เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 29 มีค. 58  (อ่าน 21306 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี
29 มีนาคม 2558

แสนทนง ส.ยิ่งเจริญการช่าง

พบกับ

ขาวสด ส.เตชะพันธุ์
ชนะน็อกยก3 ศักดิ์มงคล ศักดิ์บุรีรัมย์ 7 ก.พ.58 CTH
(คู่นี..ผมยังไม่มีข้อมูล ครับ..มีหลายคนบอกว่า แสนทนง ส.ยิ่งเจริญการช่าง เป็นตัวเดียวกันกับ แสนทนง ส.สันติพงษ์ แต่ผมสืบแล้ว มันคนละตัวคนละคนกันครับ..แสนทนง ส.สันติพงษ์ เมื่อวันที่ 20 มีค. ยังนั่งกินเบียร์กับผมอยู่ ที่กำแพงฯ ครับ...แสนทนง ส.ยิ่งเจริญการช่าง ทราบข่าวว่า เป็นมวยจากอีสานใต้ ..สิงห์เกษม บ้านพลเมืองดี..พาเข้ามา ..ผมยังไม่ทราบว่าเก่งระดับไหน เพราะช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้าไปที่ค่ายเกียรติเพชร ครับ....เดี๋ยว จะหาข้อมูลเพิ่มให้อีกที ครับ)

………………………………………………..

พิชิตชัย ร.ร.กีฬาโคราช
ชนะคะแนน เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ 14 ธ.ค.57 จ.นครราชสีมา
แพ้คะแนน ขุนศึกเล็ก อ.ขวัญเมือง 30 ม.ค.58 จ.ชัยภูมิ
ชนะคะแนน รุ่งแสงตะวัน ส.สมหมาย 27 ก.พ.58 จ.นครราชสีมา
....มวยโคราช ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย รร.กีฬาโคราช โดยมี "ครูจู๊" ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาว จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เหลี่ยมเชิงแพรวพราว เข้าออกรวดเร็ว ออกแข้งได้แม่นยำและรุนแรง เข่าในไม่เท่ารัย แต่วงนอกได้เปรียบเห็นๆๆช่วงนี้กลับมาสดอีกครั้ง ร่างกายเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้ว ต้นๆๆไม่พลาดโดนหมัดหล่นก่อนๆๆปลายๆๆดูดีกว่า

จะชนะ

ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง
แพ้คะแนน ม้งดำ อ.วันเชิด 15 ก.ย.57 รดน.126
แพ้คะแนนรุ่งนภา ปิ่นสินชัย ที่อุตรดิตถ์
ชนะน็อกยก3 รุ่งเพชร สจ.วิชิตเมืองแปดริ้ว (ป.รุ่งสุรีย์)29 ธ.ค.57 รดน. 130
.....เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่ามนเหนียวแน่น เป็นมวยที่เปิดเกมส์ชนตลอดไม่เอารัดเอาเปรียบ ท่านผู้ชม เดนหน้าท้าชนตลอด แต่มาวันนี้ เจอคู่ชกประเภทเชิงสูงคงลำบาก และที่สำคัญรูปร่างช่วงชกเป็นรองคู่ชกในวันนี้ ยิ่งเดินเข้าหาเท่ากับว่าเดินเข้าไปรับแข้งรับเข่า ..กระดูกการผ่านมวยก็เป็นรองด้วย..ต่อยแค่ม้งดำ..คงไม่ดีกว่าแน่ และที่สำคัญเป็นมวยประเภทคิดช้าทำช้า จะเข้าตำรา "กว่าถั่วจะสุก งาก้อไหม้เสียแล้ว"
พิกัด 131 ป.
....คู่นี้..ผมมี..พิเศษ.....พิเศษ..ให้เล่น ...

………………………………………

เปรี้ยวปาก ยอดอัศวินทรานสปอร์ต
ชนะคะแนน วิทยาเล็ก เพชรสี่หมื่น 26 พ.ย.57 รดน.107.4-1.4
แพ้คะแนน เขี้ยว พรัญชัย 28 ธ.ค.57 ช่อง7สี(เสียแชมป์105ป.ช่อง7สี) 105.6-.6
แพ้คะแนน โกโก้ แป๊ะมีนบุรี 3 ก.พ.58 ลพน. 106
....อดีตแชมป์ รุ่น 105 ป. ช่อง 7 สี ปกติทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติวินัย ที่ อ.ศรีราชา ชลบุรี โดยมี คุณวินัย กุลเฉลียง ดูแลการฟิตซ้อม แต่งวดนี้ ทราบข่าวว่าย้ายสถานที่ฟิตซ้อม วันนี้ปล่อยเวต ปล่อยพิกัดขึ้นมาต่อย เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่อง ว่องไว เข่าในเหนียวแน่น ในมีล๊อครัดมัดตีดี เป็นมวยที่ต่อยมานาน ชื่อเสียงกระดูกการผ่านมวยดูดีกว่าคู่ชกในวันนี้ บดเบียดเสียดสีไปแล้วดูมั่นคง

จะชนะ

เพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัย
ชนะคะแนน ยอดเพชร แป๋งกองปราบ 29 ส.ค.57 ลพน.111.2-1.2
แพ้คะแนน ประจัญบาน วิสูตรเจริญยนต์ 4 พ.ย.57 ลพน110.8-.8
แพ้คะแนน เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์ 29 ม.ค.58 รดน. 111.7-.7
...มวยสงขลา แต่ไปทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย ที่ อ.ละงู สตูล โดยมีสมเกียรติ "โกเกียรติ" เลียงประสิทธิ์ เป็นลูกพี่ นอบ เกาะใหญ่ และ มงคล เครือแก้ว ดูแลการฟิตซ้อม วันชก นิล ดอนเมือง คอยคุมหน้าเสื่ออยู่มุม เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น หนาตัน จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น โดนลยเฉพาะเข่าในมีรัดมัดตีดี ล๊อคได้เหนียวหนึบ ฟ้าไม่ร้องไม่ยอมปล่อย แต่เสียเปรียบรูปร่าง สั้นกว่า เจอคู่ชกขวางหน้า ขึ้นคอไม่ได้ลำบาก และที่สำคัญกระดูกการผ่านมวยดูยังเป็นรอง
พิกัด 111 ป. ต่อ 112 ป.

………………………………………………

หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น
ชนะคะแนน ฉลามทอง ยอดอัศวินทรานสปอร์ต 28 พ.ย.57 จ.นครศรีธรรมราช
แพ้คะแนน เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง 24 ธ.ค.57 รดน. 129.7ลด0.7
แพ้คะแนน รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง 27 ก.พ.58 จ.นครศรีธรรมราช
.....จากใต้ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เพชรสี่หมื่น + พรัญชัย มีวิทยา เพชรสี่หมื่น ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม "โกเด๊ะ" สนับสนุนและอัดฉีดก่อนชก เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะเข่าใน มีลูกดันหน้าดันแทงดันเสียบ เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 2 ครั้ง ครั้งแรกต่อยที่ช่อง 7 สี ขึ้นมาเซียนมวยแย่งกันต่อ แต่ ยก 3 พลาดไปโดนศอกแตก ก้อเลยต่อยไม่ค่อยดี แถมโดนล้อมกินด้วย ทำเท่ารัยราคาก้อไม่มา และครั้งที่ 2 ไปต่อยกันที่ นครฯผลปรากฎว่า ไล่ขย่มตีเข่า ชนะขาดลอย แก้มือได้ วันนี้ ขอทำฟอร์มเข้ารายการใหญ่ต่อไป ยังมองว่าดีกว่าคู่ชกในวันนี้ด้วย

จะชนะ

ฉลามทอง ยอดอัศวินทรานสปอร์ต
แพ้คะแนน หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น 28 พ.ย.57จ.นครศรีธรรมราช
แพ้คะแนน ต่วนเป๋ เดอะเบสอุดร 22 ธ.ค.57 จ.ศรีสะเกษ 133
ชนะคะแนน เสมาเพชร ส.เชาวลิต 15 ก.พ.58 จ.เชียงใหม่
....ปกติทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์ป๋านนท์ แต่ช่วงนี้เด็กต้องไปรับใช้ชาติ เป็นทหารที่ฐานทัพเรือสตฮีบ จึงย้ายสถานที่ฟิตซ้อม โดยไปทำการฟิตซ้อมที่ค่าย พ.ทองบุราณ มี พรชัย ทองบุราณ ดูแลการฟิตซ้อม ปล้ำกับ โตโต้ ศิษย์ เสธ.เนตร เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น มีศอกในระยะประชิด วงนอกก้อมีแข้ง พูดง่ายๆๆเป็นมวยประเภทครบเครื่อง นอกได้ในดี มีศอกในระยะประชิด ต่อยที่ช่อง 7 สี ต่อยดีเป็นพิเศษ แต่ช่วงนี้เด็กหยุดนาน ฟิตซ้อมคงไม่เต็มที่เต็มถังอย่างเช่นเคย เพราะต้องฝึกทหารไปด้วยต้นๆๆเอาคู่ชกไม่ลง ปลายๆๆคงลำบากแน่ สนุก ครับ
พิกัด 130 ป. ต่อ 132 ป.

......เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจ ครับ........

พลเมืองดี

..เพิ่มเติมข้อมูล คู่ที่ 1..

แสนทนง ส.ยิ่งเจริญการช่าง
แพ้คะแนน น้ำพองน้อย เกียรติภักดี 1 ต.ค.57 รดน.114.8-.1
แพ้คะแนน น้ำพองน้อย ป.ทศพร 5 พ.ย.57 รดน.115.6-.6/113.1-.1
ชนะคะแนน ขุนพลเล็ก ศูนย์กีฬาปางสวรรค์ 1 ม.ค.58 รดน.114
ชนะคะแนน แสนรัก จิตรเมืองนนท์ 22 ก.พ. 2558 ช่องไบรท์ทีวี (พลิกล๊อค) มวยแทนไม่ได้ชั่ง
...นามเดิม...ฉมวกเพชร ทรัพย์เรืองเนตร หรือ เพชรอีสาน ทรัพย์เรืองเนตร..มวยบ้านหนองแซง ต.ดูกอึ่ง อ.หนองฮี ร้อยเอ็ด แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มี ทูน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร ดูแลการฟิตซ้อมอย่างเต็มที่ เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น เป็นนักมวยเพิ่งปล่อยเวทปล่อยพิกัดขึ้นต่อย..เคยมาต่อย ที่ช่อง TGN ครั้งหนึ่ง วันนั้นแพ้ะแนน..เพชรหัวไทร สาทิศซีดี ดูแล้วไม่ธรรมดา และ มาต่อย ที่ อบต.ไบรท์ทีวี ถ่ายทอดสด พลิกล๊อคชนะคะแนนแสนรัก จิตรเมืองนนท์ ต่อยวันนั้นเข้าตาน้องเดียร์ เกียรติเพชร เป็นอย่างมาก ทีมงานจึงส่งเข้าต่อยที่ช่อง 7 สี ยังมองว่า ดีกว่าคู่ชกในวันนี้

จะชนะ

ขาวสด ส.เตชะพันธุ์
ชนะน็อกยก3 ศักดิ์มงคล ศักดิ์บุรีรัมย์ 7 ก.พ.58 CTH
....ฟิตซ้อมที่ค่าย ส.เตซะพันธ์ ซึ่งแยกออกมาจากค่ายลูกบ้านใหญ่ ซ้อมดีซ้อมเยี่ยม บำรุงถึง แต่เป็นมวยที่ชกไปเรื่อยๆๆไม่มีลูกหนัก โดนบดโดนเบียดไปแล้ว มีย่นมียุบให้เห็น และที่สำคัญกระดูกการผ่านมวยดูจะเป็นรองด้วย สนุก
พิกัด 117 ป.

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:โปรแกรมช่อง7สี (การบ้าน) อาทิตย์ที่ 29 มี.ค. 58
1.ก.ไก่เล็ก ป.ประสิทธิ์ 104
ต้อมน้อย พุ่มพันธ์ม่วง
ชิงแชมส์ว่างรุ่น102ป.ช่อง7สี
2.ปีใหม่ เอราวัณ 102
ป้อมเพชร สิงห์บ้านสร้าง
3.เปรี้ยวปาก ยอดอัศวินฯ 111
เพชรสมิหลา เกียรติเจริญชัย 112
4.ฉลามทอง ยอดอัศวินฯ 130
แสน พรัญชัย
ของใครถูกครับนี้ของท่านจอบบ่อน

พลเมืองดี

...ขาวสด ส.เตชะพันธ์ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ส.เตชะพันธ์ ที่อาคารรัชดาคอนโดรีสอร์ท ซอยรัชดา 30 (ซอยเสือใหญ่) ถนนรัชดาจันเกม เขตจตุจักร กทม. มี พ.ต.ต สุรเชษฐ์ เตชะพันธ์ เป็นหัวหน้าค่ายและควบคุมดูแลการฟิตซ้อม มี เสมอไหน ป.ชัยวัฒน์ เป็นเทรนเนอร์ นะครับ

..เมื่อเช้านี้ ผมได้พูดคุยกับ สารวัตรเชษฐ์..ท่านบอกว่า..ขาวสด เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น สไตล์การชก คือ เตะขาต่อยหมัด เป็นมวยถนัดซ้าย ช่วงนี้ฟอร์มสดมาก ชนะน๊อคมา 3 ครั้ง มีครั้งสุดท้ายที่ชนะแค่คะแนน กระดูกจะเป็นรองคู่ชก แต่ขอหมัดเดียว โดนจังๆๆๆได้เฮ และ ในวันอาทิตย์นี้ ท่านสารวัตรฯ จะเดินทางมาถอดมงคลให้ลูกน้องด้วยตนเอง...สารวัตรเซษฐ์กล่าว..ครับ 

พลเมืองดี

...ข้อมูลเล็กๆๆๆน้อยๆๆๆๆของ..ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง.....

..ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง...ที่จะต่อยกับ..พิชิตชัย รร.กีฬาโคราช...

...พื้นเพเดิม เป็นมวยแม่ฮ่องสอน..ชื่อเล่น "บักโค๊ะ"..มวยกระเหรี่ยง..ตอนเด็กๆๆเก่งมากครับ ผมจัดชกแถบภาคเหนือเป็นประจำ เคยมาซ้อมอยู่กับป๋าเนี๊ยว นครสวรรค์ และเคยครองแชมป์มวยสยามภาคเหนือ พอโตขึ้นมาฟอร์มก็ลุ่มๆๆดอนๆๆๆตอนต่อยกับ ม้งดำ ..บักโค๊ะ..บอกว่า ต้องทำ นน.มากและต่อ นน.ให้คู่ชกด้วย..จึงแพ้ลงมา..งวดนี้..ทำการฟิตซ้อม ที่ค่ายศิษย์เจ๊แดง ที่แม่ฮ่องสอน..ครับ เป็นมวยสไตล์..กระเหรี่ยง..ครับ..เตะขาต่อยหมัด ในมีรัดมัดตี..ซอยเข่ายยิกๆๆๆๆๆจิตใจหัวใจดี..แต่ข้อเสียก้อคือ เป็นมวยที่ไม่ชอบทำน้ำหนัก..ตัวเล็ก..แต่ นน.มาก...วันชก..หลังชั่ง นน.ผ่าน...คู่นี้..ผมมี...ของ..ให้เล่น ครับ....

....เล็กๆๆๆน้อยๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจครับ...รู้จริงรู้ลึกรู้ไปหมดต้องซอยบ้านพลเมืองดี... รู้จนกระทั่งมดประจำเดือนมาวันไหน 5555555555..น้องมด..ครับ..

นายบวก

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
งงคับ.....สรุปคืออันไหนกันแน่คับ

wichai

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 18
 ขอรบกวนท่านชอยครับรายการไหนถูกกันแน่ :Onion-s-97[1]:

พลเมืองดี

...ของผมถูกต้องแล้วครับ..

ก.ไก่...เลื่อนไปต่อยอาทิตย์หน้า..ปีใหม่  มีโปรแกรมต่อย วันที่ 3  เมย.ที่ ลพน. ครับ..

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
แสนทนง คู่แรกมวยมาจากอุตรดิตถ์ใช่ไหมครับ

พลเมืองดี

..ท่านอำนาจครับ...อย่าไปหลกระแสครับ...แสนทนง  ส.สันติพงษ์  มวยสารวัตรอ๊อต  มี  เชิด  อุตรดิดถ์  เป็นผู้ดูแล  วันที่ 20 มีนาคม  ยังนั่งดื่มเบียร์กับอยู่เลย  มันจะมาต่อยมวยอีกทำไม  อย่าไปเชื่อนะครับ

..แสนทนง  ส.ยิ่งเจริญการช่าง  ตัวนี้  นามเดิม  ฉมวกเพชร  ทรัพย์เรืองเนตร  มวย  หนองฮี  101  เคยต่อยมวยรอบไทยประกัน  แพ้คะแนนเพชรหัวไทร  สาทิศซีดี..งวดนี้ซ้อมเกียรติเพชร  วิ่งผ่านหน้าบ้านผมทุกวัน...เอาข้อมูลแค่นี้พอ  อย่างรู้ลึก Tel..หาผมก้อแล้วกัน  ถือว่าเป็นมิตรภาพ  ผมก้ออยากจะคุยด้วย ครับ..

บินหลา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
ขอบคุณมากๆๆครับจากเซียนรากหญ้า

กัปตันแป๊ะ ภูพระบาท

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 84

พลเมืองดีนามดีที่ลือลั่น
เรื่องมวยนั้นใครเล่าเทียบเท่าได้
ข้อมูลด่วนข้อมูลลับดูฉับไว
ลุยต่อไปแรงใจล้นคนชื่นชม

:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

พลเมืองดี

..ขอบคุณท่าน แป๊ะ  ลูกพระบาท ครับ..ความรู้เรื่องมวยก้องูๆๆปลาๆๆๆครับ  แต่อยู่กับวงการมวยมานาน เคยวิ่งหนีกระสุนปืนมาแล้วที่สนามมวยลุมพีนี  ตอนนั้นจำได้ดี  คู่  ฉมวกเพชร  VS หนังสวน..ท่านใดอยู่ในเหตุการณ์ย่อมรู้ดีว่ามันชุลมุลขนาดไหน...

พลเมืองดี

..วิทยา เพชรสี่หมื่น โทรบอกผม ให้โพสว่า..หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น ที่จะต่อย วันอาทิตย์นี้ โดยจะพบ ฉลามทอง ..นั้น..โดยทั้งคู่จะต่อยกันที่พิกัดน้ำหนัก 132 ป. โดยไม่มีการต่อย นน.ให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ครับ...ขอให้ทุกท่านได้ทราบตามนี้ครับ

อนึ่ง..หยกวิทยา ได้เดินทางจากนครฯ ถึง กทม.แล้วตั้งแต่เมื่อวานนี้ ครับ....

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
..ท่านอำนาจครับ...อย่าไปหลกระแสครับ...แสนทนง  ส.สันติพงษ์  มวยสารวัตรอ๊อต  มี  เชิด  อุตรดิดถ์  เป็นผู้ดูแล  วันที่ 20 มีนาคม  ยังนั่งดื่มเบียร์กับอยู่เลย  มันจะมาต่อยมวยอีกทำไม  อย่าไปเชื่อนะครับ

..แสนทนง  ส.ยิ่งเจริญการช่าง  ตัวนี้  นามเดิม  ฉมวกเพชร  ทรัพย์เรืองเนตร  มวย  หนองฮี  101  เคยต่อยมวยรอบไทยประกัน  แพ้คะแนนเพชรหัวไทร  สาทิศซีดี..งวดนี้ซ้อมเกียรติเพชร  วิ่งผ่านหน้าบ้านผมทุกวัน...เอาข้อมูลแค่นี้พอ  อย่างรู้ลึก Tel..หาผมก้อแล้วกัน  ถือว่าเป็นมิตรภาพ  ผมก้ออยากจะคุยด้วย ครับ..

ขอบคุณท่านซอยมากๆครับ..พอดีเมื่อคืนนั่งดื่มกับน้องๆจากอุตรดิตถ์แล้วเขาสงสัยว่าใช่ไหมเพราะบ้านเขาอยู่ใกล้กัน..สรุปว่าไม่ใช่ก็โอเค..แต้งกิ้ว

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal