เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7เบื้องต้น 31 พค.58 โดยซอยบ้านพลเมืองดี(ช่อง 7 ถ่ายวันเสาร์ 30 พค  (อ่าน 32741 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
..ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี...
ช่อง 7 สี ถ่ายทอดสดวันเสาร์ที่ 30 พค.58 เวลา 12.50 น.เป็นต้นไปครับ

ดาว พรัญชัย (เพชรลานข่อย ป.พรแสนชัย)
แพ้คะแนน ศักดิ์นรินทร์ แป๋งกองปราบ 3 ก.พ.58 ลพน.94.4ลด4.4
ชนะคะแนน ทองพูน ศิษย์พนัญเชิง 3 มี.ค.58 ลพน.95.4-.8
ชนะน็อก4 ทองพูน ศิษย์พนัญเชิง 3 เม.ย.58 ลพน.96.8-2.2
.....จากใต้ ...นามเดิม เพชรลานข่อย ป.พรแสนชัย ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เพชรสี่หมื่น + พรัญชัย มีวิทยา เพชรสี่หมื่น ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม "โกเด๊ะ" สนับสนุนและอัดฉีดก่อนชก เป็นมวยจังหวะเะต่อย ฝีมือขั้นเทพ ออกได้ทั้งแข้งซ้าย แข้งขวาพลิ้ว เชิงมวยดูเหนือกว่า มีเตะแล้วคา คู่ชกเดินเข้าหาชกง่าย ต้นๆๆไปก่อนแน่ แต่ปลายๆๆเรี่ยวแรงจะดีหรือไม่ และที่สำคัญวันนี้เจอคู่ชกที่สูงยาวใหญ่กว่าด้วย บดเบียดไปแล้วคงต้านคู่ชกในวันนี้ลำบากแน่

จะแพ้

กล้าผจญ ลูกบ้านใหญ่
ชนะคะแนน เมืองชัย ทนายมิเชล 14 มี.ค.58 ลพน.43.3-.3
ชนะคะแนน แปดแสน ส.จ.เล็กเมืองนนท์ 5 เม.ย.58จ.นนทบุรี101
ชนะคะแนน แสงดาว เอราวัณ 2 พ.ค.58 ลพน.100
....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายลูกบ้านใหญ่ แถวห้วยขวาง มี ป๋าโจ ลูกบ้านใหญ่ ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม โดยมีโขกขศักดิ์ ลูกบ้านใหญ่เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยรูปร่าง ช่วงชก สูงยาว จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น เป็นมวยประเภทเชิงไม่สนชนอย่างเดียว อาศัยรูปร่างที่ได้เปรียบเดินบดเดินเบียดไปเรื่อยๆๆและที่สำคัญสไตล์ค่ายลูกบ้านใหญ่ ขึ้นชกไม่เอาเปรียบคนดูอยู่แล้วเดินหน้าท้าชนตลอด ค่ายนี้นักมวยไม่สมบูรณ์ไม่ปล่อยให้ขึ้นชกอยู่แล้ว วันนี้ได้เปรียบตวใหญ่ด้วย ปลายๆๆดูมั่นคงกว่า
พิกัด 100 ป.

.................................................

ดาวพยัคฆ์ ศักดิ์ปลายพระยา (แสงมรกต)
แพ้คะแนน เบิกบาน ลูกเมืองเพชร 24 ม.ค.58 อ้อมน้อย115.4-.4
คู่ชกถูกไล่ยก4 ยอดขุนพล ศิษย์แก้วประยูร 14 มี.ค.58 อ้อมน้อย115.2-.2
ชนะคะแนน จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย 21 เม.ย.58 ลพน.116
....เด็กจาก อ.ปลายพระยา จังหวัดกระบี่ แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายแสงมรกต โดยมีจ่าทุย แสงมรกต เป็นหัวหน้าค่ายคอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าใน ต่อยครั้งสุดท้าย ชนะคู่ต่อสู้มาแบบว่า โดนโห่ค้ำตลอด มาวันนี้อาทิตย์นี้ มาต่อยที่ช่อง 7 สี คงฟิตมาเต็มที่เต็มถัง แต่ชื่อชั้นกระดูกการผ่านมวยยังเป็นรองคู่ชกในวันนี้ ตามเชิงมวยต้องเดินเข้าหาคู่ชกในวันนี้เท่ากับว่าเดินเข้าร่องแข้งร่องเข่า และที่สำคัญจะมาตีเข่าคู่ชกในวันนี้คงไม่ง่าย เพราะคู่ชกในวันนี้ก็เป็นมวยเข่าเช่นกัน วงในก้ำกึ่ง วงนอกเป็นรองเห็นๆๆๆ

จะแพ้

ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง (เทพบุตร)
แพ้คะแนน จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย 13 ก.พ.58 ลพน.119-3
ชนะคะแนน จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย 10 มี.ค.58 ลพน.(ใหญ่กว่า)120.2-.2/118.2-1
แพ้น็อก4 ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 14 เม.ย.58 ลพน.117.6-1.6
..."บักเม่น".มวยเชียงยืน มหาสารคาม ลูกศิษย์ จ่าตุ้ ปงพงษ์สว่าง แต่ไม่ได้ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ป.พงษ์สว่าง จ่าตุ๊ นำไปฟิตซ้อมที่อื่น ที่ค่ายฯ(ผมจำไม่ได้ครับ) แต่เป็นที่วอยแบริ่ง 22 กทม. ที่นั่น มีนักมวยเยอะครับ ปล้ำกับนักมวยตัวใหญ่ๆๆตลอด เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น มีศอกในระยะประชิด เข่าในมีเหลี่ยมเข้าช่วย วงนอกมีแข้งซ้าย ขวา ออกได้แม่นยำและรุนแรง ที่สำคัญกระดูกการผ่านมวยดูเหนือกว่าคู่ชกในวันนี้ด้วย ยก 4 ไม่หมดซะอย่าง อยู่ดีกว่า ครับ พิกัด 118 ป.
.................................................

สิงห์ พรัญชัย (เด่นลานนา ศ.วีระพล,เกียรติวิสุทธิ์,อ.สุเมศ)
ชนะน็อก5 เพชรพระยาไกร พี.เค.แสนชัยฯ 28 ธ.ค.57ช่อง7สี118.2-1.2
ชนะคะแนน เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ 3 ก.พ.58 ลพน.117.8-.8
ชนะน็อก3 โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพง 12 เม.ย.58 ช่อง7สี120.1-2.1
....นามเดิม เด่นลานนา ส.วีระพล จากใต้ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เพชรสี่หมื่น + พรัญชัย มีวิทยา เพชรสี่หมื่น ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม "โกเด๊ะ" สนับสนุนและอัดฉีดก่อนชก เป็นมวยจังหวะเะต่อย เข่าในล้วนๆๆๆเป็นมวยเดินหน้าท้าชนตลอดเข่าใน หากชนะครั้งนี้ได้เสื้อสามารถของสนามมวยช่อง 7 สี เป็นมวยที่ชกสนุกหัวจิตหัวใจดี มีหลายก๊อก อาวุธมวยดูหลากหลายกว่า ต่อยที่นี่ชินสนามกว่า ที่สำคัญมีลูกลักไก่คือเตะก้านคอ ต่อยที่นี่ที่ช่อง 7 สี ดูหน้าเสื่อดีกว่า ทำนิดทำหน่อยราคาวิ่ง บดเบียดไปแล้วดูดีกว่า

จะชนะ

ฟ้าใหม่ เลียวนาร์ดยิมส์ (วรเชษฐ์ ป.เรืองรัมย์)
ชนะคะแนน เพชรลือชา ส.ยุพินดา 25 ม.ค.58 วิถีไทย ชนะเลิศมวยรอบซีพี 114.9ขาด.1
แพ้คะแนน ก้องภพ ท.พราน49 6 มี.ค.58 ลพน.122.8ขาด.2
แพ้คะแนน สุรพล เอฟ.เอ.กรุ๊ป 8 เม.ย.58 รดน.114.8-.3
....นามเดิมวรเซษฐ์ ป.เรืองรัมย์ มวยบุรีรัมย์ เป็นมวยซ้ายจังหวะเตะซ้ายต่อยซ้ายออกได้แม่นยำและรุนแรง พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าใน ลูกที่ทำได้ดีคือลูกเข่าแทงยัดไส้ ออกได้รุนแรง และสวยงาม ช่วงหลังๆๆต่อยไว้ดูดีมาก เป็นแชมป์มวยรอบฯช่อง 11 มาต่อยที่นี่ที่ช่อง 7 สี เป็นครั้งแรก ไม่ชินสนาม และที่สำคัญทำ นน.ขึ้นมาด้วย บดเบียดไปแล้วคงต้านคู่ชกลำบาก แถมหน้าเสื่อเป็นรองคู่ชกในวันนี้ มองดูแล้วคงต้านคู่ชกลำบากแน่ ครับ พิกัด 118 ป.

................................................

สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท (เซ็งซิมอิ๊วยิมส์)
ชนะคะแนน ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์ 20 ก.พ.58 จ.สุรินทร์135.2-.2
แพ้คะแนน ก้องศักดิ์ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม 13 มี.ค.58จ.อุดร136/135
แพ้คะแนน ชูเจริญ ดาบรันสารคาม 28 เม.ย.58 จ.ร้อยเอ็ด136
....บักซิ่ง เด็กเหล่าเสือโคก อุบลราชนี ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร ในซอยบ้านพลเมืองดี ห้วยขวาง กทม. มี ทูล หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะ ลูกดักแทง ดักเสียบ สลับขาดักแทง ดักเสียบ ทำได้ดีมาก เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง ที่ร้อยเอ็ด แบบว่า ต้นๆๆไปก่อน หมดยก 3 เป็นต่อ 15/1 แต่ต้นยก 4 เตะไปโดนเข่าคู่ชกทำให้เจ็บแข้งไม่กล้าเตะ ครบ 5 ยก เป็นรองนิดๆๆและแพ้คะแนน วันนี้ งวดนี้ ขอแก้มือที่ช่อง 7 สี ยังมองว่าดูดีกว่า และที่สำคัญกนะดูกการผ่านมวยดูดีกว่า ปลายๆๆไม่หมดซะอย่าง มองว่าดูดีกว่า

จะชนะ

ชูเจริญ ดาบรันสารคาม (วิริยะฟาร์ม)
แพ้คะแนน ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์ 13 มี.ค.58จ.อุดร135
แพ้คะแนน ยอดพนมรุ้ง จิตรเมืองนนท์ 6 เม.ย.58 จ.มหาสารคาม136
ชนะคะแนน สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท 28 เม.ย.58 จ.ร้อยเอ็ด136
....มวมหาสารคาม ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายดาษรันสารคาม มี หมวดรัน สารคาม เป็นหัวหน้าค่าย และ มี ก้าวหน้า ศ.เขตตลิ่งชัน เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น ต่อยกับใครในพิกัดเดียวกันได้เปรียบรูปร่างทุกคน แต่เสียเปรียบทุกคนตรงที่หัวใจยังไม่ได้มาตราฐานพอ ตามเชิงมวยต้องเดินเข้าหาคู่ชกในวันนี้ หยุดเมื่อไหร่โดนเมื่อนั้น ต้องเดินให้ตลอด เดินบดเดินเบียดให้คู่ชกหมด ถึงจะได้เฮ แต่ วันนี้ คงลำบากน่าดู เพราะต่อยที่นี่ที่ช่อง 7 สี เท่ากับว่าต่อยในบ้านของคู่ชก ถึงแม้ว่าจะเคยชนะคู่ชกมาในวันนี้ที่ร้อยเอ็ด ก็เพราะหน้าเสื่อพาไป และ ได้อัดฉีดเป็นแสนจึงมีแรงฮึดเบียดชนะไป แต่วันนี้คงไม่เหมือนวันนั้น ต้นๆๆลำบากแน่ ปลายๆๆใช่ว่าจะดี คู่นี้คงเข้าตำรา "กว่าถั่วจะสุก งาก็ไหม้เสียแล้ว "
พิกัด 135 ป
..ดู สิทธิศักดิ์ VS ชูเจริญ ..ล่าสุด..ต่อยกันที่ร้อยเอ็ด ครับ....

https://www.youtube.com/watch?v=3NnQ9cGjEiE

.............................................

แสนชัยน้อย อ.เพชรน้ำหนึ่ง
แพ้น็อก3 รุ่งชัยเล็ก ศักดิ์บุรีรัมย์ 6 ต.ค.57 โคราช
ชนะคะแนน สุวัฒน์เล็ก จอห์นนี่ฟาร์ม จ.นครราชสีมา
ชนะคะแนน เพชรชูชัย ดาบรันสารคาม 3 พ.ค.58ช่อง7สี(ชูสวน6-1)100.8-.8

จะแพ้

เพชรชูชัย หมวดรันสารคาม
ชนะคะแนน ไทรทอง ภ.ศรีสุขกาญจน์ 28 ก.พ.58 ลพน.44.4-.4
แพ้คะแนน สะแกงาม จิตรเมืองนนท์ 21 มี.ค.58ลพน.100
แพ้คะแนน แสนชัยน้อย อ.เพชรน้ำหนึ่ง 3 พ.ค.58 ช่อง7สี (ชูสวน6-1)100.5-.5
พิกัด 100 ป.

พลเมืองดี

..ประกาศช่อง 7 สี ยังถ่ายทอดสดมวยไทย 7 สี ในวันอาทิตย์ 31 พฤษภาคม 2558 ตั้งแต่เวลา 12.45 เป็นต้นไป เช่นเดิม

..สืบเนื่องจาก มีกระแสข่าวว่าช่อง 7 สี จะเลื่อน วัน ถ่ายทอดสดมวยไทยจากวันอาทิตย์ มาเป็นวันเสาร์ที่ 30 พค.58 เนื่องจากว่าช่อง 7 สี ติดถ่ายทอดสดซีเกมส์ ที่สิงคโปร์ นั้น
..ผมก็ไม่นิ่งนอนใจ ในฐานะที่ทำหน้าที่สื่อคนหนึ่ง พยายาม ติดต่อสอบถามไปยังสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7 สี และท่านเจ้าหน้าที่ก็ตอบให้ผมได้รับทราบคือ "ช่อง 7 สี ยังถ่ายทอดสดมวยไทย 7 สี ในวันอาทิตย์(วันอาทิตย์ที่ 31 พค.)เช่นเดิม ไม่มีการเลื่อน ครับ และ ซีเกมส์ ที่ประเทศสิงคโปร์ จะเริ่ม ในวันที่ 5 - 16 มิย.58" ครับ(หากมีข่าวเพิ่มเติมประการใดผมจะมารายงานให้ทุกท่านทราบอีกครั้ง ครับ)
....มาดูตารางออกอากาศของ สถานีโทรทัศน์ช่อง 7 สี วันที่ 31 พค.58 ครับ...
ตารางออกอากาศ
Schedule
เลือกวันที่ :
วันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2558
วันจันทร์
วันอังคาร
วันพุธ
วันพฤหัสบดี
วันศุกร์
วันเสาร์
วันอาทิตย์
เวลา รายการ
04:35 น. สุดยอดสารคดี แปซิฟิก : ที่สุดแห่งผืนน้ำ
05:00 น. DAILY HIGHLIGHTS: FRENCH OPEN 2015 DAY 7 (เทป)
05:30 น. เคาะข่าวสุดสัปดาห์
06:00 น. ธรรมะ
06:13 น. การแพทย์ก้าวหน้า
06:15 น. แม็ค สตัฟฟินส์ หมอจิ๋วอัศจรรย์ (DISNEY DOC MCSTUFFINS)
06:45 น. ฮัลค์ และเหล่าผู้พิทักษ์จอมพลัง
07:19 น. รักษ์เมืองไทย
07:20 น. กังฟู แพนด้า จอมยุทธ์พลิกล็อก ช็อกยุทธภพ (KUNG FU PANDA)
07:52 น. ร้อยเรื่องเมืองไทย
07:57 น. ข่าวเด็ด 7 สี
08:00 น. แก้วหน้าม้า
09:00 น. เทวดาฟันน้ำนม
09:42 น. ข่าวเด็ด 7 สี
09:45 น. เบซิล นักสืบหนูผู้พิทักษ์ (THE GREAT MOUSE DETECTIVE)
11:40 น. ข่าวเด็ด 7 สี
11:45 น. เกมพันหน้า...เอื้ออาทร
12:42 น. พบหมอศิริราช
12:45 น. มวยไทย 7 สี (สด)
14:42 น. ข่าวเด็ด 7 สี
14:45 น. โหด มัน ฮา ประเทศไทย Takeshi's Castle Thailand
16:30 น. ปลดหนี้
17:30 น. เจาะประเด็นข่าวค่ำ
18:00 น. เดินหน้าประเทศไทย
18:15 น. The Money Drop ไทยแลนด์
18:45 น. ยอดมนุษย์ดาบเทวดา
19:55 น. เส้นทางบันเทิง
20:00 น. ข่าวภาคค่ำช่วงที่ 2
20:35 น. เพลงรักเพลงลำ
22:44 น. ชิดจอ..รอดู
22:45 น. สนามข่าว เสาร์-อาทิตย์
23:00 น. ที่นี่หมอชิต
00:25 น. ข่าวเด็ดภาคดึก
00:30 น. เจาะสนาม@MIDNIGHT
01:30 น. เด็ดข่าวดึก
02:00 น. REVENGE เกมแค้นแผนพยาบาท (REVENGE YR1)
02:45 น. ข่าวเด็ด 7 สี
03:00 น. พรอม คืนเดียวต้องเปรี้ยวซะ (PROM)

...ท่านใดมีข่าวคราว..หรือได้รับข่าว..ประการใดก้อนำมาลงได้เลย ครับ....ขอบคุณครับ.. 

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
     ขอแจมด้วยคนครับ   ขอบคุณผู้ใหญ่ซอยมาก ที่นำขัอมูลมวย ที่ดีมีประโยชน์มาฝากพี่น้องเป็นประจำ    สำหรับมวยรองคู่เอก เอารูปคนเก่งมาฝากครับ

เปี๊ยกวัดป่า

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ขอบคุนคับอาทิตก่อนได้ตังเพราะทีเด็ดท่านคับคู่ 2 ขอบคุนมากๆคับสำหรับข่าวสารดีๆขอบคุนคับ

ไฟหนาว

ขอบคุนคับอาทิตก่อนได้ตังเพราะทีเด็ดท่านคับคู่ 2 ขอบคุนมากๆคับสำหรับข่าวสารดีๆขอบคุนคับ
        ท่านซอยพลเมืองดีเป็นจิตอาสาที่พี่น้องต้องติดตามผลงานครับ  เขาคลุกคลีอยู่ในวงการมวยมานาน  ประสบการณ์เยอะ   ผมรู้จักเขามา 5-6 ปีแล้ว คุยสายตรงกันบ่อยๆ
        ขอแจมกระทู้ท่านพลเมืองดีอีกหน  สำหรับมวยคู่เอกอาทิตย์นี้..ชอบเหมือนกันครับ..นี่เลยคนนี้...

พลเมืองดี

....คู่มวยช่อง 7 สี ล่วงหน้า โดยซอยบ้านพลเมืองดี...
ช่อง 7 สี ถ่ายทอดสดวันเสาร์ ที่ 6 มิถุนายน 2558

มวยรอบปูนเสือครั้งที่ 15 รอบ 2 นัด 2 ใครแพ้ตกรอบ ใครชนะไปวัดดวงกับผู้แพ้คู่ที่ 2
หยกเพชร ยิ่งเจริญฟาร์ม
เพชรหัวไทร สาทิศซีดี
พิกัด 116 ป.

มวยรอบปูนเสือครั้งที่ 15 รอบ 2 นัด 2 ใครชนะเข้ารอบต่อไป ใครแพ้ไปวัดดวงกับผู้ชนะคู่ที่ 1
ยอดเพชร แป๋งกองปราบ
วันมีโชค ภูหงษ์ทอง
พิกัด 116 ป.

ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยูเด็น
ตลาดแขก ศักดิ์สัมฤทธิ์
พิกัด 126 ป.

ป้องกันแชมป์มวยไทยรุ่น 118 ป. ของสนามมวยช่อง 7 สี
ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง (เจ้าแชมป์)
ประกายเพชร นิติสมุย (ผู้ท้าชิง)
พิกัด 118 ป.

..เอาไปทำการบ้านแต่เนิ่นๆๆๆข้อไหนคู่ไหนมันยากส์บอกท่านซอยฯ ครับ...

อนึ่ง..เนื่องจากวันอาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน 2558 ทางสถานีโทรทัศน์สี กองทัพบกช่อง 7 ติดภาระกิจในการถ่ายทอดซีเกมส์ (ของจริง..) ทางสถานี จึงเลื่อนการถ่ายทอดสดมวยไทย 7 สี จากวันอาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน 2558 เป็นวันเสาร์ที่ 6 มิถุนยน 2558 เวลาเดิม (คือ ตั้งแต่เวลา 12.45 โดยประมาณเป็นต้นไป) และสถานที่ทำการแข่งขันมวยไทย 7 สี ยังเป็นที่เดิมครับ..และหากมีการเปลี่ยนแปลงประการใดผมซอยบ้านพลเมือง จะมาเรียนให้ทุกท่านได้ทราบข้อมูลเป็นระยะๆๆๆต่อไปครับ

...เอาไปเป็นข้อมูลนะครับ  และท่านปรับเวลาแต่เนิ่นๆๆๆๆนะครับ  ท่านใดที่ทำงานวันเสาร์  ก้อยื่นใบลาแต่เนิ่นๆๆๆนะครับ เพราะว่าพลาดไม่ได้ครับ เป็นการแข่งขันมวยรอบปูนเสือด้วยนะครับ...

พลเมืองดี

...คู่ที่ 1  มวยไทย 7 สี..อาทิตย์ที่  31  พค.58..
..ดาว  พรัญชัย  VS  กล้าผจญ  ลุกบ้าใหญ่..พิกัด 44.5 ป.

..กล้าผจญ   ลูกบ้านใหญ่
จากการสอบถาม  เสมอไหน   ป.ชัยวัฒน์  เทรนเนอร์ประจำตัว ของ  กล้าผจญ  ลูกบ้าใหญ่  เขาบอกว่า..งวดนี้กล้าผจญ  ซ้อมดีซ้อมเยี่ยม  บางวันก้อไปปล้ำกับนักมวยตัวใหญ่ๆที่ค่าย  ส.เตชะพันธ์  ..ของผู้กองเซษฐ์ (ค่ายพี่ค่ายน้อง)..เขายังบอกว่า  อาทิตย์นี้เจอ ดาว  พรัญชัย..ทางด้านกล่าผจญ  จะได้เปรียบรูปร่าง.แผนการชก  จะเน้นความแข็งแกร่งเดินบดเดินเบียดให้คู่ชกยุบให้ได้  โดยได้..จ้าวเสือใหญ่..(ที่เคยชนะ..ดาว..) ช่วยติวช่วยทวนเชิงให้ 
..น้ำหนักตัวของ  กล้าผจญ  น้ำหนักปล่อย  48 โล  ต่อยวันอาทิตย์นี้  44.5 โล (ไม่ถึง 100 ป..แต่ จนท.คงขาน  100 ป.เช่นเคยนะครับ) นะครับ  ..แพ้ - ชนะ  ทีมงาน..กล้าผจญ..ไม่ซีเรียส..แต่จะทำหน้าที่อย่างเต็มที่ ครับ..

..ขอบคุณ ข้อมูลจาก  เสมอไหน  ป.ชัยวัฒน์  เทรนเนอร์ค่ายมวยลูกบ้านใหญ่ ครับ...อย่าลืมนะครับ  คู่นี้ ต่อยกันที่พิกัด  44.5  กิโลกรัม ครับ..

niksamit

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
ตกลงมวยถ่ายทอดวันไหนกันแน่ครับ

พลเมืองดี

...สิงห์ พรัญชัย หรือ เด่นลานนา ส.วีระพล...
ดูจากสถิติ ต่อยช่อง 7 สี ชนะมาแล้ว 5 ครั้ง หากชนะครั้งนี้ที่ช่อง 7 สี อีกก้อยังไม่ได้เสื้อสามารถข่อง 7 สี ไปครอง ครับ ดูสถิติกันครับ...
6 เมย57 ชนะคะแนน เก่ง จิตรเมืองนนท์ ช่อง7สี
20 กค.57 ทีเคโอ ยก 4 คมศร ลูกเขานาใน ช่อง7สี (สิงห์คว้าแชมป์รุ่น 112 ปอนด์ เวทีมวยช่อง7สี)
2 พย.57 ชนะคะแนน ฉมวกเพชร ป.เป๊กโก้ (ฉมวกเพชร มาแทนกระทันหัน ดอกไม้เงินโดนวิตามิน!!) ช่อง 7 สี
28 ธค.57 ชนะน็อคยก5 เพชรพระยาไกร พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม ช่อง7สี
12 เมย.58 ชนะน็อคยก3 โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพงษ์ ช่อง7สี (โดนหมัดนับ 8 ในยก2 เตะก้านคอพลิกชนะน็อคในยกที่3)
31 พต.58 เจอกับ ฟ้าใหม่ ...จะชนะ หรือ จะแพ้..ครับ..
.....เป็นสถิติที่ผมได้มาครับ ท่านใดมีข้อมูลเสริมเพิ่มเติมประการใดก้อว่ามา ครับ..ขอบคุณทุกข้อมูลครับ...

ไฟหนาว

ตกลงมวยถ่ายทอดวันไหนกันแน่ครับ

วันอาทิตย์ที่ 31 พ.ค. 58 แน่นอนครับ.....

พลเมืองดี

....คู่เอก  มวยไทย 7 สี  อาทิตย์นี้  31  พค.58...
..สิทธิศักดิ์  VS  ชูเจริญ...พิกัด  135  ป...

คู่นี  เคยต่อยกันมาแล้ว  เมื่อวันที่  4 พค.58  ที่ร้อยเอ็ด  โดยต่อยกันที่พิกัด  136 ป.  กลางคืน

.....เบื้องหลังการชก.....
วันนั้น  มีการชั่งน้ำหยนักก่อนต่อย  โดยทั้งคู่  มาชั่ง เท่าพิกัด  136 ป.ทะ้งคู่  ..สิทธิศักดิ์  มา  135  กว่าๆๆ จนท.ขาน  136 ป.
.....ยกที่ 1 บรรดาเซียน  จากเมืองกรุงทั้งหาเล็กขาใหญ่  ตาม แย่งเอาสิทธิศักดิ์ต่อ   ก่อน  ผมร้องปากแทบฉีก ร้อง  ต่อ 3/2  ไม่มีคนรอง  ร้อง 5/3 ต่อ  มีเซียนมาเจ้าถิ่นรอง  15,000 บาท ยกแรกต่างฝ่ายต่างออกอาวุธน้อยมาก  หมดยกที่ 1 บักซิ่ง (สิทธิศักดิ์) ต่อ 2/1
....ยกที่ 2  บักซิ่ง  อาศัยจังหวะฝีมือ  ที่เหนือกว่า ดักเตะดักต่อย  โดยเฉพาะ  สลับขาหลอกแทงเข่า  แทงหนักๆๆ..ชูเจริญ..มีสะดุ้ง...ให้เห็น..ชูเจริญ..ทำท่าจะไม่สู้  ราคาไหลต่อ..หมดยก..บักซิ่ง ขยับต่อ 5/1
....ยกที่ 3  บักซิ่ง  ยังชกแผนเดิม  ถอยแล้วดักออกอาวุธ เน้น..ชูเจริญ..เดินเข้าหา จะอาศัยตัวใหญ่  ให้บดเบียดให้..บักซิ่ง..ยุบ  แต่..บักซิ่ง..ยังออกอาวุธชัดเจนกว่า ราคากลางอากาศ  ..บักซิ่งต่อถึง 15/1 ..ผมร้องรอง  15/1 พวกเซียนมวยรีบตะครุบ  ผมรองไป 5 พัน ปลายยก..ชูเจริญ..เดินทำได้ดี  ราคาลดเหลือ..บักซิ่งต่อ 10/1
....ยกที่ 4 ...ชูเจริญ  ได้ฉีดยา..มีเซียนฉีดยา..ชูเจริญ  1 แสน บาท ..ชูเจริญ..ใส่เกียร์หน้าเดินท้าชนอย่างเต็มที่..ชูเจริญ..เตะขวา..บักซิ่ง..จับได้  .เกี่ยวและโต้...ดอกนี้เป็นดอกเปลี่ยนเกมส์เลยครับ เพราะว่า..บักซิ่งเตะโต้  ไปโดน..เข่า..ชูเจริญ  ที่ยกขึ้นมา..ทำให้แผลเก่ากำเริบ...บักซิ่ง..ทำท่าเจ็บขา..เปิดโอกาส..ให้ชูเจริญ..เดินออกอาวุธได้ชัดเจนยิ่งขึ้น..บรรดากองเซียร์..ชูเจริญ..แหกปากร้องดังกระหึ่ม  ได้ยินยินถึงกาฬสินธ์....บักซิ่ง..เริ่มออกอาวุธช้าลง  หมดยก ที่ 4  บักซิ่ง ยังเป็นต่อ 2/1  บางมุม 3/1 เพราะเซียนมวยอ่านว่า..มองว่า..ต้นๆๆๆ..บักซิ่งได้เยอะ..
....ยกที่ 5  ก่อนปล่อยตัว..ชูเจริญ ได้ยาอีก  3  เข็ม  ..ปล่อยตัว ..ชูเจริญ..ยังเดิมเข้าหา เตะแล้วคา  เสียบเข่า และเกี่ยว..บักซิ่ง ล้มอยู่ล่าง  กลางยก..บรรดากองเซียร์ และ พี่เลี้ยงของ..ชูเจริญ...โบกไม้โบกมือ..บอกว่า..พอแล้วๆๆๆๆๆๆ....ต่างฝ่ายต่างไม่เข้า ครบยก  ..ชูเจริญ เป็นต่อ 5/1  และกรรมการรวบรวมคะแนนแล้วชูมือ..ให้..ชูเจริญ..เป็นฝ่ายชนะคะแนนพลิกลีอค ครับ

....และครั้งนี้  อาทิตย์นี้  มาเจอกันใหม่  ที่ช่อง 7 สี  สิทธิศักดิ์..ขอแก้มือ..อยู่มุมแดง.โดยต่อยที่พิกัด  135 ป. ..จะแก้มือได้หรือไม่..อาทิตย์ก่อน..สี่มนุษย์  เคยแพ้ต่อ..วินัยเล็ก..ซึ่งอยู่มุมแดงเหมือนกัน  ท่านคิดว่าใครน่าจะได้รับการชูมือ ครับ

..ดู สิทธิศักดิ์ VS ชูเจริญ ..ล่าสุด..ต่อยกันที่ร้อยเอ็ด ครับ....

https://www.youtube.com/watch?v=3NnQ9cGjEiE

พลเมืองดี

...คู่เอก ช่อง 7 สี  31  พค.58...
..สิทธิศักดิ์ (บักซิ่ง)  VS  ชูเจริญ  พิกัด  135 ป. ต่างฝ่างต่างให้ข้อมูลสื่อดังนี้ ครับ..

"สิทธิศักดิ์" โวลบแค้น

สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท มั่นใจร่างกายดี แถมมีแผนเด็ดที่จะเอาชนะ ชูเจริญ ดาบรันสารคาม ล้างแค้นได้แน่ ในการชกคู่เอกมวยไทย 7 สี อาทิตย์นี้

เป็นการจัดมาล้างตาได้ถูกที่ถูกเวลา สำหรับคู่คาใจระหว่าง สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท กับ ชูเจริญ ดาบรันสารคาม ที่ ป๋าชุ้น ยกมาเป็นคู่เอก มวยไทย 7 สี พิกัด 135 ปอนด์ นัดประจำวันอาทิตย์ที่ 31 พ.ค. นี้ หลังจากที่เคยไปปะทะกันมาแล้ว ก่อนหน้านี้ที่จังหวัดร้อยเอ็ด และเป็นทางด้าน ชูเจริญ พลิกสถานการณ์แซงมาแบบตื่นเต้น ทำให้ฝ่ายผู้แพ้ยังสงสัยในผลการตัดสินจึงเกิดไฟต์นี้ขึ้น

ล่าสุด สิทธิศักดิ์ ได้ทำการฟิตซ้อมอย่างหนัก และเผยกับทีมงานมวยสยาม ว่า การชกครั้งนี้ตนเองได้เตรียมตัวเกือบ 1 เดือน วันนั้นที่แพ้ยอมรับปลายๆ ไปประมาท แต่ครั้งนี้ไม่มีแน่นอน "แพ้ก็คือแพ้นะไฟต์ที่ผ่านมา ไม่อยากมาแก้ตัวอะไร ประมาทไปหน่อยเห็นว่าหมด 3 ยกเราต่อแพง เลยไปแลกเข่ากับน้องเขา แต่ตีสู้ไม่ทันเด็ก เลยโดนแซงท้ายๆ ส่วนครั้งนี้ซ้อมหนักมากเกือบ 1 เดือนเต็ม น้ำหนักตัวสบายๆ ไม่มีปัญหา และมีลูกแก้ทางน้องมาแล้ว มั่นใจมีแผนเด็ดชนะได้ม้วนเดียวจบ ไม่มีเหมือนที่ร้อยเอ็ดแน่นอนครับ" สิทธิศักดิ์ เผย

.......................................................

ติวเข้ม"ชูเจริญ"ฟิตโค้งสุดท้าย

หมวดรัน สารคาม สั่งสตาฟฟ์เทรนเนอร์ติวเข้ม ชูเจริญ ดาบรันสารคาม โค้งสุดท้าย ก่อนขึ้นเวทีช่อง 7 สีวันอาทิตย์นี้ กับไฟต์สำคัญเปิดศึกล้างตากับ สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท แม้เคยชนะพลิกล็อกมาแล้วแต่ก็ไม่ประมาท เนื่องจากชกในถิ่นของสิทธิศักดิ์ สภาพแวดล้อมหน้าเสื่อเป็นรองแน่ ต้องอาศัยลูกสด หนุ่มแน่นกว่าเข้าสู้ เชื่อว่าบดเบียดแลกกันแล้วจะย้ำชัยได้อีกหน

คู่เอก ศึกมวยไทย 7 สี วันอาทิตย์ที่ 31 พ.ค. 58 นี้ ณ วิกหมอชิต ช่อง 7 สี แฟนมวยทั่วประเทศห้ามพลาดรอชม ชูเจริญ ดาบรันสารคาม นัดชกดาวโรจน์อีกสาน ศิษย์เอกของ หมวดรัน - ร.ต.ท.นิรันดร์ ยศพล ดวลกับ สิทธิศักดิ์ เพชรพญาไท ดารารุ่นเก๋าที่ล่าสุดเจอกันมาที่ จ.ร้อยเอ็ด และเป็นชูเจริญพลิกชนะไปอย่างสุดมันส์ ได้อัดฉีกถึง 1 แสนบาท จนทำให้เดอะชุ้น - พีรพงศ์ ธีระเดชพงศ์ จึงประกบคู่นี้ให้แฟนมวยได้ชมกันทั่วประเทศ ผ่านทางช่อง 7 สีทีวีเพื่อคุณ ตามเสียงเรียกร้องของคนที่ไม่ได้ดู

ล่าสุด หมวดรัน สารคาม เผยกับ มวยสยามรายวัน ว่า ชูเจริญซ้อมเกินร้อยแล้ว สภาพจิตใจฮึกเหิมมาก ดีใจที่จะได้ชกออกตู้ช่อง 7 โชว์แฟนมวยทั่วประเทศอีกครั้ง "ฟิตเปรี๊ยะแล้วครับ ชูเจริญ ขยันซ็อม ถึงวันนี้ก็ยังซ้อมหนักอยู่ ผมสั่งเทรนเนอร์ อ๊อฟกับอั๋น และคนอื่นๆ ติวเข้มทุกเช้าเย็นเลยครับ เจอกับสิทธิศักดิ์ กระดูกมวยเราเป็นรองเขาแน่ เที่ยวนี้มาชกที่ช่อง 7 สภาพแวดล้อมหน้าเสื่อก็เป็นรองด้วย แต่เราก็เคยชนะมาแล้ว เด็กมั่นใจ ผมก็มั่นใจครับ เราจะชนะได้ก็ต้องอาศัยความสด ความหนุ่มแน่น แรงปลายดีกว่า พลิกเกมเดือดเหมือนหนก่อนอีก ยังไงผมก็ฝากแฟนมวยทั่วประเทศช่วยเป็นกำลังใจให้ชูเจริญด้วยนะครับ" หมวดรัน ให้ข่าว

..สำหรับ สมาชิกที่ต้องการ "ซิก" ช่วงนี้มีของปลอมระบาดมากยิ่งขึ้น และอีกอย่างมีคนหัวใสก๊อปเอาไปเป็นผลงานของตัวเอง ฉะนั้น ผมจะลงให้อยู่ที่เดียวคือ ..เวป.."มวยเดิมพัน" สมาชิก เข้าไปดูได้ โดยเข้าไปที่ .."กูเกิ้ล"..แล้วพิมคำว่า.."มวยเดิมพัน" แล้วไปคลิกที่ "ทรรศ - วิจารณ์มวย" แค่นี้ท่านก้อได้ของดีคุณภาพแล้วครับ ...

พลเมืองดี

....พรุ่งน้  มี  1 ราย...คุม  นน.เยอะพอสมควร..จะเอาเรี่ยวแรงที่ไหนไปสู้กับเขาได้ ครับ..

Mr.Kowit Duangchai

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2

บินหลา

/รรรร/ขอบคุณทา่นมากๆๆครับ

niksamit

รอครับติดตามผลงานเสมอ

พลเมืองดี

...ฟ้าใหม่..เมื่อเช้านี้  มา  นน.ขาดเยอะครับ  จนท.ไล่ไปให้กินแล้วมาชั่งใหม่  ชั่งได้  117.3 ปง ขาด .7 ป. ครับ...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal