เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยไทย 7 สีเบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 12 กค.58 ข้อมูลเร็วเหมือนฟ้าผ่า!!  (อ่าน 18180 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลวยไทย 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี
12 กรกฎาคม 2558

วันชนะ ลูกหนองยายเทียม (กระต่ายเพชร ส.สมนึก)
คู่ชกถูกไล่ลงยก5 กู่แก้ว เกียรติศักดิ์นานันท์ 29 มี.ค.58 จ.ชัยภูมิ
แพ้คะแนน เป็นต่อ ท.พราน49 12 พ.ค.58 ลพน.102.3-1.1
ชนะคะแนน กริชทองคำเล็ก ร.ร.กีฬาโคราช 12 มิ.ย.58ลพน102
....เด็กหนุ่มจากโคราช อายุ 17 ปี หลานชายจ่าณัฐ ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร ห้วยขวาง กทม.โดยมี ทูน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม "เสี่ยเดียร์ เกียรติเพชร"ควบคุม เป็นมวยณุปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในเหนียวแน่นเข่าล้วน แต่เป็นมวยแพ้หมัด วันนี้ อาทิตย์นี้เจอมวยประเภทเดียวกัน เจอมวยเข่าด้วยกันไม่กลัวอยู่แล้วแถมเคยชนะคู่ต่อสู้มาแล้ว แบบว่าแลกเข่ากันไปกันมาจังหวะสุดท้ายมีเหลี่ยมเข้าช่วย วันนี้ คงเหมือนเดิม เอาหนังเก่ามาฉายใหม่

จะชนะ

กริชทองคำเล็ก ร.ร.กีฬาโคราช (ต.สุรเชษฐ์)
แพ้คะแนน แทนชัย สันติอุบล 27 มี.ค.58 ลพน.100
ชนะน็อก3 เพชรเอก ป.ฉลาด 1 พ.ค.58 ลพน.101-1
แพ้คะแนน วันชนะ ลูกหนองยายเทียม 12 มิ.ย.58 ลพน102
....ทำการฟิตซ้อมที่ รร.กีฬาโคราช โดยมี "ครูจุ๊" เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม เป็นแชมป์มวยสยามภาคอีสาน เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่า เดินเข้าไปจับในตีเข่า เดินทื่อๆๆไม่ค่อยมีอาวุธนำ ไม่ค่อยมีเหลี่ยม และดูอ้อนแอ้นไปหน่อย จังหวะสุดท้ายมักจะโดนคู่ชกหักเหลี่ยมแล้วเททิ้งแก้ไขไม่เป็น ที่สำคัญช่วงนี้ รร.กีฬาโคราช มาต่อยที่ช่อง 7 สี ตั๋วไม่ค่อยสู้และแพ้บ่อยด้วย สนุก ครับ
พิกัด 104 ป.

.................................................

พรชัยน้อย ทีเด็ด99 (ศิษย์ครูเจี๊ยบ,กู้นครศรีฯ)
ชนะคะแนน ศรีณรงค์ ภ.ศรีสุขกาญจน์ 5 เม.ย.58 จ.นนทบุรี124 (2ครั้ง)
ชนะคะแนน ชัยมงคล ศิษย์จ่ากุ้ง 3 พ.ค.58 จ.นนทบุรี127
ชนะคะแนน ยอดซูซัน ส.โชคนิตยา 31 พ.ค.58 จ.นนทบุรี124
...มวยห้วยขวาง กทม. นามเดิม พรชัยน้อย ศิษย์ครูเจี๊ยบ ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายทีเด็ด 99 เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น ฝีมือดี ต่อยมานาน ช่วงนี้สดมาก ไม่แพ้ใครมาหลายไฟท์แล้ว ครั้งสุดท้าย ต่อยไว้ที่ อตก.โชว์ฟอร์มดีมาก จากจกเป็นเป็นรอง 10 กว่าหนึ่งพลิกชนะมาได้ เป็นมวยที่ขยันออกอาวุธ มีแข้งขวา ที่ออกมาแม่นยำ และรุนแรง ช่วงนี้ความเชื่อถือดูดีกว่า

จะชนะ

แนวหน้า ช.พัชรพล (เด่นเมืองใต้ ศิษย์ครูวิรัตน์) 126 ป.
แพ้น็อก3 ชาติชาย ศิษย์ป๋านนท์ 2 ม.ค.58 ลพน.128
แพ้คะแนน เพชรมหาชน จิตรเมืองนนท์ 15 เม.ย.58 จ.สุราษฏร์
แพ้คะแนน ดากี้ ลูกมะขามหวาน 20 พ.ค.58 รดน.129
...ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ช.พัชรพล + ศิษย์นายภัฎ ที่ฐานทีพเรือสัตหีย เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น เดินหน้าท้าชนตลอด เป็นมวยประเภทชอบแลก ชอบสวน ระบบการป้องกันตัวไม่ค่อยดี เป็นมวยที่ใช้ศอกได้ดีอีกคนหนึ่ง ต้นๆๆอันตรายมากปลายๆๆเอาคู่ชกไม่ลงลำบาก และช่วงนี้แพ้บ่อย แพ้จนหมดความมั่นใจแล้ว ปลายๆๆคงสู้ไม่ได้ ชนิดสนุก พิกัด 126 ป.
................................................

ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง (เทพบุตร)
แพ้คะแนน จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย 13 ก.พ.58 ลพน.119-3
ชนะคะแนน จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย 10 มี.ค.58 ลพน.(ใหญ่กว่า)120.2-.2/118.2-1
แพ้น็อก4 ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 14 เม.ย.58 ลพน.117.6-1.6
ชนะคะแนนยอดพยัคฆ์ ศักดิ์ปลายพระยา ที่ช่อง 7 สี 31 พค.58 พิกัด 118 ป.119.4 ลก 1.4
..."บักเม่น"..อายุ 22 ปี สูงประมาณ 173 ซม.มวยเชียงยืน มหาสารคาม ลูกศิษย์ จ่าตุ้ ป.พงษ์สว่าง แต่ไม่ได้ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ป.พงษ์สว่าง จ่าตุ๊ นำไปฟิตซ้อมที่อื่น ที่ค่ายมาสเตอร์ทอดดี้ยิมส์ ในซอยแบริ่ง 22 บางนา กทม. ที่นั่น มีนักมวยเยอะครับ ปล้ำกับนักมวยตัวใหญ่ๆๆตลอด โดยมีแคทริยา ศิษย์โฆษะ เป็นเทรนเนอร์เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น มีศอกในระยะประชิด เข่าในมีเหลี่ยมเข้าช่วย วงนอกมีแข้งซ้าย ขวา ออกได้แม่นยำและรุนแรง อาวุธมวยดูหลากหลาย กระดูกการผ่านมวยดูเหนือกว่าแต่สำคัญที่หัวใจเท่านั้น หากมาสู้ คิดว่าสู้ได้แน่นอน

จะชนะ

ฟ้าใหม่ เลียวนาร์ดยิมส์ (วรเชษฐ์ ป.เรืองรัมย์)
ชนะคะแนน เพชรลือชา ส.ยุพินดา 25 ม.ค.58 วิถีไทย ชนะเลิศมวยรอบซีพี 114.9ขาด.1
แพ้คะแนน ก้องภพ ท.พราน49 6 มี.ค.58 ลพน.122.8ขาด.2
แพ้คะแนน สุรพล เอฟ.เอ.กรุ๊ป 8 เม.ย.58 รดน.114.8-.3
แพ้น๊อคยก 3สิงห์ พรัญชัย ที่ช่อง 7 สี 118 ป.31 พค.58 118 ป.
....นามเดิมวรเซษฐ์ ป.เรืองรัมย์ มวยบุรีรัมย์ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ป.เรืองสัมย์ ที่บุรีรัมย์ โดยมี คุณพ่อ เลัยวนาร์ด ป.เรื่องรัมย์ เป็นทั้งหัวหน้าค่าย และ เทรนเนอร์ พร้อมทั้งล่อเป้าเอง เสร็จสรรพ เป็นมวยซ้ายจังหวะเตะซ้ายต่อยซ้ายออกได้แม่นยำและรุนแรง พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าใน ลูกที่ทำได้ดีคือลูกเข่าแทงยัดไส้ ออกได้รุนแรง และสวยงาม ช่วงหลังๆๆต่อยไว้ดูดีมาก เป็นแชมป์มวยรอบฯช่อง 11 มาต่อยที่นี่ที่ช่อง 7 สี เป็นครั้งที่สอง ครั้งแรกเจอ.สิงห์..ถอดใจตั้งแต่ขึ้นเวที ไม่คิดสู่เลย จึงโดนสอยร่วงแค่ยก 3 มาต่อยช่อง 7 สี วันนี้ เจอตัวนี้ คิดว่าสู้ยากส์!!!ครับ พิกัด 117 ป.

...............................................

ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร (หยกเพชร เพชรห้วยทับทัน,ก๋วยเจ๋ง)
ชนะน็อก4 เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน 8 มี.ค.58 จ.นนทบุรี(ได้นับ8ยก3)117-2
ชนะน็อก4 ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง 14 เม.ย.58 ลพน.115.4ขาด.6
ชนะน็อก4 เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์ 8 มิ.ย.58 รดน.115.2-.2
...นามเดิมหยกเพชร เพชรห้วยทับทัน มวย ต.หัวเสือ อ.ขุขันธ์ ศรีสะเกษ อายุ 20 ปี สูง 166 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ป.พีณภัทร ทีซอยกำนันแม้น ถ.เอกชัย เขตบางขุนเทียน กทม. โดยมีเสี่ยปุ๊ พีณภัทร เป็นลูกพี่ คอยดูแลการฟิตซ้อม และ ชาติ เพชรนาดี เป็นเทรนเนอร์ ต่อยมวยมาประมาณ 270 ครั้ง ดีกรี อันดับ 4 มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 14 ช่วงหลังๆๆสดมาก ไม่มีแพ้ใครมาหลายไฟท์มาแล้ว นั่นเป็นเพราะว่าได้ชกในเวทเก่งของตัวเอง คือต่อยไม่เกิน 116 ป. จึงได้เปรียบคู่ต่อสู้ มาอาทิตย์เพิ่มเวทเพิ่มพิกัดต่อย อีก 2 ป. จาก 116 ป.เป็น 118 ป.เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น มีศอกในระยะประชิดที่ออกได้แม่นยำและรุนแรง มาวันนี้เจอคู่ชกประเภทเดียวกัน แต่ควาเก๋าส์ดูเป็นรอง บดเบียดกันไปแล้ว ปลายๆๆไม่น่าจะสู้ได้

จะแพ้

สิงห์ พรัญชัย (เด่นลานนา ศ.วีระพล,เกียรติวิสุทธิ์,อ.สุเมศ) ชนะไฟท์นี้ได้เสื้อสามารถทันที
ชนะคะแนน เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ 3 ก.พ.58 ลพน.117.8-.8
ชนะน็อก3 โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพง 12 เม.ย.58 ช่อง7สี120.1-2.1
ชนะน็อก3 ฟ้าใหม่ เลียวนาร์ดยิมส์ 31 พ.ค.58 พิกัด 118 ป. 119.3-1.3
....อายุ 18 ปี สูง 166 ซม.นามเดิม เด่นลานนา ส.วีระพล จากใต้ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เพชรสี่หมื่น + พรัญชัย อ.ทุ่สง นครศรีธรรมราช มีวิทยา เพชรสี่หมื่น ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม "โกเด๊ะ" สนับสนุนและอัดฉีดก่อนชก เป็นมวยจังหวะเะต่อย เข่าในล้วนๆๆๆเป็นมวยเดินหน้าท้าชนตลอดเข่าใน หากชนะครั้งนี้ได้เสื้อสามารถของสนามมวยช่อง 7 สี เป็นมวยที่ชกสนุกหัวจิตหัวใจดี มีหลายก๊อก อาวุธมวยดูหลากหลายกว่า และที่สำคัญหน้าเสื่อ "พรัญชัย" ช่วงนี้ใครอย่าขวาง ทีต่อที มองว่าดูดีกว่าครับ และที่สำคัญตัวนักมวยลุ้นเสื้อสามารถ ส่วนลูกพี่ "โกเด๊ะ" หวังคายมวยยอดเยี่ยมแห่งปี วันนี้ คงไม่ผืดหวัง
หมายเหตุ..คู่นี้ เป็นมวยฟอร์มสดด้วยกันครับ ..ซุปเปอร์เจ๋ง เคยแพ้ เก้ากะรัติ จิตรเมืองนนท์ มาแล้ว 2 ครั้ง แบบแพ้คะแนนขาดลอย ส่วน สิงห์ พรัญชัย เคยเตะ เก้ากะรัติ จิตรเมืองนนท์ ขาดท่อนมาแล้ว จริงอยู่หมัดมวยมันเทียบเป็นบัญญัติไตรยางค์ไม่ได้ แต่ก้อใกล้เคียง นะครับ
พิกัด 118 ป.

..........เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ...เผื่อเป็นประโยชน์ครับ ท่านใดหรือใคร หรือมวยหูเจ้าอื่น จะเอาไปก๊อปเอาไปทำอะไรก้อได้ ครับ ผมไม่เคยหวงไม่เคยห้าม ครับ และเอาไปแล้วก้อไม่จำเป็นต้องบอกที่ไปที่มาของข้อมูลก้อได้ครับ และผมจะดีใจยิ่งกว่า คือ เอาไปแล้วเอาไปทำมาหากินแล้วได้เงินได้ทองผมยิ่งดีใจครับ ไม่เคยหวงเหมือนมวยหูเจ้าอื่น ครับ

พลเมืองดี

สิงห์" เจอด่านหิน "โกเด๊ะ" สั่งสู้ยันฎีกา

"โกเด๊ะ พรัญชัย อดิเทพวรพันธ์ ยืนยัน ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พัณภัทร ไม่ธรรมดาอย่างแน่นอน ไม่ใช่งานง่ายแต่เป็นกระดูกชิ้นใหญ่ของ สิงห์ พรัญชัย ในการชิงเสื้อสามารถสนามมวยเวทีช่อง 7 สี ในรายการมวยช่อง 7 สี นัดวันอาทิตย์ที่ 12 ก.ค. นี้ ที่ช่อง 7 สี
"โกเด๊ะ" พรัญชัย อดิเทพวรพันธ์ นายใหญ่แคมป์พรัญชัย กล่าวเปิดใจผู้สื่อข่าวมวยสยามถึงความพร้อมของ สิงห์ พรัญชัย นักชกชื่อดังของค่ายอีกคนที่มีโปรแกรมขึ้นเวทีชิงเสื้อสามารถสนามมวยช่อง 7 สี หลังจากที่ชนะมาหลายไฟท์ กับ ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร ในรายการมวยไทย 7 สี นัดวันอาทิตย์ที่ 12 ก.ค 58 นี้ ที่ช่อง 7 สี ว่า ที่ผ่านมา ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร ถือว่าเป็นมวยเก่งของช่อง 7 สี ของวงการมวยคนหนึ่ง ซึ่งไม่ใช่งานง่าย แต่เป็นกระดูกวิ้นใหญ่ของ สิงห์ พรัญชัย ในการชิงเสื้อสามารถสนามมวยเวทีมวยช่อง 7 สี ในรายการมวยไทย 7 สี นัดวันอาทิตย์ที่ 12 กค.58 นี้ ที่ช่อง 7 สี แต่ว่า สิงห์ ก็เต็มที่เตรียมตัวมาดีตลอด เพราะนัดวันอาทิตย์ที่ 12 กค. นี้ ถือว่าเป็นเกียรติประวัติของเด็กของค่ายมวยของเราอีกครั้ง ถ้า.สิงห์ ผ่าน..ซุปเปอร์เจ๋งได้
"ซุปเปอร์เจ๋ง..นั้นไท่ธรรมดาอย่างแน่นอน เนื่องจากว่านัดชิงเสื้อสามารถเขาคงต้องจัดมวยเก่ง มาให้อยู่แล้ว ไม่มีหมูมาให้เราเคี้ยวหรอกนะ เพราะว่านัดชิงเสื้อสามารถมันต้องสมศักดิ์ศรี" โกเด๊ะกล่าว
และซอยบ้านพลเมืองดี มวหูคุณภาพ อีกท่านหนึ่ง กล่าวเสริม นักมวยคนล่าสุดที่ได้เสื้อสามารถของสนามมวยช่อง 7 สี คือ สกุลชัยเล็ก ดาษแป๋งนครบาล ครับ

boomto

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
ซุปเปอร์เจ๋งเจอกับใครได้ใหญ่ได้เปรียบเขาตลอด มาคร่านี้เจอคนที่ใหญ่พอๆกัน กินไม่ง่ายแล้ว  แต่ว่า.....คู่เอกช่อง7 มันหาได้แค่นี้เหรอครับ ไม่มีคู่ที่ดีกว่านี้แล้วเหรอ  จัดได้แย่ ของฟรีก้เลือกดุนะครับ

พลเมืองดี

..ข่าวจากทีมงานฯ  บอกว่า..คู่ที่ 1  เคยต่อยกันมา  2 ครั้ง  ครั้งแรก  กริซทองคำ ชนะน๊อค  ครั้งที่ 2 ต่อยกันที่ ลพน.วันชนะ  พลิกชนะ  มา ครับ...

..เอาไปเป็นข้อมูลประกอบการพิจารณาด้วย ครับ...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal