เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยไทย 7 สีเบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 3 พค.58 ข้อมูลเร็วเหมือนฟ้าผ่า!!!  (อ่าน 24081 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
 ..ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี...
3 พฤษภาคม 2558

มวยรอบปูนเสือครั้งที่15 รอบ 2 นัดแรก
เฉียบขาด ป.พงษ์สว่าง
แพ้คะแนนสมรักษ์น้อย เจริญกิตติกร ลพน. 112 ป.
ชนะคะแนน มหาดเล็ก เค.ที.ยิม 8 ก.พ.58 ช่อง7สี 114
ชนะคะแนน สมรักษ์น้อย เจริญกิตติกร 15 มี.ค.58 ช่อง7สี 114
...มาจากตัวสำรอง ซึ่งที่จริงแล้วจะต้องเป็นฉัตรทิว ป.มงคลทรัพย์ มาต่อย แต่ ฉัตรทิว มีปัญหาเรื่องน้ำหนักแจ้งถอนออกไป..มวยหนองบัวลำภู อายุ 18 ปี สูง 170 ซม.เป็นน้องชายแท้ๆๆเด็ดขาด ป.พงษ์สว่าง ฟิตซ้อมที่ค่าย ป.พงษ์สว่าง มี จ่าตุ๊ ป.พงษ์สว่าง เป็นหัวหน้าค่ายคอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะฝีมือเตะต่อย เข่าขวางหน้าดันแทงดันเสียบรุนแรง ช่วงหลังแต่เจอบดหนักๆๆๆแล้วมีย่นมียุบให้เห็นตลอดเพราะคุม นน. ตลอด วันนี้เพิ่มเวทเพิ่มน้ำหนัก แลกอาวุธดอกต่อดอกแล้วมีย่นมียุบให้เห็น และที่สำคัญเป็นมวยประเภทเอาแน่นอนไม่ได้ บทจะดีก้อดีใจหาย บทจะร้ายก้อร้ายใจคว่ำ ไฟท์สุดท้ายโชว์ฟอร์มไว้ดีเพราะว่าคู่ชกตามข่าวว่ายอมให้

จะแพ้

ยอดอาคม ส.สริญญา
แพ้คะแนน เกาะสมุย จ้าวทะเลทอง 25 ม.ค. 58 ช่อง7สี 114.5ลด0.5
ชนะน็อกยก3 เก้าเหลี่ยม ว.ปัญญาไวย์ 22 ก.พ.58 ช่อง7สี 114
ชนะคะแนน แก่นสวน ศศิประภายิม 22 มี.ค.58 ช่อง7สี 114.1ลด0.1
...จากใต้ อายุ 20 ปี สูง 171 ซม.ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ส.สริญา มีจ่าเอก ไชยยา เป็นหัวหน้าค่ายดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น มีดันหน้า ขวางหน้า ดันแทงดันเสียบ บู๊ทรหดอดทน เปิดเกมส์ชนตลอด รูปร่างช่วงชกดี หัวจิตหัวใจดูดี ไฟท์สุดท้ายต่อยไว้ดีมาก ยิ่งต่อยยิ่งพัฒนาขึ้นเรื่อยๆๆๆๆปลายจะอาศัยเข่าวงในเกาะตีนัดมัดตีรับรองคู่ชกในวันนี้ หนีไม่ออกแน่นอน และที่สำคัญความเชื่อถือมาตราฐานดูดีกว่าด้วย ชนิดสนุก
พิกัด 116 ป.

……………………………………………………

มวยรอบปูนเสือครั้งที่15 รอบ 2 นัดแรก
ชนะมาร พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
ชนะคะแนนน้องภี ภ.บุญสิทธิ์ นครราชสีมา
ชนะน็อกยก3 ศิริชัย กีล่าสปอร์ต 11 ม.ค.58 ช่อง7สี 115ลด1
ชนะคะแนน สมรักษ์น้อย เจริญกิตติกร 8 ก.พ.58 ช่อง7สี 114.4ลด0.4
..อายุ 17 ปี มวยศรีสะเกษ..นามเดิม เกรียงไกร แพทองเจริญยนต์ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม แถวบางโคล่ กทม. โดยมีไทยแลนด์ ปิ่นสินชัย เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในมีรัดมัดตีดี แข็งแกร่งแข็งแรง การฟิตซ้อมและความเชื่อถือดูดีกว่า และที่สำคัญตัวเงินมาสู้ดูดีกว่าด้วย เป็นมวยประเภทแข็งแกร่งแข็งแรง ยิ่งต่อยยิ่งพัฒนาฝีมือขึ้นไปเรื่อยๆๆ สมกับเป็น "ตัวเต็ง" แชมป์ฯ บดเบียดไปแล้วดูดีกว่ามาก และจะคว้าชัยไปได้ในที่สุด

จะชนะ

ปราบ ป.เป็กโก้ (ส.โพธิ์ทอง)
ชนะคะแนน แสงมรกต ศักดิ์ภิญโญ 13 ธ.ค.57ลุมพินี 113.2ลด0.2
ชนะคะแนน นนทวัฒน์ ศิษย์ทรายทอง 22 ก.พ.58 รดน.116
ชนะทีเคโอยก4 เพชรใหม่ สารภียิม 22 มี.ค.58 รดน.117
....มาเสียบแทน เพชรสีนิล คงชูช่วย เพราะ เพชรสีนิล เข้ารักษาการผ่าตัดไส้ติ่งอักเสบ หายไม่ทัน ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ โดยมี น้าอ้วน จิตรเมืองนนท์ ดูแลการฟิตซ้อม กุหลาบขาว ณ นนทชัย เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่า ประเภทล๊อครัดมัดตีเหนียว แต่วันนี้ มาเจอคู่ชกที่แข็งแกร่งแข็งแรงเหลือเกิน คงสู้ได้ลำบาท กว่าจะเดินทาคว้าคอตีต้องฝ่าดงแข้งเข้าไป คงจะเข้าตำรา "กว่าถั่วจะสุก งาก้อไหม้เสียแล้ว"
พิกัด 116 ป.

……………………………………………………..

แสนเก่ง เกียรติเจริญชัย
ชนะคะแนน โอโรโน่ ส.ด่านชัย 2 ธ.ค.57 ลพน.138.6-.6
ชนะน็อกยก4 โอโรโน่ ส.ด่านชัย 4 ม.ค.58 ไบร์ทีวี 138.8-.8
ชนะคะแนน เดชเทวดา สิทธิกุล 8 มี.ค.58 ช่อง7สี 140.8ลด0.8
...เด็กใต้ อายุ 23 ปี ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย อ.ละงู สตูล โดยมี "โกเกียรติ" สมเกียรติ เลียงประสิทธิ์ เป็นหัวหน้าค่าย มี 3 สามทหารเสือ นอบ เกาะใหญ่ ,มงคล เครือแก้ว และ นิล ดอนเมือง เป็นผู้ดูแล เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น มีศอกทัดมาลาที่ทำได้ดี ช่วงนี้สดมาก ชนะติดต่อกันมาหลายไฟท์ วันนี้ เจอมวยประเภทและอาวุธคล้ายกัน แต่ชื่อเสียงกระดูกการผ่านมวยยังดูเป็นรอง และที่สำคัญอาวุธมวยช้ากว่าคู่ชกอยู่ 1 กิ๊ก ต้นๆๆคงโดนอาวุธคู่ต่อสู้อ่วมอรทัย ปลายๆๆคงเอาคืนไม่ได้

จะชนะ

นนทกิจ ต.หมอศรี
ฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์จ่ากุ้ง สามพราน นครปฐม
ชนะคะแนน เดอะสตาร์ เซ็งซิมอิ้วยิม 23 ม.ค.58 จ.ศรีสะเกษ
แพ้น็อกยก2 อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม 27 ก.พ.58 นครราชสีมา
ชนะคะแนน เดอะสตาร์ เซ็งซิมอิ้วยิม 20 มี.ค.58 จ.กำแพงเพชร (เตะก้านคอได้นับ ยก 4..ผมนั่งดูอยู่ติดขอบเวที)
....มวยโคราช อายุ 20 ปี ฟิตซ้อมที่ค่าย ต.หมอศรี + ศิษย์จ่ากุ้ง ภายใน รร ยอแซฟ สามพราน อ.สามพราน จ.นครปฐม โดยทีมงานจ่ากุ้ง-เสี่ยตู่ ต.หมอศรี-เสี่ยติ๊ก-เสี่ยพรเจ้าของกิจการกางเกงยีน-เสี่ยสำราญ เจ้าของธุรกิจกิจการกระทะไฟฟ้าชื่อดัง ช่วยสนับสนุนไม่อั้น เป็นมวยถนัดขวา แต่เตะซ้ายเท้าหน้าได้แม่นยำและรุนแรง เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะลูกเตะซ้ายเท้าหน้าเตะได้แม่นยำและรุนแรง เข่าในมีดักแทงดักเสียบ ต่อยครั้งสุดท้ายต่อยที่กำแพงเพชร ต่อยได้ดีมากครับผมนั่งดูอยู่ติดขอบเวที งวดนี้ลูกพี่งดรับงานบ้านนอกหวังมาต่อยและสร้างชื่อเสียงในเมืองกรุง วันนี้ยังมองว่าดูดีกว่าคู่ชกในวันนี้มาก ครับ พิกัด 139 ป.

………………………………………………….

จอมโหด ซากามิ
แพ้คะแนน วันฉลอง พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม 2 ม.ค.58 จ.อุทัยธานี 116
เสมอ วันฉลอง พี.เค.แสนชัยฯ 3 ก.พ.58 ลพน.116ลด1
ชนะคะแนน สปริ้นเตอร์ แป๋งกองปราบ 8 มี.ค.58 ช่อง7สี 116.1ลด1.1
....มวยอุบลราชธานี อายุ 27 ปี ฟิตซ้อมที่ค่ายอิมิเน้นแอร์ สุขุมวิท 101 กทม. มี ทนายต๋อย ซากามิ เป็นหัวหน้าค่ายคอยดูแลการฟิตซ้อม และ สุริยา ช.วีโก้ เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยช้ายรูปร่างเตี้ยสั้นหนาตันเตะซ้ายต่อยซ้ายได้แม่นยำและรุนแรงหลักเหลี่ยมดีเก๋ากึกชกยากจุกจิกกินใจ ประสบการณ์ผ่านเกรตมวยดังๆเบอร์ใหญ่ๆมานับไม่ถ้วนม้วนถล่มทะลายยกท้ายๆให้คู่ชกหลงทางหลงเหลี่ยมพลิกแชงเข้าเส้นชัยให้ทนายต๋อยได้เฮตลอด าซากามิร่าเริงร่า วันนี้ เจอคู่ชกที่ใหญ่ และยาวกว่า แถมหนุ่มแน่นสดกว่าอีกต่างหาก ต้นๆๆๆต่อยไม่นับไม่น๊อค ปลายๆๆๆลำบากแน่ จะพลิกแพ้

จะแพ้

ศักดิ์นรินทร์ แป๋งกองปราบ (ศักดิ์นรินทร์น้อย อ.อ้วนสุวรรณ)
ชนะคะแนน เป็นไท สิงห์ป่าตอง 6 มิ.ย.57 ลพน. 112
แพ้คะแนน ปืนกล เล็กนครศรี 5 ส.ค.57 ลพน. 111
ชนะคะแนน กำพลเล็ก อบต.กำพี้ 9 ม.ค.58 ลพน.115.4ขาด0.1
....มวยเขตจตุจักร กทม. แชมป์มวยไทย รุ่น 112 ป. ของสนามมวยลุมพีนี ชิงได้จาก เป็นไท ศิษย์หนุ่มน้อย ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายแป๋งกองปราบ โดยมีดาบ แป๋ง กองปราบ ด.ต นิธิสิทธิ์ ตั้งศิริสกุลไทย เป็นหัวหน้าค่ายคอยดูแลการฟิตซ้อม มวยขวารูปร่างสูงยาวจังหวะฝีมือหลักเหลี่ยมดีในมีรัดมัดตีสู้ใช้ได้สภาพร่างกายดีหนุ่มแน่นกว่า ความตั้งใจสูงคงต้องเป็นฝ่ายเดินเข้าหาให้ถึงตัวแลกกันสนุกแน่ละงานนี้ถ้าจับได้เมื่อไรคงใส่กันไฟแล็บแน่ ต้นๆๆต้องระมัดระวังหมัด ระวังศอกไว้ให้ดี ปลายๆๆๆดีกว่าแน่ เพราะสภาพร่างกายเหนือกว่าคู่ชก ที่สำคัญวันนี้ได้ใหญ่ ได้ลอยกว่าคู่ชกเห็นๆๆครับ
พิกัด 115 ป.

....เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ ในการประกอบการตัดสินใจ...ครับ........

หมูนุ ซอยสุ1000

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 4

พลเมืองดี

คู่ที่ 3  ผมวิจารณ์

แสนเก่ง  จะแพ้   นนทกิจ  ครับ..ผมพิมพ์ผิดครับ..

....ปราบ ป.เป๊กโก้ ชื่อเดิม ปราบ ส.โพธิ์ทอง ครับ มาแทน เพชรสีนิล คงชูช่วย (เพชรสีนิล..ผ่าตัดไส้ติ่งหายไม่ทัน และถอนจากมวยรอบปูนเสือไปแล้ว)  ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์  ซึ่งผมได้เซ็คไปที่ค่ายจิตรเมืองนนท์แล้ว  นน.ยังเกินอยู่มากครับ  ซึ่งคาดว่าน่าจะทำน้ำหนักไม่ได้เพราะรูปร่างสูงใหญ่กว่า...มาก ครับ ช่วงนี้เด็กกำลังโตครับ

อ๊อดดาวเทียม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 64
ช่วงนี้เกียรติเจริญชัยขาลงจริงๆ วันอาทิตย์ผ่านมาแพ้ทุกตัว

อ๊อดดาวเทียม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 64
อาทิตย์นี้ท่านซอยวิจารณ์ช่อง7ผมว่าน่าจะวินทุกตัว เห็นด้วยทุกตัวเลยครับ...

ฟ้าหม่นเล็กลูกแม่คำมี

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 3
 :dookdik_smile-circle_48[1]:คู่3ผมก็ว่าจะถามท่านอยู่เหมือนกันครับเพราะวิจารย์ไว้มันแย้งกับที่ท่านวิเคราะห์ครับตกลงคู่นี้ผมชอบเช่นกันลุ้นอาถรรพ์ผีฟ้าครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

พลเมืองดี

..ทีมงาน นนทกิจ ต.หมอศรี...บอกว่า วันชกขอมีเดิมพันติดปลายนวมสัก 1 แสน..ไม่ทราบว่าทีมงาน เกียรติเจริญชัย จะสนหรือเปล่า ครับ ..แต่ที่แน่ๆๆทีมงาน ต.หมอศรี + ศิษย์จ่ากุ้ง มีให้ขั้นต่ำ 1 แสนบาท ครับ... 

พลเมืองดี

"จอมโหด"ถล่ม"ศักดิ์นรินทร์น้อย"

บิ๊กชุ้น - พีรพงศ์ ธีระเดชพงศ์ จัดศึกมวยไทย 7 สี เป็นรายการยิ่งใหญ่อีกแล้ว ในวันอาทิตย์ที่ 3 พฤษภาคม ที่ช่อง 7 วางคู่เอกสุดยอดมวยเอกแห่งยุคค่าตัวเรือนแสน จอมโหด อีมิเน้นท์แอร์ มาดวลแข้งแลกหมัด ศักดิ์นรินทร์น้อย แป๋งกองปราบ พิกัด 115 ปอนด์ เป็นคู่มวยที่โปรโมเตอร์ผู้จัดมอบความสุขให้กับแฟนมวย เพราะนำมวยดี มวยดัง มาออกตู้ช่อง 7 ให้แฟนมวยได้ดูพร้อมกัน

คู่เอก ศึกมวยไทย 7 สี วันอาทิตย์ที่ 3 พ.ค. นี้ ชุ้น เกียรติเพชร วางเอาแชมป์ช่อง 7 จอมโหด อีมิเน้นท์แอร์ มาละเลงหมัดแลกโหดกับแชมป์รุ่น 112 ปอนด์ ลุมพินี ที่ไม่มีตัวชกในเวตเดียวกัน ศักดิ์นรินทร์น้อย แป๋งกองปราบ พิกัด 115 ปอนด์ เป็นคู่มวยยอดเยี่ยมที่ยังไม่เคยเจอกันที่เวทีไหนมาก่อนเลยแม้แต่ครั้งเดียว จึงนับเป็นคู่มวยที่น่าสนใจอย่างมาก เฉพาะคู่เอกคู่นี้คู่เดียวเก็บ 300 บาท ลอยลำเลยแต่แฟนมวยตู้ช่อง 7 สี ได้ดูของฟรีแบบพร้อมกันทั้งประเทศ และคู่นี้ต้องต่อยกันสนุกแน่นอน จอมโหดจะน็อกศักดิ์นรินทร์น้อย หรือว่าจะถูกศักดิ์นรินทร์น้อยแทงไส้แตกน่าพิสูจน์ยิ่งนัก มือโปร สิงห์เกษม บ้านพลเมืองดี เปิดเผย

คู่รองมวยไทยแบบมีคุณภาพ สดเหลือหลายเข้ากรุงมาไม่รู้เป็นไรไม่เคยแพ้ใครเลย แสนเก่ง เกียรติเจริญชัย ถล่ม นนทกิจ ต.หมอศรี ติดตามด้วยมวยรอบปูนเสือ 15 รอบ 8 คนอีก 2 คู่ ชนะมาร พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม ตะบัน ปราบ ป.เป็กโก้ คู่แรก เฉียบขาด ป.พงษ์สว่าง ตะบัน ยอดอาคม ส.สริญญา

พลเมืองดี

แป๊ะ มีนบุรี ออกข่าวว่า " แป๊ะ มีนบุรี ให้แฟนนมวยทำใจในยกต้นๆ แต่ว่าถ้าผ่านสามยกไปแล้วเชื่อว่า จอมโหด อิมิเน้นแอร์ อ่วมเข่าอย่างแน่นอน แป๊ะ มีนบุรี และทีมงานค่ายมวยดาษแป๋งกองปราบ กล่าวหลังจากต้นสังกัดนำศักดิ์นรินทร์น้อย (อ.อ้วนสุวรรณ) แป๋งกองปราบ ขึ้นป้ายให้ชิงแชมป์รุ่น 115 ป. เวทีมวยช่อง 7 สี กับจอมโหด อิมิเน้นแอร์ ออกตู้คู่เอกนำรายการมวยไทย 7 สี นัดวันอาทิตย์ ที่ 2 พค.58 นี้ที่ช่อง 7 สี ว่าที่ผ่านมาทุกคนก็รู้ว่า จอมโหด เป็นมวยเตะขาต่อยหมัด หนักแรงมาก ดังนั้นตนเองอยากให้แฟนมวยทำใจในยกต้นๆๆ แต่ว่าถ้าผ่านสามยกไปแล้วเชื่อว่า จอมโหด อิมิเน้นแอร์ อ่วมเข่าอย่างแน่นอน "เที่ยวนี้ไฟท์นี้เด็กดีใจมากตั้งใจมากเนื่องจากเขาได้ชกออกตู้คู่เอกช่อง 7 สี เป็นเกียรติประวัติและค่ายมวยอย่างมาก อีกทั้งยังได้ชิงแชมป์ช่อง 7 สี ด้วย เพราะฉะนั้นเขาทุ่ทเทอย่างเต็มที่ ที่สุดในชีวิตการชกมวย เพียงแต่ว่ายกต้นๆๆอยากให้แฟนมวยทำใจหน่อย ถ้าผ่านสามยกไปได้เชื่อว่า ปลายๆๆได้เฮดังๆๆอย่างแนานอน จอมโหดอ่วมเข่าอย่างแน่นอน" แป๊ะ กล่าว 

กัปตันแป๊ะ ภูพระบาท

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 84

พลเมืองดี

..เรตมวยช่อง 7 สี..ไหลต่อไหลรอง โดยซอยบ้านพลเมืองดี..ล่าสุด
3 พฤษภาคม 2558...
เฉียบขาด ป.พงษ์สว่าง 116.1 ป. ลด .1 ป. อายุ 18 ปี สูง 170 ซม.
ยอดอาคม ส.สริญญา 116 ป. อายุ 19 ปี สูง 173 ซม.
พิกัด 116 ป. เรตเช้าเปิด เสมอ.ยอดอาคม

ชนะมาร พีเคแสนชัยมวยไทยยิม 116.9 ป. ลด .9 ป. อายุ 17 ปี สูง 165 ซม.
ปราบ ป.เป๊กโก้ 116.5 ป.ลด .5 ป. อายุ 17 ปี สูง 174 ซม.
พิกัด 116 ป.เรตเช้าเปิด ชนะมาร 7/4  ไหล 2/1

แสนเก่ง เกียรติเจริญชัย 139.8 ป. ลด .8 ป.อายุ 23 ปี สูง 175 ซม.
นนทกิจ ต.หมอศรี 139.8 ป. ลด .8 ป. อายุ 20 ปี สูง 177 ซม.
พิกัด 139 ป.เรตเช้าเปิดใครต่อรอง

ป้องกันแชมป์มวยไทยรุ่น 115 ป. ของสนามมวยช่อง 7 สี
จอมโหด ซากามิ เจ้าของแชมป์ 115 ป. อายุ 27 ปี สูง 161 ซม.
ศักดิ์นรินดร์น้อย แป๋งกองปราบ 115 ป. อายุ 19 ปี สูง 175 ซม.
พิกัด 115 ป.เรตเช้าเปิด จอมโหด 5/4 เหลือ ใครต่อรอง

.....ราคาเรตปรับขึ้นลงตามสภาพ คนไปแทง ครับ....

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal