เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยไทยช่อง 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี...19 เมย.58  (อ่าน 18783 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
..ข้อมูลมวยไทยช่อง 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี...
19 เมษายน 2558..

เมืองพลเล็ก ดาบป้อมมหาชัย (นครเพลงอุดร,สวนอาหารจันเจ้าขา,ศิษย์ครูอ๊อด)
ชะนะคะแนน ลมโชย เพชรรุ่งเรือง 24 ธ.ค.57จ.ชลบุรี
ชนะคะแนน แก่นอุบล อุบลสันติสุข 6 ก.พ.58 ลพน97.9-2.2/97.2-2.6
แพ้คะแนน ณ เดช แป๊ะมีนบุรี 8 มี.ค.58 ช่อง7สี100
....มวยอีสาน อยู่บ้านผือ อุดรธานี อายุ 16 ปี ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเดอะเบสอุดร โดยมี ห มาน้อย อุดร เป็นหัวหน้าค่าย คอยดูแลการฟิตซ้อม ศิลปชัย จ๊อกกี้ยิม เป็นเทรนเนอร์ มี ดาษป๋อม มหาชัย เป็นผู้สนับสนุน เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น เก๋าเกมส์ ผ่านเสือสิงห์กระทิงแรดมาอย่างโซกโซน แถวอีสานหาตัวจับยากส์ ครั้งสุดท้ายเจอต่อใหญ่ขึ้นใาเซียนอย่งกันต่อ แต่ปลายๆๆเบียดไปแล้วแพ้ใหญ่ต้านไม่ไหว งวดนี้เจอตัวไม่ใหญ่กว่ามาก ยังมองว่าดูดีกว่า

จะชนะ

ยอดพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์ (ลำลูกกา อ.สุเมธ,วิสูตรเจริญยนต์)
ชนะน็อก1 วีระชัย ศ.พยุงศักดิ์ 7 ม.ค.58 จ.สุราษฏร์ฯ
ชนะคะแนน มิว ช.โค้วยู่ฮ่ะอีซุซุ 11 ม.ค.58 จ.นนทบุรี102
ชนะคะแนน ชนะเลิศ พี.เค.แสนชัยฯ 10 มี.ค.58 ลพน.(ใหญ่กว่า) 97.6ขาด.4
....นามเดิม ลำลูกกา อ.สุเมธ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ภ.เจริญแพทย์ + วิสูตรยายนต์ มีเสี่ยนันท์ วิสูตรเจริญยนต์ เสี่ยใหญ่ใจสปอร์ต และใจดีอีกต่างหาก และมีผู้ใหญ่ภิรมณ์ เจริญแพทย์ สนับสนุน เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะลูกดันหน้าดันแทงดันเสียบ ช่วงหลังฟอร์มสดมากไม่แพ้ใครมาหลสยไฟท์แล้ว แต่กระดูกและชื่อเสียงการผ่านมวยดูเป็นรอง ต่อยแค่ระดับ..มิว..ยังมองว่าห่างชั้นพอสมควร
พิกัด 100 ป.

..............................................

แรมโบ้ เพชรโพธิ์ขาว (เพชรโพธิ์ขาว,ปตอ.พัน6,สืบสวน ทีเด็ดโล่เงิน)
ชนะน็อก4 ใจสู้ ท.เทพสุทิน 25 ม.ค.58 จ.นนทบุรี142
ชนะทีเคโอ วังแก้ว เพชรศิริยิมส์ 13 มี.ค.58 จ.บุรีรัมย์
ชนะคะแนน อังคารเล็ก เอ็กซินดีคอนยิม 28 มี.ค.58จ.ศรีสะเกษ
....มวยศรีสะเกษ แต่ทราบข่าวว่าไปเป็นทหาร อายุ 23 ปี เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น เดินหน้าท้าชนตลอด เชิงไม่สนชนตลอด ต่อยครั้งสุดท้าย ที่ อตก. 2 ยก ดูสู้..ใจสู้..ไม่ได้ แต่อาศัยร่างกายและความโหดเดินเดินตำเดินชน จนคู่ชกหมดเรี่ยวแรงไปเอง มาวันนี้ป๋าฯให้มาโชว์ที่ช่อง 7 สี หวังเรียกศรัทธา และเข้ารายการใหญ่ต่อไป ต้นๆๆต้องลำใจ แต่ปลายๆๆมองว่าดีกว่า

จะชนะ

ฟ้านำชัย ป.มงคลทรัพย์ (เพชรสุวรรณภมิ พ.นิภาพร,สจ.ธนพล)
แพ้คะแนน ฟ้านิมิตร ดาบรันสารคาม 17 ม.ค.58 อ้อมน้อย134.6-.6/135ขาด1
ชนะคะแนน รุ่งเกียรติ ซากามิ 6 ก.พ.58 จ.ศรีสะเกษ136
ชนะคะแนน โอโรโน ส.ด่านชัย 20 ก.พ.58 จ.สุรินทร์ 63 โล
...มวยร้อยเอ็ด อยู่ อ.พนมไพร ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ป.มงคลทรัพย์ ร้อยเอ็ด เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเะต่อยเข่าในเหนียวแน่น เชิงดี ออกแข้งได้เนียนตา และรุนแรง เข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ แต่เป็นมวยประเภท ขี้เกียจทำ นน.ต่อยแถวบ้านนอก ไม่ได้ชั่งน้ำหนักต่อยดีเป็นพิเศษ แต่ที่ที่ช่อง 7 สี ต้อง ทำน้ำหนัก ปลายๆๆโดนบี้โดนบดมักหมดเป็นประจำ
พิกัด 138 ป.

....................................

ป้อมปืน ป.อ่าวทะเลบางเสร่ (เอกบางไทร,เกียรติช่องเขา)
ชนะคะแนน ประกายเพชร ซากามิ 28 พ.ย.57 จ.นครศรีธรรมราช125
ชนะน็อก3 ตี๋เล็ก เครื่องเสียงYCS.5 ม.ค.58 รดน.122/121.1-.1
แพ้คะแนน พลกฤต ก.กัมปนาท 3 ก.พ.58 ลพน.117
....ป้อมปืน เกียรติช่องเขา ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ท.เทพสุทิน โดยมี สมรักษ์ คำสิงห์ เป็นลูกพี่คอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเะต่อย เตะขาต่อยหมัด ออกได้หนักหน่วงรุนแรง ชื่อเสียงกระดูกการผ่านเหนือกว่าคู่ชกในวันนี้ ต้นๆๆถือไว้ก่อนปลายๆๆขยับขยายได้

จะชนะ

เพชรเกรียงไกร อาร์แอร์ไลน์ (ราชานนท์,ไก่ชน,เมืองสยาม,ส.บุญเยี่ยม)
แพ้คะแนน โชคทวี ศิษย์ ส.จ.ต้อย 15 ธ.ค.57 รดน.120.9-.9
ชนะคะแนน เฉียบขาด ศิษย์จ่ากัน 25 ม.ค.58 รดน116.4-.4
ชนะคะแนน ยอดแสนเชิง ไฉนดอนเมือง 17 มี.ค.58 ลพน.118-1
....นามเดิม ไก่ชน ส.บุญเยี่ยม ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ราชานนท์ ในหมู่บ้านดอนเมืองวิลล่า 2 กทม. มี พ.ท วิชัย ราชนนท์ เป็นหัวหน้าค่าย กึกก้อง ราชานนท์ เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยจังหวะเะต่อย เข่าในเหนียวแน่น ชั้นเชิงแพรพราว มีหมัดและศอกสวน เหลี่ยมมวยทรงมวยดูเหนือกว่า แต่กระดูก ซื่อชั้นการผ่านยังดูเป็นรองคู่ชกในวันนี้อยู่ 2 กิ๊ก โดนหมักๆๆๆกลัวจะถอดใจ ชนิดสนุก
พิกัด 118 ป.
..............................................

ฟ้ามงคล ส.จ.แดนระยอง (เพชรสุภาพรรณ,ก.ไชยพะยอม/ชนะศึก)
ชนะน็อก2 เอซิซ ฮะลาลี่ (โมร็อกโก) 30 พ.ย.56 บางกะปิ
ชนะน็อก2 รัสแลน คัชนิเรนโค (ยูเครน) 22 ธ.ค.56 สนามหลวง67
แพ้คะแนน โจเซฟ บุ๊กกาเน่ม 9 พ.ย.57 พัทยา72 (3 ยกเสมอ ชกต่อยก4)
....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรสุภาพรรณ โดยมี เสี่ยบู๊ เมืองเพชร เป็นหัวหน้าค่าย ส่วน บังหนั่น (สนั่นเพชร เกียรติเพชร) เป็นเทรนเนอร์ อดีตแชมป์มวยรอบที่อ้อมน้อย เป็นมวยรูปร่างสูงยาว เก๋าส์เกมส์ ช่วงหลังๆๆไม่ได้ต่อยกับนักมวยไทยมานานแล้วต่อยแต่กับฝรั่ง เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะลูกดันหน้าดันแทงดันเสียบทำได้ดีทำได้เก่ง แต่ปัญหาคือหยุดนานร่างกายมีแต่ไขมัน หน้าท้องมีแต่พุง ที่สำคัญวันนี้เจอมวยรุ้นน้อง ที่ร่างกายสดกว่า บดเบียดกันไปแล้วปลายๆๆไม่น่าจะต้านไหว

จะแพ้

ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์
แพ้คะแนน ยอดพยัคฆ์ ก้าวไกลยิม 26 ก.ค.57อ้อมน้อย153.6ขาด.4ป
ชนะคะแนน ธงชัย ศิษย์สองพี่น้อง 27 ก.ย.57อ้อมน้อย(ชิงแชมป์xxxแดงพลิกราคาแพง)159ขาด1
ชนะคะแนน แซมซั่น ส.สมพงษ์ 25 ก.พ.58 จ.กาฬสินธ์
...นามเดิมบุญนำ บ้านปาวบริการ.มวยกาฬสินธ์ ถิ่นน้ำดำ บ้านเดียวกันกับซอยบ้านพลเมืองดี แถมเป็นหลานชายซอยบ้านพลเมืองดีอีกต่างหาก ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ โดยเดินทางเข้าไปเก็บและทำการฟิตซ้อม เข้าค่ายเมื่อวันที่ 25 มีนาคม 58 เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเะต่อยคล่องว่องไว วงในไม่เท่ารัยแต่วงนอกดูจะได้เปรียบชัดเจน ไม่ถอดใจและไม่กลัวซะอย่างมองว่าดูดีกว่า แถมมีลูกพี่ใจถึงอย่างน้าอ้วน จิตรเมืองนนท์ คอยคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุมอีกต่างหาก ช่วงนี้ค่ายจิตรเมืองนนท์ นักมวยชนะเป็นว่าเล่นวันนี้คงเป็นแบบนั้นครับ
พิกัด 165 ป.
...คู่นี้เดิมที จะต่อยกันที่พิกัด 160 ป. แต่ทางด้านน้าอ้วน จิตรเมืองนนท์ ลูกพี่ ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ เห็นว่า ช่วงนี้ ปีใหม่ ร่างกายเติบโต ใหญ่ขึ้นมาก ทำ นน. 160 ป. ไม่ไหว จึงได้ขอน้ำหนักเพิ่ม โดยตกลงต่อยกันที่พิกัด 165 ป. ทางทีมงาน..ฟ้ามงคล ก้อ โอเค..ครับ

.....เล็กๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆ ....ครับ....

เงาะป่า บ้านดง

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 45
ขอบคุณครับ  :dookdik_smile-circle_48[1]:

พลเมืองดี

..ทีมงาน..ปีใหม่..ขอน้ำหนักนะครับ..

พลเมืองดี

..คู่เอก ช่อง 7 สี ท่านชอบใครครับ...

จ่ายุทธ์ ศรีเทพ

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
ขอบคุณครับ :Onion-s-160[1]:

พลเมืองดี

.แรมโบ้  เพชรโพธิ์ขาว....

..เก็บตัว และ  ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย  ป.พีณภัทร   ซอยกำนันแม้น  เอกชัย  บางบอน  มี  "เสี่ยปุ๊"  เป็นลูกพี่คอยดูแลการฟิตซ้อม..ซ้อมดีซ้อมเยี่ยม ครับ ช่วงนี้ ค่าย ป.พีณภัทร  อยู่ในช่วงขาขึ้นครับ...

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:เยี่ยมครับท่านซอย

พลเมืองดี

...ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์  ซ้อมดีมากครับ  ปล้ำกับ..มานะศักดิ์  ครับ...

พลเมืองดี

..คู่มวยไทย 7 สี ล่วงหน้า โดยซอยบ้านพลเมืองดี....
26 เมษายน 2558..

มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 15 รอบ 2
ยอดเพชร แป๋งกองปราบ
หยกเพชร ยิ่งเจริญฟาร์ม พิกัด 116 ป.

มวยรอบปูนเสือครั้งที่ 15 รอบ 2
วันมีโชค ภูหงษ์ทอง
เพชรสาทิศ สาทิศซีดี พิกัด 116 ป.

ชาติชาย ศิษย์ป๋านนท์
เพชรสำโรง ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ พิกัด 126 ป.

ป้องกันแชมป์มวยไทย 7 สี รุ่น 126 ป.
รุ่งเพชร เกียรติเจริญชัย (เจ้าของแชมป์)
เพชรมรกต ทีเด็ด 99 พิกัด 124 ป.

...คู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปลง ครับ ต้องติดตามยาวๆๆๆต่อไปครับ.... 

พลเมืองดี

...เพชรหัวไทร  นะครับ  ไม่ใช่  เพชรสาทิศ...ผมพิมผิดครับ..

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal