เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 12 เมย. 58  (อ่าน 12857 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี
12 เมษายน 2558...

บุญนำ เกียรติเจริญชัย (ดาววิรุฬเล็ก อบต.เกาะสุกร)
ชนะน็อก3 เพชรพลาญชัย สิงห์มนัสศักดิ์ 22 ก.ค.57ลพน(ได้ใหญ่)41
แพ้คะแนน ณ เดช แป๊ะมีนบุรี 14 ต.ค.57ลพน42.3-.3กก.
แพ้น็อก4 กิตติชัย สาทิสซีดี 2 ธ.ค.57ลพน99
...จากใต้ นามเดิมดาววิรุฬเล็ก อบต.เกาะสุกร ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย มี "โกเกียรติ" สมเกียรติ เลียงประสิทธิ์ เป็นหัวหน้าค่าย มี นอบ เกาะใหญ่ มงคล เครือแก้ว ดูแลการฟิตซ้อม วันชกมี นิล ดอนเมือง คอยควบคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในล้วนๆๆเกาะติดคิดตังค์ เกาะไม่ีติดต้องทำใจ เป็นมวยปอดใหญ่ปลายแรง และเป็นมวยประเภทโดนหมัดไม่ค่อยได้ โดนหมัดแล้วมีแกว่าง ให้เห็น เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง แบบว่า ตีเข่าคู่ชกในวันนี้จนจะยอมอยู่แล้ว แต่ทะเล่อทะล่าเดินเข้าไปรับหมัดเมาไปเมามา เป๋ไปเป๋มา และแพ้คะแนนคู่ชกในวันนี้ที่ลุมพีนี มาอาทิตย์นี้มาขอแก้มือคิดว่าเอาหนังเก่ามาฉายใหม่

จะแพ้

ณ เดช แป๊ะมีนบุรี (เฟอร์นิเจอร์พานทอง,ดาบแป๋งกองปราบ)
ชนะคะแนน บุญนำ เกียรติเจริญชัย 14 ต.ค.57ลพน42.2-.2กก.
แพ้คะแนน ไผ่ทอง ศิษย์เจ๊เอ็ม 21 ธ.ค.57จ.นนทบุรี45
ชนะคะแนน เมืองพลเล็ก ดาบป๋อมมหาชัย 8 มี.ค.58ช่อง7สี100
....มวยบางระกำ พิษณุโลก ...มวยซ้าย ทำกาฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรศิริยิม มี แป๊ะ มีนบุรี ควบคุมดูแลการฟิตซ้อม ดาษแป๋ง นครบาลเป็นผู้สนับสนุน เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เตะว้ายต่อซ้ายคล่องแคล่วว่องไว ในมีล๊อครัดตีดี ต้นจัดมาก งวดนี้เสริมหมัดเป็นพิเศษ เพราะดูแล้วคู่ชกโดนหมัดไม่ค่อยได้ และเคยชกกลางวันที่ช่อง 7 สี มาแล้ว ซินสนามมากกว่า และที่สำคัญหน้าเสื่อ ดาษแป๋ง นครบาล ดูดีกว่า ทำนิดทำหน่อยราคาวิ่ง
พิกัดด 100 ป.

.................................

อัปบาส ลูกสวน
แพ้คะแนน จักรชัย เพชรโพธิ์ทอง 3 พ.ย.57รดน.134.1-1.1
พลิกชนะคะแนน สมิงดำ คงสิทธา 13 ธ.ค.57 ลุมพินี 134.2-.2
ชนะคะแนน อินทรีทอง ป.ภีณพัทร 22 ก.พ.58 รดน.134
....มวย กทม. ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายลูกสวน ทราบข่าวว่า ช้างศึก(เขมรน้อย) เกียรติทรงฤทธิ์ ที่จะต่อยเสาร์นี้ ก้อไปทำการฟิตซ้อมอยู่ด้วย เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น ขยันออกอาวุธไปเรื่อยๆๆๆ มีศอกในระยะประชิอดด้วย วันนี้ เสียเปรียบรูปร่างเล็กกว่าคู่ชกในวันนี้ด้วย แต่ได้ธาตุทรหดอดทน บดเบียดกันไปแล้วดูมั่นคงกว่า

จะชนะ

สะท้านฟ้า พุ่มพันธุ์ม่วง (ส.บุญครอง,ก.กิตติพงษ์,บอสวิคาร์ออดิโอ)
ชนะคะแนน พิชิตชัย ร.ร.กีฬาโคราช (ได้ใหญ่)131.8ขาด.2
ชนะน็อก3 รุ่งนภา ศิษย์เสี่ยนุช 29 ม.ค.58 รดน.133.2-.2
แพ้น็อก3 เพชรทวีศักดิ์ เกียรติเจริญชัย 22 ก.พ.58 รดน.135
....ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย พุ่มพันธ์ม่วง + ฝนจางชลบุรี มี โพธิ์แก้ว (ซึ่งมีคิวต่อยกับ เจนณรงค์ ต.ทักษิณ) เป็นเทรนเนอร์ และควบคุมดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยถนัดขวา เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในล้วนๆๆๆเกาะติดคิดตังค์ เกาะไม่ติดตัวใครตัวมัน แถมธาตุทรหดความอดทนดูเป็นรองบดเบียนกันไปแล้วปลายๆๆมีย่นมียุบให้เห็น คู่นี้คงแลกเข่ากันสนุกดุเดือดแน่ ใครทรหดใครอึดกว่า คนนั้นจะคว้าชัยไปได้ในที่สุด
พิกัด 136 ป.

......................................

โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพงษ์ (ก.สกุลเชื้อ) "แรมโบ้ระยอง"
แพ้คะแนน สะท้านฟ้า ซากามิ 22 ธ.ค.57 จ.ศรีสะเกษ120/119
แพ้น็อก2 ธนูทอง เกียรติเจริญชัย 3 ก.พ.58 ลพน.117
แพ้คะแนน ลมหวล ศิษย์ลมหนาว 12 มี.ค.58 จ.ระยอง53/54
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ก.สกุลเชื้อ ระยอง โดยมีผู้ใหญ่โก ก.สกุลเชื้อ ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม มี เสี่ยแขก พีเค.แสนชัยฯ สนับสนุน ข่าวว่าใกล้วันชกจะมีเก็บตัวที่ค่าย พีเค.แสนชัยฯ เป็นมวยบางระกำ พิษณุโลก รูปร่างเตี้ยสั้น จังหวะเตะต่อยหนักหน่วงรุนแรง โดยเฉพาะลูกเตะขาต่อยหมัด ต้นๆๆออกได้รุนแรง แต่ปลายๆๆมักหมดเป็นประจำ ฟอร์มหลังๆๆแพ้มาตลอด เคยประกาศแขวนนวมมาแล้วครั้งหนึ่งเพราะหมอสั่ง ไปประกอบอาชีพวิ่งส่งผลไม้ แต่รายได้ไม่ค่อยดีจึงหวนกลับคืนสู่สังเวียนอีกครั้ง ช่วงนี้สภาพร่างกายก็ไม่ค่อยดีด้วย โดนอาวุธคู่ต่อสู้แล้วมีย่นมียุบตลอด

จะแพ้

สิงห์ พรัญชัย (เด่นลานนา ศ.วีระพล,เกียรติวิสุทธิ์,อ.สุเมศ,ชายประดับยนต์สหไทยทุ่งสง)
ชนะน็อก3 วรวุฒิ เอ็ม.ยุ.เด็น 28 พ.ย.57 จ.นครศรีธรรมราช115
ชนะน็อก5 เพชรพระยาไกร พี.เค.แสนชัยฯ 28 ธ.ค.57ช่อง7สี118.2-1.2
ชนะคะแนน เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ 3 ก.พ.58 ลพน.117.8-.8
....นามเดิม เด่นลานนา ส.วีระพล จากใต้ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เพชรสี่หมื่น + พรัญชัย มีวิทยา เพชรสี่หมื่น ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม "โกเด๊ะ" สนับสนุนและอัดฉีดก่อนชก เป็นมวยจังหวะเะต่อย เข่าในล้วนๆๆๆเป็นมวยเดินหน้าท้าชนตลอดเข่าใน มีล๊อครัดฟัดตีเหนียวแน่น ต้นๆๆต้องประครองเกมส์ไม่ให้โดนหมัดคู่ชก ปลายๆๆเล่นในตลอดล๊อครัดมัดตีไปเรื่อยๆๆคู่ชกสภาพแบบนี้โดนหนักๆๆก็จะยอมไปเอง อยู่นอกไม่ได้นะครับต้องเดินต้องบดไปเรื่อยๆๆปลายๆๆมีเฮและพลิกชนะได้ครับ และต่อยที่นี่ หน้าเสื่อ "โกเด๊ะ"ดูดีกว่า สนุก
พิกัด 118 ป.
..คู่นี้ ใครมองว่า..สิงห์ พรัญชัย..ว่ายังไม่ถึงแต่ผมมองว่า..ถึงแล้วครับ...สิงห์ พรัญชัย ครั้งสุดท้าย ต่อย เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ ต่อยไว้ดีมาก ครับ..และ เก้ากะรัติ จิตรเมืองนนท์ ก้อไปชนะคะแตก รุ่งเพชร เพชรเจริญ (แบบว่ารุ่งเพชร สู้ไม่ได้)..และ รุ่งเพชร เพชรเจริญ ก็ชนะคะแนน โชคปรีชา ถึง 2 ครั้ง ..จริงอยู่หมัดมวยมันแทบเป็นบรรญัติไตรยางค์ไม่ได้ ผมโยงให้เห็นเท่านั้นเอง ครับ

.......................................

สกุลชัยเล็ก เอ็กชิดิคอนยิม (เวโรน่าฟาร์ม,มงคลชัย ป.มงคลทรัพย์,เพชรมงคล เกียรติกองพล)
ชนะน็อก2 เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ 21 พ.ย.57 ลพน.122.4-.4
แพ้คะแนน วีระชน ท.เทพสุทิน 22 ธ.ค.57 จ.ศรีสะเกษ122
ชนะคะแนน โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง 29 ม.ค.58 รดน.122
...มวยสุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเอ็กซิดิคอลยิม แถวบางบอน กทม. โดยมีเสี่ยชัย ศรีสะเกษ เป็นลูกพี่คอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นรูปร่างเตี้ยสั้น จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว ในมีลูกรัดมัดแล้วเททิ้ง มีศอกในระยะประชิด ลูกเก่งอีกลูกหนึ่งคือลูกเขี่ยขาทำให้คู่ชกเสียรูปเสียทรง เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 2 ครั้ง ครั้งแรกต่อยที่ศรีสะเกษ แพ้คะแนน ครั้งที่สอง ต่อยที่ ลพน.ราคากำลังจะไหลต่อตรงข้าม แต่มาได้ลูกศอกทัดมาลา คู่ชกร่วง และชนะน๊อคไปในที่สุด มาวันนี้เจอคู่เก่า คงลำบากเพราะคู่ชกวันนี้สูงยาวเหลือเกิน บดเบียดไปแล้วคงเสร็จตามระเบียบ ตัวเล็กตัวใหญ่

จะแพ้

เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ (ส.มะลิวัลย์)
ชนะคะแนน หนึ่งพิชิต เดอะเบสอุดร 22 ธ.ค.57 จ.ศรีสะเกษ123
ชนะคะแนน ดีไซน์ เครื่องเสียงYCS 29 ม.ค.58 รดน.122.2-.2
ชนะทีเคโอ เพชรสายฟ้า สท.ม่อนโพนทอง 20 ก.พ.58 จ.สุรินทร์57
....มวยบุรีรัมย์ แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร ของป๋าซุ้น + ซ้อแดง โดยมี ทูน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร สองเทรนเนอร์ ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว แต่บาง เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น เข่ามีลูกรัดมัดตีดี เสียบเข่าตรงๆๆทำได้ดีมาก วันนี้ ได้เปรียบตัวใหญ่กว่าด้วย ต้นๆๆไม่พลาดโดนหมัดโดนศอกที่ชกร่วงก่อนปลายๆๆๆบดเบียนไปแล้ว มองว่าดูดีกว่า ครับ ที่สำคัญหน้าเสื่อดูได้เปรียบด้วย น่าเล่นมากๆๆๆครับ คสำหรับคู่นี้
พิกัด 124 ป.

......เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจ ครับ.........

พลเมืองดี

..ผลมวยที่สารคามเมื่อคืนนี้ ครับ...

เพชรสายฟ้า ส.จ.วิชิตแปดริ้ว พลิก 3-1 ชนะคะแนน เหนือธรณี เดอะเบสอุดร

เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ 4ยก เป็นรอง 7-2 พลิกแพ้คะแนน ชาญคริต อ.พิมลศรี

สกุลชัยเล็ก ภ.หลักบุญ ชนะคะแนน เอ็กซ์ตร้า ส.ศิริลักษณ์ ขาดลอย

ชูเจริญ ดาบรันสารคาม (วิริยะฟาร์ม) แพ้คะแนน ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์

คู่เอก
ต่วนเป๋ เดอะเบสอุดร
ชนะทีเคโอยก4 วันเฉลิม ศิษย์ซ้อน้อง (กรรรมการจับแพ้)

...ยอดค่าผ่านประตู 1,430,000 บาท ครับ...

พลเมืองดี

..คู่มวยไทย 7 สีล่วงหน้า ข้อมูลเร็วเหมือนฟ้าผ่า โดยซอยบ้านพลเมืองดี...
19 เมษายน 2558

เมืองพลเล็ก ดาษป็อมมหาชัย
ยอดพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์ 100 ป.

แรมโบ้ เพชรโพธิ์ขาว
ฟ้านำชัย ป.มงคลทรัพย์ 138 ป.

ป้อมปืน ป.อ่าวทะเลบางเสร่
เพชรเกรียงไกร ราชานนท์ 118 ป.

ฟ้ามงคล สจ.แดนระยอง
ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ 160 ป.

.....เอาไปทำการบ้านกันแต่เนิ่นๆๆๆครับ คู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลาต้องติดตามยาวๆๆๆต่อไป ครับ....

พลเมืองดี

เพชรสีนิล คงชูช่วย....เป็นโรคไส้ติ่งอักเสบ ต้องเข้ารับการผ่าตัดที่โรงพยบาบาล ทีมงานกลัวหายไม่ทันในการชกมวยรอบปูนเสือครั้งที่ 15 รอบ 2 จึงแจ้งถอนออกจากมวยรอบปูนเสือเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ครับ ท่าน

...รู้จริง รู้ลึกต้องซอยบ้านพลเมืองดี ครับ...

พลเมืองดี

ผกก.ทัศน์ขอบคุณรองสุภธีร์ "สะท้านฟ้า" 12 นี้เต็มถัง

ผู้กำกับทัศน์ - พ.ต.อ.สุขทัศน์ พุ่มพันธุ์ม่วง ขอบคุณรองผู้การ พ.ต.อ.สุภธีร์ บุญครอง รองผบก.ภ.จ.ชลบุรี ที่สนับสนุน สะท้านฟ้า ส.บุญครอง มาตลอดให้ใช้สีเสื้อและดูแล ตามลุ้นให้กำลังใจมาตลอด วันอาทิตย์ที่ 12 เม.ย. นี้เจอกับ อับบาส ลูกสวน คู่สองศึกมวยไทย 7 สี ไม่ต้องห่วงซ้อมดีมี โพธิ์แก้ว ฝนจางชลบุรี และ พลพล พุ่มพันธุ์ม่วง ช่วยปล้ำเสริมแกร่งรับรองเต็มร้อย

คู่สอง ศึกมวยไทย 7 สี วันอาทิตย์ที่ 12 เม.ย. นี้น่าลุ้นไม่น้อย สะท้านฟ้า ส.บุญครอง เจอกับ อับบาส ลูกสวน ซึ่งการชกไฟต์นี้ ผู้กำกับทัศน์ - พ.ต.อ.สุขทัศน์ พุ่มพันธุ์ม่วง ลูกพี่ของสะท้านฟ้าได้เผยว่า ตนและทีมงานขอขอบคุณ รองผู้การ - พ.ต.อ.สุภธีร์ บุญครอง รองผบก.ภ.จ.ชลบุรี ที่สนับสนุน สะท้านฟ้า ส.บุญครอง มาตลอดให้ใช้สีเสื้อและดูแล ตามลุ้นให้กำลังใจมาตลอด วันอาทิตย์ที่ 12 เม.ย. นี้ เจอกับ อับบาส ไม่ต้องห่วงซ้อมดีมี โพธิ์แก้ว ฝนจางชลบุรี และ พลพล พุ่มพันธุ์ม่วง ช่วยปล้ำเสริมแกร่งน่าจะได้ลุ้น

"ผมขอบคุณท่านรองสุภีร์ รองผู้การชลบุรีท่านดูแล และสนับสนุนสะท้านฟ้ามาตลอด ให้ใช้สีเสื้อ ส.บุญครอง สำหรับการชกกับอับบาสออกตู้ช่อง 7 สีวันที่ 12 นี้ไม่ต้องห่วงครับ สะท้านฟ้าซ้อมดีมี โพธิ์แก้วและพลพลช่วยปล้ำเสริมความแกร่งให้ น่าจะมีลุ้นครับ" ผู้กำกับทัศน์ เผย

พลเมืองดี

สกุลชัย VS เจมศักดิ์

... ครั้งแรก ที่ศรีษะเกษ วันนั้น ผมก้อได้นั่งดูอยู่ด้วย (ผมกับคณะ พา..สิบแสน..ไปต่อย รับ)..วันนั้น..เจมศักดิ์ ท้าเดิมพันหลายหมื่น แต่ฝั่ง..สกุลชัย..ไม่มี และผล..เจมศักดิ์..ก้อชนะคะแนนแบบขาดลอย...

พลเมืองดี

..เจมศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ ซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร 4 อาทิตย์แล้ว ปล้ำกับ มงคลชัย ควายทองยิม และ ฝรั่งในค่าย..น้ำหนักปล่อย 58 โล หรือ 127.6 ป.ทำน้ำหนักประมาณ 1.7 โล เจ้าตัวบอกว่าไม่มีปัญหา...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal