เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเตือนมวยตู้สัปดาห์นี้ครับ....23-24 พ.ค.58  (อ่าน 10978 ครั้ง)

นายเอก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 16
ช่อง 3 คู่แรก สืบสวน พบ แสงตะวัน เคยต่อยที่ลุมพินีเสาร์ค่ำ (คู่เอกช่อง 5) ช่วงใกล้สงกรานต์วันนั้นสืบสวนซ้อมไม่ค่อยเต็มที่ครับ แต่สามยกแรกสืบสวนดักฟันศอก แทงเข่าสลับขวางหน้า แสงตะวันเข้าไม่ติดเลย พอออกมายกสี่ ต้นยกสืบสวนยังทำได้เหมือนเดิม แต่ว่าช่วงกลางยก แสงตะวันสับศอก(เบาๆ)2 ที แล้วแทงเข่าตาม เอาชนะน็อตได้แบบช็อคทั้งเวที วันเสาร์นี้ สืบสวนมาแทนด้วย ส่วนไฟต์นั้นสืบสวนเป็นมวยตัวยืนในรายการ น่าคิดครับ.... (ปล.ถ้าเอาตามกระดูกมวย มีฝ่ายหนึ่งสู้ไม่ได้ครับ) เรื่องเวตน้ำหนัก ไฟต์นั้นต่อยกัน 130 ป.(กินชั่ง) นัดนี้ต่อยกัน 126 ป.(เวตปกติครับ) น้ำหนักนี้ทั้งคู่สบายครับ ไม่ได้คุมอะไรมากมายเลย

ช่อง TGN คู่ที่ 4 ฟ้าวันใหม่ กับ แดเนี่ยล มวยเก่งจากไทย เจอกับ มวยเก่งจากสวีเดน คู่นี้ฝ่ายน้ำเงินเคยชนะมาแล้วครับ ต่อยกันคู่ปิดท้ายลุมพินีเสาร์บ่าย (ถ่ายทาง CTH) ไฟต์นั้นต่อยกันน้ำหนักนี้เลยครับ (112 ป.) ฝ่ายแดงเป็นมวยที่ค่อนข้างใหม่พอสมควรแต่ชั้นเชิงดี เข่าในแน่นแข็งแรง ประสบการณ์ยังไม่เยอะ ส่วนแดเนี่ยลมวยตัวขาวจากดินแดนยุโรปเหนือ ซ้อมที่พัทยา เป็นมวยครบเครื่องอาวุธแม่ไม้ใช้ได้ทุกกระบวนท่าครับ วงในเป็นของแดง วงนอกเป็นของน้ำเงินครับ แต่ว่าไฟต์นี้ฝ่ายแดงคุมน้ำหนักเยอะพอสมควร ไม่ใช่พอสมควรด้วย เยอะเลย เพราะเด็กโตเร็วมาก ท้ายๆจะเสร็จสวีเดนเก่งมวยไทยอีกครั้งไหม น่าคิดครับ......

ช่อง 11 คู่แรกครับ มวยรอบ KFD ระหว่าง ฟลุ๊กน้อย กับ กระต่ายทอง ทั้งคู่ต่อยลุมพินีและต่างจังหวัดมาโชกโชนแล้ว กรรมการบุญช่วยรู้จักดี ทีมงานบุญช่วยคงติดปลายนวมฝ่ายหนึ่งแน่นอน แต่ทว่าเวตน้ำหนักแดงจะมากกว่าฝ่ายน้ำเงินนิดหน่อย (แดงต่อยประมาณ 37-41 กก.) แต่เรื่องความแข็งแรงฝ่ายน้ำเงินจะได้มากกว่าเช่นกัน ตัดสินที่ว่ากรรมการบุญช่วยจะเลือกใคร ส่วนรูปเกมการชก ถอย กับ เดิน ยังไงก็ไม่ห่างครับ เบียดคู่คี่กันตลอดห้ายก รับประกันครับ เผลอๆก่อนเข้ามาเมืองกรุงทั้งคู่อาจจะเจอกันแล้วก็ได้.......

ปิดท้ายด้วย ช่อง ไบร์ททีวี คู่เอก ขุนศึกน้อย กับ ศรีอุทัย แย่งกันเข้ารอบ น้ำเงินใช้สิทธิ์มวยแทนถาวร ต่อยล่าสุดชนะขุนพันธ์ขาดลอย (แพ้ 1 ชนะ 1) ส่วนขุนศึกน้อย ต่อยชนะ 1 แพ้ 1 เช่นกัน ล่าสุดแพ้ทางด้านเอกวายุอย่างตื่นเต้น ไฟต์นี้น่าคิดว่า ขุนศึกน้อยจะไปเป็นไหม เมื่อเจอมวยฟอร์มสดและเป็นมวยฝีมือจัดจ้านอย่างศรีอุทัย แถมยังมีศอกกลับและเข่าลอย เพราะขุนศึกน้อยถนัดชกกับมวยเดินเข้าหา น่าคิดครับ.......แต่อีกมุมหนึ่ง ศรีอุทัยยังไม่เจอมวยกระดูกเก๋าอย่างขุนศึกน้อย ศรีอุทัยจะออกอาวุธได้ไหม แล้วจะกลัวไหม ลุ้นกันครับ  :Onion-s-1[1]:

นายเอก

• มวยคู่เอก
Re: ฝากเตือนมวยตู้สัปดาห์นี้ครับ....23-24 พ.ค.58
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 17:50 »
ช่อง 11 แสงทองน้อย กับ เพชร คู่นี้จัดได้ว่าอันตรายครับ แดงสูงยาวกว่าเห็นแน่นอน แต่เวตนี้ต้องคุมมาพอตัว อาวุธหนักกว่าแต่ขี้เกียจออก แถมความหลากหลายเป็นรอง ส่วนน้ำเงินน้ำหนักสบาย เตี้ยสั้นกว่าเห็น อาวุธจุกจิกหลากหลายกว่า หลังๆพัฒนาศอกและหมัดจนน่ากลัวมาก ต่อยสับนับน็อคได้ตลอด แต่ความหนักหน่วงพอโดนมากๆก็ถอดใจได้เหมือนกัน

จุดสังเกต คู่นี้ถ้าตัวบนไม่รีบแยกออกลูกจังหวะวงใน ช่วงปล้ำเข่ารัดคออยู่ เล่นน้ำเงินไปครับ แต่ถ้ากดตูดเร็วหรือจ้องหน้าน้ำเงินหลายครั้ง(แบบดุๆ) เล่นแดงตัวเดียวครับ ที่สำคัญดูหน้าตากรรมการเวลานักมวยออกอาวุธด้วยครับ (ถ้าอยู่ในเวที) ใครยิ่้มแสดงว่าตัวนั้นถูกแทงเรตหรือเรตเป็นต่อจากเซียนมวยครับ กรณี(ถ้าอยู่ที่บ้าน)สังเกตเสียงเชียร์พร้อมรูปเกมครับ ถ้าแดงเตะเอาๆแต่เสียงเชียร์ดังตลอด ผิดปกติแน่นอนครับ....

ไทบึงกาฬ77

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 288
Re: ฝากเตือนมวยตู้สัปดาห์นี้ครับ....23-24 พ.ค.58
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 20:43 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2015, 00:16 »
ช่อง 11 คู่แรกครับ มวยรอบ KFD ระหว่าง ฟลุ๊กน้อย กับ กระต่ายทอง ทั้งคู่ต่อยลุมพินีและต่างจังหวัดมาโชกโชนแล้ว กรรมการบุญช่วยรู้จักดี ***ทีมงานบุญช่วยคงติดปลายนวมฝ่ายหนึ่งแน่นอน*** แต่ทว่าเวตน้ำหนักแดงจะมากกว่าฝ่ายน้ำเงินนิดหน่อย (แดงต่อยประมาณ 37-41 กก.) แต่เรื่องความแข็งแรงฝ่ายน้ำเงินจะได้มากกว่าเช่นกัน ตัดสินที่ว่ากรรมการบุญช่วยจะเลือกใคร ส่วนรูปเกมการชก ถอย กับ เดิน ยังไงก็ไม่ห่างครับ เบียดคู่คี่กันตลอดห้ายก รับประกันครับ เผลอๆก่อนเข้ามาเมืองกรุงทั้งคู่อาจจะเจอกันแล้วก็ได้.......
  ***ทีมงานบุญช่วยคงติดปลายนวมฝ่ายหนึ่งแน่นอน*** หมายความว่าอย่างไรครับ

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2015, 01:45 »
ขอขอบคุณข้อมูลดีๆจากนายเอกครับ    แต่ถ้าจะให้สวยควรชี้ช่องทางให้ด้วยว่า ในทัศนะส่วนตัวของคุณ มวยแต่ละคู่ ใครน่าชนะ  บอกเลยครับ ถูกผิดไม่ว่ากัน อย่างนี้ดีกว่าไหมครับ
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

niksamit

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2015, 01:59 »
แล้วมวยตัวไหนน่าเล่นน่าวัดบอกหน่อยบอกแบบนี้ไม่เข้าใจ

จำรัส199

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2015, 10:21 »
ขอบคุณข้อมูลที่ให้มา

ลมทะเล

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 25
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2015, 10:40 »
เขาให้ระวัง....เพราะเขาดูมากับตา  ผมก็คงต้องระวัง งานคงละเอียด-งานเนียนเลยมาอีก..

ขอบคุณที่มา สกิดใจ..

นายเอก

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2015, 11:02 »
ต้องเข้าใจนิดนึงครับ กระทู้ผมตั้งขึ้นเพื่อให้ข้อมูลครับ
อาจจะเน้นวิเคราะห์น้อยไปหน่อยครับ ซึ่งผมไม่ค่อยวิจารณ์ครับ
เพราะผมเล่นมวยแบบออกตัวครับผม
ส่วนกรรมการบุญช่วยมีติดปลายนวม ผมหมายถึงว่า เล่นเรต ครับผม  :dookdik_smile-circle_58[1]:

นายเอก

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2015, 11:03 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับผม ที่อ่านของผม
ท่านใดมีข้อมูลเน้นๆกว่าผม แชร์กันได้เลยครับ เพื่อเป็นแนวทางการต่อสู้ครับผม  :Onion-s-97[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal