เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น 6 กย.58 โดยซอยบ้านพลเมืองดี  (อ่าน 26174 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น 6 กันยายน 2558
โดยซอยบ้านพลเมืองดี

เพชรเมืองเก่า ต.ทักษิณ
ชนะคะแนน จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย 20 มิ.ย.58 จ.พัทลุง
ชนะทีเคโอ4 เพชรหัวไทร ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ 1 ส.ค.58 อ้อมน้อย117
ชนะทีเคโอ4 เด่นคีรี ศักดิ์วิเชียร 14 ส.ค.58 จ.นครศรีฯ
....จากใต้  ทีมงานทางใต้บอกว่า  งวดนี้ไปทำการฟิตซ้อมที่ค่ายภูเก็ตเกียรติธนโชติ  ที่ ภูเก็ต   โดยมี จ่าโชติ  ภูเก็ต ดูแลการฟิตซ้อม พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น  เดินหน้าท้าชนตลอดเรี่ยวแรงไม่มีหมด ชนะติดต่อกันมา 9 ไฟท์ ช่วงนี้สดมาด ขนาด เพชรหัวไทร  สาทิศซีดี  ก้อต้านไม่อยู่ เป็นมวยประเภทอ่อนนอกแข็งใน ต้นๆๆต้องทำไม ปลายๆๆเร่งได้  บดเบียดไปแล้วดูดีกว่า

จะชนะ

ศักดิ์มงคล ศักดิ์บุรีรัมย์ มวยบุรีรัมย์
ชนะคะแนน เลิศศิลา ศิษย์เชษฐ์ 16 พ.ค.58 ลพน.122/118.6
ชนะน็อก3 ใจสิงห์ กีล่าสปอร์ต 21 มิ.ย.58 จ.นนทบุรี118
ชนะคะแนน เพชรสาทิส สาทิสซีดี 2 ส.ค.58 ช่อง7สี119.5-1.5
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มี ทูน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร สองเทรนเนอร์ช่วยกันดูแลการฟิตซ้อม "เสี่ยเดียร์ เกียรติเพชร" คุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น แสลงหมัด ไม่ชอบต่อยกับมวยหมัด เห็นหมัดเหมือนเห็นระเบิด พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่าในล้วนๆๆ รูปร่างช่วงชกดี เด็กใหม่ดาวรุ่งของค่ายเกียรติเพชร ฟิตซ้อมดีซ้อมเยี่ยม  แต่วันนี้เจอตัวนี้ เจอของจริง  ปลายๆๆโดนหนักๆๆแล้วคิดว่าคงยอม ตามระเบียบ พิกัด 118 ป.

................................................

ชิงแชมป์ว่าง รุ่น 102 ปอนด์ เวทีช่อง 7สี ที่ว่าง
ปีใหม่ เอราวัณ "ไอ้หนูดินระเบิด"มวยจากยะลา
ชนะคะแนน แทนชัย สันติอุบล 3 มี.ค.58 ลพน.101
แพ้คะแนน ป้อมเพชร สิงห์บ้านสร้าง 3 เม.ย.58 ลพน.100.6-.6
ชนะคะแนน เพชรพระนาง ส.สุรเดช 12 พ.ค.58 ลพน.100.7ขาด 0.4
......จากใต้  มวยยะลา  ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เอราวัณ  มี ด.ตเกียรติศักดิ์  มูตู  เป็นหัวหน้าค่าย  คอยดูแลการฟิตซ้อม  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น  เป็นมวยประเภทครบเครื่องต้มยำ  โดยเแพาะเข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ  ต่อยที่นี่  ที่ช่อง 7 สี เป็นประจำ หน้าเสื่อเสียงเซียร์ดูดีกว่า  ปลายๆๆยังมองว่าดูกว่า

จะชนะ

เพชรเอก ป.ฉลาด
แพ้น็อก3 กริชทองคำเล็ก ร.ร.กีฬาโคราช 1 พ.ค.58 ลพน.100
ชนะคะแนน บุญนำ เกียรติเจริญชัย 19 มิ.ย.58 ลพน.100.5-2.6
ชนะคะแนน เชน พรัญชัย 28 ก.ค.58 ลพน.101
......มวยสะแก้ว  แต่งวดนี้ทีมงานสืบมาว่า  ได้มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์  ของ เสี่ยอ้วน  จิตรเมืองนนท์  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว  จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น  เชิงชกฉลาด พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น  โดยเฉพาะลูกโยนเข่าลอยทำได้ดี แต่วันนี้เจอคู่ชกประเภทเดียวกัน คงลำบาก  บดเบียดไปแล้วปลายๆๆดูเป็นรอง และที่สำคัญไม่ชินสนาม  แรงเซียร์เสียงเซียร์เป็นรองด้วยพิกัด 102 ป.

.................................................

เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์
แพ้คะแนน เดชณรงค์ เกียรติเจริญชัย 27 มี.ค.58 ลพน.113
แพ้น็อก4 ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 8 มิ.ย.58 รดน.115
ชนะน็อก3 วรวุฒิ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ 4 ส.ค.58 ลพน.113ต่อ 2 ปอนด์
.....อดีตดาวดัง ช่อง 7 สี หลังจากโชว์ฟอร์มไว้ที่ช่อง 7 สี แพ้คะแนนวันมีโชค ภูหงษ์ทอง ก้อหายหน้าหายตาจากช่อง 7 สี ไปต่อย ที่ ลพน. และ รดน.งวดนี้หันกลับคืนมาสู่ิ่นเก่า ค่ายมวย พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม เขตบางคอแหลม กทม. มี "ทูน" ไทยแลนด์ ปิ่นสินชัย เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะเข่าในมีลูกรัดมัดตีเหนียวแน่น ล๊อคคอได้เหนียวแน่นฟ้าไม่ร้องไม่ยอมปล่อย เคยแพ้คู่ต่อสู้ในวันี้มาแล้ว 1 ครั้ง วันนี้มาขอแก้มือที่ช่อง 7 สี วันนี้คิดว่าคงเหมือนเดิม

จะชนะ

เดชณรงค์ เกียรติเจริญชัย (ดาวดอก เกียรติเพชรรัตน์)
ชนะคะแนน เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์ 27 มี.ค.58 ลพน.114.4-1.4
เสมอ สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง 8 พ.ค.58 ลพน.114.6-.6/114-1
ชนะคะแนน สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง 29 ก.ค.2558 จ.สงขลา
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย ที่ ละงู สะตูล มี "โกเกียรติ" สมเกียรติเลียงประสิทธิ์ เป็นลูกพี่ มี 3 ทหาร นอบ เกาะใหญ่ มงคล เครือแก้ว และ นิล ดอนเมือง ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรุปร่างสูงยาว ตัวดำ เข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ มีไล่แขน ได้ใหญ่ ช่วงนี้ร่างกายกลับมาสดอีกครั้งชนะติดต่อกันมาหลายไฟท์ เคยต่อยกันกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง พืกัด 115 ป.

อนึ่ง คู่นี้เคยต่อยกันมาแล้ว 1 ครั้ง ที่ ลพน. เมื่อวันที่ 27 มีค.58 ในพิกัด 113 ป.วันนั้นดูรุปร่างแล้ว เดชณรงค์ ใด้ใหญ่ได้เปรียบรูปร่างเห็นๆๆ
ในวันนั้น เรตเปิด เพชรเจ็ดสี ต่อ 11/8 และต่อยไปต่อยมาหมดยก 2 เดชณรงค์ เป็นต่อ 7/4 หมดยก 3 เสมอเพชรเจ็ดสี หมดยก 4 เดชณรงค์ ต่อขาด ยก 5 ถึงแม้เดชณรงค์ จะโดนหมัดเพชรเจ็ดสีบ้าง แต่ เดชณรงค์ ก้อประครองเอาตัวรอดไป และชนะคะแนนไป มาวันนี้อาทิตย์นี้ เพิ่มเตเพิ่มพิกัด เป็น 115 ป.

ดู เพชรเจ็ดสี VS เดชณรงค์..ครั้งที่แล้ว..

https://www.youtube.com/watch?v=sSA8vn5hfP4

...........................................

คู่เอก...ยังไม่นิ่ง ครับ..หากคู่มวยนิ่งแล้ว  จะมาลงข้อมูลให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง ครับ....

ฟ้าใหม่ ป.เรืองรัมย (วรเชษฐ์,เลียวนาร์ดยิมส์)
(ไม่พร้อม ครับ ไม่ได้ต่อยครับ ไม่ได้ต่อย เพิ่งไปแข่งกีฬานักเรียรมาครับ)

พบกับ

เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ (เก้า ส.เพลินจิต,ศิษย์สองพี่น้อง)
พลิกแพ้คะแนน ชาญคริต อ.พิมลศรี 6 เม.ย.58 จ.มหาสารคาม122
แพ้น็อกยก4 ชาญคริต อ.พิมลศรี 12 มิ.ย.58 ลพน118.2-.2
ชนะน็อก2 เพชรสองภาค ว.สังข์ประไพ 7 ส.ค.58 ลพน120
พิกัด 118 ป.

.................................................

ปานเพชร ศิษย์หนุ่มน้อย
แพ้คะแนน ศิวกร เกียรติเจริญชัย 29 ม.ค.58 รดน.96
แพ้คะแนน เพชรรุ่ง เพชรเจริญ 9 พ.ค.58 อ้อมน้อย101.8ขาด.8(2ครั้ง)
ชนะคะแนน ช้างศึก สจ.หลายปราจีน 4 ก.ค.58 ลพน.106

จะชนะ

พญามด กีล่าสปอร์ต (ส.ที่ราบสูง)
แพ้น็อก3 ฟ้าประทาน ดาบรันสารคาม 28 ก.พ.58 ลพน.43.2-.2
แพ้คะแนน ขุนวังดำ ตงตระกูลอินทร์ จ.เชียงใหม่
ชนะคะแนน ศิลาฤทธิ์ ว.วรรณทวี 9 ส.ค.58 ช่อง7สี105
พิกัด 104 ป.

.......คู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปง ต้องติดตามยาวๆๆๆต่อไป ครับ........

สำหรับสมาชิก ที่สมัครเป็นเพื่อนผมในเฟสบุ๊คผมนะครับ เนื่องจากเฟสเก่าของผมมีปัญหา ขอให้ทุกท่านสมัครเข้ามาเป็นเพื่อนของผมอีกครั้งนะครับ ผมจะรับ @ ทุกท่านครับ ชื่อเฟสผม "ณรงค์ซอยบ้านพลเมืองดี วิเชียรซอย" ครับ

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ขอแจมแน่ คู่ชิงแชมป์สนุกแน่ อยากได้เงินเข้าน้ำเงินก่อน ยก3 ค่อยขยับขยาย

พลเมืองดี

คู่เอก

เพชรสำโรง ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ (โต้งศักดิ์ศิษย์จ่าต้อย)
ชนะคะแนน ชาติชาย ศิษย์ป๋านนท์ 26 เม.ย.58 ช่อง7สี126.7-.7
แพ้คะแนน ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น 7 มิ.ย.58 ช่อง7สี127.4-.4
ชนะคะแนน เพชรสีนิล ศิษย์ชาญชนะ 3 มิ.ย.58 จ.นครราชสีมา
ชนะคะแนนน้องบี ศิษย์สารวัตรจี ที่ช่อง 7 สี 19 กค.58..129 ป.ลด 1 ป.
..อายุ 25 ปี สูง 171 ซม...นามเดิมโต้งศักดฺื ศิษย์จ่าต้อย มวยแถวอุบลราชธานี ทำการฟิตซ้อฒที่ค่ายศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ ที่ ยโสธร เป็นเก่าหายไปนาน หลังจากโดนไล่ลงข้อหาชกไม่สมศักดิ์ศรี กับ เพชรงาม เกียรติกำพล เมื่อ 2 ปี ที่แล้ว และมาต่อยที่ช่ององ 7 สี 3 ไฟท์แล้วไฟท์ท์สุดท้ายต่อยไว้ดูดีมาก เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น จับในฟ้าไม่ร้องไม่ยอมปล่อย บดเบียดกันไปแล้วดูดีกว่า และที่สำคัญหัวจิตหัวใจดูมาตราฐานกว่าคู่ชกในวันนีั้ด้วย

จะชนะ

คิงส์ เกียรติเจริญชัย อายุ 23 ปี สูง 169 ซม.
แพ้คะแนน ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น 3 มี.ค.58 ลพน.126
ชนะคะแนน ศักดิ์ชัยน้อย 28 มี.ค.58 จ.สุราษฎร์ธานี
แพ้คะแนน ดาวตรัง ศักดิ์นิรันรัตน์ 1 พ.ค.58 จ.สุราษฎร์ธานี 126.9 ลด 0.9
แพ้คพแนนตลาดแขก ศักดิ์สัมฤทธิ์ ที่ช่อง 7 สี 14 มิย.58..126.4 ขาด .6 ป.พิกัด 127 ป.
.....นามเดิมคิงส์ เกียรติวายุภัดิ์ จากใต้ มำการฟิตซ้อมทมี่ค่ายเกียรติเจริญชัย ที่ ละงู สะตูล โดยมี "โกเกียรติ" สมเกียรติ เลียงประสิทธิ์ เป็นหัวหน้าค่าย มี 3 ทหารเสือ เป็นผู้ดูแล นอบ เกาะใหญ่..มงคล เครือแก้ว และ นิล ดอนเมือง เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น มีหมัดมีศอกสะลับ แต่พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในล้วนๆๆ ล๊อครัดมัดตีดี มีเหลี่ยมเข้าช่วย แต่วันนี้ เสียเปรียบตัวเล็กกว่าคู่ชก บดเบียดไปแล้วมีย่นมียุบให้เห็น พิกัก 128 ป.

พลเมืองดี

ชิงแชมป์ว่าง รุ่น 102 ปอนด์ เวทีช่อง 7สี ที่ว่าง
(ป้อมเพชร สิงห์บ้านสร้าง สละแชมป์ครับ)
ปีใหม่ เอราวัณ "ไอ้หนูดินระเบิด"มวยจากยะลา
ชนะคะแนน แทนชัย สันติอุบล 3 มี.ค.58 ลพน.101
แพ้คะแนน ป้อมเพชร สิงห์บ้านสร้าง 3 เม.ย.58 ลพน.100.6-.6
ชนะคะแนน เพชรพระนาง ส.สุรเดช 12 พ.ค.58 ลพน.100.7ขาด 0.4
......จากใต้ มวยยะลา ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เอราวัณ มี ด.ตเกียรติศักดิ์ มูตู เป็นหัวหน้าค่าย คอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น เป็นมวยประเภทครบเครื่องต้มยำ โดยเแพาะเข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ ต่อยที่นี่ ที่ช่อง 7 สี เป็นประจำ หน้าเสื่อเสียงเซียร์ดูดีกว่า ปลายๆๆยังมองว่าดูกว่า และที่สำคัญเคยชนะคู่ต่อสู้มาแล้ว 1 ครั้ง

จะชนะ

แพ้น็อก3 กริชทองคำเล็ก ร.ร.กีฬาโคราช 1 พ.ค.58 ลพน.100
ชนะคะแนน บุญนำ เกียรติเจริญชัย 19 มิ.ย.58 ลพน.100.5-2.6
ชนะคะแนน เชน พรัญชัย 28 ก.ค.58 ลพน.101
......มวยสะแก้ว แต่งวดนี้ทีมงานสืบมาว่า ได้มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ ของ เสี่ยอ้วน จิตรเมืองนนท์ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น เชิงชกฉลาด พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะลูกโยนเข่าลอยทำได้ดี แต่วันนี้เจอคู่ชกประเภทเดียวกัน คงลำบาก บดเบียดไปแล้วปลายๆๆดูเป็นรอง และที่สำคัญไม่ชินสนาม แรงเซียร์เสียงเซียร์เป็นรองด้วยพิกัด 102 ป.

ดู ปีใหม่ VS เพชรเอก ต่อย...

https://www.youtube.com/watch?v=uJPaXJa-p7o

คู่นี้..นะครับ เคยต่อยกันมาแล้ว 1 ครั้ง ที่เวที อตก.จิตรเมืองนนท์ ต่อยกันที่พิกัด 40 โล ต่อยเมื่อวันที่ 23 มิย.58 ผมซอยบ้านพลเมืองดีนั่งดูอยู่ติดขอบเวที ครับ...

พลเมืองดี

....คู่เอก ช่อง 7 สี...อาทิตย?ี่ 6 กย.58....
โดยซอยบ้านพลเมืองดี ทีมงานได้แจ้งผมและยืนยันกับผมแล้ว ครับ...

โชคดี พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม
(นามเดิมเพชรช่อฟ้า พีเค.แสนชัยมวยยิม เด๋วจะหาฟอร์มให้ครับ)

พบกับ

เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ (เก้า ส.เพลินจิต,ศิษย์สองพี่น้อง)
พลิกแพ้คะแนน ชาญคริต อ.พิมลศรี 6 เม.ย.58 จ.มหาสารคาม122
แพ้น็อกยก4 ชาญคริต อ.พิมลศรี 12 มิ.ย.58 ลพน118.2-.2
ชนะน็อก2 เพชรสองภาค ว.สังข์ประไพ 7 ส.ค.58 ลพน120

พลเมืองดี

..คู่เอก ปรับเปลี่ยนอีกแล้ว ครับ...

พลเมืองดี

ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น 6 กันยายน 2558
โดยซอยบ้านพลเมืองดี  ปรับเปลี่ยนล่าสุด!!!!!

เพชรเมืองเก่า ต.ทักษิณ
ชนะคะแนน จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย 20 มิ.ย.58 จ.พัทลุง
ชนะทีเคโอ4 เพชรหัวไทร ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ 1 ส.ค.58 อ้อมน้อย117
ชนะทีเคโอ4 เด่นคีรี ศักดิ์วิเชียร 14 ส.ค.58 จ.นครศรีฯ
....จากใต้ ทีมงานทางใต้บอกว่า งวดนี้ไปทำการฟิตซ้อมที่ค่ายภูเก็ตเกียรติธนโชติ ที่ ภูเก็ต โดยมี จ่าโชติ ภูเก็ต ดูแลการฟิตซ้อม พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น เดินหน้าท้าชนตลอดเรี่ยวแรงไม่มีหมด ชนะติดต่อกันมา 9 ไฟท์ ช่วงนี้สดมาด ขนาด เพชรหัวไทร สาทิศซีดี ก้อต้านไม่อยู่ เป็นมวยประเภทอ่อนนอกแข็งใน ต้นๆๆต้องทำไม ปลายๆๆเร่งได้ บดเบียดไปแล้วดูดีกว่า

จะชนะ

ศักดิ์มงคล ศักดิ์บุรีรัมย์ มวยบุรีรัมย์
ชนะคะแนน เลิศศิลา ศิษย์เชษฐ์ 16 พ.ค.58 ลพน.122/118.6
ชนะน็อก3 ใจสิงห์ กีล่าสปอร์ต 21 มิ.ย.58 จ.นนทบุรี118
ชนะคะแนน เพชรสาทิส สาทิสซีดี 2 ส.ค.58 ช่อง7สี119.5-1.5
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มี ทูน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร สองเทรนเนอร์ช่วยกันดูแลการฟิตซ้อม "เสี่ยเดียร์ เกียรติเพชร" คุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น แสลงหมัด ไม่ชอบต่อยกับมวยหมัด เห็นหมัดเหมือนเห็นระเบิด พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่าในล้วนๆๆ รูปร่างช่วงชกดี เด็กใหม่ดาวรุ่งของค่ายเกียรติเพชร ฟิตซ้อมดีซ้อมเยี่ยม แต่วันนี้เจอตัวนี้ เจอของจริง ปลายๆๆโดนหนักๆๆแล้วคิดว่าคงยอม ตามระเบียบ พิกัด 118 ป.

................................................

......จากใต้ มวยยะลา ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เอราวัณ มี ด.ตเกียรติศักดิ์ มูตู เป็นหัวหน้าค่าย คอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น เป็นมวยประเภทครบเครื่องต้มยำ โดยเแพาะเข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ ต่อยที่นี่ ที่ช่อง 7 สี เป็นประจำ หน้าเสื่อเสียงเซียร์ดูดีกว่า ปลายๆๆยังมองว่าดูกว่า

จะชนะ

......มวยสระแก้ว แต่งวดนี้ทีมงานสืบมาว่า ได้มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ ของ เสี่ยอ้วน จิตรเมืองนนท์ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น เชิงชกฉลาด พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะลูกโยนเข่าลอยทำได้ดี แต่วันนี้เจอคู่ชกประเภทเดียวกัน คงลำบาก บดเบียดไปแล้วปลายๆๆดูเป็นรอง และที่สำคัญไม่ชินสนาม แรงเซียร์เสียงเซียร์เป็นรองด้วยพิกัด 102 ป.

เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์
แพ้คะแนน เดชณรงค์ เกียรติเจริญชัย 27 มี.ค.58 ลพน.113
แพ้น็อก4 ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 8 มิ.ย.58 รดน.115
ชนะน็อก3 วรวุฒิ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ 4 ส.ค.58 ลพน.113ต่อ 2 ปอนด์
.....อดีตดาวดัง ช่อง 7 สี หลังจากโชว์ฟอร์มไว้ที่ช่อง 7 สี แพ้คะแนนวันมีโชค ภูหงษ์ทอง ก้อหายหน้าหายตาจากช่อง 7 สี ไปต่อย ที่ ลพน. และ รดน.งวดนี้หันกลับคืนมาสู่ิ่นเก่า ค่ายมวย พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม เขตบางคอแหลม กทม. มี "ทูน" ไทยแลนด์ ปิ่นสินชัย เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะเข่าในมีลูกรัดมัดตีเหนียวแน่น ล๊อคคอได้เหนียวแน่นฟ้าไม่ร้องไม่ยอมปล่อย เคยแพ้คู่ต่อสู้ในวันี้มาแล้ว 1 ครั้ง วันนี้มาขอแก้มือที่ช่อง 7 สี วันนี้คิดว่าคงเหมือนเดิม

จะชนะ

เดชณรงค์ เกียรติเจริญชัย (ดาวดอก เกียรติเพชรรัตน์)
ชนะคะแนน เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์ 27 มี.ค.58 ลพน.114.4-1.4
เสมอ สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง 8 พ.ค.58 ลพน.114.6-.6/114-1
ชนะคะแนน สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง 29 ก.ค.2558 จ.สงขลา
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย ที่ ละงู สะตูล มี "โกเกียรติ" สมเกียรติเลียงประสิทธิ์ เป็นลูกพี่ มี 3 ทหาร นอบ เกาะใหญ่ มงคล เครือแก้ว และ นิล ดอนเมือง ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรุปร่างสูงยาว ตัวดำ เข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ มีไล่แขน ได้ใหญ่ ช่วงนี้ร่างกายกลับมาสดอีกครั้งชนะติดต่อกันมาหลายไฟท์ เคยต่อยกันกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง พืกัด 115 ป.

อนึ่ง คู่นี้เคยต่อยกันมาแล้ว 1 ครั้ง ที่ ลพน. เมื่อวันที่ 27 มีค.58 ในพิกัด 113 ป.วันนั้นดูรุปร่างแล้ว เดชณรงค์ ใด้ใหญ่ได้เปรียบรูปร่างเห็นๆๆ
ในวันนั้น เรตเปิด เพชรเจ็ดสี ต่อ 11/8 และต่อยไปต่อยมาหมดยก 2 เดชณรงค์ เป็นต่อ 7/4 หมดยก 3 เสมอเพชรเจ็ดสี หมดยก 4 เดชณรงค์ ต่อขาด ยก 5 ถึงแม้เดชณรงค์ จะโดนหมัดเพชรเจ็ดสีบ้าง แต่ เดชณรงค์ ก้อประครองเอาตัวรอดไป และชนะคะแนนไป มาวันนี้อาทิตย์นี้ เพิ่มเตเพิ่มพิกัด เป็น 115 ป.

ชัยศิริ ศักดิ์นิรันดร์รัตน์
แพ้คะแนนเก่งกาจ ป.เป๊กโก้ ลพน.
แพ้คะแนนสปริ้นเตอร์ แป๋งกองปราบ ลพน.
ชนะคะแนนรุ่งอุบล อิมิเน้นแอร์ ลพน. 117 ป. 22 พค.58
....เด็กใต้ อายุ 20 ปี จาก จังหวัดตรัง เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น หนาตัน ตัวดำ แข็งแกร่ง แข็งแรง แต่ก่อนเป็นดาวรุ่งพุ่งแรงมาก แต่ช่วงหลังแพ้ติดต่อกันมาหลายไฟท์ เพิ่งจะแจ้งเกิด ชนะคะแนนรุ่งอุบล อิมิเน้นแอร์ และไฟท์นั้น รุ่งอุบล เจ็บมาก ถึงประกาศแขวนนวม และช่วงนี้เด็กมีกำลังใจมาแล้ว มาวันนี้ อาทิตย์นี้มาเจอเด็กหนุ่ม ซึ่งรูปร่างสูงยาวกว่าด้วย แต่ได้ความแข็งแกร่งแข็งแรง และได้ชื่อชั้นกระดูกการผ่านมวยดูเหนือกว่า เคยประทะ พวก วันเฉลอง เก่งกาจ จอมโหด ฯลฯ เจอแต่ยอดมวยทั้งนั้น วันนี้ ไม่ยืนคุยเดินบดเดินขู่ คิดว่านักมวยรุ่นน้องคงยอมไปเอง

จะชนะ

ชนะแตกยก 3 รุ่งเพชร เพชรเจริญ ที่เพชรบูรณ์
..รองแชมป์มวยรอบปูนเสือ มวยห้วยทับทัน ศรีสะเกษ(เมืองปิ้งไก่ที่ขึ้นชื่อ โดยเขาจะเอาไม้มะดัน เสียบไก่ปิ้ง และความเปรี๊ยวของไม้มะดัน จะซึมเข้าไปในเนื้อไก่ ทำให้เนื้อไก่ที่ปิ๊งแล้วอร่อยขึ้น ครับ) อายุ 20 ปี แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ ที่นนทบุรี มีอ้วน จิตรเมืองนนท์ เป็นหัวหน้าดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาว สูงประมาณ 173 ซม. จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในมีดันหน้าดันเสียบ สภาพความพร้อมเหนือกว่า ต้นๆๆๆไปก่อนแน่ ต่อยที่ช่อง 7 สี เป็นประจำเรี่ยวแรงดูดีกว่า หน้าเสื่อดูดีกว่า แต่กระดูกการผ่านมวยดูเป็นรอง คู่ชกในวันนี้

ปานเพชร ศิษย์หนุ่มน้อย
แพ้คะแนน ศิวกร เกียรติเจริญชัย 29 ม.ค.58 รดน.96
แพ้คะแนน เพชรรุ่ง เพชรเจริญ 9 พ.ค.58 อ้อมน้อย101.8ขาด.8(2ครั้ง)
ชนะคะแนน ช้างศึก สจ.หลายปราจีน 4 ก.ค.58 ลพน.106

จะชนะ

พญามด กีล่าสปอร์ต (ส.ที่ราบสูง)
แพ้น็อก3 ฟ้าประทาน ดาบรันสารคาม 28 ก.พ.58 ลพน.43.2-.2
แพ้คะแนน ขุนวังดำ ตงตระกูลอินทร์ จ.เชียงใหม่
ชนะคะแนน ศิลาฤทธิ์ ว.วรรณทวี 9 ส.ค.58 ช่อง7สี105
พิกัด 104 ป.

.......คู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปลง ต้องติดตามยาวๆๆๆต่อไป ครับ........

สำหรับสมาชิก ที่สมัครเป็นเพื่อนผมในเฟสบุ๊คผมนะครับ เนื่องจากเฟสเก่าของผมมีปัญหา ขอให้ทุกท่านสมัครเข้ามาเป็นเพื่อนของผมอีกครั้งนะครับ ผมจะรับ @ ทุกท่านครับ ชื่อเฟสผม "ณรงค์ซอยบ้านพลเมืองดี วิเชียรซอย" ครับ

โทมัส

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 8
ขอบคุณมากครับท่านซอยสำหรับข้อมูล ข้อมูลแน่นมากๆๆ ท่านซอยนั่งพากษ์ตรงไหนครับช่อง7ถ่ายมาดูบ้างครับบรรยากาศ เพื่อว่าเจอกันจะได้ทำความรู้จักกันครับ เพราะว่าข้อมูลท่านแน่นมากๆๆครับ :Onion-s-97[1]:

ดับเบิ้ลโอเซเว่น

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
*** ขอบคุณข้อมูล ท่านซอยพลเมืองดีมาก ครับ ผมติดตามท่าน ทุกอาทิตย์ครับ ขอบคุณผู้ใหญ่ใจจดีทุกท่านด้วยครับ ***

จากกใจ  OO7  ครับ  :dookdik_smile-circle_49[1]:

เจ้ลักษ์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 10

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal