เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: พูดถึงกรรมการบุญช่วย และ ช่อง 11 + PPTV ครับ  (อ่าน 6196 ครั้ง)

นายเอก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 16
กรรมการบุญช่วย อย่างที่ทราบกันดีครับ เซียนมวยจำได้แม่น 4 ข้อ

1.) กรรมการตัวบนเอาใคร ตัวนั้นชนะเกิน 80 %
2.) กรรมการตัวล่าง ตัดสินตามกรรมการตัวบนเกิน 70 %
3.) ถ้าคู่ไหนค้านสายตา ราคาจะผิดปกติแทบทุกครั้ง
4.) ถ้าโดนด่ามากๆ กรรมการจะคุมอารมณ์ไม่อยู่

กรรมการบุญช่วยมีงานตัดสินแทบทุกวัน เดินสายรับงานทุกภาค บางทีตัดสินตั้งแต่เที่ยงวันยันตีสอง และเมื่อมีมวยตัดสินแทบทุกวัน ก็ต้องอยากเล่นบ้างเป็นธรรมดา แทงเรตบ้างอะไรบ้าง แน่นอนก็ทำทุกวิธีทางเพื่อให้มวยที่ตัวเองเล่นไปได้รับการชูมือ ยิ่งตัวบนยิ่งจัดใหญ่ แต่ดันมาทำแบบนี้กับช่อง 11 มวยตู้ที่ใหญ่ไม่น้อยกว่าช่อง 3 เลย พอเกิดเรื่องทีนึงข่าวเลยใหญ่กว่าภูธร 10 เวทีซะอีก

ข่าวนี้ถ้าตามความคิดผม ตัวบนเอายอดทวนทอง เซียนเชียร์เกรียงไกร สามยกมองว่าเกรียงไกรนำ 1 แต้มครับ จังหวะฝีมือและศอกดัก ยอดทวนทองเข้าไม่ติดตัว จังหวะตีไม่ชัดเจน ได้แค่รัดแล้วซอยเบาๆ ยกสี่เสมอกัน ยอดทวนทองได้ตี(เพราะตัวบนช่วย) เกรียงไกรนานๆจะออกแต่เน้นๆ ยอดทวนทองโดนแล้วเจ็บ(แต่เก็บอาการ) ยกห้ายอดทวนทองได้ลูกล้มถืิอว่าไล่คืนมาได้ครับ ได้ 1 แต้มดีกว่า แต่พอรวมห้ายกทั้งยกต่อยกและภาพรวม สรุปว่า  ยอดทวนทอง ไม่มีทางชนะครับ เพียงแต่ตัวบนเอาแดง เลยทำให้บรรยากาศต้องอยู่แดง และแดงชนะครับ

เช่นเดียวกับ ไฟต์ที่ ดาวเชิงดอย กับ คมอาวุธ ดาวเชิงดอยสี่ยกไม่แพ้เลย เป็นฝ่ายถอยแล้วออกก่อน วางอาวุธได้ดีและหนัก แต่ทว่ามาโดนหักพวงมาลัยทีเดียว ราคาไหลต่อไกลถึง 15/1 ยกห้ายังได้อีกหลายดอก วางแข้งแทงเข่าน้ำเงิินออกอาการชัดมาก แต่ราคาไหลต่อน้ำเงินขาด และน้ำเงินชนะไปอย่างน่าสงสัย

ยังมีกรณี พันมงคล กับ ศรเพชร พันมงคลได้ยกห้าทั้งยก หักล้มไปสองที ยกอื่นก็ไม่เป็นรอง หูมวยส่งราคาเป็นต่อ 10/1 (บางหู) 15/1 (บางหู) แต่บางหูส่งน้ำเงิน 3/1 ต่อ แล้วน้ำเงินชนะไปแบบบอบช้ำกว่าคนชนะซะอีก

และยังมีอีกหลายครั้ง หลายกรณี ที่ราคาเรตผิดปกติ และ ตัดสินค้านสายตาเซียนมวย  :Onion-s-49[1]:

ตอนนี้กรรมการบุญช่วย ถ้าเซียนมวยให้คะแนนเต็ม 10 กรรมการชุดนี้ไม่แน่ใจว่าจะได้ถึง 3 ไหม เพราะเรื่องราวที่ผ่านมามันหนักหนาเหลือเกิน

ผมคาดว่า อีกไม่เกินสองเดือน กรรมการบุญช่วยจะไม่มาตัดสินช่อง 11 แน่นอน 1,000,000 % ไม่แน่ไม่เกินสองสัปดาห์ก็จะออกแล้ว (แต่วงในบางท่านก็แจ้งกับผมว่า กรรมการชุดใหม่จะเข้ามาอีกไม่นาน เป็นกรรมการที่ตัดสินบ่อยจากภูธรอีกชุด ไม่ต่างจากของบุญช่วย)

ต้องคอยติดตามว่ากรรมการบุญช่วยจะเป็นอย่างไรครับ ส่วนเซียนมวยหน้าตู้ต้องคอยลุ้นกันอย่างจดจ่อครับ :Onion-s-25[1]:

ส่วนช่อง 11 กับ PPTV สังเกตได้เมื่อวานคนดูช่อง PPTV เยอะขึ้นหว่านัดที่ผ่านมามาก ส่วนช่อง 11 คนดูเริ่มลดลง อาจจะเป็นเพราะ "กรรมการ" ก็เป็นได้ครับ แต่ PPTV ต้องยอมรับว่า มวยหลากหลาย สร้างสรรค์ ต่อยสนุก เล่นแล้วสบายใจกว่าครับ  :Onion-s-17[1]:

ชาวเฝ้าไร่

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 22
Re: พูดถึงกรรมการบุญช่วย และ ช่อง 11 + PPTV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 14:46 »
ผมเล่นน้ำเงิน แต่ก็ยอมรับน่ะ  แพ้จริงๆ ครับ

ยามุ่น

• ชอบกด Like + 23
Re: พูดถึงกรรมการบุญช่วย และ ช่อง 11 + PPTV ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 16:43 »
           ผมเล่นเกรียงไกรเช่นกัน แต่มองว่าแพ้ เพราะยก 5 เสียเยอะ รับทั้งยก
ต่อให้เอากรรมการมาจากไหนก็สภาพเดิมครับ ถ้ายังมีมวยคนจัด  หรือคนจัดกับทีมงานเล่นมวย แถมยังมีขาใหญ่ในเวทีอีกต่างหาก กรรมการก็คนนะครับ กลัวเจ็บกลัวตาย กลัวตกงานเหมือนกัน

ยามุ่น

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 16:57 »
   กงกรรมกงเกวียน เดิมรายการนี้หลังจากหลุดผังไปนานสมัยรัฐบาล ปชป. ได้กลับเข้ามาอีกครั้งโดย รมต.สาย นปช. ผ่านนายกวุฒิชัย ลงมาถึงทีมงานบ้านพลเมืองดี จัดช่วงแรกๆมีปัญหาสปอนเซอร์ ทีมงานเพชรยินดีได้จังหวะเสียบ ดึงเสี่ยพงษ์ CP เข้ามาเทคโอเวอร์ สุดท้ายมาตายน้ำตื้นตรงมวยคนจัด เพราะโดนล้อมกินบ่อยมาก สุดท้ายกรรมการจึงโดนคุณขอมา ภาพจึงออกมาแบบที่เห็น และที่สำคัญเราจะเห็นมวยดัง 7 สี ออกจอ PPTV อยู่บ่อยครั้ง ได้เวลาประลองกำลังกันแล้ว เชื่อว่าคงไม่มีใครยอมใคร เพราะเป็นเรื่องของศักดิ์ศรี และเงินหนาทั้งคู่

thawee

• ชอบกด Like + 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 17:01 »
ประเด็นมันอยู่ที่ กรรมการมีมาตรฐานหรือจุดยืนหรือแนวทางการตัดสินหรือเปล่า เช่น ให้เครดิตมวยเดิน ออกอาวุธหลากหลาย ถ้ากรรมการมีมาตรฐานหรือจุดยืน คงไม่มีเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้น :dookdik_smile-circle_48[1]:

ยามุ่น

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 17:31 »
    เรื่องจุดยืนกรรมการเห็นจะไม่ใช่ซะทีเดียว เพราะ กรรมการช่อง 7 สี บางวันก็ให้มวยถอย บางวันก็ให้มวยเดิน จนค้านสายตาคนดู (พักนี้ดีหน่อย) แต่กรรมการก็อยู่ยั้งยืนยง เหตุเพราะนโยบายศิลปะไม่ส่งเสริมการพนัน แต่ลึกๆแล้วหลายครั้งก็โดนขาใหญ่จูงจมูก แต่เซียนมวยกลับไม่ปริปาก แปลกดีแท้

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal