เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยไทย 7 สีเบื้องต้น 9 สิงหาคม 2558 โดยซอยบ้านพลเมืองดี ปรับเปลี่ยนสุด  (อ่าน 33877 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น 9 สิงหาคม 2558
โดยซอยบ้านพลเมืองดี

หนุ่มน้อย ศิษย์เจ๊เหมียว มวยพิจิตร
ชนะคะแนน แจ๊คสยาม ส.สายันต์ 18 เม.ย.58 อ้อมน้อย116.6-.6
แพ้คะแนน ฉัตรเพชร ส.พูลสวัสดิ์ 11 พ.ค.58 รดน.110
ชนะคะแนน แจ๊คสยาม ส.สายัณห์ 18 มิ.ย.58 รดน112
...เป็นมวยพิจิตร ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์เจ๊เหมียว มี เจ๊เหมียว พิจิตร ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยประเภทรูปร่างเตี้ยสั้นหนาตัน จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าประเภท ล๊อครัดมัดตีดี ไม่ค่อยฉลาดเท่ารัย ผมเคยจัดชกตามเวทีมวยภูธร แถบภาคเหนือตอนล่างเป็นประจำ ช่วงนี้งดรับงานบ้านนอกหวังสร้างชื่อเสียงในเมืองกรุงต่อไป น้ำหนักชั่งเมื่อเช้านี้ (เช้าวันที่ 3 สค.58 เวลา 08.12 น. ชั่งได้ 53 โล เกินอยู่ 2 โล นน.ที่ต่อย 50.90 โล) เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 2 ครั้ง ที่พิจิตร ผมร่วมกับโปรโมเตอร์ภูธร เป็นผู้จัด โดยทั้งคู่ไม่ต้องชั่ง นน.ผลปรากฎว่าครั้งแรกเสมอกัน ครบยก.?..เป็นต่อ และครั้งที่ 2 หมดยก 4 เซียนมวยยอมจ่ายตังค์กันเรียบร้อยแล้ว มาวันนี้ มาต่อยกันใหม่ที่ช่อง 7 สี โดยสายตำรวจผู้การฯตำรวจเสนอตอย ครับ

พบกับ

ทมิฬดำ อ.วันเชิด (ณรงค์ฤทธิ์,เขมรน้อย) มวยเขมร แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่าย อ.วันเชิด ที่สิงห์บุรี
แพ้คะแนน เดชฤทธิ์ ส.ประสพโชค 3 มิ.ย.58 จ.นครราชสีมา
พลิกแพ้คะแนน เพชรสกล ส.สมนึก 29 มิ.ย.58 จ.นครราชสีมา
ชนะคะแนน สี่แคว น.ศรีผึ้ง 8 ก.ค.58 รดน.110.8ขาด1.2
....เป็นนักมวยเชื้อสายเขมรแท้ๆๆๆแต่มาอยู่เมืองไทยนานแล้ว พูดภาษาไทยได้คล่องแล้ว ร้องเพลงชาติไทยได้แล้ว ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย อ.วันเชิด โดยมี อ.วันเชิด สิงห์บุรี เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้เพเดิม เป็นมวยเข่าใน ที่มีอาวุธมวยไทยครบเครื่อง ข้อเสียคือ ยก 1,2 จะไม่ยอมอาวุธปล่อยให้คู่ชกออกอาวุธไปก่อน แต่ปลายๆๆแรงเหมือนจรวด ยก 3,4,5 คือยกเก่ง น้ำหนักที่ต่อย ผมได้สอบถาม อ.วันเชิด แล้ว ท่านบอกว่าไม่มีปัญหาเรื่อง นน.อยู่แล้ว ปกติก้อต่อย 110 ป. ครับ เคยต่อยกับคู่ชก ในวันนี้ มาแล้ว 2 ครั้ง(ขึ้นไปบนเวที ทมิฬดำ จะสูงกว่า แต่บางกว่า หนุ่มน้อย จะเตี้ยกว่า หนากว่า เตี้ยกว่า) ครั้งแรกเสมอกัน ครั้งที่ 2..?...ต่อยกันที่พิจิตร ครับ (เทียบหุ่นและรูปร่างตอนต่อยกันที่พิจิตร หนุ่มน้อย จะเตี้ยกว่า สั้นกว่า แต่ได้หนา ทมิฬดำ จะสูงกว่า บางกว่า ดำกว่า ครับ) แบบว่าไม่ได้ชั่งน้ำหนัก ครับ พิกัด 112 ป.
....คู่นี้..ผมมี..พิเศษ...ให้เล่น   นน.ผ่าน  ผมจะมาย้ำว่าให้เล่นใครอีกครั้ง ครับ...
 สมาชิก เข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่เฟสบุ๊ค ผมนะครับ..ชื่อเฟสฯ "ณรงค์ซอยบ้านพลเมือง วิเชียรซอย" มีข้อมูลที่ดีๆๆเยอะแยะ ครับ...

.........................................................

เพชรทุ่งยั้ง กีล่าสปอร์ต (ศ.พรชัย)
ชนะคะแนน เพชรอิทธิพล จ่ายุทธกองสืบ 11 เม.ย.58ลพน.107
ชนะทีเคโอ4 เพชรเอก ลูกหนองยายเทียม 8 พ.ค.58ลพน.110.2-.2
ชนะคะแนน เพชรไพลิน สิงห์บ้านสร้าง 26 มิ.ย.58 ลพน.107
....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายกีล่าสปอร์ต โดยมีเสี่ยคำจันทร์ ชาวคำเขตย์ เป็นลุกพี่ คอยดูแลการฟิตซ้อม ช่วงนี้ได้นักมวยตัวใหญ่ๆๆที่ค่ายพิทักษ์ป่าผาแดง มาช่วยรุมปล้ำ พื้นเพเดิมเป็นมวยจังหวะเตะต่อย เตะขาต่อยหมัด ออกได้รุนแรง มีศอกในระยะประชิด ช่วงนี้ร่างกายกลับมาสด กลับมาเข้าที่เข้าทางแล้ว ชนะติดต่อกันหลายไฟท์แล้ว ต้นๆๆถือไว้ก่อน ต้นๆๆมีสิทธิ์ต่อยนักต่อยน๊อคได้ปลายๆๆขยับขยายได้

จะชนะ

สิงห์ทองน้อย เกียรติกิตติพันธ์ (ส.เพชรนางโท)108ป.
แพ้คะแนน เนเงิน ลูกเจ้าแม่สายวารี 11 มี.ค.58 รดน.104.2-.2
ชนะคะแนน เพชรไพลิน สิงห์บ้านสร้าง 8 พ.ค.58 ลพน.107
แพ้น็อก4 เขี้ยว พรัญชัย 5 มิ.ย.58 107
....เป็นมวยรูปร่าง ช่วงชกดี เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิม เป็นมวยประเภทเข่าในล้วนๆๆเป็นมวยเดินหน้าท้าชนอย่างเดียว ไม่มีเกียร์ถอยหลัง ถอยเป็นหกล้ม วันนี้ มาเจอคู่ชกที่โหดเช่นกัน กลัวว่าต้นๆๆจะโดนหมักโดนศอกแตกเสียก่อน ยิ่งเดินกลัวจะยิ่งโดนแข้ง จะเข้าตำรา "กว่าถั่วจะสุก งาก็ไหม้เสียแล้ว" ชนิดสนุกดุเดือดแน่ ครับ คู่นี้ สมาชิกเล่นแล้วอย่าแซ่ นะครับ หากแซ่อันตราย ครับ พิกัด 108 ป.

............................................

เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์
ชนะคะแนนมเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง ที่ช่อง 7 สี
ชนะคะแนนซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร ที่ช่อง 7 สี
แพ้คะแนนสกุลชัยเล็ก ดาษแป๋งนครบาล ที่ช่อง 7 สี 117.9 ป.ขาด .1 ป.5 ตค.57
ชนะแตกรุ่งเพชร เพชรเจริญ ที่เพชรบรณ์
แพ้คะแนนชาคริต อ.พิมลศรี
แพ้คะแนนชาคริต องพิมลศรี อีกครั้ง ที่ ลพน.
..รองแชมป์มวยรอบปูนเสือ มวยห้วยทับทัน ศรีสะเกษ(เมืองปิ้งไก่ที่ขึ้นชื่อ โดยเขาจะเอาไม้มะดัน เสียบไก่ปิ้ง และความเปรี๊ยวของไม้มะดัน จะซึมเข้าไปในเนื้อไก่ ทำให้เนื้อไก่ที่ปิ๊งแล้วอร่อยขึ้น ครับ) อายุ 20 ปี แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ ที่นนทบุรี มีอ้วน จิตรเมืองนนท์ เป็นหัวหน้าดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาว สูงประมาณ 172 ซม. จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในมีดันหน้าดันเสียบ สภาพความพร้อมเหนือกว่า ต้นๆๆๆไปก่อนแน่ ต่อยที่ช่อง 7 สี เป็นประจำเรี่ยวแรงดูดีกว่า หน้าเสื่อดูดีกว่า

จะชนะ

ฟ้าใหม่ เลียวนาร์ดยิมส์ (วรเชษฐ์ ป.เรืองรัมย์)
ชนะคะแนน เพชรลือชา ส.ยุพินดา 25 ม.ค.58 วิถีไทย ชนะเลิศมวยรอบซีพี 114.9ขาด.1
แพ้คะแนน ก้องภพ ท.พราน49 6 มี.ค.58 ลพน.122.8ขาด.2
แพ้คะแนน สุรพล เอฟ.เอ.กรุ๊ป 8 เม.ย.58 รดน.114.8-.3
แพ้น๊อคยก 3สิงห์ พรัญชัย ที่ช่อง 7 สี 118 ป.31 พค.58 118 ป.
ขนะคะแนนดอกไม้เงิน ปงพงษ์สว่าง ที่ช่อง 7 สี 12 กค.58 พิกัด 117 ป. ลด 2 ป.
....นามเดิมวรเซษฐ์ ป.เรืองรัมย์ สูง 168 ซม.มวยบุรีรัมย์ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ป.เรืองสัมย์ ที่บุรีรัมย์ โดยมี คุณพ่อ เลัยวนาร์ด ป.เรื่องรัมย์ เป็นทั้งหัวหน้าค่าย และ เทรนเนอร์ พร้อมทั้งล่อเป้าเอง เสร็จสรรพ เป็นมวยซ้ายจังหวะเตะซ้ายต่อยซ้ายออกได้แม่นยำและรุนแรง พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าใน ลูกที่ทำได้ดีคือลูกเข่าแทงยัดไส้ ออกได้รุนแรง และสวยงาม ช่วงหลังๆๆต่อยไว้ดูดีมาก เป็นแชมป์มวยรอบฯช่อง 11 มาต่อยที่นี่ที่ช่อง 7 สี เป็นครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 ครั้งแรกเจอ.สิงห์..ถอดใจตั้งแต่ขึ้นเวที ไม่คิดสู่เลย จึงโดนสอยร่วงแค่ยก 3 และครั้งสุดท้ายโชว์ฟอร์มไว้สวย แจ่วันนี้ มาเจอมวยประเภทสูงยาวกว่า แถมชกยากส์อีกต่างหาก ต้นๆๆต้องลงทุนปลายๆๆจะถอนทุนคืนได้หรือไม่ ชนิดสนุก พิกัด 117 ป.

........................................................

สิงห์ พรัญชัย (เด่นลานนา ศ.วีระพล)
ชนะน็อก3 โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพง 12 เม.ย.58ช่อง7สี120.1-2.1
ชนะน็อก3 ฟ้าใหม่ เลียวนาร์ดยิมส์ 31 พ.ค.58 ช่อง7ส119.3-1.3
ชนะน็อก3 ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 12 ก.ค.58 ช่อง7สี 118.8-.8
....อายุ 18 ปี สูง 166 ซม.นามเดิม เด่นลานนา ส.วีระพล จากใต้ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เพชรสี่หมื่น + พรัญชัย อ.ทุ่สง นครศรีธรรมราช มีวิทยา เพชรสี่หมื่น ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม "โกเด๊ะ" สนับสนุนและอัดฉีดก่อนชก เป็นมวยจังหวะเะต่อย เข่าในล้วนๆๆๆเป็นมวยเดินหน้าท้าชนตลอดเข่าใน เหนียวแน่น และก่อนต่อย ทางสนามจะมีพิธีมอบเสื้อสามารถของสนามมวยช่อง 7 สี ให้ เป็นมวยที่ชกสนุกหัวจิตหัวใจดี มีหลายก๊อก อาวุธมวยดูหลากหลายกว่า และที่สำคัญหน้าเสื่อ "พรัญชัย" ช่วงนี้ใครอย่าขวาง ทีต่อที มองว่าดูดีกว่าครับ ลูกพี่พี่ "โกเด๊ะ" หวังค่ายมวยยอดเยี่ยมแห่งปี ต่อยกับมวยเข่าด้วยกันไม่กลัวอยู่แล้ว คู่ชกเดินเข้าหาต่อยง่าย หน้าเสื่อก้อดีกว่าด้วย + ซ้อมค่ายใหญ่ บำรุงถึง มีอดีตยอดมวย ช่วยติว ช่วยเทรน อย่าง โอเลย์ เกียรตวันเวย์ และ เจริญทรัพย์ เกียรติบ้านช่อง และยอดมวยอีกหลายคน ช่วยกันเทรนฯ ครับ

พบกับ

โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง
ชนะคะแนน เพชรสายฟ้า ศิษย์นายกม่อนโพนทอง 22 เม.ย.58 จ.ร้อยเอ็ด
ชนะคะแนน จักรดาว เทพเกษม 20 พ.ค.58 รดน.119
แพ้คะแนน เมธี สจ.ต้อยแปดริ้ว 2 ก.ค.58 รดน.118
...สูงประมาณ 168 ซม...ปกติทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์จ่ากุ้ง อ.กระทุ่มแบน สมุทรสาคร แต่งวดนี้ทราบข่าวว่ามาทำการเก็บตัวฟิตซ้อมที่ค่าย พีเค แสนชัยมวยไทยยิม ซอยวัดไผ่เงิน ถนนสาธุประดิษฐ์ บางโคล่ กทม. เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่า จังหวะล๊อครัดคอ คีบคอมาเสียบ ทำได้ดี ธาตุทรหดดูดีกว่า แต่หามาตราฐานไม่ค่อยได้ และที่สำคัญกลัวเดินเข้าหาคู่ชกในวันนี้ต้องระมัดระวังศอกเป็นพิเศษ ต้นๆๆกลัวจะแหกและแตกก่อน จะเข้าตำรา"กว่าถั่วจะสุก งาก้อไหม้เสียแล้ว" ชนิดสนุก ครับ และต่อยพิกัดนี้ ดูจะคุม นน.ทำ นน.ต่อยกลางวันด้วยปลายๆๆกลัวแผ่ว ครับ พิกัด 118 ป.

..สำหรับสมาชิก ที่อยากรู้อยากทราบข้อมูลมวย เพิ่มเติม สมาชิก เข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่เฟสบุ๊ค ผมนะครับ..ชื่อเฟสฯ "ณรงค์ซอยบ้านพลเมืองดี วิเชียรซอย" มีข้อมูลที่ดีๆๆเยอะแยะ ครับ...

พลเมืองดี

..ว่าด้วยมวยไทย 7 สี คู่ที่ 1 (เปิดหัว) 9 สิงหาคม 2558
โดยซอยบ้านพลเมืองดี

หนุ่มน้อย ศิษย์เจ๊เหมียว มวยพิจิตร
ชนะคะแนน แจ๊คสยาม ส.สายันต์ 18 เม.ย.58 อ้อมน้อย116.6-.6
แพ้คะแนน ฉัตรเพชร ส.พูลสวัสดิ์ 11 พ.ค.58 รดน.110
ชนะคะแนน แจ๊คสยาม ส.สายัณห์ 18 มิ.ย.58 รดน112
...เป็นมวยพิจิตร ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์เจ๊เหมียว มี เจ๊เหมียว พิจิตร ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยประเภทรูปร่างเตี้ยสั้นหนาตัน จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าประเภท ล๊อครัดมัดตีดี ไม่ค่อยฉลาดเท่ารัย ผมเคยจัดชกตามเวทีมวยภูธร แถบภาคเหนือตอนล่างเป็นประจำ ช่วงนี้งดรับงานบ้านนอกหวังสร้างชื่อเสียงในเมืองกรุงต่อไป น้ำหนักชั่งเมื่อเช้านี้ (เช้าวันที่ 3 สค.58 เวลา 08.12 น. ชั่งได้ 53 โล เกินอยู่ 2 โล นน.ที่ต่อย 50.90 โล) เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 2 ครั้ง ที่พิจิตร ผมร่วมกับโปรโมเตอร์ภูธร เป็นผู้จัด โดยทั้งคู่ไม่ต้องชั่ง นน.ผลปรากฎว่าครั้งแรกเสมอกัน ครบยก.?..เป็นต่อ และครั้งที่ 2 หมดยก 4 เซียนมวยยอมจ่ายตังค์กันเรียบร้อยแล้ว มาวันนี้ มาต่อยกันใหม่ที่ช่อง 7 สี โดยสายตำรวจผู้การฯตำรวจเสนอตอย ครับ

พบกับ

ทมิฬดำ อ.วันเชิด (ณรงค์ฤทธิ์,เขมรน้อย) มวยเขมร
ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ ส.ประสพโชค 3 มิ.ย.58 จ.นครราชสีมา
พลิกแพ้คะแนน เพชรสกล ส.สมนึก 29 มิ.ย.58 จ.นครราชสีมา
ชนะคะแนน สี่แคว น.ศรีผึ้ง 8 ก.ค.58 รดน.110.8ขาด1.2
ชนะคะแนนเพชรตรี  ส.เริงชัย  แบก  นน.ไม่ต่ำกว่า  5  โล
....เป็นนักมวยเชื้อสายเขมรแท้ๆๆๆแต่มาอยู่เมืองไทยนานแล้ว พูดภาษาไทยได้คล่องแล้ว ร้องเพลงชาติไทยได้แล้ว ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย อ.วันเชิด โดยมี อ.วันเชิด สิงห์บุรี เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้เพเดิม เป็นมวยเข่าใน ที่มีอาวุธมวยไทยครบเครื่อง ข้อเสียคือ ยก 1,2 จะไม่ยอมอาวุธปล่อยให้คู่ชกออกอาวุธไปก่อน แต่ปลายๆๆแรงเหมือนจรวด ยก 3,4,5 คือยกเก่ง น้ำหนักที่ต่อย ผมได้สอบถาม อ.วันเชิด แล้ว ท่านบอกว่าไม่มีปัญหาเรื่อง นน.อยู่แล้ว ปกติก้อต่อย 110 ป. ครับ  ครั้งสุดท้ายต่อยกับ  เพชรตรี  ส.เริงชัย  ที่ สระบุรี  แบก  นน.ไม่ต่ำกว่า  5 โล และก้อชนะขาดลอย (ไม่ได้ชั่ง  นน.ต่อยนะครับ เพชรตรี วันนั้นมาใหญ่มากครับ) เคยต่อยกับคู่ชก ในวันนี้ มาแล้ว 2 ครั้ง(ขึ้นไปบนเวที ทมิฬดำ จะสูงกว่า แต่บางกว่า หนุ่มน้อย จะเตี้ยกว่า หนากว่า เตี้ยกว่า) ครั้งแรกเสมอกัน ครั้งที่ 2..?...ต่อยกันที่พิจิตร ครับ (เทียบหนุ่มตอนต่อยกันที่พิจิตร หนุ่มน้อย จะเตี้ยกว่า สั้นกว่า แต่ได้หนา ทมิฬดำ จะสูงกว่า บางกว่า ดำกว่า ครับ) แบบว่าไม่ได้ชั่งน้ำหนัก ครับ พิกัด 112 ป.

..สำหรับสมาชิก ที่อยากรู้อยากทราบข้อมูลมวย เพิ่มเติม สมาชิก เข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่เฟสบุ๊ค ผมนะครับ..ชื่อเฟสฯ "ณรงค์ซอยบ้านพลเมือง วิเชียรซอย" มีข้อมูลที่ดีๆๆเยอะแยะ ครับ...

เพชร อ.เนินสง่า

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 15
ผมได้ข่าวมาว่าคู่3เปลี่ยนเป็น
เจ้าอินทรีย์ เกียรติเจริญ พบ เอกวายุ ม.กรุงเทพธนบุรี
***ต้องรอยืนยันก่อนนะ***

พลเมืองดี

ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น 9 สิงหาคม 2558
โดยซอยบ้านพลเมืองดี ปรับเปลี่ยนล่าสุด!!!

พบกับ

ทมิฬดำ อ.วันเชิด (ณรงค์ฤทธิ์,เขมรน้อย) มวยเขมร แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่าย อ.วันเชิด ที่สิงห์บุรี
ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ ส.ประสพโชค 3 มิ.ย.58 จ.นครราชสีมา
ชนะคะแนนเพชรตรี ส.เริงชัย   สระบุรี
....เป็นนักมวยเชื้อสายเขมรแท้ๆๆๆแต่มาอยู่เมืองไทยนานแล้ว พูดภาษาไทยได้คล่องแล้ว ร้องเพลงชาติไทยได้แล้ว ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย อ.วันเชิด โดยมี อ.วันเชิด สิงห์บุรี เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้เพเดิม เป็นมวยเข่าใน ที่มีอาวุธมวยไทยครบเครื่อง ข้อเสียคือ ยก 1,2 จะไม่ยอมอาวุธปล่อยให้คู่ชกออกอาวุธไปก่อน แต่ปลายๆๆแรงเหมือนจรวด ยก 3,4,5 คือยกเก่ง น้ำหนักที่ต่อย ผมได้สอบถาม อ.วันเชิด แล้ว ท่านบอกว่าไม่มีปัญหาเรื่อง นน.อยู่แล้ว ปกติก้อต่อย 110 ป. ครับ เคยต่อยกับคู่ชก ในวันนี้ มาแล้ว 2 ครั้ง(ขึ้นไปบนเวที ทมิฬดำ จะสูงกว่า แต่บางกว่า หนุ่มน้อย จะเตี้ยกว่า หนากว่า เตี้ยกว่า) ครั้งแรกเสมอกัน ครั้งที่ 2..?...ต่อยกันที่พิจิตร ครับ (เทียบหุ่นและรูปร่างตอนต่อยกันที่พิจิตร หนุ่มน้อย จะเตี้ยกว่า สั้นกว่า แต่ได้หนา ทมิฬดำ จะสูงกว่า บางกว่า ดำกว่า ครับ) แบบว่าไม่ได้ชั่งน้ำหนัก ครับ พิกัด 112 ป.

.........................................................

เพชรทุ่งยั้ง กีล่าสปอร์ต (ศ.พรชัย)
ชนะคะแนน เพชรอิทธิพล จ่ายุทธกองสืบ 11 เม.ย.58ลพน.107
ชนะทีเคโอ4 เพชรเอก ลูกหนองยายเทียม 8 พ.ค.58ลพน.110.2-.2
ชนะคะแนน เพชรไพลิน สิงห์บ้านสร้าง 26 มิ.ย.58 ลพน.107
....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายกีล่าสปอร์ต โดยมีเสี่ยคำจันทร์ ชาวคำเขตย์ เป็นลุกพี่ คอยดูแลการฟิตซ้อม ช่วงนี้ได้นักมวยตัวใหญ่ๆๆที่ค่ายพิทักษ์ป่าผาแดง มาช่วยรุมปล้ำ พื้นเพเดิมเป็นมวยจังหวะเตะต่อย เตะขาต่อยหมัด ออกได้รุนแรง มีศอกในระยะประชิด ช่วงนี้ร่างกายกลับมาสด กลับมาเข้าที่เข้าทางแล้ว ชนะติดต่อกันหลายไฟท์แล้ว ต้นๆๆถือไว้ก่อน ต้นๆๆมีสิทธิ์ต่อยนักต่อยน๊อคได้ปลายๆๆขยับขยายได้

จะชนะ

สิงห์ทองน้อย เกียรติกิตติพันธ์ (ส.เพชรนางโท)108ป.
แพ้คะแนน เนเงิน ลูกเจ้าแม่สายวารี 11 มี.ค.58 รดน.104.2-.2
ชนะคะแนน เพชรไพลิน สิงห์บ้านสร้าง 8 พ.ค.58 ลพน.107
แพ้น็อก4 เขี้ยว พรัญชัย 5 มิ.ย.58 107
....เป็นมวยรูปร่าง ช่วงชกดี เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิม เป็นมวยประเภทเข่าในล้วนๆๆเป็นมวยเดินหน้าท้าชนอย่างเดียว ไม่มีเกียร์ถอยหลัง ถอยเป็นหกล้ม วันนี้ มาเจอคู่ชกที่โหดเช่นกัน กลัวว่าต้นๆๆจะโดนหมักโดนศอกแตกเสียก่อน ยิ่งเดินกลัวจะยิ่งโดนแข้ง จะเข้าตำรา "กว่าถั่วจะสุก งาก็ไหม้เสียแล้ว" ชนิดสนุกดุเดือดแน่ ครับ คู่นี้ สมาชิกเล่นแล้วอย่าแซ่ นะครับ หากแซ่อันตราย ครับ พิกัด 108 ป.

............................................

จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย
แพ้คะแนน ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง 10 มี.ค.58 ลพน.
แพ้คะแนน ดาวพยัคฆ์ ศักดิ์ปลายพระยา 21 เม.ย.58 ลพน.116.8-.8
แพ้คะแนน เพชรเมืองเก่า ต.ทักษิณ 20 มิ.ย.58 จ.พัทลุง
..."ขุนเข่าไม่กินหมู" อายุ 20 ปี สูง 163 ซม.ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย ละงู สะตูล มีสมเกียรติ เลียงประสิทธิ์ "โกเกียรติ" เป็นหัวหน้าค่าย วันชก มี 3 ทหารเอก มงคล เครือแก้ว + นอบ เกาะใหญ่ และ นิลดอนเมือง ค้ำหน้าเสื่ออยู่ที่มุม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น มีลูกรัดมัดตีดี เรี่ยวแรงไม่มีหมดต้องเดินเข้าหาคู่ชก วันนี้ งวดนี้ซ้อมดีมาก ตั้งความหวังไว้เสื้อสามารถแต่ดันมาแพ้ ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร ฟอร์มจึงตกลมาอย่างน่าใจหายวันนี้ เจอมวยประเภท เตี้ยสั้นด้วยกันไม่กลัวมวยทรงนี้อยู่แล้ว และที่สำคัญเคยชนะคู่ต่อสู้ในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง ไม่กลัวมวยแบบนี้อยู่แล้ว

จะชนะ

เอกวายุ ม.กรุงเทพธนบุรี (ปอ อ.วังหิน)
ชนะคะแนน นิคม วันดีเกษตร 15 พ.ค.58 ลพน. 117
ชนะคะแนน ราชศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์ 12 มิ.ย.58 ลพน120.6-.6/119.2-1.2
แพ้คะแนน อิทธิฤทธิ์ ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ 12 ก.ค.58 จ.นนทบุรี118
..นามเดิม ปอ อ.วังหิน อายุ 18 ปี สูง 160 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ม.กรุงเทพธนบุรี เคยต่อยมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 15 รอบนี้ ครับ"เป็นตัวเต็งมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 15 อีกตัว"แต่ต่อยไปต่อยมาเป็นมวยเกร็ง แพ้ รวดตกรอบสนิท เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น ผ่านเสือสิงห์ะทิงกระทิงแรดมาอย่างโซกโซน ซื่อเสียงในเมืองกรุงพอๆๆกัน แต่เล็กกว่าคู่ชกในวันนี้ด้วย โดนบดโดนเบียดไปแล้วมีย่นมียุบให้เห็นและที่สำคัญต่อไฟท์สุดท้ายร่างกายดูไม่ดี ปลายๆๆเร่งไม่ขึ้น บดเบียดไปแล้วแรงปลายไม่ค่อยดี หมดแล้วหมดเลย และเคยแพ้คู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง ที่อุทัยธานี ต้นปีนี้ ครับ พิกัด 120 ป.
(คู่นี้ เคยต่อยกันมาแล้วที่ จ.อุทัยธานี ผมนั่งดูอยู่ติดขอบเวที ครับ)

........................................................

สิงห์ พรัญชัย (เด่นลานนา ศ.วีระพล)
ชนะน็อก3 โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพง 12 เม.ย.58ช่อง7สี120.1-2.1
ชนะน็อก3 ฟ้าใหม่ เลียวนาร์ดยิมส์ 31 พ.ค.58 ช่อง7ส119.3-1.3
ชนะน็อก3 ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 12 ก.ค.58 ช่อง7สี 118.8-.8
....อายุ 18 ปี สูง 166 ซม.นามเดิม เด่นลานนา ส.วีระพล จากใต้ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เพชรสี่หมื่น + พรัญชัย อ.ทุ่สง นครศรีธรรมราช มีวิทยา เพชรสี่หมื่น ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม "โกเด๊ะ" สนับสนุนและอัดฉีดก่อนชก เป็นมวยจังหวะเะต่อย เข่าในล้วนๆๆๆเป็นมวยเดินหน้าท้าชนตลอดเข่าใน เหนียวแน่น และก่อนต่อย ทางสนามจะมีพิธีมอบเสื้อสามารถของสนามมวยช่อง 7 สี ให้ เป็นมวยที่ชกสนุกหัวจิตหัวใจดี มีหลายก๊อก อาวุธมวยดูหลากหลายกว่า และที่สำคัญหน้าเสื่อ "พรัญชัย" ช่วงนี้ใครอย่าขวาง ทีต่อที มองว่าดูดีกว่าครับ ลูกพี่พี่ "โกเด๊ะ" หวังค่ายมวยยอดเยี่ยมแห่งปี ต่อยกับมวยเข่าด้วยกันไม่กลัวอยู่แล้ว คู่ชกเดินเข้าหาต่อยง่าย หน้าเสื่อก้อดีกว่าด้วย + ซ้อมค่ายใหญ่ บำรุงถึง มีอดีตยอดมวย ช่วยติว ช่วยเทรน อย่าง โอเลย์ เกียรตวันเวย์ และ เจริญทรัพย์ เกียรติบ้านช่อง และยอดมวยอีกหลายคน ช่วยกันเทรนฯ ครับ

พบกับ

โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง
ชนะคะแนน เพชรสายฟ้า ศิษย์นายกม่อนโพนทอง 22 เม.ย.58 จ.ร้อยเอ็ด
ชนะคะแนน จักรดาว เทพเกษม 20 พ.ค.58 รดน.119
แพ้คะแนน เมธี สจ.ต้อยแปดริ้ว 2 ก.ค.58 รดน.118
...สูงประมาณ 168 ซม...ปกติทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์จ่ากุ้ง อ.กระทุ่มแบน สมุทรสาคร แต่งวดนี้ทราบข่าวว่ามาทำการเก็บตัวฟิตซ้อมที่ค่าย พีเค แสนชัยมวยไทยยิม ซอยวัดไผ่เงิน ถนนสาธุประดิษฐ์ บางโคล่ กทม. เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่า จังหวะล๊อครัดคอ คีบคอมาเสียบ ทำได้ดี ธาตุทรหดดูดีกว่า แต่หามาตราฐานไม่ค่อยได้ และที่สำคัญกลัวเดินเข้าหาคู่ชกในวันนี้ต้องระมัดระวังศอกเป็นพิเศษ ต้นๆๆกลัวจะแหกและแตกก่อน จะเข้าตำรา"กว่าถั่วจะสุก งาก้อไหม้เสียแล้ว" ชนิดสนุก ครับ และต่อยพิกัดนี้ ดูจะคุม นน.ทำ นน.ต่อยกลางวันด้วยปลายๆๆกลัวแผ่ว ครับ พิกัด 118 ป.

..สำหรับสมาชิก ที่อยากรู้อยากทราบข้อมูลมวย เพิ่มเติม สมาชิก เข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่เฟสบุ๊ค ผมนะครับ..ชื่อเฟสฯ "ณรงค์ซอยบ้านพลเมืองดี วิเชียรซอย" มีข้อมูลที่ดีๆๆเยอะแยะ ครับ...

แสนนำพล

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 12

บ้านใหญ่ Fc

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 121
ลองอีกครั้งก็ได้ 120 ป เอกวายุ รู้เรื่องแน่คราวนี้

พลเมืองดี

boomto

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
โชคนำชัย  สูง168  สิงห์ พรัญชัย สูง166 เท่าที่เห็นสิงห์ได้ใหญ่ได้สูงนะครับวันนี้ ดูยังไงเขาก้จัดมวยตัวเล้กมาให้กินอีกแล้ว

พลเมืองดี

ครับ..ส่วนสูงผมเอาตามใบที่เขากรอกในแบบประวัติ ครับ...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal