เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาปวดกบาล..ถามกำนันแดงมาเลย....  (อ่าน 21067 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
มีปัญหาปวดกบาล..ถามกำนันแดงมาเลย....
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 10:38 »
http://][/img]
          มีปัญหา..ถามมาได้เลยครับ...โดยเฉพาะปัญหาคาใจ ไม่รู้จะถามใครดี..ที่นี่มีคำตอบครับ...
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

tomorn

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 4
Re: มีปัญหาปวดกบาล..ถามกำนันแดงมาเลย....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 10:52 »
ท่านกำนันช่วยออกความเห็นคู่เอกช่องหน่อยครับ

ไฟหนาว

Re: มีปัญหาปวดกบาล..ถามกำนันแดงมาเลย....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 10:59 »
ท่านกำนันช่วยออกความเห็นคู่เอกช่องหน่อยครับ
        ใช่คู่ เพชร-หนึ่งเทพ หรือเปล่าครับ..  ถามอีกทีนะ
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

หนอนด้นTurl3o

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 11:15 »
ผมว่าออกไหนก็ได้นะ   แต่ดันออกกลาง  ผมละอดเลย :Onion-s-65[1]: :Onion-s-65[1]: :Onion-s-65[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 11:30 »
http://][/img]
          ระหว่างรอคำถามจาก tomorn... 
          พี่น้องครับ..ปัญหา..ของชอบ..ในกระทู้ วันนี้พี่สั่งลุย...ผมเป็นห่วง ท่านที่เป็นแฟนคลับ..จอบบ้อน ใบ้คำ..มั่กๆ      วันเสาร์ไม่มีปัญหาซักเท่าไหร่  วันอาทิตย์ที่ผ่านมาเจอปัญหาเต็มเปา..  สาเหตุมาจาก..ของชอบ จากท่านจอบบ้อนได้ช้าครับ  บางทีก็ 11.50 น. ซึ่งเป็นระยะเวลาที่เข้าเว็บยากมาก ผมใช้เวลาครึ่งค่อนชั่วโมง กว่าจะเข้าเว็บได้  แต่อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมหา ของชอบท่านจอบบ้อนไม่พบ..เลยต้องโพสต์บอกให้รู้.. แต่พี่น้องไม่ต้องกังวลนะ..ผมตั้งใจแล้วที่จะช่วยก็ต้องช่วยต่อครับ
          ผมอยากแนะนำว่า..การเล่นมวยตู้ต้องดูซิกให้เป็น..จะเป็นของใครส่งเราต้อง เรียนรู้ และเข้าใจได้    ขณะนี้ในเว็บเรา มี ของชอบ(ซิก) อยู่ 2 เจ้า   ถ้าเขาส่งที่ช่อง 7  เขาจะยืนคู่กัน เจ้าหนึ่งคือ จอบบ้อนใบ้คำ..เสื้อนอกเหลืองในสีดำขาวลายขวาง    อีกเจ้าหนึ่ง ลูกผู้ชายชื่อพลเมืองดี  เสื้อนอกขาวในสีส้ม  ให้ท่านดูจากรูปข้างล่างนี้     คนไหนดู ลูกผู้ชายชื่อพลเมืองดีไม่เป็น ลองศึกษาดูเลย  เขาส่งง่ายมาก มองเห็นชัดเจนด้วย เขาไปส่งที่ไหนก็ใส่ชุดเดียวกันนี่แหละ...หากวันไหนผมลงจอบบ้อนไบ้คำไม่ได้ ท่านก็ดูลูกผู้ชายชื่อพลเมืองดีแทน..โอเคไหม... ไม่ว่าเจ้าไหนส่ง เขาก็จะส่งราคาในเวทีให้รู้เหมือนกัน... กำนันเอง ดูได้หมดแหละ เจ้าไหนก็ได้..มันเป็นเรื่องที่เราต้องสนใจครับ
         เอ้าใครมีปัญหาไรว่ามา....

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 11:55 »
ผมดูไม่เป็น .....เลยแจ้ง  ศูนย์เตือนภัยอย่างเดียว                                                                                                                          :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]:

นะโมตัดสระ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 12:40 »
เป็นกำนันอยู่จังหวัดอะไรครับ  :Onion-s-90[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 13:19 »
ผมว่าออกไหนก็ได้นะ   แต่ดันออกกลาง  ผมละอดเลย :Onion-s-65[1]: :Onion-s-65[1]: :Onion-s-65[1]:
          ตอบตรงๆนะ..กรรมการก็ตัดสินลำบาก..เลยชูเสมอ..    มวยได้ลูกนับค้ำอยู่ได้เปรียบหากมีการโต้ตอบตลอด    หลังจากหนึ่งเทพได้นับ 8...หนึ่งเทพก็ป้องกันตัวได้ดี  แต่เมื่อโดนเพชรกระหน่ำนานาอาวุธเข้าใส่ ก็โต้นะ เมื่อแตกเลือดอาบ ราคาเลยหันมาทางเพชร   ยก4โดนเยอะ ยก5 หนึ่งเทพก็โดนอีก     ครบยกกรรมการปวดกบาล ยกแม่มมันเสมอซะ     ปัญหาตามมากลายเป็นเรื่องยาวอีก  เมื่อไม่มีการประกาศคะแนน...  กำนันเองก็งงอยู่..ทางที่ดีคอยฟัง เวทีมวยช่อง7 เขาออกมาอธิบายดีกว่านะ...ไม่มีใครได้ใครเสีย..ก็หยวนๆกันไปเหอะ..
ผมดูไม่เป็น .....เลยแจ้ง  ศูนย์เตือนภัยอย่างเดียว                                                                                                                          :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]:
            ถ้า่เราต้องเล่นมวยตู้ แต่ดูซิกไม่เป็น เราก็คือหมูให้เขาเถือครับ   ผมเองเล่นมวยใหม่ๆ ตาดูอย่างเดียว หมดตรูดประจำ... นานๆเข้าประสบการณ์มันสอนเรา..ต้องเรียนรู้เรื่องซิก..   จำเป็นมากๆที่ต้องเข้าใจนะ..คนส่งซิกคือพวกเราที่ดูมวยในเวที  ตอนมวยชกเขาเล่นมุมไหน ใครเป็นต่อเป็นรอง  เขาก็บอกให้เรารู้ ทางอาการ   เช่น เปิดเสื้อแดง..ปิดเสื้อน้ำเงิน..มืออยู่ตรงไหน   สิ่งเหล่านี้เราต้องเข้ามาดูในเว็บแล้วจดไว้ครับ ใครส่งซิกแบบไหน...ไม่ยากเลย  แต่ถ้าเราวัดดวงโดยดูด้วยตา..กำนันบอกเลย..เสร็จโก๋...กำนันเอารูปมาให้ดูจะๆ ถ้าไม่สนใจก็ตัวใครตัวเผือกแหล่ว ช่วยบ่ได้เด๊อ...
เป็นกำนันอยู่จังหวัดอะไรครับ  :Onion-s-90[1]:
        ท่านคงเป็นสมาชิกใหม่  ชีวิตจริงของผมก็คนดูมวยธรรมดาคนหนึ่ง..แต่อยู่เว็บบางบอนมาหลายปี  ตั้งกระทู้มาแล้วหลายพันกระทู้ เกือบหมื่นละมั้ง...น้องๆในเว็บ จำไม่ได้เหมือนกัน ยกให้ผมเป็นกำนันซะเลย  คอยเคลียร์ปัญหาเวลาพี่น้องทะเลาะกัน โพสต์ข้อความเสียดสีกัน..ก็เท่านั้นเอง..แจ่มแจ้งบ่..555...   
 :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 13:32 »
คนที่ดูซิกไม่เป็น ต้องหัดดูนะครับ...ดูจากรูปซิ เขาอยู่รวมกันเป็นกลุ่ม สังเกตง่าย....

tomorn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 15:14 »
ครับผม เพชรกับหนึ่งเทพครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 15:38 »
ครับผม เพชรกับหนึ่งเทพครับ
             กำนันตอบไปแล้วนะ พอดีมีคนถามเข้ามา..ขอบคุณครับ

sangpachr

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 59
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 15:48 »
หนึ่งความคิดเห็น มองยังงัยหนึ่งเทพก็ชนะ ถามคนดูมวย 10 คน บอกว่าหนี่งเทพชนะ 10 คนที่มองว่าเห็นด้วยที่ให้เสมอนั้นคือคนที่เล่น เพชร ครับเพราะเงินของตัวเองไหลไปกับน้ำแล้วบางที กรรมการวางทีเด็ดเพชรก็ได้ นี่เป็นเพรียงความคิดเห็นนะครับผิดถูก หรือ เสียดสีใคร ก็ต้องขอประทานโทษมากๆนะครับ ไม่ได้มีเจนาเช่นนั้นครับ.

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 16:40 »
หนึ่งความคิดเห็น มองยังงัยหนึ่งเทพก็ชนะ ถามคนดูมวย 10 คน บอกว่าหนี่งเทพชนะ 10 คนที่มองว่าเห็นด้วยที่ให้เสมอนั้นคือคนที่เล่น เพชร ครับเพราะเงินของตัวเองไหลไปกับน้ำแล้วบางที กรรมการวางทีเด็ดเพชรก็ได้ นี่เป็นเพรียงความคิดเห็นนะครับผิดถูก หรือ เสียดสีใคร ก็ต้องขอประทานโทษมากๆนะครับ ไม่ได้มีเจนาเช่นนั้นครับ.
          ขอบคุณครับ   กีฬาทุกประเภทมีปัญหาทั้งนั้น ดังนั้นจึงต้องมีกรรมการตัดสิน   ผลออกมาอย่างไร  เราต้องยอมรับ..  พอดีกำนันดูข่าวฟุตบอลไทยคู่หนึ่ง มีปัญหา มีลูกหนึ่ง นักฟุตบอลเตะชนคานเสาประตู ลูกบอลหล่นเข้าประตูแล้ว แต่กรรมการไม่เห็น ทีมนั้นกลับไม่ได้ประตู  ขนาดรีเลย์ภาพเห็นชัดๆว่าลูกนั้นเข้า  แต่ไม่มีผล ต้องมายิงลูกโทษตัดสิน...มวยคู่เอก7สีผ่านไปแล้ว..ก็ให้มันจบไป  มาว่ากัน
ใหม่ครับ..
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

RUNBKK7929

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 17:25 »
ผมใช้โทสับอ่านโพสที่เป็นหน้าไม่เต็มไม่ได้คับมันสามารถขยายภาพได้แต่เลื่อนอ่านด้านข้างไม่ได้คับท่านกำนัน

sangpachr

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 17:28 »
ใช่ครับ มาเริ่มต้นกันใหม่ครับท่านกำนัน

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 18:29 »
ผมใช้โทสับอ่านโพสที่เป็นหน้าไม่เต็มไม่ได้คับมันสามารถขยายภาพได้แต่เลื่อนอ่านด้านข้างไม่ได้คับท่านกำนัน
            ปัญหานี้   รบกวนน้องๆ ช่วยแนะนำด้วย   เรื่องแบบนี้กำนันไม่ค่อยจะเก็ตซักเท่าไหร่...คงไม่ว่ากันนะ..
 :Onion-s-26[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 19:32 »
สำหรับมวยรอบปูนเสือคู่2 อาทิตย์นี้..กำนันคิดแล้วปวดหมอง..มวยมีดีคนละอย่าง  พี่น้องว่าใครจะผ่านเข้ารอบ 8 คน เป็นคนที่4...ตาม ชนะมาร..ยอดเพชร และเพชรสีนิลบอกกำนันมั่งดิ้...

พลเมืองดี

• ชอบกด Like + 380
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 21:00 »

..หากไม่มีใคร  กะแนะกะแหน๋..ผม..ผมก้อจะลงไปเรื่อยๆๆจนกว่าทุกท่านจะเบื่อหน่าย ผมครับ.และผมจะลงเร็วด้วย..ไม่เกิน  10.20 น.เปิดดูได้....ผมบอกตรงๆๆว่า  ผมไม่ได้อะไรจากพวกท่าน นอกจากคำว่า "ขอบคุณ"  ซึ่งมองเผินๆๆมันซื้อน้ำปลายังไม่ได้..แต่ผมมองว่า  คำว่า "ขอบคุณ จากพวกท่าน"  มันยิ่งใหญ่ล้นฟ้า..

ผมขอบกตรงๆๆกับพวกท่านด้วยว่า "หากมีใครมากะแนะกะแหน๋ผม..ผมจะไม่ลงโดยเด็ดขาด..จะเห็นได้จาก ..วันอาทิตย์ที่แล้ว...ทั้งๆๆที่ผมมีของอยู่ในมือ.  ..และวันนั้น..ลุงแดงซึ่งคบกับผมมาถึง  5 - 6 ปี โทร.หาผม..ผมยังตอบไปว่าไม่มีของ..จะให้...ผมอยากจะพิสูจน์ว่า..คนที่กะแนะกะแหน๋ผมมันมีอะไรดีให้กับสมาชิกมั่ง ครับ...

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามผลงาน ครับ

บินหลา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 22:16 »
ท่านซอยครับปิดทองหลังพระก็ได้บุญ
ทำบุญทำทานไม่จำเป็นตัองทำที่วัดก้ใด้บุญ
ขอบคุณมากครับทั้งซิกและมวยเด็ดขอบคุณมากๆๆครับ

คน หลังเขา

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 23:52 »
ถามท่านกำนัน  ทำไมเกาะสมุยไ่ม่ใด้ต่อยครับ

พลเมืองดี

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 04:48 »

..เกาะสมุยทำไมไม่ได้ต่อย..ผู้ใหญ่ซอยฯตอบแทน  กำนัน  เพราะว่า..
.....ก่อนต่อยเจ้าเกาะสมุย  ได้ออกจากค่าย  อ้างว่าไปหาเพื่อน  แต่หัวหน้าค่ายไม่ได้โง่  เขาสืบว่าเด็กนักมวย(เกาะสมุย)  ไปหาพวกตะเข้  พูดๆๆง่ายๆๆหัวหน้าค่ายสงสัยว่า  ตัวนักมวยออกไปรับงาน(จะล้มมวย ออกไปรับเงิน)..หัวหน้าค่าย  รวมทั้ง  พ.ต.ท สามารถ  ผู้สนับสนุน จึงแจ้งไปยังทีมงานผู้จัดขอถอนชกทันที ครับ

.....................ชัดเจนแล้ว นะครับ.........................

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 08:01 »

..หากไม่มีใคร  กะแนะกะแหน๋..ผม..ผมก้อจะลงไปเรื่อยๆๆจนกว่าทุกท่านจะเบื่อหน่าย ผมครับ.และผมจะลงเร็วด้วย..ไม่เกิน  10.20 น.เปิดดูได้....ผมบอกตรงๆๆว่า  ผมไม่ได้อะไรจากพวกท่าน นอกจากคำว่า "ขอบคุณ"  ซึ่งมองเผินๆๆมันซื้อน้ำปลายังไม่ได้..แต่ผมมองว่า  คำว่า "ขอบคุณ จากพวกท่าน"  มันยิ่งใหญ่ล้นฟ้า..

ผมขอบกตรงๆๆกับพวกท่านด้วยว่า "หากมีใครมากะแนะกะแหน๋ผม..ผมจะไม่ลงโดยเด็ดขาด..จะเห็นได้จาก ..วันอาทิตย์ที่แล้ว...ทั้งๆๆที่ผมมีของอยู่ในมือ.  ..และวันนั้น..ลุงแดงซึ่งคบกับผมมาถึง  5 - 6 ปี โทร.หาผม..ผมยังตอบไปว่าไม่มีของ..จะให้...ผมอยากจะพิสูจน์ว่า..คนที่กะแนะกะแหน๋ผมมันมีอะไรดีให้กับสมาชิกมั่ง ครับ...

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามผลงาน ครับ

กำนันว่า  จะทำอะไรก็ตาม ใจเราต้องเอาด้วย..คำว่าจิตอาสาซื้อน้ำปลากินก็ไม่ได้..อย่าว่าแต่น้ำปลาเลยอะไรๆก็ซื้อไม่ได้   การให้เป็นความสุขที่เราหาได้ไม่ยาก ใ้ห้แล้วใจเราสบาย ..ท่านพลเมืองดีตั้งใจเป็นจิตอาสาแล้ว  พี่น้องยอมรับในผลงาน ที่ตามมาเห็นๆคือได้รับความศรัทธาจากผู้คนมากมาย..ดังจนมีคนเอาชื่อไปหากินในเฟส..     คนเพียงคนเดียวที่คอยทำให้ท่านเสียความรู้สึก..หากท่านมองข้ามไปซะ..ท่านจะรู้สึกดี เพราะพี่น้องนับหมื่นเขารอคอยความหวังจากท่าน..กำนันว่า ทำใจเถอะ..ความอ่อนสยบความแข็งมานักต่อนัก...เอวัง...

..เกาะสมุยทำไมไม่ได้ต่อย..ผู้ใหญ่ซอยฯตอบแทน  กำนัน  เพราะว่า..
.....ก่อนต่อยเจ้าเกาะสมุย  ได้ออกจากค่าย  อ้างว่าไปหาเพื่อน  แต่หัวหน้าค่ายไม่ได้โง่  เขาสืบว่าเด็กนักมวย(เกาะสมุย)  ไปหาพวกตะเข้  พูดๆๆง่ายๆๆหัวหน้าค่ายสงสัยว่า  ตัวนักมวยออกไปรับงาน(จะล้มมวย ออกไปรับเงิน)..หัวหน้าค่าย  รวมทั้ง  พ.ต.ท สามารถ  ผู้สนับสนุน จึงแจ้งไปยังทีมงานผู้จัดขอถอนชกทันที ครับ

.....................ชัดเจนแล้ว นะครับ.........................

ขอบคุณครับ..ผู้ใหญ่พลเมืองดี...555..
 :dookdik_smile-circle_67[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 08:09 »
   ระหว่างรอคำถาม....เอาผลงานมวยคู่ วันมีโชค กับ สิบทิศ มาฝากครับ มวยคู่นี้ ใครชนะจะเข้ารอบ 8 คน  พี่น้องมองไว้ยังครับว่าใครน่าเชียร์..

sangpachr

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 08:28 »
ท่านกำนันครับผมมีปัญหาอยากทราบว่าชายเล็กเคยต่อยกับตลาดแขกหรือไม่ครับ และ ครั้งสุดท้ายที่ชายเล็กต่อยเมื่อไหร่ครับมวยคู่นี้ท่านกำนันชอบใครครับ

พลเมืองดี

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 08:33 »

....ผู้ใหญ่ซอย..ตอบแทนกำนันแดง อีกครับ...ตามที่ผมสืบมา..ชายเล็ก  ไม่เคยต่อยกับ ตลาดแขก  และครั้งสุดท้าย  ชายเล็ก ต่อย ที่ สกลนคร  เมือวันที่  10 มค.58  ไปดูข้อมูลได้ในกระทู้..ข้อมูลมวยช่อง 7 สีฯ  ของซอยบ้านพลเมืองดีได้ ครับ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 08:44 »

....ผู้ใหญ่ซอย..ตอบแทนกำนันแดง อีกครับ...ตามที่ผมสืบมา..ชายเล็ก  ไม่เคยต่อยกับ ตลาดแขก  และครั้งสุดท้าย  ชายเล็ก ต่อย ที่ สกลนคร  เมือวันที่  10 มค.58  ไปดูข้อมูลได้ในกระทู้..ข้อมูลมวยช่อง 7 สีฯ  ของซอยบ้านพลเมืองดีได้ ครับ...
             ต้องช่วยกำนัน..ถูกต้องแล้วผู้ใหญ่.. ข้อมูลท่านแน่น เชื่อถือได้ชัวร์..แต่ผู้ใหญ่ยังไม่ได้บอกว่าใครดีกว่า..
            มวยคู่นี้คู่คี่มาก..แต่ลึกๆ กำนันยังเอียงไปทางมวยหน้าเสื่อดีอย่าง ชายเล็ก..ชก7สี      ระยะหลังๆไม่ค่อยได้รับการชูมือ..ปีใหม่แล้ว..น่าจะได้เกิดซะทีนะ...
 :dookdik_smile-circle_67[1]:

sangpachr

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 08:45 »
ขอบคุณท่านซอยบ้านพลเมืองดีมากๆครับผมติดตามผลงานท่านตลอดอยู่แล้วครับข้อมูลรวดเร็วกว่าชาวบ้านครับมวยอาทิตย์นี้คู่มวยที่ตัดสินใจยากที่สุดมี 2 คู่ครับช่วยด้วยครับ คือคู่ที่ 3 และ 4 ครับ ขอบคุณท่านมากๆครับ

sangpachr

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 08:49 »
ขอบคุณครับท่านกำนัน ขอคู่ 3-4 ด้วยครับตัดสินใจยากมากครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 13:06 »
อยากไป ตลาด ลุงกำนันว่าไงครับ กินเหลี่ยมนิดๆ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 14:00 »
ขอบคุณครับท่านกำนัน ขอคู่ 3-4 ด้วยครับตัดสินใจยากมากครับ
            คู่3 บอกไปแล้ว คู่เอก..กำนันชอบหัวใจของนวพลนะ...ออกอาวุธแต่ละดอกเนื้อๆเน้นๆ..เชียร์ไว้สบายใจกว่า..

ม้าบักจ้อน

• ชอบกด Like + 19
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 17:15 »
ผมกะปวดหัว  อยากถามว่า   ว่า  จิไปจดทะเบียนสมรสกับน้องเมีย  อีกจักคนได้บ่กำนันแดง   :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 20:53 »
ผมกะปวดหัว  อยากถามว่า   ว่า  จิไปจดทะเบียนสมรสกับน้องเมีย  อีกจักคนได้บ่กำนันแดง   :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:
         หากบ้านเมืองเรามีกฏหมายให้พี่เขยจดทะเบียนกับน้องเมียได้..กำนันจะไปจดคนแรกเลย..แต่ก็อดเกรงใจเมียบ่ได้..อิอิ...    เอางี้นะท่านม้าบักจ้อน ก็อยู่กันไปแบบ3คนผัวเมีย สบายใจเฉิบ..อาทิตย์นึง7วัน ท่านก็ทำตารางเข้าเวรให้เลยดีป่ะ..555....ถามมาด้ายนะปัญหาแบบนี้..ฮ่วย...เล่นเอากำนันปวดกบาลเลย....
 :Onion-s-26[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 08:21 »
เล่นมวยตู้ทุกวันนี้ ดูด้วยตาอย่างเดียว  โดยไม่มีตัวช่วย  กำนันบอกเลย..หมดตรูด..หรือไม่ก็เป็นอู๊ดๆให้เขาเชือด    ดังนั้น ใครที่ดูซิกไม่เป็น ต้องเรียนรู้นะ  ไม่ยากเลย...ในเว็บเราเรียกว่า..ของชอบ คือ ลูกผู้ชายชื่อพลเมืองดี กับ จอบบ้อนใบ้คำ... คนส่งทั้ง 2 เจ้า มักจะอยู่ใกล้กัน   เสื้อผ้าเขาจะใส่ชุดเดิมตลอด ถือว่าเป็น ยี่ห้อเลยแหละ   พี่น้องต้องจำไว้ให้แม่น     กำนันอยากให้ดูเป็นทั้งคู่..   วันมวยชกใครส่งแบบไหนก็มาเอาในเว็บนี่แหละ แล้วจดไว้  ตอนมวยชกเราจะรู้เลยว่า ในเวทีเขาเล่นมุมไหน ราคาต่อเท่าไหร่...

sangpachr

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 10:21 »
ท่านกำนันแห่งบ้านบางบอน และ ท่านผู้ใหญ่บ้านบางบอน(พลเมืองดี)กระแสใครมาแรงครับมวยช่อง 7 ครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:53 »
ท่านกำนันแห่งบ้านบางบอน และ ท่านผู้ใหญ่บ้านบางบอน(พลเมืองดี)กระแสใครมาแรงครับมวยช่อง 7 ครับ
            ยังเงียบๆอยู่นะ...ไม่มีคนพูดถึงมวยที่จะชกแต่ละช่องซักเท่าไหร่     ที่ดูว่าเริ่มมีคนพูดถึงในเฟสบุ๊ค  คือม้ามืดมวยรอบปูนเสือคู่ที่ 2 ที่ชื่อ..สิบทิศ ส.สุรเดช...ตัวที่ชนะเอกวายุนั่นแหละ...เพราะหมอนี่ชนะมวยดังทางใต้มาเพียบ แถมเป็นแชมป์อีกต่างหาก   อาทิตย์นี้ชกตัดเชือกเข้ารอบ 8 คน กับ วันมีโชค...มีหลายคนจอง สิบทิศแล้ว เพราะลูกบู๊ ลูกสู้เหลือร้าย...

sangpachr

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 12:07 »
ขอบคุณครับท่านกำนันถ้ามีปัญหาถามได้ทุกเรื่องหรือเปล่าครับท่าน

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 16:31 »
ขอบคุณครับท่านกำนันถ้ามีปัญหาถามได้ทุกเรื่องหรือเปล่าครับท่าน
             ครับ...ตอบได้ตอบ ตอบไม่ได้ไม่ว่ากันนะ..อิอิ..
             ชายหล้า..เด็กเลย บ้านเดียวกับผม มีคิวบู๊แล้วครับ..แต่ไม่ได้ออกตู้  แต่กำนันจะไปดูการซ้อม แล้วมาเล่าให้ฟัง เพื่อพี่น้องที่เข้าไปดูที่ ลพน....รอหน่อยนะ..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 19:16 »
มวยรอบอีซูซุเงินล้าน ครั้งที่25    ถึงเวลาปิดฉากในวันเสาร์นี้   คู่ชิงชนะเลิศ เดชฤทธิ์ ชกกับ รุ่งราวี   คู่นี้เคยชกกันมาแล้ว ในวันเสาร์แรกที่เปิดมวยรอบ     โดยที่เดชฤทธิ์เป็นฝ่ายชนะ    เจอกันใหม่มีรางวัลก้อนใหญ่เป็นเดิมพัน      พี่น้องชอบใครครับ

บินหลา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 22:03 »
ผมพอมีของชาตรีของเสียงด้วยครับ

rungreung235

• ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 23:58 »
ท่านกำน้นชอบใครคับชิงแชมป์รถกระบะ ผมชอบเดชมากบ้านอยู่ใกล้อ้อมน้อยไปดูทุกเสาร์ คิดอยู่ในใจว่าใครจะล้มมวยตัวนี้ได้ เด็กอะไรแข็งจิง ๆ ผมว่ารุ่งราวีแตกไม่มากก็น้อยครับ 555

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 05:02 »
ผมพอมีของชาตรีของเสียงด้วยครับ
           ขอบคุณมากครับ   ของชอบ..เรามี 2 เจ้าพอแล้ว..  กำนันซึ้งใจจัง ที่พบคนมีน้ำใจเช่นท่าน   ซักวันคงด้พึ่งพาท่านแน่...
ท่านกำน้นชอบใครคับชิงแชมป์รถกระบะ ผมชอบเดชมากบ้านอยู่ใกล้อ้อมน้อยไปดูทุกเสาร์ คิดอยู่ในใจว่าใครจะล้มมวยตัวนี้ได้ เด็กอะไรแข็งจิง ๆ ผมว่ารุ่งราวีแตกไม่มากก็น้อยครับ 555
         คำถามนี้พอดีตรงกับมวยใช่...ขอให้คำตอบเช้าวันเสาร์นะ..ตี5..คลิกดูเด๊อ..
        เอ้าใครอยากถามอะไรอีกว่ามาครับ กระทู้นี้ ไม่มีคำว่าเครียด...
        ระหว่างรอ กำนันเอารูปคู่มวยปูนเสือคู่ที่1 ที่จะชกกันอาทิตย์นี้มาฝาก  เพราะคนแพ้ม้วนเสื่อกลับบ้านทันที  ส่วนคนชนะ ได้ลุยต่อ โดยจะชกกับคนแพ้ในคู่ที่2   มองไว้ยังล่ะ ว่าใครมีแววตกรอบอ่ะ...

sangpachr

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 07:42 »
ท่านกำนันและท่านผู้ใหญ่ครับผมมีปัญหาอยากได้ทุนวันเสาร์ขอแค่2 ตัวจะได้ไปต่อวันอาทิตย์ขอแบบชัวร์นะครับ

tomorn

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 08:31 »
เป็นกำลังใจให้ท่านกำนันกับท่านผู้ใหญ่ครับ
หนึ่งกำลังใจน้อยๆครับท่าน

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 14:47 »
ท่านกำนันและท่านผู้ใหญ่ครับผมมีปัญหาอยากได้ทุนวันเสาร์ขอแค่2 ตัวจะได้ไปต่อวันอาทิตย์ขอแบบชัวร์นะครับ
            เอามวยใช่ไปเลย..ไม่น่าพลาด      ส่วนผู้ใหญ่ซอยให้ใครต้องไปดู 2 ตัวกลับบ้าน..เช้าวันชกหลังชั่ง..ติดตามได้เลยไม่ผิดหวัง
เป็นกำลังใจให้ท่านกำนันกับท่านผู้ใหญ่ครับ
หนึ่งกำลังใจน้อยๆครับท่าน
            ขอบคุณที่ให้กำลังใจ...กำนัน-ผู้ใหญ่..สู้ไมใ่ถอยอยู่แว้ว.....555...

พลเมืองดี

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 14:54 »

..ช่อง 3  ต้องเล่น..วันเฉลิม..ครับ...ไม่ชนะคะแนน  ก็  ชนะน๊อค  ครับ....

sangpachr

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 17:30 »
ขอบคุณมากครับกำนันและผู้ใหญ่บ้าน ถ้ามีปัญหาจะถามมาอีกครับ

RUNBKK7929

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 19:34 »
ถามท่านกำนันว่าระหว่างชายเล็กกับสตาร์บอยใครเหนือกว่าใครครับ..แล้วในอดีตเคยชกกันไหมครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 21:12 »
ถามท่านกำนันว่าระหว่างชายเล็กกับสตาร์บอยใครเหนือกว่าใครครับ..แล้วในอดีตเคยชกกันไหมครับ
             ผู้ใหญ่ซอยช่วยตอบทีครับ

พลเมืองดี

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 09:10 »

....ผู้ใหญ่ตอบ ครับ..ระหว่าง  สตาร์บอย กับ  ชายเล็ก..ใครดีกว่ากัน..

ตอบตรงๆๆเลยว่า..สตาร์บอย  ผ่านกระดูกผ่านของแข็ง  มาเยอะกว่าชายเล็ก..ซื่อเสียง  ความเชื่อถือและหัวจิตหัวใจ..สตาร์บอย...เหนือกว่าชายเล็ก...แต่ช่วงหลังๆๆสตาร์บอย  มันติดทหารแล้วฟอร์มจึงดาวน์ลงเรื่อยๆๆๆ...แต่ฝีมือไม่ห่างกันมากนัก......ชายเล็ก  เคยเตะ  ทวน  จนซี่โครงหัก และชนะ  ทวนอย่างขาดลอย  ส่วน  สตาร์บอย  ชนะ ทวน เพราะหน้าเสื่อ ช่วย...

....ข้อเสียของ..ชายเล็ก  ก็คือ  เป็นมวยชอบกลับบ้านนอกบ่อย..บ้านอยู่จังหาร  ร้อยเอ็ด   ต่อยเสร็จกลับบ้าน มีรายการ ก้อค่อยเดินทางมาซ้อมที่ค่ายที่  กทม. และ ที่สำคัญ  เป็นนักมวยที่ก่อนต่อยมักมีข่าวไปในทางที่ไม่ค่อยจะดี จนบางครั้งโดนสอบก่อนต่อย  วันอาทิตย์นี้ เจอกับ  ตลาดแขก...ผมมองว่า..ชายเล็ก...ยังเสียเปรียบ  ..ตลาดแขก  ..อยู่นิดหนึ่ง ครับ...

...มุมมองเล็กๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ....

RUNBKK7929

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 09:30 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]:สุดยอดมากคับท่านซอย....เป็นประโยชน์ประกอบในการลงทุนอย่างยิ่งคับ...เห็นจุดได้เสียแล้วคับ...หวานคับคู่นี้

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal