เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: สกู๊ปพิเศษ..ชายหล้า สารวัตรเป๋มหาไถ่..ในสายตาของผม.!!  (อ่าน 49476 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
            ชายหล้า สารวัตรเป๋มหาไถ่  นักชกดาวรุ่งขวัญใจคนเลย  กับการชกครั้งแรกที่ช่อง 7 สี    ไม่เหมือนนักชกที่ชื่อมาก่อนตัวที่พี่น้องดูแล้วส่ายหน้า  เพราะแต่ละคนมีเกรดมีระดับในภูธรทั้งสิ้น  แต่พอชก 7 สี กลับชกแบบไปไม่เป็น เหมือนนักมวยเพิ่งหัดชกมวย มันเป็นบทเรียนที่พี่น้องและผมต้องจดจำ และระวังตัว
          ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นเป็นพิเศษ  เพราะ ชายหล้า..  เป็นคนเลยโดยแท้จริง  คอมวยที่เลยต่างชื่นชอบ และติดตามเชียร์ ตามเล่นกันตลอด   บ้านผมอยู่ห่างจากบ้านชายหล้า ไม่เกิน 5 กิโล   จ่าประจักษ์ ซึ่งรับราชการทหารอยู่ที่ค่ายศรีสองรักษ์ กับภรรยาของจ่า กับผม เรารู้จัก คุ้นเคยกันดีครับ     ผมไม่รู้มาก่อนว่า ชายหล้า มีโปรแกรมชกกับแสนพลวันอาทิตย์นี้  เพิ่งรู้เมื่อวานเอง ไม่งั้นผมคงมีเรื่องการฝึกซ้อมของชายหล้ามาฝากมากกว่านี้    ผมจะไม่คุยว่าในสายตาของผมที่เห็นเด็กคนนี้ชกมวยมาหลายครั้ง เขาเก่งแค่ไหน  ไม่ว่าในเวทีภูธร หรือเวทีมาตรฐานเมืองกรุง  ปัจจุบันนี้ ชายหล้า เป็นนักมวยที่ชกในศึกมวยเงินล้านเกียรติเพชร ของโปรมือทอง ชุ้น เกียรติเพชร.. ซึ่ง แสนพล ลูกบ้านใหญ่ก็เป็นนักมวยที่ชกประจำในศึกนี้เช่นกัน ที่เวทีมวยลุมพินี..   หลายคนเป็นห่วงว่า ชายหล้าไม่เคยชกกลางวัน  เรื่องนี้หมดกังวลครับ เพราะชายหล้าเคยชกกลางวันหลายหน  ชกออกตู้ช่องทีจีเอ็นที่ผ่านๆมา ก็ชกกลางวัน  การชกยืนระย 5 ยกสบายๆ       
          การชกกับแสนพลครั้งนี้ ชายหล้าเป็นรองแสนพลแน่ ไมต่ำกว่า 3-2  หรือ 5-3    แต่เฉพาะหน้าตู้ที่ จ.เลย  ผมมั่นใจว่า ไม่มีเซียนคนไหนกล้าเอาแสนพลต่อแบบนั้นแน่   เผลอๆ อาจจะมีคนเสมอชายหล้าด้วยซ้ำไป    คุยกันพอหอมปากหอมคอครับ  บ่ายๆวันนี้ ผมจะไปดูการซ้อมของชายหล้า แล้วจะเอารูปมาฝากด้วย   หลายคนมองว่า ชายหล้าสู้แสนพลไม่ได้..ก็อย่าเพิ่งมั่นใจครับ  หมัดมวยมีอะไรที่แน่นอน..มวยเด็ดท่านก็เห็นแล้วว่าเสร็จมานับไม่ถ้วน    อย่าเชื่อผมครับ โปรดใช้วิจารณญานในการตัดสินใจ..     ผมไม่รู้ว่าผลของเกมจะจบแบบไหนนะ.. แต่ผมว่ามวยคู่นี้ชกกันสนุกดุเดือดแน่..ที่สำคัญไม่มีม้วนเดียว  ได้เชียร์กันมันส์พะย่ะค่ะ...555...

ไฟหนาว

ชายหล้า กับ เทรนเน่อร์คู่ใจ..จ่าประจักษ์..พ่อของชายหล้านั่นเอง   เป็นรั้วของชาติที่มีสายเลือดนักมวยเต็มตัว เต็มหัวใจ..

ไฟหนาว

เซียนมวย ที่ชอบเดินสายดูมวยแถบอิสาน ผมเชื่อว่าไม่มีใครที่ไม่รู้จัก ท่านสารวัตรเป๋ มหาไถ่ จากจังหวัดเลย..เป็นนายตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่ได้โดดเด่น เป็นที่รักเคารพของผู้ใต้บังคับบัญชา      นายตำรวจรักมวยท่านนี้ยังเป็นโปรโมเตอร์ชื่อดังของจังหวัดเลย จัดมวยดี ให้แฟนมวยได้ดูกันอีกด้วย   วันอาทิตย์นี้พี่น้องคงได้เห็นตัวจริง เพราะท่านจะขึ้นเวที 7 สี ถอดมงคลให้ชายหล้า..

พลคนบางนา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 35
ผมมองยังงัยก็ยังไม่ถึงแสนพล แน่นอนครับ
ครั้งก่อนประกบเจอ น้องวิว ส.พลับพลานารายณ์
ทีมงานบอกสู้ไม่ได้ ขอเปลี่ยนคู่ชกเป็น กิมซอง ช.โค้วยูฮะอีซูซุ
แต่ทางคนจัดไม่อนุมัติ ถึงวันชั่งไม่มาถอนเอาดือๆซะงั้น
.......อีกหนึ่งความคิดเห็นนะครับ

ไฟหนาว

ผมมองยังงัยก็ยังไม่ถึงแสนพล แน่นอนครับ
ครั้งก่อนประกบเจอ น้องวิว ส.พลับพลานารายณ์
ทีมงานบอกสู้ไม่ได้ ขอเปลี่ยนคู่ชกเป็น กิมซอง ช.โค้วยูฮะอีซูซุ
แต่ทางคนจัดไม่อนุมัติ ถึงวันชั่งไม่มาถอนเอาดือๆซะงั้น
.......อีกหนึ่งความคิดเห็นนะครับ
        ขอบคุณครับที่ร่วมแสดงความเห็น เป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจของพี่น้องครับ      ผมบอกแล้วไฟต์นี้ ชายหล้าเป็นรองแสนพลครับท่านพล    ราคาเรตน่าจะออกตามที่ผมคาดการณ์นะ   หรือท่านพลว่าอย่างไรครับ?
        พี่น้องคิดเ้ห็นอย่างไรกับมวยคู่นี้ เชิญร่วมให้ทัศนะกันตามสบายครับ  ไม่ต้องเกรงใจผม...ถึง ชายหล้าจะเป็นมวยบ้านผมก็เถอะ   ทุกคนมีอิสระทางความคิดครับ..

ไฟหนาว

คู่ชกของ ชายหล้า ..แสนพล ลูกบ้านใหญ่...

ไฟหนาว

นายตำรวจที่รักมวยแห่งเมืองเลย..ถิ่นอิสานเหนือ..

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
ผมดูล่าสุดที่ลุมพินี กับเขี้ยวสู้ดี ครับ แต่ความแข็งแกร่งเป็นรอง ไฟต์นี้ลุ้นปลายๆ ถ้าไม่โดนโป้งก่อนได้ลุ้นครับ ส่วนตัวเอาใจช่วยตัวนี้ครับ

ไฟหนาว

ผมดูล่าสุดที่ลุมพินี กับเขี้ยวสู้ดี ครับ แต่ความแข็งแกร่งเป็นรอง ไฟต์นี้ลุ้นปลายๆ ถ้าไม่โดนโป้งก่อนได้ลุ้นครับ ส่วนตัวเอาใจช่วยตัวนี้ครับ

เป็นอีกหนึ่งความเห็น ขอบคุณครับ..
          เดี๋ยวพบจะไปเจาะถึงเวทีซ้อมของชายหล้า แล้วจะเอารูปมาฝาก..เด็กบ้านเดียวกัน อยู่ไม่ไกลกัน จะไปให้กำลังใจเขาหน่อยครับ    หากไฟต์นี้เข้าที่2..พี่น้องอย่าไปว่าเด็กนะครับ..  ว่าผม แนะนำผมดีกว่า..  ทำไมสนใจเด็กคนนี้เป็นพิเศษ ก็เพราะเคยเห็นชกมากะสองลูกกะตานั่นแหละครับ  จะไม่เอามาบอกเล่าให้ฟังได้อย่างไร  เกิดเกมพลิก จะได้ไม่มาพูดกับผมทีหลังว่า ..ทำไมไม่บอกกันมั่ง..อิอิ...

ไฟหนาว

คุณจะเลือกเล่นเด็กใคร?

ไฟหนาว

ไม่เป็นไร  เลื่อนไปต่อยอาทิตย์หน้าก็โอเค     ชายหล้าซ้อมต่อครับ เดี๋ยวผมจะไปเก็บรูปมาฝาก..ไปละนะ ค่ำๆเจอกัน...
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ผมเก็บภาพตอนชายหล้าซ้อมไว้เยอะ แล้วผมจะทยอยเอาลงให้ท่านดู     ชายหล้าและคณะซ้อมประจำที่เวทีมวย เทศบาลตำบลนาอ้อ อ.เมือง  จ.เลย  ...มีท่านสารวัตรเป๋มหาไถ่  ควบคุม ดูแลการฟิตซ้อมของชายหล้าอย่างใกล้ชิด..และนี่ก็คือภาพที่ผมประทับใจ...

Army__

• ชอบกด Like + 101
ขอคุนสำหรับข้อมูลครับ  เลื่อนไปต่อยอาทิตย์หน้า ยิ่งมีเวลาซ้อมเยอะครับ

ไฟหนาว

ขอคุนสำหรับข้อมูลครับ  เลื่อนไปต่อยอาทิตย์หน้า ยิ่งมีเวลาซ้อมเยอะครับ
       ถูกใจใช่เลยอาร์ม..ชายหล้า ใครก็มองว่าเป็นรองแสนพล.. แต่ได้ไปดูกับสองตา  เห็นความมุ่งมั่น  ความตั้งใจของทีมงาน รวมทั้งตัวชายหล้าเอง  พูดได้เลยว่า  ไม่ใช่งานง่ายที่แสนพลจะเคี้ยวชายหล้า..   เพราะบนเวที 7 สีครั้งนี้..เราคงไม่เห็นมวยที่ชื่อมาก่อนตัว..ชายหล้า สารวัตรเป๋มหาไถ่..ชกแล้วทำให้ผิดหวัง    ชายหล้า สู้เกินร้อยแน่นอน...
     ท่านสารวัตร คมสัน ปัดถม(สารวัตรเป๋มหาไถ่) บอกว่า..เป็นความภูมิใจของชาวจังหวัดเลย  ที่จะได้เห็นเด็กเลยได้ขึ้นชกที่ช่อง7สี...
     ผม ขอเป็นกำลังใจให้ท่าน และทีมงาน ครับพ้ม..

ไฟหนาว

......

ไฟหนาว

คุยกับ พ.ต.ท. คมสัน ปัดถม..หรือ สารวัตรเป๋มหาไถ่  ผู้ให้การสนับสนุน ชายหล้า ท่านบอกว่า..

ไฟหนาว

.....

ไฟหนาว

อย่าลืมนะครับ

Army__

• ชอบกด Like + 101
ครับ ขอเปนกำลังจัยไห้ ชายหล้า และทีมงานสารวัตร เป๋ มหาไถ่ ด้วยครับ

คนธรรม

• ชอบกด Like + 31
แสนพลดุกว่าครับ ครบกว่าแน่นอน

ไฟหนาว

ครับ ขอเปนกำลังจัยไห้ ชายหล้า และทีมงานสารวัตร เป๋ มหาไถ่ ด้วยครับ

ขอบคุณแทนมวยรองอย่างชายหล้าด้วยนะ....
แสนพลดุกว่าครับ ครบกว่าแน่นอน
            ครับผมก็เห็นอย่างนั้น..แต่ที่ผมเอาเรื่องชายหล้ามาบอกพี่น้องเรา ก็เพราะผมรู้จักกับครอบครัวของชายหล้า  ..และติดตามดูเด็กคนนี้ชกมาหลายครั้ง..   ในสายตาของผม อยากบอกว่า ไฟต์นี้กว่าแสนพลจะเอาชนะชายหล้าได้ คงต้องออกแรงเยอะแน่ๆ..    ก็ลองดูครับสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น..     ผมรับรองว่า ชายหล้าจะไม่เหมือนมวยประเภทชื่อมาก่อนตัวที่เราๆ ท่านๆเคยเห็นครับ..

ไฟหนาว

มวยรองที่น่าจับตา...ฝากไว้ในอ้อมใจด้วยครับพี่น้อง...

ไฟหนาว

เอารูปมาฝากครับ...

khao

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 6

มวยเจียงฮาย

• ชอบกด Like + 24
เอาใจช่วยครับ แพ้ชนะอีกเรื่องนะครับ.... :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: อย่างน้อยหาก ชายหล้า  (แปลว่า ลูกผู้ชายคนสุดท้อง )  เข้ามาอ่านจะได้มีกำลังใจ

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
ให้กำลังใจคับ

เพชรหนองจอก

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 7
ชิงเตะซ้ายก่อน ระวังหมัดกาดสูงๆ ตีนยาวกว่าหมัดอยู่แล้ว
เป็นกำลังใจให้ครับ
:dookdik_smile-circle_48[1]:

คนธรรม

• ชอบกด Like + 31
เป็นกำลังใจครับ แต่ระวังศอกครับ ลูกบ้านใหญ่ทำมวยทรงนี้ได้น่ากลัวมาก

ไฟหนาว

:Onion-s-26[1]: :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]:
เอาใจช่วยครับ แพ้ชนะอีกเรื่องนะครับ.... :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: อย่างน้อยหาก ชายหล้า  (แปลว่า ลูกผู้ชายคนสุดท้อง )  เข้ามาอ่านจะได้มีกำลังใจ
ชิงเตะซ้ายก่อน ระวังหมัดกาดสูงๆ ตีนยาวกว่าหมัดอยู่แล้ว
เป็นกำลังใจให้ครับ
เป็นกำลังใจครับ แต่ระวังศอกครับ ลูกบ้านใหญ่ทำมวยทรงนี้ได้น่ากลัวมาก
      ขอบคุณทุกๆกำลังใจ..ชายหล้าเขาเข้ามาดูกระทู้นี้ทุกวันครับ    ผมบอกพี่น้องเลยว่า เราเคยเสียความรู้จักกันมาบ่อยๆ มวยที่ชื่อมาก่อนตัว.. สำหรับชายหล้า เชื่อเถอะครับ..เต็มสูบเต็มฟอร์มแน่นอน  ส่วนผลของเกมจะออกมาแบบไหน วันอาทิตย์นี้รู้เรื่อง...
      พี่น้องครับ วันนี้พี่สั่งลุย  ตั้งแต่สัปดาห์นี้เป็นต้นไป ในกระทู้จะมีมวยใช่ของผม  ท่านจอบบ้อนใบ้ปริศนาคำ  แล้วท่านจะได้พบกับจิตอาสาที่เราคุ้นเคยกันดี ท่านพอมีเวลาที่จะเข้ามาทำหน้าที่แล้ว(แต่ก็ยังไม่เต็มร้อยเพราะติดงานในหน้าที่ครับ) ไทบึงกาฬ77..จะรับช่วงต่อจากพลเมืองดี  สอนภาษาอังกฤษ เหมือนเดิมครับ...ผมดีใจครับที่พวกเราพี่น้องไม่เคยทิ้งกัน..นี่แหละบ้านบางบอนที่แสนจะอบอุ่นล่ะ...

ไฟหนาว

อย่ากระพริบตาครับ.....

ไฟหนาว

เมื่อเช้าผมได้คุยกับ จสอ.ประจักษ์ ท่านบอกว่าไฟต์นี้ทีมงานป๋าชุ้น  ให้ แสนพลต่อน้ำหนักให้ชายหล้า 1 ป.   คือแสนพล 107  ชายหล้า 108    หากเป็นไปตามข่าว มวยคู่นี้สนุกครับ..

ไฟหนาว

เอาประวัติสั้นๆของ ชายหล้ามาฝากครับ...วันอาทิตย์นี้ ชายหล้าจะชกกับแสนพล เป็นคู่แรกช่อง 7 สี   ผลของเกมจะออกมาอย่างไรก็ตาม  ก็ถือว่าเป็นความภูมิใจของพี่น้องชาวจังหวัดเลยครับ  ที่เลยขณะนี้อากาศตามยอดภู กำลังเย็นยะเยือก  ท่านใดอยากลุยกับความหนาวเย็น ไปที่เมืองเลยครับ...ไม้ผิดหวัง...

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71

ไฟหนาว

ชายหล้า เป็นรองแสนพลในสายตาเซียน  ราคาเรตผมว่า แสนพลเป็นต่ออย่างน้อย 3-2   หรือไม่ก็ 5-3..    สำหรับแฟนมวยที่จังหวัดเลย..เขาเสมอชายหล้าครับ..  เป็นธรรมดา..  ชายหล้าเป็นนักมวยในดวงใจของเขา   ผมย้ำมาตลอดว่า ไม่ว่าผลของการชกจะออกมาแบบใด   ชาวเลยเขาภูมิใจครับ..นอกจาก สุริยาวุธ เพชรเมืองเลย แล้ว ที่เคยโด่งดังที่ 7 สี.. ปัจจุบันนี้ยังมี ชายหล้า สารวัตรเป๋มหาไถ่ ที่คนเลยชื่นชอบ  จับตาดูเด็กคนนี้ให้ดี    ชายหล้ามวยรองที่น่าลุ้น...

ไฟหนาว

บทพิสูจน์ศิษย์รักของป๋าโจ...แสนพล ลูกบ้านใหญ่..ผู้ที่สะกดคำว่าแพ้ไม่เป็นมาหลายต่อหลายไฟต์..วันอาทิตย์นี้เจอกับนักมวยดังจากจังหวัดเลย..ผลของเกมจะออกมาในแบบใด.. เชื่อเถอะครับ แฟนตู้ได้ลุ้นกันเหงื่อแตกแน่..

พลคนบางนา

• ชอบกด Like + 35
ชายหล้าสมัยอยู่ศึกวันทรงช้ยกับน้าทรง ตอนนั้น40 ต่อยดีมาก
อยู่ค่ายตี๋เมืองเลย กำลังไปได้สวย แต่อยู่ดีๆก็หายไปเลย
กลับมาอีกทีข้ามศึกมาอยู่ในสายเกียรติเพชร
สไตร์การชกเป็นมวยฝีมือ แต่ไม่ชอบมวยเข่า ครั้งที่แล้วเจอ
เขี้ยว พรัญชัยที่ลุมพินี ผมนั่งดูในเวทีม้วนเดียวจบ
ออกน้ำหนักพิกัด 107ชกกับแสนพล ถือว่าเป็นงานยาก
เพราะแสนพลตัวใหญ่ ใหญ่กว่าเขี้ยว พรัญชัยอีก
......อีกหนึ่งมุมมองครับท่านไฟหนาว ขอบคุณในข้อมูลสายๆตรงดีๆครับ
ใครเอาข้อมูลชายหล้าทั้งรูปภาพของท่านไฟหนาวไป ต้องให้เครดิตด้วย
ไม่ให้เอาไปอวดอ้างเป็นข้อมูลตน น่านะคนพวกนี้ เสียกำลังใจคนทำงานหมด
สู้ๆๆๆครับท่านไฟหนาว

ไฟหนาว

ชายหล้าสมัยอยู่ศึกวันทรงช้ยกับน้าทรง ตอนนั้น40 ต่อยดีมาก
อยู่ค่ายตี๋เมืองเลย กำลังไปได้สวย แต่อยู่ดีๆก็หายไปเลย
กลับมาอีกทีข้ามศึกมาอยู่ในสายเกียรติเพชร
สไตร์การชกเป็นมวยฝีมือ แต่ไม่ชอบมวยเข่า ครั้งที่แล้วเจอ
เขี้ยว พรัญชัยที่ลุมพินี ผมนั่งดูในเวทีม้วนเดียวจบ
ออกน้ำหนักพิกัด 107ชกกับแสนพล ถือว่าเป็นงานยาก
เพราะแสนพลตัวใหญ่ ใหญ่กว่าเขี้ยว พรัญชัยอีก
......อีกหนึ่งมุมมองครับท่านไฟหนาว ขอบคุณในข้อมูลสายๆตรงดีๆครับ
ใครเอาข้อมูลชายหล้าทั้งรูปภาพของท่านไฟหนาวไป ต้องให้เครดิตด้วย
ไม่ให้เอาไปอวดอ้างเป็นข้อมูลตน น่านะคนพวกนี้ เสียกำลังใจคนทำงานหมด
สู้ๆๆๆครับท่านไฟหนาว
            ขอบคุณมากครับท่านพล หนึ่งในจิตอาสาแห่งบ้านบางบอน   พี่น้องเราได้รับข้อมูลมวยดีๆจากท่านมากมาย  ผมคนหนึ่งที่ตามอ่านกระทู้ท่านตลอด  ท่านรู้ลึกรู้จริงครับ        มวยคู่นี้ เป็นงานยากของชายหล้าครับ..เท่าที่ผมติดตามการฟิตซ้อมของชายหล้าทุกวัน ได้คุยกับทุกคนในทีมงาน ซึ่งมีความตั้งใจสูงครับ  เขาก็มั่นใจครับ เขาอ่านเกมแล้วเขาก็ว่าสู้แสนพลได้   ก็ต้องตามดูบทสรุปบนเวทีว่าจะลงเอยแบบไหน..     เรื่องรูปภาพต่างๆของชายหล้า ผมถือว่าเป็นการเอาความจริงมาให้พี่น้องได้รู้กัน  ผมไม่คิดอะไรหรอกครับ..ใครจะเอาไปลงที่ไหนตามสบายเลยครับ    ขอบคุณท่านพลอีกหน   แต่ผมขอพูดสั้นๆว่า ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้น ไม่ใช่เป็นการสร้างกระแสให้ชายหล้านะครับ  แต่เหตุผลสำคัญก็คือ ผมอยากสื่อให้รู้ว่ามวยที่ชื่อมาก่อนตัว ที่ทำให้พวกเราช้ำใจกันมา..ชายหล้าไม่ใช่มวยในกลุ่มนั้นครับ..

ไฟหนาว

http://][/img]
    เรามาทบทวนความจำกันหน่อยครับ  นักมวยที่ชื่อเสียงมาก่อนตัวที่มาชกที่ช่อง 7 สี...ที่เคยทำให้แฟนตู้อิดหนาระอาใจกับเกมการชก  ไม่ใช่เขาไม่เก่งนะครับ เก่งๆทั้งนั้น  แต่เราๆท่านๆเห็นชกแล้วต้องส่ายหน้า ขยี้ตา เพราะชกต่ำกว่ามาตรฐานความน่าจะเป็นเยอะ ท่านว่าจริงไหมล่ะ
โจโจ้-วีระชาติ...โจโจ้ทั้งยาวทั้งใหญ่ วีระชาติเล็กกว่าเห็นๆ  เกมการชก..โจโจ้ถูกวีระชาติดักเตะดักแทง เขี่ยขาล้มกลิ้งลมหงาย  ใครเล่นโจโจ้ควักตังค์จ่ายเขาตั้งแต่ยก4...
ไอยรา-อินทรีย์เหล็ก..ไอยราแถบภาคเหนือหาตัวชกด้วยยาก พอมาชกกับอินทรีย์เหล็ก ผล ไอยราแพ้ไปแบบใจไม่สู้ ยอมแบบดื้อๆ
มังกรเงิน-หนึ่งพิชิต...มังกรเงินจอมเดิมพัน ไปชกที่ไหนมีคนเหมารถตามไปเล่นตลอด
กินเดิมพันจนเพลิน  พอมาชกกับหนึ่งพิชิตกลับไปไม่เป็น ออกอ่าวออกทะเล หาเป้าไม่เจอ..
เทวฤทธิ์-ปีใหม่..  เทวฤทธิ์แถวอิสานหาคู่ชกยากที่สุด ข่าวบางกระแสบอกว่า ปีใหม่หนีไม่ยอมชกด้วย   พอชกกันจริง 3ยกเป็นรองปีใหม่ ยก4 เทวฤทธิ์ซึ่งตัวเล็กกว่าเป็นบ้าน ฮึดเตะซ้าย ราคาพลิกมาทางเทวฤทธิ์แต่ปลายยกโดนปีใหม่อัดเข่าไปชุดหนึ่ง ราคาเลยเสมอไหนเสมอกัน  ยก5 ปีใหม่เดินอัดเข่าลูกเดียว เทวฤทธิ์ตัวแข่งรับเข่า แพ้ไปแบบทำคนถือหางร้องโอดโอย..
กริชทองคำเล็ก-เชน   ..กริชทองคำเล็กข่าวว่า 16 ไฟต์ชนะรวด แถมตัวใหญ่ยาวกว่าเชนเป็นศอก   ใครก็มองว่ากริชทองคำปล้ำตีชุดสองชุดเชนก็ยอม  ที่ไหนได้ เชนกลับโชว์ฝีมือเหนือชั้น ดักเตะดักแทง ชนะไปอย่างสอนมวย  รายนี้ทำเอาเซียนอยู่รูกันเป็นแถว(รวมผมด้วย..555..โสน้าน่า ตามกระแสดีนัก)
         มาถึงอาทิตย์นี้..แสนพล-ชายหล้า.....น่าคิดก่อนเกมครับ    ป๋าชุ้นผู้ประกบคู่มวย 7 สี...ทำไมไม่จัดชายหล้าชกกับเพชรทุ่งยั้งก่อน    จู่ๆก็เอาชายหล้าลุยกับแสนพลเลย   ซึ่งใครๆก็รู้ว่า แสนพล แข็งแกร่งขนาดไหน..เซียนทั้งหลายจึงมองว่ายังงัยชายหล้าก็สู้ไม่ได้..   แต่ป๋าชุ้นคงไม่คิดแบบนั้น..เพราะป๋าคงมองว่าชายหล้าชกกับเขี้ยวได้..แสนพลล่ะชกกับเขี้ยวได้หรือเปล่า..       สายตาโปรมือทองสมองเพชรอย่างชุ้น..คงไม่จัดมวยห่างชั้นมาชกให้เสียอารมณ์แฟนตู้ และเสียเรตติ้งแน่นอน..

ไฟหนาว

พักสายตา...ดีนะไม่ใช่บ้านเรา..ถ้าผู้หญิงไทยเรานุ่งแบบนี้..ผู้ชายไม่ต้องทำอะไรกินกันแล้ว..จ้องดู จ้องดู..มันก็อิ่มเลยแหละ ท่านว่าจริงไหม?

ไฟหนาว

ถีบ..ใครคิดว่าไม่สำคัญ....

ไฟหนาว

ตีนซ้ายพิชิตมาร....

ไฟหนาว

ข่าวล่าสุดเรื่องพิกัดน้ำหนักที่ชก   107 ป.เท่ากัน   เดิมที สารวัตรเป๋มหาไถ่บอกผมว่า เพื่อให้เกมออกมาคู่คี่สูสี ผู้จัดให้แสนพล ต่อย 107  ชายหล้า 108  คือต่อ นน. 1 ปอนด์..เฮ้อ อย่างนี้ก็มีด้วย...
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
ถึงจะเป็นรองอย่างไรผมก็จะเชียร์ เขาเหมือนเดิมครับ ขอเป็นกำลังใจให้ 1 คน ผมเห็นน้องเขาต่อยกับเขี้ยวที่ลุมพินี ครับ ชอบ  ชายหล้า  ตี๋เมืองเลย

ไฟหนาว

ถึงจะเป็นรองอย่างไรผมก็จะเชียร์ เขาเหมือนเดิมครับ ขอเป็นกำลังใจให้ 1 คน ผมเห็นน้องเขาต่อยกับเขี้ยวที่ลุมพินี ครับ ชอบ  ชายหล้า  ตี๋เมืองเลย
            ขอบคุณแทนน้องแบท(ชายหล้า)ด้วยครับ....ผมเองก็มั่นใจครับว่า..ไฟต์นี้ชายหล้า..มีโอกาสสร้างเซอร์ไพรส์ได้..

ไฟหนาว

วันอาทิตย์นี้ เจอท่านแน่ที่ช่อง 7 สี..ชายหล้า มวยรองที่น่ารองครับ...

หมอมวย...แพร่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 71
ขอเป็นกำลังใจด้วยครับ...เราชาวพี่น้อง..บางบอน..เกมส์กีฬา..แพ้ชนะ..ไม่เป็นไร

แต่ท่านไฟหนาว..ให้ข้อมูลมา..โอ้ สุดยอดครับท่าน..ชื่อเสียงในกรุงเป็นรองก็จริง

มวยบ้านเรา..รู้จักดี..เต็มที่ครับ

ของผมก็มี...มาประลอง ศิษย์ ปตท. จเรศักดิ์ รฟท.  โดยเฉพาะนี่ครับ..ทหารเอก แพร่อำพน ( พิชิรมาร ) ที่ต่อยกับ ฉมวกเพชร ห้าพลัง...เพื่อนกัน เจอกัน ทุกอาทิตย์ เป็นอย่างน้อย..เข้าใจครับท่าน...อีกหนึ่งกำลังใจ

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23
   เห็นนามสกุล ชายหล้า บรรพบุรุษคงอยู่โคราช

ไฟหนาว

เห็นนามสกุล ชายหล้า บรรพบุรุษคงอยู่โคราช

ถูกต้องแล้วครับ   จสอ.ประจักษ์ แท้สูงเนิน  บ้านเกิดอยู่ที่ อ.บ้านแท่น จ.ชัยภูมิ    จ่าบอกผมว่า อยู่อำเภอเดียวกันกับนักมวยที่ชื่อ ก้าวไกล นกแก้วรีสอร์ท ครับ   จ่าย้ายมาประจำการที่ค่าย ร.8 พัน1 (ค่ายศรีสองรัก)ตั้งแต่ปี 2539 ได้ภรรยาเป็นชาวเลย มีลูกชาย 3 คน เป็นนักมวยหมด  คนสุดท้องก็คือ ชายหล้า นี่แหละ ปัจจุบันจ่าประจักษ์เป็น จนท.ฝ่ายสูทกรรม ครับ
ขอเป็นกำลังใจด้วยครับ...เราชาวพี่น้อง..บางบอน..เกมส์กีฬา..แพ้ชนะ..ไม่เป็นไร

แต่ท่านไฟหนาว..ให้ข้อมูลมา..โอ้ สุดยอดครับท่าน..ชื่อเสียงในกรุงเป็นรองก็จริง

มวยบ้านเรา..รู้จักดี..เต็มที่ครับ

ของผมก็มี...มาประลอง ศิษย์ ปตท. จเรศักดิ์ รฟท.  โดยเฉพาะนี่ครับ..ทหารเอก แพร่อำพน ( พิชิรมาร ) ที่ต่อยกับ ฉมวกเพชร ห้าพลัง...เพื่อนกัน เจอกัน ทุกอาทิตย์ เป็นอย่างน้อย..เข้าใจครับท่าน...อีกหนึ่งกำลังใจ

ครับท่าน ขอบคุณที่เข้าใจชีวิต การสร้างนักมวยอย่างแท้จริง   นักมวยทุกคนที่ท่านบอกผมรู้จักครับ เคยเห็นเขาชกออกตู้หลายหน แต่ละคนสร้างผลงานไว้ให้คอมวยตู้จดจำไว้ไม่มีวันลืม  ...ไม่ทราบว่าท่านหมอมวยแพร่รู้จัก อ.โกวิทย์ คณะนัย หรือเปล่าครับ  ท่านเป็นเพื่อนผม เราเคยเรียนด้วยกันที่ฝึกหัดครูอุตรดิตถ์(ม.ราชภัฎอุตรดิตถ์ ในปัจจุบัน) อ.เนาวรัตน์ คณะนัย เป็นพี่ของ อ.โกวิทย์ ท่านก็เป็นรุ่นพี่ผมครับ  ดีใจที่ได้รับฟังความเห็นของท่าน   ไฟต์นี้ ชายหล้าเป็นรองแสนพล ไม่ว่าจะเป็นชื่อค่าย ชื่อเสียงในเมืองกรุง    แต่ในแถบอิสาน ผมการันตีได้เลยว่า ชายหล้า..ไม่มีแฟนมวยเดินสายคนใดที่ไม่รู้จัก ชายหล้า..   ประสบการณ์ของเด็กคนนี้ ผมมองว่า ชายหล้าสู้กับแสนพลได้อย่างสนุก แบบได้ลุ้นกันตัวโยนแน่นอนครับ..

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
เป็นกำลังใจให้ครับ แพ้ชนะช่างมัน สู้ๆครับ

ไฟหนาว

ใจเกินร้อยอยู่แว้ว...สำหรับนักชกชาวเลยที่ชือ..ชายหล้า สารวัตรเป็มหาไถ่...ขอแรงเชียร์แรงใจให้มวยรองด้วยครับ....

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal