เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่อง 11 ขวดปลิวว่อน เต็มเวทีไปหมด ครับ!!!  (อ่าน 12579 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
..ขวดปลิวว่อน ทั้งเวที..ที่มีเวทีมวยรังสิต.. ครับ..เหตุเกิด จากคู่ที่ 3 คู่เอก..ครับ

..ยอดทวนทอง VS เกรียงไกร...ครบยกราคาส่วนใหญ่..อยู่..ยอดทวนทอง..กรรมการชูยอดทวนทอง..เท่านั้นแหละครับ ขวดน้ำปลิวว่อน..เกลื่อนเวที เลย นะครับ..คู่ถัดมา มีแต่นักมวย กับ พี่เลี้ยง..เซียนมวยหนีเตลิดกลับไปหมดครับ...

..ข่าวว่า!! อาทิตย์หน้าเค้าจะไม่มาดูกัน จะไปดู..ที่สนามมวยราชดำเนิน..ข่าวคราวประการใดผมจะมารายงานให้ทุกท่านทราบอีกครั้ง ครับ...

..ผมว่า พวกเซียนมวยก็ทำเกินกว่าเหตุ ครับ หรือ ว่าท่านมีความคิดเห็นประการใดครับ...

หนุมาน

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
Re: ช่อง 11 ขวดปลิวว่อน เต็มเวทีไปหมด ครับ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 19:17 »
ถ้าไม่มีเหตุ  เซียนก็ไม่ทำหรอกคับ (ความคิดเห็นส่วนตัว) :dookdik_smile-circle_94[1]:

หนุมาน

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
Re: ช่อง 11 ขวดปลิวว่อน เต็มเวทีไปหมด ครับ!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 19:21 »
ช่วยแสดงควมคิดเห็นคู่ที่ 3 ด้วยคับ NBT

สุ้ยิบตา

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 19:23 »
เฟี้ยงขวดทำไม  ไม่เข้าใจอ่ะ :Onion-s-65[1]: :Onion-s-33[1]:

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 19:26 »
...เขามองว่า..ยอดทวนทอง..ไม่น่าจะชนะ แต่ผมมองว่า..ยอดทวนทอง..ชนะถูกต้องแล้วครับ..หรือ...เซียนบางคนก้อหาว่ากรรมการส่งของ..ฯลฯ...

โซดาไฟ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 965
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 19:29 »
น่าจะออกเสมอ แล้วก็จบๆกันไป :Onion-s-48[1]:

สุ้ยิบตา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 19:30 »
ตบมือให้กรรมการ ต้องอย่างนี้สิ  ขวัญใจชาวบ้านของแท้  :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

thawee

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 19:41 »
..ขวดปลิวว่อน ทั้งเวที..ที่มีเวทีมวยรังสิต.. ครับ..เหตุเกิด จากคู่ที่ 3 คู่เอก..ครับ

..ยอดทวนทอง VS เกรียงไกร...ครบยกราคาส่วนใหญ่..อยู่..ยอดทวนทอง..กรรมการชูยอดทวนทอง..เท่านั้นแหละครับ ขวดน้ำปลิวว่อน..เกลื่อนเวที เลย นะครับ..คู่ถัดมา มีแต่นักมวย กับ พี่เลี้ยง..เซียนมวยหนีเตลิดกลับไปหมดครับ...

..ข่าวว่า!! อาทิตย์หน้าเค้าจะไม่มาดูกัน จะไปดู..ที่สนามมวยราชดำเนิน..ข่าวคราวประการใดผมจะมารายงานให้ทุกท่านทราบอีกครั้ง ครับ...

..ผมว่า พวกเซียนมวยก็ทำเกินกว่าเหตุ ครับ หรือ ว่าท่านมีความคิดเห็นประการใดครับ...

คู่ดาวเชิงดอย กับคมอาวุธ ต่อยกันวันที่ 17 พ.ค.58  ยก 4-5ดาวเชิงดอยเหมาทั้งยกเซียนมวยหันหลังต่อ ดาวเชิงดอยเตะคมอาวุธต่อ วันนี้ยก4 เกรียงไกร ทำได้ ยก5 คู่คี่ ยอดทวนทองเหลื่อมนิดๆ แต่ไม่ถึงชนะ ประมวลผล ทั้ง5 ยก มุมมองผมผมให้ยอดทวนทองชนะ และคู่ดาวเชิงดอยกับคมอาวุธผมก็ให้ดาวเชิงดอยชนะ เพราะนักมวยทั้งสองคนมีความพยายามที่จะชนะและเป็นฝ่ายเดินเข้าหา เป็นคนเปิดเกมส์ ต้องให้เครดิท ไม่ถึงถูกต้อง(ไม่เกี่ยวกับการพนัน)

ยศ

• ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 20:10 »
เซียนจะเอาได้อย่างเดียว ยก5แดงทำได้เห็นน่าจะชูได้ ไม่น่าเกลียด น้ำเงินหนีมากถึงแดงจะโดนแต่ความพยายามมีมากกว่า น้ำไม่ยอมทำเองราคาก็ส่งมาแดงแล้วนี่

นายเอก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 16
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 20:36 »
ไม่เกี่ยวกับกรรมการ และเซียนมวยนะครับ

PPTV ต่อยสนุกกว่าเยอะครับ กรรมการเป็นธรรมกว่า น่าดูกว่าด้วย ผมนี่แทบไม่ดูช่อง 11 เลย  :dookdik_smile-circle_67[1]:

คนน่าน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 22
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 21:24 »
คู่ดาวเชิงดอย กับคมอาวุธ ต่อยกันวันที่ 17 พ.ค.58  ยก 4-5ดาวเชิงดอยเหมาทั้งยกเซียนมวยหันหลังต่อ ดาวเชิงดอยเตะคมอาวุธต่อ วันนี้ยก4 เกรียงไกร ทำได้ ยก5 คู่คี่ ยอดทวนทองเหลื่อมนิดๆ แต่ไม่ถึงชนะ ประมวลผล ทั้ง5 ยก มุมมองผมผมให้ยอดทวนทองชนะ และคู่ดาวเชิงดอยกับคมอาวุธผมก็ให้ดาวเชิงดอยชนะ เพราะนักมวยทั้งสองคนมีความพยายามที่จะชนะและเป็นฝ่ายเดินเข้าหา เป็นคนเปิดเกมส์ ต้องให้เครดิท ไม่ถึงถูกต้อง(ไม่เกี่ยวกับการพนัน)ใช่ครับดาวเชิงดอยไม่แพ้แต่โดนล้อมกินแย่มากครับกรรมการจะเอาอย่างไรกันแน่

เท่ห์ นครพนม

• ชอบกด Like + 21
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 21:47 »
 :Onion-s-23[1]: :Onion-s-23[1]:

เข่ง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 21:53 »
ผมว่า ไม่รู้ เซียนมวย หรือ กรรมการ กันแน่ ที่ ออกคะแนน การตัดสิน  ถ้าเซียนมวยจะให้กรรมการ ตัดสินตามใจเซียนทั้งหมด ก็ไม่ต้องมีกรรมการหรอกครับ    แล้วจะเอากรรมการ มาตัดสินทำไม  ถ้าเราไม่เคารพการตัดสินของกรรมการ    เซียนมันจะต่อใคร100 ละบาท ก็ช่างมัน  ถ้า กรรมการ เค้าตัดสินมา เราก็ต้องยอมรับ 

ลมทะเล

• ชอบกด Like + 25
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 01:34 »
มุมมองของผม ผมว่าเขาหมั่นใส้กรรมการมากกว่า ..ปล่อยให้ล็อคตีจนน่าเกลียด ไม่แยกไม่ห้าม แต่พอเกรียงไกรเริ่มส่อดสู้ได้ กะลังจะโต้ ดันแยกซะงั้น.. ตัวบนชง ตัวล่างชิ้ม ลูกน้องจิ้มรองๆๆๆ...ชงหวานเจี๊ยบ จนขัดลูกตา และถ้าบอกว่า PPTVกรรมการตัดสิ้นได้ดีกว่าก็จะไม่เถียงสักคำ นั้นเขามืออาชีพนานๆจะผ่าหมากสักที ไม่ใช่มั่วจนน่าเกลียด

อันดามัน

• มวยใหม่
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 15:29 »
กรรมการช่อง 11  ยกมือตามใบสั่ง  คู่ดาวเชิงดอยทำฝ่ายเดียวแต่ราคายิ่งไหลไปคมอาวุธ  หน้าตู้ที่ภาคใต้บ้านผมเค้าเลิกเล่นกันแล้วครับช่อง 11  เนี่ย

Mr.Kowit Duangchai

• ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 16:17 »
ผมว่าคู่นี้เค้าต่อ ยอดทวนทองเยอะครับและแพงด้วยยก123ต่อแดงแพง
ยก4น้ำเงินทำได้เยอะราคากลับมาน้ำ แต่ไม่แพง เซียนรอแดง ทำแต่ทำไมได้
พอยก5น้ำ ต่างคนต่างตอบโตกันไปมาพอได้ลูกล้มเท่าและ
ราคาต่อน้ำเงินลดลงมาอีกพอครบยก ราคาก็เสมอไหนเสมอกัน
กรรมก็ยกมือเป็นฝ่ายแดงชนะไป
          ความคิดของผมว่าน้ำเงินไม่แพ้ครับ แพ้หน้าเสือ
และแพ้เพราะเซียนต่อแดงเยอะเค้าก็อยากได้เงินที่เค้ากลับมา

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 07:55 »
แดงชนะถูกต้องแล้วครับ

หนุ่มสกล

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 07:55 »
ถ้าถามว่าจะมีใครผิดไหมเหตุการณ์นี้ ก็ตอบว่า ผิดทั้งคู่ ครับ ทั้งกรรมการทั้งเซียรมวย ข้างเวที มวยคู่นี้ จริงๆมวยคู่นี้ออกยอดทวนทองก็ไม่ผิดเลย เพราะเป็นตัวเดินตีล็อคคอตี เด้งตีหนักๆ กรรมการก็ต้องให้เครดิตมวยเดินตี ทำได้ก็ถูกต้องแล้ว แต่ผิดตรงที่ กรรมการตัวบนชงเกินไป และกรรมการตัวล่างก็ให้คะแนน ชนะทั้งสามเสียง ซึ่งจริงๆมวยคู่นี้ ถ้าให้เสมอกันสองเสียง หรือผัดกันแพ้ชนะสักเสียง แล้วเสียงที่สามให้ยอดทวนทองชนะหนึ่งเสียงคิดว่าน่าจะ ดูสมนำ้สมเนื้อกว่านี้
 ส่วนเซียรมวยถ้าไม่นับถือกรรมการก็อย่ามาเล่นเลยครับไปที่อื่น ต้องรู้แพ้รู้ชนะรู้อภัยคราบ ขว้างขวดนำ้ ไม่สมควรอย่างยิ่งคราบ ออกทีวีไม่เฉพาะคนไทยดู คนต่างชาตอก็เยอะ เสียเครดิตมวยไทย อาทิตย์หน้า ถึงจะอยากมา เขาคงไม่ให้เข้าสนามคราบ

Fern

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 09:17 »
ช่อง11เป็นเเบบนี้บ่อยๆโดนเสียบ้าง กรรมการห่วย

ssk

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 13:17 »
 :Onion-s-160[1]: ปัจจุบัน ช่อง 11 จัดมวยได้ดีขึ้นนะครับ  สำหรับคู่มวยที่มีการขว้างขวด ผมว่าบางที เซียนก็ทำไม่ถูกนะครับ ดูรูปเกมแล้ว ยอดทวนทองทำได้ดี 1-3 พอยก 4 เสีย ยก 5 ยอดทวนทองไล่ตีเข่า แล้วใช้เหลี่ยมมวย หักเหลี่ยมเกรียงไกลล้มไปเสียรูปเสียทรง ตามสายตาผม กรรมการตัดสินได้ถูกนะครับผมว่า  ทัศนะส่วนตัวนะครับ อย่าว่ากัน  :Onion-s-160[1]:

บินหลา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 20:59 »
ความคิดส่วนตัว/ผมว่าแดงชนะ/แตถ้าชูเสมอไม่มีใครใด้ใครเสีย/

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal