เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีปัญหาปวดหมอง..ต้องถามกำนันบางบอน....  (อ่าน 23890 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
          ใครก็ไม่รู้ครับ..ยกตำแหน่งให้้ผมเป็นกำนันตำบลบางบอน..ตอนแรกผมก็เขินๆนะ   เพราะเราเองก็แค่จิตอาสาตัวเล็กๆคนหนึ่งเท่านั้น   เลยย้อนไปดูกระทู้ที่ตั้งขึ้นมาตั้งแต่เข้ามาอยู่ที่นี่..ตายละ 7515  กระทู้ไปแล้ว  มีพี่น้องกด Like ให้ 1376 ครั้ง ทางเว็บมอบรางวัลให้  จากเหรียญ จนเป็น..โปรโมเตอร์..เป็นความภูมิใจที่ยากจะบรรยายครับ     เอาละไหนๆก็ให้ผมเป็นกำนัน..ผมก็พร้อมที่จะให้คำปรึกษากับลูกบ้านทุกคน..ว่าเข้าไปนั่น..   
          ก่อนอื่นผมต้องบอกว่า ปัจจุบันนี้ไม่มีเว็บมวยที่ไหน ที่มีสมาชิกมากที่สุด   มีแฟนคลับเข้ามาหาข้อมูลมากที่สุด เท่ากับ เว็บมวยไทยบางบอน..  ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้บ้านของเราน่าอยู่   ทุกวันนี้ มีแต่ความอบอุ่น ไม่มีปัญหาขัดแย้ง หรือเข้ามาทะเลาะกันเลย...สุดยอดครับ..   เอาเป็นว่าใครมีปัญหาอยากถามผม..เชิญเลยนะครับ...มีปัญหาคาใจ อย่าเก็บไว้..ถามกัน เดี๋ยวกำนันตอบ   ขอบอกเลยว่า ทุกคำถามมีคำตอบครับ.....
           ยังไม่มีใครถาม แต่ผมว่าเรื่องที่พี่น้องเราอึดอัดใจกันเยอะ...คือ กระทู้ที่ให้รอคำตอบ   ทุกวันนี้ในเว็บมีหลายกระทู้  ที่ชอบทิ้งท้ายไว้ว่า วันนั้น วันนี้ เวลานั้นเวลานี้..จะมาบอกมวยดี มวยเด็ดให้    พี่น้องก็เลยเข้าไปรอ(รวมกำนันด้วยแหละ)..มากมาย..  เพราะคำตอบนั้นเป็นความหวังของทุกคน...    ใครที่นัดไว้ถึงเวลาก็มาตอบให้ แบบนี้แหละที่เรียกว่าพูดจริงทำจริง..ผลที่ผู้ตั้งกระทู้ได้รับคือความศรัทธางัยครับ   มวยให้ถูก หรือ ผิด ก็ไม่มีใครว่า..    แต่หากนัดไว้แล้วหายไปเลย... ถึงแม้จะมีผู้บอกว่าท่านให้คำตอบไว้ในเฟส ในเพจส่วนตัว..ผมก็ว่า ไม่ใช่นะครับ..มันคนละเรื่องกัน    ท่านตั้งกระทู้ที่นี่ท่านก็ต้องมาบอกที่นี่..จริงไหมครับพี่น้อง...   หากจำเป็น ไม่สามารถเข้ามาบอกได้ ก็ให้ใครก็ได้..มาบอกแทน...   ผมจำได้ เขยหล้าเคยตั้งกระทู้..ค่านมลูก..บังเอิญตรงช่วงปีใหม่ ยุ่งมาก เลยบอกให้ผมลงคำตอบให้..ผมก็ลงให้..มันก็หมดปัญหาครับ..
           ปัญหาเรื่องนี้.. กำนัน..ขอบอกไปยังพี่น้องจิตอาสาทุกท่าน ที่ชอบตั้งกระทู้แล้วทิ้งท้ายไว้ให้รอ..ต่อจากนี้ไป..กรุณาทำตามคำพูดด้วย..ถึงเวลาต้องมาให้คำตอบกับคนที่เขารอด้วย...อย่าให้คนเขารอเก้อ..มันบาปครับ..บาป....(ธรรมะ ธรรมโม ซะหน่อย)..จบ
           เอ้า..ใครอยากถามอะไร อึดอัดใจ คาใจเรื่องไหน ระบาย เอ๊ย...ถามมาเลย..กำนันตอบแน่....
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

ลูกข้าวเหนียว

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 2
Re: ใครมีปัญหาปวดหมอง..ต้องถามกำนันบางบอน....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 09:09 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ไฟหนาว

Re: ใครมีปัญหาปวดหมอง..ต้องถามกำนันบางบอน....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 10:30 »
ช่วงไม่มีคำถาม กำนันเอารูปนักมวยที่ชกมวยรอบปูนเสืออาทิตย์นี้มาฝากครับ...ถามเลยว่า นักชกคนนี้ชื่ออะไร....ใบ้ให้ก็ได้เขาคนนี้เคยชกมวยรอบไทยประกันชีวิต ช่อง8 รุ่นเดียวกับ น็อตใหม่ อ.นิตยาพร...ใครรู้ตอบเลย...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 10:32 »
.....

มวยฝึกหัด

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 11:19 »
ตรงใจมากๆครับยอดเยี่ยม :dookdik_smile-circle_58[1]:

มวยเจียงฮาย

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 24
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 11:27 »
ท่านไฟหนาวครับ  ผมขอแสดง 1 ความเห็นนะครับ...  ผมว่าคงมาจะจากสาเหตุ ที่การตั้งชื่อกระทู้  มันล่อแหลมเกินไป เช่น มวยโกงที่จะถึง  หรือ ร้อนๆๆๆ ล้านเปอร์เซ็นต์ (ตอนนี้หายไปแล้ว5555)  คนตั้งกระทู้ลืมคิดก่อนจะตั้ง  ว่ามันล่อแหลมเกินไป อีกอย่างผมว่ามันเป็นความลับนะ  ถ้าจะรู้ก็น่าจะรู้กันภายใน  ไม่น่าจะเอามาเปิดเผย  พอตั้งกระทู้แบบนี้  พอคนดูเยอะๆๆ ก็ไม่กล้าจะบอก  ไม่เป็นผลดีทั้งตัวคนโพสต์ ตัวนักมวย พี่เลี้ยง รวมถึงค่ายด้วย  หากมันใช่จริงๆ หรือหากมันไม่ใช่ ก็เท่ากับเป็นการใส่ร้ายตัวนักมวย+ค่ายมวย โดยไม่ยุติธรรม     ผมคิดว่าเป็นบทเรียนราคาแพงสำหรับคนที่ได้ข้อมูลดีๆๆๆ  จริงๆ แล้วแค่ตั้งกระทู้ไม่ล่อแหลมเกินไป  อย่างเช่นตั้งกระทู้ว่า  มวยเด็ดอัจฉริยะ   แล้วบอกน่าเล่น  เพชรสีนิล เด็ดๆๆ  แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาใดๆๆๆๆๆๆ ตามมา  แพ้หรือชนะ **นักมวย+พี่เลี้ยง+ค่าย  ก็ไม่มีผลอะไร  ** ท่านไฟหนาวว่าจริงมั้ยครับท่าน :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 12:51 »
ตรงใจมากๆครับยอดเยี่ยม :dookdik_smile-circle_58[1]:
          ตรงใจเรื่องอะไรก็ไม่บอก..เดี๋ยวปั้ด...ซะนี่ (...เติมเอมเองนะ) แล้วรู้ยัง ที่กำนันถามชื่อนักมวยอ๋ะ....
ท่านไฟหนาวครับ  ผมขอแสดง 1 ความเห็นนะครับ...  ผมว่าคงมาจะจากสาเหตุ ที่การตั้งชื่อกระทู้  มันล่อแหลมเกินไป เช่น มวยโกงที่จะถึง  หรือ ร้อนๆๆๆ ล้านเปอร์เซ็นต์ (ตอนนี้หายไปแล้ว5555)  คนตั้งกระทู้ลืมคิดก่อนจะตั้ง  ว่ามันล่อแหลมเกินไป อีกอย่างผมว่ามันเป็นความลับนะ  ถ้าจะรู้ก็น่าจะรู้กันภายใน  ไม่น่าจะเอามาเปิดเผย  พอตั้งกระทู้แบบนี้  พอคนดูเยอะๆๆ ก็ไม่กล้าจะบอก  ไม่เป็นผลดีทั้งตัวคนโพสต์ ตัวนักมวย พี่เลี้ยง รวมถึงค่ายด้วย  หากมันใช่จริงๆ หรือหากมันไม่ใช่ ก็เท่ากับเป็นการใส่ร้ายตัวนักมวย+ค่ายมวย โดยไม่ยุติธรรม     ผมคิดว่าเป็นบทเรียนราคาแพงสำหรับคนที่ได้ข้อมูลดีๆๆๆ  จริงๆ แล้วแค่ตั้งกระทู้ไม่ล่อแหลมเกินไป  อย่างเช่นตั้งกระทู้ว่า  มวยเด็ดอัจฉริยะ   แล้วบอกน่าเล่น  เพชรสีนิล เด็ดๆๆ  แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาใดๆๆๆๆๆๆ ตามมา  แพ้หรือชนะ **นักมวย+พี่เลี้ยง+ค่าย  ก็ไม่มีผลอะไร  ** ท่านไฟหนาวว่าจริงมั้ยครับท่าน :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
             เหตุผลดีเยี่ยมเลย...ชื่อกระทู้นี่แหละตัวดีละ...มันจะฆ่าคนตั้งล่ะ...กำนันเคยเตือนจิตอาสาเสมอว่า อย่าตั้งชื่อกระทู้ที่ผูกมัดตัวเอง...ตัวอย่างดังท่านว่านะแหละ      อีกอย่างไม่ควรบอกว่า ถ้ามวยแพ้จะเลิกโพสต์.. ไม่ใช่หน้าที่ของจิตอาสาที่จะรับผิดชอบเลย..อย่าลืมว่ามวยเด็ดเสร็จมาเยอะ เราแค่ชี้ทางก่อนเกมเท่านั้น...
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

เล็กหัวใจรักมวย

• ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 13:07 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]:เมื่อวานขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

คนดูมวย

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 13:17 »
พี่กำนัน(หรือลุงหว่า?)ขอทราบส่วนสูงของนักมวยรอปปูนเสืออาทิตย์นี้ด้วยครับ ทั้งสองคู่ สี่ตัวเลยนะครับ
ขอบล่วงหน้าครับลุง!โอ๊ๆๆๆๆๆ...พี่กำนัน  :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]:

ponTrat

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 13
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 13:24 »
มวยรอบทิตย์นี้น่าจะต่อแพงโดยคู่2นะครับห่างกันเยอะนะพี่กำนัน รอข้อมูลท่านกำนันเหมือนเดิมครับ

อ๊อดดาวเทียม

• ชอบกด Like + 64
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 13:38 »
เอกวายุตัวนี้ใช้ได้เลยครับพี่..เคยชนะเพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัยมาแล้ว..แต่คุ่ชกนักมวยสายตะวันออกเห็นว่าสิบกว่าไฟท์ยังไม่เคยแพ้ใครเหมือนกัน พี่ชอบตัวไหนครับ...

จ่าปานเมืองคอน

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 165
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 14:18 »
***เรียน  "ลุงกำนัน"  ท่านกรุณาแจ้ง  *ผุ้ตั้งกระทู้ มีมวยล้ม  มวยถูกวางยา* ด้วยครับ   หากมีการฟ้องร้องขึ้นมา  คนโพสจะตกเป็นจำเลยต่อศาล  ในความผิด  ฐานหมิ่นประมาท  โดยการโฆษณา  และอาจจะถูกฟ้องทางแพ่ง  เรียกร้องค่าเสียหายอีกส่วนหนึ่งด้วย  ***เพราะฉะนั้น  ขอให้ท่านที่คิดจะ  หาประโยชน์  หรือโพสเพื่อสร้างเรตติ้ง***  ขอร้องอย่าได้ประพฤติโดยเด็ดขาดนะครับ  ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เข้ามาบริโภคข้อมูลของ  **มวยไทยบางบอน**  ซึ่งขณะนี้คนติดตามมากกว่าเวปอื่นๆ  ***หากเวปถูกแบน  หรือถูกปิด***  ผู้ที่มาบริโภคข้อมูลไปต่อสู้ในวงการมวย  ก็จะไม่มีข้อมูลนะครับ   ขอร้อง  ด้วยความจริงใจ  "หยุดเสียนะครับ  อย่าทำเลย"  ขอร้องครับ  ด้วยความเคารพอย่างสูง ***จ่าปานเมืองคอนครับ***   :Onion-s-1[1]:

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 17:25 »
เรียน ท่านกำนัน บ้านบางบอน
ผมไม่มีอะไรจะถามครับผมมาแสดงความยินดีกับท่านกำนันครับ
ส่วนผมก็ติดตามข้อมูล ของท่านตลอดครับ
                      นับถึอ ติดตามครับ
(มีปัญหานิดหน่อยครับ..ยืมเงินหน่อยครับ5555+)

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 18:24 »
:dookdik_smile-circle_83[1]:เมื่อวานขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
              ขอบคุณมา กำนันก็ขอบคุณไป ที่ติดตามผลงาน..อย่างนี้ดี มีอะไรก็บอกกัน เข้ามาคุย ไม่อยากให้เมือนคลื่นกระทบฝั่ง....เหงาอ่ะ...
พี่กำนัน(หรือลุงหว่า?)ขอทราบส่วนสูงของนักมวยรอปปูนเสืออาทิตย์นี้ด้วยครับ ทั้งสองคู่ สี่ตัวเลยนะครับ
ขอบล่วงหน้าครับลุง!โอ๊ๆๆๆๆๆ...พี่กำนัน  :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]:
         ตอบยากมาก ไม่ได้ไปดูตอนเขาจับฉลากแบ่งสายด้วยดิ้...รู้อย่างเดียวนักมวยที่สูงที่สุด แถมเก่งซะด้วย ชื่อ เพชรสีนิล คงชูช่วย  หมอนี่สูง 174 ซ.ม.   พอๆกับ สกุลชัยเล็ก แชมป์เสือตัวที่ 14...เป็นคำถามดี แต่กำนันเดาไม่ถูก...
มวยรอบทิตย์นี้น่าจะต่อแพงโดยคู่2นะครับห่างกันเยอะนะพี่กำนัน รอข้อมูลท่านกำนันเหมือนเดิมครับ
   ไม่แน่นะ มวยรอบนี้มวยซุ่มเยอะจุงเบย...
เอกวายุตัวนี้ใช้ได้เลยครับพี่..เคยชนะเพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัยมาแล้ว..แต่คุ่ชกนักมวยสายตะวันออกเห็นว่าสิบกว่าไฟท์ยังไม่เคยแพ้ใครเหมือนกัน พี่ชอบตัวไหนครับ...
        น่าสน เห็นชกแล้ว สู้ดีชกได้ลุ้นตลอด..ถ้าตัวไม่เล็กกว่าคู่ชกมาก..กำนันชอบครับ
***เรียน  "ลุงกำนัน"  ท่านกรุณาแจ้ง  *ผุ้ตั้งกระทู้ มีมวยล้ม  มวยถูกวางยา* ด้วยครับ   หากมีการฟ้องร้องขึ้นมา  คนโพสจะตกเป็นจำเลยต่อศาล  ในความผิด  ฐานหมิ่นประมาท  โดยการโฆษณา  และอาจจะถูกฟ้องทางแพ่ง  เรียกร้องค่าเสียหายอีกส่วนหนึ่งด้วย  ***เพราะฉะนั้น  ขอให้ท่านที่คิดจะ  หาประโยชน์  หรือโพสเพื่อสร้างเรตติ้ง***  ขอร้องอย่าได้ประพฤติโดยเด็ดขาดนะครับ  ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เข้ามาบริโภคข้อมูลของ  **มวยไทยบางบอน**  ซึ่งขณะนี้คนติดตามมากกว่าเวปอื่นๆ  ***หากเวปถูกแบน  หรือถูกปิด***  ผู้ที่มาบริโภคข้อมูลไปต่อสู้ในวงการมวย  ก็จะไม่มีข้อมูลนะครับ   ขอร้อง  ด้วยความจริงใจ  "หยุดเสียนะครับ  อย่าทำเลย"  ขอร้องครับ  ด้วยความเคารพอย่างสูง ***จ่าปานเมืองคอนครับ***   :Onion-s-1[1]:
            สุดยอดเลยน้องจ่า...จิตอาสาต้องอ่านไว้นะครับ..ต่อไปอย่าไปตั้งกระทู้ที่จะทำให้ตัวเองติดคุก..เพราะมีกฏหมายควบคุมอยู่...หากมันเป็นเรื่องขึ้นมา มันเดือดร้อนกันหมด รวมทั้งเว็บเราอาจจะถูกสั่งปิดก็ได้   เพราะข้อความที่เราโพสต์ไว้นั่นแหละมันจะมัดตัวเราให้ดิ้นไม่หลุด...ดีมากน้องจ่าที่รักและห่วงใยพี่น้องเรา..
เรียน ท่านกำนัน บ้านบางบอน
ผมไม่มีอะไรจะถามครับผมมาแสดงความยินดีกับท่านกำนันครับ
ส่วนผมก็ติดตามข้อมูล ของท่านตลอดครับ
                      นับถึอ ติดตามครับ
(มีปัญหานิดหน่อยครับ..ยืมเงินหน่อยครับ5555+)
        แหม..แหม...แหม...พอเห็นกำนันเปิดช่อง ยืมตังค์เลยนะ...ฮ่วย กำนันเองตอนนี้พอมีนิดหน่อยจาก ชูเจริญอ่ะ..พอเลี้ยงปากท้องแค่นั้น...ใจเย็นรอเสาร์อาทิตย์นี้ เก็บกระสุนไว้เยอะๆล่ะ..จะได้ลุยกันให้สุดลิ่มไปเลยงัย..555...
 :dookdik_smile-circle_67[1]:

wichai

• ชอบกด Like + 18
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 23:01 »
 ติดตามข้อมูลท่านตลอดขอเป็นกำลังใจให้ครับท่าน :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 06:29 »
ติดตามข้อมูลท่านตลอดขอเป็นกำลังใจให้ครับท่าน :dookdik_smile-circle_58[1]:
         ไม่มีคำถาม แค่มาบอกกำนันว่าติดตามผลงานเสมอ ขอบคุณนะ
          คนกำนันอยากช่วยที่สุดก็คือ ท่าน Ood..ใครพอรู้เบาะแสช่วยบอกให้มาคุยหน่อย  สงสารอ่ะ..เขาเว็บทีไรก็บ่นว่า รู้น้อย อยากให้ช่วย เข้ามาเรัว กำนันรอ..
 :dookdik_smile-circle_67[1]:

Paiman

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 06:58 »
ยินดีกับตำแหน่งใหม่ ครับ ท่าน กำนันไฟหนาว... :dookdik_smile-circle_94[1]: :dookdik_smile-circle_94[1]: :dookdik_smile-circle_94[1]: และเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง กับท่านจ่าปาน ครับผม... :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

sangpachr

• ชอบกด Like + 59
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 07:09 »
อยากได้ซิกช่อง pptv ครับท่านไฟหนาว แล้ว เวที อตก ช่องไหนครับ

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 07:43 »
นายหัวไฟหนาวแน่นอนที่สุด :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

trum มือใหม่

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 08:26 »
ขอเป็นลูกบา้นด้วยคนครับกำนันไฟหนาว :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 08:51 »
ยินดีกับตำแหน่งใหม่ ครับ ท่าน กำนันไฟหนาว... :dookdik_smile-circle_94[1]: :dookdik_smile-circle_94[1]: :dookdik_smile-circle_94[1]: และเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง กับท่านจ่าปาน ครับผม... :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
          ก็ว่ากันไปนะ..พี่เอง.เอ๊ย..กำนันเองอยู่บ้านบางบอน มานานเนกาเล..ก็อาวุโสพอประมาณ   ใครไม่รู้บอกว่า..เป็นกำนันดีแมะ..ไอ้เราก็ขัดใจคนอื่นไม่ค่อยเป็น..เลยนึกครึ้ม..ลองเป็นกำนันดูซักตั้ง...ใครเรียก พี่กำนัน ใจก็ชุ่มชื่นหน่อย..แต่พอได้ยินใครเรียก..ลุงกำนัน..ใจก็แฟ่บ..เพราะรู้สึกว่าเราแก่จุงเบย..555... จ่าปาน เป็นคนอยู่ในวงการกฏหมาย..เขาจริงใจกับพวกเรา..แนะนำให้ว่าอะไรถูกอะไรผิดกฏหมาย     เรื่องกฏหมายเนี้ยะ..ใครจะบอกว่าไม่รู้ ไม่เคยเห็น ไม่เคยอ่าน..ไม่ได้...จริงไหมพี่น้อง
อยากได้ซิกช่อง pptv ครับท่านไฟหนาว แล้ว เวที อตก ช่องไหนครับ
       กำนันบอกตรงๆเลยนะ..ซิกช่อง pptv หายากมาก   เพราะ คนส่วนมากจะดูช่อง11 มากกว่า...  ที่ จ.เลย ตู้ทั่วไปจะดูช่อง 11...แต่มีตู้ใหญ่ตู้เดียวที่เขาดูช่องนี้ เพราะเขาเล่นได้เสียกันเป็นหมื่นเป็นแสน   แต่เอาเหอะ ยังงัยกำนันจะพยายามหามาให้นะ แต่ไม่รับปากว่าจะได้นะ..    ส่วนช่อง อตก.  ตั้งแต่สัปดาห์นี้เป็นต้นไป กำนันรับปากว่า จะเอาซิกมาลงให้ ในกระทู้..วันนี้พี่สั่งลุย..และแนะนำมวยน่าเล่นจาก ท่านจอบบ้อน..เอามาลงให้  โอเคนะน้อง..
นายหัวไฟหนาวแน่นอนที่สุด :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
             ชมมาก็ขอบคุณ..กำนันก็เป็นอย่างนี้แหละ..  ทำอะไรก็ต้องทุ่มเทสุดตัว..ตั้งกระทู้ ZOOM ZOOM..ติดต่อกันนาน จนตาลายเข้าโรงบาล.. เลยขอหยุดไปเลย..ขืนดันทุรัง คงอยู่ไม่นาน..     กำนันดูทุกกระทู้เลย มีจิตอาสาหลายคนมุ่งมั่นมาก หาข้อมูลมาให้สมาชิกสม่ำเสมอ..น่าชื่นใจครับ..
             ทุกคำถาม มีคำตอบ...กำนันจะช่วยให้ท่านคลายปวดหมอง ว่าแต่ ท่าน ood..  เมื่อไหร่จะเข้ามา ..อยากรู้ อยากคุย ว่ามีปัญหาอะไร...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 09:00 »
ขอเป็นลูกบา้นด้วยคนครับกำนันไฟหนาว :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]:
        ยินดีต้อนรับครับ..บ้านเราอยู่กันอย่างพี่น้อง ขัดใจให้ความเห็นไม่ตรงกัน ต่างก็ไม่ถือสา..    ทุกวันนี้ สังคมไทยที่ผ่านมาวุ่นวายเพราะไม่ยอมฟัง ไม่ยอมรับความคิดเห็น..เลยคุยไมใ่รู้เรื่อง..        กำนันเองพูดเสมอว่า จิตอาสาที่ดีต้องเปิดใจให้กว้าง  ยอมรับและนับถือความเห็นคนอื่นด้วย... หลายหัวดีหว่าหัวดีเดียวแน่นอน..

ยามุ่น

• ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 09:37 »
   สวัสดีครับท่านกำนัน ก่อนอื่อนขออนุญาตแนะนำตัวก่อนครับ เป็นแฟนบางบอนมาตั้งแตยุคเริ่มก่อตั้ง แต่ไม่ได้เป็นสมาชิก เพียงแต่แวะเวียนมาเยี่ยมชม เพิ่งเป็นสมาชิกเมื่อปีกว่าๆ 
   วันนี้มีปัญหาอยากรู้ คู่ชกของเอกวายุ คู่ 2 ในมวยรอบปูนเสือวันอาทิตย์นี้เป็นมวยทรงไหนครับ สูงต่ำอย่างไร ชั้นมวยระดับไหนครับ

saroj

• ชอบกด Like + 6
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 10:39 »
ไม่ได้เข้าโพสนานไปหน่อยอ.ไฟหนาวได้เป็นกำนันซะแล้วยินดีด้วยครับกำนันแห่งบ้านบางบอนครับ
อ้อมีคำถามครับกำนันว่าตลาดแขกหายจากวงการมวยไปตั้งนานข่าวบอกว่าเลิกต่อยไปเอาดีทางฟุตบอลแต่พ่อกับแม่ขอให้ชกต่อร่างกายดีและได้ชกกับดาวตรังโชว์ฟอร์มสวยชนะคะแนนลงมาคราว...นี้เจอสตาร์บอยด้วยใหวใหมครับ
และสกุลชัยเล็ก.ศักดิ์ชัยโชติ(ดาบรัน)จะเจอใครครับช่อง7นำ้หนักประมาณเท่าไรครับถ้าชนะเสื้อสามารถเหมือน(ไอ้ตาแดงนฤนาท)ต้องเจอเขี้ยวตันแน่
สุดท้ายขอให้น้ากำนันและครอบครัวกำนันมีความสุขสมหวังและเฮงๆๆรวยๆๆครับ

ฮะชิโก

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 11:50 »
ไม่ใด้มานาน..ท่าน(ท่านไฟหนาว)เปนกำนันแลว..ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ..
.....อาทิตนี้..ผมมี.."ของฝาก"..ท่านกำนันครับ !!  :Onion-s-4[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 12:08 »
   สวัสดีครับท่านกำนัน ก่อนอื่อนขออนุญาตแนะนำตัวก่อนครับ เป็นแฟนบางบอนมาตั้งแตยุคเริ่มก่อตั้ง แต่ไม่ได้เป็นสมาชิก เพียงแต่แวะเวียนมาเยี่ยมชม เพิ่งเป็นสมาชิกเมื่อปีกว่าๆ 
   วันนี้มีปัญหาอยากรู้ คู่ชกของเอกวายุ คู่ 2 ในมวยรอบปูนเสือวันอาทิตย์นี้เป็นมวยทรงไหนครับ สูงต่ำอย่างไร ชั้นมวยระดับไหนครับ
            ครับท่านยามุ่น...กำนันอยากได้สูตรยาสมุนไพรบำรุงน้องชายหน่อย ช่วยแนะนำด้วย..เพราะรู้แล้วว่าใช้ไวอากร้า.อ.ต.ร. มาก..ชิวิตนี้เลยไม่กล้าเสี่ยง..สำหรับมวยปูนเสือคู่ 2 อาทิตย์นี้..เคยเห็นแต่ เอกวายุ..   สิบทิศ ไม่รู้จักเลย ไม่เคยเห็น ข่าวก็สับสน บางคนว่าเป็นมวยนครศรีธรรมราช มีชายทุ่งสงประดับยนต์ดูแล แต่อีกข่าวว่าเป็นมวยระยอง  งง..จุงเบย   ขอเวลาอีกหน่อย ถ้ารู้รายละเอียดแล้ว จะมาบอกครับ
ไม่ได้เข้าโพสนานไปหน่อยอ.ไฟหนาวได้เป็นกำนันซะแล้วยินดีด้วยครับกำนันแห่งบ้านบางบอนครับ
อ้อมีคำถามครับกำนันว่าตลาดแขกหายจากวงการมวยไปตั้งนานข่าวบอกว่าเลิกต่อยไปเอาดีทางฟุตบอลแต่พ่อกับแม่ขอให้ชกต่อร่างกายดีและได้ชกกับดาวตรังโชว์ฟอร์มสวยชนะคะแนนลงมาคราว...นี้เจอสตาร์บอยด้วยใหวใหมครับ
และสกุลชัยเล็ก.ศักดิ์ชัยโชติ(ดาบรัน)จะเจอใครครับช่อง7นำ้หนักประมาณเท่าไรครับถ้าชนะเสื้อสามารถเหมือน(ไอ้ตาแดงนฤนาท)ต้องเจอเขี้ยวตันแน่
สุดท้ายขอให้น้ากำนันและครอบครัวกำนันมีความสุขสมหวังและเฮงๆๆรวยๆๆครับ

ขอบคุณมากที่ติดตามและให้กำลังใจกำนันมาตลอด...น่ารักจุงเบย...
มาทีมีคำถามมาเพียบ...
           เอา..ตลาดแขกก่อนนะ..บ่องตงชกล่าสุดชนะดาวตรังแบบทุลักทุเล..ไม่เข้ากำนันเท่าไหร่ เพราะความแข็งแกร่งหายไปเยอะ  โดนตรงไหนก็สะดุ้งทุกกะที..อาทิตย์นี้เจอของแข็งอย่างสตาร์บอย..หนาวแทนอ่ะ....สกุลชัยเล็ก ตัวนี้ใช่ตัวที่ได้แชมป์ปูนที่ผ่านมาหรือเปล่า..ช่วยบอกอีกทีนะ กำนันปวดหัวแหล่ว....
           เอารูปนักมวยปูนเสือ สาย D..ที่จะชกอาทิตย์นี้มาฝาก  หาได้แค่ 3  อีกคนคือ สิบทิศ ส.สุรเดช มาไม่เจอ  ใครมีเอามาลงหน่อยนะ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 12:16 »
ไม่ใด้มานาน..ท่าน(ท่านไฟหนาว)เปนกำนันแลว..ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ..
.....อาทิตนี้..ผมมี.."ของฝาก"..ท่านกำนันครับ !!  :Onion-s-4[1]:
             ไม่มีอะไรที่กังวล ลูกบ้านดี กำนันก็สบายใจ ต้องการแค่นี้..
              ของฝาก..ต้องให้กำนันรอหรือเปล่า...ถ้าให้รอถึงเวลาต้องมาบอกนะ..อิอิ.. กำนันกลัวแห้วอ่ะ.. ขอบคุณนะที่เข้ามาคุยกัน..ถูกใจจุงเบย..
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 13:49 »
     ระหว่างรอคำถาม กำนันเอารูปนักมวยมาฝาก...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 17:43 »
    ใครมีปัญหา..ถามมาเลย กำนันตอบแน่....
    เอารูปนักมวยรอบปูนเสือ สาย D...ที่จะชกอาทิตย์นี้มาฝากครับ

ยามุ่น

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 18:58 »
  ครับพี่กำนันผมเองก็อยากจะชอบเจ้าเอกวายุเหมือนกัน แต่ติดตรงที่ไม่เคยเห็นเจ้าสิบทิศ ส.สุรเดช เลยไม่กล้าชอบ เบื้องต้นคุยกับท่าน อ.เอกชัย เหลืองสะอาด ผจก.ค่าย ม.กรุงเทพธนบุรี ท่านบอกว่า เจ้า ปอ แกเป็นเด็กที่บ้าซ้อม มีความมุมานะมาก ไม่ต้องบอกต้องจี้ให้เหนื่อยปาก เป็นมวยใน กทม. เมื่อก่อนซ้อมอยู่กับพ่อ พอมาอยู่ในความดูแลของค่าย ก็ฟอร์มสดใส ไฉไล สดขึั้นมาทันตา มีสะดุดแพ้ที่อุทัยธานี ไฟต์เดียว ตอนนี้เรียน ปี 1 วิทยาศาสตร์การกีฬา มีครูยง ( ยืนยง ธ.ยืนยง ) จับเป้าให้ เป็นมวยเตี้ยสั้น จังหวะฝีมือ เหนียวแน่น ข้อเสียตรงรูปร่างสั้น แต่ค่ายนี้ส่งมวยรูปปูนเสือ จะเข้ารอบลึกๆตลอด ครั้งนี้น่าติดตาม ตัวแปรคือคู่ชกเป็นมวยทรงไหน อย่างไร ใกล้วันชกจะลองโทรถามเจ้าเอกฤทธิ์ พี่เต้ยของค่ายว่าสภาพร่างกาย น้ำหนัก เป็นอย่างไร

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 19:42 »
  ครับพี่กำนันผมเองก็อยากจะชอบเจ้าเอกวายุเหมือนกัน แต่ติดตรงที่ไม่เคยเห็นเจ้าสิบทิศ ส.สุรเดช เลยไม่กล้าชอบ เบื้องต้นคุยกับท่าน อ.เอกชัย เหลืองสะอาด ผจก.ค่าย ม.กรุงเทพธนบุรี ท่านบอกว่า เจ้า ปอ แกเป็นเด็กที่บ้าซ้อม มีความมุมานะมาก ไม่ต้องบอกต้องจี้ให้เหนื่อยปาก เป็นมวยใน กทม. เมื่อก่อนซ้อมอยู่กับพ่อ พอมาอยู่ในความดูแลของค่าย ก็ฟอร์มสดใส ไฉไล สดขึั้นมาทันตา มีสะดุดแพ้ที่อุทัยธานี ไฟต์เดียว ตอนนี้เรียน ปี 1 วิทยาศาสตร์การกีฬา มีครูยง ( ยืนยง ธ.ยืนยง ) จับเป้าให้ เป็นมวยเตี้ยสั้น จังหวะฝีมือ เหนียวแน่น ข้อเสียตรงรูปร่างสั้น แต่ค่ายนี้ส่งมวยรูปปูนเสือ จะเข้ารอบลึกๆตลอด ครั้งนี้น่าติดตาม ตัวแปรคือคู่ชกเป็นมวยทรงไหน อย่างไร ใกล้วันชกจะลองโทรถามเจ้าเอกฤทธิ์ พี่เต้ยของค่ายว่าสภาพร่างกาย น้ำหนัก เป็นอย่างไร
            ข้อมูลละเอียด ชัดเจน มีประโยชน์มากครับ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 04:45 »
ผมว่าคู่นี้ยังห่างกันเยอะนะกำนัน
         ไม่ถาม แต่นำคู่มวยที่มองว่า ฝีมือห่างกัน หรือเรียกอีกอย่างว่า..หลุด..มาฝากให้เป็นแง่คิดแก่พี่น้อง  กำนันขอบคุณครับ..

sangpachr

• ชอบกด Like + 59
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 06:15 »
ใครหลุดครับท่านกำนันอยากทราบมากๆครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 08:27 »
ใครหลุดครับท่านกำนันอยากทราบมากๆครับ
            ในความคิดของกำนันนะ ไม่เคยมองข้ามการประกบคู่มวยของป๋าเลย..โปรมือทอง สมองเพชร อย่างป๋า..คงมองว่าชกกันแล้วเล่นไ้ด้เสีย  หากให้กำนันเดา น่าจะเป็นคู่เอกมั้ง..   ชื่อเสียงมวยอยู่ที่สตาร์บอย แต่สดขึ้นมาอยู่ที่ตลาดแขก...  ถ้าพูดถึงเกรดมวยสตาร์บอยดีกว่า     แต่มวยกระดูกดีแพ้มวยฟอร์มสดมีให้เราเห็นกันประจำ..
ใช่ไหมล่ะ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:05 »
      คั่นโฆษณา..เอ๊ย..ระหว่างรอคำถาม     กำนันเอารูป มวยปูนเสือสาย D..คู่แรกมาฝาก มีหวังได้ลุ้นกันขี้แตกขี้แตนแน่   คิดไว้ยัง..ชอบใคร..บอกกำนันมั่งดิ้...

saroj

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:13 »
ครับสกุลชัยเล็กแชมป์มวยปูนเสือ14จะเจอใครดีครับ

saroj

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 09:15 »
วันมีใชคครับกำนัน

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 10:58 »
เรียน...พี่กำนันแดง....ที่นับถือ
ผมมีปัญหาอยู่นิดนึงครับ....คือว่า ผมเล่นมวยเสียคู่แรกทุกที จะแก้ปัญหาอย่างไรดี แพ้คู่แรก กำลังใจทำท่าจะหมด ตังก็ร่อยหรอไม่มีกำลังใจครับพี่กำนัน อาทิตย์นี้ ชี้แนะคู่แรกให้สุดยอดไปเลย จะได้จัดหนักอีกครั้งครับพี่กำนัน ทบต้นทบดอกนะครับพี่
ขอบคุณหลายๆเด้ออ้าย
[/color] :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 13:21 »
ครับสกุลชัยเล็กแชมป์มวยปูนเสือ14จะเจอใครดีครับ
  คำถามนี้ขอผ่านไปก่อนนะ...ต้อสืบดูก่อน
วันมีใชคครับกำนัน
             อ้อ โอเค..พี่น้องก็เอาไปพิจารณาด้วยนะครับ  ถ้าถามกำนันชอบใคร บอกไว้ตอนนี้ 50-50...แล้วจะมาบอกเหตุผลทีหลังนะ
เรียน...พี่กำนันแดง....ที่นับถือ
ผมมีปัญหาอยู่นิดนึงครับ....คือว่า ผมเล่นมวยเสียคู่แรกทุกที จะแก้ปัญหาอย่างไรดี แพ้คู่แรก กำลังใจทำท่าจะหมด ตังก็ร่อยหรอไม่มีกำลังใจครับพี่กำนัน อาทิตย์นี้ ชี้แนะคู่แรกให้สุดยอดไปเลย จะได้จัดหนักอีกครั้งครับพี่กำนัน ทบต้นทบดอกนะครับพี่
ขอบคุณหลายๆเด้ออ้าย
[/color] :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:
            คู่แรกมันสำคัญยังงี้แหละ...กำลังใจมา หรือเสียกำลังใจ อยู่คู่แรก    คู่แรกช่อง3 และ7 สัปดาห์นี้  เห็นคู่มวยทำให้ฟันธงยากจริงๆ   ขอเวลาสักนิดนะน้อง   จะพยายามสืบเสาะให้ลึก ว่าตัวไหนเป็นงัย  แล้วจะบอกให้   น่าจะได้ตังค์ใช้นะ..... 

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 16:12 »
มวยปูนเสือคู่ 2....อาทิตย์นี้  เลือกใครครับ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 18:39 »
   ตอบ..คนดูมวย..ที่ถาม เรื่องความสูงของนักมวยรอบปูนเสือทั้ง 2 คู่ อาทิตย์นี้   กำนันหาได้คู่เดียวคือคู่ 2....ดูเลยนะว่าใครสูงกว่าใคร ...

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 20:56 »
แต่ถึงยังไงก็ต้องตามพี่กำนันอยู่ดี เพราะผมไม่มีข้อมูลเลยครับ
ผิด / ถูก ตามพี่ครับ กำนันแดง คนเก่ง
:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

ยามุ่น

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 21:04 »
   ขอบคุณครับ แจ้งจางปาง แล้ว บาดนี่ !!!

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 06:37 »
นายหัวคับ 128 ตลาดแขก พอได้ไหมครับ มุมมองในทางชนะคิดได้กี่เปอร์เซ็นต์คับ(ในความคิดนายหัวน่ะ)

คนดูมวย

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 09:28 »
ขอบคุณพี่กำนัน หลายๆๆเด้อครับ  :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:
รูปร่างสูสี เอกวายุ น่าเล่นครับ(ชอบเลยครับ จะจัดหนักเลยครับ)   :Onion-s-23[1]: :Onion-s-23[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 11:23 »
แต่ถึงยังไงก็ต้องตามพี่กำนันอยู่ดี เพราะผมไม่มีข้อมูลเลยครับ
ผิด / ถูก ตามพี่ครับ กำนันแดง คนเก่ง
:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:
           ขอบใจนะน้อง ที่ไว้ใจพี่กำนัน..ที่ผ่านๆมาพอจะรู้ทิศทางลมหรือยังล่ะ..อิอิ..กำนันแดงพาตกร่องตกหลุม ก็ยังไม่บ่น...มีน้องชายที่น่ารักแบบนี้ พี่กำนันชื่นใจจุงเบย...หากเชื่อใจเสาร์อาทิตย์นี้เตรียมบรรจุกระสุนไว้ ได้เจอเป้านิ่งแน่..555...
   ขอบคุณครับ แจ้งจางปาง แล้ว บาดนี่ !!!
          ขอบคุณนะ สูตรไวอากร้าไทแลนด์จดไว้แล้วเด๊อ..แต่ไอ้เม็ดหมามุ่ยนี่ดิ้ หายากจัง...
นายหัวคับ 128 ตลาดแขก พอได้ไหมครับ มุมมองในทางชนะคิดได้กี่เปอร์เซ็นต์คับ(ในความคิดนายหัวน่ะ)
             มันเหมือนเรือติดสันดอนอ่ะ...เหนื่อยแทน...   ถ้าไม่มีละครเ็ด็ด 7 สีให้ดู ใครเดินทางไปซื้อของที่ตลาดแขกแล้ว ยากที่จะหาทางกลับบ้านถูก..  ใครคิดงัยไม่รู้ แต่กำนันมองอย่างนี้จริงๆ..    ทางชนะกี่เปอร์เซ็นต์เหรอ..กำนันให้ไว้ซัก 40 % พอมั้ง...แต่หมัดมวยทุกวันนี้..มันมีตัวแปรเยอะ..กำนันว่างี้ แต่ถึงวันชกก็ต้องว่ากันอีกที..
โอเค.นะ
ขอบคุณพี่กำนัน หลายๆๆเด้อครับ  :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:
รูปร่างสูสี เอกวายุ น่าเล่นครับ(ชอบเลยครับ จะจัดหนักเลยครับ)   :Onion-s-23[1]: :Onion-s-23[1]:
             คงสบายใจแล้วนะ  ส่วนคู่แรก กำนันเดาว่า..เพชรหัวไทร..น่าจะสูงกว่านิดหน่อย  ยังงัยมวยคู่นี้มีหวังใส่กันดุเดือดแน่
           เพชรหัวไทร..กระแสทางใต้แรงจัด กำนันดูชกหลายครั้ง เป็นมวยทรหดใจสู้ดี มีฮึดตลอด ยิ่งวงในถือว่าเป็นทีเด็ดเลยก็ว่าได้  แต่ชก7สี สิ่งแวดล้อมสู้วันมีโชคไม่ได้        วันมีโชค..นักชกจากบุรีรัมย์คนนี้ กำนันก็เห็นชกมาหลายหน..จังหวะฝีมือ ไอคิวมวย ไม่เป็นรองใคร แต่เสียเปรียบคู่ชกตรงที่ต้องทำน้ำหนักขึ้นมาชก ปกติ ชกไม่เกิน 112 ป. แต่ต้องชก 114ป. จะมีผลหรือเปล่าต้องดูตอนชก  แต่ถ้ามองลึกๆแล้วเคยมีตัวอย่าง..สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล  ก่อนชกปูนเสือ เคยเป็นแชมป์ 105ป.ช่อง7 แล้วมาต่อย 108ป.   จากนั้นก็สมัครต่อยมวยรอบปูนเสือเลย ซึ่งชก 115 ป. เขาก็ชกดีนะ จนได้แชมป์..วันมีโชคตัวนี้..กำนันบอกไว้ว่า น่าจับตา เพชรหัวไทรกินยากก็แล้วกัน

คนดูมวย

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 11:39 »
คู่แรกผมว่าเป็นพ่อค้าดีที่สุดครับ ไม่มีม้วนเดียวแน่ๆ ขึ้นมาใครต่อรองไว้ก่อนครับ ดูเกมส์ไปแล้วค่อยขยับกินสองข้างครับพี่กำนัน  :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]:

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 13:14 »
สวัสดีครับพี่กำนันไฟหนาว..ไม่ค่อยได้เข้ามาสวัสดีพี่ใหญ่เลยช่วงนี้..สบายดีนะครับ..อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยเดี๋ยวร้อนเดียวหนาว รักษาสุขภาพด้วยนะครับ...ชายหล้ามีคิวมาช่อง7อีกไหมครับพี่ใหญ่..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 13:18 »
...ไปเที่ยวทะเลทุกครั้ง...กำนันไม่เคยลืมดูคลื่น.. พี่น้องรู้สึกยังงัยครับ เมื่อเห็นคลื่นกระทบฝั่ง...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal