มีสิทธิ์โดนแข้งซ้ายกระเจิง

ไฟหนาว

ชอบแสนพล แต่คิดเผื่อไว้แสนพล ไม่ใช่เข่าอาชีพชายหล้าไม่กลัว อีกอย่าง ชายหล้าเป็นมวยที่มีลำตัว แน่นบึ๊ก คงไม่กลัวหมัด หากแสนพลเดินเพลิน มีสิทธิ์โดนแข้งซ้ายกระเจิง
            บอกไว้เลย  ไฟต์นี้ไม่ใช่งานง่ายของแสนพลแน่...เกือบเดือนที่ซ้อมมา ชายหล้า..ร่างกายแกร่ง ไม่มีสะดุดเลย   ตัวนักมวยเองมีความตั้งใจเป็นพิเศษ เพราะชกออกตู้ 7 เป็นครั้งแรก.. น่าลุ้นครับ..กระดูกมวยภูธรเหนือกว่าแสนพลด้วยซ้ำ..
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
ก็เพราะพันนี้แหละ ผ่านการชกมากว่า200ครั้งกระดูกดี ชกทีไรเดิมพันทุกที ผ่านตัวดีๆมาเพียบ พอได้ยินแบบนี้ใครล่ะจะว่าไม่เด็ด ใครล่ะไม่อยากเล่น แต่พอวันชกจริง ก็ เทวฤทธิ์ โจโจ้ กริซทองคำ พันนี้หมายล่ะนายหัว ชายหล้า

ยามุ่น

55555  และแล้ว ท่านไฟหนาวก็ลืมหัวข้อกระทู้......

khadong

• ชอบกด Like + 21
"ก็เพราะพันนี้แหละ ผ่านการชกมากว่า200ครั้งกระดูกดี ชกทีไรเดิมพันทุกที ผ่านตัวดีๆมาเพียบ พอได้ยินแบบนี้ใครล่ะจะว่าไม่เด็ด ใครล่ะไม่อยากเล่น แต่พอวันชกจริง ก็ เทวฤทธิ์ โจโจ้ กริซทองคำ พันนี้หมายล่ะนายหัว ชายหล้า"
ขออนุญาตลอกคำพูดท่าน...บ้านใหญ่Fc...นะครับ (ไม่ได้ตำหนิและไม่ได้ว่าท่านไฟหนาวนะครับ เพราะท่านมีเจตนาดี)  :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ก็เพราะพันนี้แหละ ผ่านการชกมากว่า200ครั้งกระดูกดี ชกทีไรเดิมพันทุกที ผ่านตัวดีๆมาเพียบ พอได้ยินแบบนี้ใครล่ะจะว่าไม่เด็ด ใครล่ะไม่อยากเล่น แต่พอวันชกจริง ก็ เทวฤทธิ์ โจโจ้ กริซทองคำ พันนี้หมายล่ะนายหัว ชายหล้า
        ที่เอ่ยชื่อมา ผมยอมรับว่าไม่เคยเห็นชกกับตา  ได้ยินแต่ชื่อ และดูจากฟอร์มการชกเท่านั้น      แต่ชายหล้ารายนี้เด็กบ้านผมเอง  บ้านอยู่ห่างบัานผมประมาณ 5 กิโล   ผมรู้ข่าวว่าชกอาทิตย์นี้ เลยรีบสืบมาให้งัย...   ผมดูชายหล้าชกมาหลายครั้ง  โดยเฉพาะเวทีภูธร   ส่วนใหญ่ไม่ทำให้กองเชียร์ผิดหวัง     ชกออกตู้ช่อง ทีจีเอ็นก็หลายหน  ชกออกตู้หนหลังสุดช่องทีจีเอ็น   ผมเชื่อว่าหลายคนได้ดู   ต่อยกับ บุรีรัมย์ ศศิประภายิม    ก่อนชกหน้าตู้บ้านผม แย่งกันเอา ชายหล้าต่อ 2-1  3-1...ทั้งที่รูปร่างเสียเปรียบคู่ชก  ราคาเรตเขาให้บุรีรัมย์เป็นต่อ    แต่คนเล่นรู้จักชายหล้าเขาไม่สนเรตครับ      สองสามยกแรก บุรีรัมย์เป็นต่อ แต่ก็โดนแข้งซ้ายทุกเม็ด แถมยก 4 โดนหมักชายหล้าทรุดอีก  ชายหล้าจึงพลิกชนะขาดลอย       และเมื่อวันที่ 6 พ.ย.57 งานลอยกระทงที่ จ.เลย ชายหล้าชกกับ สืนสวนเล็ก  ส.สุพัตรา  ผล ชายหล้าชนะน็อคยก 4     ชายหล้า ชนะ หยก ลูกคลองตัน     ไฟต์ล่าสุดแพ้คะแนน เขี้ยว พรัญชัย ที่รูปร่างสูงยาวกว่า เดินชนลุยเข่าติดตัวตลอด ชายหล้าออกตีนซ้ายไม่ได้เลยแพ้ 
       กับแสนพล...น่าคิดครับ เพราะแสนพลไม่ใช่มวยเข่าอย่างเขี้ยว  ผมว่างานนี้..แสนพลเจอของจริงครับ  รับรองไม่มีม้้วนเดียว...ผมคนจริงครับรักพี่น้องในเว็บ..ทุกตัวอักษรมีแต่เรื่องจริงล้วนๆ...หมัดมวยอะไรก็เกิดขึ้นได้... จ่าประจักษ์เล่าว่า ขอชุ้นให้ ชายหล้าต่อยกับเพชรทุ่งยั้ง กีล่าสอร์ต..แต่ป๋าบอก เพชรทุ่งยั้งไม่ใช่คู่ขกของชายหล้า..อย่าเชื่อผมครับ รอพิสูจน์ของจริงบนเวทีดีที่สุดครับ
"ก็เพราะพันนี้แหละ ผ่านการชกมากว่า200ครั้งกระดูกดี ชกทีไรเดิมพันทุกที ผ่านตัวดีๆมาเพียบ พอได้ยินแบบนี้ใครล่ะจะว่าไม่เด็ด ใครล่ะไม่อยากเล่น แต่พอวันชกจริง ก็ เทวฤทธิ์ โจโจ้ กริซทองคำ พันนี้หมายล่ะนายหัว ชายหล้า"
ขออนุญาตลอกคำพูดท่าน...บ้านใหญ่Fc...นะครับ (ไม่ได้ตำหนิและไม่ได้ว่าท่านไฟหนาวนะครับ เพราะท่านมีเจตนาดี)  :dookdik_smile-circle_58[1]:
            ครับ..ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้..ผมไม่มีสิทธิ์ไปให้ท่านเชื่อ..  มวยตัวอื่นๆผมไม่เคยเห็น มันเป็นบทเรียน แต่ชายหล้า มวยผมคุ้น เคยเห็นชก  สู้แน่นอน ได้ลุ้นตลอด..ไม่มีออกอ่าวออกทะเลแน่..เพราะที่ จ.เลยมีแต่ภูเขา..555...

ไฟหนาว

แสนพล ลูกบ้านใหญ่ 109
4 ฟอร์มหลัง
ชนะน็อก5 จิ้งหรีดทอง จิตรเมืองนนท์ 16 ส.ค.57 ลุมพินี 109.4ขาด.6/111
ชนะคะแนน เพชรทุ่งยั้ง กีล่าสปอร์ต 14 ก.ย.57ช่อง7สี 107.9-.9
ชนะน็อก3 เพชรสาทิส สาทิสซีดี 21 ต.ค.57 ลพน.108.6-1.6
ชนะน็อก2 ดวงกมล ศิษย์ป๋านนท์ 21 พ.ย.57ลพน.113.6ขาด.4

ชายหล้า สารวัติเป๋มหาไถ่ (ตี๋เมืองเลย,ร.ร.กีฬาสุพรรณ) 109
4 ฟอร์มหลัง
ชนะคะแนน แซมซั่น โนนแดงยิม 29 ก.ค.57 ลพน.106
ชนะคะแนน บุรีรัมย์ ศศิประภายิม 7 ก.ย.57จ.นนทบุรี106
ชนะคะแนน หยก ลูกคลองตัน 30 ก.ย.57ลพน.40.1-.1กก
แพ้คะแนน เขี้ยว พรัญชัย 31 ต.ค.57 ลพน.106

ไฟหนาว

ขอปรึกษาพี่น้องมวยคู่ แสนพล-ชายหล้า   เท่าที่ผมดู น้ำหนักแสนพลที่ชก 107-113 ป.   ส่วน ชายหล้าล่าสุดชก 106 ป. แล้วดูน้ำหนักที่ชกปกติ ไม่เกิน 106 ป.
       วันอาทิตย์นี้ พิกัด 109 ป.    เท่ากับว่า แสนพลต้องลด น.น.จากค่าย 3 ป.   ส่วน ชายหล้าต้องกินแล้วชั่ง เพื่อชกตามพิกัด   ผมอยากรู้ครับ  ระหว่างมวยที่ลดน้ำหนักลงมาชก กับมวยที่ทำน้ำหนักขึ้นไป  ใครได้เปรียบ เสียเปรียบครับ
 :Onion-s-26[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal