เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: สกู๊ปพิเศษ..ชายหล้า สารวัตรเป๋มหาไถ่..ในสายตาของผม.!!  (อ่าน 49438 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
ชายหล้า สารวัตรเป๋มหาไถ่....มวยรองที่มีลุ้น....

ประกิตสุรวงค์

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 18
ผมก็ลูกศิษย์ครูป๋องครับ เลือด ส.ช.  ชอบชายหล้า เหมือนท่านไฟหนาว วันนั้นเข้าไปดูที่ ลพน.ชายหล้าแพ้ลูกรัดเหนียว หมุนออกข้าง หมุนตี ของเขี้ยว แก้ไม่ตก  วันนี้เจอแสนพล กันหมัด กันศอกได้ กินเต็มครับ  และวันที่แสนพลต่อยกัยเพชรสาทิส โดนล้อคตีเข่าเกือบแย่ ดีที่มีลูกศอกพลิกเกมมาได้  อาทิตย์นี้เลยอันสาม เป็นแดนของชายหล้าครับ แข็งแกร่งหัวใจสู้ดีกว่าครับ จะหยุดสถิติแสนพลแค่นี้ครับ ฟันธง :Onion-s-98[1]:

ไฟหนาว

ผมก็ลูกศิษย์ครูป๋องครับ เลือด ส.ช.  ชอบชายหล้า เหมือนท่านไฟหนาว วันนั้นเข้าไปดูที่ ลพน.ชายหล้าแพ้ลูกรัดเหนียว หมุนออกข้าง หมุนตี ของเขี้ยว แก้ไม่ตก  วันนี้เจอแสนพล กันหมัด กันศอกได้ กินเต็มครับ  และวันที่แสนพลต่อยกัยเพชรสาทิส โดนล้อคตีเข่าเกือบแย่ ดีที่มีลูกศอกพลิกเกมมาได้  อาทิตย์นี้เลยอันสาม เป็นแดนของชายหล้าครับ แข็งแกร่งหัวใจสู้ดีกว่าครับ จะหยุดสถิติแสนพลแค่นี้ครับ ฟันธง :Onion-s-98[1]:
            ขอบคุณครับ..ดีใจที่ท่านยังไม่ลืม อ.ป๋อง(เนาวรัตน์)คนดีมีฝีมือจากแพร่...
ชายหล้าเป็นรองแสนพลหลายอย่าง   แต่ผมก็แปลกใจว่า ทำไมป๋าชุ้นจึงประกบให้ชก..ที่จริงน่าจะให้ชกกับ เพชรทุ่งยั้ง หรือคมกริชก็ได้..   แต่ผมก็มั่นใจในการมองมวยของป๋า..  เท่าที่ผมไปคลุกคลีดูการฟิตซ้อมของชายหล้า..เด็กคนนี้มีความมุ่งมั่นสูง ตั้งใจซ้อม โดยรู้หน้าที่ของตัวเอง   ที่เลยขณะนี้อากาศหนาวเย็นมาก เขาก็ลุกแต่เช้าออกวิ่ง วันละหลายสิบกิโล  ช่วงบ่ายๆก็กระโดดเชือก ชกลม เตะเป้า ลงนวมกับพี่ชาย   ซ้อมตามสะเต็ปทุกอย่าง    ผมถามชายหล้าว่ารู้อะไรเกี่ยวกับคู่ชกบ้าง เขารู้ครับและก็บอกเตรียมแก้ทางมวยไว้หมด    พร้อมฝากพี่น้องช่วยเชียร์เขาด้วย สู้เต็มที่ สู้แน่นอน....
          ชายหล้า..ในสายตาผม ไฟต์นี้มีลุ้นครับ

ไฟหนาว

ได้ของชอบในกระทู้..วันนี้พี่สั่งลุย..ครับพี่น้อง..

ไฟหนาว

ลองคลิกดูซิครับ...
https://www.youtube.com/watch?v=N7MmdsjpaDk&feature=youtu.be

ฝากความหอม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
เก่งครับ...กลัวอย่างเดียวจะตัวเล็กกว่าเท่านั้นครเบ

https://www.youtube.com/watch?v=lgBtn8YbYt0

ฝากความหอม

• มวยคู่เอก
[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=lgBtn8YbYt0[/youtube]

ฝากความหอม

• มวยคู่เอก
<center<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/lgBtn8YbYt0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe></center>

ไฟหนาว

ท่านสารวัตรเป๋มหาไถ่บอกผมว่า  วันนี้ ตัวท่านเอง ชายหล้า จสอ.ประจักษ์(พ่อชายหล้า) และบ๊อส(พี่)  จะเดินทางจากเลยตอนบ่ายๆ ไปขึ้นเครื่องที่อุดร เที่ยวบิน 3 ทุ่ม ถึงกรุงเทพ จะพักบ้านญาติสารวัตร ย่านสายไหม
       ผมติดตามข่าว แสนพลให้สัมภาษณ์นักข่าวสายกิฬาว่า จะต่อยหมัดน็อคชายหล้าให้ได้  น่าสนใจครับ    เพราะชายหล้าก็ระดับแชมป์ศึกนวมทองที่พัทยา.. จ่าประจักษ์พ่อชายหล้าบอกผมถ้า แสนพลน็อคชายหล้าด้วยหมัดได้จะยอมรับเลยว่าหมัดหนักจริง..      มวยคู่นี้ใครดีใครอยู่..
       ข่าวที่บอกว่า ชายหล้าหนีไม่ยอมชกกับแสนพล ที่ ลพน.เมื่อเดือนที่แล้ว  ข่าวนี้ผมได้รับการยืนยันจากท่านสารวัตรเป๋ และ จ่าประจักษ์ว่าไม่เป็นความจริง   ทีมงานนั่งเครื่องไป กทม.แล้ว ปรากฏว่าชายหล้าท้องเสียกระทันหัน จึงแจ้ง ปมต.ขอถอน   เรื่องก็มีแค่นี้แหละครับ
       ไฟต์นี้ เท่าที่ผมติดตามดูการฟิตซ้อมของชายหล้ามาตลอด   ผมว่าได้ลุ้นได้เชียร์แน่นอน    อยากฝากไปถึงท่านที่มั่นใจว่า แสนพลดีกว่า เหนือกว่าชายหล้า..ก็อย่าต่อเพลินนะครับ  เพราะไอ้ที่ว่ามวยเด็ดน่ะ  ผมเห็นเสร็จมานักต่อนักแล้ว...

ไฟหนาว

อีก 1 จิตอาสามาแล้วครับ....

ไฟหนาว

.....

ไฟหนาว

รู้แล้ว..เงียบไว้ครับ...ตั้งแต่เสาร์อาทิตย์นี้เป็นต้นไป...4จิตอาสา ร่วมใจจัดมวยใช่ ให้ของชอบพี่น้องแน่นอน ต้อนรับปีใหม่ 2558....ใน.. วันนี้พี่สั่งลุย....

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
ยังไงๆผมก็ยังมองว่า....แสนพล..ต่างหากที่เป็นฝ่ายขึ้นชั้นมาเจอ...ชายหล้า

ทีมงาน แสนพล ก่อนหน้านี้เคยให้ข่าวขอ ป๋าชุ้น ชิงแชมป์7สีนะ
หลังจากชนะสดๆมาอีก ยังๆๆๆไม่ถึงเวลา..แค่มวยฟร์อมสดเอง

ต้องผ่าน ชายหล้า ให้ได้ก่อนเพราะ เขี้ยว ผ่านได้แล้วได้ไปชิงแชมป
ชายหล้า...กระดูกมวยไม่ได้เป็นรอง แสนพล  ด้วยซ้ำ
ผมมองว่าดูดีกว่าอีก...
อย่านะคับว่า...ชายหล้า...เจอมาแต่ของจริงๆหินๆทั้งนั้น...จบข่าว

ไฟหนาว

ยังไงๆผมก็ยังมองว่า....แสนพล..ต่างหากที่เป็นฝ่ายขึ้นชั้นมาเจอ...ชายหล้า

ทีมงาน แสนพล ก่อนหน้านี้เคยให้ข่าวขอ ป๋าชุ้น ชิงแชมป์7สีนะ
หลังจากชนะสดๆมาอีก ยังๆๆๆไม่ถึงเวลา..แค่มวยฟร์อมสดเอง

ต้องผ่าน ชายหล้า ให้ได้ก่อนเพราะ เขี้ยว ผ่านได้แล้วได้ไปชิงแชมป
ชายหล้า...กระดูกมวยไม่ได้เป็นรอง แสนพล  ด้วยซ้ำ
ผมมองว่าดูดีกว่าอีก...
อย่านะคับว่า...ชายหล้า...เจอมาแต่ของจริงๆหินๆทั้งนั้น...จบข่าว

แหมท่านนี่มาแปลกจุงเบย  ใครๆก็ว่าชายหล้าเป็นรองแสนพลทั้งน้าน คอยดูเหอะเรตต้องเปิด แสนพลต่อ อย่างต่ำ 3-2 หรืออาจไหลต่อไป 5-3  ถึง 2-1  ก็ได้ แต่ท่านพญาอินทรีย์กลับมองว่าชายหล้าดีกว่า... สายตาพญานกผู้มองไกล วันอาทิตย์นี้มีคำตอบครับ      สำหรับผมเห็นว่า..ชายหล้าเป็นมวยรองที่น่ารอง..ครับท่านพญาอินทรีย์...
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

พญาอินทรีย์

บอกมาสิครับว่า  ชายหล้า  กระดูกมวยชกมาไม่ต่ำกว่า 200 กว่าไฟร์
ตั้งแต่เล็กจนโต...มวยตัวนี้ผู้ใหญ่ถ้าส่งเสริม..ทำกันดีๆ
ไม่แตกต่างจาก จ้าวสปริ้นเตอร์ หรอกคับ :dookdik_smile-circle_48[1]:

พญาอินทรีย์

ท่านไฟหนาว...ชายหล้าย  ณ ตอนนี้ เขาสูงเท่าไหร่คับ
ผมดูเนื้อตัวแล้วจะโตกว่าคู่ชกแล้วละมั้งคับ :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

ท่านไฟหนาว...ชายหล้าย  ณ ตอนนี้ เขาสูงเท่าไหร่คับ
ผมดูเนื้อตัวแล้วจะโตกว่าคู่ชกแล้วละมั้งคับ :dookdik_smile-circle_48[1]:
ชายหล้าสูงใกล้เคียงกับเพชรทุ่งยั้งครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ข่าวชายหล้า.....ผมโทรหาเมื่อสักครู่   บิ๊กบอส พี่ชายเป็นผู้รับสาย   บอสบอกว่า ชายหล้ากำลังลดน้ำหนักอยู่     ก็เกินอยู่นิดหน่อย บอสบอกว่าไม่น่ามีปัญหาอะไร  ตอนนี้ทีมงาน พักอยู่บ้านญาติของสารวัตรเป๋มหาไถ่ ย่านสายไหม.....หากม่ข่าวอะไรเพิ่มเติม    ผมจะมาเล่าให้ฟัง  ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ติดตามอ่านกระทู้นี้ครับ..

ไฟหนาว

บิ๊กบอส..ชายกลาง  สารวัตรเป๋มหาไถ่...พรุ่งนี้ขึ้นเวทีเป็นพี่เลี้ยงชายหล้า...

ไฟหนาว

นี่แหละครับ..ชายหล้า ในสายของผม..
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน ที่ให้เกียรติติดตามกระทุนี้ จนยอดทะลุถึง 2 หมื่อกว่าวิว...คราวหน้ามีมวยแถวเลยชกออกตู้ ผมจะเกาะติดข่าวเอามาเล่าฟังอีก โชคดีทุกท่านนะครับ...
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23
   สุดยอดจริงๆครับ ชายหล้า ทำการบ้านมาดีมาก แสนพล ทำอะไรไม่ได้เลย คงต้องไปเริ่มนับ  1 ใหม่
ก่อนชกผมชอบแสนพล แต่อ่านกระทู้เลยคิดทบทวน ตัดสินใจนั่งดูไม่กล้าต่อ จนแสนพลโดนนับเลยโล่งอก เกือบไปแล้วสิเรา ( ไม่ได้ ดีกว่า เสีย ครับ ) 

พญาอินทรีย์

เจอใครดีคับท่านไฟหนาว...ชายหล้า...

โกโก้....ไปเลยดีมั้ยคับ... :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

มวยเจียงฮาย

• ชอบกด Like + 24
ขอสดุดีท่านไฟหนาวมากๆๆๆ สำหรับกระทู้ชายหล้า   ผมอ่านจนชื่นใจ เข้าเวทีรองแบบ กล้าๆๆ กลัวๆๆ  จนนักมวยชนะ  ผมนึกถึงกระทู้ของท่านไฟหนาว  ..สุดยอดจริงๆๆ ครับ   วันนี้เลยมาขอ คารวะ ครับท่าน :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ไฟหนาว

เจอใครดีคับท่านไฟหนาว...ชายหล้า...

โกโก้....ไปเลยดีมั้ยคับ... :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ผมคุยกับสารวัตรเป๋แล้ว ท่านบอกขอสร้างฟอร์มอีกหน่อย..คนที่ผมเองหมายตาไว้คือ คมกริช อ.ขวัญทอง นักชกดาวรุ่งจากตรังครับ...
ขอสดุดีท่านไฟหนาวมากๆๆๆ สำหรับกระทู้ชายหล้า   ผมอ่านจนชื่นใจ เข้าเวทีรองแบบ กล้าๆๆ กลัวๆๆ  จนนักมวยชนะ  ผมนึกถึงกระทู้ของท่านไฟหนาว  ..สุดยอดจริงๆๆ ครับ   วันนี้เลยมาขอ คารวะ ครับท่าน :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:
      ขอบคุณมากครับที่ติดตามผลงาน   ผมไม่เคยตั้งกระทู้แบบนี้  บังเอิญนักมวยกับผมบ้านใกล้กัน จึงบอกพี่น้องอย่างละเอียด เพื่อประกอบการตัดสินใจ....หากชายหล้ามีโปรแกรมชกอีกผมจะเจาะการฟิตซ้อมใหม่ คอยติดตามนะครับ...

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
ขอบคุณมากครับ ท่านพี่    :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

เกจิทั้งหลายต้องหาซื้อปากกาใหม่กันจ้าละหวั่น...เมื่อชายหล้าพังล็อค...ผมเอาตารางการแข่งชิงเงินลงขันในเว็บรักนักมวยดอทคอมมาฝากครับ...ขออนุญาตน้องบัวขาวเว็บมาสเตอร์รักนักมวยดอทคอมด้วยนะ     ...ท่านดูเอาเองครับ

มวยเจียงฮาย

• ชอบกด Like + 24
อดใจไม่ไหว ต้องเข้ามาอีกครั้ง ขอกล่าวคำว่า ขอบคุณและนับถือน้ำใจท่านไฟหนาว สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:  ตอนนี้บอกได้เลยว่า  แสนพล  สู้ชายหล้าไม่ได้สักนิดเดียว รูปแบบการชก ชายหล้า การเตรียมตัวมาดีมากๆๆ ชกฉลาด รัดกุม ไม่มีกลัว ไม่มีอาการตกใจ การ์ดไม่ตก มือไม่หล่น วางแผนมาดีมากๆๆๆ   ที่สำคัญไม่ประมาท  ส่วน แสนพล มั่นใจตัวเองมากๆ  เดินจะเข้าไปต่อย กะต่อยให้หลับคาเวที เจอตั้งศอกสวนมา หงายหลังเลย โดนนับ  แทนที่จะแก้เกมส์  นี่กลับเดินไปทรงเดิมอีก  จบเกมส์พอดี น็อคๆๆๆๆ 

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal