เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: 5จิตอาสาห้วกระทิ ชี้ข่องรวยเพื่อคอมวยตู้.....  (อ่าน 21855 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
           ใครบ้างดูเอาเองครับ...พบกับผลงานของเขาได้ในกระทู้..วันนี้พี่สั่งลุย..เฉพาะ เสาร์-อาทิตย์ เท่านั้น.. คุณคิดเห็นยังงัยขอเสียงหน่อยครับ  พวกเรา 5 จิตอาสาขอกำลังใจคนละ 1 ไลค์ก็พอ...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

Re: 5จิตอาสาห้วกระทิ ชี้ข่องรวยเพื่อคอมวยตู้.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 08:10 »
        จอบบ้อน...จิตอาสาท่านนี้ รับราชการเป็นปลัด อบต. ที่สกลนครแต่พื้นเพเป็นคนหนองคายครับ   เป็นคนที่มีมวยอยู่ในสายเลือด  งานอดิเรกจัดรายการวิทยุ เป็นคนอารมณ์ดี จิตใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ เป็นที่รักใคร่ของเพื่อนพ้องน้องพี่ โดยเฉพาะวงการมวย  ข้อมูลมวยท่านแน่นปึ้ก เป็นแชมป์วิจารณ์มวยจากเว็บรักนักมวยดอทคอม 2 สมัย   ในกระทู้วันนี้พี่สั่งลุย..ท่านจะเอาของดีมาฝาก(ซิกคนเสื้อนอกเหลือง เสื้อในลายดำขาว) มาฝากบ่อยๆ และขณะนี้ ท่านกรุณาต่อพวกเรา โดยหา มวยตู้เตะตา ช่อง3และช่อง7 มาฝากอีกช่องละตัว  อย่าลืมฝากเสียงและให้กำลังใจจอบบ้อนด้วยนะครับ

คนดูมวย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
Re: 5จิตอาสาห้วกระทิ ชี้ข่องรวยเพื่อคอมวยตู้.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 09:22 »
ขอบคุณในน้ำใจอันดีงามของทั้ง5ท่านจริงๆ สุดยอดเอาไปเลย 1,000,000  ไลค์ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 09:29 »
      สำหรับจิตอาสาที่เขาเคยเป็นขวัญใจพี่น้องบางบอน   ทุกกระทู้ที่เขาตั้งขึ้นแต่ละสัปดาห์ จะมีผู้สนใจเข้าค้นหาข้อมูล อย่างต่ำนับหมื่นวิว   ช่วงที่ฮ็อตสุดขีด ยอดทะลุเกือบ 4 หมื่นวิว...เขาคือ หงอคง..เจ้าลิงเกเรน้องของผม(นับถือกันครับ)    ให้มวยแม่นเหมือนมีตาทิพย์    แต่จู่ๆเขาก็หายไปจากหน้าเว็บแบบไร้ร่องรอย  ซึ่งแม้แต่ผมก็ไม่รู้  มีแต่ข่าวที่ไม่ได้รับการยืนยันว่า เขาไปตั้งโต๊ะรับแทงเรตมวยบ้าง  เขาไปเป็นประธานสร้างพระพุทธรูปที่โน่นที่นี่   ซึ่งก็ไม่มีใครยืนยันได้เลย    แต่วาสนาพี่กับน้องจะได้เจอกันอีกหน และในที่สุดเราก็ได้เจอกันจริงๆในไลน์  เขาได้ส่งรูปตัวตนจริงของเขามาให้ผมดูด้วย    รออีกนิดเดียวในกระทู้่นี่แหละ พี่น้องจะได้เห็นหน้าตาเขา ซึ่งเขาอนุญาตแล้ว..หงอคง ตัวจริงเสียงจริง..      ผมได้ชวนเขาเข้าร่วมฟันธงมวยตู้ด้วย ซึ่งเขาก็โอเคทันที ติดตามผลงานหงอคงได้ใน 1ตัวตรงๆไม่มีโต๊ดนะครับ   อยากคุยกับเขาก็ส่งเสียงถึงเขาได้ครับ

พลเมืองดี

• ชอบกด Like + 380
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 09:38 »
...ชอบมากครับ..ชอบมาก ครับ..

ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง (เทพบุตร)
แพ้คะแนน จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย 13 ก.พ.58 ลพน.119-3
ชนะคะแนน จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย 10 มี.ค.58 ลพน.(ใหญ่กว่า)120.2-.2/118.2-1
แพ้น็อก4 ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 14 เม.ย.58 ลพน.117.6-1.6
ชนะคะแนนยอดพยัคฆ์ ศักดิ์ปลายพระยา ที่ช่อง 7 สี 31 พค.58 พิกัด 118 ป.119.4 ลก 1.4
..."บักเม่น"..อายุ 22 ปี สูงประมาณ 173 ซม.มวยเชียงยืน มหาสารคาม ลูกศิษย์ จ่าตุ้ ป.พงษ์สว่าง แต่ไม่ได้ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ป.พงษ์สว่าง จ่าตุ๊ นำไปฟิตซ้อมที่อื่น ที่ค่ายมาสเตอร์ทอดดี้ยิมส์ ในซอยแบริ่ง 22 บางนา กทม. ที่นั่น มีนักมวยเยอะครับ ปล้ำกับนักมวยตัวใหญ่ๆๆตลอด โดยมีแคทริยา ศิษย์โฆษะ เป็นเทรนเนอร์เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น มีศอกในระยะประชิด เข่าในมีเหลี่ยมเข้าช่วย วงนอกมีแข้งซ้าย ขวา ออกได้แม่นยำและรุนแรง อาวุธมวยดูหลากหลาย กระดูกการผ่านมวยดูเหนือกว่าแต่สำคัญที่หัวใจเท่านั้น หากมาสู้ คิดว่าสู้ได้แน่นอน

จะชนะ

ฟ้าใหม่ เลียวนาร์ดยิมส์ (วรเชษฐ์ ป.เรืองรัมย์)
ชนะคะแนน เพชรลือชา ส.ยุพินดา 25 ม.ค.58 วิถีไทย ชนะเลิศมวยรอบซีพี 114.9ขาด.1
แพ้คะแนน ก้องภพ ท.พราน49 6 มี.ค.58 ลพน.122.8ขาด.2
แพ้คะแนน สุรพล เอฟ.เอ.กรุ๊ป 8 เม.ย.58 รดน.114.8-.3
แพ้น๊อคยก 3สิงห์ พรัญชัย ที่ช่อง 7 สี 118 ป.31 พค.58 118 ป.
....นามเดิมวรเซษฐ์ ป.เรืองรัมย์ มวยบุรีรัมย์ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ป.เรืองสัมย์ ที่บุรีรัมย์ โดยมี คุณพ่อ เลัยวนาร์ด ป.เรื่องรัมย์ เป็นทั้งหัวหน้าค่าย และ เทรนเนอร์ พร้อมทั้งล่อเป้าเอง เสร็จสรรพ เป็นมวยซ้ายจังหวะเตะซ้ายต่อยซ้ายออกได้แม่นยำและรุนแรง พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าใน ลูกที่ทำได้ดีคือลูกเข่าแทงยัดไส้ ออกได้รุนแรง และสวยงาม ช่วงหลังๆๆต่อยไว้ดูดีมาก เป็นแชมป์มวยรอบฯช่อง 11 มาต่อยที่นี่ที่ช่อง 7 สี เป็นครั้งที่สอง ครั้งแรกเจอ.สิงห์..ถอดใจตั้งแต่ขึ้นเวที ไม่คิดสู่เลย จึงโดนสอยร่วงแค่ยก 3 มาต่อยช่อง 7 สี วันนี้ เจอตัวนี้ คิดว่าสู้ยากส์!!!ครับ พิกัด 117 ป

มวยเจียงฮาย

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 24
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 09:38 »
ขอบคุณท่านไฟหนาวที่ นำผู้รู้ผู้เสียสละทั้ง 5 ท่าน มาให้ข้อมูลพี่น้องชาวบางบอนได้ ใช้ประกอบการเล่น  สุดยอดมากๆๆๆๆครับ :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 10:14 »
ขอบคุณครับกับกำลังใจที่หลั่งไหลเข้ามาให้กับพวกเรา วันนี้พี่สั่งลุย..กระทู้นี้มีแต่ให้ครับ     ขอบคุณพลเมืองดี ที่เริ่มมีของดีเอามาฝากพี่น้อง   กลั่นกรองให้ดีนะครับ สักครู่ผมจะแนะนำ..พลเมืองดี..ให้เป็นเรื่องเป็นราวอีกที ว่างเมื่อไหร่คลิกเข้ามาอ่าน จะได้รู้ว่า 5 จิตอาสา แต่ละคนเขาเป็นใครอยู่ที่ไหน โดยผมนี่แหละจะบอกคุณเอง
    เกริ่นไว้แล้ว ถึงเวลาดาราโชว์ตัวแล้วครับ..หงอคง..ในพงศาวดารจีนเรื่องไซอิ๋วเขาเป็นลูกศิษย์ ที่คอยพิทักษ์ปกป้อง ศัตรูร้าย ที่ตามรังควานพระถังซัมจั๋ง...หงอคง บางทีคนจีนก็เรียกว่า เห้งเจีย...อิทธิฤทธิ์ของหงอคงนี้เหลือร้าย สู้ได้ทั้งเทวดาบนฟ้า และอสูรร้ายใต้บาดาล...ในเว็บมวยไทยบางบอน..ในอดีตชื่อเขาดังกระฉ่อน...สำหรับชีวิตจริงของเขา เท่าที่ผมรู้เป็นคนแปดริ้ว ฉะเชิงเทรา ปัจจุบันอยู่ชลบุรีครับ....นี่งัยครับ หงอคง ตัวจริงเสียงจริง ขอกำลังใจให้หนุ่มนักสู้คนนี้ด้วยครับ เรื่องมวยเขาช่วยพี่น้องได้เสมอ...

ssk

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 12:04 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]: เยี่ยมครับท่านกำนันแดง และจิตอาสาทุกท่าน  :Onion-s-1[1]: :Onion-s-1[1]:

พลเมืองดี

• ชอบกด Like + 380
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 13:16 »

..ชอบครับ..อีกตัว ครับ..

note

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 14:31 »
สุดยอดทุกท่านครับ  :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 14:50 »
        ผมตั้งกระทู้ขึ้นมา เพื่อให้พี่น้องได้มั่นใจว่า  หลักการทำงานของจิตอาสานั้น ยึดมั่นในความบริสุทธิ์ใจเป็นหลัก ไม่หวังผลตอบแทนใดๆ นอกจากคำว่าขอบคุณ ก็เพียงพอแล้ว      เมื่อคุณได้อ่านกระทู้นี้ติดต่อไปเรื่อยๆ คุณจะได้รู้จักพวกเราทุกคน  รวมทั้งคุณจะได้รู้จักมุมของผม..ไฟหนาว...ซึ่งผมมั่นใจว่า คุณส่วนใหญ่ยังไม่รู้..กำนันแดง จะแบไต๋ในกระทู้นี้ครับ..555...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

เทพลีลา

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 15:39 »
ขอบคุณหลายๆครับ ให้อยู่ดีมีแฮงอยู่แดงมีฮีเด้อ  :dookdik_smile-circle_83[1]:

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 17:19 »
ขอบคุณแทนทุกท่านในบ้านหลังนี้
พี่แดงคนจริงใจ
:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

wichai

• ชอบกด Like + 18
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 18:31 »

ขอบคุณครับจิตอาสาทุกท่าน แต่ผมอยากเห็นตัวจริงของท่านพลเมืองดีครับ ท่านกำนันช่วยจัดที
ขอบคุณล่วงหน้าครับ :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

เขยจันท์

• ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 18:41 »
เยี่ยมครับ กำนันแดง
ขอบคุณจิตอาสาทุกคนครับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :Onion-s-163[1]:

เปาบุ้นจิ้น

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 20:04 »
 :dookdik_smile-circle_48ขอบคุณ[1]:ภ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 03:49 »

ขอบคุณครับจิตอาสาทุกท่าน แต่ผมอยากเห็นตัวจริงของท่านพลเมืองดีครับ ท่านกำนันช่วยจัดที
ขอบคุณล่วงหน้าครับ :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
ขอรูปพลเมืองดีแล้ว ได้รับคำตอบว่ายินดีจ้ดให้ น่าชื่นชมครับ ซักครู่ ผมจะลงเรื่องราวของพลเมืองดี เท่าที่ผมพอรู้ กรุณารอนะครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 09:10 »
       ผมแนะนำเรื่องราวของจิตอาสาที่ทำหน้าที่เป็นตัวช่วย ในกระทู้วันนี้พี่สั่งลุย มาแล้ว 2 คน...จอบบ้อน..และ หงอคง..
      สำหรับจิตอาสาคนที่ 3...พลเมืองดี  หรือที่เราคุ้นกันในชื่อ ลูกผู้ชายชื่อพลเมืองดี   หนุ่มใหญ่คนนี้ ทำธุรกิจเกี่ยวกับมวยมานาน   ผมบังเอิญรู้จักเขาในเว็บมวยไทยเรดิโอ..ของ อ.สวนยาง   ซึ่งเป็นเว็บมวยแห่งแรกที่ผมสมัครเป็นสมาชิก ในชื่อ หงส์เงิน    ในช่วงนั้นเว็บมวยไทยเรดิโอ ได้จัดการแข่งขันทายผลมวยชิงเงินลงขัน ครั้งที่1 มีผู้ร่วมแข่ง10คน   1ในนั้นมีท่านซอยบ้านพลเมืองดีอยู่ด้วย ผล..ท่านพลเมืองก็คว้าแชมป์โดยชนะคู่แข่งขาดลอย       ผมเลยสายตรงคุยกับท่านพลเมืองดี และเราก็ติดต่อกันทางโทรศัพท์ เราคุยถูกคอกัน จึงได้คุยกันเกือบทุกวัน จนถึงวันนี้ 5 ปีกว่าแล้วครับ   เราแลกเปลี่ยนข้อมูลมวยกันเป็นประจำ   ท่านพลเมืองดีขยันในการหาข้อมูลมวย สืบมวย เพื่อมาให้สมาชิก ทำให้มีสมาชิกมากมาย ที่มั่นใจในตัวเขา  จนทำให้คู่แข่งเข้ามาดิสเครดิตหลายครั้ง แต่ท่านเป็นคนใจเย็น ไม่เคยตอบโต้ หรือหาเรื่องใคร   จู่ๆท่านพลเมืองดีก็ขอเป็นจิตอาสาร่วมในวันนี้พี่สั่งลุย โดยบอกผมว่าเพื่อสมณาคุณพี่น้องบ้านบางบอนเป็นพิเศษ  ผมต้องขอบคุณมากครับ   เอาเป็นว่าทุกเสาร์และอาทิตย์ ติดตามการฟันธงมวยตู้ของพลเมืองดี  ข่อง3และช่อง7  ช่องละตัว ได้ในชื่อนี้...นี่เลยครับ...

มวยเจียงฮาย

• ชอบกด Like + 24
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 11:58 »
สุดยอดมากๆๆครับ 4 ผู้รู้  กูรูมวย  ท่านจอบบ้อน  ท่านหงอคง ท่านซอยพลเมืองดี และท่านไฟหนาว :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ตาแม่น

• ชอบกด Like + 33
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 11:59 »
สงกระสัย พลเมืองดี กับ ท่านซอยพลเมืองดี คนๆเดียวกันแม่นบ่ท่านกำนัน
ถ้าท่านซอยยิกๆ(ซอยพลเมืองดี)จะผมบางหน้าผากกว้าง หากเป็นผู้หญิงอันนั้นใหญ่(อวัยเพศ)..ขำๆ

ตาแม่น

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 12:00 »

ตาแม่น

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 12:03 »
ฮิฮิๆๆๆ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 12:22 »
สงกระสัย พลเมืองดี กับ ท่านซอยพลเมืองดี คนๆเดียวกันแม่นบ่ท่านกำนัน
ถ้าท่านซอยยิกๆ(ซอยพลเมืองดี)จะผมบางหน้าผากกว้าง หากเป็นผู้หญิงอันนั้นใหญ่(อวัยเพศ)..ขำๆ
    ผมขอบคุณทุกๆกำลังใจที่มอบให้กับ 5 จิตอาสา ในกระทู้วันนี้พี่สั่งลุย บ่องตงผมละงงมากๆ ว่า กระทู้นี้ดั้งขึ้นแต่ละเสาร์อาทิตย์ เวลาไม่กี่ชั่วโมงก่อนมวยชก พี่น้องแห่เข้ามาดูนับหมื่นวิว...ถ้าจะให้ผมเดา เป็นเพราะจิตอาสาแต่ละคน ผลงานเป็นที่ไว้ใจของพี่น้อง อีกส่วนหนึ่งมาจากความศรัทธา  นี่แหละครับคือกำลังใจที่เราต้องมุ่งมั่นหามวยที่ดีที่สุดมาให้พี่น้อง เอาไปเล่นต้องได้ลุ้นแน่ ที่สำคัญต้องได้ตังค์ แม่นบ่ครับ..555...
      ผมตอบตาแม่นหน่อยครับ  ผมเองคบกับคุณพลเมืองดี..หรือ คุณซอยบ้านพลเมืองดี(คนเดียวกันครับ)      ผมคุยกับเขาบ่อยมากทางโทรศัพท์ พิจารณาจากเสียงพูด เขาเป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือ มีความจริงใจ เขาทำมวยหู แต่เขาไม่เคยเรียกร้องเงินทองจากผมเลย บางทีเขาได้มวยเชิงลึกมาว่าชนะแน่ เขาก็บอกผม  หรือผมได้มวยมาผมก็บอกเขา ให้เอาไปบอกสมาชิก  นี่เป็นเหตุผลที่ผมชอบเขา  เราต่างฝ่ายไม่เคยเห็นหน้ากัน  วันนี้เขาส่งรูปเขาให้ผมทางเฟส และอนุญาตให้นำลงในเว็บได้  ผมก็เพิ่งเห็นหน้าตาเขาวันนี้แหละ..หล่อกว่าที่คิดซะอีก..555...นี่คือคนจริงใจครับ  ดูกันได้เลย...พลเมืองดี ผู้ใหญ่บ้านหมู่บ้านบางบอน..ตัวจริงเสียงจริงครับ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 12:48 »
    อีกซักครู่ ผมจะแนะนำ Army..จิตอาสาอีกคน ที่พวกเราขาดเขาแล้วลำบากแน่   คุณจะได้เห็นหน้าตาเขาชัดๆ  หนุ่มน้อยคนนี้เขาน่ารักจริงๆ  และจิตอาสาอีกคน หัวเรี่ยวหัวแรง กระทู้วันนี้พี่สั่งลุย ก็คือผมเอง..ไฟหนาว หรือ กำนันแดง..ใครอยากเห็นหน้าตากำนัน ได้เห็นแน่นอน  ผมไม่หล่อหรอกครับ หน้าตาก็งั้นๆ แต่ผู้หญิงเห็นแล้วหันควับมามองทุกกะที..555...เรื่องจริง ไม่ได้โม้.....
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

khadong

• ชอบกด Like + 21
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 20:25 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

บินหลา

• ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 21:50 »
ขอบคุณจิตรอาสาทุกข์ๆๆท่านครับ

vinai kamsarnsophon

• ชอบกด Like + 27
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 23:17 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:ขอบคุณ5จิตอาสามากๆครับ :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]:

คนดูมวย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 08:03 »
ถ้าผมจำคนไม่ผิดผมว่าท่านซอยนั่งอยู่ข้างๆผมเมื่อสัปดาห์ก่อนที่เวทีมวยรังสิตแสตนด้านหลังมุมน้ำเงิน
หากไม่ใช่ต้องขออภัยด้วยนะครับเพราะเหมือนจริงๆ  :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

Surut Sirikosol

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 20:00 »
นับถือท่านซอยครับติดตามมานาน หากได้เจอตัวจริงในสนามขออนุญาติทักทายนะครับ
ด้วยความจริงใจ

ton321

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 20:23 »
ขอบคุณข้อมูลดีๆจากทุกท่านที่กล่าวมานะครับ และผู้มีจิตอาสาอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยถึงก็ขอบคุณเช่นกันครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 09:07 »
   ขอบคุณทุกกำลังใจครับ   พวกเรา 5 จิตอาสาพร้อมลุยงานกันต่อ..เพื่อช่วยกันหาข้อมูลมวย เพื่อพี่น้องรวยมวยตู้งัยครับ  รอแป๊บนึง..เดี๋ยวพบกับ อาร์มี่ และ..กำนันแดง..ตัวจริงเสียงครับ..แน่นอน..555...
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

khao

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 6
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 10:04 »
ขอบคุณข้อมูลดีๆจากทุกท่าน5 จิตอาสาครับ..

Army__

• ชอบกด Like + 101
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 10:15 »
ผมรอดูน่าตา ลุงแดงยุครับ
ขอบคุนที่แนะนำไห้รุ้จัก 5 จิตอาสาครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 14:54 »
            ขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์ ทุกๆกำลังใจ ที่ท่านเทใจให้กับ 5 จิตอาสา     พวกเราน้อมรับครับ..ผมขอบอกไว้อีกครั้งครับว่า กระทู้นี้ ผมต้องการให้คุณ รู้จักพวกเรากึ่งเชิงลึก    จิตอาสาแต่ละคนเป็นใคร อยู่ที่ไหน ที่สำคัญ คุณจะได้เห็นหน้าตาตัวจริงของพวกเรา ..ก็หวังว่าคุณๆจะได้ติดตามกระทู้ วันนี้พี่สั่งลุย  เพราะรวมการฟันธงมวยของ 4 จิตอาสา และอีก1 จิตอาสาที่แนะแนวราคาเรต....
        ครับ..ตอนนี้มาถึงคิวของ Army...เป็นจิดอาสาที่อายุน้อยที่สุด ในกลุ่ม  คือใกล้เบญจเพศ    Army เป็นคนหนองคาย   จบการศึกษาระดับ ปวส.  อาชีพที่ทำอยู่คือธุรกิจส่วนตัว      ผมรู้จักหนุ่มคนนี้ครั้งแรกคือเขาเข้ามาตั้งกระทู้บอกเส้นทางเกี่ยวกับฟังราคาเรต    มีพี่น้องสนใจติดตามกันล้นหลาม  ต่อมาก็ถูกคนที่ธุรกิจนี้บีบทุกทาง จนอาร์มีหายไปจากเว็บบางบอน   แต่ผมเล่นเฟสอยู่จึงได้ติดต่อกับเขาโดยตรง เราสายตรงคุยกันหลายหน  ในที่สุดพี่น้องก็ได้เห็น..ตามข่าว Army ทุกเสาร์อาทิตย์งัยครับ  และของร้อนคนเสื้อเขียว ที่พี่น้องชอบ ก็ได้มาจากเขาคนนี่แหละ  ยังงัยอย่าลืมส่งเสียงให้กำลังใจเขาด้วยเด๊อ ข้างล่างนี่งัย ตัวจริงเสียงจริงของ..Army....

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 15:01 »
        จิตอาสาอีกคน หัวเรี่ยวหัวแรง ผู้ตั้งกระทู้ วันนี้พี่สั่งลุย ได้แก่ ผมเองครับ ไฟหนาว..หรือ กำนันแดง ของพี่น้อง    รอแป๊บนะ....เดี๋ยวเจอกับพระเอก...ว่าเข้าไปนั่น..555...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

wichai

• ชอบกด Like + 18
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 19:22 »
 ขอบคุณครับถ้าเจอกันจะทักทายให้ถูกสวัสดีครับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

Army__

• ชอบกด Like + 101
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 22:27 »
ขอบคุนครับลุงแดง ที่อุตส่าแนะนำตัวผม
ไห้สมาชิกหลายท่านได้รุ้จัก

แต่ที่สำคัญน่ะครับ
ผุ้รอดูน่าตาลุงแดงยุครับ ว่าเปนยังงัย
บางทีผมอาจจะเคยเห้นแลว แต่ไม่รุ้จักก้อเปนได้

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 05:33 »
          มาแล้วครับ   ผม..ไฟหนาว หริอ กำนันแดง ตัวจริงเสียงจริืงตรับ วัยวุฒืคืออายุแก่กว่าทุกคน..555... การศึกษา  ป.ตรี จาก ม.นเรศวร(พิษณุโลก)   พื้นเพเป็นคนอุตรดิตถ์ ปัจจุบันประกอบอาชีพส่วนตัวที่ จ.เลย    อาชีพหลักคือเป็นพ่อพิมพ์ของชาติค่อนชีวิต ก่อนตัดสินใจเออลี่  อาชีพรองคือดูมวยตู้ทุกช่อง แหะๆ ก็คนมันชอบนี่นา   ผมดูมวยตู้มาไม่ต่ำกว่า 25 ปี พูดง่ายๆตั้งแต่อาร์มียังไม่เกิดโน่นแหละ  ผมไม่เคยชกมวย แต่เคยพากย์มวย เป็นกรรมการห้ามมวย ประมาณ 10 กว่าครั้ง เพราะมีเพื่อนเป็นโปรโมเตอร์  ตอนแรกๆไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกเว็บใด แต่รู้จักเว็บมวย โดยเฉพาะเว็บมวยไทยบางบอนเข้ามาดูซิกท่านอัศวินตลอด ผมได้สมัครเป็นสมาชิกเว็บมวยไทยเรดิโอเป็นแห่งแรก เข้าไปวิจารณ์มวยในนาม หงส์เงิน...ต่อมาเว็บได้จัดการแข่งขันทายผลมวยตู้ชิงเงินลงขัน ครั้งแรก แชมป์ได้แก้ ท่านซอยบ้านพลเมืองดี   ผมได้สมัครแข่งขันครั้งที่3  โดยมีผู้แข่ง 9 คน มีท่านกอบ หทัยราษฎร์ ร่วมแข่งด้วยแหละ ผลคือ ผมได้รองแชมป์ครับ..ก็ถือว่าเก่งพอตัว(ชมตัวเองซะเลย)     ต่อมาก็มาสมัครเป็นสมาชิกเว็บมวยไทยบางบอน รู้จักกับ เป้ง ปากน้ำ ก็ที่นี่แหละ ตอนนั้นเป้งเขาดังมาก  ผมได้ตั้งกระทู้วิจารณ์มวยตู้มาหลายปี ตอนนี้ก็เฉียดๆหมื่นกระทู้เข้าไปแล้ว ทางเว็บเลื่อนตำแหน่งให้เป็นโปรโมเตอร์ ดูดีมีแสงระยิบระยับ มีคนกดไลค์น่าจะมากกว่าทุกคนในเว็บมั้ง ก็เพราะอยู่มานาน พี่น้องในเว็บก็เลยมอบตำแหน่งกำนันให้ซะเลย..555..  ประวัติผมมันยาว เอาแค่นี้พอนะ  เอ้าดูหน้าดูตาผม ไฟหนาว หรือ..กำนันแดงแห่งบ้าบบางบอนได้เลยครับ..เย้...

คนน่าน

• ชอบกด Like + 22
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 10:56 »
ขอบคุณจิตอาสาคุณภาพทั้ง5 ท่านที่ช่วยสร้างสรรค์เวปบางบอนและช่วยให้ทางเลือกกับสมาชิกบางบอนได้ตามตลอดมาขอให้เฮงๆรวยๆสุขภาพดีทุกท่านครับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal