เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: นัดชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 15 อาทิย์ที่ 30 สค.58  (อ่าน 12475 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
###‪#‎คู่ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ‬ ครั้งที่ 15#####
โดยจะชิงชนะเลิศ ในวันอาทิตย์ที่  30  สิงหาคม  2558

ยอดเพชร แป๋งกองปราบ
 ชื่อจริง เพชร ไชยมาศ ชื่อเล่น "บักเพชร"
เกิด 7 มิถุนายน 2538 อายุ 20 ปี
 ภูมิลำเนา ต.เมืองแก อ.สะตึก บุรีรัมย์
 สูง 168 ซม. น้ำหนักธรรมชาติ 116 ป.
หัวหน้าค่าย "ดาษแป๋ง" ด.ต นิธิสิทธิ์ ตั้งศิริสกุลไทย
 สถานที่ฟิตซ้อม ค่ายมวยเพชรศิริยิม - แป๋งกองปราบ เขตบึงกุ่ม กทม.
สถิติการชกครั้งหลังสุด
 ชนะคะแนนรถถัง จิตรเมืองนนท์
 ชนะคะแนนขวัญใจ นกแก้วรีสอร์ท
 ชนะคะแนนหยกเพชร ยิ่งเจริญฟาร์ม
 แพ้คะแนนวันมีโชค ภูหงษ์ทอง
 ชนะคะแนนหยกเพชร ยิ่งเจริญฟาร์ม
 ชนะคแนนชนะมาร พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม

พบกับ

วันมีโชค ภูหงษ์ทอง
 ชื่อจริง อมร ทับอาสา ชื่อเล่น "บักฟลุ๊ค"
เกิด 10 กันยายน 2539 อายุ 18 ปี
 ภูมิลำเนา 228 หมู่ 8 ต.ปังกู อ.ประโคนชัย บุรีรัมย์
 สูง 168 ซม. น้ำหนักธรรมชาติ 116 ป.
หัวหน้าคณะ ประสาท ภูหงษ์ทอง
 สถานที่ฟิตซ้อม ค่ายศักดิ์บุรีรัมย์ อ.เมือง บุรีรัมย์
 สถิติการชก 5 ครั้งหลังสุด
 ชนะคะแนนเพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์
 ชนะคะแนนมังกรขาว ศิษย์แก้วประพล
 ชนะคะแนน เพชรหัวไทร สาทิศซีดี
 ชนะคะแนน สิบทิศ ส.สุรเดช
 ชนะคะแนน ดาวโรจน์ จิตรเมืองนนท์
 ชนะคะแนนยอดเพชร แป๋งกองปราบ
 ชนะคะแนนเฉียบขาด ป.พงษ์สว่าง ได้เสื้อสมารถไปครอง

....คู่นี้ เคยต่อยกันมาแล้วครั้งหนึ่ง แบบว่าต้นๆๆ..ยอดเพชร..เป็นต่อ จนมาถึงช่วงกลางยก 4 มีจุดแปรผัน คือ จังหวะที่ยอดเพชร จะบิด..วันมีโชค ให้ล้ม แต่บังเอิญ แขนของ..วันมีโชค ไปเกี่ยวเชือก จึงทำให้..วันมีโชค..ไม่ล้ม และกรรมการก้อไม่เตือนด้วย ราคาจึงพลิกมาอยู่..วันมีโชค..และ ยก 5 วันมีโชค จึงต่อยสบาย เพราะราคามาแล้ว และวันมีโชคก้อประครองเกมส์ชกสบาย และชนะคะแนนไปในที่สุด

อนึ่ง คู่นี้ ทางผู้จัดฯ ได้บอกกับผมว่า จะชิงชนะเลิศ ในวันอาทิตย์ที่ 30 สิงหาคม 2558 ส่วนสถานที่ชก คงเป็นข้างนอกอย่างแน่นอนเพราะ สนามมวยช่อง 7 สี คงรองรับผู้ชมไม่ไหวแน่ครับ ส่วนพิกัดที่ชก คงเพิ่มเป็น 118 ป. ซึ่ง พิกัดนี้ คงไม่มีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งได้เปรียบอย่างแน่นอน เพราะ นักมวยทั้งคู่ ทำ นน.ขึ้นมาต่อยทั้งคู่ ครับ..บรรดาเซียนมวย และ ท่านทั้งหลายมีความคิดเห็นประการใดกับมวยคู่นี้ ครับ..

SATAN 11

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 17
ขออนุญาตถามท่านพลเมืองดีครับท่านเคยมาร้อยเอ็ดรึเปล่าครับคุ้นๆครับท่านเป็นคนกทม.หรือต่างจังหวัดครับถ้าคำถามไม่เหมาะสมขอโทษครับท่านรู้จักสังโก้ ป.วรสิงห์มั้ยครับขอบคุณครับ

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380

...ผมคนกาฬสิน ครับ  เคยต่อยมวย  รุ่น..เศษเหล็ก  ศิษย์สังเกตุ ต่อยกันมา  6 ครั้ง  จนสุดท้ายเป็นเพื่อนกัน (เศษเหล็ก  ได้ข่าวว่า  เล่นพระเครื่อง ครับ)  ส่วนสังข์โก้  ป.วรสิงห์  นักข่าวฯ ผมไม่คุ้น ครับ

suspension

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 3
เน้นๆ วันมีโชค เหมือนเดิมหนังน่าจะม้วยเก่า  :Onion-s-113[1]: น่าจะแพ้ทางแพ้รัดเกาะกิน

SATAN 11

ขอบคุณครับท่านพลเมืองดีชัดเจนครับเศษเหล็ก้ป็นนักมวยกำปั้นหนักน็อคคู่ต่อสู้เป็นว่าเล่นจนมีข่าวลือว่าเขาใช้แหวนวงกลมรองหัวน็อตใส่บนสันหมัดแล้วค่อยพันมือน่าจะประมาณพ.ศ.2519ผมเป็นเด็กม.ศ.2ตามพี่เขยไปดูมวยบ่อยๆมวยตัวดังๆของโพนทองร้อยเอ็ดก็คือโกต๋อง ลูกเทาทอง ก่อนที่จะมาเป็นมวยสากลอาชีพ วิชิต เมืองร้อยเอ็ด

บินหลา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
ถ้าชกจริง/ชิงดำยกห้าครับ/

SATAN 11

มวยคู่ชิงจริงๆแล้วมองว่าสูสีมากแต่วันมีโชคมีจังหวะฝีมือกินยอดเพชรอยู่นิดหนึ่งและร่างกายสดแข็งแรงมากเกมส์การชกยก3-4ยอดเพชรจะเป็นขยับเดินเข้าทำซึ่งเป็นเกมส์การชกที่ยอดเพชรไม่ถนัดอาวุธเก่งของยอดเพชรคือเข่าแล้วหักเหลี่ยมซึ่งใช้กับวันมีโชคไม่ได้เพราะเหลี่มมวยดีกว่าไอคิวมวยดีกว่ารู้ทันคู่ต่อสู้ว่าจะทำอะไรชนะแบบสูสีครับ ส่วนชิงที่3ยังชอบไอ้เฉียบได้เปรียบตัวโตดูจากวันที่แพ้วันมีโชคเขาแพ้เพราะความเป็นมวยสู้ไม่ได้จริงๆแต่สำหรับชนะมารเปฌนมวยที่ไม่ฉลาดชกถึงแม้จะดูว่าแข็งแรงขึ้นมากแต่ด้วยรูปร่างที่เล็กกว่าโดนบดมากๆจะต้านไม่ไหวไฟท์นี้ผมว่าโดนหมัดไอ้เฉียบแน่โดนเข่าเสียบพุงแน่ถึงแม้เสี่ยแขกจะเตรียมแก้ทางมาแต่น่าจะแพ้ธรรมชาติครับ เป็นเพียงทรรศนะและมุมมองครับผม มวยจะแพ้ชนะยังมีหลายปัจจัยเป็นองค์ประกอบที่สำคัญคนเล่นต้องยึดเอาสถานการณ์บนเวทีมาตัดสินใจประกอบการเล่นขอบคุณครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal