เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: 5จิตอาสาขี่ม้าขาว ช่วยคอมวยตู้ ใน..วันนี้พี่สั่งลุย..  (อ่าน 19912 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
http://][/img]
    ใครเล่นมวยตู้ ดูแต่ตาอย่างเดียว ไม่มีตัวช่วย ม้วยมรณัง  หมดตูด..สถานเดียว..
    ทุกวันนี้ คนเล่นมวยตู้อย่างขี้หมูขี้หมา ต้องมีซิกเป็นตัวช่วย..ยัง ยังไม่พอ ต้อง รู้ราคาเรตก่อนชก มวยตัวไหนต่อตัวไหนรอง   ระหว่างมวยชกก็ต้องรู้ว่า บรรดาเสือสิงกระทิงแร่ด หรือเราเรียกรวมๆว่า ขาใหญ่ ที่ดูมวยในเวที เขาเล่นมุมไหน อุ้มแดงหรือน้ำเงิน  พวกนี้เขาจบปริญญาทางขี้โกงมา มวยที่เขาอุ้ม จะเป็นมวยต่อหรือมวยรองก็ตาม มักจะเข้าป้ายฉลุย  เราอยู่หน้าตู้ต้องรู้ทันเขา   นี่แหละครับเป็นที่มาของ 5จิตอาสาตัวพ่อ..ต้องขี่ม้าขาวมาบอกให้พี่น้องรู้ จะได้ไม่เป็นหมูให้เขาเชือดง่ายๆงัยเล่าครับ    ซักครู่โปรดติดตามอ่านกันต่อ  ผมจะมาสาธยาย แต่ละจิตอาสา เขาช่วยพี่น้องกันอย่างไร...รู้ไว้ไม่เป็นสองรองใครแน่นอน..ผมยืนยัน..555...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

สำหรับผม..ไฟหนาว หรือกำนันแดง  แห่งเว็บมวยไทยบางบอน..เน้นการฟันธงมวยใช่ที่ผมชอบ ในกระทู้วันนี้พี่สั่งลุย..เฉพาะเสาร์และอาทิตย์ คุณๆที่ติดตามผลงานคงรู้ดีนะครับ    มวยคู่แรก7สีอาทิตย์นี้  ทีป๋าชุ้นประกบคู่ไว้ ใหม่ต่อสายตาจริงๆ เปิดซิงก็ลุ้นระทึกแล้ว ผมจะฟันธงมวยคู่นี้ คนไหนคือมวยใช่ของผม... ใครคิดเห็นอย่างไร หรือมีข้อมูลเพิ่มเติม เชิญได้เลยครับ

ตาแม่น

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 33
สบายดีท่านกำนันแดง
ไม่ได้คบคนที่หน้าตา
แต่คบคนที่พร้อมที่จะให้ด้วยกัน
555 มักหนุ่มน้อย :Onion-s-163[1]:

ไฟหนาว

สบายดีท่านกำนันแดง
ไม่ได้คบคนที่หน้าตา
แต่คบคนที่พร้อมที่จะให้ด้วยกัน
555 มักหนุ่มน้อย :Onion-s-163[1]:
    ขอบคุณมากครับ..ตาแม่น... ที่กรุณาเข้ามาบอกมุมมองของตัวเอง..ดีใจจังที่บอกว่าไม่ได้คบคนที่หน้าตา..ถ้าคบคนด้วยหน้าตาผมตกกระป๋องเลย..555...  5จิตอาสาเราว่ากันด้วยความจริงล้วนๆ  นอกจากโชว์รูปตัวจริงแล้ว ข้อมูลมวยที่พวกเราคัดเฟ้นมาให้พี่น้อง ล้วนแล้วแต่ของจริงทั้งสิ้น       ดีใจและขอเป็นกำลังใจให้คว้าแชมป์แข่งขันฟันธงมวยตู้ช่อง7 ที่เว็บรักนักมวยดอทคอม  ตอนนี้คะแนนนำโด่ง..อย่าแวะรอเพื่อนๆนะ...โกยยาวไปเลยเด๊อ..ตาแม่น....พิเศษ ได้ฟันธงมาคนแรกเลยว่า มวยคู่แรก 7 สี...ชอบ..หนุ่มน้อย..ก็ฝากไว้พิจารณาด้วยครับ

ไฟหนาว

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ตามข่าวอาร์มีถูกบล็อคก่อนมวยช่อง7ชก ไม่กี่นาที   พี่น้องที่เมมข่าวใหม่ไฟหนาวไว้ คงได้รับ ตามข่าวอาร์มีใหม่กันถ้วนหน้านะครับ   ผมขออภัยด้วย ในช่วงเวลารีบด่วน ผมอาจจะพูดเสียงห้าวไปหน่อย หรือดุบางคนที่ไม่เตรียมปากกา กระดาษจดให้พร้อม     ต่อไปนัดหมายไว้เลย ก่อนถามขอให้คุณเตรียมจดเลขเลยนะ  ยังงัยผมก็ยินดีช่วยพี่น้องทุกคนครับ
      ประโยชน์ของ ตามข่าวอาร์มี ก็คือ คุณจะได้รู้ราคาเรตก่อนมวยชก  ช่วงพักยกคุณก็กดฟังขาใหญ่อุ้มมวยมุมไหน เฉพาะวันเสาร์และอาทิตย  ฟังเป็นข้อมูล จะเล่นตามหรือไม่ เป็นสิทธิท่านครับ     ตามข่าวอาร์มี่ วันธรรมดาก็ใช้ได้ ลองกดฟังดูจะรู้ว่า แทงราคาเรตมวยแต่ละวันด้วยครับ

ไฟหนาว

เมมไว้ได้ประโยชน์ครับ

ไฟหนาว

คู่เอก7สีอาทิตย์นี้ ป๋าชุ้นจัดให้ลุ้นระทึกกันอีกแล้ว  ถามใจคุณดู แล้วช่วยกรุณาบอกผมหน่อยครับ ว่าชอบใคร ?

ไฟหนาว

ผมไฟหนาว หรือกำนันแดง...อยู่เว็บบางบอนมา 5-6 ปีแล้ว แต่มาทีหลัง เป้ง ปากน้ำ    บ้านผมจริงๆอยู่อุตรดิตถ์  แต่ค่อนชีวิตไปทำงานที่สุโขทัย  ปัจจุบันอยู่ จ.เลย   ผมเริ่มดูมวยตู้ เพราะมีเพื่อนร่วมงานเป็นโปรโมเตอร์จัดมวย  ก็ช่วยเขาพากย์บ้าง เป็นกรรมการห้ามมวยก็ ประมาณ 10 หน   นักมวยช่อง7ดังๆตอนนั้นก็คือ ไอ้ใบ้ สลักจิต เทียนหิรัญ   นกน้อย รังนกไทย  เมืองตาก เกียรติลานสาง แล้วก็ เต่าทอง เดชบวร   แฟนมวยชื่นชอบกันมาก  เพื่อนเอา สลักจิต ชกกับ เต่าทอง ที่เวทีมวยชั่วคราวในโรงเรียนที่ผมทำงานอยู่  ก่อนชกแฟนมวยแห่มาซื้อตั๋วเข้าดูกันหลายพันคน จนรั้วโรงเรียนพัง คนเข้าดูฟรีกันมากมาย   มวยชกสนุกมาก ผลเต่าทอง ชนะคะแนน   จากผลพวงนี่เองผมก็เลยชอบดูมวยตู้ มาจนถึงวันนี้ก็ 20 กว่าปีมาแล้ว  ดูทุกเสาร์อาทิตย์ ได้มั่งเสียมั่ง  จนต้องเอาประสบการณ์มาเล่าให้พี่น้องฟังงัยเล่าครับ 

บินหลา

• ชอบกด Like + 15
ขอขอบคุณจิตรอาสา/ทั้งห้าทา่นมากๆๆครับ/ขอบคุณจากใจจริงๆๆครับ

กรรมการ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
ขอบคุณจิตอาสาทุกท่านครับ ติดตามผลงานตลอดคับ

khadong

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 21

แสนนำพล

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 12
กลับสุโขทัยบอกผมนะครับผม

ไฟหนาว

ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาทักทาย คุยกันฉันท์พี่น้อง  ขอบคุณ..แสนนำพล..ผมไม่แน่ใจว่าจะได้ไปสุโขทัยเมื่อไหร่..งานรัดมัดตัวจัง  แต่ถ้าได้ไป เราคงได้จับเข่าคุยกันนะครับ แต่ว่าน้องอยู่แถวไหนหนอ เคยคุยกันแต่นานแล้ว จำบ่ได้..555...
       ผมขอโม้ เอ๊ย คุยต่ออีกหน่อย..เรื่องตัวกะพ้ม..   ผมดูมวยตู้ตอนโน้น สมัยยังไม่รู้จักเว็บมวย โดนเจี๋ยนประจำ  คิดหลายตลบ ทำงัยดี จน 5-6 ปีที่ผ่านมานี่ ผมเลยเข้าไปหาข้อมูลมวยในเว็บ ก็มีหลายเว็บนะ ไปสะดุด และสมัครเป็นสมาชิกเว็บมวยไทยเรดิโอ ของ อ.สวนยาง  ใช้ชื่อ หงส์เงิน ก็วิจารณ์มวยเลย ผมมีแฟนคลับติดตามเยอะ และผมก็รู้จักกับ ท่านซอยบ้านพลเมือง (ลูกผู้ชายชื่อพลเมืองดี) ในเว็บนี้ เราสายตรงคุยกันถูกคอ ก็เลยคุยกันตลอด   เว็บมวยไทยเรดิโอ..จัดการแข่งขันวิจารณ์มวยชิงเงินลงขัน ทายผลมวยช่อง 3-7-11    ครั้งแรกผมไม่ได้ลงด้วย มีคนแข่ง 10คน ท่านซอยได้แชมป์ไป     ครั้งที่2 ผมลงแข่ง...ได้ที่4 อดได้เงิน เพราะเขาเอา 1-2-3 ...555....   ครั้งที่3 ผมลงแข่งอีกหน.. สัปดาห์ต้นๆ คะแนนนำ ตอนหลังถูกคู่แข่งตีตื้น แต่ผมก็เกาะกลุ่ม 3 คนแรก  ลืมบอกไปว่าเขาแข่งกัน 9 สัปดาห์ ส่งการทายผลมวยวันชกตามเวลาที่เขากำหนดให้   จบเกมผมได้ รองแชมป์   ก็ถือว่าผมทำสำเร็จ เป็นความภูมิใจครับ  ส่วนเว็บบางบอน ผมแค่มาเอาซิกมวยจากท่านอ้ศวิน    ตอนหลังก็เลยสมัครเป็นสมาชิก ตั้งกระทู้เกือบทุกวัน ตอนนี้ก็ใกล้หมื่นเข้าไปแล้ว ตอนแรกแอดมินเขาก็ให้เหรียญ ก็คว้ามาได้หมด จนได้เป็นโปรโมเตอร์ มีแสงระยิบระยับหยั่งที่คุณๆเห็น   ในเว็บผมตั้งกระทู้ ZOOM ZOOM.. มีการอัพเดทข้อมูลมวยทุกวันฟันธงมวยคู่แรกช่อง3 ช่อง7..ทำอยู่นาน  วันหนึ่งตาลาย ต้องให้น้องพาส่งโรงพยาบาลเลย.. จากนั้นต้องบอกพี่น้องขอเลิกกระทู้นั้น เพราะปัญหาสุขภาพ  เปลี่ยนมาตั้งกระทู้ วันนี้พี่สั่งลุย เฉพาะ เสาร์อาทิตย์ มีจิตอาสามาร่วมกัน อีก4คน....   ผมว่าคุ้มนะ คุณแค่คลิกเข้ามาดูก็ได้ตัวช่วยทุกอย่าง..และพวกเราก็ดีใจครับ ที่ทุกเสาร์อาทิตย์แค่ครึ่งวัน มีพี่น้องเข้ามาอ่านนับเป็นหมื่นวิว  ขอบคุณจริงๆครับ

ไฟหนาว

หนุ่มน้อย ศิษย์เจ๊เหมียว มวยดังจากพิจิตร ชกกับ เขมรน้อย อ.วันเชิด คู่แรกมวยไทย7สี อาทิตย์นี้ ขอแรงใจแรงเชียร์ให้นักชกรูปหล่อคนนี้ด้วยครับ

ไฟหนาว

เรื่องราวของจิตอาสาตัวพ่ออีกคน ได้แก่ จอบบ้อน  อ่านเลยครับ จอบบ้อนเล่าให้ผมฟังในเฟส ผมเลยก็อปมาให้พี่น้อง อ่านเลยครับ แล้วคุณจะรู้ว่า จอบบ้อน...ไม่ธรรมดาจริงๆ...
  ทีหนองคาย..ตอนเด็กๆพ่อเล่าให้ฟังว่า เคยต่อยมวยจอมล่าเดิมพันแถบฝั่งลาวปราบมาหมด ตอนเด็กเคยต่อย 3 ไฟท์ๆละ 3 ยก น้อกหมด แม่ยืนร้องไห้ข้างเวที เลยเลิก พ่อมาเป็นโปรโมเตอร์ที่หนองคายสมัยนั้นและเป็นกรรมการห้ามบนเวทีและตัดสิน ตอนเล็กๆ ผมต้องนั่งๆนอนๆอยู่ข้างเวทีกับทีมงานผู้บรรยาย จนจำได้  เกิดเป็นชายตายดีกว่าถ้าไม่สู้ ฝืนยืนอยู่บนผ้าใบใจกล้าหาญ ถึงตัวเล็กตัวใหญ่ใจเท่ากัน ตัวใหญ่นั้นเตะดังฟังเพราะดี  เสือจะหยิ่งหรือสิงห์จะผยองอีกสักครู่ พีเลี้ยงลงเวทีเร็วๆด้วย 555
จึงทำให้มวยไทยยุในสายเลือด   นานๆทีมีมวยแถวบ้านเขาจะเชิญไปบรรยายมวย เป็นพิธีกรงานราชการจัดมวยการกุศลที่อำเภอตลอด  12 สิงหา นี้ก็จัด    ชอบดูแต่ไม่ชอบเล่นเพราะแถวบ้านเขาไม่เล่นด้วย บ่อนใหญ่ๆไม่เคยเข้า
   สมัยเรียนมัธยมเอาดีทางด้านกิจกรรม เล่นดนตรีมือกีต้าร์ของโรงเรียนจุดมุ่งหมายต้องเป็นปลัดและนายอำเภอให้ได้ เลยมุ่งหน้าเข้ารามคำแหง รัฐศาสตร์การปกครอง plan-A     เรียนจบ 3ปีครึ่ง เรียนด้วยเล่นดนตรีเพื่อชีวิตไปด้วยช่วงอยู่ปี2-3     จุดเริ่มแรกเล่นอยู่ร้านริมสะพานแยกลำสาลี ร้านคันทรีคาวบอย-แล้วไปเล่นต่อ นวมิน แล้วไปบางกะปิ มา แล้วเที่ยงคืนมาเล่นที่หน้ารามซอย 43 กลับไปนอนตี3 เหล้าผู้หญิงฟรีเพราะเป็นแฟนคลับไปร้านไหนเขาก็แห่ตามกันไป 555
    ไปเป็นเซลที่ภาคใต้ 3 ปี ภูเก็ตป่าตอง กะตะ กระรน กระบี่ ระนอง พังงา ประจวบ ขึ้นมากรุงเทพ มาเป็นสินเชื่อ  เซ้งลาออก หันเหมาสอบราชการตามที่หวัง สอบพร้อมกัน ติด 3 ที่ 1 ควบคุมประพฤติ ซี 3 - 2 ธกส ซี 4 -3 ปลัดอำเภอ    ข้อ1 ได้พกปืน ข้อ2 บรรจุซี 4 เงินเดือน 7040 สมัยนั้น ถามพ่อว่าเอา ธกส เป็นไง ได้รับคำตอบ เอ็งอยากใส่เสื้อแดงตามทวงหนี้เหรอ 3 ปลัดอำเภอ เออเข้าท่า ตามทางที่เราหวังไว้ เลยไปรายงานตัว มานั่งๆเล่นที่อำเภอไม่มีไรทำ พอดี เขาเปิดสอบปลัด อบต ใหม่ๆ อบต.คืออะไรยังไม่รู้เลยเลยเข้าไปศึกษาข้อมูล และได้คำตอบว่า ปลัด อบต.เปรียบเสมือนนายอำเภอตำบล เลยตัดสินใจขอโอนไปเป็นปลัด อบต แล้วต่อมาผมได้ทำเรื่องขอยกฐานะเป็นเทศบาลเมื่อปี 51 ก็เลยได้เปลี่ยนแปลงเป็นปลัดเทศบาลมาทุกวันนี้ 19 ปี
  เมื่อมีเน็ทเข้ามาหน่วยงานและมีเวลา เลยเข้าไปชมและสมัครสมาชิก มวยไทยเซ็นเตอร์  (สมาชิกทะเลาะกันบ่อย)เลยมาสมัครสมาชิก รักนักมวยดอทคอทของบัวขาว ได้ร่วมวิจารณ์ และแสดงความคิดเห็นกันตลอด จนมาเจอเป้งปากหมา 555 น้ำ สนิทกันเลยชวนให้สมัครมวยไทยบางบอน จนถึงทุกวันนี้ครับ มารู้จักพี่แดงเพราะให้ช่วยลงซิกมวย ครับ

ไฟหนาว

อินทรีย์แดง กลับมาร่วมลุยต่อแล้วครับ ดีใจจัง

ตาแม่น

• ชอบกด Like + 33
 :Onion-s-97[1]:ขอแจมกระทู้ดัง ท่านกำนันแดงแห่งเวป"มวยไทยบางบอน"
คู่เอก 7 สี  สิงห์ พรัญชัย ฟิตช้อมค่ายพรัญชัย+เพชรสี่หมื่น ที่อ.ทุงสง นครศรีธรรมราช การฟิตช้อมหายห่วง เพราะสิงห์เขารับผิดชอบสูง ที่สำคัญเพิ่งคว้าเสื้อสามารถช่อง7สีมาหมาดๆ สดห้าวของทิมงานพรัญชัย

โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง ฟิตช้อมที่ค่าย พี.เค.แสนชัยฯ พระราม3 ของเสื่อแขก ค่ายนี้แฟนๆก็รู้ว่าเขาฟิตแกร่งขนาดไหน เป็นมวยเข่าล้วนๆ ในเหนียวแน่น ฟันธงชอบโชคนำชัยเก๋ากว่า ปลายเกาะได้เอาอยู่

ไฟหนาว

ขอบคุณมากครับตาแม่น  ที่กรุณานำข้อมูลที่มีประโยชน์มากต่อการตัดสินใจลงทุนของพี่น้องเรา เอามาฝาก... ตาแม่น มองว่าคู่เอก7สีอาทิตย์นี้ โชคนำชัย เก๋าส์กว่าสิงห์...แถมไฟต์นี้ฟิตซ้อมที่ค่าย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม ของเสี่ยแขก...การันตีได้ว่าแกร่งแน่นอน  เอ้าฝากพี่น้องเอาไปคิดดูครับ

พลเมืองดี

• ชอบกด Like + 380

...ท่านไฟหนาว  ช่วย รับ @  ผมด้วย ใน.."จอบบ้อน.." ครับ

จำรัส199

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
ผมขอขอบคุณทุกท่าน   ที่ให้ข้อมูลในแต่ละอาทิตย์  เด็กโขทัย

ไฟหนาว

...ท่านไฟหนาว  ช่วย รับ @  ผมด้วย ใน.."จอบบ้อน.." ครับ
ใช้ชื่ออะไรอีกหนอเพื่อนยาก...เดี๋ยวจะเข้าไปดูและจัดการให้...อย่าเพิ่งท้อ อีกหน่อยไอ้คนที่ตามราวีมันคงท้อไปเอง..เห็นใจเพื่อนจริงๆ
ผมขอขอบคุณทุกท่าน   ที่ให้ข้อมูลในแต่ละอาทิตย์  เด็กโขทัย

คุณจำรัส 199 อยู่อำเภออะไรครับ   เผลอๆเราอาจจะได้เคยเจอกัน  เพราะค่อนชีวิตผมอยู่ สุโขทัย ครับ...ขอบคุณกำลังใจที่มอบให้พวกเรา..
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

wichai

• ชอบกด Like + 18
 คู่แรกมวยเคยชกกันมาที่ ตจว ชอบทมิฬดำครับ

ไฟหนาว

คู่แรกมวยเคยชกกันมาที่ ตจว ชอบทมิฬดำครับ
   ขอบคุณครับ..
   กลับมาอีกครั้ง..ในวันนี้พี่สั่งลุย..  ที่เงียบไปนั้นบอกว่า ไปเรียกฟอร์มเก่งคืน   ติดตามผลงานของผู้กองได้เลย ตั้งแต่เสาร์นี้เป็นต้นไปครับ

มวยเจียงฮาย

• ชอบกด Like + 24
ท่านไฟหนาว คู่ 1 ชอบทมิฬดำ  คู่เอกชอบ สิงห์   แต่ผมว่าราคาคงพลิกไปมาแน่นอน   สุดท้ายยก 5 กรรมการจะชูมือให้ ทมิฬดำ กับ สิงห์ ครับผม  แถมอีกนิด คู่ 2  เพชรทุ่งยั้ง....มวยบ้านผมเอง จิตใจแข็งแกร่ง ซ้อมดี น้ำเลี้ยงดี น่าเชียร์ครับ.... :dookdik_smile-circle_58[1]:

souk

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal