เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ชนะมาร แพ้ตรงไหน ขอความเห็นสมาชิกหน่อยครับ  (อ่าน 18008 ครั้ง)

มวยเจียงฮาย

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 24
ส่วนตัวผมมอง ไม่น่าแพ้นะ  1.ฟันศอกจนฟันยางหลุดออกจากปาก แต่กรรมการไม่เห็น  เฉียบขาด หายเหนื่อยเลย เพราะต่อยไม่มีฟันยาง  2.ทำไม ไม่บอกคะแนน 3.สงสารนักมวยนะ

ประกิตสุรวงค์

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 18
Re: ชนะมาร แพ้ตรงไหน ขอความเห็นสมาชิกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 18:13 »
ดูว่าเดินแทงได้ยกเดียวเอง  ที่เหลือ กรรมการ + กองเชียร์มวยรอง เห็นเหมือนกัน
ต้องมีมาตรฐานแบบนี้ ครับ จะได้ไม่ปิดกล่อง มีเฮทุกยก  คู่นี้ใครเล่นรอง กินสองข้าง   สบายๆ  :dookdik_smile-circle_51[1]:

ลมทะเล

• ชอบกด Like + 25
Re: ชนะมาร แพ้ตรงไหน ขอความเห็นสมาชิกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 19:02 »
หันหลัง..ให้เขาเตะ คือ สารภาพ เป็นยอดนักสู้-อย่าหันหลังให้คู่ต่อสู้กระทำ...เด็ดขาด และถ้าโดนต้องเอาคืนให้ไว ไม่ใช่..เต้นแก้เขิน-อาย

บ้านใหญ่ Fc

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 121
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 19:30 »
ขาต่อตายกันเพียบ

s bangpoo

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 20:23 »
ผมว่าแพ้ลูกหันหลังแล้วเฉียบขาดวิ่งเข้าไปเตะครับ

prointer

• ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 20:47 »
คู่นี้ค้านสายตาคนดูมากครับ ชนะมารชนะขาดเห็นๆ สงสารนักมวยจังเลยเขาแพ้ตรงไหน เฉียบขาดสู้ไม่ได้ ได้แค่แทงเขายกสี่นิดเดียวชนะมารก็แทงโต้ตลอด

คนหนองเรือ

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 23:27 »
คู่นี้เฉียบขาดชนะก็เพราะไฟร์ก่อนให้วันมีโชดแล้วที่3ต้องเป็นเฉียบขาดขอให้ได้เฮ่

นางฟ้า

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 05:46 »
ชนะมารไม่แพ้_____นายชนะใจคนดูน๊ะค๊ะ
สู้ๆๆๆค่ะ. หลังฝนซา ท้องฟ้าแจ่มใสค่ะ
สู้ๆๆๆๆๆๆค่ะ

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 07:08 »

...แพ้  ตรง...............

AmphonP

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 08:22 »
อาจจะเป็นเพราะพี่เลี้ยงชนะมารต่อว่ากรรมที่โดนเฉียบขาดไถนาก่อนหมดยก3หูที่ผมฟังเขาบอกให้สมาชิกออกตัว.     หมดยก5. ราคาอยู่ที่ชนะมาร. 10-20/1

thawee

• ชอบกด Like + 8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 10:58 »
ข้อใดถูกที่สุด
มาตรฐานการให้คะแนนมวยไทยอยู่ตรงไหน
ก ให้ตามกระแสเซียนมวยในเวที่ทีเล่นการพนันกัน
ข ให้เป็นยก
ค ให้ยก 3-5
ง ให้ตามผู้ชี้นำ
จ ให้ตามใจตัวเอง
ฉ ให้ตามกระแสตัวนักมวย(มวยที่มีคนรู้จักมาก)
ใครตอบถูกเป็นพระเอก :dookdik_smile-circle_48[1]:
- ให้ตามสภาพการณ์ที่เกิดขึ้นบนเวทีโดยยึดหลักวิชาที่เรียนรู้มา

เงาะป่า บ้านดง

• ชอบกด Like + 45
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 11:17 »
ผมดูอยู่ในเวทีชนะมารทำได้ชัดเจนยก3และต้นยก4กลางๆยก4เฉียบขาดเริ่มทำได้ ยก5โชว๋สเตปการเต้นทั้งสองคนโดยพี่เลี้ยงทั้งสองฝ่ายโบกมือไม่ให้เข้าต่างฝ่ายต่างคิดว่าตัวเองชนะ รอบๆข้างผมอึกทึกไปด้วยเสียงร้องราคาเริ่มจาก5/1 จนถ15/1 สรูปผลเฉียบขาดชนะโดยไม่มีการอ่านคะแนน ตามสายตาผมว่าชนะมารน่าจะชนะแต่ราคาไม่15/1แน่ไม่ห่างขนาดนั้น แต่ถ้าผมดูทางทีวีผมว่าราคาถึง15/1 หลังจากนั้นความวุ่นวายก็ตามมาอย่างที่เห็นครับ

จำรัส199

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 11:35 »
บอกได้คำเดียว   เขาปล้น   ตัดสินแบบนี้ผมขอเชิญมาตัดสินที่สุโขทัยหน่อย

นายเอก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 16
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 13:33 »
แพ้ซะขนาดนั้น ผมว่าไม่น่าคาใจแล้วนะ อาวุธห่างกันชัดเจน

มวยเจียงฮาย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 14:17 »
ขอบคุณทุกๆ ความเห็น แพ้-ชนะ เป็นเรื่องปกติ แต่ในความเห็นของ  ท่านหมื่นฟาเรนไฮต์ ผมว่าน่าจะใกล้เคียงที่สุดนะ เพราะอยู่ในเหตุการณ์  แต่ที่ทำให้ เกิดข้อ ครหา คือ.กรรมการ บนเวที  ที่จะบอกว่าไม่ทันเกมส์ หรือตั้งใจที่จะมองไม่เห็นฟันยางหลุดออกจากปากเฉียบขาด (บอกได้เลยว่าพอไม่มีฟันยางหายใจโล่งมากๆๆๆ)  และการไม่ประกาศคะแนน ให้แฟนมวยได้ทราบ  นี่คือข้อสงสัย  ถ้าจะให้แฟร์ๆ ต้องประกาศให้ชัดเจน ว่าแพ้-ชนะ ด้วยคะแนนเท่าไหร่  เพราะมวยคู่นี้ คู่คี่กันมาก ได้เสีย ต่างฝ่ายต่างมั่นใจ...ขอบคุณครับ :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

wit28

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 16:41 »
ขอออกความเห็นบ้างนะครับ ถ้าให้คะแนนเป็นยก เฉียบขาดชนะชัวร์ครับ ยกสาม ชนะมารเหมือนถูกนับเลยนะ ยกสี่ชนะมารกำลังจะมาฟันศอกฟันยางกระเด็น แต่มาโดนโต้ห้าเข่าซ้อน ๆ ยกห้าออกมาชนะมารโดนเหวี่ยงล้มและโดนแข้งอีกสองสามที และยกห้าทั้งยกชนะมารไม่ออกอาวุธเลยเต้นอย่างเดียวเนื่องจากราคาไปไกล (ไม่รุเหตุผลว่าทำไมราคาถึงเป็นเช่นนั้น) สรุป ยก 1-2 ไม่ค่อยมีอะไร ยก 3 เฉียบขาดได้เห็น ๆ ยก 4 ชนะมารได้ต้น ปลายเสีย ยก 5 เฉียบขาดได้นิดหน่อย กรรมการชูเฉียบขาดตามอาวุธมวย ไม่ได้ชูตามราคาครับ

มวยเจียงฮาย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 16:43 »
วันนี้มีคนส่งคะแนนมาให้ทางไลน์กลุ่ม  ลองพิจารณาดูนะครับ คู่ที่ 1  ชนะมาร (แดง)   เฉียบขาด (น้ำเงิน)
กรรมการคนที่ 1. แดง  49   น้ำเงิน 48
กรรมการคนที่ 2. แดง 48     น้ำเงิน 48.5
กรรมการคนที่ 3. แดง 48.5    น้ำเงิน 48.7
เหมือนกับว่า ถ้าไม่มี .5  .7 ด้านหลัง  ชนะมาร จะชนะ 1 เสียง เสมอ 2 เสียง  แต่ที่แน่ๆๆ ไม่เคยเห็นการให้คะแนนแบบนี้
***อันนี้ผมเอาข้อมูลมาจากไลน์กลุ่มนะครับ  ผิดถูกไม่ว่ากัน*** เอาไว้เป็นกรณีศึกษานะ อย่าซีเรียส  :dookdik_smile-circle_67[1]:

ประกิตสุรวงค์

• ชอบกด Like + 18
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 18:33 »
จับมาแก้มือออกตู้ 7สีอีกรอบ  เรตติ้งกระฉูด  เวต 117 ป. เท่ากัน มีแรงทั้งคู่   ฝากทีมงานป๋าชุ้นพิจารณาด้วย :Onion-s-90[1]:

มวยเจียงฮาย

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 19:06 »
เห็นด้วยกับท่านประกิตสุรวงค์   คงได้เสียกันแน่ๆๆๆ 5555แต่ที่แน่ๆ คนเล่น ชนะมาร คราวนี้คงไม่กล้าต่อ 15/1 ตอนหมดยก 5 อีกนะ   ราคาคงจะเสมอไหน เสมอกัน  55555 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 20:33 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ตุู้กส.ไม่มี ผมดูอยู่บ้านแพ้เฉียบขาดอาวุธชัดเจนกว่าดูช้าๆ ความละเอียดมันจะมี ยกสามชนะขาด ยกสี่สูสี ยก5 เต้นรำวง เตะโดนกลางหลัง เหมือนคู่เอกอาทิตย์ที่แล้วครับท่าน

มวยเจียงฮาย

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 20:38 »
 :Onion-s-4[1]: :Onion-s-4[1]:mile-circle_48[1]:ตุู้กส.ไม่มี ผมดูอยู่บ้านแพ้เฉียบขาดอาวุธชัดเจนกว่าดูช้าๆ ความละเอียดมันจะมี ยกสามชนะขาด ยกสี่สูสี ยก5 เต้นรำวง เตะโดนกลางหลัง เหมือนคู่เอกอาทิตย์ที่แล้วครับท่าน   อีก 1 ความเห็นนะ ขอบคุณครับ  :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

คนน่าน

• ชอบกด Like + 22
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 20:48 »
เห็นด้วยกับท่าน วิทย์28 ครับไม่ต้องตามราคาเกินไปกล้าออกบ้าง

ชัยนครศรี.

• ชอบกด Like + 9
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 22:29 »
      .....เมื่อวาน ผมเข้าเฉียบขาด ยก กลางยก 2 ที่ราคา 3-2 ถ้าจำไม่ผิด  จากนั้น หมด 4 ยก ผมรองกันเฉียบขาด ที่ราคา 10-1 บังกิน 2 ข้าง  ข้างไหนชนะผมก้อบวก  แล้วนั่งดูให้จบยก 5 แบบกลางๆ
เมื่อวาน จบ ยก5 ส่วนตัวผมมองชนะมาร ชนะเยอะ เพราะยก 4 ฟันยางคู่ชกหลุดและทำได้จะแจ้ง ส่วนประเด็นกรรมการตัวบนไม่เห็นฟังยางร่วง แต่กรรมการตัวล่างก้อต้องเห็นมีคะแนนในใจ  ยก 5 เฉียบขาดฟัดอยู่บน แต่มาโดนซอยคืนหลายดอก
มาดูเทปซ้ำวันนี้ มองยังไงชนะมารต้องชนะ ครับ  มองกลางๆ

นางฟ้า

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 00:55 »
มวยไทยต้องตกต่ำเพราะการตัดสิน__ชุ่ยๆ
ไร้มาตรฐาน ..ไม่เป็นธรรมกับนักมวย
วอนฝากท่านผู้หลัก ผู้ใหญ่ในคณะรัฐบาล
ท่านรัฐมนตรี  หาความจริงจากการตัดสินครั้งนี้ด้วยค่ะ
เพื่อจะได้เป็นเยี่ยงอย่าง สำหรับการตัดสิน
ที่เคลืิอบแคลง  สืบสวนหาคนที่ทำผิดมาลงโทษให้ได้
โล๊ะกรรมการชุดนี้ทิ้ง  เปลี่ยนคนใหม่่่ที่มีคุณภาพ มาทำงานแทนที่

จตุรงค์

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 08:45 »
ถ้าเฉียบขาดชนะจริงทำไมไม่ประกาศคะแนนล่ะครับแค่นี้ก็รู้แล้วว่าโกงมวย7สีไม่เคยมีครับไม่ประกาศคะแนนถ้าไม่โกง

มวยเจียงฮาย

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 10:03 »
อ่านข้อความของท่าน จตุรงค์  ก็มีเหตุผลนะ..ถ้าไม่มีลับลวงพลาง เอ้ย ลับลมคมใน ต้องประกาศคะแนน  ปล่อยให้คนเสียเงิน รอฟังคะแนน พอไม่ประกาศ เหตุการณ์มันก็เห็นอย่างในคลิป  ทาร์ซาน โห่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
วันนี้มีคนส่งคะแนนมาให้ทางไลน์กลุ่ม  ลองพิจารณาดูนะครับ คู่ที่ 1  ชนะมาร (แดง)   เฉียบขาด (น้ำเงิน)
กรรมการคนที่ 1. แดง  49   น้ำเงิน 48
กรรมการคนที่ 2. แดง 48     น้ำเงิน 48.5
กรรมการคนที่ 3. แดง 48.5    น้ำเงิน 48.7
เหมือนกับว่า ถ้าไม่มี ทศนิยม .5  .7 ด้านหลัง  ชนะมาร จะชนะ 1 เสียง เสมอ 2 เสียง  แต่ที่แน่ๆๆ ไม่เคยเห็นการให้คะแนนแบบนี้ มีจุดทศนิยม  หรือว่าผม ด้อยความรู้555
***อันนี้ผมเอาข้อมูลมาจากไลน์กลุ่มนะครับ  ผิดถูกไม่ว่ากัน*** เอาไว้เป็นกรณีศึกษานะ อย่าซีเรียส 

เปาบุ้นจิ้น

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 14:42 »
มีกรรมกรทั้งสามเห็นเป็นแพ้ใครทำกรรมใดไว้ขอมันจงฉิบหายสองวันสามวันถ้าตัดสินถูกขอให้เจริญๆๆ...สงสัยจะไดอย่างแรกวะ

มวยเจียงฮาย

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 10:29 »
วันนี้ได้รับข่าว ว่า ทางสนามมีมติถึงความผิดพลาดในการทำหน้าที่ของกรรมการ ที่ไม่เบรกเกมการแข่งขันให้ใส่ฟันยาง คณะกรรมการเห็นว่า  กรรมการห้ามบนเวทีทำหน้าที่บกพร่อง จึงมีมติ พักงาน 4 เดือน   :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal