เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยไทยช่อง 7 เบื้องต้น 24 พค.58โดยซอยบ้านพลเมืองดี ข้อมูลเร็วเหมือนฟ้าผ่า  (อ่าน 22159 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี
24 พฤษภาคม 2558

ผ่านศึก ศิษย์นายกภัฏ
ชนะคะแนน พรชัยน้อย ทีเด็ด99 11 ม.ค.58 จ.นนทบุรี126
แพ้คะแนน กวางเงิน ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง 6 ก.พ.58จ.ศรีสะเกษ125
แพ้คะแนน กวางเงิน ม.ราชภัฏจอมบึง 8 มี.ค.58 ช่อง7สี126.3-.3
..นามเดิมมังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม..มวยกาฬสินธ์ ถิ่นน้ำดำ มวยบ้านนาจารย์ อ.เมืองกาฬสินธ์ แต่ช่วงนี้มารับใช้ชาติเป็ทหารที่ฐานทัพเรือสัตฮีบ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ช.พัชรพล + ศิษย์ผู้พันตู่ โดยมีหมวดรุ่งศักดิ์ เดวี่ เป็นผู้ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม ปล้ำกับ จักรดาว ..เผด็จศึก และ นวพล โดยมี นกกระจิบ ศิษย์พ่อแอ๊ด เป็นเทรนเนอร์ แต่ก่อนเป็นจอมล่าเดิมพัน แถวบ้านนอก ต่อยครั้งใดชาวบ้านละแวกนั้นแห่เซียร์เป็นสิบๆๆคันรถ เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น หนาตัน จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น ออกหมัดได้คมและรุนแรง ต้นๆๆๆไปก่อนแน่นอน ปลายๆๆขยับขยายได้ครับ และ ที่สำคัญเคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง ที่ ต่างจังหวัด แบบว่าต่อยกลางคืนไม่ต้องชั่งน้ำหนัก มีเดิมพันข้างละ 43,000 บาท ไปกลับ 86,000 บาท (ทีมงานผ่านศึก มี เป็นแสน แต่คู่ต่อสู้มีแค่นนั้น) และเกมส์การชกยังไม่ได้ดูดีเลย คู่ชก โดนต่อยก้อร่วง แค่ยก 2 วันนี้ ต้นๆๆมีโอกาสต่อยนับแต่น๊อคได้

จะชนะ

ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง
ชนะคะแนน ปลากัด ป.พีณภัทร 27 ก.พ.58 ลพน121
แพ้คะแนน นิลสยาม แสงสว่างพันธุ์ปลา 13 เม.ย.58 จ.บุรีรัมย์
แพ้น็อก มงคลเดชเล็ก ว.ปัญญาไวย์ 22 เม.ย.58 จ.ร้อยเอ็ด
....มวยบุรัรัมย์ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ศิษย์จ่ากุ้ง + ต.หมอศรี ที่สามพราน นครปฐม ปล้ำกับ โชคนำชัย + นนทกิจ ต่อยมานาน เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น ประเภทเดินหน้าท้าชน ตลอด ประเภทมวยไม่มีตา ต่อยดีเป็นพิเศษ กับมวยเข่าด้วยกัน แต่เป็นมวยแพ้หมัด คางไม่ค่อยดี โดนหมัดโดนศอกมักร่วง วันนี้ต้นๆๆมีสิทธิ์โดนหมัดโดนศอกคู่ชกร่วงได้ และที่สำคัญเคยแพ้น๊อคคู่ชกในวันนี้ด้วย และช่วงหลังๆๆเป็นมวยที่ชอบโดนสายต่อย ร่างกายดูไม่เวิร์กเท่่าที่ควร ชนิดสนุก ครับ พิกัด 124 ป.

..............................................

เพชรสยาม ส.ยิ่งเจริญการช่าง
แพ้คะแนน วิสันต์เล็ก ซีทรานดีสคัพเวอรี่ 22 ก.พ.58 รดน.120
แพ้คะแนน ขุนไกร พรัญชัย 22 มี.ค.58 ช่อง7สี121.1-1.1
แพ้น็อก3 ก้องเมธี ศิษย์ป้อมปืน 8 เม.ย.58 จ.กาฬสินธ์
...อายุ 23 ปี.นามเดิม เพชรสยาม บ้านปาวบริการ (จิตรเมืองนนท์) ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร ทางอ้วน จิตรเมืองนนท์ ได้โอนสิทธิ์ให้น้องเดียร์ เกียรติเพชร เป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยมี ทูน เกียรติเพชร และ เฉียบ เฉียบรติเพชร ดูแลการฟิตซ้อม มวยกาฬสินธ์ บ้านดอนสนวน(บ้านปาว) ต.หลุบ อ.เมืองกาฬสินธ์ ซอยบ้านพลเมืองดี มีศักดิ์เป็นลุง เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้นหนาตัน (เด็กดอง) อีกคน ต่อยมวยมานาน เป็นลูกพี่น้องกับ รุ่งเพชร ไก่ย่างห้าวดาวยิม สมัยต่อยแถวบ้านเก่งกว่า รุ่งเพชร ช่วงหลังร่างกายเริ่มไม่ค่อยดี เป็นมวยที่มีวาสนาดี ยิ่งแพ้ยิ่งได้ต่อยบ่อย คงเป็นเพราะว่าเด็กไม่เคยบ่น ต่อยกับใครก้อสู้ก้อต่อย ถึงแม้ว่ารู้ตัวว่าสู้ไม่ได้ก้อต้องต่อย ไม่เคยบ่น และอีกอย่าง ช่วงนี้ต้องรับผิดชอบ เมีย 1 ลูก 1 เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าใน ที่ล๊อครัดมัดตีดี ช่วงหลังพัฒนาฝีมือขึ้น เป็นมวยฝีมือดี ต่อยที่นี่ที่ช่อง 7 สี หน้าเสื่อดูดีกว่า ต้นๆๆไม่พลาดโดนหมัดโดนศอกก่อนปลายๆๆมีสิทธิ์แซงผ่านครับ และที่สำคัญ งวดนี้ ได้ต่อยกับคู่ชกที่มีรูปร่างใกล้เคียงกันครับ

จะชนะ

เผด็จศึก ช.พัชรพล
แพ้ทีเคโอ2 อภิสิทธิ์ ฝนจางชลบุรี 30 มิ.ย.56 ช่อง7สี(โดนฟันศอกแตก)117.9-1.9
ชนะคะแนน ยอดนิยม พุ่มพันธุ์ม่วง 4 พ.ค.57จ.สุราษฏร์
แพ้คะแนน ราชศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ 10 มี.ค.58 ลพน.118.8-.8
....นามเดิม เสือเทพ เกียรติเจริญชัย หรือ ก้องไกร ช.วราไชย ฉายา "ไ อ้เงาะป่า ซาไกร" มวยใต้ แต่ช่วงนี้มารับใช้ชาติเป็นทหารที่ฐานทัพเรือสัตฮีบ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ช.พัชรพล + ศิษย์ผู้พันตู่ โดยมีหมวดรุ่งศักดิ์ เดวี่ ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม ปล้ำกับ จักรดาว + ผ่านศึก และ นวพล .ไ อ้เงาะป่าซาไกร ฉายานี้ได้มาไม่ใช่ว่าโชคช่วย แต่เป็นมวยเผ่าซาไกร ขึ้นชกแต่ละที ต้องสวมพวงมาลัยสีแดง ทาปากแดง ขึ้นเวที ทุกครั้ง เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียว มีทุกลูกแต่เป็นมวยประเภทไร้ตำรา เดินหน้าท้าชนตลอด ต้นๆๆมีเตะขาต่อยหมัด ซึ่งออกได้รุนแรง แต่ก่อนเป็นดาวรุ่งฝั่ง ลุมพีนี ช่วงหลังๆๆหยุดนานเพราะร่างกายซักเริ่มกรอบ นานๆๆต่อยที ร่างกายเป็นอุปสรรค คิดได้แต่ทำไม่ได้ ปลายๆๆๆคงเสร็จตามระเบียบ ครับ พิกัด 118 ป.

.............................................

สี่มนุษย์ ส.สริญญา
ชนะคะแนน สาลิกาดง ซุปเปอร์โปรสมุย 25 ม.ค.58 จ.สุราษฎร์ฯ
แพ้น็อก3 ฤทธิเทวดา สิทธิกุล 27 ก.พ.58 จ.นครราชสีมา
แพ้คะแนน วินัยเล็ก ป๋องการไฟฟ้า 28 เม.ย.58 จ.ร้อยเอ็ดไม่ชั่ง
...จากใต้ครับ ส.สริญญา ที อ.ไชยา สุราษธานี โดยมีจ่าเอก ไชยา เป็นหัวหน้าค่าย ขจรศักดิ์ โพธิ์เรียง เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิม เป็นมวยประเภทไม่มีตา เดินหน้าท้าชน ตลอด มีเข่าเป็นอาวุธหนัก เข่าประเภทโบณารณคือ ล๊อคคอได้ บางจังหวะก้อลงเอวรัดล่าง ซอยเข่ายิกๆๆๆซึ่งไม่ค่อยถูกตลาดถูกใจเซียนมวยเท่ารัย และที่ทำสัญเคยแพ้คะแนนคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง ที่ร้อยเอ็ด แบบว่า ไม่ได้ชั่งน้ำหนัก เพราะอ้างว่าเดินทางไปไกล ต้นๆๆพอสู้ได้แต่ปลายๆๆโดนเหลี่ยมคู่ชก แล้วค่อยๆๆๆแพ้ไปในที่สุด วันนี้งวดนี้คงเหมือนเดิม คงเดินเข้าหาคู่ชก ฝ่าดงแข้งดงตรีนเข้าไป ในก้อใช่ว่าจะได้เปรียบคู่ชก บดเบียดไปแล้วคงสู้ลำบาก

จะแพ้

วินัยเล็ก ป๋องการไฟฟ้า
ชนะคะแนน โคบาล สุรนารียิม
ชนะคะแนน แลมพาร์ด ท.เทพสุทิน 13 เม.ย.58 จ.สุโขทัย
ชนะคะแนน สี่มนุษย์ ส.สริญญา 28 เม.ย.58 จ.ร้อยเอ็ด
.....มวยมหาสารคาม ทำการฟิตซ้อมที่สถาบันพลศึกษามหาสารคาม และเดินทางมาเก็บตัวฟิตซ้อมที่ค่ายพิทักษ์ป่าผาแดง แถวสายไหม ซอย 33 ได้อาทิตย์หนึ่งแล้ว โดยมี ตี๋ สุวรรณ เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น ชั้นเชิงแพรพราว พื้นเพเดิม เป็นมวยฝีมือ ในมีเหลี่ยมหักแล้วเททิ้ง วงนอก มีแข้งขวาเตะแล้วคา คู่ชกเดินเข้าหาชกง่าย ต่อยที่ช่อง 7 สี ยังไม่แพ้ใคร มีลุ้นเสื้อสามารถเช่นกัน เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง แบบว่าตอนเช้า ควบคุมน้ำหนักอดข้าวอดน้ำเพื่อเตรียมตัวไปชั่งน้ำหนักตอนเช้าวันชก แต่คู่ชกไม่ยอมชั่ง(คู่ชกอ้างว่า..เดินทางไกล)โปรโมเตอร์ผู้จัดจึง OK.ไม่ให้ชั่งน้ำหนัก และ ผลการชั่ง ต้นๆๆพี่เลี้ยงสั่งให้ดึงราคา แต่พวกเซียนก้อรู้ให้เป็นต่อตลอด และมาฉายยก 4 และ ยก 5 ชนะคะแนนไปขาดลอย มางวดนี้คู่ชกขอแ้มือ คิดว่าเอาหนังเก่ามาฉายใหม่ ครับ คงเหมือนเดิม ครับ พิกัด 142 ป.
...ดู สี่มนุษย์ VS วินัยเล็ก..ที่ร้อยเอ็ด..
https://www.youtube.com/watch?v=hprQZuMdTWg

.............................................

เจนณรงค์ ต.ทักษิณ
ชนะคะแนนเพชรทวีศักดิ์   เกียรติเจริญชัย
ชนะคะแนนศักดิ์สุริยา ซ.โค้วยูฮะอีซูซุ
ชนะคะแนนโพธิ์แก้ว ฝนจางชลบุรี กินเดิมพันไปหลายแสน
....จากใต้ มาแทน รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง ที่แจ้งถอนไปแล้ว ซ้อมรอรายการตลอด โดยทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ต.ทักษิณ วันชก มี ปู สระบุรี คุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียว พื้นเพเดิมเป็นมวยประเภทเข่าในเหนียวแน่น ปอดใหญ่ปลายแรง เข่าในล้วนๆๆๆช่วงนี้ร่างกายกลับมาสดอีกครั้งชนะติดต่อกันมาหลายไฟท์ ต้นไม่พลาดโดนหมัดโดนศอกร่วง ปลายๆๆๆมองว่าดูดีกว่า เพราะคู่ชกเป็นมวยประเภทเห็นเข่าเหมือนเห็นระเบิด แต่ต้นๆๆต้องกันต้องบล๊อคหมัดบล๊อกศอกให้อยู่ นะ ปลายๆๆมองว่าดูดีกว่า ครับ

จะชนะ

เสมาเพชร ส.เชาวลิต
แพ้คะแนน กรังปรีย์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง 11 มี.ค.58 จ.เพชรบูรณ์
ชนะคะแนน แปดแสนเล็ก ส.ยิ่งเจริญการช่าง 11 เม.ย.58 จ.เชียงใหม่
ชนะน็อก4 นวพล ศิษย์ผู้พันตู่ 28 เม.ย.58 จ.ร้อยเอ็ด132.6-.6
...อดีตแชมป์ปูนเสือ มวยเชียงราย ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ส.เชาวลิต ที่เชียงราย โดยมีแอ๊ว เชียงราย ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม "ซ้ายฟ้าผ่า" เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย เป็นมวยถนัดซ้าย เตะซ้ายต่อยซ้าย ศอกซ้าย เรียกว่าซ้ายทั้งแถบ ออกได้รุนแรง รวดเร็วและแม่นยำ ต้นไปก่อนแน่ แต่เป็นมวยที่แสลงเข่าใน โดนบร้โดนเบียดไปแล้วมักถอดหัวหนีเข่าเป็นประจำ ต้นๆๆต่อยได้น่ากลัวแต่ปลายๆๆๆแล้วกลัวจะต้านพลังเข่าในไม่ไหว และที่สำคัญช่วงหลังๆๆต่อยที่ช่อง 7 ไม่ค่อยชนะใตร แต่ต่อยแถวบ้านนอกต่อยดีเป็นพิเศษ ชนิดสนุก พิกัด 133 ป.

......เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ ในการประกอบการตัดสินใจ ครับ............... 

รุจ กำแพง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
ขอฟอร์มคู่ 5 ด้วย เผื่อมีน็อคกันไว :Onion-s-97[1]: ขอบคุณครับ

พลเมืองดี

เจนณรงค์ ต.ทักษิณ
เคยชนะคะแนน เสมาเพชร ส.เชาวลิต 6 ม.ค.56 ช่อง7สี129.2-1.2

พลเมืองดี

....ดู เจนณรงค์ VS เสมาเพชร เมื่อ 6 มค.56 ที่ช่อง 7 สีครับ...

http://sports.bugaboo.tv/watch/43158/มวยไทย7สี_6_ม.ค.56_เสมาเพชร_ช.เชาวลิต_vs_เจนณรงค์_ต.ทักษิณ.html 

ตาแม่น

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 33

กลัวมวยเปลี่ยน เหมือนอาทิตย์ที่แล้ว

พลเมืองดี

....ว่าด้วยคู่มวย คู่ที่ 3 ช่อง 7สี..24
..ข้อเท็จจริงของ..วินัยเล็ก ป๋องไฟฟ้า...

วินัยเล้ก ป๋องไฟฟ้า...นามเดิม วินัยเล็ก พ.รังสรรค์..ชื่อเล่นว่า "นัย" พื้นเพเดิม เป็นมวยมหาสารคาม โดยกำเนิด ..ปกติทำการฟิตซ้อมที่สถาบันพลศึกษามหาสารคาม...งวดนี้ ครั้งนี้ เพื่อเพิ่มความแข็งแกร่ง แข็งแรง จึงย้ายสถานที่ฟิตซ้อม โดยไปซ้อมที่ค่ายดาษรันสารคาม โดยปล้ำกับนักมวยตัวใหญ่ๆๆในค่ายของหมวดรัน อย่าง..ชูเจริญ ดาษรันสารคาม โดยมีก้าวหน้า ศ.เขตตลิ่งชัน ทวนเชิงให้ ครับ..โดยทีมงาน วินัยเล็ก จะเดินทางจากมหาสารคาม มุ่งหน้าสู่ กทม. ในคินวันศุกร์ นั่งรถยนต์ส่วนตัวมาครับ ไม่ได้นั่งเครื่องบินมา ครับ..และขอแก้ข่าวนิดหนึ่งนะครับ..เจ้านัย..ไม่ได้ลงมาเก็บตัวที่ค่ายพิทักษ์ป่าผาแดง ของ ตี๋ สุวรรณ และทีมงานก้อไม่ได้ไปพักกับ ตี๋ สุวรรณ นะครับ เขาไปเองพักเอง ครับ..

อนึ่ง วินัย VS สี่มนุษย์..หลังจากต่อยกันที่ร้อยเอ็ด ลงมาจากเวที ทีมงานเกียรติเพชร บอกว่า จะให้ไปต่อยกันใหม่ที่ช่อง 7 สี ..โดยจะต่อยที่พิกัดเดิมคือ 140 ป. แต่แล้วทีมงาน ส.สริญญา..บอกว่า นน. 140 ป. สี่มนุษย์ ทำไม่ไหว จึงขอเพิ่ม น้ำหนัก เป็น 142 ป. ต่อทีมงานผู้จัด และทีมงานผู้จัดก้อ OK.. ทางทีมงาน..วินัย.เล้ก.ก้อไม่รู้จะพูดยังงัย เพราะว่า ตัวนักมวย(วินัยเล็ก) จะเล็กกว่า และต่อยเวตนี้ (142 ป.) ทางทีมงานบอกว่าจะเสียเปรียบคู่ชกเพราะเล็กกว่า.

พลเมืองดี

..คู่เอก ช่อง 7 สี อาทิตย์ที่ 24 พค.58..
..เจนณรงค์ VS ซ้ายฟ้าผ่า (เสมาเพชร)..

คู่นี้ มีการต่อรองเรื่องน้ำหนักกัน ครับ เดิมทีเสมาเพชร จะมีคิวต่อยกับ รถเหล็ก โดยจะต่อยกันที่พิกัด 133 ป. แต่ รถเหล็กแจ้งถอนไป ผู้จัดจึงเอา เจนณรงค์ มาเสียบแทนย แบบรู้ตัว ครับ

..ทางด้าน ทีมงาน ของ เจนณรงค์ ต.ทักษิณ บอกทีมงานผู้จัดว่า งวดนี้ไปแทน แถมตัวเล็กกว่า ขอต่อยที่ พิกัดน้ำหนัก 130 ป.ซึ่งเป็นน้ำหนักที่ดีพอสมควร แต่ ทีมงานของเสมาเพชร (ซ้ายฟ้าผ่า) ก็บอกว่า เด็ก(เสมาเพชร) ช่วงนี้ร่างกายโตวันคืน จะต่อย 130 ป. คงทำไม่ไหวแน่ และอีกอย่าง นักมวย(เสมาเพชร) เคยแพ้คะแนนเจนณรงค์ มาแล้ว ที่ช่อง 7 สี เมื่อสองปี และอีกอย่างช่วงนี้เด็ก(เสมาเพชร) ก้อติดทหารที่ค่ายอยู่เชียงใหม่ จึงมีการเตรียมน้อยกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา

..คู่นี้..ส่อเค้าว่าจะวืด ไม่ได้ต่อยกัน..แต่ทีมงานผู้จัดใช้สาริกาบลิ้นทองให้เป็นประโยชน์ ทั้งคู่ จึงตกลงกันต่อยกันที่พิกัด 133 ป.

....เจนณรงค์ ต.ทักษิณ VS เสมาเพชร ส.เชาวลิต พิกัด 133 ป....

อนึ่ง เจนณรงค์ VS เสมาเพชร เคยต่อยกันมาแล้วที่ช่อง 7 สี เมื่อ 2 ปี ที่ผ่านมา (6 มค.56) น้ำหนักพิกัดที่ต่อย 128 ป.ผลปรากฎว่างวดนนั้น เสมาเพชร ทำ นน.ขึ้นไปต่อย..และ เสมาเพชร แพ้คะแนน จวบจนถึงวันนี้ เจนณรงค์ ก้อไม่ได้เใหญ่โต มาวันเวลา ยัง นน.เท่าเ้ดิม ผืดกับ เสมาเพชร โตวันโตคืน ครับ

...เล็กๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆครับ ท่านใดมีข้อมูลเสริมเพิ่มเติมประการใดก้อโพสลงมาได้เลย ครับ..

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
ขอแจมด้วยคนครับท่านผู้ใหญ่...ถามผู้ใหญ่เลยว่าการออกน้ำหนักแบบนี้ จะทำให้เกมเปลี่ยนไหมครับ

พลเมืองดี

..ตอบกำนัน...

หาก..วินัยเล็ก  ต่อยแบบร้อยเอ็ด  ซึ่งวันนั้นอาศัยหน้าเสื่ออย่างเดียว แบบว่า สามยกยังดูไม่ชนะรา..เอาวินัยเล็ก..ต่อตลอด และทำให้..วินัยเล็ก..ชกง่ายมากในวันนั้น  แต่อาทิตย์นี้  ที่นี่ที่ช่อง 7 สี ..วินัยเล็ก ต้องขยันมากกว่านี้..ซึ่งอาทิตย์นี้ผมยังชอบ..วินัยเล็ก..อยู่ครับ  ชอบตรงที่อาวุธมวยหลากหลายกว่า ครับ

....ส่วนคู่เอก..ยังชอบ...เจนณรงค์..อยู่ครับ เพราะช่วงนี้ร่างกายสดขึ้นมาเยอะ ครับ  คงเป็นเพราะว่ามีเวลาฟิตซ้อมมากกว่าเดิมครับ เพราะเด็กจบปริญญาแล้ว  คิดได้แล้วว่าอันไหนควรทำ อันไหนไม่ควรทำครับ...

พลเมืองดี

...ว่าด้วย เสมาเพชร ศิษย์เสธตู...คู่เอกช่อง 7 สี 24 พค.58..
...ว่าด้วยเสมาเพชร  ศิษย์ เศธตู...

..เสมาเพชร เด็กหนุ่มจากเชียงราย อดีตแชมป์มวยรอบปูนเสือ ช่วงนี้เด็กรับใช้ชาติติดทหาร ที่เชียงใหม่ งวดนี้ จึงใช้สีเสื้อ ..เสมาเพชร ศิษย์ เสธตู..โดยทางต้นสังกัดอนุญาตให้มาทำการฟิตซ้อม ที่ค่าย ส.เชาวลิต โดยมี แอ๊ว เชียงรายดูแลการฟิตซ้อมอย่างเต็มที่ น้ำหนัก ชั่งเมื่อตอนเย็นเมื่อวานนี้ ชั่งได้ 134 ป. เกินอยู่ 1 ป. (ต่อยพิกัด 133 ป.) จะเดินทางจากเชียงราย มุ่งสู่ กทม.ในวันเสาร์ โดยจะมาเครื่องบินครับ ซึ่งงวดนี้คราวนี้ จะมีกองเซียร์จากเชียงราย..แม่ฮ่องสอน และลำปาง เดินทางมาเซียร์ด้วย และวันชก ทราบข่าวว่ากำนันด้ง จะมาคำ้หน้าเสื่ออยู่ที่มุม ครับ..

พลเมืองดี

ตารางออกอากาศ
เลือกวันที่ :
วันอาทิตย์ที่ 24 พฤษภาคม 2558
วันจันทร์
วันอังคาร
วันพุธ
วันพฤหัสบดี
วันศุกร์
วันเสาร์
วันอาทิตย์
เวลา   รายการ
04:35 น.   LAST CAPITAL, THE
05:02 น.   เคาะข่าวสุดสัปดาห์
05:51 น.   ธรรมะ ค.
06:06 น.   การ์ตูนแอนิเมชั่น สุข 24 ชั่วโมง
06:19 น.   การแพทย์ก้าวหน้า ค.
06:20 น.   DISNEY DOC MCSTUFFINS
06:49 น.   HULK AND THE AGENTS OF S.M.A.S.H.
07:17 น.   รักษ์เมืองไทย
07:18 น.   KUNG FU PANDA
07:50 น.   ร้อยเรื่องเมืองไทย
07:55 น.   ข่าวเด็ด 7 สี
08:01 น.   ละครจักรวงศ์
09:02 น.   เทวดาฟันน้ำนม
09:48 น.   ข่าวเด็ด 7 สี
09:51 น.   นักรบสาวหัวใจมหากาฬ BRAVE
11:50 น.   ข่าวเด็ด 7 สี
11:56 น.   เกมพันหน้า...เอื้ออาทร
12:52 น.   พบหมอศิริราช
12:55 น.   มวยไทย 7 สี ค.
13:00 น.   วอลเลย์บอลหญิง 18TH ASIAN SR. WOMEN'S VOLLEYBALL CHAMPIONSHIP 2015 รอบสอง ระหว่าง THAILAND VS
14:50 น.   ข่าวเด็ด 7 สี
14:53 น.   โหด มัน ฮา ประเทศไทย Takeshi's Castle Thailand

15:00 น.   มวยไทย 7 สี

16:31 น.   ปลดหนี้
17:00 น.   เจาะประเด็นข่าวค่ำ
17:30 น.   เจาะประเด็นข่าวค่ำ
18:01 น.   เดินหน้าประเทศไทย
18:16 น.   Money Drop ไทยแลนด์, The
18:44 น.   ยอดมนุษย์ดาบเทวดา
19:53 น.   เส้นทางบันเทิง
19:58 น.   ข่าวภาคค่ำช่วงที่ 2
20:36 น.   เพลงรักเพลงลำ
22:50 น.   ชิดจอ..รอดู
22:51 น.   สนามข่าว เสาร์ - อาทิตย์
23:04 น.   ที่นี่หมอชิต
00:30 น.   ข่าวเด็ดภาคดึก
00:40 น.   เจาะสนาม@MIDNIGHT ค.
01:30 น.   เด็ดข่าวดึก
01:45 น.   REVENGE YR1
02:27 น.   ข่าวเด็ด 7 สี
02:42 น.   สารคดีเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
02:52 น.   CHAPERONE ป๊ะป๋า...พี่เลี้ยงพันธุ์ดุ , THE
04:17 น.   สารคดีเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal